ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมาแดงสายเลือดดี ซิว วิว & ออกัส
  • พ่อหมา ซิว ซิว
    แม่หมา ออกัส

• image
    ซิว ซิว
    ไฟล์แนบ
    chill4 (Small).jpg 48K
  • image
    ออกัส
    ไฟล์แนบ
    283009.JPG 89K
  • ครั้งแรกที่เห็น ออกัส ผมเริ่มอยากจะเลี้ยงพิทบลู หลังจากที่เริ่มมองว่าเริ่มมีความรับผิดชอบที่จะดุแล
    พิทบลูได้ดีในระดับนึง พอดีกับเจ้าของเดิมต้องการปล่อย ผมจึงรับมาดูแลต่อ

หลังจากนั้นผมได้พยายามถามไถ่ลูกๆ ออกัส ที่เกิดกับ ซีโฟร์ ซึ่งผลที่ได้รับผมพอใจกับการจ่ายลูกขอ ออกัสใ นระดับหนึ่ง

หลังจากนั้นผมเริ่มที่จะวางแพลนผสม ออกัส เพื่อเก็บลูกๆ เพื่อพัฒนาเป็นสายของตัวเองต่อไป

ออกัส ถือว่าเป็นทรัพยากรที่ผมมีอยู่ พื้นฐานแล้ว ออกัส ถึงแม้จะเป็นลูก โจโจ้ แต่นิสัยดีมาก นิ่ง ขี้อ้อน ส่วนลักษณะทางกายภาพ ออกัส ตัวเล็ก สูงประมาร 16-17 นิ้ว ส่วนลูกๆก็ไม่ได้สุงมากมาย ออกแนวเตี้ย มีอกชัดๆ กล้ามเนื้อชัดเจน และที่ผมชอบมาก คือ ใบหน้าที่สวย สั้น แต่ไม่ได้สั้นมากที่ส่งผลถึง การหายใจ ซึ่ง ใบหน้า ความสูง น่าจะมาจากสายเลือด ไทเกอร์ ที่มีอยู่ในตัว ออกัส (แม่ ออกัส เป็นลูกของ ไทเกอร์)

ผมจึงมีการบ้านที่ต้องหาพ่อพันธุ์ที่สามารถลุกได้เตี้ย กร่าง และ มุมขาหลังไม่ ตึง เพราะผมมั่นใจว่า ออกัส จะช่วยจ่ายเรื่องความเตี้ย และ กร่าง ในระดับหนึ่ง สุดท้าย ผม จึง ตัดสินใจที่จะขึ้นกับ ซิว ซิว ซึ่งในขณะนั้นมีพ่อหมาที่สวยๆหลายตัวแต่ผมตัดสินใจที่จะผสมกับ ซิว ซิว เพราะผมเห็นการจ่ายลุกที่ออกมากร่าง
    เตี้ย และที่สำคัญสำหรับผม คือ มุมขาหลัง ซิว ซิว จ่ายได้ดีในระดับหนึ่ง และที่สำคัญ ซิว ซิว ก็เป็นลูก โจโจ้ เหมือนกัน เลยกลายเป็นว่าได้ ดับเบิ้ล โจโจ้ ด้วย ลูกๆที่ออกมาน่าจะเป็นแม่พันธุ์ที่ดีในรุ่นต่อไปได้

image
    ใบบัว ลูกสาว ออกัส ครับ
    (ขออนุญาติด้วยนะครับ)
    ไฟล์แนบ
    248234.jpg 129K
  • image
    ตุีกกี้ หรือ ลักกี้ ครับ
    (ขออนุญาติด้วยนะครับ)
    ไฟล์แนบ
    303494.jpg 29K
  • ออกมาแล้วเหรอครับ น่าสนใจเชียว
  • image
    โอซอง ลูก สาว ออกัส กับ ซีโฟร์

(โอซอง คือ แม่ของ กรามล๊อค ของ พี่มาร์ค นั่น แหละ ครับ
    ขออนุญาติด้วยนะครับ)
    ไฟล์แนบ
    248237.jpg 90K
  • ส่วนการจ่ายลูกของ ซิว ซิว
    http://pitbullzone.com/community/discussion/22196/chill-chill-produced/p1
    (ขออนุญาติพี่คิง พิทบลุพาวเวอร์ด้วยนะครับ)

ถ้าลองสังเกตุดุ ลูกๆ ซิว ซิว หลายๆตัวที่ กร่าง เตี้ย สายแม่ของแม่หมาจะมีสายเลือดของ ไทเกอร์ อยู่ด้วย

ซึ่ง แน่นอน ออกัส เป็นหลานของ ไทเกอร์ ตัวนึงครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    187831.png 248K
  • ขอเบอร์หน่อยครับด่วน :-c
  • ลูกๆ ออกัส เกิด 7-5-55 ปัจจุบัน อายุ 70 วัน
    วัคซีน 2 เข็ม นะครับ

ลูกหมาชุดนี้ ความคาดหวังของผม คือ เตี้ย กว้าง หากพี่น้องๆที่ต้องการลูกหมาที่สูงใหญ่ ผ่านเลยนะครับ

เอฟ 1 ครับimage
    ไฟล์แนบ
    DSC06241 (Small).JPG 37K
  • ความคาดหวังนะครับ คือ เตี้ย กร่าง แต่การดุแลลูกหมาหรือน้ำเลี้ยงก้มีส่วนนะครับ
    ผมยังอาจทำได้ไม่ดีพอ image
    ไฟล์แนบ
    DSC06269 (Small).JPG 57K
  • ซ่าimage
    ไฟล์แนบ
    DSC06226 (Small).JPG 60K
  • เนื้อตัวอาจไม่สวย ใส นะครับ
    เพราะ เอฟ1 คือ จ่าฝุง กัด แกล้ง ทุกตัวใน ครอก ครับimage
    ไฟล์แนบ
    DSC06232 (Small).JPG 59K
  • แรงขับพอตัวimage
    ไฟล์แนบ
    DSC06225 (Small).JPG 63K
  • ชอบเล่นimage
    ไฟล์แนบ
    DSC06233 (Small).JPG 54K
  • ตัวนี้เป็น จ่าฝุง นะครับimage
    ไฟล์แนบ
    DSC06246 (Small).JPG 59K
  • เอฟ2 ครับ เรียบร้อยที่สุดimage
    ไฟล์แนบ
    DSC06287 (Small).JPG 71K
  • อกมาให้เห็นimage
    ไฟล์แนบ
    DSC06288 (Small).JPG 70K
  • สั้น กว้าง เตี้ยimage
    ไฟล์แนบ
    DSC06299 (Small).JPG 75K
  • แต่เอฟ2 ปลายหางหักนิดนึงนะครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC06312 (Small).JPG 74K
  • ลืมรูปครับimage
    ไฟล์แนบ
    DSC06312 (Small).JPG 74K
  • ลองพิจารณาดุนะครับ สำหรับพี่ๆที่สนใจ
    เอฟ1 เปิด 17000
    เอฟ2 เปิด 14000

สำหรับพี่ๆที่มองว่า แพลน บรีดของผมมีความเป็นไปได้ เตี้ย กว้าง เหมาะสำหรับเป็นแม่พันธุ์ในอนาคต ลองโทร มาคุยดูก่อนนะครับ 089-9516647และ087-6625666

แต่ท่านๆที่มองว่ายังห่าง ผ่านเลยนะครับ

ขอขอบคุณ พิทบลูโซน พี่มาร์ค พี่คิง พิทบลูพาวเวอร์ พี่สมพงษ์ sp

ขอบคุณทุกท่านที่สละเวลาเข้ามาอ่านครับ
    ขอบคุณครับimage
    ไฟล์แนบ
    DSC06224 (Small).JPG 57K
  • คุณภาพคุ้มค่า ราคาพอควร :063:
  • แนวทางชัดเจนขอคาระวะครับ
  • :063: ชัดเจนมากครับ ลูกหมาก็น่าจะชัดเจนตามคาดครับผม :033:
  • ชัดเจนครับ รายละเอียดง่ายต่อการตัดสินใจมากครับ

• สวยครับ
  • งาม จริง :m84:
  • อยากเห็นอีกตัวนะท่าน :021:
  • เตี้ย ล่ำ สวยเลยครับ :015:
  • สวยคับ...
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_4556.JPG 245K
  • จิงๆเปน monster vs august
  • น้องคนนี้เยี่ยมมากครับ ตั้งใจทุ่มเทจริงๆ :006:

เอาผลงาน ชิว ชิว มาให้ลองพิจารณาครับ

ชุดแรก ชิว ชิว x จากัวร์ มีตัวเดียว เจ้าโทน
    ตอนเด็กๆ
    image

ปัจจุบัน
    image
    ไฟล์แนบ
    77777.JPG 62K
    DSC_0006.JPG 265K
  • :063: :013: รายละเอียด ชัดเจน ครับเยี่ยมเลย ครับ
  • ชุดสอง ชิว ชิว x น้ำหวาน
    สกินเฮด ตอนเด็กๆ
    image

ปัจจุบัน
    image
    ไฟล์แนบ
    m1-s.jpg 191K
    IMG_5883o.JPG 257K
  • ชิว ชิว x น้ำหวาน
    บูทบอย ตอนเด็กๆ
    image

ปัจจุบัน
    image
    ไฟล์แนบ
    m3-.jpg 156K
    IMG_7705.JPG 276K
  • ชิว ชิว x น้ำหวาน
    กาบา ตอนเด็กๆ
    image

ปัจจุบัน
    image
    ไฟล์แนบ
    254314.JPG 83K
    f1-2.jpg 65K
  • ชุดสาม ชิว ชิว x มัมมี่
    สไตรค์ ตอนเด็กๆ
    image

ปัจจุบัน
    image
    ไฟล์แนบ
    247022.jpg 47K
    298456.JPG 223K
  • ชิว ชิว x มัมมี่
    บลัด ฟอร์ บลัด ตอนเด็กๆ
    image

ปัจจุบัน
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_3735.JPG 186K
    IMG_5322.JPG 248K
    ฮูด ตอนเด็กๆ
    image

ปัจจุบัน
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_3747.JPG 223K
    DSC_0090.JPG 256K
    โดนัท ตอนเด็กๆ
    image

ปัจจุบัน
    image
    ไฟล์แนบ
    Dougnut3.JPG 271K
    IMG_9921.JPG 279K
  • ชิว ชิว x วาก้า
    แฟตบอย ตอนเด็กๆ
    image

ปัจจุบัน
    image
    ไฟล์แนบ
    42546.jpg 71K
    555739.jpg 236K
  • พอแค่นี้ก่อนยังมีอีกหลายตัวนะครับ ผลงานที่มีตัวตนจริงๆ

ชิว ชิว พระเอกตลอดกาล
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    ChillChillam.jpg 191K
    248598.jpg 112K
    Chill jumpok.jpg 247K
  • รูปสุดท้ายโดนเลยครับ :063: ลูกชิวชิวสวยทั้งน้านนนน =D> =D> =D> =D>
  • ชิวชิว x ออกัส
    image

สายเลือด
    image
    ไฟล์แนบ
    cats.jpg 231K
  • ต้องขอชื่นชมกับบีดเดอร์กลุ่มนี้ KING PITBULLPOWER ทุกตัวถือว่าแจ่ม โดยเฉพาะ ซิวซิว พระเอกตัวจริงที่จ่ายลูกได้ดี สุดยอดๆๆ
  • เห็นด้วยกับทุกความคิดเห็น

ลูกหมาสายเลือดจาก pitbullpower สุดยอดทุกตัว

และที่ขาดไม่ได้น้ำเลี้ยงจากเจ้าของหมาทุกๆท่าน เยี่ยมมากๆเลยครับ :063:

จขกท ก็ชัดเจนในแนวทาง ดูแล้วสมบูรร์แบบ การทำอะไรเป็นทีมนี้ มันดีจริงๆ
  • ขอบคุณมากครับพี่นัท พี่วันชัยพูดถึงที่พี่ให้ผมฟังบ่อยเลยครับ
    ขอบคุณมากครับพี่ power_pit :)
  • ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่เข้ามาเชียร์นะครับ
    หวังว่าชุดนี้จะเติบโตตามสายเลือดเหมือนรุ่นพี่ๆนะครับ

เอฟ 2 จองแล้วครับ
    เอฟ 1 ยังว่างนะครับ สนใจโทร.มาคุยกันได้ครับ

ลุกหมาอยู่เชียงใหม่นะครับ ขอบคุณทุกท่านที่โทร.เข้ามาพูดคุยครับ

image
    ไฟล์แนบ
    DSC06531 (Small).JPG 44K
  • หมาสวย สายเลือดเยี่ยม

ชิวชิว ไม่เคยทำให้ผิดหวังคับ