ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

การแข่งกระโดด(น้ำ)ไกล
  • ขอบพระคุณมากครับ ทั้งพี่มาร์คและพี่DKNY ครับ

เดี๋ยวผมจะลองฝึกดูครับ ได้ผลยังไงเดี๋ยวจะถ่ายคลิปให้ดูครับ ^ ^
  • ภาพนี้เด็ดมากพี่โป้ง!!!
  • ฝึกหมาไม่ยากครับ ฝึกจิตใจตัวเองยากกว่า

ด้วยความยินดีครับ คุณ QuATH
  • Mafia
    ขอดูถูกไว้ตรงนี้เลยว่า เจ้าเบิร์ก อเมริกันบูลลีขายาวตัวนี้ ไม่ได้มีอะไรที่ควรค่าพอจะเอามาโชว์ได้เลยครับ เอาลงประกวดในสนามบูลลี่ก็สู้เขาไม่ได้ เอามาแข่งลากก็คงเป็นได้เพียงไม้ประดับหรือตัวแจกแต้มเท่านั้นละครับ

Mafia กรกฎาคม 22 Permalink
    นอกจากจะขี้โม้แล้วยังมีนิสัยชอบดูถูกคนอื่นที่คิดตรงข้ามกับตัวเอง

ชอบดูถูกนั่นมันนิสัยพี่ Mark ผมเพียงทำหน้าที่ปกป้องตัวเองและเจ้าเบิร์ก อิจฉาตาร้อนไม่เลิกลา นั่งดื่มกาแฟอ่านดูเกมส์เช้านี้ ก็รู้แล้วว่าพี่พอทราบมาก่อน ว่าผมจะออกจากวงการพิทบูลพักใหญ่ เลยเร่งเครื่องตามสอยผมกับเบิร์กไปทุกที่ทุกกระทู้ถี่ยิบ เพราะหมั่นใส่มานานแล้ว บอร์ดนี้มีสมาชิกเกินพัน ตามอยู่แค่หนุ่มหน้าเข้มหมาหน้าหล่ออย่างเดียว สอยเต็กให้ได้ก่อนจะออกวงการ เพื่อความสะใจอะไรทำนองนั้น พี่ไม่สะเทือนผมหรอก ผมบอกแล้วว่าเบิร์กบอสล้มไม่ลง ผมเป็นคนนิ่งจิตใจแข็งแกร่งกว่าพี่เยอะ ผมโดนผีร้อยครั้งพันครั้งยังยืนได้อย่างสง่า พี่ Mark Mafia โดนเต็มๆ ครั้งเดียวถึงกับกระอักเลือด ต้องปิดระบบผีอย่างเป็นทางการ

ส่วนพวกที่ตามเชียร์ผมไม่มีเวลาไปอ่านไปแคร์หรือสนใจด้วยซ้ำ เพราะเชื่อมั่นเสมอ วงการพิทบูลไม่ใช่มิตรก็อย่าให้มันมาอยู่ในสายตา ไม่ได้ใช้ชีวิตด้วยกันอยู่แล้ว เริ่มต้นเช้าวันใหม่ สิ้นสุดยามคํ่าคืนทุกวัน ก็มีแต่เจ้าเบิร์ก ผมจึงแคร์หมาไม่แคร์คนอย่างพวกคุณ ง่ายนิดเดียว...
  • Kelly ว่ายน้ำไม่เก่ง ดำน้ำไม่ได้ โดดน้ำได้นิดๆหน่อยๆครับ แต่ตอบรับคำสั่งได้เกือบ 90 เปอร์เซน
    หมาคือหมาครับ คนก็ยังเป็นคน

แต่เคลลี่ ไปหยิบ หนังสือพิมพ์ มาให้ผมอ่านได้นะครับ image
    ไฟล์แนบ
    Kelly5.jpg 46K
  • ถ้าผมคิดจะจัดงานเชียงใหม่ อีกครั้งเชื่อว่าคนมาร่วมกันคึกคักอย่างแน่นอน เพราะมิตรผมมีทั้งเชียงใหม่ ลำพูน ลำปาง และเชียงราย ส่วนพี่อย่าว่าแต่เชียงใหม่เลย จัดที่กรุงเทพทุกที เห็มมาร่วมกันแค่ 10-20 คน บางครั้งก็ไม่เคยกล้าลงรูปให้ดู ที่จัดล่าสุดดูใหญ่โตก็เพราะว่าบารมี IMPACT ไปร่วมอาศัยจอยใต้อยู่ร่มโพธิ์ร่มไทรเค้าเฉยๆ เลยมีผู้ชมเยอะ ส่วนงานที่มีเรื่องกันสองปีก่อนมีเพียงแค่เห่า ไม่มีใครกัด พี่อย่าบ้าจี้ว่าคุมคนนู้นคนนั้นอยู่ครับ

Mafia ส่วนการทำธุรกิจ ผมไม่เคยหวงห้าม แต่ขอให้มีคุณธรรม ไม่ใช่เห็นหมาเขากล้ามสวยแล้วไปแอบอ้างว่าเป็นผลงานสินค้าตัวเอง 555

เล่นไม่เลิกนะไอ้เรื่องกล้ามสวย บอกแล้วว่าเป็นการตกลงระหว่าง 2 บุคคล

คุณกำลังพูดถึงการทำธุรกิจแบบโปร่งใส มีคุณธรรมใช่มั้ย?
    ผมจะยกตัวอย่างให้ดูว่า พี่ Mark โทรมาอ้อนวอนขอไฟล์วีดีโอที่ผมถ่ายทำ ว่าจะนำไปตัดต่อส่งเสริมกิจกรรมพิทบูลออกรายการทางวิทยุโทรทัศน์ ซึ่งผมก็มอบให้ใช้ในกรณีที่ non-profit โดยที่ไม่มีลายลักษณ์อักษร แต่ที่ไหนได้ กลับนำผลงานผมไปใช้เพื่อผลประโยชน์ธุรกิจส่วนตัว โปรโมทแบนรด์โฆษนาอาหารสุนัข F-1 แบบนี้เค้าเรียกว่าขโมยทรัพย์สินทางปัญญาชัดๆ นี่หรือคุณธรรม มันน่าอับอายยิ่งกว่าใช้หมาคนอื่นเป็นพรีเซนเตอร์อีก

ผมเตือนแล้วนะครับ ว่าเล่นกับผมมันไม่คุ้มกัน ผมเข้ามาแล้วก็ออกไป เม็ดเงินผมอยู่ทวีปยุโรปและอเมริกา แต่พี่ต้องดูแลครอบครัว ทำมาหากินเมืองไทย ทางด้านการตลาดไปอีกนาน

ผมยังจำคำนี้ของพี่ได้ “แตกต่างไม่จำเป็นต้องแตกแยก” พูดได้แต่ต้องใช้มันให้เป็น จบได้ขอให้จบนะครับ...
  • สง่า?? มีแต่คนบอกว่าปากคุณอมขี้ แบบนี้เรียกว่าสง่า ฮ่าาาา
  • เศษสว่ะขนุน สันดานไร้มันสมอง ตามเลียนแบบไม่เลิก เสียดายเป็นแค่มาขี้เรื้อนเห่าไปวันๆ ไม่อยากไปยุ่ง ขนาดไม่คุยด้วยยังตามมา ชีวิตมันน่าเศร้า...:001:
  • ไหนบอกไม่มีเวลาอ่านไง ดีแต่ปากนี่ ฮ่าาาา แบบพี่ผมไม่เลียนแบบหรอกฮะ เรียกว่า "ไม่เอาเป็นแบบอย่างมากกว่า"ฮะ ขนาดสันดารผมไร้สมอง "สันดารแบบพี่นี่เรียกว่าสันดารเสีย"ได้เลยนะเนี่ย ฮ่าาาา เข้าใจผิดนะฮะชีวิตผมไม่เศร้าเลยมีความสุขมากๆครับผม :)
  • หวังดีนะตัวเธอ :-@

image
    ไฟล์แนบ
    index.jpg 9K
  • ขอบคุณ พี่มาร์คและ คุณDKNY

ไปพาทดสอบมาแล้ว เล่นซะกะละมังเกือบแตก ยังไม่ยอมมุดลงน้ำ

ฉลาดแกมโกง ใช้ขาหน้าจ้วงน้ำน้ำ กระโดให้น้ำกระจาย แล้วงับน้ำ งับของเล่นเพลินเลย....

แต่ดูแล้วต่อไปคงดีขึ้น ....ไว้ฝึกสำเร็จเมื่อไหร่จะเอามาอวด คุณDKNY บ้างนะ

นิดส์ืื์ืืส นึง อยากเห็นเจ้าตัวแดง ของคุณDKNY จัง กี่รูปๆมาไม่โผ่ลเลย :m14:
  • ตัวสีแดงชื่อ ดีเซล ตัวสีบลูชื่อ เคลลี่ ตัวผู้ทั้งคู่หมาของพี่โป้งDKNYครับคุณ power_pit
    image
    ไฟล์แนบ
    39215_450769912455_7959563_n.jpg 118K
  • จัดให้ครับ คุณ power_pit

Diesel

image

image
    ไฟล์แนบ
    Kd02.jpg 85K
    kds01.jpg 49K
  • โม้ได้ใจกะแคหมาว่ายน้ำได้นาน. เสือน้อยงับน้ำที่กรมชลไม่ยอมขึ้นจากน้ำเลย. ไม่มีใครเอามาโม้กันหรอก. ไม่ไหวๆดูอยู่นานและ
  • =D> =D> =D>

สวยๆ ทั้งนั้นเลย :021: :063:

แล้วรถเมล์เป็นไงบ้างครับ คุณ Kanoonเพิ่งจำได้ ผมเคยโพสกระทู้คุณ Kanoonและภาพรถเมล์

ครั้งหนึ่งตอนที่มีคนเค้าอยากเห็นไจแอน นั่นเอง รถเมล์ก็ไม่เบาเลย :063: :033:

อ้าวๆ uchi ใครกันเนี่ย คุ้นๆ :-D
  • เต็กคุณไปจากชีวิตผมเถอะนะ รู้สึกเสียดายเวลาที่จะต้องคุยกับคนอย่างคุณ ถ้าไม่ชอบผมก็อย่ามายุ่งกับผม มันก็จบแล้ว อย่าเกาะกะแส อยากทำอะไรก็เชิญ แต่อย่ามายุ่งกับเรื่องของผมอีกต่อไป

คุณไปไล่ดูนะว่าใครเป็นคนเริ่มก่อน ผมจะจัดการแข่งวกระโดดน้ำหมา คุณก็มาโชว์เทพโชว์เหนือในกระทู้ผม ผมได้เห็นนิสัยที่แท้จริงของคุณแล้วบอกตามตรงว่าไม่เคยที่จะเสวนาด้วย เพราะคุยไปก็มีแต่เปลืองตัว ถ้าคุณไม่มายุ่งกับผม ผมก็จะไม่ยุ่งกับคุณ และผมเคยพูดไปแล้วว่าจะไม่ยุ่งกับหมาเทพของคุณด้วย ซึ่งมันก็น่าจะจบไปตั้งแต่วันนั้นแล้ว แต่คุณก็พยายามจะมาร่วมสร้างกระแสในกระทู้ผม ดังนั้น ต่อไปต่างคนต่างอยู่ อยู่มายุ่งกับชีวิตผมอีก เจอหน้าก็ไม่ต้องทัก คิดเสียว่าเราไม่เคยรู้จักกันมาก่อน เอาตามนี้นะครับ และอีกอย่าง ครอบครัวผม ลูกผม ธุรกิจผม ไม่ควรจะถูกลากมาเกี่ยว ผมเป็นเจ้าของธุรกิจ และไม่ใช่แค่อาหารหมา ถ้ารู้ไม่จริงอย่าเห่ามั่ว ผมยังมีอีกสองบริษัทที่ผมเป็นเจ้าของอยู่ และก็ไม่ได้เกี่ยวหมาด้วย ธุรกิจอาหารหมาเป็นของคุณ นภา จำใส่สมองเอาไว้ อย่าด่ามั่ว และอีกอย่างลูกผมมี eq ดีมาก เป็นที่รักใครของอาจารย์และเพื่อนที่โรงเรียน เขาแยกแยะได้ว่าอะไรควรอะไรไม่ควร และลูกผมก็มีความภาคภูมิใจในสิ่งที่พ่อทำ ดังนั้นอย่าพูดพล่อยๆอีก

ครอบครัวผมอบอุ่น ไม่ใช่เรื่องให้ใครเอามาล้อเล่น ทุกวันเกิดลูกผม ผมจะให้ของขวัญแก่ครอบครัว ปีก่อนโน้น ซื้อเปียร์โน ปีที่แล้วซื้อเบนซ์ มาดูกันว่าปีนี้จะซื้ออะไร แต่มั่นใจว่าแพงกว่าเบนซ์ ดังนั้นขอความกรุณาอย่าลามครับ
  • 55555555
    image
    ไฟล์แนบ
    4792290_700b.jpg 140K
  • เต็กเอ๊ยยย แค่นี้ก็รู้แล้ว ว่าคุณป่วยทางจิต ตอนเด็ก หรือในอดีต คุณคงมีปมด้อยอ่ะนะ ไปอยู่เมืองนอกคงโดนฝรั่งกดขี่มากไปมั้ง หลงตัวเองมากไปป่าว หนุ่มมาดเข้ม สไตล์อเมริกัน โถๆ ๆ ๆ หน้าสมเพส จับกังแบกข้าวแถวบ้าน ยังเฟิร์มกว่าคุณอีก ถ้าเทียบความหล่อนะ พม่าแถวบ้านกรูหลาย ๆ คนยังดูดีกว่าเลย กู่ไม่กลับแล้วอ่ะเธออออ ตั้งแต่เห็นครั้งแรก ขี้โม้โอ้อวด จนถึงทุกวันนี้ ก็ยังไม่เลิก เทพอย่างคุณ ขออันเชิญให้ไปอยู่ในดินแดนเทพ ของคุณเถอะ ที่นี่ไม่เหมาะกับคุณหรอก เป็นได้แค่ตัวตลก ของ pitbullzone หมาเทพ แต่ไม่เคยลงสนามอะไรทั้งนั้น ไม่มีแม้แต่คลิปมาโชว์ มีแต่รูปทำหน้าตื่นหอย ลิ้นห้อย มาโชว์ แน่จริงเอามาโชว์ แล้วทุกอย่างที่คุณโม้ จะได้ไม่เป็นแค่ลมที่พัดผ่านรถขยะเทศบาล มาเข้าจมูกคนอื่นเค้า จะวีดีโอ ที่มึงถ่ายก็อีก เหมือนเด็กเพิ่งเล่นกล้อง เพิ่งหัดตัดต่อวีดีโออ่ะ อย่าคิดว่าเก่ง อย่าคิดว่าแน่ ถ้ายังไม่ได้ลงสนาม เปิดกะลาได้แล้ว จะคอยดูตอนไอ้เบิร์กแพ้กามล็อค ดูสิว่าจะทำหน้ายังไง หน้ายังกะเจ๊กกบท ออกแนวขี้โกง ๆ ด้วยดิ่ เคยมีใครบอกมะ ว่าคุณอ่ะหล่อ อวดหล่อ อวดรวย อวดไฮโซ ใครบอกเหรอ อ๋อออ กระจกวิเศษใช่มะ อิอิ
  • โอ้วววววภาพน้องหมาดำน้ำแหล่มเลยครับท่าน. สุดยอดทุกตัววววว.
    ผมว่าเรากลับมาเรื่องกิจกรรมกันเถอะ. ไปเถียงกันเสียเวลาอะครับ.
    อะถ้าวันนี้ว่างแล้วก็ขอให้พาเด็กๆๆที่บ้านไปลงอ่างได้ ฮิ๊ววววววววว(อย่าไรกันมากครับ)
  • พวกตามเชียร์ ไม่มีเวลาอ่านแคร์หรือสนใจ....แหม่ใครจะเชื่อ?? หรือไม่กล้าครับ เห็นมั่นใจนักหนา อยู่อเมริกาเป็น 10ปีไม่ใช่เหรอ ภาษาน่าจะดีกว่าผมนะ เอามั้ยกราบเท้า?

ผมไม่ได้ต้องการอะไรนักหนา เห็นพี่อยู่ในกะลา ใครไปช่วยเปิดกะลาก็แว้งกัดเค้าไปทั่ว มั่นใจอะไรแบบผิดๆ ขอแผ่เมตตาแล้วกัน ให้ชีวิตพี่ดีขึ้นนะ สาาาธุ -/|\-
  • พี่ Mofy พาผมไปลงอ่างก่อนดีมั้ยครับ เดี๋ยวดํานํ้าให้ดู ผมฝึกง่าย??
  • ตอนนี้รถเมล์เป็นเด็กฝั่งธนอยู่กับพี่ชาย(เจ้าของร่วม)นานแล้วครับ
    เอาภาพเก่ามาให้ดูก่อนครับ
    image
    รูปล่าสุดเมื่อสองอาทิตย์ที่ผ่านมาครับ
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    swimming.jpg 87K
    IMG_4082.jpg 133K
    IMG_4083.jpg 158K
  • รถเมล์มันกรี๊ดๆ ก่อนลงสัมผัสน้ำนี่ครับ
  • 555จะดีหรือครับคุณholdmyown. ง้านอย่าช้าครับไปกันเลย อิอิ
    ส่วนเจ้ารถเมล์. ชั่งจี๊ดดดเหลือหลายครับชอบๆ :o027:
  • บ้านมีพื้นที่จำกัดเลยต้องต้องปรับขนาดหมาลงมาฮะ เป็นรัสเซล
    image
    เด็กในสังกัดพี่เมล์เค้า ถ้าไม่ติดธุระอะไร ถ้ามีแข่งกระโดดน้ำจะขอแจมรุ่นเล็กนะครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_1928.JPG 114K
    IMG_3064.JPG 94K
  • รถเมล์เจ๋ง อีกแล้ว

D1 ดีเลย กำลังหาจังหวะ เอาหมาไปเล่นที่D1 อยู่พอดี

นัดกับ k.kong26 โอกาศดีคงได้เจอกันครับ :m30:
  • aka.thebeast@hotmail.com แอดมาเป็นเพื่อนกันในfacebookได้ครับ ยินดีที่รู้จักทุกคนครับ ขอบคุณครับ
  • พวกพี่มาร์คไปทุกวันเสาร์ครับ ผมไปทุกวันอาทิตย์ครับ บังเอิญ รัสเซลกับกรามล็อคมันไม่ถูกกันครับ!!! ฮ่าๆๆๆ
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_1861.JPG 126K
  • เฮ้อ.....ผมไม่เคยเข้ามากระทู้นี้เลย มีพี่คนนึงมีปัญหา ผมเลยเเวะเข้ามาดู............อ่านไม่หมดครับ
    คร่าวๆรู้เพียงว่าทะเลาะกัน

การทับถมคนอื่นเป็นเรื่องที่ไม่ดีครับ....... ความสามารถ เเละความชอบเเต่ละคนมันต่างกัน...
    คุณเต๊กไม่น่าทำเเบบนี้เลยครับ. ผมเชื่อว่ามีอีกหลายๆคนที่ติดตามอ่านอยู่

หมาเเต่ละคนฝึกมาไม่เหมือนกันครับ. เเละระยะความต่อเนื่องก็ไม่เท่ากัน ใครฝึกมาก่อน ใครฝึกมาก ใครทำประจำก็ได้เปรียบ... เเข่งกับตัวเองที่ดีสุดครับ.... ทุกวันนี้ผมไม่เคยเห่อตามใคร ผมเลี้ยงหมาตามสไตร์ของผม
    ใครชอบเเบบไหนก็ทำไป จะลาก จะว่ายน้ำ สปริงโพล กระโดดไกล จะกัดหมา... ใครอยากทำไรก็ทำ ทุกอย่างมีดีในตัวมันเอง เข้าใจว่าหมาใคร ใครก็รัก...เเต่บางคนรักหมาตัวเองมากจนลืมตัวคิดว่าหมาตัวเองเก่งตัวเองเจ๋ง
    ก็พิสูจกันไปเลยสิครับ... ของเเท้ ของมีชื่อเสียง ก็ไปวัดกันที่สนามจริง ใครเเพ้ก็ยอมรับเเค่นั้นจบ.....

เเต่ขออย่างเดียว อย่าไปทับถมจิตใจกันเลยครับทุกคนมีความรู้สึก เอาพอหอมปากหอมคอ....
    ส่วนผมไม่เเข่งกับใครหรอกครับ หมาผมไม่ถนัดเรื่องเชิงสร้างสรร เพราะผมไม่ชอบ....
    ผมเลยสอนเเนวซาดิสใส่จิตวิญญาณนักฆ่าเข้าไป ถ้าเรื่องล่าสัตว์ หรือเรื่องการต่อสู้ ปลิดชีวิตคู่ต่อสู้ ไม่ว่าสิ่งมีชีวิตใด หมาผมถนัดเเละชอบมากเลย.........
    เเต่ผมไม่เคยทำให้ใครเดือดร้อน ไม่เคยไปคุยทับใคร เเละก็ไม่อยากชักจูงให้ใครมาทำตาม ผมชอบส่วนตัวผมก็เลี้ยงเเบบ Fighting เเต่ถามว่าผมเคยดูถูกหมาอื่นใหม(ผมไม่รู้จำไม่ได้ 55+) ทุกวันนี้มีงานหมาที่เพชรบุรี ผมยังไปเลย.. ทั้งๆที่มีทั้งหมาเเดง หมาบูลลี่อ้วนเตี้ย... ผมยิ้มยินดีกับทุกคน ไม่ว่าหน้าใหม่หน้าเก่า
    บางคนเลี้ยงทีหลังผมด้วยซ้ำไป บางคนอาจเลี้ยงก่อน... บางคนไม่รู้เรื่องอะไรเลยเเต่ก็คุยเยอะ บางความรู้มากเเต่ไม่คุยเลยก็มี........... บางคนก็คุยเอาฮาๆ 55+
    ถามว่าผมชอบอะไร ผมชอบไฟติ้ง..การต่อสู้ ขอบอกอย่างไม่อายเเละไม่เกรงใจ เเละคิดว่าใครๆในที่นี้ก็รู้ คนเก่าๆย่อมรู้เเน่นอน เเล้วจริงๆผมก็เป็นคนเเรง...ด้วย เเต่ถามว่า....ผมไปงานพวกนี้ทำไม ผมไปหาเพื่อนครับ
    ไปหาสิ่งดีๆ ได้ไปพูดคุย สรรงสรร.... ได้ไปรู้ไปเห็นหมาเเต่ละคนว่าเป็นยังไง การมีมิตรย่อมดีกว่าศัตรู

ใจผมไม่เคยเกี่ยง มาเถอะ จะหมาบ้าอะไร หมาสายไหน สไตร์ไหน หมาเเพง หมาถูก หมาผสม มาได้หมด ผมเชื่อว่ามีไม่กี่ที่ในประเทศไทยที่ทำเเบบนี้ ที่ใจเปิดกว้างเเบบนี้........

จะเเข่งก็ขอให้เเข่ง..กันในเกมส์กีฬาครับ คำว่ากีฬาต้องมีน้ำใจ.... อย่ามาบ้วนน้ำลายใส่กันเเบบนี้ครับ

ใครที่มีอะไรเคียดเเค้นเรื่องอื่นอย่าเอามาระบายในนี้ครับ ความเเค้นส่วนตัวอะไรก็ช่าง..... เกรงใจเจ้าของบอร์ด เจ้าของกระทู้ เเละเกรงใจ พี่ๆน้องๆในนี้ด้วยครับ ยังมีอีกหลายคนที่เข้ามาอ่านเเต่ไม่ได้พิม...

ผมจะติดตามต่อไปนะครับว่าจะจบยังไง..... เเต่พูดกันดีๆดีกว่าครับ เชื่อผมดิ....

• เมื่อเช้าได้คุยกับทีมงานแล้ว เราน่าจะจัดงานประมาณเดือนพฤศจิกายนครับ วันพฤหัสนี้ผมจะมีประชุมเรื่องรูปแบบงาน คาดว่าอาจจะจัด 3 วัน ศุกร์เป็นวันให้คนพาหมาไปซ้อมเพื่อสร้างความคุ้นเคย โดดโชว์แต่ไม่แข่ง แตาแข่งสองวันเสาร์และอาทิตย์ แพ้วันแรกมีโอกาศแก้ตัวอีกวัน และจะมีกิจกรรมชายหาด ส่งเสริมการท่องเที่ยวและให้คนพาหมาไปเล่นน้ำทะเลด้วยครับ

งานนี้ถึงจะจัดโดยคนพิตบูล แต่ไม่จำกัดสายพันธ์ครับ ใครมีเพื่อนเป็นสายพันธ์อื่น เช่น โกลเด้นส์และลาบาดอร์ เรียนเชิยแจ้งข่าวให้เขาทราบด้วยครับ
  • พี่มาร์คอย่าลืมประกวดสาว Bikini นะครับพี่ :021:
  • เยี่ยมเลยครับพี่. ได้พาหมาไปสนุก แถมเที่ยวไปด้วยในตัว ดีครับ
    เด๋วไงผมจะบอกเพื่อนๆให้ครับเพราะมีพวกโกลเด้นอยู่หลายเลย. พวกชอบน้ำเหมือนกัน
  • รายการพิเศษต้องมีแน่ แต่ขอเอารายการหลักให้จบก่อนครับ งานนี้คาดว่านักกระโดดน้ำรุ่นเก่ามากันตรึมแน่ บีเจก็คงไม่พลาด
  • ผมไม่มีทางไปยุ่งกับคุณหรอก แต่อย่ามายุ่งเบิร์กและผมซํ้าๆ ซากๆ อีก คงรู้ว่าผมจะตบคุณลงดินทุกครั้ง ให้เหตุผลแล้วตามด้วยหลักฐานตลอดไม่มีคําว่ามั่ว เชื่อว่าตอนนี้คงรู้แล้วใช่ใหม ว่าลามไปถึงคนหรือสิ่งมีชีวิตที่เรารักมันรู้สึกยังไง เบิร์กก็เหมือนคนในครอบครัวผม อย่ามาแตะ! ซี้ซั้วดูถูกดูหมิ่นสิ่งที่คนอื่นรักหวงแหน ตอนนี้คงได้รู้รสชาติสัมผัสนิดๆ แล้วว่า ครอบครัวโดนบุกลุกมั่งมันเป็นยังไง เอาใจเค้ามาใส่ใจเราครับ เข้าใจแล้วก็ดี

สมัยอยู่อเมริกาผมมีธุรกิจเป็นของตัวเองตั้งแต่อายุ 23 รู้สึกสมัยคุณเรียนที่นั่นทํางานเป็นเพียงบาร์เทนเดอร์ ตอนนี้คุณจะวัยเข้าทองแล้วขับแค่ซีรีส์ 3 กับเบนซ์ซีคลาสทํามาเบ่งเรื่องเงินๆ ทองๆ กับผม เม็ดเงินมันมีไว้ใช้ไม่ได้ออกแบบไว้เปรียบเทียบ ผมขับซีรีส์ 5 กับฟอร์ดมัสแตงค์อายุน้อยกว่าคุณไม่รู้กี่สิบปี แล้วก็หาเองทั้งนั้น พรรคการเมืองก็อ้อมแขนต้อนรับ อนาคตผมอีกยาวไกลใสสว่าง แต่คุณมันเข้าโค้งสุดท้ายของชีวิตแล้ว บอกตามตรงผมเห็นความสามารถในตัวคุณเยอะนะ ว่าผู้ชายคนนี้หลักการดีขยันน่าจะไปไกล แต่ด้วยนิสัยที่เน้นความริษยาความสะใจไปวันๆ นําหน้า บ่งบอกความคล้ายคลึงกับหมู่บ้านพิทบูลโซนหลังนี้ จึงทําให้ชีวิตการงานไปได้ไม่ไกล แต่ถ้ามีความสุขแค่จุดนี้ ผมก็ดีใจด้วย

ป.ล. โชคดีครับ เจอกันอย่ามาเข้าใกล้ด้วยยิ่งดี...:015:
  • ตั้งแต่ผมเริ่มเลี้ยงพิทบูลมา(ไม่นาน) ก็เพิ่งเคยเห็นนี่แหละครับ
  • ผมว่าคงน่าจะไกล้จบเเล้วล่ะครับ. ถ้าใครไม่ชอบใจใครก็ต่างคนต่างอยู่ก็จบปัญหา....

เเต่อย่ามาทะเลาะกันในนี้...เด็กๆเยอะ ผมไม่รู้ว่าพี่ๆมีเรื่องอะไรกันนะ เเต่ในเมื่อหลีกเลี่ยงไม่ได้ก็ต่างคนต่างอยู่จบเรื่องครับ...

ขอให้จบด้วยดีครับ....
  • หมาคุณคุณก็รัก หมาผมผมก็รัก แต่ติดอยู่ที่คุณมันโม้เกินไป ดีแต่โม้ไง ดีแต่หาหลักฐานคนอื่น ไหน ๆ หลักฐานไอ้เบิร์ก ลากน้ำหนัก อะไรต่อมิอะไร โม้แล้วยังคุยว่าหมาและเจ้าของเหนือกว่าคนอื่น มีแต่ขี้ฟัน เน่า ๆ
    เหนือฟ้า ยังมีฟ้า คุณเคยเห็นจุดสิ้นสุดของฟ้ามั้ย ถ้ายังไม่เห็นอย่าคิดว่าตัวเองดีกว่าคนอื่น น่าสมเพช
  • หมาเปรียบได้เสมือนคนในครอบครัว ถูกครับ แต่พี่มาร์คเค้าก็มีหมา คุณก็เล่นหมาเค้า เค้าก็ไม่ได้ว่าอะไรนี่ เปิดหน้าชก แฟร์ๆ นี่เล่นไปลากเอามนุษย์ที่เป็นครอบครัวจริงๆมาล้อเล่น โดนเข้าเองบ้างจะรู้สึกยังไง??

ถ้าหมู่บ้านนี้มันไม่น่าอยู่ ออกไปครับ อย่ามาเล่น พี่จะยอมลดศักดิ์ศรีอันสูงส่ง พ่อเทพ พ่อรวยล้นฟ้า พ่อดีกว่าคนอื่นมาเกลือกกลั้วคนธรรมดาทำไมครับ ไม่เข้าใจจริงๆ
  • โก๋เต็กมันโม้ได้ทุกเรื่องจริงๆวะ
  • สวัสดีครับพี่โป้ง DKNY จำกันได้มั้ยนี่ ไม่ได้คุยกันนานมาก สบายดีนะพี่
  • งั้นขอใช้สิทธิ์เชิญคุณออกไปจากเว็บไซต์แห่งนี้และไม่ต้องเข้ามาอีก เพราะผมไม่ต้อนรับคุณครับ :064:

คุณจะเข้าใจอะไรมาผิดผมก็ไม่สน เพราะมันไม่ใช่เรื่องของผม ผมเพิ่งจะรู้ว่าคุณไม่พอใจที่มีใครไปบอกคุณว่าผมให้เขาโหวตไล่คุณออกจากกลุ่มเชียงใหม่ แต่ความจริงก็คือผมรู้แค่ว่างานมีทติ้งเชียงใหม่ครั้งที่สอง คุณเชิญคุณต๊ะเป็นพิธีกร คุณต๊ะก็มักจะพูดขอบคุณและเชียร์ว่างานนี้เกิดขึ้นได้เพราะคุณในงาน ถ้าผมเป็นทีมงานก็คงไม่พอใจที่โดนขโมยผลงานเช่นกัน แต่มันคือความเข้าใจผิด เนื่องจากไม่มีการชี้แจงล่วงหน้า จบงานพวกคุณมีปัญหากัน และ น้องๆก็บอกว่างานนี้คุณไม่ได้ช่วยเหลืออะไรเลย แต่มาขโมยซีน ทำอย่างกับว่างานนี้เป็นงานของตัวเอง

ผมได้ไปแก้ตัวแทนให้ว่า คุณคงไม่ได้เจตนา และคุณต๊ะก็คงไม่ได้เจตนา เพราะเขาก็คงไม่รู้ว่างานนี้ใครเป็นคนจัด แต่เห็นว่าปีที่แล้วคุณเต็กเป็นคนจัดก็เลยสัณนิฐานว่างานครั้งนี้ก็น่าจะเป็นคุณ ผมพยายามบอกกับทุกคนว่า ผมอยากเห็นพวกคุณรวมกันมากกว่าแตก ขออย่ามีปัญหากันเลย อันนี้คือความสัตย์จริง แต่พวกเขายืนยันว่าไม่ยอม ไม่พอใจ รวมถึงเรื่องที่คุณเมาแล้วไปแสดงอาการที่ไม่เหมาะสมกับน้องผู้หญิงท่านหนึ่ง แต่ว่าผมไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ ผมจึงไม่มีความเห็น

ในเวลานั้น ผมไม่เชื่อว่าคุณจะจงใจขโมยซีน จึงเสนอให้มีการประชุมเพื่อพูดคุยกันและเคลียร์ปัญหาคาใจให้หมด เพราะผมอยากมาร่วมงานที่มีทุกคนพร้อมหน้ากัน หากที่ประชุมมีมติว่าไม่เอาคุณ ผมก็ต้องยอมรับ แต่ผมก็ย้ำว่าอยากมางานเชียงใหม่และเป็นงานของทุกคน ส่วนใครจะไปพูดอะไรกับคุณผมไม่สน แต่ผมไม่เคยแทงคุณข้างหลังแน่นอน นิสัยผมไม่พอใจอะไรก็จะพูดต่อหน้า

แต่มาถึงจุดนี้แล้ว คุณก้าวร้าว ไม่มีเหตุผล ไม่ยอมฟังใคร ผมไม่เคยเจอใครไร้มารยาทแบบนี้ คุณจึงไม่เหมาะกับที่นี่อีกต่อไปครับ รอวันไหนคุณสำนึกได้ยอมขอโทษแล้วค่อยมาคุยกัน แต่ตอนนี้ผมต้องการความสงบและไม่ต้องการเสียเวลากับสิ่งไร้สาระ

ขอบคุณครับ
  • ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้ ไอ้ขี้โม้

ปล. ถึงหมากูทำไม่ได้ ไม่เคยไปเมืองนอก ไม่เคยขับรถหรู ๆ กูก็ไม่ได้โม้ 55555
  • ไม่ได้โม้................
    image
    ไฟล์แนบ
    spd_2008091075754_b-1.jpg 89K
  • หวัดดีครับ AeK Eastside ผมสบายดีครับ เอกสบายดีนะครับ
  • เต็ก ครับ คุณกับผมอายุไม่ห่างกันเท่าไหร่

ผมบอกให้นะครับ การที่คุณเอาสิ่งของนอกกายมาคุยอวดนะ สิ่งเหล่านี้ ตายไปคุณเอาไปไม่ได้

การใช้ชีวิตอยู่ต่างแดนก็ไม่ใช่สิ่งที่น่าภูมิใจเอามาอวด มันแค่เป็นโอกาสในช่วงชีวิตแค่นั้น
    ยิ่งรู้ตัวว่าตนได้รับโอกาสที่ดีกว่าผู้อื่นในสังคม
    ต้องยิ่งสงบเสงี่ยมและตอนแทนคืนสู่สังคมให้มากกว่าที่ตนได้รับมา ถึงจะเป็นคนจริงครับ

ผมจะไม่เล่าว่าชีวิตผมเป็นมาอย่างไร
    แต่มั่นใจว่าแค่ที่คุณคุยมามันเด็กๆ..
    สำหรับ คนธรรมดาอย่างผมในวันนี้ ที่สร้างทุกอย่างมาเองด้วยสมองสองมือ

คุณค่าของคนมันอยู่ที่ตัวคุณเอง ไม่ใช่ของนอกกายทรัพย์สินเหล่านี้

คนจะคบ จะรัก จะศรัทธาเรา เค้าต้องเห็นที่คุณค่าเราไม่ใช่ สิ่งที่เราคุยโม้โอ้อวดครับ

:o040: :m15: สงสารเต็กครับถ้ายังนิสัยแบบนี้อยู่ในสังคมไหนก็ยากครับ :033: :033:
  • @power_pit ติดตามผลงานพี่มานานแล้ว พี่นี่อีก 1 คนคุณภาพ ^^
  • ผมแจ้งใว้ในหนังสือก่อนแล้วว่าจะเลิกเล่นบอร์ด คุณไล่ช้าไปนิดเดียวเอง น่าเสียดายตามเกมส์เด็กคนนี้ไม่เคยทัน 555

ไปดีก่า... อิๆ
  • ถึงไม่ประกาศ ทุกวันนี้มันก็แทบจะไม่มีใครคุยด้วยอยู่แล้ว โปรดอย่าหลงตัวเองไปหน่อยเลยครับ

ก็หวังว่าไปแล้วไปลับนะครับ ฮิ้วๆๆๆๆ
  • หมาผมไม่เคยอยากมีชื่อเสียง หมาผมไม่เคยอยากลงหนังสือ หมาผมเป็นเพียงหมาพิทบูล ที่ต้องการให้ผมอยู่ใกล้ๆ มันตลอดเวลาเท่านั้น ... คน หรือ หมา ... ที่อยากดัง ... :X