ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สยอง! 4พิตบูลขย้ำชาวนาแขนขาด
  • ไม่น่าเลย :024: :024:
  • อยากเห็นหน้าเจ้าของ เจ้า 4 ตัว จังเลยค่ะ :025:
  • แถวบ้านหวาดระแวงอีกแล้ว อิอิ กำลังมาดีเลยโดนอีกแล้ว
  • มีงานเข้า..อีกแล้ว พิทบูล
  • เซ็ง คำเดียวสั้นๆ มีใครรู้จักไหมเนี่ย บุคคลในข่าวเนี่ย
  • ไอ้พวกเหี้ยมึงจำไว้เลย มึงไม่เหมาะแม้กระทั่งเลี้ยงลูกอ๊อดด้วยซ้ำ
    อ่านข่าวแล้วโมโหมากกว่ากัดคนตายซะอีก คนไม่ได้พิการมาแต่กำเนิด
    คนเคยมีแขนแล้ววันนึงไม่มีเนี่ย มันลำบากแค่ไหนไอ้สัด
    ที่โมโหมากเพราะหมากูตายมาสองปีกว่า ยังไม่ได้เลี้ยงอะไรอีกเลย
    แล้วถ้าวันนึงกูพร้อมที่จะเลี้ยง แล้วพิทบูลโดนแบนขึ้นมา เพราะใคร?
    อยากให้คนมองพิทบูลเป็น
    "หมาเพชรฆาต"หรือ"ทาสผู้ซื่อสัตย์"ก็อยู่ที่เราทุกคน

ไม่เหมาะสมลบได้เลยครับพี่มาร์ค ด่าแล้วค่อยโล่งหน่อย
  • เศร้า สงสารผู้บาดเจ็บเพราะคนที่ขาดความรับผิดชอบแท้ๆ
  • o-> ส่วนชาวนานี่ เจ้าของหมาดูแลค่ารักษาพยาบาลทั้งหมด แล้วก็ให้เงินช่วยเหลือ 1แสนบาท แต่มันไม่เอาบอกจะเอาเรื่องให้ถึงที่สุด จะเอาอะไรของมันก็ไม่รู้อยากให้ฆ่าหมาให้ตายล่ะมั้ง เงินคงไม่อยากได้

o-+ สงสัยอยากได้แขนคืนมั้ง

คนก็เงี้ยแหละค่ะ เกิดมาเพื่อโทษผู้อื่น"เสมอ" เราคือสัตว์ที่เลอเลิศและประเสริฐที่สุดในประวัตกาลของโลก เราคือผู้นำอารยธรรมแสนล้ำมาสู่โลกใบนี้ และเรา(คน)คือคนที่ถลกหนังค่างทั้งเป็นและพยายามจะบังคับมันให้สูบบุหรี่ด้วย มวลมนุยษชาติจงเจริญญ!!! วะฮู้ววว!!!
    ...............................................................................................................................
    ข้อความด้านบนนี้ก๊อปปี้มาจาก การวิจารย์ ข่าวให้หน้าฟีด FB ของเรา ผู้หญิงกับผู้ชายคู่นึงเขากำลังวิพากวิจารย์ข่าวนี้ แต่ไร้จิตใต้สำนึกและความรับผิดชอบสิ้นดี อย่าว่าแต่เลี้ยงหมาด้วยความรับผิดชอบเลย แค่ความคิดพวกคุณยังไม่รับผิดชอบต่อสังคมเลย เข้าใจว่ารักหมา หลายคนก็รักหมา เราก็รักหมา แต่ความคิดแบบพวกคุณเราว่ามันทำให้ภาพลัษณ์ของคนรักหมามันดูแย่ลงมากกว่าจะดีขึ้น

แต่โล่งใจที่สมาชิกส่วนใหญ่ใน PitbullZone ไม่เป็นเป็นแบบนี้
  • อนาถกับคนประเภทนี้จริงๆ รู้ทั้งรู้หมาตัวเองดุยังปล่อยออกมา ขอให้มันเสียเงินเยอะกว่านี้ และหมาในจิตมันโดนกำจัดด้วย คิดได้ไงปล่อยคนงานเลี้ยงพิตตั้ง 4 ตัว สงสัยค่าแรงวันละ 3000 :o034:
  • ผมก็มีต่อว่าไปแล้วสำหรับบางคน เข้าใจว่ารักและห่วงพิตบูล แต่การแสดงความเห็นแบบขาดหลักมนุษยธรรม มันไม่ได้ช่วยให้อะไรดีขึ้นมา แถมยังสร้างภาพลบแก่คนเลี้ยงพิตบูลโดยรวมอีกด้วย

เราสามารถปกป้องหมา แก้ต่างให้หมา แต่ก็ไม่ควรตั้งสมมุติฐานเพื่อความสะใจจนลืมนึกถึงความรู้สึกของคนอื่นครับ
  • คนที่ไร้มนุษยธรรมทั้งกับมนุษย์และสัตว์อื่นๆ ผมว่านอกจากไม่เหมาะจะเลี้ยงพิตบูลแล้ว แม้แต่ลูกหรือทายาทก็ไม่ควรจะมีเช่นกันครับ เพราะเมล็ดพันธุ์ที่ชั่วร้ายนั้น มันมีแต่ จะทำให้ผู้อื่นหรือสังคมตกต่ำลง อย่างที่เราเห็นในโลกทุกวันนี้ :o034:
  • ชอบคำพูดของคุณ Jeep6424 ควรพูดถึงความผิดของเจ้าของหมามากกว่า และแปลกใจอยู่ที่ว่า พิทบูลเลี้ยงเป็นฝูง มีใครเห็นหมาต้นเหตุแล้วหรือยังช่วยยืนยันว่าเป็นพิทบูลจริงหรือจะเป็นแพะอีก
  • ผมว่าเป็นพันธู์เดโกอารเจติโน่หรือป่าวครับ ที่พัทยานักข่าวก็เขียนเป็นพิทบูลทั้งที่เป็นเดโกอารเจติโน่
  • พวกเราเลี้ยงแบบรับผิดชอบแต่มันเลี้ยงแบบขาดความรับผิดชอบ
  • คิดในแง่ดี พวกใจไม่ถึงก็กลัวที่จะเลี้ยง
    แง่ร้าย พวกอยากได้ไปเฝ้าสวนก็อยากได้มากขึ้น
    แง่ดี กระสือ กระหัง คงไม่กล้าออกมาบินเล่นในไร่...
  • แหมเจ้าของกระทู้ มาทั้งที :-))

ใอ้คนพวกนี้ ไม่รู้จะพูดอย่างไรดี เวลลลแท้ๆ
  • อันนี้เครดิตภาพ พี่มุครับ โดนใจจริงๆ ลาบารดอร์กัดตายก่อนหน้าพิท 1 วัน ดูมันลงข่าวimageimage
    ไฟล์แนบ
    526607_449636665057538_310469231_n.jpg 72K
    375602_449634761724395_1128892339_n.jpg 102K
  • ให้แค่แสนเดียว เค้าเสียแขนถาวร เอาคืนมาไม่ได้

หมาบางตัวยังแพงกว่าค่าแขนอีก

ไอพวกเกิดมา รกโลก
  • อยากรู้นักถ้าญาติพี่น้องมันโดนหมากัดแขนขาดมันจะเรียกเท่าไหร่
  • ออกกฎหมายมาเลย ผู้ที่เกี่ยวข้องหรือว่าเป็นเจ้าของพิทบลุ ถ้าหมาของตัวเองได้กระทำการเป็นเหตุให้ผู้อื่นได้รับบาดเจ๊บ หรือเสียชีวิต จะต้องถูกดำเนินคดีทั้งจำทั้งปรับครับ แต่อยากจะให้จำคุกเลยมากกว่า ไอ้พวกที่ไม่มีความรับผิดชอบ ฯลฯ ๆๆๆๆ มันจะได้ไม่คิดที่จะเลี้ยงสุนัขสายพันธ์นี้ครับ เสียใจแทนครอบครัวผู้ที่ได้รับบาดเจ็บครับ :o034:
  • คงจะมีประชาชนทั่วไปที่มองเห็นว่ากลุ่มพวกเราเป็นพวกป่าเถื่อน รุนแรง อีกมากโขเลย ต้องติดลบในสายตาคนรอบข้าง เพราะคนที่ไม่รับผิดชอบในการเลี้ยงดูพิทบูลแค่คนเดียว ทั้งที่กลุ่มพวกเรากำลังเริ่มต้นไปได้สวยอยู่แล้วทีเดียว ต้องมาตอบคำถามในแง่ลบของคนอื่นอีกมากมาย เบื่อๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • ตื่นเช้ามาคำแรกของวันคือ "พิทบูลกัดคนอีกแล้ว" เดี๋ยวโตมามันก็ดุ เลยต้องมานั่งอธิบายให้แม่ฟังแต่เช้าเลย ว่ามันเกิดจากแค่คนบางคนที่มันขาดความรับผิดชอบในการเลี้ยง เลยทำให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้ :-q :-q :-q
  • หนังสือพิมพ์ข้างบนผมเป็นคนถ่ายเองครับ น่าอายจริงๆยับยู้ยี่เลย พอดีเห็นพาดหัวกันขนาดนี้เลยรีบถ่ายไปหน่อย ^:)^
  • ในคลิปข่าวรู้สึกว่าจะคุ้นๆหน้าหมาหลายตัวเลย คงเป็นหมาของหลายๆท่านในนี้ :m52:
    http://www.bugaboo.tv/watch/25446/ชาวนาถูกพิตบูล_4_ตัวรุมกัด_สาหัสต้องตัดแขนทิ้ง.html
  • เสียใจจัง สงสารชาวนาใครจะปลูกข้าวให้เราละทีนี้ ไม่มีแขนแล้ว :002:
  • เห็นแล้วเหนื่อยใจ เปิดบัญชีให้เหยื่อพิทบูลกันเลยดีมั้ย :-W เจ้าของหมาก็ไม่น่าเลย :-((
  • คุณBaleng88 ฟังข่าวในคลิปให้ดีๆสิครับ หมาที่เห็นคือตัวอย่างสุนัขพันธ์พิทบูล ไม่ใช่ตัวที่ก่อเหตุ

• ถ่ายรูปเอามาลงประจานให้หน่อยครับ เลวจริงๆ พวกเลี้ยงพิตบูลแล้วปล่อยอิสระ

มันถึงเวลาแล้วที่พวกเราต้องรณรงค์เรื่องจิตสำนึกกันอย่างเข้มข้น เจ้าของพิตบูลเฮงซวยแม่งเยอะเกินไปแล้ว ต่อไปใครจะลงขายหมาในบอร์ดนี้ ผมจำเป็นต้องขอให้ทำใบเพดดีกรีให้เรียบร้อย ใครไม่ทำไม่ต้องเอามาลงขายที่นี่ ถ้าคิดจะเพาะหมาขายแล้วทำประวัติให้ลูกค้ามันคงไม่ลำบากจนเกินไปหรอกนะ และอย่างน้อยมันก็ช่วยแสดงความจริงใจและทำอะไรตอบแทนให้สังคมบ้าง
  • เห็นด้วยกับพี่มาร์คครับ. ขึ้นทะเบียนไปเลยยิ่งโดยเฉพาะพิทบูล!
    ส่วนสองวันก่อนเจอคนลุงท่านหนึ่งรู้จักกันแกก็เลี้ยงพิทไว้สองตัว. เนื่องด้วยลูกสาวชอบแต่เอามาให้ลุงท่านนี้เลี้ยงไว้เฝ้าบ้าน. ผมละเหนื่อยใจบอกว่าอย่าปล่อยวิ่งอิสระแบบนี้มันอันตราย. แกก็บอกว่าหมาไม่ดุ ไม่กัด. เจอกี่ครั้งผมจะถามถึงหมาสองตัวนั้นตลอด และก็บอกเสมอที่เจอว่า. ดูมันดีๆคุณลุงอย่าปล่อยแบบนั้นเลย ใช้สายจูงพาเดินดีกว่า. นี่อะไรเล่นปล่อยอิสระวิ่งไปถึงไหนไกลมาก. จนได้ข่าวว่าต้องไปรับตัวกลับ. (5กม จากบ้านมันดู คนเราทำกันได้ )ผมละเหนื่อย(รู้ว่าไม่ดุแต่ประมาทไม่ได้)
  • ขอบคุณที่ช่วยสนับสนุนครับ
  • ผมว่าถ้าใครเจอคนที่ปล่อยหมาวิ่งอิสระอย่างนี้ แจ้งความไปเลยครับ พวกนี้บอกดีๆไม่ฟังทำไมต้องรอให้เกิดเรื่องก่อน พอเกิดแล้วก็รับผิดชอบไม่ได้
  • รู้ค่ะว่าไม่ใช่หมาที่ก่อเหตุ - -" แต่ในข่าวเขาดันไปเอาคลิปของเพื่อนสมาชิกมาลงด้วย เลยเอามาให้ดู
  • เห็นด้วยกับป๋าครับเรื่องทำใบก่อนขาย ที่สำคัญอยากให้สกรีนคนซื้อ พร้อมกับทำรายละเอียดให้ชัดเจน อย่าให้เหมือนกรณี "เงินมาผ้าหลุด"

เวลาเกิดเหตุแบบนี้มีคนแสดงคห. เยอะครับ แต่เวลามีประเภทไร้สาระประกาศซื้อหมา แถมยังมีคนมักง่ายอยากได้เงินไม่กี่บาท เสนอขายแบบใส่พานให้ กลับถูกคนมองข้ามปล่อยปละละเลย อันนี้ผมว่าก็เป็นส่วนหนึ่งของปัญหา หากเราสร้างมาตราฐานที่ดี ผมเชื่อว่าทั้งขายและซื้อจากเว็บนี้ จะสร้างบรรทัดฐานให้สังคมยอมรับว่าเป็น "คนพิตบูลตัวจริง ต้องพิตบูลโซน" วิธีนี้เชื่อว่าคนดีๆ มีสมองจะต้องยอมรับ และเข้ามาซื้อหมาในนี้ :o034:
  • ใช่ครับ ตีเหล็กมันต้องตีตอนร้อนๆ เชื่อว่าวันนี้ทุกคนก็คงเห็นแล้วว่า หากปล่อยต่อไปมันก็จะยิ่งแก้ไขยากขึ้น เหตุการณ์นี้มันคงจะช่วยให้วงการของเราตื่นตัว มันคงถึงเวลาที่เราจะได้เห็นกันเสียที่แล้วว่า ใครคือคนเลี้ยงประเภทคุณภาพ ใครคือคนที่เข้ามาเพียงเพราะผลประโยชน์ครับ
  • ตอนนี้ใครอยากได้พิตบูลฟรีเตรียมตัวเลย รับรองเพี่ยบ :o034:
  • แค่เลี้ยงมันคนอยู่รอบข้างก็มองติดลบอยู่แล้ว...ตอนนี้ไม่อยากพาหมาออกจากบ้านเลย คนที่เลี้ยงพิทบูลตอนนี้เป็นฆาตกรไปเลย เพราะเจ้าของไอ้ 4 ตัว แม่งประมาณสุดๆอย่าคิดว่ามีตังจะซื้อแขนคนได้ข้างนะครับไอ้คนขาดความรับผิดชอบ เครียดๆๆๆๆ :022:
  • แถวบ้านผมก็มีอยู่ตัวนึง เจ้าของไปอยู่ต่างจังหวัดนานๆกลับมาที ไม่ได้เอามันไปอยู่ด้วย ไม่ค่อยสนใจ
    ปล่อยเดินอิสระ ผมเจอมันห่างจากบ้านมันประมาณ 1.5 กม. ชอบมีคนบอกว่าเป็นหมาผมอยู่เรื่อยเลย
    ผมก็บอกว่าคนละตัวกัน ผมนะกลัวมันจะไปกัดใครเข้าจริงๆ แค่นี้เรื่องก็เยอะพออยู่แล้ว
  • วันนี้เจอลูกค้าถามหาพิทบูลที่ผมเลี้ยงเอาไว้ เห็นตั้งแต่ตัวเล็กๆ พอมีข่าวพิทบูลกัดคน ดันมาถามเราว่าหมาเราดุไม๊ เลยตอบไปว่าถามแบบนี้อยากโดนกัดปะละ555
  • ต่อไปนี้จะไม่มีแล้วคำว่า"นี่ไงหมาพันธ์ที่กัดคนตาย"แต่จะเปลี่ยนเป็นคำว่า"นี่ไงไอหมานรก"!!!
  • เดี๋ยวคงจะมีกฏหมายห้ามเลี้ยงซะม้าง คำว่าหมานรก รับไม่ได้
  • โทษหมาไม่ได้หลอก ต้องโทษคนเลี้ยงแม่งไม่มีความรับผิดชอบ อยากเลี้ยงแต่ไม่เสือกดูแล ปล่อยมาให้กัดคนได้ไง ไอ้ควาย!!!
  • ขอบคุณทุกคนครับ
  • http://www.tnnthailand.com/video/details.php?ID=247635

เอาข่าวที่ผมออกข่าวทางช่อง TNN มาให้ชมครับ
  • มีแบบเป็น youtube ไหมครับพี่มาร์ค คือแมนจะแชร์ลงเฟซบุ๊ค
  • พิทบูลต้องดูแลเป็นพิเศษ
    ไฟล์แนบ
    ส้มโอ.jpg 146K
  • ผมว่าก็อปปี้ลิงค์ไปแปะหน้าเฟซ ก็น่าจะขึ้นลิงค์เลยนะครับ :o034:
  • เห็นหัวข้อข่าวแล้วเซ็งจริงๆครับ ดูก็รู้เลยครับ ว่าคนเลี้ยงขาดระเบียบวินัย เขาแนะนำกันคนละตัว นี้ล่อไป 4

ไม่อยากให้สังคมเหมา รวมว่าพิทบูลทุกตัวต้องดุ กัดเด็ก คนแก่ทุกครั้งที่เจอ มันเหมือนกับที่บอกว่า

คนผิวดำทุกคนต้องเป็นคนหัวรุนแรง ปล้น จริงๆแล้วไม่ใช่เลย ถ้าเราเจาะลึกถึงสาเหตุที่แท้จริงจะพบว่า สุนัขที่ดุ

นั้นไม่เกี่ยวกับสายพันธุ์เลย คนต่างหากที่เป็นต้นเหตุที่แท้จริง
  • จากกรณีที่มีข่าวพิตบูลทำร้ายคนครั้งล่าสุด จนกระทั่งต้องตัดแขนทิ้ง ซึ่งมีสาเหตุ จากคนเลี้ยงสุนัขที่ขาดความรับผิดชอบ ดังนั้นพวกเราจึงเห็นพ้องต้องกันที่จะจัดระเบียบสังคมคนเลี้ยงพิตบูลโดยเพิ่มความเข้มข้นในการกดดัน ไม่ให้การครอบครองสุนัขพิตบูลง่ายจนเกินไป ขอความกรุณา ผู้ลงโฆษณาขายสุนัขในบอร์ดนี้ทำตามกฏด้วยครับ

เพื่อร่วมรณรงค์แต่ไม่มีการปิดกั้นการทำธุรกิจอย่างรับผิดชอบและมีจรรยาบรรณ เราจะสนับสนุนคอกสุนัขที่มีมาตรฐาน มีการใส่ใจในทุกรายละเอียดของสุนัขที่นำมาเป็นพ่อแม่พันธ์ มีการทำประวัติสุนัขให้แก่ลูกค้าอย่างเรียบร้อย และต่อต้านโรงงานปั๊มลูกสุนัข ต่อไปใครจะลงประชาสัมพันธ์ขายลูกสุนัข รบกวนแสดงหลักฐานว่าลูกสุนัขชุดนี้มีประวัติของพ่อแม่ และมีการทำใบเพดดีกรีด้วยครับ เนื่องจากปัจจุบันมีลูกสุนัขออกสู่ท้องตลาดมากมายจนเกรงว่าจะสร้างปัญหาแก่ส่วนรวมในอนาคต และตอนนี้เรากำลังต่อต้านคอกสุนัขที่เห็นแก่ได้และขาดความรับผิดชอบกันอยู่ครับ คอกสุนัขที่ไม่ปฎิบัติตามกฏ ไม่พยายามยกระดับคุณภาพ ไม่มีมาตรฐาน ทำตัวเป็นเพียงโรงงานปั๊มลูกหมา เราจะไม่อนุญาติให้ลงโฆษณาขายในนี้อีกต่อไปครับ

ขอบคุณมากๆ ^:)^
  • ฝากเพื่อนๆช่วยกันประชาสัมพันธ์ข้อความนี้ออกไปด้วยครับ เพื่อให้สมาชิกได้ทราบและเข้าใจตรงกัน

• รับทราบครับพี่มาร์ค แล้วต้องแสดงใบเพ็ทลูกด้วยปะ แล้วพวกหมาโตที่ไม่มีใบก็ห้ามใช่ไหม