ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

29/9/2555 ลากกันให้มันส์ ครับ
  • เบาๆ เล็กๆ ที่บ้านอาทูลศรีครับ เมื่อคืนวันเสาร์ที่ผ่านมา (18-8-2012)
    จัดกันเล็กๆเพื่อนำน้องหมาไปโชว์ครับ อิอิimage

บ้านกลางทุ่งนา อากาศสบาย เย็นสดชื่นimage

นี่มันหมารึหมูครับ ฮา ฮ๊อตแล้วปล่อยตัวจริงๆเลยเจ๊ทโด้image
    ไฟล์แนบ
    DSCN5338.JPG 76K
    DSCN5228.JPG 68K
    DSCN5227.JPG 101K
  • พี่คนนี้ก็มา กินคนเดียวเลย หิวจัดimage

ขอบคุณพี่หนุ่ม พี่ต๊ะโหล พี่ดาม พี่อุทัย พี่เฉินหลง พี่นท และทีมงานสารคามทุกท่านครับ
    อาหารแลงมื้อนี้แซ่บหลายๆ
    image
    image

มันส์กันล่ะคืนเนี่ยย
    image
    ไฟล์แนบ
    DSCN5234.JPG 117K
    DSCN5237.JPG 83K
    DSCN5238.JPG 51K
    DSCN5254.JPG 89K
  • เครื่องดื่มพร้อม อาหารพร้อม ลุยๆๆๆๆๆimage
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    DSCN5239.JPG 90K
    DSCN5266.JPG 95K
    DSCN5282.JPG 90K
    DSCN5323.JPG 98K
  • ตื่นเช้า ทดสอบความพร้อม ก่อนออกงาน อิอิ
    เริ่มด้วยน้องพลอย กับพี่หนุ่ม
    image

ต่อมา เจ๊ทโด้ กับอาทูลศรี งานนี้มาแรงจริงๆ ออกตัวแรงชุดลากขาด ใครไม่ฟิต ระวังเจ๊ทโด้เด้ออ
    image
    image

ไฟล์แนบ
    DSCN5342.JPG 86K
    DSCN5354.JPG 94K
    DSCN5357.JPG 92K
    DSCN5362.JPG 108K
  • ตามด้วย...
    คีล่า โกโก้ (ไม่ได้ถ่ายไว้ครับ)

มาต่อที่ไอ่ยักษ์ งานนี้ก็จัดเต็มเช่นกัน เตรียมแก้มือ พ่วนแหล่วววimageimage

ไฟล์แนบ
    DSCN5367.JPG 100K
    DSCN5368.JPG 97K
  • พร้อมแล้ว...ไปโชว์กันเล้ยยย เริ่มด้วยพี่คนสวย พริตตี้ประจำทีมสารคาม 555++image

ในงานจะมีโชว์ความสามารถของสุนัข และประกวดสุนัขครับ
    imageimage

ดูๆๆครับ เห็นสาวๆไม่ได้เลย จะวิ่งเข้าไปกัดอย่างเดียวเลยนะ เจ๊ทโด้ อิอิอิimage
    ไฟล์แนบ
    DSCN5370.JPG 110K
    DSCN5372.JPG 91K
    DSCN5375.JPG 103K
    DSCN5386.JPG 105K
  • อ่าว..ทำไมมีแค่นี้น้อ รู้สึกว่าจะถ่ายมาเยอะกว่านี้ครับ งั้นรอท่านอื่นเอามาโชว์อีกครับ
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    DSCN5390.JPG 110K
    DSCN5398.JPG 82K
    DSCN5404.JPG 93K
    DSCN5410.JPG 93K
  • ขอบคุณอาทูลศรี สำหรับที่นอนสบายๆครับ
    ขอบคุณทีมงานสารคาม สำหรับอาหาร(วัวหัน) แซ่บหลาย 29กันยานี้ เอาสูตรเดิมเด้อพี่ดาม
    และขอบคุณความมันส์ ความสุข ที่มีมาตลอดครับimage
    ไฟล์แนบ
    DSCN5424.JPG 108K
  • โวีะๆๆๆๆๆ ไม่ใช่บ้านแล้ว เนื้อที่ขนาดนี้เรียกวังหรือคฤหาสน่าจะเหมาะกว่านะ 555

ผู้สาวงามแท้หนอ อิจฉาจัง
  • เป็นภาพบรรยากาศที่อบอุ่น สนุกสนาน น่าอิจฉามากครับ :063:

• อีกไม่นาน เทพบุตรนักลากตัวนี้จะไปเยือนถึงถิ่น เตรียมตัวกันให้พร้อม
  • เจ้ายักษ์..หุ่นฟิตเปรี๊ยะ จริง ๆ
  • Mafia
    เนื้อที่เยอะมากครับ บริเวณกว้างมาก ว่างๆก็แวะไปเที่ยวได้ครับ บ้านอาทูลศรีเดินทางง่าย ใกล้ๆถนนมิตรภาพ
    ส่วนเรื่องสาวๆ งานที่ขอนแก่นนี้ได้เจอตัวจริงแน่ครับ อิอิ

PUMA_2010
    สนุกมากครับ ตื่นเช้ามายังเมาอยู่เลยครับ ฮ่าๆๆ
    อย่าไปชมไอ่ยักษ์มากครับพี่ เดี๋ยวเจ้าของไม่ซ้อมหมา (แต่ก็...ฟิตจริงๆ กล้ามสวยมากกกก)
  • ถ้าไปแถวนั้นต้องแวะแน่ มีเรื่องต้องเคลียร์กันเยอะ 555
  • ตามที่เคยประกาศไว้ เงินค่าสมัครทำใบเพดดีกรีอยู่จำนวนหนึ่ง ผมจะดึงออกมา 30,000 บาท เพื่อให้คณะกรรมการจัดงาน นำไปเป็นเงินรางวัลแก่ผู้เข้าแข่งขันลากน้ำหนักในครั้งนี้ครับ

เนื่องจากผมพิจารณาแล้วว่า กิจกรรมลากน้ำหนักเป็นกิจกรรมที่ช่วยสร้างภาพพจน์ที่ดีให้แก่สุนัขพิตบูล ผมหวังว่าคงจะไม่มีใครค้านนะครับ
  • สวัสดีครับพี่ๆน้องๆทุกท่าน

ขอบคุณน้องอาร์มกับภาพและบรรยากาศดีดีกับการดูแลพี่ๆนะครับ

ขอบคุณพี่ไฑฑูลย์มากๆครับกับหน้าที่ " สิงห์นักลาก " รุ่นเก๋าที่ทำหน้าที่แห่งมิตรภาพอันใหญ่ยิ่ง

ขอบคุณพี่คาวบอย อาจารย์ใหญ่ แห่งสิงห์นักลากที่ราบสูง มากๆครับกำกับการต้อนรับอย่างอบอุ่นเสมอครับ

ขอบคุณน้องๆสมาชิกทุกท่านทั้ง MK TEAM , KK TEAM , UD TEAM

ที่เดินทางไปช่วยกันในครั้งนี้ด้วยใจรักในสุนัขลากน้ำหนักครับ

ขอให้ทุกๆท่านโชคดีและประสบผลสำเร็จในหน้าที่การงานและสิ่งที่มุ่งหวังใว้ทุกประการครับ

• เป็นข่าวดีมากๆครับพี่มาร์ค เงินสนับสนุน 30,000 บาท

สุดยอดมากเลยครับ สำหรับครอบครัว pitbull zone แห่งนี้ ( ขนาดยังไม่ได้โทรไปขอเลยนะครับ จริงๆ )

ผมและทีมงานขอกราบขอพระคุณในน้ำใจที่มีให้กันอย่างสุดซึ้งครับ พี่มาร์ค และ พี่ๆน้องๆ พิทบูลโซนทุกท่าน

:X

ขอให้แรงสนับสนุนในการจัดกิจกรรมครั้งนี้ได้ส่งผลแห่งความสุขและความดีงามกลับคืนไปยังพี่มาร์คและพี่ๆน้องๆในที่นี้ทุกๆท่านนะครับด้วยความนับถือ ขอบคุณมากๆครับ :039:
  • แหล่มเลยคับเลยมีเงินรางวัลแล้ว ทางอีสานทีมเงินมันหายากจริงๆคับ จัดงานแต่ละครั้งต้องช่วยกันคนละไม้คนละมือ จึงออกมาเป็นงานได้......................ขอขอบคุณพี่มาร์คแทนอีสานทีมอีกครั้งคับ
  • UMA_2010 11:25AM Permalink

เจ้ายักษ์..หุ่นฟิตเปรี๊ยะ จริง ๆ
    กล้ามลมทั้งนั้นครับ กล้ามจริงเจอกันวันงานครับ
  • รู้สึกดีใจและภูมิใจมาก ที่ได้มีส่วนสนับสนุนกิจกรรมลากน้ำหนักและกิจกรรมอื่นที่เป็นประโยชน์
    และขอให้พวกเราจงมีส่วนภาคภูมิใจว่า เงินของ ABC มันก็คือเงินของพวกเราทุกคนครับ
  • ไปกันวันไหนเนี้ย ตอนนี้อยู่ อุดรครับ ใครอยากพาไปดูสาวๆ ก็โทรมานะครับ เพราะไม่ค่อยรู้เส้นทาง แต่ได้ยินว่าแถวหนองประจักต์มีของดียุ รึว่ามีที่ไหนอีกแนะนำหน่อยครับ อาทูลศรี. อิอิ
  • อ้าวพูดแบบนี้ ก็แปลว่าพี่ไพทูรญ์ศรีที่รัก ช่ำชองอะดิ กร๊ากกๆๆๆ
  • สวัสดีครับพี่หนุ่ม

ผมนัทที่โทรฯไปปรึกษาเรื่องที่จะเลี้ยงพิตบูลครับ (พี่หนุ่มให้ติดต่อที่น้องอาร์ม) วันที่ 29/09/2012
    ท่าทางจะสนุกนะครับ ถ้ามีโอกาสได้ไป จะถือเบียร์ลาวไปฝากนะครับ

นัท
  • สวัสดีครับคุณนัท npsc02

ก่อนอื่นขอกล่าวคำว่ายินดีต้อนรับสู่ครอบครัวพิทบูลและถนนสายลากน้ำหนักครับ

นับว่าเป็นโอกาสดีที่เราได้รู้จักกันและแถมเรายังเลือกที่จะชอบในสิ่งเดียวกันด้วยครับ ยินดีและดีใจมากครับ

ที่เวียงจันทร์ต้องสั่นสะเทือนแน่นอนครับหากมีพิทบูลลากน้ำหนักที่นั่น โดยเฉพาะเล่นกันทีมแถมยังตั้งทีมมา

แข่งถึงเมืองไทย อย่างงี้สิครับ ถึงจะบงบอกได้ถึงคำว่า " มิตรภาพไร้พรมแดนก็เพราะพิทบูล "

ผมยังจดจำคุณนัทได้ดีครับ อย่างไงแล้วเชิญนะครับ มาพิสูจน์กับตาและใจตัวเองครับว่า " มันจริงตามที่เราได้อ่านมารึป่าว "

เพราะพิทบูลเหมาะสำหรับนักคิด,นักปฏิบัติ ครับ

คุยกันตั้งนาน คุณนัท สบายดีนะครับ กิจการที่โน้นราบรื่นดีนะครับ ยังไงก็ขอให้มีความสุขกับสิ่งที่มุ่งหวังใว้นะครับ

แล้วเจอกันนะครับ :)
  • เฮ้ยๆๆอู๋ไปไงมาไงนี วันนี้เพิ่งเสร็จงานตอนสามทุ่มอยู่ที่ทำงานอยูเลย เข้าบอร์ดตอนนี้สี่ทุ่มครึ่ง เพิ่งเห็นแหมไวม่แจ้งแต่หัวค่ำนะน้อง
  • โวีะๆๆๆๆๆ ไม่ใช่บ้านแล้ว เนื้อที่ขนาดนี้เรียกวังหรือคฤหาสน่าจะเหมาะกว่านะ 555

ผู้สาวงามแท้หนอ อิจฉาจัง

-บ้านน้อยคอยรัก(เพิ่มฮิฮิ) จริงๆๆครับพี่มาร์ค กลางทุ่งนา หน้าฝนฟ้าผ่าทีสดุ้งโหยง เจ็ทโด้ต้องวิ่งหาที่มาของเสียงพร้อมเห่ากรรโชคแบบบ้าคั่งเลย ยินดีต้อนรับทุกๆๆท่านนะครับ ที่ผ่านไปมา สดวก หาง่าย ใกล้ถนนมิตร ของอยู่ของกินก็ตามฤดูกาล ตามภูมิประเทศ กบ เขียด หอย อื่ง กะปอม แง้ กุดจี่ แมงแคง งูชักจะหายากหน่อย นานๆๆเข้าเมืองที หลงแสงเสียงสีอยู่เสมอตามประสาคนบ้านนาฮะครับ5555555555แต่ชอบจริงๆภาพพี่อาร์ม จัดให้image
    ไฟล์แนบ
    doพริตตี้อาม.jpg 203K
  • แต่อย่าลืมแจ้งเตื่อน พี่น้องชาวยังเติกร์ทีมด้วยนะครับ น้ำมันรถขาขึ้นอิสานนะแพงนิดหน่อย กรุณาเตรียมสำรองอ้วยนะครับ ฮิ ฮิ ฮิ
  • คุณอาครับ อยู่ถึงวันศุกร์ครับ มะว่านไปเจอพี่เก๋ง กะอามมาแล้ว เดี๋ยวไงตอนเย็น ประชุมเสร็จ จะโทรหานะครับ
  • ขอบคุณแทนพี่น้องสิงห์นักลากฯ ทุกท่านด้วยครับ

อย่างที่ท่านอุทัยว่าแหละครับ จัดงานทีก็ควักช่วยกัน

คนละเล็กละน้อย เพื่อให้งานเกิดได้ และให้เจ้าภาพ "บาดเจ็บ"น้อยที่สุด

ขอบคุณครับ
  • Meeting อุดร 18/08/55 ภาพบรรยากาศบางส่วนเอามาแจม

เปิดด้วยภาพ สิงค์นักลาก บนรถเฉินหลง

image

ตามด้วยหัวหน้างาน อาทูล ถึงจะแก่ ไม่ได้แปลว่า หมดไฟ
    image

ตามด้วยหัวเรือใหญ่่ (ใหญ่จริง) ประธานหนุ่ม สารคาม อีสานทีม
    image
    ไฟล์แนบ
    DSCN4200_resize.JPG 134K
    DSCN4209_resize.JPG 188K
    DSCN4205_resize.JPG 166K
  • ภาพผมทำไมถึงเป็นเช่นนี้หนอ ไม่ขึ้นเลย

Hero RedDog MK Team
    image
    ไฟล์แนบ
    DSCN4336_resize.JPG 133K
  • Meeting อุดร 18/08/55 ภาพบรรยากาศบางส่วนเอามาแจม

เปิดด้วยภาพ สิงค์นักลาก บนรถเฉินหลง

image

ตามด้วยหัวหน้างานอุดร อาทูล ถึงจะแก่ ไม่ได้แปลว่า หมดไฟ

image
    ไฟล์แนบ
    DSCN4200_resize.JPG 116K
    DSCN4209_resize.JPG 163K
  • ตามด้วยหัวเรือใหญ่่ (ใหญ่จริง) ประธานหนุ่ม สารคาม อีสานทีม

image

หนุ่มหล่อเมืองอุดร หน้าเด็ก แต่ชอบกินคนแก่ อิอิ
    image
    ไฟล์แนบ
    DSCN4205_resize.JPG 144K
    DSCN4124_resize.JPG 134K
  • ของดีจากอีสาน โดยดีเจดามรูปหล่อ เกดเด็นหัน อิอิ (วัวหันครับ)

image

image
    ไฟล์แนบ
    DSCN4216_resize.JPG 152K
    DSCN4130_resize.JPG 155K
  • วัวหัน

image

เหล้าเบียร์ Sing เย็น ๆ แซบหลาย

image
    ไฟล์แนบ
    DSCN4135_resize.JPG 156K
    DSCN4136_resize.JPG 110K
    DSCN4136_resize.JPG 110K
  • หิวก็กินข้าว
    image

image
    ไฟล์แนบ
    DSCN4138_resize.JPG 87K
    DSCN4137_resize.JPG 135K
  • ความรักที่มีให้กัน สายสัมพันธ์ ใจสื่อใจ ผมชอบภาพนี้มาก

image

มีความสุขทั้งหมา และ เจ้าของ

image
    ไฟล์แนบ
    DSCN4139_resize.JPG 130K
    DSCN4150_resize.JPG 138K
  • The Yuk

image

The Hero RedDog MK

image
    ไฟล์แนบ
    DSCN4144_resize.JPG 125K
    DSCN4336_resize.JPG 133K
  • เช้า ๆ กับกาแฟอร่อย ๆ ข้าวต้มร้าน

image

image
    ไฟล์แนบ
    DSCN4159_resize.JPG 128K
    DSCN4155_resize.JPG 122K
  • ตื่นแล้วก็เก็บสำภาระ
    image

วอมอัพตอนเช้าก่อนไปงาน

image
    ไฟล์แนบ
    DSCN4158_resize.JPG 113K
    DSCN4170_resize.JPG 183K
  • ทำงานต่อก่อนครับ แล้วจะมาอัพเดตใหม่ ลาไปด้วยภาพสวย ๆ น่ารัก ๆ

image

น่ารัก ๆ

image
    ไฟล์แนบ
    DSCN4157_resize.JPG 182K
    DSCN4218_resize.JPG 137K
  • 29 กย 55 งานวันรวมพลคนรักพิตบูล ที่ ขอนแก่น

ผมหวังว่างานนี้จะเป็นการคืนสู่เหย้าครั้งใหญ่ของ คนรักพิตบูล ทั้งมือเก่ามือใหม่ คนเก่า คนแก่ และคนรุ่นใหม่เลยนะครับ รู้สึกตื่นเต้นที่จะได้เห็นบรรยากาศเก่าๆกลับมาอีกครั้ง :-D
  • ฝากประธานหนุ่มและคณะกรรมจัดงาน เรียนเชิญ คนเก่าๆในยุคแรกให้หน่อย อยากให้มางานนี้กันเยอะ ผมอยากเจอครับ มั่นใจว่าอาจจะเป็นการชุมนุมครั้งใหญ่สุดของ คนพิตบูล ในรอบหลายปีครับ
  • image

เรียนคณะกรรมการจัดงานและสมาชิกที่เคารพรักทุกท่าน

สิบกว่าปีที่ผ่านมาผมจัดงานมาแล้วหลายรูปแบบ จึงเข้าใจผมหัวอกคนจัดงานเป็นอย่างดีเลย ยิ่งใกล้งานก็คงจะยิ่งกังวล เพราะนอกจากเรื่องงบประมาณแล้วยังไหนจะเรื่องกำลังคนที่จะมาช่วยดำเนินการ รวมถึงการแบ่งหน้าที่กันทำ จะแบกไว้คนเดียวก็คงไม่ไหว และที่สำคัญที่สุดก็คือจัดแล้วจะมีคนมามากน้อยแค่ไหน งานจะสนุกหรือเปล่า ก่อนงานทั้งเหนื่อย เครียด ปวดหัว กังวลสารพัด เสร็จงานก็ต้องตามเก็บตามเคลียร์ ใครที่ไม่เคยจัดงานคงไม่รู้ ผมจึงอยากส่งกำลังใจให้คณะกรรมการจัดงานทุกท่านครับ เพราะบางครั้งคำพูดเพียงคำเดียว สามารถทำให้งานราบรื่นหรืองานล่มได้เลย ดังนั้นอะไรที่ผมคิดว่าจะแบ่งเบาให้ได้ก็จะทำ อยากให้มั่นใจว่างานนี้ผมเต็มที่เช่นกันครับ

ในนามของครอบครัวพิตบูลโซนขอสนับสนุนงานนี้ดังต่อไปนี้ครับ
    1. เงินสด 30,000 บาท
    2. ถ้วยรางวัล จำนวน 24 ถ้วย (21+3) มูลค่า 12,000 บาท
    3. ของรางวัลสำหรับผู้เข้าแข่งขัน มูลค่ารวมประมาณ 35,000 บาท

รวมมูลค่าประมาณ 77,000 บาท ผมขอให้การจัดงานนี้ถือเป็นนิมิตรหมายอันดี ที่แสดงถึงการร่วมมือร่วมใจสำหรับการพัฒนาวงการพิตบูลของพวกเรานะครับ

จึงเรียนมาเพื่อทราบ :036:
  • ขอบคุนมากครับ กับการสนับสนุนที่สุดยอด image
    ไฟล์แนบ
    220820121329.jpg 170K
  • :o046: แบบว่าน่าร๊ากกกกก อ่ะ ขอให้พิตบูลจงเจริญ :m15:
  • :o040: ขอบพระคุณในส่วนของการสนับสนุน ครั้งนี้ด้วยนะคับ ทีมงานอีสานทีม ทราบแล้วเปลี่ยน ๆๆ ^:)^
  • พี่หนุ่ม

ตามที่ได้คุยกับพี่หนุ่มเรื่องพิตบูลของน้องอาร์ม ประมาณวันสองวันนี้แหล่ะจะได้ไปชมตัวจริงที่อุดรครับ
    ส่วนตอนนี้ผมและเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่เค้าเลี้ยงพิตบูลอยู่แล้วที่เวียงจันทน์ ก็สนใจที่จะเอาพิตบูลที่
    อยู่ในครอบครองมาฝึกลากกันอย่างมากเลยครับ เสียแต่ไม่มีใครมีประสบการณ์ด้านนี้เลย ก็ได้แต่ดู
    ในคลิปที่ พี่มาร์ค มาเฟีย ได้แนะนำ เลยอยากจะสอบถามพี่หนุ่มว่า พิตบูลบางตัวอายุประมาณ 3-4 ปี
    สามารถฝึกลากได้รึป่าวครับ และอยากขอรายละเอียดในการฝึกลาก ตั้งแต่พื้นฐานเลยครับ เพราะบางคน
    ดูคลิปแล้วคึกกันมาก เหมือนกับว่าเลี้ยงพิตบูลแล้วไม่ได้โชว์พลังงานที่เค้ามีอยู่เลย พอเห็นก็เลยลองผิด
    ลองถูกกันบาง แต่ก็ไม่รู้ว่าจะถูกหลักการรึป่าว เลยต้องขอคำแนะนำเพิ่มครับ (กลัวเสียหมาครับ)
    ส่วนกิจการทางนี้ก็ไปได้เรื่อยๆ ครับ เสียงตอบรับค่อนข้างดีครับ ผมสบายดีครับ (จะป่วยก็เพราะไม่ได้ข้าม
    ไปดูเจ้าพิตบูลของน้องอาร์มเนี้ยแหล่ะ งานเยอะจริงๆ) แล้วพี่หนุ่มหล่ะครับ สบายดีรึป่าว
    กิจการเจริญรุ่งเรืองนะพี่ งานที่ขอนแก่น ก็ชักชวนเพื่อนฝูงกันอยู่ครับ แต่ยังไม่มีใครรับปากเพราะแต่หล่ะคน
    เป็นเจ้าของกิจการกันทั้งน้าน การเดินทางไปถึงขอนแก่น คนที่นี่ยังไม่คุ้นเท่าไรครับ ไม่เหมือนที่อุดร คุ้นกัน
    มาก แต่ก็จะพยายามชวนกันไปครับ เพราะอยากสัมผัสบรรยากาศของงานครับ

ต่อไปคงได้ปรึกษาและรบกวนพี่หนุ่มมากกว่านี้แน่ครับ เพราะถ้าเลี้ยงพิตบูลแล้ว ก็ต้องเลี้ยงด้วยรัก และรับ
    ผิดชอบต่อสังคม ครับ

นัท
  • ขออนุญาติตอบแทนประธานหนุ่มครับ อายุไม่ใช่ปัญหาครับ ถ้าสุขภาพยังไหว และถ้าหมาค่อนข้างกระตือลือล้นยิ่งง่ายครับ อายุสามสี่ปีถือว่ายังไม่แก่จนเกินไปครับ หมาแชมป์ที่อเมริกาบางตัวอายุ 8-9 ปี เลยครับ

พี่เคยเอาซินเดอร์ อายุหกปีกว่ามาฝึกเหมือนกัน ลากกระจายเลย
  • จัดภาพต่อเยอะๆเลยน้องบอย ขอบคุณมากกับภาพสวยๆ ภาพหนึ่งภาพแทนคำล้านคำได้ครับ เยี่ยม :063: