ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

29/9/2555 ลากกันให้มันส์ ครับ
  • ขอกราบขอบพระคุณพี่มาร์คและครอบครัวพิทบูลโซนอย่างสูงอีกครั้งครับ

แบบว่าพูดอะไรไม่ออกเลยครับ ตื้นตันใจมากที่สุดครับ

ผมจะพยายามประสานงานไปยังผู้เฒ่าทั้งหลายครับผมพี่มาร์ค :063: :063: :063: :063: :063:

" สุขใดไหนจะเทียบได้กับการได้เสพสุขกับเพื่อนที่รู้ใจ "

" เหล้าขาวแก้วเดียวก็สุดยอดแล้ว เพียงแค่ได้ชนแก้วกับสหายเก่า "
  • ถ้างั้นจากลีโอ 1 ลัง เป็นเหล้าขาวดีกว่า ฮิ้วๆๆๆ
  • งานนี้มีสมาชิกใหม่จาก LA น้องใหม่สิงห์นักลากคับ เพิ่มมาอีกจังหวัดแล้ว บ่ายวันศุกร์นี้เห็นบอกว่าจะมาเยี่ยมที่บ้านผม และขอทดสอบสนามพรมดูคับ.........ยินดีต้อนรับนะคับพลพรรคทีมงาน LA สิงห์นักลากคับ
  • คุณนัท ครับ

ผมยินดีมากๆครับที่จะได้ทำหน้าที่ตอนรับเพื่อนๆจากเวียงจันทร์ครับอย่าได้เกรงใจนะครับมีอะไรปรึกษากันได้ครับ

เพราะพิทบูลนี่แหล่ะครับที่ทำให้ผมมีเพื่อนดีดีมีสังคมดีดีเช่นนี้ครับ

ส่วนเรื่องอายุหมาก็ตามที่พี่มาร์คว่ามาครับ ถูกต้องครับ 3-4 ปี กำลังดีครับถือว่าเป็นหนุ่มใหญ่วัยกำลังมั่นคง

เรื่องหัวจิตหัวใจน่าจะ 100 % แต่บ้างตัวก็จะมีความนิ่งสุขุมครับ ฝึกได้แน่นอนครับ

เรื่องการฝึกลากฯนั้นไม่ยากและไม่ง่ายจนเกินไปครับ ขึ้นอยู่กับว่าเรามีความพร้อมและสม่ำเสมอหรือไม่

ความพร้อม คือ พร้อมที่จะเลี้ยง,ดูแล,ควบคุม,การให้ใจในการฝึกฝน,ตลอดจนปัจจัยสี่

ความสม่ำเสมอ คือ ความที่ว่าเราสามารถปฏิบัติต่อเค้าได้อย่างเป็นประจำและไม่ให้กระทบต่อครอบครัวเราในทางลบ

ฉะนั้นหากเรามีทั้งสองข้อข้างบนนี้ได้แล้วก็ลุยเลยครับ เรื่องเทคนิคในการฝึกลากไม่ต้องห่วงครับพี่ๆน้องๆในที่นี้

สามารถช่วยท่านได้ครับ ไม่ต้องกังวลครับ

วันนี้ผมจึงนำวิธีการเริ่มเลี้ยงลูกหมามาฝากครับ

บันไดขั้นแรกของการที่จะเป็น " สิงห์นักลาก " ได้นั้น เราต้องเริ่มจากการเลี้ยงดูเค้าอย่างดีและสมดุลย์ครับ

1.ฝึกให้เค้านอนในคอกที่เราเตรียมใว้ให้ และให้พาเค้าออกมาขับถ่ายข้างนอกคอก ให้เป็นเวลา

หมาเด็กส่วนใหญ่จะฉี่บ่อยและถ่ายบ่อยครับ ต้องคอยสังเกตุ แต่หลักๆแล้ว เค้าจะขับถ่ายตอนกินอาหารเสร็จและก่อนนอน,ตื่นนอนครับ

2.การให้อาหาร เราควรให้เค้ากินให้เป็นเวลา ถ้าหมาเด็กก็ 3 เวลาครับ เช้า,กลางวัน,เย็น ก็เพียงพอแล้วครับ

และเราต้องเช็คดูครับว่าเราให้อาหารเค้ามากหรือน้อยเกินไปหรือป่าวในแต่ละมื้อ

เพราะถ้าเราให้อาหารเค้ามากเกินไปก็จะส่งผลที่ไม่ดีต่อสุขภาพและกระเพาะอาหารเค้าได้ หรือ กินเยอะไปก็ถ่ายเยอะเชยๆครับ

ถ้าให้น้อยเกินไปเค้าก็จะเกเรมีอาการที่ไม่พึงประสงค์เช่น ชอบไปกัด,ขุด ต้นไม้หรือรองเท้าหรืออื่นๆ

เทคนิคการให้อาหาร เราต้องสั่งให้เค้านั่งและคอยให้นิ่งให้ได้ก่อนสัก 30 วินาทีหรือ 1 นาที ก็ยิ่งดี

แรกๆฝึกเราก็ถือชามอาหารใว้ในมือ และสั่งให้เค้านั่ง-คอย ( ต้องค่อยๆฝึกไปเรื่อยๆ ถ้าไม่ได้ก็ให้เราจับกดที่บั้นท้ายเค้าลงพร้อมกับสั่งว่านั่ง )

พอเริ่มได้แล้วก็สั่งคอยต่อๆไป พอเค้าเริ่มเข้าใจในคำสั่งแล้ว

ในครั้งต่อๆไปเราก็วางชามอาหารใว้ในที่ที่เราเตรียมให้อาหาร แล้วค่อยสั่งให้เค้านั่ง-คอย และสั่งกิน ต่อๆไปครับ

• 3.การฝึกฝนการเชื่อฟังคำสั่งเบื้องต้นตลอดจนการพาออกกำลังกาย

ให้เราฝึกฝนการเชื่อฟังคำสั่งให้ได้คือสั่งให้เค้าทำตามที่เราสั่ง เช่น นั่ง,ชิด,หมอบ,คอย,คลาน,มานี่,ไม่,หยุด,เดินเอาเพียงเท่านี้ก่อน

วิธีการฝึกก็มีที่ข้อด้านซ้ายมือที่พี่มาร์คทำใว้ก็ใช้ได้ดีครับ

หลักการในการฝึกเชื่อฟังคำสั่งก็เพื่อให้หมาของเราอยู่ในการควบคุมของเราให้ได้และต้องได้เสมอเพราะพิทบูลห้ามพลาดครับ

เพราะถ้าพลาดมันหมายถึงความเสียหายและอันตรายสิ่งที่ตามมาก็คือ ภาพพจน์ที่ไม่ดีต่อพิทบูลด้วยกัน

น้ำเสียงที่เราใช้สั่งเค้าต้องแยกแยะให้ออกในการออกคำสั่งก็คือ

1.คำสั่งที่เราต้องการให้เค้าทำตามที่เราสั่ง ต้องเป็นน้ำเสียงที่เน้นย้ำและเข้มแข็ง

2.คำสั่งที่ให้คำชมเชยเค้าในเวลาที่เค้าทำได้ดีตามที่เราฝึก ต้องเป็นน้ำเสียงที่อบอุ่นนุ่มนวล เช่น ดี ดีมากลูก

3.คำสั่งที่เราไม่ต้องการให้เค้าทำ ต้องเป็นน้ำเสียงที่เด็ดขาด ! เช่น ไม่ ( ดัง ดัง )

อ้อการฝึกเชื่อฟังคำสั่งสามารถทำได้ตลอดทั้งวัน หากแต่เราควรแบ่งเวลาในการฝึกและอย่าให้นานเกิน 10-15 นาทีต่อครังที่เราฝึกก็พอ

การพาเค้าออกกำลังกายควรทำในช่วงเช้าและเย็น ครับ สำหรับหมาเด็กก็พาเดิน,วิ่ง,เล่นคาบไม้ฯลฯ ประมาณ 30 นาทีพอครับ

ให้เค้าออกกำลังกายอย่างต่อเนื่องสัก 3 วัน แล้วพัก 1 วัน แล้วก็วนกลับมาทำอย่างี้ไปเรื่อยครับ

เอาแค่นี้ก่อนครับเดี๋ยวเรื่องการฝึกลากฯค่อยมาต่อกันอีกทีครับ

ขอให้มีความสุขกับเพื่อนแท้สี่ขาคู่กายอย่างสมดุลย์นะครับ
  • โอเค๊!!! เหล้าขาว ก็ได้ครับท่านเล็ก จัดมาครับ :">

ยินดีครับท่านอุทัยmk แล้วเจอกันครับบ่ายๆวันศุกร์ อ้าวพรุ้งนี้นิ !!! \m/
  • พี่เล็กเล่นแบบนี้เลยหรอครับ วันงานขอกอดทีได้มั้ยพี่แบบว่าไม่มีเหตุผลอ่ะ รักนะครับ
  • พี่หนุ่ม พี่ทัย ไปนำแน่พี่แต่ผมไม่สะบายนะ อิอิ :o017:
  • จัดขบวนตามมาเลยน้องอุ้ม ชวนเพื่อนๆมาด้วยนะน้อง แล้วเจอกันที่บ้านท่านอุทัยmk บ่ายนี้เด้อ ;-)
  • ขอบคุณอีกครั้งครับสำหรับนัำใจที่มากมายขนาดนี้ มากมายจริงๆ

งานลากฯครั้งนี้ "อิสานทีม" ต้องจัดหนักแบบเต็มที่เพื่อต้อนรับ "ผู้มาเยือน"

งานลากฯที่เมืองทอง เป็นแค่ "ทัพหน้า" ไปหยั่งเชิงเท่านั้นนะครับ "ทัพใใหญ่"

ยังไม่ออกศึกนะครับพี่ น้อง....

เอายั่งงี้ครับ.....

-ถ้า max weaght และ B.I.S. ไม่อยู่ที่อิสาน .....โผมมม จะไปเลี้ยงพุดเดิ้ล ให้รู้แล้ว รุ้รอด...

- ถ้าบักเจ็ตโด้ "จรวดท.บ." ซึ่งเป็นความภาคภูมิใจ ของชาวอุดรฯ ป้องกันแชมป์ไม่ได้....

โผมมม จะเดินกลับอุดรฯ ......( เอ่อ.....พี่ไพรทูล ครับ บักโด้ ซ้อมหรือยังครับ

อุดรฯ -ขอนแก่น 120 กิโล เชียวนะครับ.....)

งานนี้ขอเอาชื่อ "คาวบอย" เป็นประกันครับ ทุกท่าน

• โอ้................ว้าว..............ระดับท่านอาจารย์ใหญ่มาคอนเฟิร์มเองขนาดนี้

พี่มาร์คครับมันส์หยดแน่ๆครับ งัดทีเด็ดออกมาเลยครับไม่ต้องเกรงใจครับ

ทางพิทบูลล้านนาด้วยว่าไงครับ เดอะดุก , บิ๊กซี , พูม่า โอเคกันรึยัง ถ้ายังไม่โอเคก็คงจะกลับตัวไม่ทันแล้วนะครับ เอิ๊กๆๆ

ปล.พี่คาวบอยที่รักของผมครับเดี๋ยวผมจะเดินเป็นเพื่อนครับ ฮ่า ฮ่า ฮ่า
  • เย้ยยย อย่าให้ถึงขนาดนั้นเลยคร๊าบบบบ ยอมแล้วกลัวใจ ไม่อยากขับรถกลับกทมด้วยความรู้สึกผิด ทำไมเราโหดร้ายกับเจ้าภาพแบบนี้ 555
  • สวัสดีครับ น้องนัท

ดีใจทุกครั้งที่ได้ยินว่า "มีคนอยากเล่นลากฯ"

ครั้งนี้ก็เช่นกันครับ เอาง่ายๆครับ อุดรฯ-เวียงจันทร์ ใช่จะไกลมากมาย

ไกลกว่านี้พี่ก็ไปมาแล้ว .....

น้องนัท บอกว่า "เป็นกลุ่ม" แสดงว่าหลายคน และหลายตัวพอสมควร

ให้ปรึกษากันว่าพร้อมเมื่อไหร่ แล้วโทร.ประสานกับพี่อีกที

พี่จะพาพี่น้องจากอุดรฯอาทิเช่น พี่ไพรทูล น้องอาร์ม น้องเก๋ง ไปให้คำแนะนำ

การดูคริปอย่างเดียวยากพอสมควรครับ สำหรับมือใหม่

ถ้าได้สอนตัวต่อตัว จะเข้าใจ และทำตามได้ง่ายกว่าเยอะมากครับ

เบอร์พี่คาวบอย 081-2621846

อ้อมาบ้านน้องอาร์มเมื่อไหร่ บอกด้วยนะครับ
  • เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก ................... พี่คาวบอยครับ.................น่ารักที่สุดก็พิทบูลนิหล่ะครับอย่าไปเลี้ยงเลยครับพุดเดิ้ล อ่ะครับ

เพราะพิทบูลเหมาะกับคนอย่างพวกเราที่สุดแล้วครับ 555 (*)
  • รับประกัน แมกเวท กับ เบสอินโชว์ ใครคว้าถ้วยต้องระดับเทพเท่านั้นครับ
  • ถูกต้องแล้วครับคุณนัท ติดต่อพี่คาวบอย ได้เลยครับอย่าได้เกรงใจครับ คุยกับพี่คาวบอยดีกว่าครับทั้งเรื่องระยะทางก็ใกล้

และอีกอย่างผมก็เรียนหลักสูตรการเป็น " สิงห์นักลาก " จากครูคาวบอยท่านนี้ นิแหล่ะครับ ฉายาเดิม ฒ.ที่ราบสูง

ผมยังจำได้ดีครับ ( แอบอมยิ้มไปพิมพ์ไปคิดว่าจะได้เห็น " เวียงจันทร์ทีม " ในสนามขอนแก่นครับ )

เรื่องแพ้-ชนะ ทิ้งไปก่อนครับ งานนี้ขอแค่ได้ประสานใจกันและกันเป็นพอครับ จริงมั้ยครับพี่มาร์ค :-D
  • คำลือคำอ้างอันใด แม่เอย
    จะเหมือเลยการกระทำ นั้นหาไม่
    ดั่งผู้นำท่านนี้ มีจิตใจ
    นำทางให้ผองชน คนพิทบูล

-ขอบคุณท่าน มาร์ค มาเฟีย อย่างยิ่งที่ให้การสนับสนุน และส่งเสริม กิจกรรมพิทบูลลากน้ำหนัก ของประเทศไทย ทั้งด้วยแรงกาย แรงใจ สติปัญญา และแรงทุนทรัพย์ ตลอดมา สมแล้วกับคำที่คนทั้งหลายทั่วประเทศ ได้ทราบ ได้รู้จัก จากสื่อสารมวลชนต่างๆในนาม "ผู้เชี่ยวชาญสุนัขพันธุ์อเมริกัน พิทบูล เทอร์เรีย" ถึงตอนนี้เองผมว่าคำๆนี้เหมาะที่จะยกให้ด้วยความจริงใจ และขอให้เป็นบุรุษพิทบูลของประเทศไทย ซึ่งจะได้กล่าวขานให้ลูกหลานฟังได้ต่อไป ในอนาคต
    -ขอชื่นชมดีใจด้วยกับการที่ท่านให้การสนับสนุนกิจกรรมในครั้งนี้ครับ
    จากอาทูลศรี ........
  • อ้าวพูดแบบนี้ ก็แปลว่าพี่ไพทูรญ์ศรีที่รัก ช่ำชองอะดิ กร๊ากกๆๆๆ

-ไม่จริงครับพี่มาร์ค ลองมาอุดรดูซิ จะพาเดินเที่ยวซอย ตั้งกะซอย1 - 7 ปลอยทิ้งไว้ดูซิจะหาทางออกเจอไหม๊ แต่กลัวไม่รอดจากซอย 2 ก่อนแน่เลย หน้าตาแบบพี่มาร์ค เหยื่อๆๆๆชอบ ฮิ ฮิ ฮิ
  • อุ้ย ซอย 2 .........ชอบ ชอบ ชอบ ไปนำแน่เด้อครับผมเจ้านาย....................ฮิ้ว ฮิ้ว :-?
  • - ถ้าบักเจ็ตโด้ "จรวดท.บ." ซึ่งเป็นความภาคภูมิใจ ของชาวอุดรฯ ป้องกันแชมป์ไม่ได้....

โผมมม จะเดินกลับอุดรฯ ......( เอ่อ.....พี่ไพรทูล ครับ บักโด้ ซ้อมหรือยังครับ

อุดรฯ -ขอนแก่น 120 กิโล เชียวนะครับ.....)

55555555555555555555ครูครับ รับรองได้ครับ งานนี้ ไงเจ๊ทโด้ ก็คือเจ๊ทโด้ครับ เด๋วจะสั่งลากจากด้านหลังโชว์ครับ สายลากที่ขาดวันนั้นได้ปรับปรุงแล้วครับ แน่นหนากว่าเก่ามากเลย รับรอง 2200 รางพรม ต้องมีให้เห็น เหมือนรางหญ้าแน่นอนครับ image
    ไฟล์แนบ
    do2200.jpg 80K
  • ผมควบคุมพิตบูลให้อยู่ในคำสังได้ แต่โผมมมมมมม คุมใจตัวเองไม่ได้ อย่าชวนครับอย่าชวน ได้โปรดดด ฮา ...
  • ต้องให้มันได้ใจอย่างนี้สิครับ พี่ไพฑูลย์ที่รักของผม ยาวไป ยาวไป ครับ 2,200 กก. เลยเหรอครับ อิ อิ อิ
  • จบงาน เราจะมีการถ่ายทอดสด พิธีปล่อยตัว ทีมเดินทนจากขอนแก่นกลับอุดร ขอเชิญพี่น้องร่วมส่งแรงใจโดยพร้อมเพียง และ นอกจากนี้เราจะมีรายการ พุดเดิ้ลโซน ทีวี สอนการเลี้ยงหมาแนวน่ารัก จากพี่คาวบอย ฮา ....

กร๊ากกๆๆๆๆ แค่พิมพ์ผมยังขำเลย 5555555
  • -อุ้ย ซอย 2 .........ชอบ ชอบ ชอบ ไปนำแน่เด้อครับผมเจ้านาย....................ฮิ้ว ฮิ้ว :-?
    -ผมควบคุมพิตบูลให้อยู่ในคำสังได้ แต่โผมมมมมมม คุมใจตัวเองไม่ได้ อย่าชวนครับอย่าชวน ได้โปรดดด ฮา ...

55555555555555555 นี่คือวลี จากทั้งสองผู้ยิ่งใหญ่ แห่งวงการพิทบูล ลากน้ำหนัก กับอาการสั่นสะท้าน เหมือนจะสู้งานสู้การ แต่เอาเข้าจริงๆๆทั้งผู้ยิ่งใหญ่ทั้งสองนี้ ก็จะเหมือนแมวตัวน้อยๆๆๆตัวหนึ่งที่หนาวน้ำค้างยามดึก ฮิ้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆไม่อยากนึกถึงหน้า ผบ.ทบ.เมื่อท่านทราบรายงานข่าว 5555555ถึงตอนนั้นพิทบูลวงกระเจิงแน่ (รู้มากรู้จริงซะด้วยฮิ)
  • เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก เอาอย่างงั้นเลยนะครับพี่มาร์ค ถ่ายทอดสด !!!
  • ประธานหนุ่มอาสาเดินไปเป็นเพื่อนพี่คาวบอย แต่อย่าลืมให้คนเอารถไปรับที่อุดรด้วยเด้อ
    อย่าเผลอเดินกลับสารคามคนเดียว เดี๋ยวจะเหงา คร๊าบบบบบ
  • jetdoud 11:32AM Permalink
    -อุ้ย ซอย 2 .........ชอบ ชอบ ชอบ ไปนำแน่เด้อครับผมเจ้านาย....................ฮิ้ว ฮิ้ว :-?
    -ผมควบคุมพิตบูลให้อยู่ในคำสังได้ แต่โผมมมมมมม คุมใจตัวเองไม่ได้ อย่าชวนครับอย่าชวน ได้โปรดดด ฮา ...

55555555555555555 นี่คือวลี จากทั้งสองผู้ยิ่งใหญ่ แห่งวงการพิทบูล ลากน้ำหนัก กับอาการสั่นสะท้าน เหมือนจะสู้งานสู้การ แต่เอาเข้าจริงๆๆทั้งผู้ยิ่งใหญ่ทั้งสองนี้ ก็จะเหมือนแมวตัวน้อยๆๆๆตัวหนึ่งที่หนาวน้ำค้างยามดึก ฮิ้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆไม่อยากนึกถึงหน้า ผบ.ทบ.เมื่อท่านทราบรายงานข่าว 5555555ถึงตอนนั้นพิทบูลวงกระเจิงแน่ (รู้มากรู้จริงซะด้วยฮิ)

......................................................... :* .......................................................

โห ....... พี่ไพฑูลย์ ครับ อย่าเอาความจริงมาพูดเล่นสิครับ

อย่างสาระรูปอย่างผม เป็นแมวน้อยคงจะไม่เหมาะเท่าไหร่ครับ ขอเป็น "แมวน้ำ " หรือ " สิงโตทะเล " ดีกว่าครับ

ส่วนพี่มาร์คหล่อๆเท่ห์ๆอย่างนี้ น่าจะเป็น " แมวใหญ่ " หรือ " สิงโตเจ้าป่า " ท่าทางจะเหมาะครับ อิ อิ
  • ผมให้คนขับรถไปแต่ผมขอเดินอยู่บนกะบะรถครับพี่มาร์ค รับรองเดินถึงไหนถึงกันครับ 555
  • โห ....... พี่ไพฑูลย์ ครับ อย่าเอาความจริงมาพูดเล่นสิครับ

อย่างสาระรูปอย่างผม เป็นแมวน้อยคงจะไม่เหมาะเท่าไหร่ครับ ขอเป็น "แมวน้ำ " หรือ " สิงโตทะเล " ดีกว่าครับ

ส่วนพี่มาร์คหล่อๆเท่ห์ๆอย่างนี้ น่าจะเป็น " แมวใหญ่ " หรือ " สิงโตเจ้าป่า " ท่าทางจะเหมาะครับ อิ อิ

-สรุปแล้วก็เหมือนกันครับ แล้วแต่จะเลือกเอา แต่สาระอยู่ที่ ชีวิตถูกตรึงอยู่ที่เดี่ยวกัน 5555ท่านทั้งสองคงรู้ดี และคถ.บุรุษสองคนนี้ด้วยนะ หากไม่มีหมา เชิญมายกฮิฐด้วยนะครับ ป.ตู่ และ อ.เข็ม (ทองใหญ่บาน)image
    ไฟล์แนบ
    1ป.ตู่.อ.jpg 142K
  • ทามรายกานมะรู้ ตา อ.เข็มก็ค้าง ตา ป.ตู่ก็เคลิ้ม วุ๊ยๆๆๆๆๆๆๆๆๆแรงไปนะเตง55555555image
    ไฟล์แนบ
    1ป.ตู่.อ.jpg 142K
  • อยากให้ผมลงรูปเพิ่มเติมมั้ยครับพี่ไพฑูลย์ที่รักของผม ผมมีรูปทุกช๊อตเลยนะครับ คริ คริ :">
  • -อยากให้ผมลงรูปเพิ่มเติมมั้ยครับพี่ไพฑูลย์ที่รักของผม ผมมีรูปทุกช๊อตเลยนะครับ คริ คริ :">

แฮ่ๆๆๆก่อนลงเชคหน่อยกะดีครับ ปธ. อย่าให้แผลเจ๊ทโด้เปิดมากละกัน ฮิ ฮิ ฮิ
  • ยาวไป ยาวไป ชอบบบบบบ
  • รับทราบครับผม :039:
  • ปธ.หนุ่มกรุณาอย่าเชื่อแรงเชียร์ แรงยุ นะคับ เอาน้อยๆๆแต่พองามๆๆครับ (ไฟล์ในคืนวันทีกาญจน์แก้วนะ ผมว่าต๊ะโหลแอบผมไว้พอสมควรนะ เห็นกดเอากดเอา55555555ไว้ดูตอนเราแก่กว่านี้ดีกว่าครับ ฮิ ฮิ ฮิ )
  • ว่าจะเก็บใว้เปิดตัวทีเดียวตอนวันงานแต่อดใจไม่ได้ครับ อิ อิ

วันนี้บ่ายๆเราจะไปซ้อมกับ หมาแดงพนมไพร ดีกรีเป็นลูกหมาคอกเดียวกันกับเดอะบูรตัส ครับ แฮ่ แฮ่ พี่มาร์คใจเย็นรอนิดส์

เดี๋ยวได้ชมฝีมือ ใหม่ทั้งคน ใหม่ทั้งหมา เพราะเพิ่งเริ่มหัดลากได้แค่ 1 อาทิตย์เองครับ

เย็นๆจะจัดรูปมาฝากนะครับพี่น้อง..............นามของหมาตัวนี้ชื่อ " บรองโก้ " หวังจะมาทำน้ำหนักไล่ตูดบูรตัส

ก็พอครับสนามนี้ เรื่องสมาธิดีมากครับ สุขุมนุ่มลึก หัวจิตหัวใจดีเยี่ยม โครงสร้างไม่แพ้ใคร ฮ่า ฮ่า ฮ่า

" พิทบูลพนมไพร " สังกัด ISAN TEAM โดยท่านเล้ง ขอเดินบนถนนสายลากน้ำหนักด้วยคนครับพี่น้อง
  • ว้าววววว ยินดีต้อนรับ เฮียเล้ง พนมไพร จาก101city นักธุรกิจหนุ่มรุ่นใหม่ไฟแรง มีหมาเทพๆเพียบ

แต่อยากให้ทบทวนเรื่องสังกัดใหม่นะครับ อีสานทีม หรือ ยังเติร์ก เปลี่ยนใจยังทันนะ ฮิ้วๆๆๆๆ
  • เฮีนเล้งฝากสวัสดีพี่มาร์คด้วยครับ แต่บอกว่าเรื่องสังกัด " ISAN TEAM " รักแล้วรักเลย ไม่เปลี่ยนใจครับผม ฮิ้วๆๆๆ

ว่าแล้วก็ขออนุญาติไปเตรียมตัวก่อนนะครับ ไปรับแขกก่อนครับ พี่มาร์ค ;-) :062:
  • ไมเป็นไร 29 กย พี่จะทำให้เฮียเล้ง รู้ตัวว่าตัดสินใจพลาดอย่างแรง 555
  • เรียนท่านสมาชิกโปรดทราบ
    งานนี้สุดคุ้ม นอกจากจะมีงานสุนัขลากน้ำหนักที่ยิ่งใหญ่ที่สุดแล้ว ทางเจ้าภาพยังได้จัดรายการเดินมาราธอนให้ดูฟรีเป็นของแถมด้วยนะคร้าบ :-D
  • ระหว่างเดินกลับ ก็เรี่ยไรขอรับบริจาคเงินเอามาทำบุญด้วยเลย ได้สองเด้ง อิอิ

รู้สึกบาปน้อยลงหน่อย
  • อยู่LAจะไปสังกัดทีมอื่นได้ไงเนี่ย....ต้องสังกัดอีสานทีมถึงจะถูก.......อิอิอิ
  • เรียน พี่มาร์ค มาเฟีย พี่หนุ่ม และพี่คาวบอย

ต้องขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ สำหรับคำแนะนำ ผมสมัครเป็นสมาชิก pitbullzone ก็ได้ประมาณ 2-3 วันแล้ว แต่ยังไม่ได้ กล่าว สวัสดี ทุกท่านเลยครับ งานนี้ต้องขออภัยมา ณ ที่นี่ด้วยครับ งั้นก็

สวัสดี ท่านสมาชิกและท่านที่ยังไม่เป็นสมาชิก ทุกท่านครับ
    ขอแนะนำตัวนะครับ ผม นัท เป็นคนไทย แต่มาทำงาน ที่เวียงจันทน์ ได้ประมาณ 5 ปี แล้วครับ
    มีความสนใจจะเลี้ยง พิตบูล เพื่อ เฝ้าบ้าน และทำกิจกรรมลากน้ำหนัก เพราะที่นี่มีเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ เค้าเลี้ยงกันครับ แต่เค้าไม่รู้ว่า การเลี้ยงพิตบูลแล้วมีกิจกรรมให้เค้าทำ คือ การลากน้ำหนัก เค้าฝึกกันอย่างไร พอผมบอกว่าลองดูใน pitbullzone แต่ละคนก็คึกคักกันใหญ่เลยครับ งานนี้เลยต้องรบกวนพี่ๆ ทุกคนด้วยนะครับ

และที่ต้องขอขอบคุณอย่างมากคือ พี่อุทัย ที่ช่วยบอกเบอร์โทรฯ ของพี่หนุ่มให้ผมทราบครับ ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูง (ได้กลับไปมหาสารคาม มีของฝากไปให้แน่นอนครับ)

ส่วนพี่คาวบอย ต้องขอบพระคุณอีกทีครับ ถ้ามากันครบขนาดน้านจะไม่เป็นการรบกวนพี่ๆ มากไปเหรอครับ แต่ถ้ามาได้ ยินดีต้อนรับครับ แต่ต้องขอรวมรวบเพื่อนๆ กันก่อนว่าจะเอากันวันไหน เพราะตอนนี้เพื่อนผมคนหนึ่งไปสิงค์โปร ยังไม่มีกำหนดกลับครับ เค้าครอบครอง พิตบูล อยู่ 10 ตัวครับ ส่วนพี่ชายผมที่นี่ ก็มี 1 ตัวครับ ส่วนน้องๆ ที่เลี้ยงอยู่แล้วตอนเย็นเค้าเอาออกมาเดินเล่นแถวริมโขง ก็ประมาณ 12 ตัวครับ แล้วผมต้องเตรียมอะไรบ้างครับพี่คาวบอย เพราะอุปกรณ์ที่นี่ไม่มีขายเลย สายลากก็ไม่มี ส่วนยางรถยนต์เก่าๆ เพียบครับ จะขาดก็เทรนเนอร์เนี้ยแหล่ะครับ ได้อ่านบทความที่พี่ๆ ตอบกลับมา ดีใจมากๆ เลยครับ เพราะถ้าได้ระดับเทพ ในการลาก มาสอนถึงที่เนี้ยยยยยย แจ่มมมมมม ครับ งานนี้มาได้ รับรองกลับอุดรฯไม่ถูกไปหลายวันแน่ๆ เลยครับ (หรือว่าจะสอนสังฆราชสวดมนต์เนี้ยเรา) พี่คาวบอยครับ ผมว่าพรุ้งนี้ (เสาร์ 25/08/2012) ผมจะเข้าไปดู พิตบูลของน้องอาร์มอ่ะครับ ประมาณ บ่ายสาม บ่ายสี่โมงอ่ะพี่ ถ้าพี่สะดวกผมจะรบกวนโทรฯหานะครับ เพราะจะนัดกับน้องอาร์มก่อนและจะนัดกับพี่ด้วยครับ อยากเห็นตัวเป็นๆ จริงๆ ครับ ทั้งพี่คาวบอยและน้องอาร์มเนี้ย

นัท
  • ยินดีต้อนรับสู่ สมรภูมินักลากครับ
  • พี่มาร์ค มาเฟีย

ขอบคุณครับ ถ้ามีโอกาสกลับไปดูบ้านที่กรุงเทพฯ (น้ำท่วม เหมือนปีที่แล้ว) จะแวะไปเยี่ยมนะครับพี่
    เห็นว่าชอบดื่ม มีของฝากจาก ลาว แน่นอนครับ

นัท
  • เรียนท่านสมาชิกโปรดทราบ
    งานนี้สุดคุ้ม นอกจากจะมีงานสุนัขลากน้ำหนักที่ยิ่งใหญ่ที่สุดแล้ว ทางเจ้าภาพยังได้จัดรายการเดินมาราธอนให้ดูฟรีเป็นของแถมด้วยนะคร้าบ :D

-โอ้ว..ไม่ๆๆๆๆครับ เดินมาราธอน "ขอนแก่น - อุดร " เป็นเพียงเรื่องสมมุติครับ รับรองเรื่องจริงไม่เกิดแน่นอน เพราะตอนนี้เจ๊ทโด้ อยากกระทบไหล่ บูลตัส กับ ยักษ์ เท่านนั้น ส่วนรุ่นเดียวกันนั้น มองข้ามหมดแล้วครับพี่สันต์ ฝากถึงพี่สมพงษ์ พีจอน และทีมเหนือทุกคนด้วยครับ
  • อาทูลศรี เจ็ทโด้ทำได้ปล่าวครับ นี่หมาใช้งานของจริงครับ อิอิ http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=sgBn8eJs8e4
  • เอารูปอะไรมาลงครับพี่ ขี้เหร่มากๆ หุหุ

งานนี้แขกมาบ้านทั้งที ต้องช่วยกันคนละไม้คนละมือครับ

เราเตรียมอาหารสุดพิเศษไว้แล้ว(ความลับ) แต่ไม่รู้ผมจะได้กินไหม(หลับทุกงาน)

ยินดีต้อนรับทั้งพี่ๆเก่าๆ พี่ๆใหม่ๆนะครับ และขอบคุณพี่มาร์คด้วยที่ช่วยมาเยอะมาก

รับรองความประทับใจครับ..........งานนี้ห้ามเสริฟเบียร์ผมก่อนบ่ายสี่โมงนะ เหอๆ

• ยอมครับ ยอมรับ นับถือ ทึ่งมากครับ เจ๊ทโด้ทำได้เหมือนกันครับ แต่ต้องมีการงัดปากด้วย
  • เอารูปอะไรมาลงครับพี่ ขี้เหร่มากๆ หุหุ

-นั่นไงครับพี่น้อง เพราะภาพนี้ภาพเดียว ทำให้ ป.ตู่ ต้องอดทนไม่ไหว ต้องเปิดเผยตัวเป็นๆๆออกมาแล้ว แต่ที่เงียบไม่ใช่ไปไหนนะครับ เงียบซุ่มทำงานนี้โดยเฉพาะครับ (หรือจะเอาภาพสวยๆๆๆเอาป่ะท่าน ป.ตู่ แต่ความปลอดภัยไม่รับรองนะคร๊าบ555555)