ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอเสียงคน นนทบุรี กันหน่อยจ้าาาา
  • image

ในสนามแข่งจริง ตามสากลความชันประมาณ2-3 ซม.กำลังดีครับ
    แค่ระยะลากไม่เกิน7.5ม. ความชัน5-7 ซม.
    ลองคำนวนดูมันโหดมากนะครับ นน.ส่วนต่างเกือบแตะ30% ของน้ำหนักจริงแล้ว

แต่วิธีคิดจริงไม่ใช่ ถ้าคิดตาม องศา ไม่ใช่สโลบ 15cm จะเท่ากับ 60% ของน้ำหนักจริงนะครับ
    มากกว่านั้นเยอะถ้าคำนวณละเอียด

ซ้อมยากๆ แบบนี้ เวลาลงสนามจริง งานคงเบาลงเยอะ เอ๊ะ ! หรือจะหนักกว่าเดิมหว่า ฮ่าฮ่าฮ่า :063:
    ไฟล์แนบ
    307295.png 267K
  • สุดยอดครับ :063:
  • อยากไปลากมังจัง :013: :013: :013:
  • ยินดีต้อนรับคับคุณ BRIAUN :-D
  • ิbriaun ....

ก่อนเข้าไปโทรเซ็คเวลาที่คุณก้องหรือคุณโอ๋ และพี่สาวคุณก้องได้เลยครับ

หรือถ้าอยากให้มีเพื่อนด้วยเยอะๆก็โพส นัดวันเวลากันก่อนในนี้ได้เลยครับ :033: :062: :o027:
  • พี่สู้มาวันไหนอะคับคิดฮอดอะคับ :X เอาเด็กๆๆมาเล่นด้วยนะคับ
  • ใกล้แล้วๆ อยากไปซ้อมร่วมใจจะขาด .. :m55:

ติดธุระสำคัญ 3กันยาหลังจากนั้น ยาวววววววแน่นอนคร๊าบบบบบ ต้า :m80: :o050:

• พี่ยุทธว่างๆแวะมาสอนน้องๆหน่อยนะพี่ :-D

คุณ briaun ขอร้องอย่าให้รอนาน 555+

น้องใหม่ของโอ๊ตที่คุณสู้รับมานี่สายเลือดมันสุดติ่งเลยนะ งงหว่าทำไม่ถึงยกให้ :-? เลี้ยงดีๆนะเจมส์ ไม่ไหวบอกอาร์ตได้เสมอ อาร์ตบอกยินดีครับพี่ ฮ่าาาาา :033:

นอร์ตั้น ลากครั้งแรก 15 ก้อน นะ คิดยังงัยอ่ะ :o028:
  • image
    ไฟล์แนบ
    Untitled-1.jpg 209K
  • มีหมาที่ผมทิ้งไปแล้วดันมาเยือนถิ่น เซงจริงๆ เลยจัดไปสักฉาด :-D

image
    ไฟล์แนบ
    101_0008.JPG 221K
    101_0008.JPG 156K
    101_0008.JPG 118K
  • สนุกครับเมื่อวันเสาร์ ผมเรียนรู้เทคนิคลากจากพี่คิมเรียบร้อยแล้ว
    รับรองข้อมูล ปึ้ก ปฎิบัติ แป้ก 555+ พี่คิมนิวเคลียร์ไม่ได้ถูกทิ้งน่ะ
    อาทแค่เก็บมาเฉยๆ เดี๋ยวผมไปซุ้มซ้อมบ้านพี่ก้องบ่อยๆเลย
    เอาให้ได้1ตัน นิวเคลียร์มีน้องแล้ว ผมเข้าใจแล้วว่าพี่ก้องเวลาจูงหมา2ตัวรู้สึกยังไง

:o019: :o019: :o019:
  • ขอบคุณ กูรู superkim สำหรับชาร์ตสายเลือด

เรื่องเหตุผล ของโอ๊ต คงไม่ใช่ประเด็นสำคัญแล้ว ต้องขอบคุณโอ๊ตอีกครั้ง

แต่ตอนนี้ต้อง ฝาก...
    เพื่อนๆกลุ่มนนท์ทุกคนช่วยกันปลุกปั้นให้ วาซาบิ เป็นเทพสมกับสายเลือดอย่างสมบูรณ์แบบดีกว่า

โดยเฉพาะ คุณก้อง วาซาบิเิกิดมาเพื่อ พี่วิน คนเดียวเลยยยย :-))

คิดว่า วาซาบิ น่ามีแววพอสมควร เพราะมีรางวัลมา 3 เวทีแล้ว ช่วยๆ...กันนน :-bd :-bd :-bd :o027:
  • ไม่ต้องเลยอาท ... วาซาบิ โดนไปกี่แผลแล้วล่ะ

เดี๋ยวงานนี้มีเซ็คบิล โฮ้....superkim โปรโมท นิวเคลียร์ มากไป หมาสร้างภาพ หุ หุ :o051: :o054:
  • 55555นิวเคลียนิสัยดีกะหมามากสุดเลย 55555 นอกนั้นโหดพี่ส้มบอก
  • ใช่ๆๆ หนับหนุน

ไม่งั้นจะได้ฉายา นิวเคลียร์ 100 แผลเหรอคร๊าบ ไปไหนก็ถูกเค้ากัด มาจนจะร้อยแผลแล้วววว

ไม่ได้ ฟลุ๊ค จริงๆ ฉายานี้ " นิวเคลียร์ร้อยแผล " :o019: :o019: :o019: :o027:
  • อาทขนของย้ายบ้านวันไหนครับจะได้เคลียงานไปช่วย
  • เจมเดี๋ยวเครื่องวิ่งให้พี่จ่ายเท่าไหร่บอกเลยนะน้อง ช่วงนี้ยุ่งๆ บอกได้เลยไม่ต้องเกรงใจ
    มันถอยไม่ได้แล้ว55555
  • เมื่อกี้ลองเอาพี่วินมาลองลากคนเดียวพี่วินผมห่วยแตกมาก14ก้อนก็ตีังกาไปหลายรอบเลยเลิกเลยรอเพื่อนๆมาเชียรับลอง20ยังไหว5555
  • คนเก่งมีพรสวรรค์ก็ต้องพ่ายแพ้ให้กับคนขยันสักวันใดวันนึงครับ สู้ๆครับอาร์ต ผมเอาหัวเจ้าต้าร์เป็นประกันงานนี้ไม่มีโปรโมทครับ :-D ผมชอบมากเจ้านิวเคลียร์มันลากด้วยหัวใจที่มีความสุข สนุกกับการลาก มันดีจริงๆตรงนี้แหละ :063: ที่เหลือก็แค่เจ้าของแหละครับ จะมีความสามารถพอเหรอป่าว :o016: แล้วจะย้ายบ้านไปอยู่ไหนอ่ะขนของเองนะไม่ว่างไปช่วย :o008:

รับแซ่บครับ เรื่องวาซาบิ เรื่องของจิตใจเป็นปัจจัยภายใน พูดตามตรง อยากให้คุณสู้รีบเอาไปดูแลมากๆครับ เปลี่ยนเจ้าของบ่อยๆสงสารสภาพจิตใจมันครับ เพราะอันนี้ต้องรักษาหัวใจหมาด้วยหัวใจคนครับ ถ้าได้เจ้าของที่มันพอจะสร้างความคุ้นเคยและเชื่อใจจนยอมเป็นทาสได้นั้นคนที่จะเป็นเจ้าของใหม่ต้องให้เวลามันใช้หัวใจคนเยียวยารักษาใจหมาครับผม :033: เมื่อได้หัวใจหมากลับคืนมาแล้วเชื่อว่าจะทำทุกอย่างง่ายขึ้นและจะดียิ่งขึ้นตามสภาพครับ :-D

ส่วนปัจจัยภายนอก ถ้าให้ดีจริงๆเลยอยากให้พาไปตรวจร่างกายครับอันดับแรกครับ และก็อยากให้รักษาหรือกำจัดเรื่องเห็บหมัดครับ และตามด้วยการรักษาเรื่องผิวหนังและการบำรุงขนครับ ตัวนี้ทั้งยารักษาและอาหารหลักอาหารเสริมมีส่วนช่วยได้เยอะครับ (ขอเน้นอาหารเสริมนะครับจากที่ดูดูแล้วผมว่าต้องการมากหน่อยครับช่วงนี้) ขอพูดตามตรงถ้าอยากได้ NEW WASABI คงต้องทุ่มทุนสร้างกันหน่อยช่วงนี้ครับ :033:
  • อะไรพี่ก้อง แฟนคลับพี่วินหายไปไหนหมดวันนั้นผมไป ขนาด BJ ยังสู้ พี่วินไม่ได้เลยน้าาาา (เห็นแฟนคลับเขาว่ากันแบบนั้น) :o028:
  • พามาให้ผมพาไปตรวจให้ก็ได้ ผมเพิ่งพากวางดาวไปหาหมอมาเอายามาทาแล้วหมอบอกแพ้อะไรสักอย่าง
  • Bj ลากได้5ตัน พี่วินลากได้5คน แหะๆๆๆ
  • คงต้องยอมเลย ผมชอบจริงๆกลุ่มแฟนคลับพี่วินเนี่ย :-))
  • พี่จอมพาวาซาบิไปให้หมออาบน้ำกำจัดเห็บเรียบร้อยแล้วครับ เห็นว่าอาการดีขึ้นเยอะ ตัวหอมน่ากอด ติดคนมากไม่ว่ากับใคร เดินตามได้หมด
  • :m56: เกิดเป็นพิทบลูต้องขี้อ้อน ชอบเล่นครับ :m93:
  • วาซาบิ ขี้อ้อนสุดอ่ะ พาเดินตอนเช้ายังไม่ได้ทำอะไรเลย หอบดังจริงๆ

ว่าจะเปลี่ยนชื่อให้ วาซาบิ เปลี่ยนเป็น บุญมา ดีไหมพี่สู้ 555+

เดินดมตูดนิวเคลียร์ติดไม่ห่างเลย ว่าจะกลับบ้านแระ เห่อหมา555+

อีกอย่าง นิวเคลียร์ไม่ร้อยแผลน่ะ แค่เกือบสิบแผลเอง หรือจะให้เจ้าของ

เล่นบทผู้ร้ายไหม นิวเคลียร์บ้ายุน่ะ กัดเป็นน่ะครับผม (ขู่ไว้ก่อนเลย)

ผมว่านิสัยของหมาสามารถบ่งบอก นิสัยของเจ้าของได้น่ะ อย่างนิวเคลียร์เนี่ย

ร่าเริงตลอดเวลา ติดเล่นตลอด ไม่ค่อยมีสมาธิ เพราะว่าเจ้าของนิสัย มันบ้าๆ

:-)) :-)) :-))
  • แหม ! ตัวลอยเลยล่ะซิ superkim ชมนิวเคลียร์ลูกรัก "ลากด้วยหัวใจ" อิจฉา อิจฉา ว๊อย :m87: :m87:

เรื่อง เห็บหมัด และสุขภาพ วาซาบิ ต้องขอขอบคุณ พี่จอม และ พี่เจมส์จากใจแทน "วาซาบิ"

ที่พาไป ทั้งหาหมอ และ ทำสปา ...มาคร๊าบบบบ อิ อิ :o027: :033: :-bd

แต่กำลังหวั่นใจ ว่าคงไม่ได้ไปรับ วาซาบิกลับมาอยู่ด้วยกันซะแล้ว......

เห็น พ่อเลี้ยงคนใหม่ ทั้งรัก ทั้งหลง เห่อ เหิม ซะขนาดนั้น ฮ่า ฮ่า :o040: :m56:

เอ้า...พี่อาท เอารูปจากัวส์ พี่สาว วาซาบิ คนละแม่ ปัจจุบันมาให้ชม
    image
    image
    image

รูปสุดท้ายยืนยันชัด..ฝนทิพย์ยึดไปเป็นเจ้าของแต่เพียงผู้เดียวซะแว้ววว เซ็งเลยยยย :o008:

ไฟล์แนบ
    IMG_8159.JPG 67K
    IMG_8151.JPG 132K
    IMG_8134.JPG 125K
  • พี่เจมส์ หรือ พี่จอม ของน้อง วาซาบิ ค่ะ
    ยังไงฝากลงรูปที่ว่าไว้ให้ดูด้วยก็จะเป็การดีอย่างยิ่งครับ ^:)^ ^:)^ ^:)^
  • อยากดูรูป วาซาบิ ขอพี่จอมกะเจมส์ครับ ถ้าอยากดูตัวจริง

ขออาทน่ะครับ พี่ชายสู้สุดหล่อ

:)>- :)>-
  • ที่พี่จอมถ่ายมันไม่งาม เอาที่อาทดีกว่า
  • รางใหม่ อยากลองจังงง
    :-D
  • ยินดีต้อนรับครับ

kong26 สิงหาคม 22 Permalink
    0886353518 ผู้จัดการโอ๋ 0859693023พี่ส้ม

อาทพูดได้ดี ..
    อย่างนี้ต้องช่วยเชียร์กันหน่อย ย้ายรูปนิวเคลียร์หมาโปรโมทมาเปิดฟอร์ หน้านี้ซะหน่อย

ชอบรูปแบบนี้จัง ดูนิวเคลียร์ มุ่งมั่น ก้มหน้าก้มตาลากอ้าวววว ลากเอา
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    314159.JPG 50K
    314157.JPG 124K
  • image รอเล็บงอกก่อนจะไปลากด้วย
    ไฟล์แนบ
    206059_4247568224168_1037261488_n.jpg 128K
  • แผลประเภทนี้จำเป็นต้องใช้ เบตาดีนนะครับ เต้ย

เพราะจะมีตัวยาประสานเนื้อแผลภายใน ให้สมานและหายจากภายในต่างจากยาทั่วไป
    ที่แผลดูจากภายนอกเหมือนหายแต่จริงๆแล้วภายในเนื้อแผลยังคงอักเสบอยู่
    โดยเฉพาะร่องเล็บน่าต้องหยอดยาทุกวันครับ เพราะรับแรงกด จะหายช้า และ อาจอักเสบเรื้อนรัง
  • ขอบคุณคับพี่สู้ รับทราบ :063: :063:
  • เพิ่งเห็นเครื่องวิ่งมันสูงมากๆเลยยย
    เต้ยโม่โม่ต้องรักษาขาให้หายก่อนครับ
    กวางดาวผมแพ้ไฮเตอร์เพราะเคยใช้ล้างบ้านมาพักนึงหลังจากกลับมาจากประกวดผมเลยเตือนเพื่อนๆว่าอย่าใช้อะไรมั่วๆม่ล้างคอกสุนัขนะครับ
  • ผมคุยกับเจมส์ไว้แล้ว คุณก้อง เรื่องเครื่องวิ่ง
    โมดิฟายเครื่องวิ่งคุณก้องเสร็จ ก็เอาตัวนี้ขึ้นไป โมใหม่ เห็นเจมส์ว่า อะไรมันเสียอยู่ผมจำไม่ได้

เดี๋ยวเอาไปตัดทำโครงใหม่แล้ว ติดโลโก้แบบเดียวกันเลยยยย
    มากันไกลเกินถอยแล้วนิ....... 5555 อย่างที่คุณก้องว่าไว้งัย ฮ่า ฮ่า ฮ่า :-)) :-)) :033: :062:

แล้วต้นเดือนเจอกัน กะเอาที่เหลือให้เสร็จแน่คราวนี้ :m01: :m01: :m01:
  • ใช่อย่างคุณก้องว่าเลย .....

เต้ย เรื่องขาหลังโมโม่ที่เคยเจ็บง่ะหายขาดยัง
    สำคัญนะพี่กลัวมันจะเรื้อรัง หมาดีๆเสียเพราะขาหลังมีปัญหาเจ็บเรื้อรังมาเยอะแล้ว
    อยู่ใกล้ๆ อาจารย์ก้อง อย่าให้พลาดนะ เสียดายหากโมโม่ต้องประสบชะตากรรมเช่นนั้น :062: :062:
  • คัยไปบ้านพี่ก้องแล้วผ่านทางแยกสวนช่วยบอกทีนะคับ

ผมจะขอติดรถไปด้วยคับ แย่คับเคยจะไปงานเมืองทอง

เอาขึ้นแท็กซี่แล้วเค้าไม่รับคับแย่เรยไม่ได้ไป 555

ถ้าไม่มีไม่เป็นรัยคับจะหาทางไปให้ได้จะได้ขึ้นพรมกับเค้าบ้าง

555 :013: :013: :013:
  • รักหมาให้ถูกทางครับ ให้เลี้ยงเป็นระบบ อย่าสงสารมันจนเกินไปเพื่อตัวมันเองครับ
    ยกตัวอย่างนะครับ BJ ขาหักทุกวันนี้ก็ทำกิจกรรมได้เกือบทุกอย่าง ช่วงขาเป็นรูยังโชว์สปริงโพลได้ แต่จะให้มาลาก5ตันแบบเดิมคงไม่ได้ แต่แข็งแรงมากกกกอย่างที่เห็นๆกันจี๊ดอยู่ แต่ที่พี่มาร์คไม่ให่ลากเพราะพิทบลูมันบ้า

หมาผมตอนเด็กตูดโด่งมากขาตึงอ้วน จับทำกิจกรรมอย่างค่อยเป็นค่อยไป โตมาใส้แตก ระบบภายในแย่ โดนวางยาสลบมาไม่ต่ำกว่า6ครั้งในช่วง 4เดือน พยายามฟิตจนกลับมา อย่างที่พี่โอ๋บอกผมตื่นตี4ทุกวัน พาออกกำลัง พาทำกิจกรรมจนร่างกายกลับมา

ประเด็นคือ ผมแนะนำให้ออกกำลังพอเหมาะ เช่นว่ายน้ำ วิ่งช้าๆ จัดเซตเหมือนคนทำกายภาพ ยิ่งปล่อยยิ่งสงสาร ยิ่งทำให้แย่ ผังผืดจะเกาะเอาแล้วจะปวดเมื่อยง่ายขาอาจเสียรูปอย่างที่ D1 บอก เรื่องอาหารต้องคุมทันทีครับ อ้วนมากขาเสีย ร่างกายรับน้ำหนักเกินความจำเป็น ไม่ต้องกลัวไม่ใหญ่ครับ ใหญ่แน่ แต่ถ้ายังกลัวไม่ใหญ่ไปอัดอาหารอีก หมาใหญ่ขาเสีย สงสารหมาเวลาแก่นะครับ

ปล.ผมชอบโมโม่มากครับเลยไม่อยากให้เกิดปัญหา ความหวังของนนท์ 5555
    อีกอย่างเกิดอยากได้หมาแดงขึ้นมาก็อยากได้ทรงโมโม่นี่แหละเลยต้องถนอมไว้หน่อย 5555
  • เปิดจองลูกโมโม่กับเสือน้อยครับ รับไปเลี้ยงได้ ปี57 55555
  • :063: :063: :063:

เรื่องจริง ของคนจริง เอ้า....ฟังเสร็จแล้วก็ลุยเลยนะ เต้ย vs โมโม่ สู้ สู้ :062: :062:

image

แหม่ ! ชอบจริงๆ ว่าแต่ กวางดาวนี่อะไรง่ะ ผมตกข่าวหรือเปล่า :o024:

พ่อเสือน้อยซ่าจริงนะ เอาให้พ้นฮีทนี่ก่อนเถอะ ระวังพันธุ์ทางข้างบ้านโดดเข้าไปเสียบปลั๊กนะ อิ อิ :-))
    ไฟล์แนบ
    291669.jpg 139K
  • โมเน่ กลายร่าง 55555
  • เจลลี่ไรนั้นจัดเต็มเลยครับเต้ย อาการอาจจะเกิดจากเจ็บเล็บเท้าก็ได้ครับประมาณว่าแหยงๆไม่กล้าลงน้ำหนักมันคงเสียวๆอะไรประมาณนั้นครับ :033:
  • Hello again,
    I am free today, if it okay for me to go check out your brand new toy, would you mind :-D
    Please, let me know if you okay
    Sorry for such a short notice and my language
  • ลองโทรไปถามเจ้าบ้านดูก่อนครับ ว่าอยู่หรือเปล่า ถ้าอยู่พี่ก้องคงสบายๆเข้าไปได้ครับ
  • Welcome
    Usually the practice every. Saturday and Sunday

Today, if you want to, you can contact ....
    Call 0856494433 k. kong
  • เจมส์แปลความหมายถูกใช่มั้ย เขาว่างอยากเข้ามาดูรางลาก ถ้าใครว่าง บอกเขาด้วย
  • ใจความประมาณนั้น

ภาษาประกิต อ่อนแอเหมือนกันน อิอิ

• คนอ่อนแอ พิมซะยาวเลยนะ 555555