ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

กลุ่มรักสายกัด
  • หนึ่งพี่เคยได้ยินเหมือนกันนะไม่น่าเชื่อว่ามันจะมีอะไรแบบนี้จริงๆ
  • ก็ต้องฝั่งนี้ซิครับ :p
  • อย่างที่บอกเหตุผลบางทีมันก็ลึกซึ้งเกินที่จะเข้าใจไม่มีใครดีที่สุดหรือผิดเสมอ.....ทุกอย่างมันอยู่ที่เจตนาหรือความคิดซึ่งเปนเรื่องที่ไมสามารถบังคับได้อยู่แล้วผมอยากให้จบประเด็นนี้แล้วมาช่วยสร้างสรรในสิ่งที่เรารักกันดีกว่า. อเมริกันพิตบูลหมาที่มันทำอะไรได้มากกว่าหมาทั่วๆไป
  • ผมเห็นด้วย ครับ
  • สาย GARNER'S FRISCO ROM แต้ๆๆๆ image
    ไฟล์แนบ
    181102_445016138852924_1315013372_n.jpg 87K
  • อยากได้ลูกหมาสายกัด ซักตัวครับสีแดงสีเปล่าพี่!!!
  • สวยดีจริงๆครับคุณkillingfield สีดำตัวนี้ สงสัยจี๊ดน่าดูนะครับ
  • ิอิอิอิ ไม่ใช้ของผมหรอก ครับ เป็นหมานำเข้า อ่ะ ครับ
  • @พี่ี killingfield ชอบมากๆเลยครับ สวยๆ
  • สิงหาคม 14 Permalink
    ิอิอิอิ ไม่ใช้ของผมหรอก ครับ เป็นหมานำเข้า อ่ะ ครับ.....

งามสง่า ดำดี สีไม่ตก สวยๆkillingfield มี เปิดรับผสม หรือมีทายาท มะคับ
  • กัดไม่เก่งแต่โดดสูง โดดไม่สูงแต่ลากน้ำหนักเก่ง ลากไม่เก่งแต่ล่าสัตว์เก่ง ค้นหาความสามารถของหมาคุณให้เจอแล้วคุณจะสนุกกับมันโอ้ววววววนี่มันหมาเทพชัดๆๆ
  • อยากทราบประวัติพิทบลูตัวดังๆๆในอดีต ลีลาและทักษะการต่อสู้ในสังเวียน พิทบลูกัดแบบไหนที่เจ้าของไม่อยากเจอ การกัดแบบไหนที่สามารถทำให้คู่ต่อสู้ไม่มีทางตอบโต้กลับได้ พี่ๆพอจะบรรยายให้ผู้ที่ชื่นชอบสายกัดฟังได้ไหม.
  • อิอิอิ เข้าใจผิดแล้ว ครับ ไม่ใช้ของผม ครับ คุณ thunderithunderi :-D
  • ทุกแผลได้หมดแต่อยู่ที่ความหนักถ้าเรามีหมาปากหนักค่อนข้างได้เปรียบแต่ถ้าเลือกไม่เจอพวกเล่นท้องแผลอันตรายมีโอกาศที่จะเสียเลือดมากและประเภทปากคมกัดตรงไหนได้แผลตรงนั้นหลายปัจจัยครับในการแพ้ชนะ หมามีความเกมส์ ฟิตถึง อยู่ในพิกัดที่พอดี อายุ การผ่านการซ้อมที่สำคัญเจ้าของต้องมีความเก๋าเกมส์บางทีการแพ้ชนะก็เกิดจากประสบการณ์ของเจ้าของหมาครับรู้ว่าเวลาไหนควรเร่งเวลาไหนควรผ่อนที่สำคัญห้ามห้าวกว่าหมาตัวเองเด็ดขาดประเภทใหญ่กว่านี้ก็กลิ้งมาแล้วอย่านะครับ..เจ๊งมาเยอะแล้ว
  • ประโยคคมจริงๆ ครับท่าน B-)
  • เยี่นมยอด10:1หมาถอดเฉยๆหงายท้องมาหลายรายแล้ว
  • การเป็นdogmanชั้นยอดนั้นไม่ใช่ว่าเรามีหมาเก่งแล้วเราไม่ต้องกลัวใครการถึงจุดที่ทุกคนในวงการยอมรับต่างหากคือdogmanตัวจริงปัจจัยในการนำหมา1ตัวให้ได้เป็นแชมเปี้ยนมีอุปสรรคมากมายหมาต้องเก่งคนต้องแกร่งรู้เขารู้เรา การฟิต การซ้อมต้องเป็นความลับยิ่งมีคนรู้น้อยชัยชนะก็จะมีโอกาศมากขึ้น กลับกันการได้ข้อมูลจากฝั่งตรงข้ามมากเท่าไหร่จะทำให้เราประสบความสำเร็จมากเท่านั้น.....
  • ที่กล่าวมาทั้งหมดขอให้สายเลือดใหม่ๆนำไปลองใช้นะครับนี่คือหลักการที่แท้จริงของ (ผู้ที่ถูกเรียกว่า DOGMAN =D>
  • ชอบมากครับ ตอนนี้เหลือน้อยซะจริง สายกัน image

เก็บไว้ให้นานๆ

image
    ไฟล์แนบ
    391345_349551558460505_1470590964_n.jpg 57K
    255212_348970521851942_1862025369_n.jpg 64K
  • แจ่มมากครับ :-D
  • ผมชอบสายกัดครับ เเต่ตัวนี้ ซื้อมาเขาบอกสายกัด โดยความชื่อๆ ใสๆ ของผม เเละยังขาดประสบการณ์ ไม่รู้ใด้อะไรมา อย่างที่เห็นนี้ล่ะครับ ไม่รู้ผมโง่หรือเขาชั่ว อะไรก็ไม่รู้ ยังไงก็เลี้ยงมันมานานเเล้ว ก็ไม่เป็นไรมันก็ผ่านไปหลายเดือนเเล้ว ตอนนี้ผมก็พอมีประสบการณ์มากเเล้ว จึงถอยสายกัดจริงๆ เเท้ๆ มาเลี้ยงสักที ดีใจมากครับ และตอนนี้ก็มีทั้งหมด ปาไป4ตัวครับ
    imageimage

ตัวนี้ครับ จากสมุยครับ พี่เก่ง เเก่ใจถึง ใจดีมาก ขอบคุณพี่เเกด้วย (หนึ่ง ร้อยเอ็ด) :045: image
    ไฟล์แนบ
    582640_350559438359717_477215174_n.jpg 63K
    582640_350559435026384_90177430_n.jpg 112K
    582640_350559448359716_1518948514_n.jpg 102K
  • ฝากอีกตัวนะครับ image
    ไฟล์แนบ
    522162_283264231755905_1776702213_n.jpg 110K
  • อ้าว อยู่ร้อยเอ็ดหรอครับ ใกล้กัน ผมขอนแก่น น้องที่รู้จักคนนึง ก็อยู่ร้อยเอ็ดครับ B-)
  • ผมคนนึงที่เลี้ยงสายกัด สาย hypoและkrook
    ขอลงขายหน่อยครับสินค้าดีๆเห็นผลจริงหน่อยครับ ................

"นมผงสำหรับสุนัข Nicki โปรตีน 27.2%
    มาเป็นอีกทางเลือกสำหรับผู้ใช้นมแพะ
    "นมผงสำหรับสุนัข Nicki โปรตีน 27.2%
    มาเป็นอีกทางเลือกสำหรับผู้ใช้นมแพะ
    มาลองนมผงสกัดแล็คโตส ระดับ " พรีเมี่ยม " โปรตีนสูง
    ด้วยปริมาณ 500 กรัม ราคา 150 บาท
    ใช้ได้กับสุนัขทุกวัย มีกลิ่นหอม ชวนสุนัขให้อยากกินอาหารมากยิ่งขึ้น
    (สินค้าที่ผมใช้กับสุนัขที่เป็นประจำ)

(B plus E) วิตามิน โปรตีน 35%
    เสริมสร้างกล้ามเนื้อ เพิ่มพละกำลังให้กับสุนัข รวมไปถึงระบบฮอร์โมน และขนของสุนัขให้แลดูเงางามยิ่งขึ้น ปริมาณ 100 เม็ด ราคา 650 บาท

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ (Tel 0897474644)
    คุณ ขจร หงษ์สิทธี
    ธ.กรุงไทย
    สาขา ถนนเพชรเกษม
    เลขที่บัญชี 911-0-02240-6
    image
    ไฟล์แนบ
    muscle dog.jpg 224K
  • ไอหยาพิทคุณหนึ่งงามแท้ครับ ตั้งสี่ตัวเลยถ้าเลี้ยงไม่ไหว ส่งมาอยู่ภาคใต้ก็ได้นะผมดีใจที่มีผู้ที่ชื่นชอบและหลงใหลสายกัดเพิ่มอีกคน หน้าตาแต่ละตัวเนี่ยมีแววตาของนักสู้ทุกตัวเลย.
  • MARKKING สิงหาคม 22 Permalink
    อ้าว อยู่ร้อยเอ็ดหรอครับ ใกล้กัน ผมขอนแก่น น้องที่รู้จักคนนึง ก็อยู่ร้อยเอ็ดครับ

ครับผมอยู่ อําเภอโพนทอง ไปเชนทัลบ่อยครับยินดีใด้รู้จักครับ

Rockkyboy 9:59AM Permalink
    ขอบคุณ เเละยินดีอย่างยิ่งครับผม
  • http://video.mail.ru/mail/mrgarik/_myvideo/188.html
    เอามาฝาก ตัวสีน้ำตาลเเดง ปากหนัก กัดคมมากครับ
  • วันนี้ว่างเลยจะมาแชร์ความรู้เกี่ยวกับอารมณ์ของสายกัดเท่าที่เคยสัมผัสและเหนมากับตาบางครั้งบางคนก็ชอบหมาจี้ดๆเหนหมาไม่ได้ทุกครั้งที่เหนต้องโวยวายแหกปากอยากจะหลุดไปกัดให้ได้แต่บางครั้งหมาประเภทนี้dogmanหลายๆท่านอาจชอบแระไม่ชอบเหตุผลคือหมาประเภทนี้มันจะมีความบ้ามากกว่าสมองเพราะนิสัยส่วนตัวคือบ้าอย่างเดียวต้นเกมส์ในการกัดเหนมานักต่อนักซัดเค้าข้างเดียวสุดท้ายหมดจอดให้กับหมาที่นิ่งในเกมส์เสมอเพราะหมาที่นิ่งมันจะย้ำคิดย้ำทำกัดเฉพาะเป้าที่สำคัญเน้นแก้เกมส์ได้ตลอดเวลา. มีอยู่ตัวนึงที่่ผมชอบมากในการกัดแบบใช้สมอง. Ch.hypo. ตัวนี้ก็เปนอีก1ตำนานส่วนข้อเสียอีกอย่างของหมาที่บ้าเกินเหตุคือมันแว้งกัดยันเจ้าของอันนี้มีกรณีศึกษามาแล้วขออ้างเอ่ยถึงนิดนึงเหตุการณ์นี้นานมาแระหมาตัวนี้มันชือ. Virus. ของคุณ........ขอไม่บอกวันนั้นแมทย์กับลูกไอ้krook เจ้าของไวรัสจับมันอาบน้ำข้างกรงนกบริเวณสังเวียนมันมีกรงนกหงษ์หยกกรงใหญ่ไวรัสมันเหนมันก็คลั่งเพราะสันดานมันเพี้ยนมากตัวนี้เจ้าของก็จับมันออกมันดิ้น+กับลีลาของเจ้าของทำให้มันแว้งงับที่แขนประมาณหลายนาทีอยู่เหมือนกันสุดท้ายก้ต้องหิ้วทั้งคนทั้งหมาเข้าสังเวียนทั้งคู่แล้วปล่อยอีกฝั่งให้ออกมาสุดท้ายมันถึงปล่อยแขนแร้วกลับสู่เกมส์สุดท้ายเพียง20กว่านาทีไวรัสโดนยำเละเทะแด่ที่น่าเสียดายที่สุดคือการเสีย1เขี้ยวของลูกไอ้krook เพราะตัวนี้น่าจะเปนตัวที่ดีที่สุดในชุดkrook+เฮอริเคน.
  • ขอถามหน่อยครับ หมาที่แวงกัดเจ้าของนี้ ส่วนมากเขาจะเก็บไว้ทำต่อ รึว่าฉีดยาครับ รึว่าดูการกัดก่อนครับ อยากรู้ครับ ขอบคุณครับ
    :020:
  • จ่าหินก็กัดคนเลี้ยง หมาหลายตัวก็เป็นอย่างนั้นต้องดูที่ตัวหมาด้วย ทุ่งใหญ่ นครฝนตกทั้งคืนเอาหมาไปจูงลำบากมากimageimage
    ไฟล์แนบ
    SAM_0006.JPG 83K
    SAM_0008.JPG 86K
  • คุณsytronอยู่ทุ่งใหญ่เหรอครับญาติผมอยู่แถวนั้นเยอะเลี้ยงพิทบูลแล้วเลี้ยงนกหัวจุกป่าวครับผมกำลังบ้านกเลย ......
  • นกไม่ได้เลี้ยงครับมีแต่หมา คุณ k11อยู่ถึงไหนครับผมก็ญาติเยอะเหมือนกันเผื่อรู้จัก
  • อย่างที่พี่เค้าบอกครับ. แต่คนเลี้ยงกับคนเล่นจะคิดต่างกันบางครั้งหมาที่ HOT จัดๆต่อให้มันเก่งแค่ไหนถ้าวันนึงคุณพลาดคุณจะรู้ทันทีว่าคุณควรจะทำยังไงกับมันเพราะฉนั้นคุณคิดว่าจะเลี้ยงให้มันเปนแบบไหนดีหล่ะหมาเก่งในเกมส์แต่โคตรปัญญาอ่อนกับเจ้าของผมชอบแบบหลังมากกว่าอิอิ :o046:
  • ผมอยู่ชลบุรีครับแต่แม่อยู่นาบอนครับญาติๆซื้อยางอยู่ทุ่งใหญ่ ร้านไทยนำน่าจะรู้จักนะคร้าบ......อย่างที่พี่zeezaaบอกถ้าโดนกับตัวเองคงจะรู้ว่าควรทำอย่างไรผมเคยมีหมาตัวเมียอยู่ตัวนึงตอนนั้นมันแค่3เดือนเองมันแว้งมาบริเวณน่อง9เข็มครับแต่ก็ยังเลี้ยงต่อคับแต่ไม่สนิทใจแล้วครับ หมาตัวนี้เก่งคับเกมส์ด้วยตอนหลังมีพี่ในวงการขอซื้อไปครับเสียดายก็เสียดายแต่มันแหยงครับ
  • คุณ zeezaa match นั้นผมก็ไปดูครับเป็นครั้งแรกที่เห็นหมากัดเจ้าของแบบจริงจัง55555 แล้วไอ้ตัวเขี้ยวหักนั่นผมก็ได้นำกลับมาเลี้ยงที่บ้านด้วยครับ
  • รบกวนผู้รู้และพี่ๆน้องๆคือว่าตอนนี้หมาที่ผมเล่นอยู่เปนตัวเมียทั้งหมดจากที่ผ่านๆมาพรรคพวกในอดีตก็เลี้ยงกันเยอะแต่สมัยนั้นผมเลือกเก็บเฉพาะตัวผู้จึงมีคำถามๆหน่อยคืออุปนิสัยของตัวผู้คือถ้าถูกผ่านการเทสแล้วหรือว่าสตาท์เต็มที่แล้วมันจะกัดหมดไม่ว่าจะเปนตัวผู้หรือตัวเมียคือลักษณะที่ว่าชาร์จแล้วสามารถล็อกกามได้ทันทีไม่เหมือนการกัดกันแบบเล่นๆเหมือนตอนที่ตัวเมียเปนสัดหรือมีฮีทส่วนตัวเมียเนี่ยผมเคยเห็นแค่ว่าติดโซ่อยู่แล้วมีอาการอยากถ้าสมมุติว่ามันหลุดหรือเอาเปนว่ามันเจอหมาไทยตัวผู้ที่ไม่มีทีท่าว่าจะสู้ด้วยถ้าเหนหรือว่าหลุดออกไปมันจะวิ่งไปซัดมั้ยซัดแบบว่าเอาจนตายเหมือนตัวผู้หรือเปล่าผมไม่เคยลองหรือคิดจะลองและไม่เคยเหนแต่ถ้าเปนตัวผู้ที่เลี้ยงหรือเหนมาคำตอบมันคือตายสถานเดียวอาจะเปนคำถามที่ดูโง่ๆไปหน่อยแต่มันคือสิ่งที่ผมไม่รู้จริงๆสมัยตอนนั้นก็ไม่ได้ลนใจเท่าไหร่ตัวเมียแต่เดี๋ยวนี้หลงไหลมันมากเพราะเลี้ยงง่ายและควบคุมง่ายกว่าตัวผู้เยอะไม่เหนื่อยขอบคุณล่วงหน้าคับผม
  • DOGMAN46. ใครกันเอ่ย. ?ได้กลับไปช่วงนั้นมันเปนไงบ้างคับดีใจจังที่ได้เจอคอเก่าๆผมเสียได้แทนเลยนะที่เขี้ยวมันหักเพราะจากการซ้อมการกัดตัวนั้นมันน่าจะไปได้ไกลจริงๆคับอายุมันก็ยังน้อยแต่ฟอร์มมันมาดีเหลือเกินตัวอื่นในครอกอาการดีนะแต่ยืนระยะไม่ได้มีตัวเมียอยู่กับผมตัวนึงคับ
  • สายนี้สวยดี ดูนาเกรงขามครับ
  • มีใครรู้จักไดม่อนสายกัดสีบลูที่ระนองมั่งครับชอบหุ่นเขาจริงๆอยากได้ลูกของไดม่อนครับ
    ไฟล์แนบ
    mini161211151231516031518349.gif 88K
  • ZEEZAA ในช่วงนั้นพอดีผมได้หมามาจากทางพี่เล็กหลายตัวอยู่เหมือนกันครับ kroock+herriken ก็ได้มา 3ตัวครับตัวผู้หนึ่งตัวและตัวเมียสองตัว ลูกgr.ch.blackjack ลูก cosmo หลายตัวครับช่วงนั้นแต่ตอนนี้เหลือแต่หมาแก่ครับ ซักวันมีโอกาสมีเวลาดูแลขอรบกวนแบ่งสายเลือดดีๆมาเลี้ยงซักตัวครับ
  • คุณplychonครับ ถ้าผมจำไม่ผิดเป็นหมาสายฮาทเม้าท์เพชรบุรีครับ
  • คุณ king ครับผมตามได้แค่ว่าพี่ชายเขาทำไก่ชนแล้วเอาไปเฝ้าไก่ในสวนและเห็นคนโพสต์ใน web ว่าเคยเห็นมาฝึกที D one ด้วยครับ
  • ขอโชว์หมานำเข้าหน่อย นะ ครับ สาย Ch jeep เพียวๆๆๆ :-D image
    ไฟล์แนบ
    216194_10152033429605018_69117443_n.jpg 85K
  • สวยครับคุณ killingfield แต่ตอนนี้ผมสนใจหมาแดงสายกัดครับมีสมาชิกท่านใดพอที่จะมีแบ่งบ้างมั๊ยครับไม่ต้อวเกมส์ก็ได้ครับเพราะผมไม่เอาไปกัดจะเอาไปฟิตหุ่นโชว์กล้ามครับ
  • เป็นหมาสายฮาทเม้าชัวร์ครับลองเข้าไปดูที่ http://www.hardmouthkennel.com/ หมวด/สุนัขที่ไปจาก..Hardmouth มีรูปตัวนี้อยู่ครับ
  • ุุคุณ king ผมก็ตามมาจาก web นั้นแหล่ะครับตามไปจนเจอ web พี่ชายเขาแต่ที่เข้ามาถามในนี้เผื่อจะเจอเจ้าของหมาในนี้ครับ
  • น็อปตัวนี้เล็กกะทัดรัดดีจังชอบอ่ะ
  • ในกลุ่มนี้ ท่านใดมีสายกัด ที่คิดว่างามๆ แนว ประกวด บ้างครับ อยากชม ครับ :)
  • DOGMAN46 แล้วตอนนี้พี่เล็กเปนไงบ้างครับสบายดีมั้ยครับผมถามๆพวกเก่าๆเค้าว่าพี่เล็กเปลี่ยนไปเล่นไก่แล้วใช่มั้ยครับแมทย์สุดท้ายที่ออกกับแกคือZIPPO กับ. JAAHIN. แมทย์นั้นถ้าพี่เล็กยอมไม่กัดปล่อยกินมัดจำนะรับลองกัดใหม่ZIPPOเอาตายวันนั้นถ้าไม่ท้องเสียแล้วพี่เล็กไม่รั้นนะรับลองรวยบานดับซ่าส์ไอ้หินแน่นอนดวงมันดีจริงๆ. ส่วนลูกไอ้KROOK อยู่กับผมตอนนั้นถ้าจำได้คือไอ้ตัวเมียที่ซ้อมแล้วหูมันขาดไงครับ. อืมตอนนี้หมาแก่ๆที่ว่าเหลือชุดไหนครับพูดถึงCosmo เนี่ยมีหลงเหลือบ้างมั้ยสมัยนั้นดับซ่าส์หมานอกไปหลายตัวเลยลูกๆหลานๆยังพอมีบ้างมั้ยครับ