ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

29/9/2555 ลากกันให้มันส์ ครับ
  • ท่านเอกซ์ ไม่มาร่วมสนุกกับเขาหน่อยรึ เอาเจ้ายักษ์ มาสร้างสีสันหน่อยดีกว่า 555

ตอนนี้เดอะบารอนเป็นเต็ง 4 คอยดูวันที่ 29 จะหักปากกาเซียนให้ดู อิอิ
  • วิเคราะห์ได้ดี ต้องขอขอบคุณที่ชี้แนะ จะนำไปปรับปรุงนะครับอาทูลศรี

แต่ก็อดเป็นห่วงสุขภาพทั่นอาทูลศรีไม่ได้

ขามาขับวีโก้...แต่ขากลับต้องเดินด้วยน้ำตา ฮ่า ๆๆ
  • การให้ผู้อาวุโส เดินเท้าจากขอนแก่นกลับอุดรฯ มันคงเป็นอะไรที่โหดร้ายมาก เรื่องนี้ต้องถึงครูอังคนาแน่ๆ
  • เอากันงั้เลยรึ น่าดูชม
    ป๋า ทีมเหนือมั่นใจใน น้องหมาที่นำไปแข่งทุกตัวและครับ ห่วงแต่สภาพ แฮนด์เล่อ จะไหวอะเปล่า555
  • นั่นดิ แพ้เดินกลับอุดร มันจะทำให้พ่อที่ให้ข้าวให้น้ำมันทรมานก็ให้รู้ไป เจ๊ทโด้ไปเวียงจันทร์เมื่อไหร่ ทำลืมไว้แน่นอน
  • ฮ่าๆๆๆ เข้าใจออกตัวดักคอ ถ้าหมาแพ้คนก็แกล้งเมา มุขนี้ห้ามใช้คร๊าบบบบบบ
    ทีมเหนือน่าห่วงสุดในตอนนี้ครับ ทีมอื่นโชว์ทีเด็ดเป็นระยะ แต่ทีมเหนือเงียบผิดสังเกต
  • ยิ่งต่างถิ่นด้วยแล้ว เหอๆ คนดีสุมหัวทีไร??????เป็นไปตามสถิติที่ผ่านมา ยิ่งขอนแก่นด้วยแล้ว จำความได้อีกที ก่อนเข้าบ้าน555
  • แต่วันนั้นขอจองเพลงไว้หนึ่งเพลง พี่ น้อง ท่านใด ได้คิวก่อนห้าร้องนะครับ "มีเมียเด็ก" ของพรศักดิ์ ฮิฮิฮิ ส่วน "ฮักสาวขอนแก่น" ไว้ให้ป๋ามาร์คครับ สองเพลงนี้ขอเสียงปรบมือเป็นการตัดสิน ใครเสียงเบากว่าถือว่าแพ้ ต้องจ่ายเพิ่มอีกหนึ่งลังครับ กร๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • เจ็ทโด้ นับวันยิ่งน่ากลัวนะครับ คำสั่งแน่นเปี้ย =D> =D> =D> =D>
  • ด้วยความยินดีท่านพี่ปอมจัดไปลีโอ 1 ลัง แบบมิตรภาพ Jergens vs Tuxedo รับทราบครับ ท่านเล็ก :-D

PITBULL NORTH 2012 "มั่นใจว่าดี จึงท้าให้ลอง..." คุ้นๆ มั๊ยครับป๋า เดี๋ยวได้รู้กัน :-D
  • เราไม่ควรเชื่อ ภาพมายา เพราะในคลิปที่เห็น มันคือภาพยนต์ที่อำนวยการสร้างเอง แสดงเอง และกำกับการแสดงเอง กร๊ากกๆๆๆ
  • พี่ไพฑูรย์ พี่มาร์ค มาเฟีย

ผมขอวางทาง jetdo เบียร์ลาว 1 ลัง ครับพี่ เชียร์สุดใจ พี่มาร์ค มาเฟีย รับเพิ่มรึป่าวพี่ ส่วนมาที่เวียงจันทน์แล้ว
    จะจัดหาเพิ่มเติมให้อีกคร้าบบบบบบ

นัท
  • เอะอย่างไร อยากได้ชุดลาก jetdo จัง

Jet vs ju ใคร win เอาชุดลากไป ok ไหม :">

ถ้า นน รุ่นเดียวกันนะ :-))
  • -โอเค น้เองนัท มีเท่าไร เทหมดได้เลยครับ รับรองไม่มีการเดินมาราธอน อุดร-ขอนแก่น แน่นอน 55555555
    - one_pit ครับ เจ๊ทโด้ เมื่อเข้าสายลากแล้ว เขารู้หน้าที่อย่างดีครับ เรื่องอื่นไม่วอกแวกครับ ลักษณะเหมือนพวกสายกัดเห็นสังเวียนยังไงยังงั่นเลยครับ
    -น้องยุทธ ความคิดลึกล้ำจริงๆๆเข้าท่าดีเหมือนกันนะ ถือเป็นการสั่งสอนแบบผู้ดีจริงๆๆ น่าคิดเหมือนกัน แต่อย่าให้ถึงกับลาเวทีไปเลยนะครับ งั่นถ้านน.รุ่นเดียวกัน เป็นอันตกลงตามนี้ครับ (ดีเหมือนกันใครแพ้โดนยึดสายลากเมื่อถูกยึดไปแล้ว หลังเวทีขอไถ่คืนด้วยนะหนึ่งลัง555555555สายลากหาซื้อยากว่ะ ฮิฮิฮิ)
  • พี่คาวบอย พี่ไพฑูรย์ และน้องอาร์ม

เตรียมตัว เดินทางมาเทรนน้องๆ ที่ เวียงจันทน์ ได้เลยครับ เพราะพรุ้งนี้ นัดเจอน้องๆ กันแล้วครับ
    น่าจะประมาณ 10 ตัว ครับ วันเวลา จะแจ้งทราบอีกทีนะครับ

นัท
  • ทราบครับ ครูคาวบอย อาร์มว่าไงครับ นัท
  • พี่ไพฑูรย์

พรุ้งนี้ผมจะคุยกับน้องๆ เค้าก่อนครับ แล้วจึงจะโทรฯ แจ้งทั้งพี่ไพฑูรย์ พี่คาวบอย และน้องอาร์มครับ

นัท

• ยินดีครับท่านนัท รับ มาอีกหนึ่งลัง แล้วโลกจะตะลึง ตะลึง ตะลึง ตะลึงตึงๆ กับ เดอะไวท์ บารอน จำชื่อนี้ไว้ให้ดี 5555

อิจฉาพี่อาทีศูล อาทูลศรีจริงๆ ได้ไปบุกเมืองเวียงจันทน์ก่อนใครเลย ถ่ายคลิปมาลงให้ชมบ้างนะครับ แต่อย่าหลงเสน่ห์แม่หญิงลาวจนลืมกลับไทยก็แล้วกัน เดียวเจทโด้จะลำบาก
  • ลงรุ่นนี้ด้วยคนน่ะคับ คุณอา ช่วงนี้กำลังเข้ากลางโค้งแล้ว

แล้วพบกันคับ พอลล่า
    ไฟล์แนบ
    DSCN2867_resize.JPG 83K
  • image
    ไฟล์แนบ
    DSCN2867_resize.JPG 83K
  • โห หน้าสวยจริงๆ
  • สวัสดีครับ พี่ๆน้องๆ สิงห์นักลาก ทุกท่าน

เห็นความคึกคักกันขนาดนี้ก็อดใจไม่ไหวที่อยากจะขอจับเบียร์ฟรีๆสักลังสองลังด้วยคนครับ

แต่ตอนนี้ขอเก็บตัวก่อนครับอีกสักอาทิตย์ค่อยมาว่ากัน ปล่อยให้ราคาไหลมากกว่านี้ก่อนครับ น่าจะมันส์กว่านี้

อีกอย่างปล่อยให้เป็นหน้าที่ของ " จรวด ทบ. " เป็นทัพหน้าไปก่อน แถมยังมี " เจอเก้น เสือสวนยาง " คอยปักหลักประจัญบาน

มั่นใจครับแค่ทัพหน้าทั้งสองหัวหมู่ทะลวงฟัน จะไม่ทำให้ ISAN TEAM ผิดหวังอย่างแน่นอนครับ

ทั้งนี้ผมยังเห็นดีเห็นชอบและต้องขอบพระคุณในน้ำใจของพี่ๆน้องๆสิงห์นักลากทุกท่านกับโครงการช่วยลดภาระค่าเครื่องดื่ม

ต้องขอบคุณคนต้นเรื่อง พี่มาร์ค และ พี่ไพฑูลย์ ทั้งสองท่านมากๆครับ :063: ;-) :062:

ฉะนั้นงานนี้ผมจะเตรียมเบียร์ใว้ที่หน้างานนะครับ ใครแพ้มาจ่ายที่ผมหรือคุณต๊ะโหล ก็ได้

ส่วนใครชนะมาทำพิธีรับมอบกันหลังจบงานครับ และเพื่อให้เป็นไปตามนโยบายของคนต้นเรื่องกระผมจึงใคร่ขอ

อนุญาตินำเบียร์เย็นๆมาเสิร์ฟในงานโดยมีสาวๆพิทตี้มาเสิร์ฟให้ได้ดื่มกันอย่างชื่นใจนะครับด้วยความเคารพ

โดยเบื้องต้นนี้ผมจะเตรียมเป็นเบียร์ " ลีโอ " และ " สิงห์ " ใว้อย่างละ 10 ลัง ครับ เพื่อเป็นการอำนวยความสะดวกครับผม

ปล.ขอสงวนสิทธิ์เบียร์ใช้เฉพาะในงานนะครับ ขอบคุณครับ

• ไหนไหนก็ไหนไหนแล้ว พอลล่าพี่ว่า พี่อยากจัดให้ " ทาโล่ " เป็นเบียร์สิงห์สักหนึ่งลัง

ขอเป็น จูเนียร์ VS พูม่า VS บิ๊กซี VS ทาโล่ ดีมั้ยครับ หรือท่านยุทธและท่านรังสรรค์และท่านสมพงษ์

มีความเห็นว่าอย่างไรครับ ทั้งสี่น่าจะอยู่รุ่นเดียวกันครับ

ด้วยความเคารพ
  • คุณนัทครับ

ดีใจด้วยนะครับกับสมาชิกใหม่ เด็กแดง น่าจะมันส์ๆเหมือนพ่อกับแม่เค้าหล่ะครับ

ส่วนโครงการไปทริปที่เวียงจันทร์ ก็ดีนะครับ คิดว่าไม่มีผลกระทบกับงานวันที่ 29/9/55 ครับ

จะมีก็แต่ผลกระทบที่ดีขึ้นครับทั้งเรทติ้งทั้งการได้ให้ข้อมูลดีดีเกียวกับการเลี้ยงพิทบูลอย่างเหมาะสมครับ

ต้องขอบคุณนัทมากๆนะครับที่ได้ใจและให้ความสำคัญของการครอบครองพิทบูลอย่างเหมาะสมและสมดุลย์

ด้วยความนับถือ ขอบคุณครับ
  • งั่น งานนี้ ทาโร่ นอนมาแน่ เอาวะ เจ็ทโด้ เห็นลางร้ายแล้ว แต่ไงก็ตามกีฬาก็คือกีฬา รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย ใยจะทิ้งสายลากหลีกทางให้ทาโร่ผ่านไปง่ายๆๆๆศักดิ์ศรีแชมป์สนามก่อนค้ำคออยู่นี่ รุนนี้ รุ่นอัตรายจริงๆๆใครหลงเขามาในรุ่นนี้ต้องแน่จริงเท่านั้น เพราะเขาจะไปรอลุ้นกันที่1,700 ถึง 2,000 กก.ถึงจะพอเห็นใคร่คือหนึ่งเดียว ยินดีเข้าร่วมคับพอลล่า
  • เคครับนัท
    -พี่มาร์ค วันนั้นอาจถึงเวียงจันทร์นะ
  • หมาเจ็บ ครับพี่ ยังไม่ได้ซ้อมเลย

ไม่ได้กลัว ท่าโร่ น่ะ แต่เจ็บจริง อาการ สงสัยจะเป็นฮิบเปล่าไม่รู้ เอางี้ไกล้ๆวันยืนยันอีกที ขอเป็น 20 กย ให้คำตอบ

ถ้าหาย 2 ตัน ชิว ๆ ครับ JETDO 555
  • รับทราบครับท่านยุทธ ยังไงเอาใจช่วยขออย่าให้ถึงกับเป็น ฮิบ เลยนะครับ หายไวไวนะจูเนียร์ [-O<
  • พอลล่า พรุ่งนี้แก้งน้ำต้อน ที่เก่าเวลาเดิมเด้อ
    พี่หนุ่มครับ ขอแจมเบียร์ ทาโร่รูปหล่ออีกหนึ่งลังครับ L-)
    :020: :062:
  • ใช่แล้วยุทธ รุ่นเจ๊ทโด้ จูเนีย ทาโร่ ฮีโร่(MK) พลอย พูม่า บิ๊กซี เดอะดุ๊ก คีย์ล่า บารอน(ขนม) เฮ็กเตอร์ ออ๊ฟติมัส เอซ่อน(หมู) เฟิสท์(กล้วยๆ) ฟรังโก้ ใครไม่ถึง 1,700 กก.ขึ้น ไม่มีสิทธิ์ลุ้นรางวัลแน่
    -ขอโชว์ ปู่ของเจ๊ทโด้ให้ชมเป็นขวัญตา ว่าปู่เขามีดีกรีไรมาบ้าง =D> image
    ไฟล์แนบ
    4archerถ้วย.jpg 123K
  • 29 ก.ย. หาของขวัญให้กับตัวเองได้นะครับ สำหรับคนเกิดวันที่ 30 ก.ย.
  • ปธ.หนุ่ม กะ น้อง X ใครจะได้ของขวัญวันเกิดในสนาม 29 ก.ย.นี้ ต้องใช้ความสามารถอย่างแรงนะครับ
  • ท่าโร่ พร้อมรับทุกอย่าง คับ

คงไม่กล้าเทียบ จรวด ท.บ อ่ะ

ขอเป็นกระสูบๆ ตัวเล็กๆ พอ แล้วค่อยว่ากันคับอา
  • อันขว้างหนามนั้นก้าวยากมาก แต่อันหนามขว่าก นั้ันยิ่งกว่าข้ามไป คับ
  • บุกป่าผ่าดงพงพรี...อย่าลืมมีดพร้าเน๊บแอวไปนำเผือได๋ถางและเผา!! เด้อพอลล่า 555++
  • อุ๊ยย...ย! เปลี่ยนเป็นเลื่อยยนต์ดีกว่าชัวร์กว่า พอลล่า 555++
  • กวีซีไรด์ ยังหนาวเห็นบ เพียงได้ยลกลอนเด็ด ของเหล่าคนกล้าผู้อาจหาญ

อันหนามขว่าก รึ ป่าดงพงพรี ก็มิอาจกั้นกลาง ทางไปแห่งแดนกัลยานมิตรได้นา

แค่ลำนำพัดผ่าน แห่งความคนึงหาถึง " สิงห์นักลาก " :063: ;-) :062:
  • เมื่อวานนี้ " บรองโก้ " เดินพรมวันแรก ขอบอกว่าน่ากลัวมากๆครับ เพียงแต่สนามนี้ยังไม่ไช่เวลาของ บรองโก้

ขอเวลาฟิตอีกหน่อย ได้เสียวตูดแน่นอนนะ " บูรตัส " พี่ข้าเอ๋ย เอ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก

แจ้งข่าวดีมายังพี่ๆน้องๆเหล่าสิงห์นักลากทุกท่านครับ

เฮียเล้ง พิทบูลพนมไพร แห่ง ISAN TEAM ได้มอบเงินสดจำนวน 20,000 บาท ( สองหมื่นบาทถ้วน )

ให้เป็นสปอนเซอร์ในงานวันที่ 29/9/55 นี้ครับ กระผมในนามตัวแทนคณะผู้จัดงานขอกล่าวขอบพระคุณมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ขอให้ความดีงามของท่านจงดลบันดานให้ท่านและครอบครัวจงมีแต่ความสุขความสำเร็จยิ่งๆขึ้นไป ขอบคุณครับ
  • เจ็ทโด้และบารอนสนใจเล่นแบบสามเส้ากับอ๊อพติมัสมั้ย นนอยู่รุ่นเดียวกันด้วย
    สักตัวละหมื่นนะครับ
  • ถ้ามีสมาชิกแบบเฮียเล้งเยอะๆ วงการลากบ้านเราไปโลดแน่ครับ

ขอบคุณแทนจอมพลังทุกคนนะครับ
  • ขอเรียนให้ทราบว่า ตอนนี้ บารอน น้ำหนักตัวเพียงแค่ 35 เองครับ ที่เดิมพันเบียร์กับเจ็ทโด้ก็เพื่อ อยากสร้างสีสันให้งานดูตื่นเต้นน่าสนใจมากขึ้นเท่านั้น และหาเรื่องสนับสนุนค่าเครื่องดื่มแก่ทางเจ้าภาพเท่านั้นเอง หากผมโม้เว่อร์ไป จนเรียกแขก ต้องขออภัยด้วยนะครับ แค่อยากให้งานมันสนุก ไม่เงียบเหงา

แต่ถ้าจะเดิมพันเพื่อกินเงินอย่างจริงจังและคาดหวังยอดเงินเดิมพันค่อนข้างสูง ผมขอเปลี่ยนเป็นบรูตัส แทนได้ไหมครับ
    ถ้าในพิกัดน้ำหนักตัวเท่ากัน ผมมีให้ที่หนึ่งแสนบาทครับ เล่นกันแบบแฟร์ๆ วัดกันว่าหมาตัวไหนเจ๋งกว่าตัวไหน และขอประกบแบบเดี่ยวๆ ไปเลยครับ :-D
  • เหนื่อย !!!!! กันมั้ย !!!!!
  • เอาแล้วไหม๊ละเจ๊ทโด้เอ้ย เที่ยวเบ่งไปทั่วทีปหลาย เจอของจริงเข้าสักวันจนได้555555ท่าน PITatHEARTคร๊าบ อย่าวว่าแต่หมื่นเลย ทุกวันนี้ก็เที่ยวหาโชว์งานพอได้อาหาร ไปเดือนๆๆเท่านั้นเองฮิฮิฮิ ทุกวันนี้ก็กินอาหารฟรี จากงานโชว์ที่อุดรงานผ่านมากินพอถึงงานแข่งลาก ก.ย.นี้ เสร็จากงานขอนแก่ก็คงพอได้อาหารฟรีจากรางวัลบั้ง ไม่ว่ากันนะครับ ขอเป็นสิงห์สักลังพอได้ไปช่วยงานทางขอนแก่นนะคงพอรวบรวมจากสาวกเจ๊ทโด้ได้ถ้าตกลงก็ยินดีนะครับ
  • ขออภัยต่อคณะกรรมการจัดการแข่งขันด้วยนะครับ ไม่ได้มีเจตนาจะทำลายบรรยากาศนะครับ 555

ผมโดนท้าเดิมพันแบบนี้สองครั้งแล้ว ถามว่ากลัวแพ้ไหม ตอบเลยว่าเฉยๆ ถ้าหมาผมพร้อมและอยู่ในพิกัดเดียวกัน ยินดีรับคำท้าเสมอ เพราะมันเป็นเกมส์แห่งศักดิ์ศรี ใจจริงผมก็ชอบนะอยากให้ทำหมามาแข่งกินเงินเดิมพันกันอย่างจริงๆจังๆ ตกลงทำสัญญาประกบกันไปเลย บอกกันล่วงหน้าให้รู้ตัว จะได้เตรียมตัวเตรียมใจได้ถูก ผมว่ามันจะช่วยทำให้การแข่งลากกลายเป็นงานที่ยิ่งใหญ่ด้วย คนทำหมาจะได้รู้เป้าหมายของตัวเองเลย แถม เลือกประกบได้ถูกคน แต่อยู่ๆโผล่มาแบบไม่รู้ตัวแบบนี้ มันเตรียมตัวเตรียมใจไม่ทันจริงๆ ครับ

เรียนทุกท่านเพื่อทราบ ผมอยากให้เข้าใจเจตนาผมสักนิด ช่วยลด ทิฐิต่อกันสักหน่อย เรากำลังไปได้สวย บรรยากาศก็กำลังผ่อนคลาย กลิ่นไอของมิตรภาพกำลังจะกลับคืน เพราะงานนี้ผมอยากไปสนุก อยากหากิจกรรมอะไรที่ผ่อนคลายทำ ผมอยากสนับสนุนกิจกรรมลากให้เป็นกิจกรรมเพื่อมิตรภาพระหว่างพวกเรา ผมจึงไม่ได้เน้นที่เงินเดิมพันตั้งแต่แรก ไม่ได้คาดหวังที่จะชนะด้วย การที่ผมเอาบารอน หมาใหม่โนเนม พร้อมแฮนเล่อร์มืออ่อนหัด มาช่วยสร้างสีสัน ผมมีเหตุผล หลายเด้ง อยากเปิดโอกาสให้หมาสร้างคุณค่าให้ตัวมันเอง อยากช่วยฝึกวินัยให้น้องๆต้องมีความรับผิดชอบ และใครไม่พร้อมไม่จริงจังผมคงไม่ให้ไป เพราะการไปแข่งแต่ละครั้งใช้งบประมาณพอสมควร หากใครคิดจะไปโดยไม่มีเป้าหมาย ผมก็คงสนับสนุนให้ไม่ไหว งานนี้เฉพาะค่าเช่ารถตู้เดินทางบวกน้ำมันก็สามหมื่นบาทแล้ว และที่สำคัญที่สุดผมอยากสนับสนุนเจ้าภาพ อยากให้งานประสบความสำเร็จ อยากให้คนไปงานสนุก ผมจึงไม่ซีเรียสเรื่องแพ้ เรื่องชนะ ไม่ได้สนใจเรื่องน้ำหนักตัว แต่ถ้าจะเล่นการพนัน จะเล่นเพื่อเอาเงินเดิมพันกัน ผมคงไม่เอา บารอนไปท้าเจ็ทโด้ เพราะกระดูุกมันคนละเบอร์กันด้วย งานนี้ผมใช้งบประมาณไป เกินหนึ่งแสนบาท ไม่รวมระหว่างการซ้อมหมดเบียร์ครั้งสามถึงห้าลัง ผมคงไม่ทำลายมันด้วยเงินเดิมพันแค่หมื่นเดียวหรอกครับ

ธรรมชาติ การวางเดิมพันคงไม่มีใครอยากเสียเงิน ทุกคนที่ลงเงินต่างก็ต้องมั่นใจจึงกล้าเล่น ผมเองก็เช่นกัน ถ้าก้าวเข้าสู่เกมส์เพื่อการพนัน ผมคงต้องเลือกเล่นเฉพาะในเกมส์ที่ผมมีโอกาสชนะมากที่สุดจริงไหมครับ ^:)^
  • ขอบคุณครับพี่มาร์ค , พี่ไพฑูลย์ ชัดเจนดีครับ

ด้วยความเคารพ
  • พิกัดบูตัสตอนนี้ไม่มีนะครับ คงต้องเป็นงานอื่นแต่เวลารอเยอะหนึ่งแสนคงไม่พอ
  • ไม่เหนื่อยหรอกพี่ งานที่ผ่านมาค่านำ้มันไม่แพง
  • ไม่เหนื่อยก็ดีแล้ว น้ำมันแพงไม่เป็นไรครับ น้ำมันเรามีเยอะเหมือนน้ำใจนั่นแหล่ะครับ สบายสบาย
  • พี่มาร์ค งานนี้ " เดอะบูรตัส VS ยักษ์ซ่า " ราคาเดิมนะครับ เบา เบา กระชับมิตร ( ขอสงวนสิทธิ์นะครับ )
  • แถมท้ายอีกหน่อย " น้องพลอย VS เดอะบูรตัส " เป็นเบียร์สิงห์ 2 ลัง โอเคมั้ยครับพี่มาร์ค ( มั่นใจกว่าเดิมอีก )