ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

29/9/2555 ลากกันให้มันส์ ครับ
  • ตกลงตามนั้นครับ ท่านประธานหนุ่ม ให้ยักษ์ล้างตาเผื่อจะตาแฉะไปอีกรอบ 555 ส่วนน้องพลอยถือว่าหาเครืองดื่มไปช่วยงาน
  • โอเค๊ ! แจ่มครับ ซำ บาย ใจ๋ เหอะ เหอะ :m93:
  • " น้องพลอย VS เดอะบูรตัส " เป็นเบียร์สิงห์ 2 ลัง โอเคมั้ยครับพี่มาร์ค ( มั่นใจกว่าเดิมอีก )

-โห่ ท่าน ปธ.หนุ่มครับ น้องพลอยนอนละเมอรึครับ ผมว่า ปธ.หนุ่มยกมาวางเลยครับ แช่เย็นมาด้วยยิ่งดี อย่าให้ทางบูลตัสเขาออกแรงเลยครับ5555555555555(ใจนะเชียร์พลอยยุ แต่จะไปกินเบียร์กับบูลตัส ฮิ้วๆๆๆๆๆๆๆ)
  • ไม่มีละมงละเมออะไรทั้งนั้นครับพี่ไพฑูลย์ น้องพลอยจัดหนักจัดเต็มแน่นอน 29/9/55 นี้รู้กัน ฟันธง!!!
  • พี่อาทีศูล จะบอกความลับให้ เนื่องจากประธานหนุ่มชอบเบียร์สิงห์ คนอื่นชอบลีโอ ครั้นจะซื้อกินเองคนเดียวก็กลัวคำครหา จะซื้อบริจาคโดยตรงก็กลัวโดนนินทา เลยหาวิธีเอาสิงห์เข้างานแบบเนียนๆ ฮ่าๆๆ
  • เอิ๊ก เอิ๊ก เอิ๊ก พี่มาร์คนิรู้ทันจริงๆ พูดถูกครับ แต่พี่มาร์คต้องเป็นคนจ่ายค่าเบียร์สิงห์ 2 ลังนั้นครับผม หุ หุ :-D
  • คงยากครับ งานนี้ไม่มีทางยอม เพราะถ้าพี่เป็นคนจ่ายค่าสิงห์สองลัง ก็แสดงว่างานนี้ทีมกรุงเทพน้ำมันแพงด้วย 555
  • แฮะ แฮะ น้ำลายไหล ยากซดเบียร์แล้วอ่ะ........ซูดสสสสสสสสสสสสสสส์........... :021:
  • ครั้งหนึ่งปี 2547 (ครบ6รอบเฉลิมพระชนม์พรรษาสมเด็จพระบรมราชินีนาถ)ได้เข้าร่วมกิจกรรมงดเหล้าเข้าพรรษาเพื่อถวายเป็นพระราชกุศล ครั้งนั้นได้ปวารณาตนเข้าร่วมตามโครงการของหน่วยงาน และได้ตั้งปนิธานแน่วแน่ว่าจะปฏิบัติตนให้อยู่ในครรลองนี้ให้ได้ ตราบจนชีวิตจะหาไม่ มาได้ตราบจนทุกวันนี้ จึงเป็นช่วงที่ยังต้องเข้ากรรมต่อไปจนกว่าจะสิ้นสุดวันเพ็ญเดือนสิบเอ็ดตรงกับวันที่ 30 ต.ค. ฉะนั้น เมื่อเข้ารุ่งอรุณวันที่ 31 ต.ค.ถึงค่อยว่ากันเรื่องลีโอ สิงห์ อาชา ช้าง 28DG หรือจะเป็น 40DG ที่ว่ามาไม่ใช่อวดอ้าง แต่กระทำมาจริง หากท่านใดชวนดิ้งค์แล้วผมปฏิเสธ กรุณาอย่าโกดเกียดกันเลยนะครับ ขอจงสาธุเป็นกุศลดี ด้วยรักและนับถือพี่ๆน้องๆทุกท่านนะครับ งดดื่มแต่ไม่งดซื้อให้ดื่มครับ .......อยากได้ ฝึกมาให้แข็งกว่าเจ๊ทโด้ เป็นได้ดื่มทุ๊กทุกท่านครับ........สาธุ
  • ซื้อให้ก็บาปคือกัน
  • สาธุ.........ขออนุโมทนาบุญด้วยคนครับพี่ไพฑูลย์ที่รักของผม ผมจะขอชนน้ำเปล่าสักเยือกใหญ่ๆครับ =D>
  • 5555ไม่นะครับพี่มาร์ค ไม่ได้คิดถึงเรืองบาป หรือไม่ปราบครับ ก็มีหลายๆๆท่านเหมือนกันให้ข้อคิด เกี่ยวกับในเรื่องนี้ แต่ไม่มีอะไรมากครับ เพียงแต่ฝึกการบังคับตัวเองครับ ผมคิดว่าคนเรานี โกหกคนอื่นนะมันทำได้ แต่โกหกตัวเองนี่ ละอายแกใจครับ เป็นเรื่องความเชื่อส่วนบุคคลครับ ไมอยากให้ทุกคนทำหรือคิดอย่างนี้เช่นกินครับ รับรองไม่ดื่ม ไม่เมา แต่อาการยิ่งกว่าเมาเฮฮา สนุกสนานกว่าคนที่เมาเสียอีกครับ แบบว่าสนุกด้วย มีสติด้วย ไงครับ ฮิฮิฮิ
  • เอาแล้ว ครับป๋า ภาษาอีสาน วันละคำ 5555
  • เอ้า งั้นก็สาธุ ขอบคุณหลายๆล่วงหน้า สำหรับเบียรืหนึ่งลัง ฮา ....

ตอนนี้ เข้าใจแระ พี่อาทรีศูลของผม แกไม่ได้กลัวบาป เพราะคนกลัวบาปจะไม่กล้าเจ้าชู้ กร๊ากกๆๆๆ
  • นั่นดิ อยู่ก็ไกลๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆกัน แต่พูดยังกะตาเห็นนิ รู้ได้ไง โอ้ๆๆๆ
  • ยามนั่งอยู่ข้างๆผู้สาว มันรู้สึกได้ถึง รังษีอำมะหื่น เอ๊ยไม่ใช่รังษีอำมหิต ที่เปล่งแสงออกมา ฮ่าๆๆ
  • ที่พูดมานี่ อยู่ที่ตัวเองหมดแหล่ะ ใครๆๆๆก็รู้ พูดมาเลย พูดมามากเท่าไร เขาก็จะได้รู้มากๆๆว่า มาร์ค มาเฟียตัวจริง คือเรื่องที่อยู่ในอาทูลศรีนี่แหล่ะ กร๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเต็มๆๆๆ
  • น้องอู๋ คัตเตอร์ ฝึกถึงขั้นไหนแล้วครับ พอจับกินแถวๆๆยโส หรือบ้านไผ่ ได้บ้างป่ะ หรือกินหมาเมืองกรุงดีกว่าวะ
  • ผีเห้นผี กร๊ากกๆๆๆๆ ฮ่าๆๆๆ จบๆๆๆๆ เปลี่ยนเรื่องคุยดีแฝ่ 555
  • พี่เล็ก เมืองยโส งานนี้เจอเกน อาจโดดรางพ่รมนะพี่ เพราะไรรูป่ะ สาวๆๆขอบสนามนันละพี่
  • ส่วนทาโร่ พอลล่า ไม่เห็นออกรอบมานาน ยังไม่แน่ใจที่หายไปซุ่มซ้อม หรือว่าเจ้าของยากเวียก
  • ผีเห้นผี กร๊ากกๆๆๆๆ ฮ่าๆๆๆ จบๆๆๆๆ เปลี่ยนเรื่องคุยดีแฝ่ 555

-555555555555555555555 เอิ๊กๆๆ
  • โฮ!! เลขสิบเอ็ด จอมฟรีคลิกทั้งคู่เลยนะครับ พี่มาร์คไซร้ก้อย พี่ทีศูลไซร้โป้ง เหล้าแดงกะน้ำแข็งรู เหล้าขาวกะบักขามเปียก ขิงกะข่า แยกบ่ออกไผ๋เป็นไผ๋ อาาาา :-))
  • พี่เล็กฝนตกไหมครับ อยู่สารคามตกทั้งวันเลย หมาเป็นไงบ้างถ้าว่างก็มาเล่นสารคามนะพี่

เดี๋ยวจะพาไปกินตับ ตับๆ ตับๆ :o028:
  • ฝนตกครับ jacky chan ตกตั้งแต่ ตี 3 ยังไม่หยุดเยย สงสัยต้องพาเด็กๆ ไปไต่กบไต่เขียดซะละ ตับหวานแถวใหนหน๋อ หวานคักบ่ อาาาาา :m44:
  • จัดให้ครับคุณอา Jergens vs Cutter สิงห์ 1 ลังดีมั้ยครับ พี่เล็ก สุดที่รัก ช่วยสมทบทุนให้เจ้าภาพครับ เพราะผมก็คอเดียวกับประธานหนุ่มครับ จะซื้อมากินเองเฉยๆๆก็คงจะไม่อร่อย มันต้องมีกิจกรรมให้ทำด้วยถึงจะมันimage
    ไฟล์แนบ
    55.jpg 79K
  • จุ๊ จุ๊ จุ๊ จุ๊ อย่าเสียงดัง .................เสียงจิ้งจก มันถักมาอ่ะ

คัก คัก คั๊ก คัก แท้ แท้ ...............แท้.......แท้................แท้...ทันใดนั้นตุ๊กแกก็ร้องต่อเพราะเห็นจ๊ะ จ๊ะ

นำแน่ นำแน่ !!! ............. เขียดบักขลิก กับ เขียดบักแอ่ะ มันร้องด้วยความอยากรู้อยากเห็น

อ๊วบ อวบ !!! ............... กบมันร้อง อย่างงั้น เพราะมันตัวใหญ่กว่าเขียดเลยได้เห็นก่อน

..................เอาแค่นี้ก่อนครับนิทานกล้อมเด้อพี่น้อง............................... :013:

อยากฟังต่อมั้ย ขอเสียงหน่อย หุ หุ :*
  • จัดให้ครับคุณอา Jergens vs Cutter สิงห์ 1 ลังดีมั้ยครับ พี่เล็ก สุดที่รัก ช่วยสมทบทุนให้เจ้าภาพครับ เพราะผมก็คอเดียวกับประธานหนุ่มครับ จะซื้อมากินเองเฉยๆๆก็คงจะไม่อร่อย มันต้องมีกิจกรรมให้ทำด้วยถึงจะมัน

................................................... =D> ....................................................

เยี่ยมมากครับน้องอู๋ จัดทั้งศึกในศึกนอกเลย โอ้โห ............แหล่มเลย ;-)
  • ดีครับ เห็นด้วย ช่วยๆกันลดภาระค่าเครืองดื่มให้แก่ทางเจ้าภาพ

บารอนจัดให้ ลีโอ สองลัง เบียร์ลาวหนึ่งลัง บรูตัวจัดให้ สิงอีก สองลัง รวมห้าลัง
    แต่เจ้าภาพ เตรียมไว้ 20 ยังต้องการเจ้าภาพ อีกเยอะครับ ใครจะจองกฐินรีบจัดด่วน
  • จัดไป Jergens vs Cutter Singha 1 ลัง น้องอู๋สุดที่รัก จุ๊กกรู จุก จุก...กก ปล.พี่หนุ่มร้องต่อยังไม่ถึงท่อนฮุก :062:
  • ใจจริงผมก็ชอบนะอยากให้ทำหมามาแข่งกินเงินเดิมพันกันอย่างจริงๆจังๆ ตกลงทำสัญญาประกบกันไปเลย บอกกันล่วงหน้าให้รู้ตัว จะได้เตรียมตัวเตรียมใจได้ถูก ผมว่ามันจะช่วยทำให้การแข่งลากกลายเป็นงานที่ยิ่งใหญ่ด้วย

ผมชอบประโยคนี้ครับ...สักวันหากนักกีฬาผมพร้อมผมก็จะจะเดิมพันพอเป็นน้ำจิ้มเหมือนกัน ผมมองว่ามันท้าทายดี(หมา+คน=เราเป็นหนึ่งเดียว)

ด้วยความเคารพครับ...
  • กฐินเมา...เป็นกฐินบาปนะจ๊ะ :o037:
  • image
    image

กว่าฝนจะหยุดเล่นเอามืด แต่ตั้งใจไว้แล้วว่าจะประเดิมชุดลากใหม่ มืดอย่างไรก็ต้องทำ
    ไฟล์แนบ
    WP1rs.jpg 153K
    WP1Ars.jpg 147K
  • ชุดใหม่สีสันแสบตาจิงๆ.....รอชมผลงานดีกว่า
  • ซูเปอร์ สตาร์ นักฟุตบอลที่ผมชื่นชอบมากที่สุดคนหนึ่งก็คือ คริสเตียโน โรนัลโด้ ผมชอบในความทะเยอทะยาน มีความมั่นใจในตนเองสูง ไม่เคยก้มหัวให้คู่ต่อสู้ มีลีลาการเล่นเร้าใจ นิสัยมุทะลุดุดัน แถมหยิ่งยโสจนน่าหมั่นใส้ อาจะเป็นเพราะสิ่งนี้นี่เองที่ทำให้เขาโดดเด่นมากกว่า เวน รูนีย์ ตอนเล่นร่วมกันในทีม ผีแดง 55
    image
    เดอะกรามเทพ ซูเปอร์สตาร์ ในวงการพิตบูล ก็เช่นเดียวกัน ในสนามและนอกสนาม ต้องขอโดดเด่นไว้ก่อน :p
    ไฟล์แนบ
    wpars.jpg 137K
  • คราบน้ำท่วมยังอยู่อยู่เลย....
  • เคยพูดไว้ ถูกต้อง ถูกเป๊ะ จริงง่ะ ว่าเจ้า"กราม...ล๊อก" หลงแสงสี จริงๆๆด้วย สีหน้าท่าทางของเจ้าหนูกาม...วันนี้ดูซีดๆๆกลัวๆๆไม่หึกเหิม เหมือนเจ้าของเท่าไรนัก 5555555
  • พี่หนุ่ม นิทานก้อม คือคักแท้ อย่าลืมไก่บักโจ้นเด้อ เห๊น เห๊น เห็นแต่ดากกกก เป้ดแก๊บน้อยฮ้องนำหลังว่า นำแหน่ นำแหน่ ไก่แม่ฟักเลยฮ้องมาว่า บัก บัก บักห่า ฮ่าๆๆๆๆ
  • big-c จับทุกตัวทุกราคาว่ามาเลยครับ ส่วนเบียร์จากฝั่งลาว1ลักที่ถือข้างเจ๊ดโด้ บิ๊กซีขอรับไว้นะครับ ขอบคุณครับimage
    ไฟล์แนบ
    Picture 623_resize.jpg 110K
  • ลากเพราะรัก เล่นแต่พอได้สร้างสีสันน่ะครับ เดี่ยวจะกลายเป็น สิงห์พนันแทน สิงห์นักลากแทน
  • โว๊ะๆๆๆ พี่ปีเตอร์สม มันต้องแบบนี้ ฮ่าๆๆๆ เงียบเหงาเกินไปไม่ดีแน่ๆ

ขอให้จับตาดู นี่คือ บิ๊กซี ขวัญใจผมเลย มันเป็นหมาที่มีโครงสร้างสวยงาม มีมุมขาหลังเทพมาก สีแดง จมูกแดงอีกต่างหาก
  • เสือใหญ่ เปิดประตูถ้ำแล้ว เจ๊ทโด้ถอยปายงั่นเลยเรอ5555555555555พี่สมพงษ์ เราข้ามโขงไปลาวด้วยกันนะ เอาบิ๊กซี กับกรามล๊อก ไปฝากเวียต เออๆๆๆๆนึกขึ้นมาได้ เจ๊ทโด้รักษาแชมป์ไม่ได้ เอาไปฝากเวียตที่ลาวเลยดีกว่าว่ะ
  • ไปคราวนี้จะลากให้คุ้ม ไม่ข้ามไม่ผ่าน ครับป๋า55555
    บิ๊กซีแค่ทัพหน้าจิ๊บๆ ทัพหลังอาวุธหนักอิอิอิ
  • นี่ละคือ สิ่งที่อยากเห็นจาก ทัพเหนือ ปล่อยให้เจ้ทโด้ โชว์หล่อคนเดียวมานานแล้ว เราจะบุกไปขย่ำถึงถิ่นให้สาใจ 555
  • ไปคราวนี้จะลากให้คุ้ม ไม่ข้ามไม่ผ่าน ครับป๋า55555 :-D

อ้าววววว มีเพื่อน "ลงทุกรอบ ลากทุกรอบ" แล้วงานนี้ ซ้อมมาแยอะ ไปลากให้มันส์เต็มที่55555
  • นั่นสิพี่ สมพงษ์ พี่มาร์ค งานนี้เราไม่ถูกจำกัดเรื่องเวลา และสถานที่ การคมนาคม อาหารการกิน ที่พักหลับนอน (เตรียมเต้นท์มาด้วยก็ดีนะครับ) ห้องน้ำห้องส้วม ทุกอย่างไม่มีขีดจำกัด ลากเสร็จในเกมส์ หากอยากล้างตา มาว่ากันตัวต่อตัว กินกันใหม่ายังได้ ใช่ป่ะ เอาซอดแจ้งเลย หมาไม่หลับ คนไม่นอน ก็ยังได้ ฮิฮิฮิ มาๆๆๆๆ
  • โอ้ว พี่ปอม โด๊ปมาปล่าวพี่ฮืกกว่าเจ้าทักซิโด้ซะอีกแน่ะ55555555555555ระวังนะพี่ คนไปได้ หมาไม่ผ่านนะ
  • พี่ไพฑูรย์ ผมจะข้ามไปให้ถึง เวียงจันทร์ เลยครับ55555 หรือไม่ก็แถวๆ อุดรแหละครับเพื่อนแยอะ555 :-D
  • เสีย 500 ค่าสมัคร ลากรอบสองรอบแล้วตกรอบ มันไม่คุ้มจริงๆ 555