ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

29/9/2555 ลากกันให้มันส์ ครับ
  • ไปสนุกสนานเพื่อมิตรภาพครับ...
  • :m82: เออทานโทษนะคับพี่น้อง ฟังไปฟังมางานนี้พวกเราจะดื่มเบียร์หรือจะอาบกันคร๊าบบบ ๆ ช่วงนี้เจ็บตับตับอยู่ด้วย น่าเสียดายที่ไม่ได้อาบ ..อุ้ย ..ดื่ม..เบียร์..ยังไงก็รักษาสุขภาพนะคร๊าบบบ พี่น้อง :m93:
    ปล.รักทุกคนคร๊าบบ
  • รึว่า เจอร์เก้น VS ซูโม่ ลีโอ 1 ลัง เพื่อเข้าโครงการหาเบียร์ช่วยเจ้าภาพดีมั้ย :-D
  • ทัคซีโด กะ คัตเตอร์ 2 ตัวนี้ ...ขี้ก็หักในแล้วพี่(เต็มโควต้า) ปล. ยกเว้นพี่นัท จะรับใหม เจอร์เก้น vs ซูโม่ แต่เป็นเบียร์ลาว คริคริ
  • ดีใจที่โครงการช่วยลดภาระค่าเครื่องดื่มให้เจ้าภาพสัมฤทธิ์ผลครับ แต่เชื่อว่า 20 ลังไม่น่าจะพอรองรับ หากคนเป็นร้อยแน่ๆครับ ใครจะจัดเพิ่มเติมก็อย่าชักช้าครับ

ปกติดื่มเฉพาะทีมยังเติร์กกับเจ้าหน้าที่ดีวัน เสาร์ละห้าลังไม่เคยพอ 555
  • Jergens

บอกแล้วไงครับ ว่างานนี้รับเป็น พ่อยก ว่าไงว่ากัน ครับ เจอร์เก้น vs ซูโม่ เบียร์ลาว 1 ลังครับ แล้วให้ผมถึงหางใครเนี้ยยยยยย ช่วยบอกด้วยก๊าบบบบ จะได้เชียร์ถูก

นัท
  • พี่มาร์ค

ตอนนี้เบียร์ลาว สมทบแล้ว 5 ลัง นะพี่ (สงสัยจะขนได้เท่านี้ นอกเหนือจาก 5 ลังนี้ ขอเป็นลีโอครับ เพราะเกรงใจพี่ๆ ศุลการกรครับ) ใครอยากชิมเบียร์ลาว ขอเสียงหน่อยยยยยยย

นัท
  • ถือหางฝั่ง Jergens ซิครับพี่นัท อิสานทีม@ยโสธร คริคริ
  • เบียร์ลาว รสชาดดีมากครับ เพราะผลิตโดยคาลเบิร์ก สมัยวัยรุ่นช่วงนั้นมีการทำตลาดที่ประเทศไทย มันคือเยียร์ที่ผมชื่นชอบมากและเมื่อหลายปีก่อนมีเฮดฮันเตอร์เคยติดต่อมา จะให้ผมไปสัมภาษณ์เพื่อไปบริหารการขายที่นั่น แต่ผมปฎิเสธไป เพร่ะไม่สะดวกหลายๆประการ ผมมีลูกด้วย จึงไม่สามารถไปประจำที่ประเทศลาวได้ อีกหนึ่งโอกาสทองของชีวิตที่ผมจำเป็นต้องปล่อยให้หลุดไป

ท่านนัท เล่นมวยรอง มันถึงจะสนุกเร้าใจครับ
  • มวยรองก็ต้องเป็นผมซิ...หมาก็ใหม่..แฮนเรอร์ก็ใหม่
    สนามเมืองทองลากแค่ห้าร้อยเองก็ไปช่วยเขายกหินแล้ววว...555
    แต่ก็เอาเล่นแค่สนุกและมิตรภาพต่างแดน.... :-D
  • Jergens

ต้องขอโทษมา ณ ที่นี่ด้วยนะครับ เพราะไม่ได้ดูตาม้าตาเรือเลย ขอพูดตรงๆ นะครับ ยังไม่ได้ติดตามผลงานของคุณ Jergens เลยครับ แต่ไม่เป็นไร อยู่ในกลุ่ม isan team จ.ยโสฯ เชียร์เต็มที่อยู่แล้วครับ สู้ๆ ครับ

นัท
  • พี่มาร์ค

ไม่ต้องพี่มาร์ค มาทำการตลาดที่นี่ ก็ขายได้แล้วครับ ขนาดตอนนี้มี Tiger beer เข้ามาตั้งแต่ปี 2008 ยอดขายยังเทียบกันไม่ได้เลยครับ ผมว่ามันเป็นการสร้างภาพลักษณ์ของสินค้าครับ ตั้งแต่ผู้นำประเทศจนถึงประชาชนทั่วไป สามารถเข้าถึงสินค้าได้ และเรื่องรสชาดเห็นด้วยครับ

นัท
  • โว๊ะ ไม่ไหวจริงๆท่านนัท บอกใบ้ให้ขนาดนี้แล้วยังเชียร์ผิดตัวอีก 5555
  • ไทเกอร์ กินแล้วปวดหัวโคตรๆ ที่หลงกลดื่มเพราะพนักวานเชียร์เขาโดดเด่นจริงๆ แต่ตอนเช้าลุกไม่ไหว เลยเข็ด 555
  • พี่มาร์ค

-ไม่ผิดตัวหรอกครับ บอกแล้วไงครับพี่ งานนี้เชียร์ isan team สุดๆ
    -เห็นด้วยเป็นที่สุดครับ สำหรับ tiger beer ดื่มแล้วปวดหัวไป 3 วัน (ขนาดโรงงาน tiger beer เป็นลูกค้าสีผม ยังอุดหนุนเค้าไม่ได้เลยครับ ไปงานเลี้ยงที เลยต้องให้น้องๆ ในบริษัทจัดไป ตัวผมขอเป็น lao beer ครับ 555)

นัท
  • บ่เป็นหยังดอก บ่ บ่เป็นหยังดอก พี่นัท เจอร์เก้น เป็นชื่อหมาครับ ผมชื่อ เล็ก ยโสโอหัง เจอร์เก้นไม่ค่อยได้ร่วมลงแข่งบ่อย แต่รับประกันความฟิต เกิน 200 และหัวใจเกิน 999% ปล. ณ ตอนนี้บอกได้คำเดียว "พร้อม"
  • เล็ก ยโสโอหัง

ได้ยินอย่างนี้แล้ว อุ่นใจขึ้นเยอะครับ สมแล้วที่พี่หนุ่มบอกมา (ผบ.สูงสุด ของผมแซวมาว่า ตกลงค่าเบียร์จะสูงกว่าค่าน้ำมันแล้วนะเนี้ยยยยย ยังไม่รวมค่า shopping อีก ปวดหัว)

นัท
  • ถึงคุณ PITatHEART

นึกว่านักเลงที่ไหนมาท้าลองดีที่แท้คนกันเองแท้ๆ

เพราะฉะนั้นตัวผมเองคงไม่สะดวกใจที่จะเป็น"เจ้าภาพ"

งานนี้ขอเป็น "โปรโมเตอร์" ก็แล้วกันนะครับ และผมได้

ประสานไปยังประธานหนุ่มแล้วครับ

ประธานหนุ่มรับทราบแล้วและจะไปปรึกษาน้องๆในทีมก่อน

แล้วจะติดต่อไปครับ

คู่นี้ถ้า "ตกลงกันได้" ยอดรางวัล อาจมีถึง "เลข 6 หลัก" .....ครับพี่น้อง

เหมาะสมด้วยประการทั้งปวง ระหว่าง

ออฟติมัต "หนุ่มเมืองนอก Made in U.S.A " ปะทะ ทาโร่ "หนุ่มบ้านนอก แมด อิน อิสาน"

คู่นี้ถ้าตกลงกันได้ ศึกล้างตาระหว่าง บรูตัส กับ เดอะยักษ์ จะเป็นได้แค่ "มวยคู่รอง" .....

โปรดติดตามความคืบหน้าครับ....พี่น้อง

แล้วจะมารายงานโดยละเอียดครับ
  • Jergens ไม่ทำให้ผิดหวังแน่นอนครับพี่นัท ติด1ใน3ของรุ่นแน่นอนครับ ฟันธง!!

ปล.งานนี้ลิงท้องกางจริงๆเนาะอ้าย ฮี้ววววว
  • พี่เล็ก ระวัง ตูดเจอร์เก้นไว้ให้ดีนะ เจอของคัตเตอร์เข้าไปจะหาว่าไม่เตือน หักในแน่. 555
  • 555++ น้องอาร์มขุนแผน 2020 ฟิตมาทั้งปีลงแข่งปีละครั้ง โอเค! ตามใจโปรโมเตอร์ชอบแบบใหน บ๊อกเซอร์ หรือ ไฟเตอร์ ฮิ้วๆๆๆ ลิงท้องกางงงง...อาร์มขุนแผน 2020 อาาาา
  • 555++ น้องอู๋สุดที่รัก พี่เตรียมสะนับตูดให้เจอร์เก้นแล้วครับ...ขอบคุณหลาย หลายที่เป็นห่วงขี้ไอ่เก้น ฮิ้วๆๆๆ
  • เจอร์เก็น vs ซูโม่ สรุปเท่าไหร่ ครับ กองเชียร์รอ กรึบๆๆๆอิอิ
  • Thank you krub P' Cowboys
  • โว๊วๆๆๆๆ เริ่ม สนุกแล้ว ดีกรีความร้อนแรงทะลุจุดเดือด คนอยากเดิมพัน เจอกับคนอยากเดิมพัน งานนี้มันส์ครับ
    ถ้าวงเงินถึงเลขหกหลักจริงๆ ผมว่าสนามแตกครับ ก็หวังว่า คงไม่มีฝ่ายใดถอดใจกลางอากาศนะครับ :-D
  • ไม่ลงเองเลยละครับไม่ต้องรอลุ้น
    ทางยักษ์เค้าพร้อมอยู่แล้วเหลือแต่ทางบูตัส เอาไหม
  • ทางบรูตัสกับยักษ์เราตกลงกันเรียบร้อยแล้วครับ ไม่มีโม้ เพราะเป็นการแก้มือครับ
  • ขอบคุณครับอา สำหรับอันดับสนามหน้าของโกโก้ ;-)

หวังว่าสนามหน้าคงได้ปะทะเจ็ทโด้ครับ

• รู้ว่าไมโม้แต่ที่ว่าไม่ลงเองคือ
    เห็นว่าตกลงกันแล้วที่20kแต่มีงบมีตั้ง100k ไม่ใส่ให้หมดละครับ
  • โกโก้ ปะทะเจ๊ทโด้ แหมๆๆๆๆๆๆรู้สึกจะก้าว กระโดด ข้ามสเตปไปม๊าง55555555555ดีหน่อยที่สังกัดค่ายดี รูปร่างดี ก็มีโอกาสดี และดังได้โกโก้ แต่รอให้โด้ซ๊อฟๆๆๆลงก่อนนะ ตอนนี้โด้เขายังร้อนแรงอยู่ ฮิ้วๆๆๆ
  • เรียน ท่าน Pitat HEART

กรณี บรูตัสกับยักษ์ มันเกิดจากทั้งสองฝั่งต่างมั่นใจในการฟิตซ้อมมั่นใจในหมาของตัวเอง จึงเกิดการเดิมพันสนุกๆแบบมิตรภาพ เพื่อความสนุกเร้าใจ ทำให้บรรยากาศการเชียร์สนุกขึ้น กิจกรรมนี้จะได้มีคนให้ความสนใจมากขึ้น

แต่กรณีที่ท่านท้า บารอน เดิมพันในตอนแรก มันเสนอเข้ามาเหมือนกับว่าต้องการจับหมูกินจริงๆนะครับ เพราะถ้าไม่มั่นใจท่านคงไม่ท้าเข้ามา แต่ใครๆก็รุ้ว่าบารอนเป็นหมาใหม่ที่มีปัญหาขาเจ็บบ่อย ฝีมือการลากก็ยังไม่เคยปรากฏ แต่การที่ผมเอาบารอนที่มีน้ำหนักเพียง 35 กกอยู่ในรุ่น 32-36 ข้ามรุ่นไปท้า เจ้ทโด้ ที่มีน้ำหนักตัว 38 โล อยู่ในรุ่น 36-40 ไม่ใช่ว่าผมมั่นใจว่าหมาผมเก่ง ผมเพียงแค่ต้องการสร้างบรรยากาศเท่านั้นครับ เดิมพันแค่เบียร์หนึ่งลัง

หมายเหตุ ผมไม่รู้จักท่านเป็นการส่วนตัว ไม่รู้ว่าท่านเป็นใคร ถ้าผมไปทำอะไรให้ท่านไม่พอใจอย่างไรก็ต้องขออภัยจริงๆครับ อยากเรียนให้ทราบว่าเจตนาผมอยากให้กิจกรรมแข่งลากน้ำหนัก เป็นกิจกรรมเพื่อมิตรภาพ ไม่ได้ต้องการให้แข่งเพื่อเพิ่มความขัดแย้งครับ

• คู่นี้ถ้า "ตกลงกันได้" ยอดรางวัล อาจมีถึง "เลข 6 หลัก" .....ครับพี่น้อง

เหมาะสมด้วยประการทั้งปวง ระหว่าง

ออฟติมัต "หนุ่มเมืองนอก Made in U.S.A " ปะทะ ทาโร่ "หนุ่มบ้านนอก แมด อิน อิสาน"

คู่นี้ถ้าตกลงกันได้ ศึกล้างตาระหว่าง บรูตัส กับ เดอะยักษ์ จะเป็นได้แค่ "มวยคู่รอง" .....

โปรดติดตามความคืบหน้าครับ....พี่น้อง

แล้วจะมารายงานโดยละเอียดครับ

ว้าาาาาาววววววชอบมาตรงนี้แหละ จะคอยติดตามครับ :062:
  • สนุกแล้วครับงานนี้ แต่โปรดอย่าลืมนะครับ เราทำกิจกรรมนี้เพื่ออะไร??
  • เจ้าภาพอย่าลืมเป็นธุระเรื่องที่พักให้ด้วยครับ :*
  • ใครยังไงผมไม่ทราบพี่...แต่งานนี้ขอสู้แค่ลีโอ :-D
    ชื่นคอดีหลังจบงาน...เอาใว้ล้างคอเพราะตอนแข่งใช้เสียงมาก :-D
  • Loving Ouzaa55 to much so much very much!! น้องอู๋สุดที่รักเอาภาพฟิตซ้อมจ้าวคัตเตอร์มายลหน่อยดิ ว่าจะ "สิว สิว" เปล่าท่านน้อง ฮิ้ว ฮิ้วๆๆๆๆ
  • Mk team อิอิ

image
  • โอ้!! น้องออมคนหล่อหมาเท่ :062:
  • พร้อม!! "สิว สิว" ฮิ้วๆๆ :062:
  • เจอร์เก้นท์ สองตันสี่ร้อย กับมวยรอง ซูโม่ ห้าร้อย มาดูสนามนี้ผลจะเป็นไง :-D
  • ท่านพี่ เล็ก ผมไม่ค่อยได้ถ่ายครับ เดี๋ยววันเสาร์ไปซ้อมจะถ่ายมาลงให้ดูนะครับ ที่ไม่อยากลง กลัวเจอร์เก้นถอดใจ อิอิ แต่วันเเข่งเบียร์ผมจะซื้อติดรถไป ท่านพี่จะได้ไม่ต้องลำบาก ออกไปซื้อข้างนอกเดี๋ยว ผมเตรียมไว้ให้ก่อน แล้วค่อยจ่ายทีหลังนะจ๊ะ ท่านพี่ อิอิ
  • ไม่รู้โว๊ยพี่สรร เจอร์เก้นไม่ได้จับใครก่อนมีแต่คู่ต่อสู้จับก่อน สิว สิว :062:
  • นี่เป็นเพียงสงครามจิตวิทยา...แต่วันที่ 29 เป็นสงครามจริง ฮ่าๆๆ
  • ไม่มีมวยรอง มวยบน ถ้าตัดสินใจจับแล้วต้องเต็มที่ ไม่ต้องแก้ตัว สนามดิน สนามหญ้า สนามพรมดีคือเก่า ปล.สถิติคือสถิติมันผ่านมาแล้ว 2,400 หรือ 500 :062:
  • น้องอู๋สุดที่รัก! เงินทอนค่าเบียร์สิงห์เก็บไว้เลยนะ...เพราะพี่ไม่ได้จ่าย ฮิ้วๆๆๆ :062:
  • ต้องกดดันกันหน่อย อิอิ
  • 555++ พี่สรรผมพร้อมจริงๆๆ ไม่หวั่น หัวใจ ร่างกายและกล้ามเนื้อแถมน้ำหนักเต็มไซด์มาแบบเต็มพิกัดไม่ขาดไม่เกิน :062:
  • ไม่นะพี่มาร์ค คู่"เจ๊ทโด้ VS บารอน" นอกจากชิงเฟอร์รารี่ (คนชนตำรวจแล้ว) เรายังมีหนี้ค้างชำระกันอยู่อีกอย่างนะครับ ใครแพ้ ณ ราตรีกาลหนึ่งที่เขื่อนน้ำงืมเมืองลาว นอนนอกห้องเฝ้าต้นทาง ส่วนผู้ชนะเข้านอนในห้องนะครับคิดดูเอาเองว่าในห้องจะเกิดอะไรขึ้นบ้าง55555555555
  • พี่เล็ก ยโส ครับได้ข่าวว่าซุ่มทำอีกตัว รุ่นน้ำหนักเจ๊ทโด้ แต่ตอนนี้ยังไม่เปิดตัวใช่ป่ะครับ หรือรอดูสนามนี้ก่อนว่าเจ๊ทโด้ มันของจริงหรือของฟลุ๊คใช่ไหมละครับ สิวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเจ๊ทโด้
  • มีมวยรอง มวยบน ถ้าตัดสินใจจับแล้วต้องเต็มที่ ไม่ต้องแก้ตัว สนามดิน สนามหญ้า สนามพรมดีคือเก่า ปล.สถิติคือสถิติมันผ่านมาแล้ว 2,400 หรือ 500 :062:

-โห่พี่เล็ก สถิติของเจอเกนเรอครับ สงสัยตาชั่งวันนั้นออ่นแน่นอนเลย กร๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆ