ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

####หมาแดงเมืองกาญจน์ แนวสปอร์ต39วัน####
  • ขออนุญาตขาย หมาแดงแนวสปอร์ตๆ ต่อจากกะทู้เดิม ส่วนเรื่องราคา ขึ้นอยู่กับการดิวครับ

เริ่มจาก ตัวผู้1 ทรงตัวช่วงขายาวที่สุดในครอก imageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    MRW 1.JPG 81K
    MRW 1.1.JPG 71K
    MRW 1.2.JPG 92K
    MRW 1.3.JPG 81K
  • ต่อด้วย ตัวผู้2 ทรงตัวช่วงขาสั้นกว่า กระบอกปากสั้นกว่าและทรงหัวกลมกว่า ตัวที่1imageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    MRW 2.JPG 79K
    MRW 2.1.JPG 67K
    MRW 2.2.JPG 59K
    MRW 2.3.JPG 89K
  • ต่อด้วย ตัวผู้3 ทรงสปอร์ตๆ สีค่อนข้างแดงเข้มกว่าตัวอื่น อาจย้อนสีกลับมาจากสายแจม แจมimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    MRW 3.JPG 82K
    MRW 3.1.JPG 72K
    MRW 3.2.JPG 80K
  • image
    ไฟล์แนบ
    mrw3.4.JPG 60K
  • ต่อด้วย ตัวผู้4 แนวสปอร์ตๆ ตื่นตัว บวกกับแรงขับimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    MRW 4.JPG 53K
    MRW 4.1.JPG 72K
    MRW 4.2.JPG 51K
    MRW 4.3.JPG 50K
  • ภาพหมู่รวมๆimage
    ไฟล์แนบ
    mrw.JPG 88K
  • ภาพรวม ตัวเมียทั้ง 3 image
    ไฟล์แนบ
    DSC04133.JPG 81K
  • =D> :O :016: :o027:
  • เท่าที่อ่านๆดู รู้สึกว่าเน้นการอวดอ้างสายเลือดว่ามีต้นสายเป็นตัวนั้นตัวนี้ แต่ลองไล่สายดู ลูกหมามีสายเลือดห่างไกลจากตัวต้นสายเหล่านั้นมาก บางสายที่อ้างมาห่างถึงสี่ห้าเจนเนอเรชั่นแล้ว ไม่สามารถมาคาดหวังอะไรได้เลย ว่าลูกตัวไหนจะมีซักเสี้ยวไปเหมือนบรรพบุรุษ ยิ่งดูแม่หมาประกอบด้วยแล้ว รู้สึกว่าสายของมันพี่ๆน้องๆมาแหลมยาวกันหมด ลูกหมาคงยากให้หนีแม่ กลับไปเหมือนต้นสาย แต่ที่ดูแล้วรู้สึกแย่ที่สุดก็คงเป็นตั้งชื่อแม่หมา   ถ้าลอกแค่ชื่อเชลซีไม่เป็นไรเพราะมันเป็นชื่อธรรมดาคนไทยตั้ง ใครก็ตั้งได้ แต่ ลอกชื่อเจ้าsupersportมาทั้งดุ้น ทั้งๆที่สายเลือดแม่หมาก็ไม่ได้มีอะไรเกี่ยวข้องกับเจ้า454's supersport ของพระรามสามเลยแม้น้อย ไม่ทราบมีเจตนาอะไร  คำว่าsupersportนั้นมันเป็นชื่อจริงของหมาระดับโลกตัวนี้ ชื่อมันมีอยู่ในเพดหมานอกเต็มไปหมดและปัจจุบันทางรามสามเค้านำเข้ามาจากทางคอก454โดยตรงและเป็นเจ้าของที่ถูกต้อง คุณกล้าพูดมั๊ยล่ะว่าคำว่าsupersportคุณกลั่นออกมาเองจากหัว    ควรจะมีสำนึกและเกรงใจกันหน่อย  ไม่ใช่ชื่อที่ควรมาลอกเพื่อหาผลประโยชน์ทั้งทางตรงและทางอ้อม คนรู้ก็ไม่เป็นไร แต่คนไม่รู้คนหน้าใหม่ต้องมีบ้างแน่ๆที่เข้าใจไปเองว่าสายเลือดเป็นของทางรามสาม เป็นการหลอกลวงผู้บริโภคนะ    
  • เข้าไปดูมาแล้วดีใจกับผู้ที่ได้ไปครอบครองครับ
    สายเลือดดี เหล่ากอมี รูปร่างดี สมบูรณ์ดี ไม่ผิดหวัง

ราคาก็มิตรภาพ เจ้าของก็น้ำใจดีถ้าคนได้สัมผัสจะรู้ว่านิสัยดีมาก
    สุดท้ายจะแคร์อะไรได้ไปก็เลี้ยงมันด้วยความรัก

แคร์ไรกับคนใส่ไฟให้ใครเสียหาย สู้สู้ครับพี่ MRW
  • มีตัวตนที่จัดเจน..( ทั้งคนและทั้งหมา )มีสายเลือดที่มาที่ไปที่ชัดเจน..

ส่วนแม่หมาออกแนวสูงยาวหัวโต ( ไม่ใช่แนวเตี้ยล่ำ ) จากการที่เห็นตัวจริง

ส่วนพ่อหมาก็ออกแนวสูงใหญ่กระดูกดีรูปร่างสมส่วน จากการที่เห็นตัวจริง

ส่วนเรื่องชื่อหมาอย่าไปสนใจมากเลยครับ ถ้าสนใจก็มาดูตัวตัวจริงดีกว่า ( ถ้าสนใจจะซื้อ )

และหมาก็มีรูปถ่ายในการผสมให้ดูว่าตัวไหนผสมตัวไหนไม่ได้หลอกลวงผู้บริโภค

อย่างแน่นอนครับ..
  • อ่านดูทีแรกจากกระทู้เก่า ก็งงงงสาย ชื่อก็ดันเหมือนกันอีก ตอนนีลูกหมาอายุเดือนนิดๆก็เริ่มจะแหลมแล้วนะคะ
  • ขัดแข้งตัดขานี่คงจะงานถนัด บังเอิญโคตรๆที่YNWA กับJeeZสมัครสมาชิกมาวันเดียวกันอีก ข้อมูลการโพสเก่าก็มีแต่ตัดขากับเรื่องให้ร้ายคนอื่นทั้งนั้น นิสัยแบบนี้ถ้าจับได้ว่าเป็นใครก็คงมันส์ล่ะ
  • ผมเป็นมือใหม่ ถ้าพูดจาไม่เข้าหูใครหรือไปกวนบาทากลุ่มไหนขออภัยด้วย ผมศึกษาพิทบูลมาไม่นาน กำลังอยากหาลูกหมามาเลี้ยงสักตัวเพราะคิดว่าตนเองพร้อมแล้ว ครอกนี้ก็เป็นหนึ่งตัวเลือกในการตัดสินใจ แต่พอผมได้มาอ่านคอมเม้นต์ข้างบน ผมรู้สึกแย่ครับผิดหวังพอสมควร พอไปเช็คๆดูก็เป็นจริงอย่างเค้าว่าซะด้วย เรื่องชื่อหมาจะไม่ให้สนใจเลยคงเป็นไปได้ยากนะครับคุณwestman เพราะไม่งั้นคงแยกไม่ออกใครเป็นใคร ผมไม่ชอบเลยที่ผู้ขายเจตนาอาศัยความไม่รู้ของคน มาเอาเปรียบเล็กๆน้อยๆ แล้วก็มีหน้าม้ามาคอยพูดชงพูดเชียร์ว่าสวยว่าดี ผมก็มีคล้อยๆตามไปบ้าง แต่โชคดีที่ยังไม่ตัดสินใจอะไร ต่อไปผมคงต้องใช้วิจารณญาณให้มากกว่านี้ครับ   
  • ขออนุญาติแสดงความคิดเห็นบ้าง ผมว่าประเด็นสำคัญ คือเราอยากเลี้ยงพิทบูลเพราะอะไร ถ้าเรารักพิทบูงจริง อยากเลี้ยงจริง เรื่องสายพันธ์ เรื่องประวัติผมว่าเป็นเรื่องรอง ถ้ามั่วแต่ต้องมีนั้นมีนี้ ผมว่าเราสร้างสมมุติขึ้นมาเพื่อรู้สึกดี เพื่ออวดอ้างได้ว่าของตัวเองดี... ถ้าอยากเลี้ยงจริง เจอตัวที่ชอบ หรือตัวที่ ใช่ ก็ลุยเลยครับ ส่วนเรื่องความถูกต้องระหว่างผู้ซื้อ ผู้ขาย นั้นก็สำคัญในเรื่องความรู้สึก เพราะถ้าผู้ขายไม่บริสุทธ์ใจที่จะขาย แล้วจะมาอยู่ในสังคมของลุกผู้ชชายแห่งนี้ได้ไง แล้วก็อยากจะฝากถึงผู้ที่คอยคอมเม้นผู้ที่เข้ามาในเว็ปว่าควรให้เกียรติผู้อื่นด้วย ไม่ใช่ติอย่างรุนแรง หรือเหน็บแหนมในเชิงลบ เพราะเข้าใจว่าเจ้าของเว็ปอยากให้สังคมที่เราอยู่นี้ดีขึ้น แต่คนที่อยู่ในนี้หลายครั้งที่ทำตัวเป็นหน่วย ฉะ ปะ ดะ ไปเรื่อย
  • หมาแดงแนวนี้ดูมุมขาดูโครงสร้างการเลี้ยงดูชื่อเสียงผู้ขายมีตัวตนจริงผมดูก็ชอบในแนวทางการบรีส :065:
  • ว่ากันไป คงต้องไล่สายหมาให้ ท่านๆดูละพี่แก้ว
  • แนวทางพี่เขามาทางนี้ชัดเจนนะครับ ส่วนชื่อเรียกผมว่าอย่าคิดมากกันไปเลยครับ มันก็แค่ชื่อ เอาไว้เรียกกันเท่ห์ๆกันทั้งนั้นแหละครับผม ดูที่ตัวหมากับสายเลือดมันครับ จะห่างจะใกล้กี่เจนไม่เจน ก็ดูเอาครับผม พอจะเป็นแนวทางกันได้อยุ่ไม่มากก็น้อยครับ มีให้ดู ดีกว่าจะดูแล้วไม่มีนะครับพี่ท่าน (ด้วยความเคารพ) :033:
  • ..แนวทางชัดเจน รายละเอียด ข้อมูลครบถ้วน ส่วนชื่อหมาผมว่า mrw น่าจะมีเห็นผลนะครับ..
  • เจตนาดี คิดดี ทำดี ย่อม ได้ดี
    ของดีสายเลือดดีในตัวมัน เอามาลงแป๊บเดียวก็ใกล้หมดแล้ว
    เอ๊ะอยากรู้ว่ามันไม่ดียังไง

เข้ามาคอมเม้นก็เอาชื่อเป็นผีไร้ตัวตน น่าเชื่อถือมากเลยครับ (ไปใส่กระโปงเถิดหนาาตุ๊ดตู่)
    :063:
  • Life is too short to waste time hating anyone.

ชีวิตคนเราสั้นเกินกว่าจะเสียเวลาเกลียดใคร

Respect yourself enough to know that you deserve the very best.

จงนับถือตัวเองให้มากพอที่จะรู้ว่า คุณคู่ควรกับสิ่งที่ดีที่สุด

• ผู้บริโภคที่ฉลาดพอจะรู้และศึกษามาเป็นอย่างดี ในการเลือกสิ่งที่ตนต้องการมากที่สุด

จะมีหน้าม้าคอยเชียร์หรือตัวอิจฉาคอยป้ายสี
    ก็ไม่มีผลสำหรับคนฉลาดเลือกที่จะไม่ตกเป็นเหยื่อของความขัดแย้ง การค้าแบบหัวโบราณเช่นนี้

เตรียมตัว รวมพลังไทยแข่งขันกับการค้าอาเซียนและคนภายนอกเถิดครับ
    ตลาดกว้างและกำลังซื้อสูงกว่า ที่จะคอยมาขัดขากันเอง มุ่งคุณภาพ ความซื่อสัตย์จริงใจให้ลูกค้าดีกว่า

แล้วเรื่องสายเลือด ขอย้ำ มันต้องห่างอย่างน้อย 4 เจนเนอชั่นขึ้นไป
    โอกาศเสี่ยงที่ลูกหมา จะมียีนส์ด้อยถึงจะน้อยที่สุด และมีความแข็งแรงสูง
    ไม่ใช่ให้เอาพ่อแม่ปู่ย่าตายายมาผสมกันแล้วหลงชื่นชมว่านั้นจะได้เลือดใกล้เคียงสายพันธุ์
    มันเป็นการทำลายสายพันธุ์และมีผลต่อการดำรงชีวิตของสัตว์โดยตรงครับ
    อย่าบ้าไปตามการตลาดพ่อค้าที่ไม่มีสำนึก รับผิดชอบในตัว "ลูกหมา" ทุกชีวิตมีคุณค่าในตัวเอง
  • หมาดี มีที่มาที่ไป หมดไวๆ ครับ :063:
  • ใด้คุยกับพี่เก้วมาก็พอสมครร ตั่งแต่ยังไม่รู้จักใคร เท่าที่รู้พี่เค้าพี่เเกเป็นคอหมาแดงคนนึงเลยและมีแนวทางของเค้าเหมือนกัน และผมก็เชื่อว่าพี่แกไม่มีเจตนาลวงใครแน่ ส่วนหมาชุดนี้จะแหลมจะสั้นมันก็เร็วไปที่จะบอกว่ามันจะเป็นยังงัย และอยู่ที่ว่าคนซื้อชอบแนวใหน ว่าแต่ผมเห็นหมาลากเก่งๆใด้แชมป์มีแต่หน้ายาวนะยังไม่เคยเห็นหมาหน้าสั้นยับใด้แชมป์เลยเลย ถ้าขนาดนั้นต้องแนวบูลี่แล้ว คนขายเค้าก็แพลมออกมาว่ามันจะออกแนวสปอร์ตหน่อย ส่วนเรื่องชื่อเจ้าของเค้าคงออกมาชี้แจงครับ ใบpetไม่หลอกเราหรอกครับ ใครสนใจลองโทรคุยกับเจ้าของใด้เลยครับลูกหมาไม่ขี่เหร่หรอก ราคาชอบจริงคุยกันใด้สำหรับคนชอบแนวเดียวกันกะพี่แก
  • อยากได้ตัวเมียไว้ต่อสายครับแรกกันไหมพี่
  • ลองโทรไปคุยกับคุณเก้วกันบ้างหรือยังครับ ลองดูซิครับ

เท่าที่เคยสัมผัสพูดคุยคุณเก้วมีแนวทางในการบรีดชัดเจน

มีการวางแผนล่วงหน้า ส่วนชื่อมันก็แค่ชื่อนะครับอย่าซีเรียส

เราซื้อหมาก็ต้องดูสายเลือดศึกษาย้อนขึ้นไปอยู่แล้ว มันอาจเหมือนหรือไม่เหมือนบรรพบุรุษเลยก็ได้

แต่มันมีแนวโน้มที่จะมีรูปทรงไปในทางบรรพบุรุษส่วนใหญ่ของมัน แต่ก็ต้องพิจารณาเป็นตัวๆไป

การผสมพันธุ์มันไม่ใช่ 1+1=2 แม้แต่การ repeat พ่อแม่เดิมครอกแรกให้ลูกเทพๆ

แต่พอทำอีกทีอาจไม่ได้แบบนั้นเลยก็ได้ ลองพูดคุยแนวทางการบรีดว่าเขาต้องการบรีดหมาแบบใหน

แล้วดูที่ลูกสุนัข ว่าเป็นไปในแนวที่วางแผนหรือไม่แบบที่เราต้องการหรือไม่ ถ้าใช่ จิ้มเลย ถ้าไม่ใช่แนวเราก็ผ่าน

เลี้ยงหมาหาเพื่อนดีกว่าครับ ชอบไม่ชอบยังไงลองโทรคุยกันซื้อไม่ซื้อไม่มีใครว่าหรอกครับ เราอาจได้เพื่อน

เพิ่มอีก 1 โดยไม่ต้องซื้อหมาก็ได้ใครจะรู้ :039: :-D
  • ผมไม่เคยเลยพูดว่าเจ้าของมั่วสายมานะครับพี่น้อง อย่าหลงประเด็น แต่ประเด็นคือใช้ชื่อหมาให้สับสน และอวดอ้างสายหมาเกินไป ก็เพราะสายเลือด5สายเจ๋งๆที่ยกมาบอกว่าลูกหมาชุดนี้เกี่ยวข้องนั้น แท้จริงลูกหมาชุดนี้เกี่ยวข้องซักเพียงไหน 1 เกี่ยวตรงเป็นโหลนของtiger  2เกี่ยวตรงเป็นโหลนของchevy 3เกี่ยวตรงเป็นหลานของหลานของแจมแจม 4เกี่ยวตรงเป็นเหลนของsimon 5เกี่ยวตรงเป็นหลานของหลานของcamelot ผมว่าลูกหมามันโคตรห่างสุดกู่จาก5สายที่พูดมาเลย ลูกหมาชุดนี้มี5สายจริงครับไม่มีใครเถียง คนขายมีตัวตนจะเป็นใครก็ชั่งนั่นก็ไม่ใช่ประเด็น แต่ลูกหมาห่างระดับปลายแถวหยั่งงี้ มันก็ไม่น่าเอามาโฆษณาขายฝัน ให้คนซื้อไปลุ้นว่าจะโตไปเหมือนตัวไหน มันอยู่ที่จรรยาบรรณครับ
  • chevyไม่ใช่พิทบูลครับ กูรู้แค่นี้แหละ และทั่วโลกก็รู้แบบเดียวกับที่กูรู้ :-))
  • สายchevy มีดีที่ตัวใหญ่มาก กระดูกหน้าอก แข่งขา กระโหลก บล็อคหัว สุดยอดดดดดด
    ค่าย454 พัฒนามายาวนานหลายปี ทำมันมาเพื่อกิจกรรมลากน้ำหนัก และฮาร์คอร์ ทั่วโลกยอมรับ

แต่พ่อค้าของไทย เมื่อลงทุนแล้วย่อมอยากได้ผลกำไร การจับหมามาปี๊กัน ทำไม่ยาก โหมการโฆษณาจากพ่อพันธ์นำเข้า บิดเบือนสายพันธ์เพื่อความน่าเชื่อถือ จับนู้นผสมนี้ ตั้งโรงงานขายลุกหมากันเป็นล่ำเป็นสัน ขายจินตนาการจากรูปบรรพบุรุษ ลูกหมาออกมา ถอยหลังลงคลอง

ถอยหลังลงคลองกันไปเรื่อยๆ เมื่อเหยื่อของพ่อค้า มาเป็นพ่อค้า เหยื่อต่อไปก็คือลูกค้า มันเป็นวัฎจักร

image
    ไฟล์แนบ
    y2.jpg 78K
  • ไม่อยากให้เข้าใจผิด แบบนี้ครับ ที่เรียกกันว่า SUPERSPORT คนละแบบกับหมาที่มีลักษณะเป็นกระจง

image

ไฟล์แนบ
    253571.jpg 112K
  • ลูกสุนับ ชุดนี้เกิดจากการผสมผสาน ระหว่าง สายเลือดเก่า และใหม่เข้าด้วยกัน ประกอบไปด้วย 5 สายเลือด

ข้อความนี้ผมว่ามันบอกทุกอย่างแล้วนะครับ เรื่อง ห่าง นะผมว่าเป็นเรื่องของการพัฒนาครับ ผมไม่ทราบว่าคุณ
    YNWA หรือ ท่านที่มีอคติกับกระทู้นี้ เข้าใจเรื่องการพัฒนาสายพันธุ์หรือป่าวครับ ยิ่งพัฒนามันก็ต้องมีห่างบ้างใกล้บ้างเป็นเรื่องปกตินี่ครับ ไอ้ตัวที่ไม่ห่างอาจจะไม่สวย ไม่ดีก็ได้ สายเลือดทั้ง 5 มันก็มีจุดเด่นจุดด้อยครับ เจ้าของกระทู้เจตนา บรีด ลูกหมาชุดนี้ขึ้นมาตามแนวทางที่ต้องการครับ ด้อยเรื่องอะไรก็หามาเติมมาแต่งกันไป ไม่มีอะไรสมบูรณ์แบบครับ หากไม่สนใจก็ผ่านไปดีกว่าครับ มาทำแบบนี้ผมมองว่าไม่ได้ช่วยอะไรให้ดีขึ้นครับ มันเหมือนขาดการศึกษาหาความรู้ในเรื่องที่จะพูด เมื่อคนที่ความเห็นต่างกับคุณก็ว่าเค้าเป็นหน้าม้า หมาในบ้านเราตอนนี้ก็พัฒนากันมาเยอะแล้ว อย่าเรียกว่าสายเลย เอาเป็นว่าชอบแนวทางไหนก็เอา หมามันยังไม่รู้ตัวเองหรอกว่าสายอะไรแต่ที่ต้องมีไว้ก็เพื่อการพัฒนาครับ บ้านผมเลี้ยงพิทอยู่ 3 ตัว อยู่บ้านที่ผมอยู่ 2 ตัว อีกตัวอยู่อีกบ้านหนึ่งและผมก็ซื้อมาแพงด้วยสายเลือดดีด้วย แต่เชื่อไหมบอกใครก็ไม่เชื่อว่าซื้อมาราคาแพง รูปร่างเหมือนหมาทั่วไป กินวันละมื้อ นานๆได้พาออกกำลังกาย แท้จริงแล้วหมาน่าจะดูดีกว่านี้ได้แต่เพราะผมเลี้ยงได้ไม่ดีเท่าที่ควรจะเป็น ไม่ใช่เลือกกระทำนะครับแต่ปัญหาคือที่อยู่มันไกลจากผมมาก ผมเชื่อว่าผมได้เลี้ยงเค้าอย่างดีที่สุดเท่าที่ผมทำได้และตัวหมาเองก็ยังเชื่อมั่นในผมว่าผมเป็นเจ้านายเค้าตลอดมา นี่คือความพิเศษของ พิทบูล ฉนั้นการเลี้ยงดูสำคัญครับสายเลือดดีเลี้ยงทิ้งๆคว้างๆก็แย่ครับ คุณชอบ พิทบูล ที่ตรงไหน ลองถามใจดู
  • สวัสดีครับ พี่ๆทุกท่าน ขอบคุณมากครับที่เข้ามาช่วยชี้แนะ และให้ความรู้เพื่อมาเติมเต็มให้กับตัวผม และอาจเอื้อไปถึงพี่ๆ น้องๆ รุ่นใหม่ๆที่กำลังศึกษา ณ เวลานี้น่าจะว่ากันได้ว่าเป็นกะทู้ที่ให้ความรู้จริงๆ โดยส่วนตัวแล้วก็กราบขอบคุณทุกท่านอย่างใจจริง ^:)^ ^:)^

มีหลายๆท่านที่ผมไม่ได้รู้จักเป็นการส่วนตัว ที่เข้ามาช่วยชี้แนะและแสดงความคิดเห็น และโดยส่วนตัวแล้วผมก็เป็นคนค่อนข้างรักสงบ ชอบใช้เวลาว่างที่พอมีโอกาสอยู่กับหมาที่ผมเลี้ยงมากกว่าไปสุงสิ่งกับคน ออกกำลังกายเล่นกีฬาทำกิจกรรมร่วมกับหมาที่ผมเลี้ยง

ขอเข้าประเด็น ตอบคำถามของพี่YNWA ผมขอเรื่ยงสิ่งที่จะไปพาดพิง หรือคำพูดกว้างๆ นะครับ สิ่งที่จะตอบอันนี้มันมาจากตัวตน และสิ่งรอบข้างที่ใกล้ตัวมากที่สุด

1. สุนัขตัวนี้ทำไมถึงชื่อ เชลซี เหมือนอย่างที่พี่YNWA สงสัยว่าไปลอกเขามาหรือเปล่า(มุมมองของพี่ YNWA) คำตอบ ไม่มีความเกี่ยวข้องและสัมพันธ์กันเลย ผมชอบ ทึมฟุตบอลที่ชื่อ CHELSEA และเด็กคนที่ผมจะเอามาลง เป็นหลานของผมเอง สังเกตุดูเสื้อที่เขาส่วมใส่ในรูปนะครับ เป็นคำตอบง่ายๆตรงไปตรงมาไม่มีเหลื่ม ไม่ต้องไปจิตนาการเชื่อมโยงมาก image
    ไฟล์แนบ
    jam[1].jpg 12K
  • 2. สุนัขตัวนี้ทำไมถึงมีคำว่า SPORT สงสัยว่าไปลอกเขามาหรือเปล่า คำตอบ มีที่มาจากความเป็นตัวตน ของผมเอง และไม่จำเป็นว่าหมาตัวนั้นๆจะต้องเป็นหมาใหญ่ และไม่มีความสัมพันธ์กันเลยกับที่พี่(YNWA)เข้าใจ ผมชอบเล่นกีฬา(SPORT) ออกกำลังกายโดยเล่นกีฬา(SPORT) และทำกิจกรรมออกกำลังกายเล่นกีฬา(SPORT)ร่วมกับหมาของผม ผมมีความสุขที่ได้หมาทรงแบบนี้มาเป็นส่วนหนึ่งของสมาชิก ไม่มีความจำเป็นเลยว่าหัวมันต้องโต หน้ามันต้องหัก ภาพพวกนี้เป็นคำตอบง่ายๆตรงไปตรงมาไม่มีเหลี่ยม ไม่ต้องไปจินตนาการเชื่อมโยงมากimage
    ไฟล์แนบ
    317670[1].jpg 285K
  • กิจกรรมออกกำลังกายเล่นกีฬาSPORT ร่วมกันอย่างมีความสุขimage
    ไฟล์แนบ
    317676[1].jpg 214K
  • ออกกำลังกายเล่นกีฬาSPORT ร่วมกันอย่างมีความสุขimageimage
    ไฟล์แนบ
    317672[1].jpg 221K
    317673[1].jpg 218K
  • ทำกิจกรรมออกกำลังกายเล่นกีฬาSPORT ร่วมกันอย่างมีความสุขimageimage
    ไฟล์แนบ
    317677[1].jpg 202K
    317678[1].jpg 228K
  • อันนี้อยู่ร่วมกันก็อบรมสังสอนกันบ้างตามสถานการณ์image
    ไฟล์แนบ
    317671[1].jpg 75K
  • ส่วนSUPER ลองศึกษาเพิ่มเติมเอานะครับ แหล่งความรู้ ในนี้มีเยอะ สุนัขที่ปรากฎในพิตบูลโซน ซึ่งไม่มีความเชื่อมโยงสัมพันธ์กันเลยกับตัวที่คุณเข้าใจ ก็มีครับ ซึ่งสุนัขตัวที่ผมเลี้ยงและมีความสุขระหว่างมันกับผมอยู่อาจมีต้นสายที่ว่าห่างๆกันอยู่ ^:)^ ^:)^
  • พี่เก้วเสาร์นี้เข้าไปรับลูกสุนัขได้ยังครับ แนน :063:
  • ส่วนในเรื่องที่ว่า ผมต้องขอขอบคุณพี่อย่างจริงใจ ที่พี่ได้ตอบแทนผมไปหมดแล้วขอบคุณมากครับ ^:)^ ^:)^ ผมไม่เคยเลยพูดว่าเจ้าของมั่วสายมานะครับพี่น้อง อย่าหลงประเด็น แต่ประเด็นคือใช้ชื่อหมาให้สับสน และอวดอ้างสายหมาเกินไป ก็เพราะสายเลือด5สายเจ๋งๆที่ยกมาบอกว่าลูกหมาชุดนี้เกี่ยวข้องนั้น แท้จริงลูกหมาชุดนี้เกี่ยวข้องซักเพียงไหน 1 เกี่ยวตรงเป็นโหลนของtiger 2เกี่ยวตรงเป็นโหลนของchevy 3เกี่ยวตรงเป็นหลานของหลานของแจมแจม 4เกี่ยวตรงเป็นเหลนของsimon 5เกี่ยวตรงเป็นหลานของหลานของcamelot ผมว่าลูกหมามันโคตรห่างสุดกู่จาก5สายที่พูดมาเลย ลูกหมาชุดนี้มี5สายจริงครับไม่มีใครเถียง คนขายมีตัวตนจะเป็นใครก็ชั่งนั่นก็ไม่ใช่ประเด็น แต่ลูกหมาห่างระดับปลายแถวหยั่งงี้ มันก็ไม่น่าเอามาโฆษณาขายฝัน ให้คนซื้อไปลุ้นว่าจะโตไปเหมือนตัวไหน มันอยู่ที่จรรยาบรรณครับ

ส่วนประโยคท้ายๆ ผมไม่เคยเอาเปรียบใคร และไม่คิดที่จะเอาเปรียบ และไม่เคยคิดที่จะโฆษณาขายฝัน พี่มีเวลาลองนั่งวิเคราะห์ดูรูป แล้วทวนกลับไปยังแนวคิดของพี่ (ยิ่งดูแม่หมาประกอบด้วยแล้ว รู้สึกว่าสายของมันพี่ๆน้องๆมาแหลมยาวกันหมด ลูกหมาคงยากให้หนีแม่ กลับไปเหมือนต้นสาย )
  • ขอบคุณพี่CHEVY NOT PITBULL นะครับ ไม่ได้ประชดนะครับพี่ :) นานาจิตตังครับพี่
  • มาดิแนน ขอบอกตัวนี้ดูแววแล้วปรี๊ดไม่ผิดหวัง ขอบคุณมากครับ ไปก่อนนะครับ สวัสดีและขอบคุณพี่ๆทุกท่านด้วยครับ ^:)^ ^:)^ พอดีเด็กๆรอเล่นเกมส์ โมโหใส่แล้ว
  • พี่แก้วคับผมน้องกรีนคับ อยากเห็นหน้าตาลูกสาวจังคับรบกวนหน่อยนะคับอดใจรอมะไหวแล้วอิอิอิ
  • เข้ามาแอบอ่าน :-D แต่สะดุดอยู่ตรงความเห็นของท่านเมพพะเวอร์_ปิ๊ด นิดส์นุงฮ่ะ :-q
    คืออยากจะบอกว่าถ้าท่านเมพไม่รู้จริงก้อไม่ต้องแสดงความคิดเห็นบ้างก้อได้มั่งฮ่ะ :p ความบรมโง่ควรจะเก็บไว้กับตัวบ้างไม่ใช่มาโชว์ให้คนอื่นเขาเห็นหมด :o034: :-D
  • det_cm กูบอกมึงแล้วตัวตนกูมีจริงเบอร์กูให้ไปหลายครั้งแล้ว
    อยากรู้อะไรจริงโทรมาไอ้หน้าตัวเมีย แอบอยู่หลังกระโปรง แต่เสือกอยากซ่า ..ส้นตีน :p
  • อิอิ ผมจะโทรไปหาไอ้บรมโง่อย่างท่านเกย์เมพแดกขี้ทำไมล่ะฮ่ะ :p ในเมื่อใครๆก้อรู้ว่าท่านเมพชอบโชว์โง่บ่อยๆ
    ท่านเมพแดกขี้มีตัวตนจริง กระผมก็มีตัวตนจริงนะฮ่ะ และก้อซ่ามานานแล้วด้วย คงตั้งแต่ท่านเมพยังหัดเลี้ยงปลาหางนกยูงอยู่เลยมั่งฮ่ะ :-((

อ่ะๆๆ ลืมไป อยากจะบอกท่านเกย์เมพแดกขี้ด้วยฮ่ะว่า ขนหมอย2เส้นติดข้างปากท่านเมพอ่ะฮ่ะ เขี่ยออกด้วยฮ่ะ อายเขา :"> :-))
  • โห ไม่น่าเชื่อว่า ผมพลาดกระทู้นี้ไปได้อย่างไร :/

ส่วนมากกระทู้เกี่ยวกับลูกสุนัขจะไม่ค่อยเปิดเข้ามาดูเลย เพราะไม่รู้จะดูไปเพื่ออะไร ที่มีอยุ่ก็เลี้ยงไม่ไหวแล้ว
    สิ่งหนึ่งที่อยากจะขอความกรุณาจากทุกท่านก็คือ ใช้เหตุผลเข้าถกเถียง แต่อย่าใช้การยั่วยุหรือด่าทอกันเลยครับ

วันนี้พวกเราเดินทางมาไกลมากแล้ว วงการหมาแดงและพิตบูลกำลังจะกลับมายิ่งใหญ่ ดังนั้นอย่าย้อนกลับไปทำลายกันเองอีกเลยครับ ^:)^
  • Det_cm วิจารณ์คนอื่นโดยใช่คำแต่ละคำ..มึงนี่มันเหมือนเด็กมีปนด้อยจริงๆ
  • แล้วกระผมไปนั่งขี้รดหัวคุณอีกิ้น_ปิ๊ดๆเหรอฮ่ะ :m86: