ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

CHANTHABURI PITBULL CLUB - กลุ่มพิทบูลจันทบุรี
  • 555 เจ้าของบ้านกลัวโดนค้างคาวบินเลยหนีไปกรุงเทพน่ะสิพี่
  • เย็นนี้เจอกันที่สี่เหลี่ยมนะ
  • art1 12:16PM Permalink คุยกันแบบเล็กๆขอเป็นที่บ้านประธานดีกว่าแบบว่ามีชามนะ
    จัดปายท่าจุ้ย ได้เลย :-))
  • อยากไปมิ้ตติ้ง :016:
  • อะไรคือสี่เหลี่ยม??? ช่วยบอกอินดี้หน่อย อินดี้ งง?? ว่าแต่ไปบ้านพี่เป้า จะแอบเอาหมาไปสลับใช่ม่า พี่อาท55555
  • กะลอกเน่า
  • คำไหนคำนั้นนะครับ ท่านประธานงั้นขอแคปหมู,ถั่วด้วยแล้วกัน
    ก้มหน้าก้มตาเลี้ยงเด็กๆไปก่อนเหอะ กระทิง ว่าแต่ว่าค่าหมอ+เกิน8นี่เมื่อไหร่จะจ่าย ใกล้ออกเจแล้วนะ
    สี่เหลี่ยมคือ รูปทรงที่มีด้านเท่ากันทุกด้านไง หนึ่ง (อยู่ข้างสามเหลี่ยม)
    คุณตี๋ นี่ก็พิมพ์เป็นอย่างเดียวหรือไง เย็นนี้รอตั้งนาน
  • พี่อาร์ทเลิกกินเป๊ปซี่ ยัง อิอิ

คอเป๊ปซี่เซ็ง! เสริมสุขเลิกผลิต 1 พ.ย.นี้ ขาดตลาดไปอีก 8 เดือน

image

เสริมสุข เลิกผลิต เป๊ปซี่ ตั้งแต่ 1 พ.ย. นี้เป็นต้นไป ดันน้ำอัดลมแบรนด์ใหม่สู้โค้กแทน ขณะที่ เป๊ปซี่ ยังหาฐานการผลิตในไทยไม่ได้ คาด ขาดตลาดไปอีก 8 เดือน

จุดเปลี่ยนครั้งสำคัญของตลาดน้ำอัดลมในประเทศไทยกำลังจะเกิดขึ้นอีกครั้ง เมื่อ บริษัท เสริมสุข จำกัด (มหาชน) กำลังจะหมดสัญญาการจัดจำหน่ายเครื่องดื่ม "เป๊ปซี่" ในวันที่ 31 ตุลาคมนี้ ดังนั้น ตั้งแต่วันที่ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 เป็นต้นไป บริษัท เสริมสุข จำกัด (มหาชน) จะไม่ได้ผลิต "เป๊ปซี่" ให้กับบริษัท เป๊ปซี่-โคล่า (ประเทศไทย) จำกัด อีกต่อไปแล้ว โดยจะหันไปปั้นน้ำอัดลมแบรนด์ใหม่ออกมาช่วงชิงส่วนแบ่งทางการตลาดกับ โคคา โคล่า คู่แข่งรายสำคัญ ซึ่งคาดว่าจะเปิดตัวในช่วงต้นเดือนพฤศจิกายน

ทั้งนี้ เว็บไซต์ประชาชาติธุรกิจ รายงานว่า ในช่วงเดือนที่ผ่านมา บริษัท เสริมสุข จำกัด (มหาชน) ได้ให้พนักงานแจ้งแก่ร้านอาหาร และร้านค้าต่าง ๆ ล่วงหน้าแล้วว่า จะไม่มี "เป๊ปซี่" มาวางจำหน่ายอีกต่อไปแล้วตั้งแต่สิ้นเดือนนี้ แต่จะนำน้ำอัดลมยี่ห้อใหม่มาจำหน่ายแทน อย่างไรก็ตาม นักวิเคราะห์ก็มองว่า ไม่ใช่เรื่องง่าย ๆ ที่จะผลักดันแบรนด์ใหม่ให้ติดตลาดได้ เหมือนกับ "เป๊ปซี่" ที่ บริษัท เสริมสุข จำกัด (มหาชน) สามารถใช้ยุทธวิธีกระจายสินค้า พร้อมกับการทำเทรดโปรโมชั่น จนดันน้ำอัดลม "เป๊ปซี่" ที่มียอดจำหน่ายเป็นอันดับ 2 ของโลก ให้กลายเป็นน้ำอัดลมที่มียอดจำหน่ายมากที่สุดในประเทศไทย โดยครองสัดส่วนในตลาดประเทศไทยไม่ต่ำกว่า 70% คว่ำ "โค้ก" ผู้นำในตลาดโลกอย่างขาดลอย

ขณะที่น้ำอัดลม "เป๊ปซี่" นั้น จนถึงขณะนี้ บริษัท เป๊ปซี่-โคล่า (ประเทศไทย) ก็ยังไม่สามารถหาฐานการผลิตใหม่ที่จะมาผลิตน้ำอัดลมแทน บริษัท เสริมสุข จำกัด (มหาชน) ได้ ล่าสุดจึงมีการแจ้งแก่ลูกค้าว่า น้ำอัดลม "เป๊ปซี่" ในเมืองไทยอาจจะขาดตลาดไปอีกประมาณ 8 เดือน หลังจาก บริษัท เสริมสุข จำกัด (มหาชน) ยกเลิกการผลิตตั้งแต่วันที่ 1 พฤศจิกายนเป็นต้นไป

• เวรแล้วงัย ไม่เป็นใรโค้กก็ใด้ :-D
  • ฟลูมูนก็ได้
  • จัดป่ะล่ะ
  • เห็นด้วยคับเพ่อาร์ต บ้านประธานดีกว่า ....ชอบมาก 8->
  • กลัวอ้วกเลอะบ้านประทาน ท่าทาง ไอร็อค ไม่โซ้ยอ้วกแบบกล้วยไม้ของกระรอกเน่าพิตแน่ๆ5555555 แต่ก็น่าลอง
  • ไอ้โม่งเตรียมบุก

image
  • เหนว่าฟลูมูนมีรสใหม่นะสีส้ม ไม่รู้ว่าคอฟลูมูนลองกันหรือยัง ไปเหนที่ ทวีเจร็ญ มา
  • จะไปบ้านประธาน กลัวจะ ไม่กล้าอวกอ่ะดิ ผมยิ่งชอบอวกเปนชีวิตจิตใจเลยนะ ไม่งั้น ฉายา awajiถุงดำคงไม่ได้มาเพราะฟลุ๊กแน่ๆ อิอิ ถ้าบ้านประธานมีถุงดำก็โอน้า
  • แจ้งข่าว อีกประมาณ 2 ชั่วโมง พี่ต้น Tony_Munta จะมาจันท์ครับ

ถึงจันท์ น่าจะบ่าย 1 กว่า ๆ

นัดส่งอาหารที่บ้านประธานนะ ใครว่างเจอกันบ้านประธานครับ
  • วันนี้บ่ายกว่าๆบ้านประธานมากันได้นะครับ แต่นัดเจอกันอิกทีสงสัยต้องเปลี่ยนที่ ไม่ไหวขี้เกียจเช็ดอวก ไอ้ร็อคไม่ชอบโซ้ยอวกซะด้วยดิ 5555
  • awaji69 มีเหยื่อมาบ้านประธานแล้ว ลุยโล้ดดดดพี่ตี๋5555
  • ฮุฮุฮุฮุฮุฮูฮ
  • ฮิฮิฮิฮิฮิฮิฮิ+
    ค่าหมอไม่ใช่ปัญหา รอพี่เมื่อไหร่จะออกเจเนี๊ย ผมออกไป4วันแล้ว
    คนเมืองกล้าป่าวไอ้ที่ว่า สีส้มๆ น่ะ
  • จัดเลยดีกว่า ดูมวยด้วย
  • ถ่ายไม่ค่อยเป็นอ่ะimageimageimageimageimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSC03890.JPG 95K
    DSC03898.JPG 85K
    DSC03892.JPG 143K
    DSC03900.JPG 78K
    DSC03905.JPG 73K
    DSC03921.JPG 98K
    DSC03935.JPG 106K
    DSC03939.JPG 93K
    DSC03944.JPG 89K
  • 555555555กำ
  • โอเช ตามนั้นอย่าลืมอาหารเร่งเก๊าด้วยนะ แล้วคุณจะรู้ว่าเสือโหยมันเป็นยังไง!!!!!!!!!!!!!!!
    p6s,kdyfdyovp^fgsiv ohv'F9h'
    ยุหมากัดกันเหรอ น้องโต้ง
    เอาสีส้มมาฝากด้วยนะ ตี๋ ถ้าหามาไม่ได้อย่ามาให้เห็นหน้า
    ok โมทย์3พันก็3พัน เอาหมดเลยไว้เฝ้าสวนimage
    ไฟล์แนบ
    400767_11466868_0.jpg 160K
  • กำเลย
    ไฟล์แนบ
    imagesCAAIRITL.jpg 8K
  • แล้วจะมีนมให้กินมั้ยเนี่ยimage
    ไฟล์แนบ
    นี.JPG 97K
  • ซักมวนมั้ยพี่อาร์ตimage
    หรือแบบนี้ดีimage
    ไฟล์แนบ
    imagesCAAIRITL.jpg 8K
    561749_190910774377834_2084000425_n.jpg 18K
  • พี่ตี๋ผมถึงหอแล้วนะครับพี่ ซ้อมดนตรี รอบหน้าจัดเต็ม
  • สวยครับโมทย์
  • งวดนี้ถึงกี่โมง อิอิ โมท ขอ1500ผ่อนเดือนล่ะ200เคปะ พี่อาร์ท สีส้มน่าลองมากๆ วันเสาร์ถ้าขายดีจะเอาไปถวายถึงท่าจุ๊ยเลย พี่ปอไปปะไปป่วนท่าจุ๊ยกัน เดี๋ยวจะโทรนัทเพื่อนๆอีกทีนะ งานนี้ขอเบาๆนะไม่อยากนอนเฝ้าหมา
  • ของดีเสี่ยโมทย์มาแล้ว
  • กะลอกเน่า
  • ฝวนตวดอีกแว้ว เซงเลย กะลอกเน่า กินหมูปะ ไอ้วัวตายหมูหร่อยปะ ท่าจุ๊ย กินหมูปะคับถ้าอยากกินเชิญที่ร้านได้คับ อิอิ ช่วงนี้เหงาๆคิดถึงแพื่อน
  • เหมาหมดร้าน
  • มาเลย เดี๋ยวจองที่ไว้ให้
  • คึกครื้นกันละ วู้วววววววอากาศดี ชิวกันเร๊ว
  • เงียบอีกแว้ว อ่ะ

• ดุเดือด สะใจ
  • วันที่32ตุลาเชิญทุกคนที่ท่าจุ๊ยพิทได้ครับ ยินดีต้อนรับ
    งานนี้ถ้ามาถึงเลี้ยงหูหมา เอ้ย หูฉลามเลย

มาแต่ตัวกะใจพอ ไม่ต้องเอาอะไรมาimage
    ไฟล์แนบ
    _MG_0321.JPG 113K
  • ตัว แล้วเสื้อผ้าล่ะพี่ถ้าไม่ใส่แล้วจะร้องimage
    ไฟล์แนบ
    ขี้ค้างคาก.jpg 62K
  • ใครเป็นใครเนี่ย บอลคนไหนซ้ายหรือขวา555555555555image
    ไฟล์แนบ
    270427_112666025558449_873122352_n.jpg 53K
  • ไอ้เพืัอนเวย์ 32ต.ค มีด้วยหรือ นี้ผมเข้าใจผิดมาตลอด30ปีเลยหรือว่าเดือน ต.ค มี31วัน โห โงมาตั้ง 30ปี แบรๆๆ
  • อยากท้าเพื่อนนเดชชนแก้วว่ะ
  • วันนี้ขอขอบคุณเจ้าบ้านแห่งท่าจุ๊ยพิท ที่ต้อนรับอย่างดีมากๆคับ ของกินเต็มโต๊ะเลย ขอบคุณจริงๆคับ เสียดายวัวตายไม่ได้มา อิอิ กะลอกเน่านายแน่มากนับถือใจ อยากให้วัวตายใจสู้แบบนี้บ้าง กร๊ากๆ อ่ะล้อเล่นขำๆ ดาวกะจาย
  • ไอ้เราก็นึกว่าแน่ เห็นคุยไว้เยอะที่แท้ก็ อ่อนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    สงสัยหัวเทียนบอด 555555555555555555555555555555555555555555
    เด็กมะขาม ดีแต่พูด เจอเอาจริงเข้าหน่อย เงียบกริบ

สโลแกนของเรา ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน

อเวจีนี่ยอมใจเลย ไม่เคยทำให้ผิดหวัง
    เทพปั้ม นี่ แมร่งไวกว่าตัวแทนประกันอีก
    กระทิงใจไม่อยาก แต่ กลัวโดน เลยจำใจมา

ถึง ตึ้งหนึ่ง เสาร์นี้ มรึง ตาย!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!