ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรื่องฮ่า บรีดเดอร์มือไหม่ครับ
  • ผมได้ทำการเพราะพันธุ์ พิทบูลเลือด 75% ขึ้นมานะครับโดยอีก 25% เป็นร๊อคไวเลอร์ผสมอยู่นะครับ ทำขึ้นมาเพราะความชอบ สวนตัวและเพือน ต้องการด้วยนะครับ โดยมีเพือนที่ต้องการทำการมัดจำไว้ เจ็ดตัวไม่ว่าผู้หรือเมีย แต่ถ้ามากกว่านี้ผมจะเก็บไว้เองครับ เรืองมีอยู่ว่า มีชายสูงอายุคนหนึ่ง เป็นครู ข้าราชการบำนาญ ครับ คนแถวบ้านนี้แหละ แถมเคยเป็นอตีดครู พ่อผมด้วย ทั้นโสดนะครับ วันวันผมเห็นเมาครับและมีหมาไทยอยู่ตัวหนึ่งไปไหนมาไหนกับ แก่ พอดีแก่เกิดชอบหมาตัวเมียแม่พันธุ์ หมาของผมแก่ก็เลยมาบอกว่าอยากได้ลูกมัน พูดกับพ่อและผม ทั้งพ่อและผม ก็หนักใจ +ตลกครับ เพราะยังไง ทั้นเลี้ยงไม่ได้แน่นอน ต่อให้มีเงินซื้อแค่ไหนผมก็คงไม่ให้ครับ แล้วพอมาถึงหมาคลอดออกมาได้ 9 ตัวครับ นานไงผมคิดในใจ เกินมา 2 แต่ผมก็ไม่ได้คิดอ่ะไร แก่ มาก เพราะเห็นแก่ เมา และก็มาพูดตอนเมาด้วยนึกว่าแก่จะลืม พอหมาได้ 45 วัน เพื่อนผมคนหนึ่งเอาเพิมครับหมดพอดี เขาจะเอาไปเผ้าสวนยาง ผมเองก็ไม่ได้เก็บไว้เพราะยังไงก็อยู่กับเพือนทั้งหมด ทุกตัว คิดไว้เดียวคอยไปเล่นกับมันเอา หรือ ดูมันโตด้วยว่ามันจะเป็นไง พอมาเมื่อ ว่า ผม พ่อ โดนแก่เทศ ชุดใหญเลยครับ 555555555 (อาจารณ์) อ่ะไรว่ะ เห็นต่าอย่าเลี้ยงอยากเลี้ยงเป็นพันเป็นหมื่นตาก็จะเอา พ่อ ผมเหงียบกริบ ผมก็แอบขำนิดนิด พอวันต่อมาแก่มาเปิดประตู้บ้านผมและเอาขนมล่อหมาผมที่ให้เดินไปกับแก่โดยไม่มีสายจูงแก่และไม่มีใครรู็ พอผมกลับบ้านมาผมก็หาหมาผมไม่เจอสิที่นี้ ออกตามหากัน ยกใหญ่เลยครับ พอตกเย็นมาของอีกวันอาจารณ์แก่ก็เดินมาบอกว่า ให้มาเอาหมาคืนไปเลยกูไม่อยากเลี้ยงล่ะ มันดุเกิน คืนหมาผมมันไปกับหมาไทยที่ไปไหนมาไหนกับแก่ครับเอาสะ แผลเต็มตัวเลย ดีที่มันไม่ตาย ผมเลยให้พ่อผมไปหาหมอ เกือบไปแล้วครับ #:-s #:-s #:-s คนแก่นี้นิสสัยเหมื่อนเด็กเลย ครับ พอวันต่อมาแก่ก็มาเล่นกับมันเหมื่อนเดิมครับ แต่อยู่ในความดูแลของ พ่อ และผม หมาผมเป็นเรสโนสไซค์ใหญ่นะครับ บ้าพลังมาก
  • ผมกับหมาครับ imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    ภาพถ่าย0088 (2).jpg 66K
    ภาพถ่าย0088 (2).jpg 66K
    ภาพถ่าย0093.jpg 49K
    ภาพถ่าย0090.jpg 59K
  • image
    ไฟล์แนบ
    ภาพถ่าย0093.jpg 49K
  • ที่ผมตัดสินใจทำเพราะมีคนเอาชั่วชั่วนะครับ อย่าด่าผมน่ะ ก็คือ พ่อเป็นร๊อคผสมกับพิทบูลเรสโนสสายกัดครับเดียวผมกลับบ้านก่อนจะอัพความใหญ่และความสวยของมันให้ดูครับใหญ่ สวย ดุ ครับ สวนตัวนี้ไม่ใช่เรสโนสแท้นะครับ ขอบคุณที่กรุณาอ่านจนจบครับ
  • หัดใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องหน่อยก็ดีนะคับ จะได้อ่านให้เข้าใจง่ายๆหน่อย :m76:
  • แบบนี้ถ้าในอนาคตกัดคนตายขึ้นมา เป็นข่าวอีก เขาจะลงข่าวว่าพันธุ์ไหนครับ
  • จิตประสาท...ฯลฯ :o045:
  • เฮ้อออออออออ สร้างหมาพันทางออกมาถึง 9 ตัว ผมไม่มีทางเชื่อว่าหมาทั้ง 9 ตัวนี้จะได้รับการดูแลอย่างถูกต้อง อย่างน้อยต้องมีบางตัวที่ออกไปแพร่พันธ์ต่อ จาก 9 จะกลายเป็น ........... ?

สมัยก่อนตอนผมเป็นวัยรุ่น ให้หมาพันธ์ร๊อตกับเพื่อนไปเพียงตัวเดียว อีกห้าปีต่อมาผมแวะไปบ้านมัน ซอยนั้นทั้งซอย มีหมาลูกผสมลักษณะคล้ายร๊อต เพียบ คงไม่ต้องอธิบายต่อนะครับว่าเกิดอะไรขึ้น ......
  • บรีดเพื่ออะไรบอกเห็นผลของการบรีดหน่อยสิพ่อหนุ่ม อยากรู้จริงๆ

หมาบนโลกมีเป็นร้อยสายพันธุ์ ผมว่าต้องมีซักพันธุ์สนองความต้องการให้คุณได้โดยที่ไม่ต้องบรีดหมาลูกครึ่งแบบนี้

ถ้าคิดจะบรีดก็อยากให้
    บรีดเพื่อพัฒนา ไม่ใช่ ขายแดก
  • กูอ่านแล้วปวดหัว กับภาษาไทย จริง ๆๆๆๆ
  • ยาว...ใจเย็นๆกันนะคับน้องเค้ายังเด็ก :o034:
  • แนะนำให้ทำใบABCครับ การโดนแอนตี้จะลดลงทันที เรื่องราวจะน่าฟัง ฟังลื่น คล่องหู และไม่ถูกตรวจสอบ
  • "บรีดเดอร์".......เฮ้อ คิดกันง่ายจังเดี๋ยวนี้
  • ทำไปได้ คิดได้ไง เสียหมาหมด [-X
  • น้องคับมีคำอธิบายอย่างอื่นรึป่าวคับพวกลูกครึ่งต้องใช่ความระมัดระวังไม่น้อยไปกว่าพวกพันธุ์แท้เลยเผลอๆยิ่งกว่าเสียอีก
    แล้วไปปล่อยไว้ในสวนยางแล้วไม่คิดว่าจะมีคนผ่านไปผ่านมาเหรอตัวอย่างก็มีที่ออกข่าวกันอยู่ไง :o045:
    ถ้าจะตอบก็ใจเย็นๆค่อยๆพิมพ์ช้าๆชัดๆคับ ~X(
  • หน้าตามันออกมาเป็นยังไงค่ะ อยากเห็นรูป
  • ที่ผมทำขึ้น เพราะความสะใจส่วนตัวเป็นอีกเหตุผลหนึ่ง ครับ ก็แค่อยากจะได้แบบ ดุ ใหญ่ โหด แค่นี้เองครับ
  • QuATH ผมไม่ได้ขายแดกน่ะถ้าผมขายแดก คุณตาที่ผมพูดถึงอ่ะ ผมก็คงขายให้แก่ไปแล้วเพราะแก่ก็มีเงิน =;
  • Pitbullzone สวนเรื่องการเลี้ยงดูน่ะครับแน่นอนครับผมรับประกันว่ามีการทำอีกแน่นอนครับ เพราะยังไม่ได้สิ่งที่ต้องการคือ ดุ ใหญ่ โหด แต่ต้องคิดทบทวนถึงลูกสุนัขที่จะเกิดมาและผู้เลี้ยงครับ
  • ดุ ใหญ่ โหด ...เลี้ยงเสือ,สิงโต...ดีกว่าไหม???ลองคิดดูดีๆคับสุนัขทั่วโลกมีกี่สายพันธุ์แล้วน้องสัมผัสมาหมดทุกสายพันธุ์แล้วเหรอ
    แล้วเลี้ยงเพื่อ???ความสะใจถะๆๆโธ่เจ้าเด็กน้อยน่าสงสารหมามัน :022:
  • ส่วนด้านจิตรประสาท ร๊อคไวเลอร์ผสมพิทบูลตัวนี้(พ่อพันธุ์) ดุ สุดสุดไปเลยครับ สวนลูกที่พิ่งคลอดยังติดตามผลอยู่ ครับ หลายคนกังวลใจว่า ทำมาแบบนี้มันจะไม่ไปกัดคนอื่นหรอ ผมพูดตรงนี้เลยนะครับ ทำไว้แค่กลุ่มของผมครับไม่ขายแดกหรือให้ฟรีคนที่อยู่นอกกลุ่มครับ กลุ่ม สัตว์ศาสตร์ มหาวิทยาลัยอุบลราชธานี ครับ สวนเรื่องสวนยาง มีการล้อมรั้วครับ และขังไว้หน้าประตูบริเวณทางเขาครับ ขโมยเยอะครับ กรีดด้านหน้ามันไปขโมยด้านหลัง กรีดด้านหลังมันเอาด้านหน้า ไม่หลุดไปกัดคนอื่นนอกอาณาเขตแน่นอนครับ
  • หมาไทยหรือบางแก้วสักฝูงขโมยก็ขี้แตกแล้ว!!!อีกอย่างถ้าจะขโมยจิงๆดุ ใหญ่ โหด ก็เอาไม่อยู่หรอกคับโดนยาตายหมด
    แนะนำโตสักหน่อยจับทำหมันคับ
  • ผมไม่ได้เกรียน นะครับ แต่ผมคิดว่า ประเด็นมันน่าจะอยู่ที่การรับผิดชอบต่อสิ่งที่เกิดขึ้นมากกว่าผมทำผมมีที่มาที่ไป หมาผมกลุ่มผมถึงเป็นพันธุ์ทาง แต่ทุกคน ชอบและรักด้านนี เรียนทางนี้โดยตรงนะครับ และที่สำคัญไม่ทำให้ใครเดือดร้อนแน่นอนครับ เดียวมันโตก่อนผมจะอัฟรูปมาให้ดูนะครับ :)
  • เอาลูกเอาเต็มที่เลยลูก :o045:
  • ขอบคุณครับ พีGio_ เดียวผมจัดเต็ม
  • QuATH ถ้าจำไม่ผิดเรานาจะสายอาชีพ คล้ายคล้ายกันนะครับ ใจแข็มแข่งกว่าผมอีกมัง อายุก็ ไกล กันด้วย มีโอกาศ ด้วล เบียร์ กันนะครับ พ่อหนุ่ม
  • ไปหาฟิล่า เคนคอโซ่ มาเลี้ยงเลยจะจบง่ายกว่ามั้ยครับ
    ผมมั่นใจว่ามันไม่มีทางไหญ่ไปกว่าแม่มันแน่นอน ถ้าแม่มันสภาพนี้

เพราะถ้าแค่เอาหมาสองตัว ร็อตตัวนึง พิทตัวนึงมาผสมกันแล้วมัน Work ทุกตัวทุกคอก ฝรั่งมันคงบรีดมาใช้งานแล้วหละครับ

ยังเร็วไปที่จะเรียกตัวเองว่าบรีดเดอร์ครับ ตอนนี้เอาแค่เรียกว่าจับหมาปี้กันไปก่อนนะครับ
  • เเน่ใจหรอครับ ว่ามีคนเอาชัวร์ๆ คำพูดของคน พอเวลาผ่านมันก็เปลี่ยนครับ.

เเล้วทำไมต้องผสมเพื่อเพียงเพราะว่าคนอื่นอยากได้ครับ. ทำไมต้องทำตามเจตนารมณ์ของคนอื่น ทั้งที่เราไม่รู้เลยว่าเขาเหล่านั้นมีความรู้มากเพียงใด
    การผสมพิตบูลข้ามสายพันธ์ เป็นเรื่องร้ายเเรง เป็นอะไรที่ไม่ควรอย่างยิ่งครับ.. ขนาดทุกวันนี้พิตบูลเเท้ๆคนยังไม่ค่อยเข้าใจกันเลย กับหมาที่ผสมคนทั่วๆไปไม่มีทางเข้าใจเเละดูออกเเน่ๆ อีกอย่างการข้ามสายพันธ์มีผลทางจิตประสาทนะครับ

ไม่ได้ว่าอะไรนะครับ เเค่บอกให้ฟัง เเต่ถ้าเลือกได้ลองเลือกๆทางอื่นน่าจะดีกว่านี้นะครับ

• ขอโทษครับ ผมไม่ดื่ม

ถ้าคิดทำเล่นกันเองในกลุ่ม ลูกหมาที่ออกมาแล้วอยู่กับเพื่อนๆคุณ ผมว่าน่าจะทำหมันน่ะครับ

เพราะดูจาก%ของเลือดที่มาผสมกันแล้ว น่าจะตันและลงตัวแล้วน่ะครับ( ในความคิดผม แต่ผมไม่กล้าเรียกตัวเองว่าบรีดเดอร์หลอกครับ ) ยกเว้นจะทำหมา3สาย

เอาเป็น พิท37.5 ร๊อต12.5 มาสตีฟ 50 คงใหญ่ ดุ โหด ดีไม่น้อยเลยน่ะครับ

เหมือนหมูขุนเลยน่ะครับ
  • การใช้ภาษาที่ ฟังและเข้าใจง่าย เช่น ครับ พอเล่นในบอร์ด เป็นคับ แบบนี้น่าฟังมากๆๆ

แต่การใช้ภาษาของคุณผมฟังไม่ค่อยจะรู้เรื่องเท่าไร แกเป็นแก่ ผมก็ งงๆๆ

และในกลุ่มคุณกลุ่มไหนหรอครับ กลุ่มพิตบลู ???
    หรือเพื่อนๆ ??
    และเขาเหล่านั้น เคยเลี้ยงพิต หรือเปล่า
    เฝ้าสวนยาง ???
    ใครดูแล หมา???
    เข้ามีความรู้ ไหม????
    เขามีประสบการไหม ???
    คุณบอกว่า
    "สวนเรื่องสวนยาง มีการล้อมรั้วครับ และขังไว้หน้าประตูบริเวณทางเขาครับ ขโมยเยอะครับ กรีดด้านหน้ามันไปขโมยด้านหลัง กรีดด้านหลังมันเอาด้านหน้า ไม่หลุดไปกัดคนอื่นนอกอาณาเขตแน่นอนครับ "

ล้อมรั้วแบบไหน ครับ ??
    ลวดหนาม ถามว่าออกได้ไหม คำตอบ ได้แน่นอน

ถ้าเป็นรั้วทึบ ล้อมทั้งหมด ถามว่าออกได้ไหม คำตอบ ไม่ได้แน่นอน
    แต่ จะล้อมขนาดนั้นเลยหรอ??? ปูนซีเมน ??

แล้วคนดูแลสวน ถ้าไม่ใช้เจ้าของมัน อาจจะโดนได้นะครับ ^^
    แค่ออกความเห็นนะครับ อย่าคิดมากอย่าซีเรียส
    การจะเลี้ยงพิตบลูได้ ต้องอดทน ยอมรับการติ
  • ผมขอโทษคับที่ผมพูดออกไปล่าสุดไม่ได้บอกว่าให้น้องdydyเต็มที่ผมบอกท่่านผู้ชมขอโทษจริงๆคับ ^:)^
    อีกอย่างแสดงว่าน้องดีดีไม่เคยมีความรักในตัวพิทฯเลยแล้วจะให้ผมพูดยังงัยดีแล้วก็เอามันเป็นส่วนหนึ่งในการวิจัยแต่ถ้ามันไม่ใช่ผมก็กราบขออภัย
    สุดท้ายแระกรุณาอย่าเอาพิทฯไปทดลองหรือวิจัยหรือวิทยานิพนธ์เลยคับผมขอกราบตีนได้ก็จะกราบ ^:)^
    เอาๆเอาเลยเต็มที่เลยลูก :o045:
  • วิจัย เฝ้าสวนยางหรอครับฮี่ๆๆ
  • omereturn นี้แหละครับคือสิ่งที่ผมและเพือนตั้งเป่าหมายเอาไว้ เคนคอโซ่ ขอคุณนะครับ ในประเทศไทยมีฟาร์มไหม่ครับ คือผมไม่เคยได้ยินชื่อนี้มาก่อนเลยครับ มันใหญ่สะใจผมจริงจริง
  • หน้าเอี้ย ความคิดเอี้ย บรีดเด้อร์เอี้ยๆ
  • ...รั่ว...
  • QuATH ผมว่าจะทำแน่นอนครับทำหมัน แต่ขอดู ความเหมาะสมก่อน อีกอย่าผีมือผมยังไม่ถึงขั้น breeding จริงจริงด้วยสินะครับ สำหรับพิทบูล เพราะถ้ามันดีมันคงไม่ดุผมขนาดนี้หลอก

tongtae55 ไม่ต้องกลัวขนาดนั้นก็ได้ครับ ที่คอบปากก็มี โซ่ก็มี ไม่ได้เน้นเฝ้าสวนยางครับแค่อยากได้ สุนัขที่ ตัวใหญ่ ความดุ ความโหด ครับ สวนยางนี้แค่เพือนผมมี เลย เหมาะสมที่จะปลอยพอดีครับ ยอมรับทุกการติชมครับ :)

Gio_ พีชายครับน้องรักในตัวพิท นะครับแต่น้องแค่อยาก ลอง อ่ะไรที่แปลกไหม่ดูครับ เพื่อมันดีกว่าที่เป็นอยู่ก็ได้ครับ ไม่ใช่อ่ะไรอ่ะไร ก็ ฝรัง ไปหมดทุกอย่ากเลย น้องไม่ได้จะบรีดแค่พิทนะครับ สัตว์หลายชนิด ผมก็กำลังทำมันขึ้นมาอยู่ครับ ปล่อยให้น้องลุยบ่างเถอะครับ ดีไม่ดีผมรับผิดชอบเอง ทุนก็มี เพือนสหายที่เอาด้วยก็มี เหลื่อแต่ ความคิดและความรู้แล้วแหละครับพีชาย ผมมีความรับผิดชอบต่อสิ่งที่ผมทำครับ

the_Door :042: :063:
  • เมิงเขียนภาษาไทยให้ถูกก่อนเถอะแล้วค่อยมาคิดสร้างหมาพันธ์ใหม่ ยิ่งอ่านยิ่งทุเรศว่ะ
  • 080678xxxx มึงคิดว่ามึงเป็นใครกูทำขายให้โคตงพ่อโครตแม่มึงหรือไง กูทำสวนตัวกูและเพือน
    มึงแน่จริง เอาเฟสมึงเอาเฟสมึงมา ทิ้งเบอร์ ทิ้งที่อยู่ไว้ กูสัญญา กูเอามึงแน่ มึงรู็จักกูน้อยเกินไป
    อย่า ปอด เพราะกูเอาจริง ปากหมาอยากมึ่ง เดียวมึงเจอกู
  • ที่ผมพูด ไม่ได้ส่อและสื่อ ถึงอะไรเลย
    รู้มั้ย? ผมสื่อถึง อะไร

ผมอยากสื่อให้รู้ว่า เวลาที่เราทำหมามา แล้วเอาไปแจกจ่ายให้คนในกลุ่ม มันไม่ใช่เรื่องผิด
    แต่ไปแจกจ่ายกับคนที่ไม่มีความรู้เรื่องพิต เลยนี่ ดิเรื่องใหญ่

เห็นข่าวหลายต่อหลายข่าวไหม ครับ?
    พิตบลูกัดเจ้าของ พิตบลูกัดคน

เพราะอะไร ทำไมในข่าวไม่โทษคนเลี้ยงเลย
    และถ้าหมาชุดนี้นำไปแจกจ่ายให้ กับคนที่ไม่มีความรู้เรื่องพิต แล้ว ถ้าเกิดปัญหาตามมา ใครจะรับผิดชอบ??
    พิตบลูนั้นละครับที่ผิด
    แล้วพวกคนที่เลี้ยงดี ละ เขาก็พลอย รับกรรมไปด้วย
    ยิ่งเป็น rot+pit ยิ่งโหด จิตประสาท มันอาจจะไม่แน่นอน และจุดด้อยทางพันธุ์กรรมอีก

ที่เลี้ยงพิต ไม่ได้เลี้ยงไว้เฝ้าสวนยางนะครับ มันต้องเลี้ยงไว้เป็นเพื่อน มีเวลา ฝึกมัน สอนมัน ดูแลมัน พามันออกกำลัง กาย มีกรง มีไม้งัดปาก มีเงินค่าวัคซีน มีอาหารสำหรับมัน ทุกวัน เช้า และ เย็น ไม่ใช่เลี้ยงไว้แบบทิ้งๆ ขว้าๆๆ
    ผมไม่รู้หรอกว่าเพื่อนของคุณจะเลี้ยงดีแค่ไหน

แต่ถ้าได้แบบที่ผมพูดก็จะดีมาก แต่มันจะได้ถึง10% แบบที่ผมพูดไหม
    คุณบรีดหมา ออกมา มันไม่ผิดเลย ไม่มีความผิดเลย
    แต่ต้องคิดถึงปัญหาที่จะตามมา ยกตัวอย่าง คุณรับผิดชอบ แล้ว เพื่อนๆ คนในกลุ่มคุณละ เขามีความรับผิดชอบรึยัง
    คำว่าเพื่อนในกลุ่มคุณ เข้าเลี้ยงหมารึเปล่า?? เคยเลี้ยงไหม ?? หรือไม่เคยเลี้ยงเลย ?? หรือบางคนไม่มีกรงด้วยซ้ำ

จะเลี้ยงพิต 1 ต้องมีความรัก 2 ต้องมีเงิน 3 ต้องมีกรง ไม่มีกรงนี้ยุ่ง จะปล่อย หมาไว้ ตอนกลางคืนไปวิ่งเล่นแบบหมาบ้านไม่ได้แน่นอน

แค่อยากพูดให้รู้แค่นี้ละครับ เพื่อนๆๆเขาๆๆๆ คุณๆๆๆ เหล่านั้น เขาพร้อมรึยัง
  • ต้องใช้คำพูดใหม่นะครับ ผมเห็นหลายคนใน pitbullzone ก็เลี้ยงไว้สวนยาง แต่เขาไม่ได้เลี้ยงไว้เฝ้าสวนยางนะครับ จุดประสงค์คือเลี้ยงที่สวนยาง ทำกิจกรรมที่สวนยาง และผลพลอยได้คือเฝ้าสวนยาง

ต้องใช้คำพูดใหม่คือ เอามันไปเลี้ยงเป็นเพื่อน และ อยู่กับมันที่สวนยาง
  • เรื่องหมาๆ แต่อย่าทำตัวให้เป็นหมาครับ ใจเย็นๆ ยุบหนอ เย็น หนอครับ

ผมว่าคุณก็รับฟัง ความคิดเห็นดีนะครับ ถึงแม้พี่ๆเค้าอาจจะไม่ได้หมายความว่าอย่างนั้นก็เถอะ ก็อดทนได้ดีนะ แต่อย่าพึ่งโชวพลัง กันเลยครับ ทุกคนมีพลัง มีพาวเวอร์ทั้งนั้นครับ อยู่ที่ใครจะใช้ไปในทางไหน และใช้ยังไง มากกว่าครับ อยู่ในนี้เป็นพี่เป็นน้องครับ แถวนี้ยิ่งอยู่ยากๆอยู่
    :019:
  • เห็นสันดานมันหรือยัง เกรียน อวดเก่ง โชว์โง่ สิ่งที่เมิงทำมีกี่คนที่เห็นด้วย
  • tongtae55 ขอบคุณครับ จริงด้วยครับ ผมในฐานะ producer จำทำตามคำแนะนำและบอกกล่าวครับ

Haleluya มันกวนตีนผมก่อนครับ พูดดี ด้วยผมจะไม่โกรธมันซักนิดเลยครับ ขอบคุณครับผมจะเย็นลงกว่านี้ :-D
  • อันหลังนี้โดนไปเต็มๆ ^ ^
  • ผมว่าแม่งป่วนวะ ที่รัก :m75: :m75: :m75:
  • 080678xxxx เพือนกูไงแก่ไม่ใช่มึงหรอกไม่งันก็คงไม่ทำหรอกเพราะมันใชเวลาเป็นปี
    คำพูดของมึงนิชวนให้ให้กูพูด จัญไร ปากตนเอง ไปด้วยเลย