ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากเลิกเลี้ยงครับ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ :039:
  • เสียใจด้วยคับไม่มีใครอยากให้มันเกิดนึกแต่สิ่งดีๆที่ทำร่วมกันคับ ^:)^
  • ผมแสดงความเสียใจด้วยครับ. ภาพนี้คือภาพที่ไม่ไม่อยากให้เกิด พิมไปน้ำตาก็ไหล :022:
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ กับกานจากไปขอ ทาโร่ เห็นภาพอีกตัวที่นั่งเฝ่าแล้วน้ำตาแตกเลยคับ
  • เพิ่งรู้ข่าว นานๆได้แว่ะเข้ามา พี่เสียใจด้วยนะแมน เสียใจด้วยจริงๆ หลับให้สบายนะ ทาโร่ :039:
  • เสียใจด้วยนะคับ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
    :022: :022:
  • จงอย่าคิดเลิกเลี้ยงเพราะสาเหตุนี้ แต่จงภูมิใจที่ได้ครอบครอง พิตบูล พี่ยอมเสียเพื่อนเลวๆเห็นแก่ตัวไปเยอะ ก็เพื่อปกป้องพวกมันครับ ขอให้นำเหตการณ์นี้เป็นแรงบันดาลใจที่จะลุกมาช่วยกันปกป้องพวกมันครับ
  • เสียใจด้วยครับ
  • เศร้า เจอแบบนี้ก็พูดไม่ออกเหมือนกัน เสียใจด้วยครับ แมน
  • เสียใจด้วยครับ นี่แหละพิทบูลปกป้อง นายจนตัวตาย ขออนุญาติเอาเรื่องความดีของมันไปเผยแพร่ นะครับ อย่าเพิ่งถอดใจ มันทำบุญมาเท่านี้ครับ พี่ตั้มเสียใจด้วย
  • พออ่านสาเหตุการตายแล้วน้ำตาไหลเลยครับ ทาโร่มันคือวีระบุรุษจริงๆครับ :022:
  • เสียใจด้วยคับยอดพิตบูล
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ ทาโร จะอยู่ในใจคุณตลอดไป
  • R.I.P. TARO :039: :039: :039: :022:
  • เสียใจด้วยนะคับ :039:
  • เข้าใจความรู้สึกเลยครับ
    ขนาดผมเองกลับบ้านมาเจอซากงู เห็นไกลๆ ใจงี้หายวาบลงไปอยู่ตาตุ่ม ดีว่าเป็นแค่งูสิงห์

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
  • เสียใจด้วยนะครับ :039:
  • ไอ้ ทาโร่ ตัวชอบผมเลยนะ หลับสะบายนะ ไอ้ทาโร่ นายแน่มาก :063:
  • เสียใจด้วยจริงๆครับแมน เป็นอะไรที่คนไม่รักหมาจริงจะเข้าใจผมเองทุกวันนี้เวลาหมาตัวไหนที่ผมเลี้ยงจากไปผมยังร้องน้ำตาไหลเหมือนเด็กเลย :039:
  • เห็นแล้วเศร้าเล่าแล้วซึ้ง เสียใจด้วยครับ
  • ผมเสียใจด้วยนะครับ นี่แหละคืออีกหนึ่งเหตุผลที่ผมเลี้ยงพิทบูลเพราะมันรักนายของมันมากกว่าตัวมันเองอีก
  • สู่สุขติภพ ไม่เสียชาติเกิด ตายในหน้าที่ ทาโร่ ก็คงภูมิใจไม่ใช่น้อย ที่ได้ปกป้องเจ้าของ อันเป็นที่รักด้วยชีวิต

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
  • ทาโร่ สุดยอด " พิตบูล" :063:

:022: :022: :022: :022: :022:
  • ขอเเสดงความเสียใจด้วยนะคับ....ผมเข้าใจความรู้สึกเลยคับ.. :024:
  • เสียใจด้วยน่ะ หลับให้สบายน่ะทาโร่ :022:
  • The Hero ...... แม้จากไปแต่ทิ้งไว้ซึ่งความทรงจำและคำสรรเสริญ :063: :063: :063:
  • เสียใจด้วยครับ :039: :039:
  • =D> ...ทาโร่...ผมเป็นผู้ชายที่กล้าหาญมากๆเลยนะครับ....
    ผมทำหน้าที่ดีที่สุดแล้วหล่ะ....หลับให้สบายนะครับ....ทาโร่....
  • เสียใจด้วยครับผมเคยเจอเหตุกราณ์แบบนี้เหมือนกันเมื่อ2อาทิตย์ก่อนเศร้าทั้งบ้านเลยครับแต่ผมไม่เลิกเลี้ยงแน่ขอให้ผ่านช่วงเวลาอันแสนเศร้านี้ไปให้ได้นะครับ :022: :022: :022:
  • เสียใจด้วยครับหลับให้สบายนะ ทาโร่ :022: :039: :039: :039: :022:
  • เสียใจด้วยครับ :039:
  • เสียใจด้วยครับพิตบูลมันเเน่เสมอครับมันรักนายมันเสมออขอยกย่องในความกล้าหาญของเจ้าทาโร่ครับ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ กับท่าโร่ :039:
    แต่ถึงเขาจะตาย เขาก็ได้ทำหน้าที่ ที่ดีที่สุดแล้ว คือปกป้องคุณ "เจ้านายที่มันรักที่สุดแล้วครับ" :039:
  • ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งครับ :039:
  • เสียใจด้วยครับ

"รักนายจนตัวตาย" มันซื่อสัตย์มากครับ
  • เสียใจด้วยครับ ทาโร่กล้าหาญมาก ปกป้องเจ้าของจนตัวตาย เยี่ยมมาก ทาโร่ :063: :063: :063:
  • เสียจัยด้วยคับ สุดยอดทาโร่
    :045:
  • เสียใจด้วย นะครับ
  • ผมเป็นคนอีกคนนึงที่ตอนแรกๆรับเค้าเข้ามาอยู่ในบ้าน แฟนก็พยายามแอนตี้ตลอด(คือทะเลาะกันเรื่องหมาตลอดคนนึงชอบ อีกคนไม่ชอบ) ผมก็ดันทุรังที่จะเลี้ยงต่อมาโดยตลอดและมีหลายครั้งที่คิดที่จะยกที่คนอื่นไปเลี้ยงปัญหามันจะได้จบๆสักที แต่ผมอยู่ใกล้มันทีไร มองดูหน้ามันทีไรก็คิดว่าถ้ามันไปอยู่ที่อื่นแล้วมันจะเป็นอย่างไร
    image
    image
    image

แต่ด้วยเวลามันก็ทำให้คนในบ้านผม รวมทั้งแฟนผมด้วยรักและผูกพันธ์ในตัวตนของมันและสิ่งที่มันเป็น
    image

บรรยากาศในบ้านเปลี่ยนไปจากที่เคยมีความวุ่นวาย ปนเสียงหัวเราะ ภาพที่มีพิตบูลสองตัววิ่งไล่กันรอบบ้าน(ผมไม่ได้สนับสนุนให้เลี้ยง2ตัวนะครับ)วันนี้และต่อไปไม่มีอีกแล้ว
    ไฟล์แนบ
    q2.jpg 55K
    q1.jpg 59K
    q3.jpg 201K
    q4.jpg 72K
  • ผมเสียใจด้วยครับ ผมเองก็เคยเจอกับความรู้สึกแบบนี้เหมือนกัน ค่อยๆทำใจน่ะพี่ ทุกๆๆอย่างมันย่อมมีวันสิ้นสุด เค้าหมดเวลาของเค้าแล้ว ก็ขอให้เจ้าทาโร่ ไปเกิดในที่ดีๆๆน่ะครับ ผมเสียใจด้วยจริงๆๆ
  • เห็นภาพแล้วสะเทือนใจมากครับ ผมและครอบครัวขอแสดงความเสียใจกับการจากไปของทาโร่ด้วยนะครับ ขอเป็นกำลังใจให้คุณ one_pit เจ้าทาโร่มันยังไม่ได้จากไปไหนครับ ทาโร่ยังคงอยู่ในใจและในความทรงจำของคุณตลอดไปครับ
  • เสียใจด้วยครับ RIP TARO
  • เสียใจด้วยนะคร๊พี่ ทาโร่ของพี่เก่งมากเลย
  • เสียใจด้วยครับ เค้าไปสบายแล้วครับ
  • เสียใจด้วยครับ นายแน่มากทาโร่...นายจะอยู่ในใจเราตลอดไป
  • เสียใจด้วยครับรูปภาพถ่ายคู่กันเศร้าสุดๆ เป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้ทาโร่ไป ไปสู่สุขติครับ :002: