ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ลาก่อนลูกรักและพื้นที่ดีๆแห่งนี้
  • ผมเข้ามาแอบดูก่อนจะเลี้ยงเจ้ากาก้าหมาแดงของผมก่อนจะได้เลี้ยงมันเกือบ2ปีแต่มันกับอยู่กับผมได้แค่3เดือนกว่าๆหมาผมก่จากไปโดยไม่รู้สาเหตุเมื่อคืนนี้มันไม่สบายมา4วันไม่กินนอนซมบ้อนทั้งยาอารเหลววันแรกนอนมีน้ำมูกเขียวๆก่ไปซื้อยาที่คลีนิคเป็นยาลดน้ำมูกละลายเสมหะพอกินไปวันนึงดีขึ้นตอนกลางคืนกินได้ตกดึกพอเช้ามาดูมันซึมๆไม่ยอมกินเลยพาไปคลีนิคหมอบอกมันไม่เป็นไรน่าจะเป็นโรคเกี่ยวกับทางเดินหายใจให้ยาบำรุงฉีดยามา2เข็มกลับมานอนซมเลยเดินโซเซกินน้ำได้ข้าวไม่กินเลยป้อนนมแพะก่พอกินนิดๆหน่อยๆพอเห็นมันไม่ดีขึ้นตกกลางวันพาไปหาหมอที่เดิมทีนี้ตรวจเลือดบอกเลือดจางน่าจะมาจากเห็บหมัดทั้งๆหมาผมแทบจะไม่มีเลยให้ยาไม่ฉีดยากลับมาบ้านตื่นเช้ามาถ่ายเป็นเลือดพอไปหาหมอๆบอกน่าจะเป็นหัดแต่ตรวจไม่เจอสุดท้ายกลางวันมันหาที่นอนที่มันไม่เคยนอนซึมๆกรามแข็งๆป้อนยาก่น้ำลายยืดๆสุดท้ายเมื่อคืนก่อนเที่ยงคืนมันก่จากผมไปพร้อมกับน้ำตาของผมและแฟนเป็นปีใหม่ที่แย่สำหรับผมทั้งๆก่อนหน้านี้มันซ่ามากแข็งแรงมากวัคซีนก่ทำครบแล้วสุดท้ายวัคซีนที่ทำมันไม่ได้ช่วยอะไรเลยใช่ไหมกับหมอที่คิดได้แค่ว่าน่าจะเป็นโรคโน้นโรคนี้ถ้าเจอหมอดีๆผมคงไม่ต้องเสียลูกรักผมไป ผมอยู่ตจวด้วยมันเลยหาหมอที่ดีๆอยาก สุดท้ายขอขอบคุณทุกความรู้ทุกคำตอบที่ผมได้มาจากที่แห่งนี้ผมคงไม่เลี้ยงมันอีกแล้วสงสารมันมากๆฝังมันทั้งน้ำตา ลาก่อนเจ้ากาก้าลูกรักของพ่อimage
    ไฟล์แนบ
    ka.jpg 30K
  • เสียใจด้วยนะครับ :039:
  • เสียใจอย่างสุดซึ้ง จริงๆครับ เข้าใจความรู้สึงเลย
  • เสียใจด้วยครับ แต่อย่างเพิ่งท้อสิครับ หากมีเวลา แลกำลัง รัก ชอบ เริ่มใหม่อีกครั้งก็ยังไม่สาย มองหาลูกสุนัขแข็งเเรงๆ การให้ยา และดูแล แบบละเีอียดจากคอกสุนัขดีๆๆ สู้ต่้อนะครับ
  • เสียใจด้วยครับที่เกิดเหตุการณ์อย่างนี้ขึ้นอย่ายอมแพ้สู้ต่อครับ
  • ผมเองก็เคยมีความรู้สึกแบบนี้เช่นกัน แต่อย่าเพิ่งท้อน่ะครับ
  • เสียใจด้วยครับ
  • เป็นโรคพาโวไวรัสคับ น่าจะโพสเร็วกว่านี้ T_T เสียใจด้วยนะคับ
    http://www.thaipom.com/board/index.php?showtopic=3154
    อาการตามนี้เลยแป๊ะ
  • เสียใจด้วยจากใจ
  • :024: เสียใจด้วยนะครับ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ จาก Red Blood Society :039:
  • เสียใจจากใจจริงค่ะ
  • เสียใจด้วยครับ เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ :039: :039:
  • เสียใจด้วยครับ :024:
  • อย่าพึ่งท้อคับ ล้มแล้วต้องลุกคับ ผ่านมาคือประสบการคับ สู้ๆนะคับ
  • เหมือนผมเลยครับ ตัวแรกอยู่กับผมได้เดือนเดียว จากไปเมื่อวันที่ 31 ธ.ค. 54
    กลางดึก ทุกวันนี้ยังทำบุญให้ตลอดเลยครับ Mocca
  • ก่อนหน้านี้มันแข็งแรงและซนมากๆแค่ทำบ้านอาทิดเดียวช่างต่อเติมบ้านเปิดบ้านไว้แล้วมันไปเล่นกับหมาตัวอื่นในหมู้่บ้านน่าจะเป็นสาเหตุ
  • ครับ เกิดจากเป็นลูกสุนัขยังไม่มีภูมิคุ้มกันคับ ยังไงถือว่าเป็นประสบการคับ สู้ๆคับ
  • เสียใจด้วยนะครับ อย่าท้อนะครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ :039: :039: :039:
  • เสียใจด้วยนะคับความรู้สึกนี้พวกเราทุกคนเข้าใจและไม่มีใครอยากให้เกิดขึ้นคิดว่าเค้าไปสบายแล้วกันคับอย่ายอมแพ้นะคับคนpitbullต้องสู้คับ
  • R.I.P :039: :039: :039:
  • เสียใจด้วยครับผม
  • เสียใจด้วยนะครับ
  • เสียใจด้วยครับ :039:
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ถึงจะไม่มีหมาแต่ก็ยังทักทายพูดคุยในนี้ได้ครับ สังคมแห่งนี้อบอุ่นอยู่แล้วครับ ไม่ต้องเดินจากไปจากบ้านหลังนี้หรอกครับ

ผมเป็นสมาชิกของบอร์ดนี้มาจะ 4 ปีแล้วครับ เป็นสมาชิกก่อนจะมีพิทบูลเลี้ยงเสียด้วยซ้ำ ได้ความรู้และข้อคิดหรืออะไรต่างๆนานาก็จากบอร์ดนี้แหละครับ ก็แวะเวียนมาดูเป็นประจำ เพียงแต่ผมไม่ค่อยได้คอมเมนต์เท่านั้นเองครับ พี่พี่ในนี้ใจดีทุกคนครับ อย่าไปไหนเลยครับ สู้ต่อไป :)>-
  • เสียใจด้วยคับ :022:
  • สู้ ๆ ๆ ๆ ครับ :) :)
  • เสียใจด้วยจริง ๆ ครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ
  • เสียใจด้วยคับ :039: :022: สู้ต่อไป :-D
  • เสียใจด้วยน่ะครับ
  • เสียใจด้วยน่ะครับ :039: