ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

จุดยืนผมชัดเจนครับ
  • แต่ถ้าไม่มีจุดยืนหรือจุดยืนไม่พอ ก็ต้องเรียกแถวใหม่ละครับทีนี้

ถ้าทุกคนช่วยๆกัน จัดระเบียบเป็นแถวเป็นแนวแน่นอนครับ :033:

• มีเม็ดทรายนับไม่ถ้วนจำนวนทราย
    คนทั้งหลายนับไม่ถ้วนในคุณค่า
    ทรายจะแกร่งก็เพราะผ่านกาลเวลา
    คนจะกล้าก็เพราะผ่านความอดทน
    สู้ๆครับพี่ Mark Mafia

• :063: =D> ขอให้สมหวัง ดั่งตั้งใจนะครับพี่มาร์ค :039:
  • พี่อาทูลศรีและพี่น้องทุกท่าน มาถึงตอนนี้แล้ว ขอบอกว่าผมมั่นใจครับ :-D
    image
    ตราบใดที่ผมยังกล้าที่จะแสดงความชัดเจนในจุดยืนอย่างมั่นคงแบบนี้
    ผมก็เชื่อว่าจะมีคนอีกมากมายที่กล้าลุกขึ้นมาเปลี่ยนแปลงเช่นกันครับ
    ผมเชื่อว่าทุกคนอยากเห็นวงการเราดีขึ้น ดังนั้นผมไม่มีทางเดินไปคนเดียวอย่างแน่นอน :039:
    ไฟล์แนบ
    334548.jpg 152K
  • เยี่ยมครับพี่ ทำต่อไปก้าวต่อไปครับ
  • เมื่อก่อนจะทำอะไรยังห่วงหน้าพะวงหลัง แต่เจอเหตุการณ์ครั้งหลังสุดนี้ มันทำให้ตัดสินใจง่ายเลยครับ
    ชื่อเสียง คำสรรเสริญเยินยอ มันไม่จีรังหยั่งยืนเลยจริงๆ ต่อไปผมจะไม่เสียเวลาเถียงกับใครอีกแล้ว
    ผมจะใช้ผลงานแทนคำอธิบาย ผมเชื่อว่า สิ่งที่เห็นย่อมมีน้ำหนักมากกว่า สิ่งที่ได้ยินครับ :-D
  • พวกประเภททำตัวไร้สาระ ลอยไปลอยมา เกาะซ้ายทีขวาที มันคงไม่ต่างจากสัมภเวสีเร่รอนไปวันๆ คำพูดของเขามันจึงแผ่วเบาไร้น้ำหนัก แต่ผมก็เข้าใจครับ พวกเขาจำเป็นต้องดิ้นเพื่อหาที่ยืนให้ตัวเอง ไม่ทำแบบนี้ก็ไม่มีบทบาท คนที่จะด่าผมแล้วอาจจะรู้สึกกระเทือน อย่างน้อยเขาต้องมีผลงานอะไรที่เป็นชื้นเป็นอันบ้าง ไม่ใช่ลอยไปลอยมา ถึงเวลาก็เพ้อเจ้อพร่ำพรรณาแต่เรื่องไร้สาระผ่านเฟชบุ๊ก ผมยิ่งอ่านก็ยิ่งรู้สึกสมเพช 55
  • อีกเรื่องที่ผมแปลกใจมากก็คือ การที่ผมประกาศออกมาตรงๆว่า อะไรบ้างที่ผมชอบ และอะไรบ้างที่ผมไม่ชอบ
    ซึ่งมันควรจะเป็นเรื่องที่น่าชื่นชม ที่ผมกล้าแสดงความชัดเจน และก็ไม่ได้มีการเอ่ยถึงชื่อใครเลยสักคน แต่กลับมีคนดิ้นทุรนทุราย โวยวาย ประชดประชันใส่ ผมละงงจริงๆ แล้วมันไปเกี่ยวอะไรกับเขาว่ะเนี่ย 555 :O
  • :039: :039: :039: :039: :039:
  • :063: :063: :063: :063: :063: :063: :063:
  • ภาพชายงาม เ่ล่นน้ำในสระหมา ดูแล้วมันงามตา กลุ่มนี้ป่าวครับที่เขาประกาศหาคู่กันนะ มีขนที่หน้าอกอยู่สองนาย นายหนึ่งสีดำ นายหนึ่งสีขาว ลองหาดูซิว่านายไหนมีขนสีขาว5555555555พิลึกคนนะ กร๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ(สามคนนี้ทามรายกานในน้ำบ้าง ฮิฮิฮิ)
    ไฟล์แนบ
    4136.jpg 111K
  • คนที่ขนหน้าอกสีขาวรู้สึกว่าจะเป็นชาวต่างประเทศ 55
  • 555 เพิ่งเข้ามาอ่าน ถ้าใครยังไม่มีจุดยืนแนะนำครับ มีที่นึงอร่อยครับ ...ต้มจุดยืน แถว ๆ วังหิน เพื่อเสริมสร้างจุดยืนครับ แต่ก่อนไปกินประจำครับ (ต้ม Super ตีนไก่ แต่พวกผมเรียก ต้มจุดยืน)
  • สวัสดียามสายครับพี่น้อง แวะมาสนทนาตามปกติครับ หลังจากเน็ตมีปัญหาตั้งแต่เช้า

มีเรื่องขำๆชวนคิดมาให้อ่านแก้เซ็งนะครับ เมื่อคืน ถือโอกาสเข้าเช็คเฟชบุ๊คลูกสาวตามปกติ แต่ดันไปเจอข้อความขยะอันหนึ่งที่เผอิญเด้งมาอยู่หน้าแรกพอดี ปกติข้อความเหล่านี้ถ้าโผล่มาในเฟชผม ผมจะเปิดผ่านเพราะมันละครน้ำเน่าดีๆนี่เอง ประเภทความดีเอาเข้าตัวความชั่วเอาให้คนอื่น เพ้อเจ้อพร่ำพรรณนาเหมือนคนปัญญาอ่อน แต่คราวนี้ไม่อ่านก็คงไม่ได้เพราะมันมาขึ้นในหน้าเฟชของลูกสาวผม เด็กเขาไม่รู้เรื่องหรอกครับ ยิ่งอ่านก็คงยิ่ง งง และคงมีคำถามในใจว่า เจ้าของเฟชนั้นสติยังดีอยู่หรือเปล่า 555 ขนาดผมอันเฟรนด์ให้ลูกออกไปแล้วแต่มันคงจะมีเพื่อนตรงกันข้อความเลยยังเด้งขึ้นมาอีก อ่านแล้วรู้เศร้ามากกับความคิดคน ในสมองเขาคงมีเพียงเท่านั้นจริงๆครับ ความผิดของคนอื่นเห็นเท่าภูเขา แต่ความผิดตัวเองเท่าเส้นขน ผมคิดถูกต้องแล้วที่เลิกคบกับคนเหล่านี้อย่างถาวรครับ :-D

ขอสรุปใจความเลยนะครับ เรื่องราวมันมีเพียงเท่านี้เองคือ ความแค้นที่มันฝังใจจากในอดีต ที่เคยเถียงกันอยู่เรื่องหนึ่ง แต่เหตุผลสู้ไม่ได้ ตอนนี้ก็พยายามไปลากเอาอีกเรื่องหนึ่งมาเล่นต่อ ใครอ่านดูก็คงรู้ว่า มันเป็นการพยายามเอาชนะ คือนาทีนี้ทำอย่างไรก็ได้เพื่อทำลายฝ่ายตรงข้าม มันไม่ได้ใช้เหตุผลเข้ามาหักล้างเลยสักนิด หน้ามืดตามัวจนไม่ต้องคำนึงถึงอะไรกันอีกแล้ว และถึงแม้วิธีการจะสกปรกโสมมแค่ไหนก็ไม่จำเป็นต้องแคร์ ขอเพียงกูได้เอาคืนก็พอ ส่วนไอ้พวกที่กดไลค์ก็กดกันแบบไร้สมอง คงอ่านแล้วสะใจ จนลืมเก็บอาการ มันจึงกลายเป็นตอกย้ำสิ่งที่ฝังอยู่ในจิตใจ โดยที่ไม่ต้องมีคำอธิบาย
  • ผมเห็นมีอยู่หลายคนที่ตอนนี้ดิ้นพล่านเป็นหมาโดนน้ำร้อน ยกแม่น้ำทั้งร้อยสายมาพูดเพื่อให้ตัวเองดูดี ยิ่งเห็นก็ยิ่งสมเพช มันแตกต่างกันแทบเป็นคนละคน เมื่อก่อนมั่นอกมั่นใจฉะฉานราวกับพญาราชสีห์ แต่ยามนี้คงรู้แล้วว่า ไม่มีใครเขาเอาด้วย แถมกำลังจะไม่เหลือที่ยืนในสังคม ความกล้าหาญชาญชัยก่อนหน้านี้จึงไม่มีเหลืออยู่เลย ผมเชื่อว่าหลังจากผมลงโพ๊สข้อความนี้ ต้องมีสเตัสใหม่ๆเกิดขึ้นในเฟชบุ๊กอีกแน่นอน แต่เอาเถอะครับคุณจะพล่ามอะไรก็พล่ามไปเถอะครับ ผมไม่สนใจหรอกครับ ความสุขของผมคือการได้คิด ได้ทำอะไรใหม่ๆ ไม่ใช่การพยายามห่ำหันทำลายใคร และที่คุณตายจากวงการมันตายเพราะตัวคุณเองครับ ทุกข้อความที่คุณพิมพ์กันขึ้นมาผมไม่มีความจำเป็นที่จะต้องอ่านด้วย ดังนั้นไม่ต้องแทกอะไรมาอีกนะครับ แต่สิ่งหนึ่งที่ชัดเจนแน่นอนที่ผมรู้ก็คือ พวกคุณยังแอบเข้ามาอ่านกระทู้นี้ของผมอยุ่ตลอดเวลา ผมเห็นโดยไม่ตั้งใจตอนเข้าไปอนุมัติสมาชิกใหม่ 555

สำหรับคนที่ตามกดไลค์ ผมจำได้คือโดนผมตำหนิไปคนละครั้งสองครั้งในบอร์ดนี้ แต่มันก็คือความจริง เมื่อทำไม่ถูกต้องให้เห็นอยู่ตำตา มันก็ต้องตำหนิกันบ้าง ผมไม่ใช่ทำกับคุณเพียงคนเดียว คนอื่นก็เคยโดนมาแบบนี้เหมือนกัน แต่เขาเข้าใจว่าผมเจตนาดี เขาจึงไม่เก็บมาเจ็บแค้นได้ยาวนานขนาดนี้ เมื่อจะเถียงก็เถียงไม่ขึ้น จึงต้องหาทางออกด้วยการรอผสมโรงกับคนอื่น ผมเข้าใจเพราะคุณคงทำได้เพียงเท่านี้จริงๆ ฮา ........

ดังนั้นไม่ต้องมาถามผมเลยนะครับว่า คนอย่างนี้นะหรือที่จะหวนกลับมาที่นี่อย่างสง่างามต่อไปได้ ขอย้ำกันแบบชัดๆกันตรงนี้อีกสักครั้ง หากสันดานเดิมๆยังไม่เปลี่ยน ถึงจะเนียนกลับมาผมก็ไม่ต้อนรับ สิ่งที่คุณควรทำตอนนี้ก็คือ เข้าวัดสงบจิตใจบ้างเถอะครับ !! ^:)^
  • :063: :063: :063:

ลืมบอกไปไม่ใช่เฉพาะเฟชบุ๊คเท่านั้นที่กดไลค์ได้ พิตบูลโซนก้กดได้ แถมกดได้หลายทีอีกตะหาก ฮา ...... :*
  • :063: กดบ้าง หุ ๆ
  • เข้าใจความรู้สึกของคุณมาร์คค่ะ มนุษย์เป็นสัตว์สังคม จำเป็นต้องอยู่ร่วมกัน คบได้กับทุกคนอย่างเป็นมิตร
    แต่เลือกคบเพื่อนที่ดีแค่ไม่กี่คน แล้วไม่กี่คนที่ว่ากลับทำเราเจ็บ (เจ็บแล้ว..เจ็บอีก) หมายถึงให้อภัยครั้งแล้ว
    ครั้งเล่า จนอ่านเจอหนังสือธรรมะ " เป็นเพราะเราเลือกคบคนผิด " นั่นหมายถึงเราไม่จำเป็นต้องทนคบอีกต่อไป
    จากนั้นมาใจไม่ทุกข์อีกเลย
    ครอบครัวเป็นสิ่งสำคัญที่สุด เป็นกำลังใจให้นะ
  • Pitbullzone มกราคม 6 Permalink
    เมื่อก่อนเวลาได้รับเชิญไปร่วมงานที่ไหน ในฐานะตัวแทนจากสังคมพิทบูล
    สิ่งที่ผมภูมิใจที่สุดก็คือ คำชมที่บอกว่า อยากให้กลุ่มเขาเป็นแบบเราครับ คือ เหนียวแน่น และมีวินัย
    และที่สำคัญเมื่อก่อนสังคมเราเต็มไปด้วย รอยยิ้ม เสียงหัวเราะ และการกระเซ้าเย้าแหย่
    แต่วันนี้สิ่งที่เคยเป็นเสน่ห์แบบนั้นได้หายไป ผมจะนำมันกลับมาใหม่โดยเร็วที่สุดครับ ^:)^

ผมดันเข้ามาช่วงเวลาแบบนั้นพอดีพี่ ผมมีความสุขนะมากๆเลย เดินไปไหนก็มีแต่เสียงหัวเราะ ผมยังคงจำได้ และหวังให้มันกลับมาเร็วๆ ครับ :036:
  • ขอบคุณที่เข้าใจครับ บอกตามตรงว่าเหนื่อยมานานแล้ว พยายามถอยจนหลังชนกำแพงแล้ว แต่ก็แปลกนะ คนที่ทำให้เหนื่อยเครียดที่สุดกลับกลายเป็นคนใกล้ตัว เพราะพยายามจะแหกกฏ ขอใช้สิทธิพิเศษอยุ่บ่อยๆ แทนที่จะช่วยสนับสนุนให้ผมทำงานได้ง่ายขึ้น แต่กลับทำให้ทุกอย่างมันยากโดยไม่จำเป็น และคนที่รับความกดดันก็กลายเป็นผมอยุ่คนเดียว อ่อนมากไปก็ไม่ดี เข้มมากเกินก็ไม่ชอบ เหนื่อยใจจริงๆครับ แต่เชื่อหรือเปล่าว่าคนไกลตัวส่วนมากแทบไม่เคยคุยกัน เขาติดตามผมเพียงจากในเว็บ กลับทำตามกฏกติกาได้โดยไม่มีปัญหา

ผมจึงจำเป็นต้องสร้างกฏกติกา เพื่อให้สังคมเราดีขึ้นครับ เล่นฟุตบอล ข้างละ 11 คนยังต้องมีกฏกติกาเลย ดังนั้นเว็บเราคนเป็นพันเป็นหมื่น หากไม่มีกฏกติกามันก็คงวุ่นวายจริงไหมครับ :-D
  • Pitbull zone
    Like ครับ :063:
  • ชัดเจน :063:
  • ชัดเจนสุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :063: :067: :062:
  • :063: :-bd =D>
  • กดไงพี่ ไลค์ ในบอร์ด5555555 อย่างนี้ป่าว ฮิฮิฮิ (คนไม่เก่งคอม แต่เก่งโคม) :063: =D> :063:
  • บอร์ดนี้ไม่แน่จริง ไม่ใจรักจริงๆ คงทนอยู่ไม่ได้ 555
    แต่ก็ยังมันใจว่า ใครเล่นที่นี่ด้วยสติและคิดตาม โดยปราศจากอคติ
    จะต้องได้แง่คิดดีๆที่นำไปประยุกต์ใช้ในชีวิตจริงได้อย่างแน่นอนครับ
  • ถ้าศรัทธาในความคิด เห็นด้วยในแนวทาง และยึดผมเป็นแบบอย่าง ต้องช่วยสนับสนุนและช่วยกันสานต่อครับ
    แต่อย่าเอาแบบบางคนทีปากบอกว่าศรัทธา ชื่นชอบในความคิด แต่พอโดนขัดใจ แมร่งถล่มผมซะเละเทะ 555
  • คิดดี ค่อยๆคิดก่อนพูด พูดออกไปแล้วลบไม่ได้ ทุกย่างก้าวต้องมีสติอย่าให้อารมณ์อยู่เหนือสติ
    ผลจากนี้จะเป็นอย่างไร ปล่อยมันไป เราทำดีที่สุดแล้ว
    ชีวิตต้องดำเนิน ต้องมีจุดยืนที่มั่นคง แน่วแน่นจะเกิดศรัทธา ตราบใดที่ยังมีพิท(บลู) จะมีพิทบลูโซนในใจ
    ตลอดไป
  • คนที่เคยเป็นเพื่อนกันต่อให้โกรธมันแค่ไหน อย่างเก่งผมก็แค่เดินหนีหรือเลิกคบมันซะ แต่ผมจะให้ผมทำลายเพื่อนผมคงไม่ทำครับ :-D
    ความยิ่งใหญ่ของคนและทำให้เขาแตกต่าง มันอาจจะมาจากมุมมองเล็กๆเพียงแค่นี้ก็ได้ ผมจึงยึดคตินี้ประจำใจตลอดมา
    ที่ผมยอมเดินจากมาจากบางคนเพราะอยากเก็บความรู้สึกดีๆเอาไว้ แต่ผมไม่เคยมีความคิดที่จะทำลายเขาแม้แต่สักนิดเดียว สิ่งนี้ที่ผมมั่นใจว่าผมแตกต่าง
    บางคนเราไม่ต้องทำอะไรมันก็ตายด้วยตัวมันเองอยู่แล้ว ดังนั้นคนอื่นจะคิดอย่างไรผมไม่สน แต่สำหรับผม ผมคิดของผมแบบนี้ครับ ^:)^
  • ว่าด้วยคำว่า "พวก"
    พ= พึ่งพาอาศัยกัน ช่วยเหลือกันทั้งในยามลำบาก และสุขสบาย
    ว= ไว้เนื้อเชื่อใจกัน ให้ความจริงใจซึ่งกันและกัน
    ก= เกรงอกเกรงใจ ไม่นำความลำบากใจมาให้กัน
    คำคำนี้ถ้าใครมีก็ควรทะนุถนอมให้ดี ให้นึกถึงตอนที่่มีความรู้สึกที่ดีต่อกัน ยิ่งเวลาโกรธเคืองกันยิ่งต้องคิดให้จงหนัก... มิฉะนั้นอาจจะทำให้เสียเพื่อนที่ดีไปได้/ :039: :039: :039:
  • สวัสดีครับพี่วัฒน์ ขอบคุณที่แวะมาแสดงความเห็นนะครับ :-D

ผมเคยมีเพื่อนที่ทำตรงกันข้ามกับที่พี่พูดมาแล้วครับ :003:
    บอกตามตรงเลยว่าเหนื่อยโคตรๆ มันทั้งเจ็บปวด และทั้งเสียใจครับ โดนคนอื่นทำยังไม่เจ็บเท่าโดนคนใกล้ตัว
    ยามสุขร่วมเสพจริงๆครับ หลักฐานมีให้เห็นมากมาย แต่ยามล้ม แม่งถือธงนำหน้าพาคนมาช่วยกระทืบอีกด้วย
    ขนาดเรื่องที่เป็นอุดมการณ์เป็นความภาคภูมิใจส่วนของผมและเป็นสิ่งที่ทำให้ผมมีวันนี้ เขายังมองเห็นเป็นเรื่องล้อเล่น
    ความเกรงอกเกรงใจไม่ต้องมีก็ไม่ว่าหรอกครับ เพราะสำหรับเพื่อนผมยอมให้ได้เสมอ แต่อย่าสร้างความลำบากใจก็พอ

ผมกล้าพูดว่า ตลอดเวลาที่ผ่านมา ผมไม่เคยคิดทำลายคนที่เคยเป็นอดีตเพื่อนของผมเลยสักคนเดียวครับ
    อึดอัดมากอย่างเก่งก็แค่เดินหนีหรือเลิกคบแต่ไม่เคยคิดทำลาย ถึงนิสัยผมดูเผินๆเหมือนจะชอบทะเลาะ แต่ความจริงไม่ใช่เลย
    ผมเป็นเพียงคนปากไว คิดเร็ว เห็นอะไรไม่ถูกไม่ควร ก็จะบอก ก็จะเตือน แต่ผมไม่เคยมีเจตนาที่จะทำลายใคร
    ส่วนการที่ผมไม่ไปสุงสิงด้วย เพราะบางคนมันบอกมันสอนไม่ได้แล้ว เขาโตเกินกว่าที่ผมจะสอนเขาได้แล้ว ผมจึงใช้การเฉยแทน
    ดังนั้น การนิ่งเฉย การไม่ไปสุงสิง มันก็เลยทำให้เขาเกิดความหวาดระแวง เพราะใจเขายังมีอคติอยู่เท่านั้นเอง

วันนี้ผมจึงเลือกที่จะเดินไปกับคนที่คิดแบบเดียวกัน เพื่อใช้เวลาทั้งหมดอย่างคุ้มค่า และถือโอกาสแสดงจุดยืนไปในตัวครับ ^:)^

มีโอกาสไปหาดใหญ่จะแวะไปรบกวนนะครับพี่ :-D
  • สวัสดีปีใหม่ครับทุกท่าน หายหน้าหายตากันไปนาน พอดีไปพักผ่อนอยู่เมืองอีสานบ้านนา แวะไปกราบไหว้พระ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ให้เป็นมงคลชีวิตกับตัวเอง แต่ผมก็ไม่ลืมที่จะเป็นห่วงบอสของผม โดยการเขย่าเซียมซีให้บอส ปรากฎว่าได้เลข 26 เซียมซีได้ทํานายว่า เลข2 หมายถึงกลุ่มคนใกล้ตัว เลข6หมายถึงความขัดแย้ง สรุปก็คือ ปี56นี้ บอสจะต้องมีปัญหากับคนใกล้ตัวอีก ยังไงก็ระวังตัวนิดนะครับเรื่องการคบคน แต่ส่วนตัวผมคิดว่าบอสของผมเอาอยู่ เพราะกลุ่มใกล้ตัวบอสตอนนี้ ก็เป็นแค่กลุ่มลากนํ้าหนักอายุเยาว์ ขนาดอายุใกล้ลงโรงอย่างScubapit บอสยังจัดการ จนเลิกคบกันไปหมด แต่ท้ายเซียมซีก็ทําให้เบาใจได้หน่อย ว่า ผู้ที่ได้ใบนี้ไม่ต้องกังวล เพราะความขัดแย้งรอบนี้แค่เพียงองค์ธุลี เปรียบเสมือนแค่"เตะหมาวัด" ก็ขอให้บอสและครอบครัวมีความสุข ไกลโรคภัย สมหวังทุกประการตลอดปี2556
  • โปรด อย่าพูดแบบนั้นเลยครับ ผมแค่พยายามสร้างกติกาสำหรับคนหมู่มาก และสนุนสนุนให้คนทำตามกติกา
    ถ้าทุกคนให้ความร่วมมือ มันก็ไม่มีเหตุผลอะไรที่จะต้องทะเลาะกันจริงไหมครับ ใครเห็นด้วยก็มาช่วยกันสร้างต่อไป ใครไม่เห็นด้วยก็เดินจากไป

ส่วนการจัดกิจกรรมลากน้ำหนัก ก็เป็นเพียง กุศโลบาย ที่จะให้คนที่ชอบอะไรเหมือนๆกัน ได้มีกิจกรรมทำร่วมกันครับ

ถ้าจัดงานแล้วต้องทะเลาะกัน ผมก็ไม่รู้จะจัดไปเพื่ออะไร สู้อยู่เฉยๆดีกว่า การจัดงานทุกประเภทมันทำคนเดียวไม่ได้ มันต้องการคนสนับสนุน คนสนับสนุนเยอะก็ถือว่าสำเร็จ คนสนับสนุนน้อยก็อาจจำเป็นต้องยุบตัวเองลงในที่สุด และเป้าหมายของงานก็คือ จัดงานให้คนรักกัน ส่งเสริมความมีน้ำใจ สร้างสปีริต ฝึกให้รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย ถ้าใครคิดว่าสิ่งที่ผมขอ มันยากไป และคงทำไม่ได้ ก็อย่าเข้ามา มันง่ายนิดเดียวเองครับ :-D
  • คุณ 0108

"ว่าด้วยคำว่า "พวก"
    พ= พึ่งพาอาศัยกัน ช่วยเหลือกันทั้งในยามลำบาก และสุขสบาย
    ว= ไว้เนื้อเชื่อใจกัน ให้ความจริงใจซึ่งกันและกัน
    ก= เกรงอกเกรงใจ ไม่นำความลำบากใจมาให้กัน
    คำคำนี้ถ้าใครมีก็ควรทะนุถนอมให้ดี ให้นึกถึงตอนที่่มีความรู้สึกที่ดีต่อกัน
    ยิ่งเวลาโกรธเคืองกันยิ่งต้องคิดให้จงหนัก... มิฉะนั้นอาจจะทำให้เสียเพื่อน
    ที่ดีไปได้"

ขออนุญาตจำเก็บไว้เป็นบทเรียนครับ
  • การสร้างการยอมรับนับถือในสังคมแห่งนี้ จะว่าง่ายก็ง่ายมาก จะว่ายากก็ยากเอาเรื่อง แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นมันก็อยู่ที่ตัวเองเป็นหลักครับ คนมีความพร้อมก็ได้เปรียบหน่อย คือจะ ริเริ่มทำอะไรก็ง่าย คนที่ไม่พร้อมก็อาจจะลำบากกว่าเขา แต่ผมเชื่อว่าท้ายสุดก็ไม่มีอะไรสู้ ความมุ่งมั่นตั้งใจจริงได้ครับ

การมีหมาสวย มีหมาแพง มีหมาดัง ก็อาจจะได้รับการยอมรับ มีคนไปมาหาสู่ด้วยเช่นกัน แต่วันหนึ่งหมามันก็แก่ตาย ถ้าใครคิดว่าจะสร้างการยอมรับด้วยวิธีนี้ก็ไม่ใช่เรื่องแปลก แค่มีเงินก็หาซื้อมาตามที่ต้องการ แล้วก็ลงโฆษณาเยอะๆ ไม่นานก็เป็นที่รู้จัก ซึ่งมันก็เป็นทางลัดที่ไปสู่เป้าหมายได้เหมือนกัน แต่มันจะยาวนานคงทนแค่ไหน ผมก็ไม่รู้ แต่อีกหนึ่งวิธีที่ผมเชื่อมั่นก็คือ หากคนหมั่นสร้างผลงาน สร้างสมคุณงามความดี จะกี่ร้อยกี่ปีคนก็ยังจดจำ ชื่อเสียงก็ยาวนานถาวรได้ดีกว่า ซึ่งผมเองก็ไม่มีเงินทองมากมายที่จะหาหมาตัวใหม่มาได้ทุกเวลา ผมจึงอยากเลือกที่จะเดินด้วยเส้นทางสายนี้ครับ คนที่มีหมาไม่สวย หมาไม่แพง หมาไม่ดัง แต่อย่าลืมว่าคุณครอบครอง อเมริกัน พิตบูล หากคุณดูแลมันดี เลี้ยงดูด้วยความรักความเข้าใจ วันหนึ่งจากหมาโนเนมมันอาจจะนำซื้อเสียงมาสู่คุณก็เป็นได้ ใครที่กำลังท้อแท้ดูถูกคุณค่าหมาตัวเอง ผมอยากให้ดูทีมยังเติร์กเป็นตัวอย่างครับ หมาหลายตัวก็เป็นหมาพื้นๆ แต่มันก็สร้างประวัติศ่าสตร์ได้

และการที่คนเลิกคบกัน โปรดอย่ามองว่า เขาเลิกคบผม เพราะผมอาจจะเป็นฝ่ายต้องการเลิกคบเขามันก็ได้อีกเช่นกัน ดังนั้นใครจะเลือกคบกับใคร หรือใครจะเลิกคบกับใคร อย่าเอามาเป็นประเด็นอีกเลยครับ ผมอยากให้ดูเพียงว่า ใครคบกับใครแล้วเจริญขึ้น และ ใครคบกับใครแล้วเจริญลงมากกว่า :*
  • เมื่อสมัย10ปีก่อน เวปนี้มีแต่ความสุขหลายๆคนเข้ามาศึกษาค้นคว้าหาความรู้ผมเองได้รู้จักและได้เริ่มเลี้ยงหมาพันธ์นี้จากเวปแห่งนี้ แต่ทุกวันนี้มันมีแต่อะไรก็ไม่รู้ เพราะทุกคนต้องการการยอมรับในสังคมทั้งนั้น เลยมีการแข่งขันกันขึ้นจนเกิดความแตกแยกไป แต่ผมก็ไม่สนใจหรอกว่าใครจะเป็นยังไง แค่ทุกวันนี้ผมมีความสุขกับหมาที่ผมรักได้ดูแลเอาใจใส่หมาของผมให้ดีที่สุด จริงอยู่ทุกคนควรมีจุดยืนของตัวเองแต่ผมอยากให้จุดยืนนั้นเป็นจุดยืนที่ตัวเองมีความสุขและไม่เดือดร้อนผู้อื่นก็แค่นั้น สุดท้ายสิ่งที่ผมอยากบอกคือว่าเราแตกต่างได้แต่เราอย่าแตกแยก อย่าลืมว่าที่เรารู้จักกันได้เพราะมีตัวกลางคือ พิทบลู
  • ใช่ครับเห็นด้วย 100% พิตบูล นำเพื่อน มิตรภาพมาให้ แต่คนเองกลับเป็นผู้ทำลายมันทุกสิ่ง รวมถึงทำลายคุณค่าในตัวของพิตบูลให้ลดลงอีกด้วย

ผมอยากให้สติแก่คนหลายคนที่กำลังหลงทาง ได้โปรดถามตนเอง ว่าสิ่งที่เขากำลังทำ มันทำให้สังคมพิตบูล ดีขึ้นหรือว่าแย่ลง ดังนั้น ใครถูกใครผิด ก็คิดกันเอาเองครับ
  • ไม่มีมิตรแท้และศัตรูที่ถาวร
  • อย่างนี้ค่อยเป็นพิทบูลโซนหน่อย
  • ผมทำเว็บนี้ ไม่ได้ต้องการทำมาเพื่อเป็นศตรูกับใครครับ ผมทำเพราะอยากทำอะไรตอบแทนแก่สังคมบ้างเท่านั้นเอง ไหนๆก็ชอบในสิ่งเดียวกัน มีการรวมตัวกันเป็นกลุ่มเป็นก้อนอยุ่แล้ว ก็น่าจะรวมพลังกันสร้างสรรค์ในสิ่งที่ดีๆ เพื่อให้สังคมของเราเจริญขึ้น ไม่ใช่ย่ำอยู่กับที่ หรือว่าแย่ลงครับ
  • สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด นับถือเลยพี่ท่าน
  • สวัสดียามเช้า. ของวันเด็กแห่งชาติครับ

เด็กดีเป็นอนาคตของชาติ แต่ผู้ใหญ่ทรราชพาชาติบรรลัย !!

คำขวัญประจำปีของบอร์ด พิตบูลโซนครับ 5555