ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สมาพันธ์สิงห์นักลากภาคอีสาน

• เอาคลิป เดอะดุ๊ก ฝึกลากมาลงให้ชม เป็นคลิปการเตรียมพร้อมก่อนบุกเชียงใหม่ครับ
    ดูแล้วรู้สึกหนาวกันบ้างไหม ? 555
  • รู้สึกหนาวๆ ร้อนๆ มากกว่าครับท่านพี่

ปล.ดูยังไงก็เป็นเบียร์หวานครับ
  • รูปเมื่อตะกี้มันแปลเป็นตัวเลขได้ว่า 11011 ใช่มั้ยคับท่านประธานหนุ่มฮ่าๆๆๆ
    ขอแจมด้วยคนนะคับที่สุรินทร์ ไม่ได้ไปนานแล้ว ตั้งแต่ลาออกจากสมาคมหมากัดโน่นแหล่ะฮ่าๆๆๆ
  • " llOll " อ่านว่า " แอล แอล โอ แอล แอล " หรือป่าวครับท่านอุทัยที่รักของผม

คริ คริ สนม่ะครับ แอล ครับ แอล .................เกรงใจน้องๆเค้าครับ น่ากอด....อุ้ย....น่ารักทั้งนั้นเลย

ปล.ใครไปสุรินทร์บ้างอยากให้เอานักกีฬาคู่ใจไปโชว์ลากด้วยนะครับ รับสมัครด่วนครับ ISAN TEAM

อยากรู้จำนวนภายในวันพรุ้งนี้ครับ รบกวนด้วยครับ :062:
  • อยากจัดลากฯแบบทดสอบกำลังใจและกำลังกายพลพรรค ISAN TEAM ขอเป็นช่วงต้นเดือนกุมภาพันธ์ ดีมั้ยครับ

เอาเป็นแบบจำลองการแข่งขันจริงนะครับ จัดที่มหาสารคาม ดีมั้ยครับพี่น้อง ขอความเห็นด่วนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ปล.ข่าวเค้าว่าเราอ่อนซ้อม อันนี้ผมรับไม่ได้ เพราะมันไม่จริงครับ ;-)
  • เมื่อสักครู่ ได้คุยกับขุนพลภาคเหนือ เขาบอกว่า อีสานไม่ได้น่ากลัวเหมือนเมื่อก่อนแล้ว จริงเท็จต้องขอดูที่เชียงใหม่ 555
  • ใครว่าอีสานน่ากลัวครับ อีสานน่ารักต่างหากครับ จะขอเก็บนำความน่ารักไปฝากถึงที่เลยนะครับ :X
  • หมายถึงฝีมือการลากคร๊าบบบบบบบบ ความน่ารักเป็นที่รู้กัน แต่ในสนามเขาไม่มีออมมือนะจะบอกให้ :*
  • นั่นแหล่ะครับความน่ารักมากขนาดไหนก็แสดงว่าฝีมือในการลากก็ย่อมมากตามไปด้วยครับ สบายใจครับ :">
  • น่ารักจิงๆนะ ขอบคุณล่วงหน้าเลย ฮ่าๆๆๆ
  • จริงครับ :o040:
  • ไปเชียงใหม่คราวนี้ดูท่าทาง จะได้ไปคนเดียว แบบว่าโสดคับฮ่าๆๆๆแต่เรื่องซ้อมหมาไม่ต้องห่วงจัดเต็มอยู่แล้วคับ งานที่เชียงใหม่คราวนี้ ลูกๆผมมี 3 ตัวยังไงผมต้องได้ถ้วยซัก 2 ใบติดมือกลับบ้าน เหมือนทุกครั้งไงฮ่าๆๆๆๆยังไงอีสานทีม คงต้องครองแชมป์ กวาดถ้วยรางวัลเยอะที่สุดอยู่แล้วคับฮ่าๆๆๆ(คงไม่หน้าแตกกลับบ้านนะเรา.......อิอิอิ)
  • ถึงพี่หนุ่ม จัดเลยพี่จะได้คึกคักเเละมีกระตือลือลนในการซ้อมไปงานเชียงใหม่ด้วยเพราะอีกตั้งนานกว่าจะได้
    ไปแข่งที่เชียงใหม่มันทำให้ช่วงนี้เงียบเหงามากๆเลยครับมีผมซ้อมไลแค่นทุกวันอยู่คนเดียวเหงามากคราบ :030:

ถึงพี่มาร์ค ไม่ได้อ่อนซ้อมนะครับพี่แชมป์ก็ยังล้มยากเหมือนเดิมครับพี่ ฮ่าๆๆ ฝากไปบอกกรามล็อคด้วยนะครับไล่แค่นเริ่มซ้อมเเล้วเด้อ อิอิ :m01:

ถึงพี่ทัย ไปเชียงใหม่ผมเอาไล่แค่นไปตัวเดียวแต่จะเอาถ้วยกลับ2อันเลยครับ (โม้ไปเลื่อย) ฮ่าๆๆๆ :)>-

ถึงพี่เบ๊น พี่บูม คือเงียบแท้!!! :m93:
  • ไลแค่น น่ากลัวสำหรับคนอื่นก็จริง แต่สำหรับ เดอะกรามเทพ ไม่รู้สึกอะไรเลย การไปประลองกับไลแค่นมันคือ ความฝันอันสูงสุด 55

image
    ไฟล์แนบ
    g21.jpg 32K
  • ประกาศตามหาซุปตาร์เจ็ทโด้ด่วน :-D
  • คงตามตัวยากหน่อย ตอนนี้ไปเป็นชาวสวน คงไม่มีเน็ตใช้ กร๊ากกๆๆๆ
  • เป็นเกียติอย่างยิ่งครับพี่มาร์คพี่ได้ประลองกับกรามล็อคครั้งนี้ครับพี่ ^^ ^:)^
  • โด่วๆๆๆ รีบๆกวาดถ้วยนะครับพี่ไลแค่น เพราะเดี๋ยวน้องๆลืมตาเมื่อไหร่ จะเหนื่อย ฮิฮิฮิ
    ปล.แต่ตอนนี้ เจ ค๊อป เหนื่อยไปก่อน เฮ้ยยยยยยย :o004:
  • พี่หนุ่มครับจัดต้นเดือนกุมภาจะที่สารคามจัดใน ม.ใหม่ อีกใหม่ครับ ช่วงนี้ตอนนี้คนกำลังเยอะเลยครับปีก่อนจัดช่วงมีนาคนไม่ค่อยมีคนเลยครับถ้าเป็นเดือนกุมภาคนเยอะแน่ๆครับ

พี่เบ๊นครับบักไลแค่นถึงแก่ก็ไม่ยอมเป็นดาวโรยครับ ฮ่าๆๆๆ :o023:
  • ขอเตือนไลแค่น อย่าประมาทเดอะกรามเด็ดขาด งานนี้เอาจริง
  • ไม่ประมาทเเน่นอนครับพี่มาร์คเพราะผมซ้อมทุกวัน ฮ่าๆๆ :-D
  • อย่าเป็นหมูสนามจริงสิงห์สนามซ้อมเหมือน ลุงโด้นะครับ
  • เหอะ เหอะ ผมขอเป็นหมูเองครับ ครับพี่มาร์ค ช่วยหาอาวุธคมๆหนักๆมาเชือดหน่อยนะครับพี่ท่าน

นักกีฬาผมซ้อมเบาๆครับแค่ปุยนุ่นเท่านั้นเอง วันไหนติดงานก็อดซ้อม ( ปล่อยให้ออกกำลังด้วยตัวเองในพื้นที่ที่จัดใว้ให้ครับ )

แน่นอนครับ " เอาจริง " ครับ ในสนามแข่งไม่ต้องห่วงครับลากปลิวดั่งลากปุยนุ่นครับ

งานนี้ส่งนักกีฬาลง 2 ตัว ครับ น้องพลอย และ มอนส์เตอร์ ครับ แบบชิวๆ ม๊วก ม๊วก ครับ

• พี่หนุ่มงานต้นเดือนจะได้จัดหรือป่าวครับพี่หนุ่มจะได้ขุนๆไว้ 8->

พี่มาร์คครับผมก็ยังไม่แน่ใจเหมือนกันครับว่าจะหมูสนามจริงหรืออ่ะครับ อย่าลืมบอกการมล็อคออมมือให้ไลแค่น
    ด้วยนะครับพี่มาร์ค

:m15:
  • พี่ก็กะว่าจะเอาถ้วย 2-3 ใบเช่นกันอุ้มฮ่าๆๆๆยังไงก็ระมัดระวังด้วยนะเผื่อมันพลาดไลแค่นมัน 1 ปีแล้ว
    เบนซ์มีข่าวดีหรือยังเนี่ย 1 เดือนแล้วนะ งานที่เชียงใหม่คราวนี้คงต้องหาค่าใช้จ่ายเองเฮ้อ....... ผบทบ.อนุมัติเฉพาะค่าน้ำมันเพราะไม่ได้ไปด้วย....อิอิอิ
    นักกีฬาผม 3 ตัวเหมือนเดิม ทำหมาลากทั้งทีจัดเต็มไปเลยคับ นี่ถ้าไม่ติดว่าพ่อของไลแค่แก่ เพราะมันสิบปีแล้ว จะเอามาทำลากให้หมดเลยฮ่าๆๆๆ
  • พี่ทัยไม่ต้องห่วงครับพี่มันอยู่ในสายตาผมตลอดอย่างกะลูกพี่ลูกน้องเลยครับ อิอิ :>

เอลวินไม่สบายเลยครับช่วงนี้สงสัยต่อให้คู่แข่งซ้อมก่อน อิอิ :m01:
  • งานที่คิดว่าจะจัดในช่วงต้นเดือน ก.พ. ก็คิดว่าต้องจัดครับ แต่คงไม่ทำใหญ่ขนาดเท่างานที่ ม.ม.ส. ครับ

เพียงแต่พี่ต้องการระดมพลกันก่อนแข่งจริงครับ

แต่เดี๋ยววันพรุ้งนี้พี่จะคุยกับเหล่าแม่ทัพน้อยใหญ่ดูอีกทีครับว่าจะเอาวันไหนดี

รูปแบบงาน ง่ายๆครับ กิน-ดื่ม-แข่งลากฯ-เก็บข้าวของช่วยกัน ครับ

พี่อยากชวนเด็กๆอย่างพวกเรามากันเยอะๆนะครับ อุ้ม , บูม , มีน , ฟาร์ม , เอ็กซ์ , น้องหนุ่ม ฯลฯ เป็นต้นครับ

มากันให้เยอะๆเลยครับงานนี้มีคัดตัวด้วยนะครับ " คุณหรือใคร " ที่จะได้เป็นตัวจริง เพราะเราต้องแข็งแกร่งจากข้างในครับ
  • ครับพี่หนุ่มถ้าจะสนุกน่ๆผมว่า
  • ถ้าเป็นช่วง ต้นเดือนกุมภา
    ขออนุญาตร่วมสนุกด้วยนะครับ พี่ปธหนุ่ม จะพา ชีตาร์ จากัวส์ ไปขอวิทยายุทธอีสานทีมครับ :m01:

image
    image

เผื่อ ขอประกบ มอนเตอร์ และ บิ๊กกลัฟ ชิมลางก่อน ดีมั๊ยครับพี่ปธหนุ่ม พี่ทัยครับ :033:
    ไฟล์แนบ
    jaguar.jpg 89K
    IMG_0907.JPG 164K
  • ได้เลยคับยินดีต้อนรับคับ สำหรับผมจะประกบตัวไหนบอกได้คับ จัดให้ทุกตัวอยู่แล้วคับคุณสู้
  • เมื่อวานแวะเข้าไปดูมาแล้วครับพี่ทัย ท้องมันออกย้อยๆหน่อยนึง ผมก็ดูไม่เป็นพี่ ไม่เคยบรีดหมา(อ่อนประสบการณ์) ดูไม่เป็นกับเขาจริงๆ แต่พี่เน็ทแกบอกว่าน่าจะติด
  • อีสานทีมก็ยังคงเป็นทัพใหญ่เหมือนเดิมนะครับทั่น ปธ.หนุ่ม
  • เห็นด้วยอย่างแรงเลยครับ พี่หนุ่มสุดหล่อต้นเดือน กุมภาพันธ์ อากาศกำลังดี ได้วันแล้วบอกหน่อยนะท่านพี่ จะพาน้องๆที่ขอนแก่น สายเลือดใหม่อีสานทีมไปลากด้วยครับ
  • พากรามล๊อคไปหาหมูเคี้ยวเล่นทางอีสานน่าจะสนุกนะ
  • จัดมาเลยครับพี่มาร์ค เดี๋ยวเตรียมเบียร์เย็นๆใว้รอครับ

ขอบคุณครับพี่สันต์ ผมยังส่งแรงใจไปช่วยอยู่นะครับ " พิทบูล ล้านนา "

โอเคครับเบนซ์ เดี๋ยวยกหูหาครับ แต่ที่แน่ๆ อยากให้ไป สุรินทร์ วันที่ 20/1/56 นี้ด้วยกันนะครับ ขอนแก่นทีม

ยินดีครับท่านสู้ เชิญนะครับ แล้วจะโทรแจ้งอีกทีนะครับ ขอบคุณครับ พิทบูลนน น่ารักครับ
  • อาจจะเคี้ยวยากหน่อยนะคับพี่ เพราะทางอีสานเหนียวของจริงคับฮ่าๆๆๆๆ
  • จริงครับ " เหนียวแน่น " อีกต่างหากครับ ;-)
  • image

โปสเตอร์ประชาสัมพันธ์งานมาแล้วครับ รบกวนช่วยกันโปรโมทหน่อย
    งานนี้จะเป็นการรวมสุดยอด นักลากน้ำหนักที่เก่งที่สุดของประเทศไทย มาร่วมประลองพลังชิงความเป็นนักลากอันดับหนึ่ง การแข่งขันสะสมคะแนนสนามที่หนึ่งของปี ใครจะครองบัลลังค์ แชมเปี้ยนประจำปี โปรดติดตามครับ
  • เสียดายอ๊ะครับพี่หนุ่ม ผมโดนล๊อกตัวไว้แล้ว ลาก็ม่ายได้ครับ อยากไปมากๆครับ ยังไม่เคยไปสุรินทร์เลย สงสัยต้องทำใจอย่างแรง อย่าลืมเอาช้างมาฝากด้วยเด้อ :036:
  • เอาช้างตุ๊กตาแทนนะ เอาช้างตัวจริงคงไม่ไหวหรอกเบนซ์ หรือไม่งั้นก็เอาขี้ช้างมาแทนละกับนะฮ่าๆๆๆๆ
  • ใครจะเอาช้างต้องไปตามหา จา พนม ให้เจอก่อนนะครับ เดี๋ยวจะมาถามว่า " ช้างกรูอยู่ไหน " อีก ไม่ไหว ไม่ไหว

ที่แน่ๆ 20 /1/56 นี้ เราจะเอาพิทบูล ไปลากแข่งกับช้างดีมั้ยครับ ฮ่า ฮ่า ฮ่า
  • วันนี้ขอตัวไปดูประกวดปลาสวยงามที่ ม.ราชภัฏมหาสารคาม ก่อนนะครับ ( ผมส่งประกวดด้วย 1 ตัว ครับ ) :-D
  • อยากไปด้วยจังเลยคับพี่หนุ่ม เเต่เสียดายติดเรียน กะน้องอุ้ม

image

เอลวินต้องรีบซ้อมเเล้ว กลัวไม่สู้น้องกิ๊ดริ๊ด

image
  • ขอไปดูด้วยนะที่สุรินทร์แฮ่ๆ :m58:
  • อุ้มและบูมจัดไปอย่าให้เสียชื่อ สายหมาปีศาจ ไม่มีใครกินหมูสายนี้ได้ง่ายๆดอกนะ ถ้าไล่ไปก่อนหน้าก็ไอ้บริดจอมโหดหรือไม่ว่าจะเป็นสายญาติพี่น้องก็จิมมี่กับโอ๋เอ๋ก็ใช่ รึเจ็ทโด้ก็ใช่ สายเรามีแต่สุดยอดหินๆทั้งนั้นฮ่าๆๆๆ
  • อ้าว ทำไปทำมา เราจะเข้าแกงค์สายหมาปีศาจของพี่ทัยสิเนี้ย >:-) แต่ จะปีศาจ หรือจตุรเทพ หรือจตุรงค์ มกจ๊ก อะไรก็แล้วแต่ มันจะต้องเกิดมาลาก ลาก ลาก เหมือนเดิม ที่สำคัญ วัดกันพี่กับน้อง พี่ทัยกับผมเลยนะนิ ฮิฮิฮิ :o060:
  • จัดมาอย่าให้เสียชื่อเลยไอ้น้องเบนซ์ หมาเรามันสุดยอดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • ชีตาร์สาวน้อยตัวนี้ ในสไตล์เตี้ยตันเหมือนๆกัน
    ขออาสาหยุดความร้อนแรง ในสายเลือด เด็กๆค่ายพี่ทัยทั้งสามในงานเชียงใหม่นะครับ

image
    ไฟล์แนบ
    Copy of IMG_0145.JPG 190K
  • น่ากลัวดีแท้ เตี้ยๆตันๆ พิทนนท์ :* image
    ไฟล์แนบ
    IMG_2326.jpg 195K
  • ยินดีต้อนรับเต็มที่คับ แต่จะให้ซีต้าร์ตัวเดียวสู้ทั้งสามตัวเลยเหรอคับไม่ไหวมั้งคับ เล่นแบบตัวต่อตัวดีกว่าคับ อยากได้ตัวไหนให้เลือกเอาได้ตัวเดียวนะคับ..............แหมอย่าโลภมากซีฮ่าๆๆๆๆ