ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สมาพันธ์สิงห์นักลากภาคอีสาน
  • :-D จัดเต็ม :o023:

imageimage
    ไฟล์แนบ
    SAM_0703.JPG 80K
    SAM_0698.JPG 89K
  • ว้าวๆๆๆ ดากๆแมะ จัดมาอีกครับหัวหน้าเบ้น
  • killer พ่อไลแค่นน่ารักจุงเบยครับพี่ทัย ฮ่าๆๆๆ

:039:
  • มันสุดยอดอยู่แล้วอุ้ม ต่อไปนี้ลูกมันคือตัวอันตรายสำหรับหมาลากทั้งหลายทั้งปวง.....ฮ่าๆๆๆๆ
  • ไม่เชื่อ รอชมวันที่ 17
  • งั้นได้เจอแน่คับพี่ และไม่ใช่แค่งานนี้งานเดียว งานต่อๆไปก็เจอกันแน่ๆหมาสายปีศาจฮ่าๆๆๆๆๆ
  • เจค๊อป หรือป่าวเบนซ์ งามขึ้นเยอะเลยอ่ะ :063:
  • หมาสายปีศาจ อยากเจอ อยากเห็น พี่มาร์คมาดูสิครับวันที่ 2 นี้ครับ ;-)
  • วันที่สอง เอาของไปบริจาคให้เด็กพิการซ้ำซ้อนครับ
  • ขอบพระคุณประธานหนุ่ม สารคามด้วยนะครับที่เชิญชวนไปชมงานลากยังไงผมจะถามสมาชิกดูนะครับว่าจะเอาไงดีครับ
  • แจ้งข่าวด่วน!!!!!

งานแข่งซ้อมใหญ่อีสานทีม ขอเปลี่ยนแปลงสถานที่จัดงานนะครับ เพราะที่ท่านอุทัย " บริเวณ " อาจจะดูคับแคบไป

เนื่องจากดูจากจำนวนผู้ที่ให้ความสนใจจะมาร่วมเยอะพอสมควรครับ

จึงขอเปลี่ยนมาจัดที่ " บ้านคุณเคส " ชาวฮอลแลนด์หัวใจอีสานครับ ที่ตั้งดังนี้ครับ

หมู่บ้านหนองใหญ่ ตำบลแก่งเลิงจาน อำเภอเมือง จังหวัดมหาสารคาม

เส้นทางให้เดินทางเส้นหลักจาก อ.บรบือ เข้า จ.มหาสารคาม ( เส้นที่มาจากกรุงเทพฯครับ )

สังเกตุหลักกิโลเมตรที่ 9 ก่อนเข้าตัวจังหวัดมหาสารคาม ให้เลี้ยวซ้ายเข้าหมู่บ้านหนองใหญ่ ( จะมีป้ายบอกทางว่าไปงานลากฯ )

และตรงที่ที่จะเลี้ยวเข้าหมู่บ้านจะมีศาลาพักคนโคยสารสีเหลืองครับ

เข้ามาแล้วให้ตรงผ่านในหมู่บ้านหนองใหญ่มาประมาณ 3 กม. ท่านจะเจอบ้านไม้สักทรงไทยประยุกต์ อยู่ด้านขวามือ ( มีป้ายบอกครับ )

แสดงว่าท่านมาถึงแล้วครับ

สงสัยเส้นทางสอบถามได้ที่ 086-9998507 ผมครับ , 081-9549220 อุทัยครับ , 089-7138153 เฉินหลงครับ

ขอบคุณครับแล้วพบกันวันที่ 2 นี้นะครับ
  • อิจฉาการซ้อมใหญ่จริง ๆ ครับ อยากไปร่วมสนุกด้วยจัง :063:
  • วันนั้นจะเป็นวันที่หมาสายปีศาจจะสู้กันคับฮ่าๆๆๆๆ
  • วันที่2เจอ lycan pitbull แน่ๆครับอิอิ

หมาปีศาจสายเลือดบ้านพี่ทัย ฮ่าๆๆ

image
  • ไม่ต้องมาอิจฉาเลยครับพี่สันต์ มาด่วนๆเลยครับ :-D
  • แจ้งเส้นทางการเดินทางมางานซ้อมใหญ่วันที่ 2/2/56 ณ บ้านคุณเคส ครับ

image
    ยินดีต้อนรับทุกๆท่านนะครับ

imageimage
    เริ่มต้นจาก2ภาพนี้ สมมุติว่าท่านเดินทางมาจากตัวเมืองมหาสารคามมุ่งหน้าไปทาง อ.บรบือ เดินทางมาได้ประมาณ 10 กม.

ท่านจะสังเกตุเห็นสถานที่ตามรูป จะอยู่ด้านซ้ายมือนะครับ แล้วให้เดินทางตรงไปอีกครับ

image
    พอท่านสังเกตุเห็นหลักกิโลเมตรดั่งในภาพภาพนี้ให้ท่านชลอความเร็วลงแล้วสังเกตุด้านขวามือ ท่านก็จะพบทางเข้าหมู่บ้านหนองใหญ่imageทางเข้าบ้านหนองใหญ่มองจากในรถผ่านทางคนขับครับ

imageตรงมาอีกหน่อยจะเห็นที่กลับรถให้ท่านชิดขวาและชลอความเร็วลงเพื่อกลับรถครับ

imageตรงที่กลับรถจะเห็นสบายดีรีสอร์ทอยู่ทางด้านขวามือครับ

imageสบายดีรีสอร์ทครับ
    ไฟล์แนบ
    Picture 005.jpg 182K
    Picture 021.jpg 110K
    Picture 022.jpg 157K
    Picture 023.jpg 141K
    Picture 024.jpg 155K
    Picture 027.jpg 87K
    Picture 028.jpg 91K
    Picture 029.jpg 131K
  • วันที่ 2 เจอกันแน่นอน
    -เจค๊อป หรือป่าวเบนซ์ งามขึ้นเยอะเลยอ่ะ :063:

:o060: เมื่อก่อนอาจะใช่ครับพี่หนุ่มแต่ตอนนี้ เป็น "ซุปเปอร์ เจค๊อป" แล้วครับผม โหด ดิบ เถื่อน กว่าเก่าเยอะขอบอก อิอิ
  • แล้วให้ท่านตรงมาอีกจะเห็นโรงน้ำแข็งกรเดชครับimage

image
    แล้วให้สังเกตุดูป้ายสัญลักษ์ตามนี้ครับ

imageimageimageimageimageimage
    ให้ท่านเลี้ยวซ้ายเข้าไปได้เลยครับ ประมาณ 3 กม. ก็จะเจอบ้านคุณเคสอยู่ทางขวามือครับเป็นบ้านไม่สักทองทรงไทย2ชั้นครับ

ปล.ตรงทางเข้าหมู่บ้านท่านจะเห็นหลักกิเมตรที่ 9 ก่อนเข้า จ.มหาสารคาม ตามรูปข้างล่างนี้ครับimage
    ไฟล์แนบ
    Picture 036.jpg 146K
    Picture 030.jpg 119K
    Picture 031.jpg 110K
    Picture 032.jpg 84K
    Picture 033.jpg 120K
    Picture 034.jpg 138K
    Picture 035.jpg 129K
    Picture 037.jpg 164K
    Picture 038.jpg 150K
  • รายละเอียด สุดยอดครับพี่ทั่น :063: แล้วพบกันครับ :033: :X
  • image
    บ้านคุณเคสครับ

image
    โรงยิมแบบบ้านนาครับ

ไฟล์แนบ
    Picture 017.jpg 145K
    Picture 006.jpg 169K
  • สวัสครับคุณสู้ ผมเตรียมเด็กใหม่ใว้รอรับแขกอยู่นะครับimageimageimageimage

" ฮังคุง " พร้อมครับ อายุตอนนี้ 5 เดือนกว่าๆครับ ( คอกเดียวกับเด็กที่บ้านครับ ) ;-)
    ไฟล์แนบ
    Picture 009.jpg 170K
    Picture 010.jpg 188K
    Picture 011.jpg 182K
    Picture 012.jpg 184K
  • หรือถ้าชอบแบบใหญ่ๆก็นี่เลยครับ เด็กปั้นของคุณเคสครับ " โดโก้ คานารีโอ้ " ครับ imageimage

หรือว่าสนใจรุ่นบางกว่านั้นก็นี่เลยเจ้า " อะแจ็ก " เด็กสร้างของคุณเคสครับ ขออนุญาติจัดเต็มๆหน่อยนะครับimageimageimage

เชิญนะครับแล้วพบกันครับ ISAN TEAM
    ไฟล์แนบ
    Picture 015.jpg 175K
    Picture 016.jpg 178K
    Picture 018.jpg 176K
    Picture 019.jpg 177K
    Picture 020.jpg 128K
  • ไม่ได้ไปช่วยงานเลยครับติดเรียนทั้งวัน เสียดายจัง T^T
  • พี่หนุ่มครับขอ พิกัดGPS บ้านคุณเคสหน่อยครับ
  • สถานที่่ บรรยากาศ ยอดเยี่ยมครับ :063:
  • ไปด้วยคนแต่ขอกระโดดติดรถไปด้วยคน
  • สงสัยวันที่ 2 ต้อง แอบ ๆ หนีงานดูรีสอท ที่ขอนแก่น ไป บ้านหนองใหญ่ อาจจะ พาลูกสาว ไป ด้วย ดีกว่า ไป พิชิจ ฮัง คุง ของ น้อง แจ็ก ซะ แล้ว เซ็กซี่ ตอนนี้ อ้วน มาก เดี๋ยว จัด ลากดู
  • ไปอีสานเที่ยวหน้า ได้เจอคู่ต่อสู้อีกเพียบ สนุกละทีนี้
  • น้องบอยคนหล่อ ผมมีหน่ายยยยยยเดอะซัน อยากกินตับฮีโร่.......image
    ไฟล์แนบ
    lm.JPG 123K
  • สวดยอดเลย แค่ซ้อมใหญ่นะเนี๊ย ใครไม่ไปล่ะน่าเสียดาย มิตรภาพดีๆแบบนี้ อีสานทีมสู้ๆ :063:
  • มาๆ ครับ มาก้มๆเงยๆ สนุกสนานม่วลๆนำกันเด้อพี่น้องเด้อ here we go. :m58: :m58: :m58: :m56: imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSC00044_jpg-1.jpg 146K
    77[2].JPG 86K
    DSC00046 (Small).JPG 66K
  • image
    image
    image

เอามาฝากกอน พรุ่งนี้จัดเต็มคร๊าบ :033:
    ไฟล์แนบ
    IMG_0495.JPG 191K
    IMG_0515.JPG 161K
    IMG_0520.JPG 194K
  • ท่านประธานหนุ่มครับต้องขอโทษคับที่ไม่ได้ไปพอดีติดธุระด่วนครับขออภัยทุกท่านครับโอกาสหน้าจะไม่พลาด
  • สวัสดีครับ

หลังจากเสร็จภาระกิจการ " จัดหนัก-กินเต็ม " ก็พักผ่อนกันเต็มที่ครับเพิ่งจะมาแรงมาเข้าบอร์ดครับพี่น้อง

งานเมื่อวานสนุกมากๆครับ ต้องขอขอบคุณผู้มาร่วมงานทุกๆท่านครับ

พิทบูลสุรินทร์ โดย พี่แดง และ พี่ยศ นำทีมงานมาร่วมสนุก มีทั้ง ข้าวเหนียว+หมูปิ้ง ทั้ง อิชิตัน อีก 2 ลัง ขอบคุณมากๆครับ

พิทบูลร้อยเอ็ด โดย ท่านโต นำทีมงานมาร่วมสนุก มีของฝากเป็นข้าวหลามและข้าวโพด ขอบคุณมากๆครับ

พิทบูลประโคนชัย โดยเฮียตี๋และน้องเอ มาร่วมสนุก งานนี้บอกขอมาเก็บข้อมูลก่อนแล้วจะกลับไปทำรางลากฯ ขอบคุณมากๆครับ

พิทบูลโซนนนท์ โดยท่านสู้และคุณฝน สาวสวยผู้มีใจรักในหมาลากฯ นำขนมเค้กบ้านสวนและอิชิตันมาฝากครับสุดยอดใจรักเลย ทั้งเป็นตากล้องกิตติมาศักดิ์เก็บภาพให้ด้วย ขอบคุณมากๆครับ

พิทบูลขอนแก่น โดย อ.เข็ม , น้องอิม , น้องเบนซ์ นำไก่สดมาฝากให้ได้ย่างกินกัน ขอบคุณมากๆครับ

พิทบูลอุดรฯ โดยน้องอาร์ม งานนี้บินเดี่ยวครับ มาด้วยใจรักจริงๆ ขอบคุณมากๆครับ มาช่วยตั้งแต่วันศุกร์เลย

พิทบูลพนมไพร โดยเสี่ยเล้ง นำสมาชิกมาร่วมถึง 3 ตัว แฮนด์เล่อร์ 3 คน นำความประทับใจมาให้ครับ สุดยอด ขอบคุณมากๆครับ

สุดท้ายผมขอขอบคุณพิทบูลมหาสารคาม ทุกท่าน ที่ได้ทุ่มเท ทั้งแรงกายแรงใจทั้งสละเวลาและกำลังทรัพย์ส่วนตัวจนก่อเกิดเป็นงานดีดีอย่างนี้ และได้นำมาซึ่งมิตรภาพต่อกันในหมู่คณะ ขอขอบมากๆครับ

หากมีสิ่งใดที่ผิดพลาดและขาดตกบกพร่อง กระผมขอรับความผิดนั้นใว้แต่เพียงผู้เดียว และจะนำไปแก้ไขในโอกาสต่อๆไป

ด้วยความเคารพในมิตรภาพขอบคุณครับ

ปล.วันเด็กปีหน้าเรามีนัดเอาหมาไปลากรถกันที่ ร้อนเอ็ด นะครับพี่น้อง " อีสานทีม " ใครสะดวกขอเชิญล่วงหน้าเลยครับ

• สวดยอดเลยครับ พี่น้องอีสานทีม ขอบพระคุณทุกๆท่านนะคร๊าบ ที่จัดงานดีๆแบบนี้ เรารักนายหว่า :063:
  • เช่นกันคับพี่โต ไว้เจอกันที่ร้อยเอ็ดคับ มีงานมิตติ้งพิทบูลฯอย่าลืมชวนนะคับimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSC06581.JPG 135K
    DSC06590.JPG 135K
    DSC06579.JPG 135K
  • รักนั้นคืนกลับไปครับท่านโต อิ อิ :-D
  • มีความสุขมากๆครับ
  • สนุกมากครับ เป็นความสุขต้อนรับปีนี้เลยครับ

image

งานเชียงใหม่เราอาจจะมีนักร้องประจำทีมติดตามไปด้วยนะครับ (ขวัญใจสาวๆ และหนุ่มๆอีกหลายคน ) :-))

image
  • ขอขอบคุณทีมงาน สารคามทีม ทุกท่านครับ ขอให้ทุกท่านมีแต่ความสุขร่ำรวยเงินทองครับ
  • อีสานทีมจงเจริญ
  • งานนี้ไม่เห็นตัวเต็งหลายตัวเลยนะแหม.......มีซุ่มๆๆฮ่าๆๆๆๆ
  • พี่ทัยไหนบอกอยากกินตีนไก่ ไม่เห็นกินเลย โด่ ได้แชมป์เบสอีสานแล้วลืมตีนไก่น้องเลย ฮาๆๆ เจค๊อปอ่อนให้งานนี้งานเดียวน๊ะ งานหน้าเสร็จโจนน๊ะ555image
    ไฟล์แนบ
    SAM_0722.JPG 128K
  • มาเลยโจร ถ้วยรางวัลรอไว้ให้โจรมาขโมยอยู่แล้วทุกเมื่อ เขาบอกไว้ว่าถ้าคุณแน่จริงคุณได้มัน(ถ้วยรางวัล)ไปและถ้าคุณแน่จริง(แบบที่สุด)คุณก็ต้องรักษามันไว้ให้ได้ตลอด
    .........โอ้ย.........ใครจะรักษาแชมป์เบสได้ตลอดไปเนี่ยฮ่าๆๆเอางี้ล่ะกันใครเจ๋งงานคราวหน้า มาเอาคืนไปเลย ได้มาแบบฟลุ๊คๆ(ไอ้สวัสดีไม่ได้ซ้อมเลยซักแอะ ตั้งแต่งานคราวก่อนที่ขอนแก่น แต่ถ้าได้ซ้อมจะขนาดไหนเนี่ยฮ่าๆๆๆ)ได้ถ้วยมาไว้ก็กดดันตัวเองในงานครั้งต่อไป รีบมาเอานะเบนซ์เอ๋ย.....ฮ่าๆๆๆ
  • งานแข่งจริงจัง แต่เต็มไปด้วยรอยยิ้มและความสนุกสนาน เยี่ยมครับ :063:
  • ขอบคุณครับพี่สันต์ หากมีโอกาสจะจัดชุดเล็กไปเยือนนอกฤดูแข่งครับ ด้วยใจรักในมิตรภาพครับ :-D
  • ท่านหนุ่ม ที่สารคามเค้าซ้อมลากกันที่ ม.ใหม่แถวสระว่ายน้ำกันวันไหนบ้างครับ เพื่อจะตรงกับวันที่ว่างอ่ะครับ
    ขอบคุณครับ
  • ด้วยความยินดีครับทั่น ปธ.หนุ่ม มิตรภาพไร้พรมแดนครับ :062: