ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิทนนท์@D-1 Training
  • วันนี้กลุ่มพิทบลูนนท์บุรีมาเยือนดีวัน เป็นการเรียนรู้เทคนิคก่อนแข่งที่เชียงใหม่
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    D-1 Training_01.JPG 255K
    D-1 Training_07.JPG 126K
    D-1 Training_08.JPG 117K
  • ทีมยังเติร์กส่งใจไปชียร์5555
    image
    ไฟล์แนบ
    D-1 Training_04.JPG 241K
  • วินเซนท์ บลูลี่ใจเกินร้อย

image
    image
    ไฟล์แนบ
    D-1 Training_02.JPG 244K
    D-1 Training_17.JPG 258K
  • โกโก้
    image
    ไฟล์แนบ
    D-1 Training_05.JPG 240K
  • นิวเครียร์
    image
    ไฟล์แนบ
    D-1 Training_12.JPG 219K
  • ปิกัสโซ่
    image
    ไฟล์แนบ
    D-1 Training_20.JPG 236K
  • ขอนับถือพี่เอก ปราจีนผู้นี้ ใจรักจริง ออกเวรมาปุ๊ป ขับรถมาดีวันปั๊ป
    image
    ไฟล์แนบ
    D-1 Training_11.JPG 239K
  • image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    D-1 Training_14.JPG 249K
    D-1 Training_16.JPG 259K
    D-1 Training_21.JPG 239K
  • เทพเจ้ากรามล๊อค
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    D-1 Training_18.JPG 234K
    D-1 Training_19.JPG 138K
  • น้องโกโก้ ต้องใช้หลักสูตรเทพ โดยใช้ครูฝึกถึง2คน
    image
    ไฟล์แนบ
    D-1 Training_22.JPG 257K
  • ภาพบรรยากาศอื่นรบกวนพี่ก้องด้วยนะครับ
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    D-1 Training_23.JPG 217K
    D-1 Training_24.JPG 226K
    D-1 Training_25.JPG 243K
  • ลูกพี่คร๊าบบบ!!!ไปไม่บอกเลยยยแล้วพรุ่งนี้ไปรึป่าวช่วงนี้คิดอะไรไม่ค่อยออกเลยคร๊าบบบ!!! :o005:
  • ตับหวานทั้งนั้น โดยเฉพาะแฮนเลอร์ที่ใส่เสื้อกล้ามสีขาว กร๊าาาาาาาาาก :-D
  • วันนี้พอกรามล๊อค ลงลากโชว์ ทำเอาผู้ชมตลึง 55
  • ปาร์ตี้สังสรรค์
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    D-1 Training_28.JPG 172K
    D-1 Training_30.JPG 172K
  • จัดหนัก!!!
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    D-1 Training_33.JPG 196K
    D-1 Training_34.JPG 190K
  • วันนี้ไปฝึกวิชามาที่D1
    ขอบคุณครูทุกท่านที่ได้ชี้แนะครับ
    ครูเป็ด พี่นัท พี่อู๊ด พี่มาร์ค และพี่กลุ่มนนท์
    แต่วิชายังไม่แกร่งกล้า ต้องไปฝึกอีกเยอะ
    ได้เห็นลีลาการลากหลายตัว เชียงใหม่คราวนี้มันส์แน่ครับ :062:
  • ฝากถึงอาทูลศรี กรามของจริงนะพี่รอบนี้ พูดแล้วขนลุก :o071:
  • ท่านเอกเดินทางถึงบ้านปลอดภัยแล้วนะครับ พี่ก็เพิ่งถึงบ้านเตี๋ยวนี้เองครับ

ลีลากรามล๊อค ยังคงร้อนแรงเหมือนเดิม เพราะพี่คนไฟแรงฮ่าๆๆ
  • สนุกมากมายวันนี้ รอรูปเพิ่มเติม พี่สู้ไวไวเลย
  • ถ้าไปฝึกลากที่ D1 ต้องจ่ายเท่าไหร่คับแล้ววันคนมาเยอะคับอยากเห็นตัวอื่นบ้าง
  • ขออภัย พอดีนัดลูกค้า. บางนา เลยอยู่ได้ไม่นาน
  • รอชมรูปที่เหลือ พี่สู้จัดมาให้ไวเลยครับ หรือโดนฝนทิพจัดหนักไปแล้วววววววว :o071:
  • ขอขอบคุณทีมงาน D1 พี่อู๊ด พี่อ้อย ครูฝึก และน้องๆทุกท่าน ในการต้อนรับ

ขอย้ำ...หากคิดจะเอาพิตบูลทำกิจกรรมใดๆก็ตาม
    ควรเริ่มต้นจากพื้นฐานที่ถูกต้อง และ การเอาใจใส่
    แนะนำจากครูฝึกที่รักและใส่ใจในสุนัขของท่าน อย่างเช่นศูนย์ฝึก D1
    แล้วท่านจะไม่ เสียทั้งเวลา เงินทอง และหมาที่ท่านรักอย่างเปล่าประโยชน์

สำหรับเรื่อง ราคาค่าใช้บริการ หากท่านได้ลองมาสัมผัสจริงกับศูนย์ฝึกD1
    ขอบอก... พี่อู้ด พี่อ้อย รักหมามากกว่าผลประโยชน์ทางธุรกิจ สิ่งที่ท่านจะได้รับจาก D1 คุ้ม เกิน คุ้มครับ

ค่าใช้บริการ ต่อวันแบบ เบ็ดเสร็จ 400 / ตัว

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_8306.JPG 145K
  • สนับสนุน ความเห็นตี้ ขอยกนิ้วให้ชายคนนี้ :063:

image

สุดยอดคนจริง พิตปราจีน ออกเวร ศิริราช เช้า ตีรถกลับไปเอาพิต ที่ปราจีน
    แล้วกลับมาร่วมสนุกกันที่ดีวัน ก่อน 10โมง เช้า สุดยอดครับ คุณเอก :063: =D> =D> =D>

เมื่อพิต ปราจีน ร่วมผนึกกำลัง พิตนนท์
    ดูสีหน้าแต่ละคน คิดหนักกันใหญ่ จะเอารถอะไรขนถ้วยกลับบ้านดีหว่า ฮ่าฮ่า :-)) :-)) :-))

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0137.JPG 209K
    IMG_0114.JPG 195K
    IMG_0221.JPG 218K
  • อันนี้ ...แย้งน้องตี้ครับ :-)) :-)) :-))

---------------------------------------
    TheTuengD1training
    กุมภาพันธ์ 15 Permalink
    น้องโกโก้ ต้องใช้หลักสูตรเทพ โดยใช้ครูฝึกถึง2คน
    ---------------------------------------
    หลักฐานพี่ชัดเจนกว่า จำเป็นต้องใช้ครูฝึกขั้นเทพ ทั้งหมดของD1ครับ

ฝากถึงผู้เริ่มต้นนำพิตมาร่วมกิจกรรมครับ
    นี่คือสาเหตุ ที่บอกว่า...การเริ่มต้นที่ดี ดีกว่าต้องมาแก้ มันจะยากกว่าหลายเท่าครับ

image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0148.JPG 243K
    IMG_0149.JPG 255K
  • ผู้อยู่เบื้องหลัง และกุมบังเหียน การรวมตัว มหาพันธมิตร
    ยังเตริ์ก พิตนนท์ พิตปราจีน เราจะไป กวาดรางวัลทั้งหมดกลับมาเมืองหลวงครับ

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0174.JPG 92K
  • คอบคุณคับ
  • เดอะกราม & เทพหูตึง พร้อมพิสูจน์ ผลงาน

ตาย ต๊าย ตาย ไลแค่น ระวังให้ดี
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0176.JPG 127K
    IMG_0178.JPG 170K
    IMG_0189.JPG 131K
  • มันคือไอ้บิ๊ก จำหมากลุ่มไม่ได้อีกโหหห
  • เทพหูตึง ชัดๆๆ
    เมื่อกี้ยิง ผิดตัวยืมชุด เดอะดุ๊กเรียกความขลัง ที่แท้ พี่บิ๊ก พิตนนท์

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0210.JPG 206K
  • kong26 9:09AM
    Permalink มันคือไอ้บิ๊ก จำหมากลุ่มไม่ได้อีกโหหห

---------------------------------------------

555 แค่ย่อไฟล์ก็ตาลายแล้วน้อง เน็ตก็ช้าอืดอาด เห็นใจคนแก่หน่อยน้องเอย :-D :-))
  • copper 9:03AM Permalink ขอบคุณคับ

มั่นใจว่า พิตคุณcopper
    จะเป็นนักลากที่ดีในอนาคตแน่ครับ
    เคยติดตามอยู่ ใหญ่และสวยมาก ลูกหลานจูล่งใช่มั๊ย

หากตั้งใจจริงลองดูนะครับ เบอร์ พี่อู๊ด D1 T. 0861774998
  • งานนี้เป็นการรวมตัวของ ทั้งเทพ และ อสูร เพื่อร่วมชิงความเป็นจ้าวครับ

เดอะกรามเทพ สุดหล่ออันดับหึ่ง ซูเปอร์สตาร์ผู้ร้อนแรง
    เดอะ ดุ๊ก พญาเทพหูตึง ยักษ์ใหญ่พลังพายุเฮอร์ริเคน
    เดอะ ไวท์บารอน จอมมาร อสูรขาว แห่งหุบเขาโฮมอโลน

ยังมีจอมเทพขาเป๋ จอมมารขาปัด เทวดายืนเฉยอีกเพียบบบบบบ 555
  • ใครนะช่างคิดสมญานามให้ :O
  • แฟนๆ อยากเห็นบรรยากาศเต็มๆ จัดให้คร๊าบ
    เคลื่อนย้ายทัพออกจาก บางใหญ่ สู่.... ดีวัน ตักศิลา

น้องตั่งตั้ง แฮนเลอร์ รุ่นยุวชนพิตนนท์ บอกสู้ตายฮับ

image
    image

ถึง ดีวัน พร้อม ลุยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0107.JPG 179K
    IMG_0106.JPG 162K
    IMG_0111.JPG 260K
    IMG_0108.JPG 189K
    IMG_0114.JPG 189K
  • พ่ออู๊ด แม่อ้อย ของน้องๆ มาจัดแจงต้อนรับขับสู่กันเต็มที่

image
    image

เมื่อขาใหญ่มาถึง....

image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0112.JPG 157K
    IMG_0113.JPG 235K
    IMG_0129.JPG 284K
    IMG_0139.JPG 244K
  • รวมมิตร เหล่า เทพ อสูร

image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0225.JPG 136K
    IMG_0184.JPG 166K
    IMG_0188.JPG 162K
    IMG_0179.JPG 187K
    IMG_0192.JPG 154K
    IMG_0247.JPG 146K
    IMG_0251.JPG 211K
    IMG_0252.JPG 233K
  • ส่วนตัว ...นะครับ

ฝากถึง k.ตั้มพิตบูลร็อค และ พี่ปธ หนุ่ม อีสานทีม

อาก้า และ มอนเตอร์ เตรียมเป็นเชลย จากัวส์ บูลลี่แวมไพร์ส ด่วนเลยครับ
    หลังจากได้ ดื่มเลือดเจ้าของเข้าไปแล้ว บัดนี้แปลงกายเป็นแวมไพร์สสาวเต็มตัว :m55:

image
    image
    image

หรือใครสนใจ ช่วยเครื่องดื่มเจ้าภาพอีก จากัวส์ บูลลี่แวมไพร์ส รับไม่อั้นคร๊าบบ พี่น้อง ;-)
    ไฟล์แนบ
    IMG_0156.JPG 226K
    IMG_0160.JPG 200K
    IMG_0275.JPG 162K
  • ทุกวันเสาร์ ถ้าคุณเหงาเราเจอกัน
    image
    ไฟล์แนบ
    pitbull cafe.jpg 84K
  • ขอขอบคุณทุกท่านที่มาใช้บริการเรา
  • หุหุ หน้าใหม่อยากไปใช้บริการแล้วสิ หี่ๆ
  • ขอรบกวนถามคุณpower_pitหรือผู้รู้ท่านอื่นหน่อยครับว่า เจ้าโกโก้มันลากเป็นยังงัยเหรอครับ
    ทำไมถึงต้องได้แก้ แล้วแก้อย่างไรครับ ขอรบกวนด้วยนะครับ
  • บรรยากาศมันส์และอบอุ่นมากๆครับ :063: :063: :063:
  • มันชอบกัดสายลาก และ จิตหลุดเวลาอยู่บนรางครับ
  • ขอบคุณมากครับ
  • ขอเพิ่มเติม พี่มาร์คนะครับ
    (ไม่เกี่ยวกับ โกโก้ พิตบูลซันนะน้องเพราะพี่ไม่ทราบสาเหตุ)

การฝึกกีฬาลากน้ำหนัก มันอยู่ระหว่างเส้นบางๆ ของคำว่า
    " ทรมานสัตว์ " กับ ความชัดเจนในรูปแบบคำว่า "กีฬาสุนัขลากน้ำหนัก"

หากใช้ความรู้ความเข้าใจ ฝึกฝน เรียนรู้ ตามความเหมาะสมค่อยเป็นค่อยไป
    พยายาม ทำความเข้าใจเรียนรู้พิตบูลของเราเอง มั่นสังเกต พฤติกรรมของพิตระหว่างฝึก
    เตรียมน้ำสะอาด น้ำแข็ง ให้ดื่มระหว่างพักเหนื่อย เช็ดเนื้อเช็ดตัวระบายความร้อนเวลาฝึกซ้อม
    มีระบบโปรแกรมการฝึกฝนเป็นเซต มีวันฝึกวันพัก มีทีมงานร่วมฝึกฝนหาข้อเสีย ข้อดีนำมาปรับปรุงแก้ไข

น่าจะดีกว่า ฝึกตามอารมณ์เจ้าของ ไม่ดูความเหมาะสมตามช่วงวัยอายุ
    ใช้ของล่อ ใช้แต่กำลัง ฝึกพละกำลังเคี่ยวเข็ญสุนัข ทุกวิถีทางเพื่อชนะ
    ยิ่งลากได้ ยิ่งมันส์ในอารมณ์ เพิ่มน้ำหนัก หักโหมหวังเพียงให้สุนัขทำได้เพื่อสนองตัณหาเจ้าของ
    แต่พิตของเราไม่เข้าใจ ไม่ได้ลากด้วยความเข้าใจ ระหว่างพิตกับเจ้าของ

สิ่งเหล่านี้ ผมเคยพลาดพลั้งมากับตัวเอง และมั่นใจว่าไม่ใช่วิธีที่ถูก และไม่เรียกว่ากีฬาแน่นอน

image

พิตของผม ที่ชื่อ "ผม"

ที่เคยผ่านการฝึกแบบ ทารุณ จัดหนักจัดโหดมาทุกรูปแบบ
    และต่อต้านการลากที่เค้าเข้าใจผิดรับรู้ว่าเหมือนการถูกลงโทษจากเจ้าของ
    ทุกวันนี้ได้รับคำแนะนำ ดีๆจากศูนย์ฝึกดีวัน กำลังพยายามแก้ไขปรับปรุงให้ดีขึ้นในซักวันหนึ่ง
    ไฟล์แนบ
    Copy of IMG_4076.JPG 170K
    IMG_4011.JPG 223K
  • โหยยพี่เอกไปไม่ชวนกันเลยยย
  • ลูกพี่รูปอีกเพียบเลย ลงด่วน
  • สวัสดีครับ พี่มาร์ค ป๋าอู๊ด และกลุ่มยังเตริก กลุ่มนนท์ ทุกๆ ท่าน. อ้าวววววลุยยยยย
  • โกรธๆๆๆๆๆหมาเทพไม่ติดกล้องเลย มั่วแต่ตะลึง ชัตเตอร์ไม่ลั่นเลย วันหลัง จะไม่ลากแล้ว ให้ค้างท่าสวยๆบนรางดีกว่า 55555555