ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอเป็นกำลังให้พี่มาร์คครับ
  • การคืนบีเจไปแม้ว่าจะเสียความรู้สึกบ้างเนื่องจากการที่ได้เลี้ยงดู
    มันมานาน อาจจะรัก อาจจะหลง อาจจะยืดติดไปว่าเป็นของของกู
    การยืดติดเป็นสิ่งที่ทำให้ทุกข์ เค้ามาทวงของของเค้าคืน ก็ให้เค้า
    ไป ปล่อยวางแล้วเดินต่อไป

ใบไม้ที่เหี่ยวเฉาก็ล่วงหลุดเป็นธรรมดา ตราบใดที่ยังมีใบใหม่ผลิขึ้นมา
    นั้นก็หมายความว่าต้นไม้ต้นนั้นยังคงเติบโตและแข็งแรง คนที่เก่งและ
    มีความสามารถไม่ว่าจะมีหมาตัวไหนในครอบครองเค้าก็สามารถปั่น
    หมาตัวนั้นให้เด่นให้ดังได้ ในทางกลับกันคนที่ไม่ได้เรื่องแม้ว่ามีหมา
    สายเลือดดีอยู่ในการครอบครองเป็นสิบเป็นร้อยแต่ก็ไม่สามารถปั่นให้
    ดังได้ซะตัว

พักซะหน่อยให้จิตใจที่อ่อนเพลียและเหนื่อยล้าได้กับมาแข็งแรงและพร้อม
    ที่จะเดินต่อไปข้างหน้า มนุษย์ทุกคนที่เกิดมาบนโลกใบนี้ พวกเราเดินอยู่กับ
    ความทุกข์จะทุกข์มากทุกข์น้อยก็แล้วแต่ ดังนั้นพวกเราทุกคนจะต้องเจอ
    กับความทุกข์จนกว่าวันสุดท้ายของเรามาถึง

เป็นกำลังใจให้ครับ
  • ขอเป็นอีกหนึ่งกำลัวใจให้พี่มาร์คนะครับ
  • ไม่รู้จะบอกว่าไง แต่เป็นกำลังใจด้วยใจจริงค่ะ ขอให้ผ่านสิ่งร้ายๆไปให้ได้ พี่โดนเรื่องหนักๆมาเยอะ แต่ก็ขอให้พี่เข้มแข็ง มีสติ เรื่องร้ายมักมาทดสอบจิตใจเราเสมอ สู้ๆค่ะพี่
  • ถึงตัวมันไม่ได้เป็นของเรา แต่ถึงไปเจอมันอยู่ที่ใหนก็รู้อยู่ว่าหมาใคร เป็นกำลังใจให้อีกคน
  • หมาตัวนี้มันมีกรรมจริงๆ เรื่องของคนแต่ไปลงกับหมา เป็นกำลังใจให้ครับพี่มาร์ค
  • เวรกรรมมันมีจริง .... ขอบคุณทุกกำลังใจครับ ^:)^
  • เป็นกำลังใจให้อีก1ดวง... :062: :033: :062: :039: ...คับ
  • เป็นกำลังใจให้นะครับพี่มาร์ค :062: สู้ สู้
    หวังว่าพวกไม่สร้างแล้วยังทำลายจะจบไปสักทีนะครับ :064: :060: :064:
  • เป็นอีกหนึ่งกำลังใจให้พี่เสมอ.. :036: :o034:
  • หมาแก่หนึ่งตัวที่ควรจะได้ใช้ชีวิตในบั้นปลายอย่างสุขสงบ แต่ชะตากรรมเกิดพลิกผัน เพราะถูกดึงเอามาใข้เป็นเครื่องมือเพื่อสนอวความสะใจของใครบางคน โปรดช่วยกันติดตามว่ามันจะเป็นอย่างไรต่อไป ......
  • ผมรู้จักศักยภาพของบีเจเพราะคุณมาร์คและดีวันครับ :063:

สมัยนั้นจำได้ว่า ไอ้ใหญ่เอาบีเจเข้ามาเพราะจะเปิดตลาดเรดบูลลี่ราคาแพง 5555
    เรื่องราวเป็นยังไง หลายๆคนคงพอจะรู้กันครับ
  • เป็นกำลังใจให้ค่ะ และขอให้เค้าดูแลมันอย่างที่หมาแก่ ๆ ตัวนึงจะได้รับ อย่าเอาอารมณ์คนไปใส่ในหมาเลย
  • สู้ สู้ครับ
  • อย่างน้อยมันก็จะอยู่ในความทรงจำดีๆของเรา และผมเชื่อว่ามันก็รู้ว่าเจ้านายมันคือคุณเช่นกัน
  • ความทรมานที่เกินจะทน จะหลอมคนให้ทนทาน

• สู้กันต่อไป พวกเราชาวพิตบูลโซนไม่ทิ้งกันอยู่แล้วครับผม :o034:
  • ถึงผมไม่รู้จักป๋าและใครในนี้เป็นการส่วนตัว ส่วน BJ ก็ไม่รู้จัก ไม่เคยสัมผัส แต่ฟังแล้วรู้สึกเศร้าจริงๆ ที่มันต้องพรากจากที่ๆ เคยอยู่อย่างมีความสุข คนที่คุ้นเคย เพื่อไปอยู่กับคนที่รักมัน สาเหตุเพียงเพราะความขัดแย้งส่วนตัว ของคนเท่านั้น ยังไงหากเอาไปแล้วทำให้มันมีความสุข ด้วยความรัก ก็ขอขอบคุณครับ แต่หากเอามันไปทรมาน กักขังโดยปราศจากความรัก จนบั้นปลายชีวิต ฯลฯ ขอสาปแช่งทุกคนที่เกี่ยวข้อง ให้หาความสุขไม่ได้ในชีวิตเช่นกัน

ขอโทษทุกท่านด้วยครับ ผมรับเรื่องพรรค์นี้ไม่ได้จริงๆ

ท้ายที่สุดนี้ขอให้กำลังป๋าอีกคนครับ :o034:
  • ความรักความผูกพัน เป็นส่วนนึงของครอบครัว ย่อมเกิดขึ้นเสมอกับผู้ที่ได้รักและเลี้ยงดูมันมาทั้งคนให้แก่หมา ทั้งหมาที่มีให้แก่คนผู้ที่เป็นนายของมัน เรื่องนี้หมาเป็นของใคร ใครถูก ใครผิด ผมไม่รู้ แต่ความรู้สึกส่วนตัวที่ผมรู้สึก ผมว่ามัน่าเศร้าใจไปหน่อยในความรู้สึกส่วนตัวของผมเอง เป็นกำลังใจให้ครับผม :039:
  • เชื่อว่าบีเจอยู่ในใจของใครอีกหลายคน เดินหน้าต่อไปครับเก็บเขาไว้ในใจ
  • เป็นกำลังใจให้คับพี่มาร์คสู้ๆต่อไปคับ หลังจากนี้สังคมพิทบลูคงจะสงบสุขไร้พวกหมาขี้ข้าที่มาคอยเห่าให้น่าเบื่อเสียที :062:
  • คืนนี้ผมนอนไม่หลับ แต่ก็หวังว่า บีเจ มันคงกำลังหลับสบาย ชีวิตมันต่อไปคงโดนจำกัดอยู่แต่ในกรงแคบๆ วันๆคงนั่งๆนอนๆ เหมือนติดคุกตลอดชีวิต คงไม่มีโอกาสได้วิ่งเล่นอย่างอิสระอีกแล้ว :002:
  • ผมเชื่อครับ ว่าเวรกรรมมันมีจริง
    ไม่มีใครทำพวกมึง แต่พวกมึงทำให้เค้าหมดศรัทธา หมดความนับถือด้วยตัวของพวกมึงเอง
    ขนาดเด็กอย่างกู ยังรู้สึก "ละอายแก่ใจ" ที่เคยเสียเวลาไปยกมือไหว้พวกมึงเลย
    พวกมะเร็งสังคม เนื้อร้ายอย่างพวกมึง ไปจากสังคมนี้เถอะ

พี่มาร์คครับ ความรู้สึกตอนนี้ คงไม่ต่างอะไรกับตอนที่ไทเกอร์ตาย
    มันจะผ่านไปได้ด้วยดี ชีวิตมันก็ต้องแบบนี้แหละครับ
    ภูมิใจเถอะครับ ที่ทุกวันนี้ คนรู้จัก บีเจ ก็เพราะพี่ ไม่ใช่พวกมัน
    พี่ได้ทำให้บีเจมันมีค่า สำหรับวงการพิทบูล วงการลากน้ำหนัก
    ขนาดเจ้าของ มันยังไม่มีปัญญาทำได้เท่าพี่เลยครับ
    แค่ความรักที่มีให้บีเจ มันยังมีไม่ได้เท่าขี้ตีนของพี่เลยครับ

ความเลว ไม่มีทางชนะความดีแน่นอน
  • เสียใจด้วยครับ ก็ได้แต่หวังว่าเรื่องร้ายๆทุกอย่างจะจบลงซักทีนะครับ
  • หลายคนที่โทรมา คือคนที่เคยโดนผมตำหนิแรงๆ แทบทั้งสิ้น แปลกใจทำไมเขาไม่โกรธ ไม่เกลียดผม แถมยังเป็นผู้หยิบยื่นความอบอุ่นให้อีกต่างหาก ขออภัยจริงๆ ที่ตอนหัวค่ำไม่ได้รับสายทุกคน ผมอยากใช้เวลากับครอบครัวเพื่อทบทวนอะไรนิดหน่อยครับ

ขอบคุณมากครับ
  • เล่นมาหลายปีไม่เคยรู้สึก เสียใจเท่าวันนี้
    ผู้ใหญ่ที่คนนับหน้าถือตา กลุ่มใหญ่ที่ทำให้หมาแดง มีสีสันมากขึ้น
    กลุ่มที่ประกาศตัวว่า เพราะหมาทำให้พวกเราได้มาเจอมิตรภาพดีๆแบบนี้
    กลุ่มใหญ่ ที่ประกาศตัวว่า เลี้ยงด้วยรัก
    วันนี้ กลุ่มใหญ่ ผู้ใหญ่ หัวหงอกหัวดำ กลับหลงระเริงในอำนาจ
    ทำทุกวิถีทาง เพื่อการแก้แค้น เพื่อให้ตัวเองเป็นเบอร์หนึ่ง แม้กระทั่ง เอาความแค้นไปลงกับหมาแก่ๆ

สมเพชใจกับ เศษมนุษย์เหล่านี้จริงๆ แม้แต่หมาก็ไม่เว้น พวกมึงมีหัวใจกันมั้ยวะ
    พวกมึงเคยรักใคร นอกจากตัวเอง
  • image
    สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม ยังไงกันผมไม่รู้ ผมรู้แค่ว่าหมามันก็คงอยากพูดบ้างหล่ะ สู้ๆครับ :062:
    ไฟล์แนบ
    148143-1-1.jpg 94K
  • ไม่เป็นใครไม่รู้ ???เป็นกำลังให้ครับ
  • เป็นกำลังใจให้ครับพี่ :039: :062:
  • เป็นกำลังใจให้ครับพี่มาร์ค :039: :062:
  • ดีแล้วครับป๋าที่คืนเขาไป ส่วนสงสารหรือผูกพัน ก็คงต้องยอมรับครับ ...แม้ว่าผมเองก่อนหน้านี้จะเคยบอกว่าไม่อยากให้ป๋าคืนมันไปสงสารมัน แต่มาวันนี้เรื่องราวของบีเจมันวุ่นวายมากเกินไป มันหมดภาระกับป๋าซะที แม้ว่าจะผูกพัน แต่ต้องทำใจครับ ส่วนผมคนนอกคนนึงก็จะรอดูว่าหมดเรื่องบีเจแล้ว จะมีเรื่องอื่นอีกไหม ...สำหรับบีเจมันคือหมาตัวนึงที่ซื้อมา ให้คนอื่นเลี้ยงจนวันนึงหมาตัวนี้มันแก่ ก็แค่หมาแก่ๆ ที่ไม่เคยรู้จักมันเลยซักนิดไม่เคยผูกพันธ์เลยสักนิด จะเอากลับไปทำอะไร มีประโยชน์อะไร...
  • เป็นกำลังใจให้ครับพี่ :039:
  • :039: กำลังใจให้จารย์คครับ
  • เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ สักวันมันต้องดีขึ้น
  • สู้ๆครับ
  • เป็นกำลังใจให้ครับ :062: :062:

• ไม่ว่าเจอสิ่งใด เนิ่นนานไปก็แปรเปลี่ยน สักวัน
    เคยวิ่งตามความฝัน แต่บางครั้งก็ต้องหยุด แค่นั้น
    เมื่อก่อนเคยรัก เคยผูกพัน
    แต่มาวันนี้มันเป็นเพียง คนเคยได้รู้จักกัน
    วันนี้มีสุขใจ แต่ต่อไปสักวันคง วุ่นวาย
    หากความทุกข์ทนจางหาย อาจมองเห็นความสุข อีกครั้ง

จึงทำให้ฉัน ได้เข้า(มั่น)ใจ ทุกสิ่งเปลี่ยนผันสักเท่าไร
    ฉันจะก้าวเดินต่อไป

อย่าลืมเรื่องราวที่ผ่านที่เคยได้เจ็บช้ำ
    ยังมีเรื่องราวที่ดีที่เคยได้จดจำ
    เก็บคืนและวันที่ผ่านที่เคยได้ปวดร้าว
    ยังมีเรื่องราวที่ดีที่รอให้จดจำ

วันที่ทำผิดไป อาจเจอใครที่เข้าใจ สักคน
    ในความมืดมนสับสน อาจเจอคนที่จริงใจ ไม่ยากนัก

จึงทำให้ฉัน ได้เข้า(มั่น)ใจ ทุกสิ่งเปลี่ยนผันสักเท่าไร
    ฉันจะก้าวเดินต่อไป

ในความมืดมิดยังมีดวงดาว
    และแดดยามเช้าพาให้เราก้าวไป

อย่าลืมเรื่องราวที่ผ่านที่เคยได้เจ็บช้ำ
    ยังมีเรื่องราวที่ดีที่เคยได้จดจำ
    เก็บคืนและวันที่ผ่านที่เคยได้ปวดร้าว
    ยังมีเรื่องราวที่ดีที่รอให้จดจำ

เพลงนี้ เป็นกำลังใจให้นะครับ
  • คุณมาร์ค พี่อ้อย พี่อู๊ดและน้องๆดีวันเป็นกำลังใจให้คุณเสมอ คุณไม่ต้องเสียใจ ทำจิตใจให้เข็มแข็ง อย่าท้อ อย่าถอย ขอฝากคติประจำใจของพี่ไว้ให้
    " นึ่งและเฉย จงเปล่งเสียงเมื่อมีอำนาจ"
  • ซักวัน หนึ่ง ทุกๆสิ่งทุกๆอย่างจะดีขึ้น ตอนนี้อาจทําใจยากนิดนึงแต่ผมเชื่อว่าคนอย่างพี่มาร์ค Mafly แข็งแกร่งอยู่แล้ว พี่จะถอยไม่ได้ยังมีคนต้องการความรู้จากพี่ในเวปหรือนอกเวปอีกมากมายและยังทุกคนในนี้ยังเป็นกําลังใจให้พี่อยู่แล้วครับ และยังมีครอบครัวของพี่อีกนะครับ ไม่มีใครที่จะทอดทิ้งพี่ครับ ผมสัญญาว่าทุกคนในเวปนี้จะเป็นกําลังใจจนกว่า พี่และ ผม จะจากกันไป
  • พบ…เพื่อ…ลา มา…เพื่อ…จาก รัก…เพื่อ…พราก จาก…เพื่อจำ
    keep walking P' Mark...........
  • ยอมรับว่าใจหาย ทำใจลำบาก ยังไม่อยากพูดอะไรมาก เดี๋ยวบีเจมันจะเดือดร้อน
    แต่เชื่อว่าอีกสักระยะ คงจะดีขึ้น ขอบคุณทุกกำลังใจครับ ^:)^
  • ไม่ได้เข้ามานาน...ไม่รู้เรื่องอะไรมากนัก...แต่ก็เป็นกำลังใจให้ครับพี่มาร์ค และเดอะเหลือก บีเจด้วย
  • โลกยังไม่แตกสลาย ชีวิตต้องดำเนินต่อไป เป็นกำลังใจให้ครับ :039:
  • อีกหนึ่งกำลังใจครับเพ่
  • จงปล่อยวาง และทำใจหนักแน่น เป็นกำลังใจให้นะท่าน :029: :062:
  • เพราะนิสัยยอมหัก ไม่ยอมงอ ผมก็เลยกลายเป็นคนที่อาภัพเพื่อน(สนิท)
    ทุกวันนี้มีเพื่อนที่ปราถนาดีเยอะ ผมรู้สึกได้จริงๆ เพียงแต่ผมมองพวกเขาไม่เห็นเท่านั้นเอง
    ชีวิตผมก็คงต้องเป็นแบบนี้ต่อไป เพราะผมได้ตัดสินใจแล้วที่จะเลือกทำตามอุดมการณ์

ขอบคุณทุกกำลังใจครับ :-D
  • เพื่อนดี ๆ ป๋าเยอะไป แค่ป๋าไม่เคยเห็นและไม่เคยเจอ บางคนป๋าอาจได้แค่คุยโทรศัพท์ไม่เคยเห็นหน้าด้วยซ้ำครับ ป๋าน่ะไม่อาภัพเพื่อนหรอก เส้นทางนี้ป๋าไม่เดินคนเดียวหรอกครับ
  • ครับผมก็รู้สึกอย่างนั้นจริงๆครับ ใครว่าคนเลิกคบผม ขอเถียงใจขาดครับ
    ทุกวันนี้เพื่อนเยอะมาก มีมาเพิ่มทุกๆวัน เพียงแค่ส่วนมากไม่มีโอกาสได้คุยเท่านั้นเอง

แต่ศูนย์รวมคนสังคมเมิน เดี๋ยวนี้สมาชิกลดลงทุกวัน หลังจากเขาเผยธาตแท้ออกมา
    ที่ยัเหลือคือ พวกที่ยังไม่มีที่ไป กับเศษเดนที่หาที่ลงไม่ได้ ฮ่าๆๆ