ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ตัดใจขาย America Bully
  • ตัดใจขายคับ บูลลี่เ้พศชาย ใบ ABKC อายุ 5 เดือนกว่า เกิดวันที่ 5 เมษายน กินเก่งขี่เล่น ไม่ดุ เพราะเลี้ยงแบบปล่อยไว้ในบ้าน
    เหตุผลที่ขาย เพราะ เจ้าตัวดันไปกัดกระเป๋าแสนแพงของแม่ยาย T^T รักมากคับตัวนี้ แต่โดนคำขาด มีอาหาร f1 สีม่วง แถมให่ครึ่งกระสอป สุนัข อยู่หนองคาย อ.ปากคาด สามารถ ส่งได้ทางเครื่องบิน หรือมารับเอง ออกค่าน้ำมันช่วยคับ

ขายอยู่ที่ราคา 15000 คับ
    Tel 0852210558 อ้นคับ

เป็นลูกของ ซูโม่+จีจ้าคับ
    รูปพ่อคับ
  • image
    พ่อ+แม่คับimage

รูปหน้องหมาคับ
    imageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    1003122_420299994750885_1796611835_n.jpg 126K
    944522_521691851222269_816433134_n.jpg 34K
    575252_581643041900142_1260878966_n.jpg 79K
    487982_581643411900105_832063549_n.jpg 14K
    563534_581639921900454_148432272_n.jpg 69K
    1239035_581643301900116_402448193_n.jpg 99K
    1231510_581643208566792_1473218364_n.jpg 102K
  • หรือแอดเฟสมา Jirapat Machairit
  • ขอโทษนะ...คับ
    เอากระเป๋าไปว่างไว้ยังงัยถึงให้มันกัดได้...หรือ...เลี้ยงปล่อยไม่ค่อยสนใจ
    เลี้ยงด้วยรัก รับผิดชอบ และไม่สร้างปัญหาแก่สังคม...ขอโทษอีกครั้ง...คับ ^:)^
  • พยายามเก็บเงินซื้อกระเป๋าใหม่ให้แม่ยายไม่ได้หรือ ให้มันแพงกว่าเก่า แต่ถ้าหมดใจที่จะเลี้ยงก็ขายแหละดีแล้ว
  • เอ่อ มันไปกัดกระเป๋าตอนไหนครับ ตอนถือคามือหรือวางเรี่ยราด?
    ถ้ารักจริงไม่ได้อยากเลิกเลี้ยงหรือหาตัวใหม่ทีสวยกว่า
    ก็หาทางออกอื่นดีมั้ยครับ มันไม่ได้กัดคนซะหน่อย เห็นว่ารักมากจนต้องตัดใจขาย
    ขออภัยอย่างสูงที่ยุ่งครับ ^:)^
  • เลี้ยงแบบปล่อย? ปล่อยปะละเลยด้วยมั้งครับ ถึงได้ไปกัดกระเป๋า
    ถ้ากระเป๋าแพงน่าจะเก็บรักษาเป็นอย่างดี ที่หมาไปกัดได้เพราะวางไว้เรี่ยราดมากกว่า
    5 เดือนแล้ว กำลังติดเจ้าของเลยครับ แนะนำให้ล่าม และฝึกครับ น่าจะเป็นทางออกที่ดี
    ถ้ารักต้องคุยกันและหาทางออกได้
    ผมคิดของผมแบบนี้ครับ ถ้าคุณไม่พอใจก็ ขอโทษด้วยครับ ^:)^
  • กระเป๋ายังพอซ่อมแซมได้ครับ เลี้ยงเก็บไว้เถอะครับ
  • หมาผมก็กัดครับ รีโมท tv โทรศัพท์ ปลั๊กสายไฟ โซฟา กระเป๋า โดยเฉพาะรองเท้าแพงๆของแฟนผมหมดไปเกือบ 10 คู่แล้ว ผมคิดว่าหลายๆคนก็เจอปัญหาแบบเดียวกันเยอะครับเพราะมันเป็นเรื่องธรรมดาของพิทบลูอยู่แล้วครับ เราก็ต้องมาดูว่าเป็นความผิดของใครครับ หมามันไม่ได้ผิดเสมอไปนะครับเราเก็บไม่ดีหรือเปล่า ตอนนี้ผมก็ไม่มีปัญหาแล้ว ห้อง tv เราก็ปิดประตูซะ กระเป๋ากับรองเท้าเราก็หาตู้มาเก็บตู้ใบนึงราคาถูกกว่ารองเท้าอีกครับ และที่สำคัญหมาผมก็ไม่ได้สวยอะไรแถมได้มาฟรีอีก ถ้าคิดดูแล้วค่าความเสียหายจากเขาคงมากพอๆกับราคาหมาสวยๆตัวนึงเลย แต่เราก็ยังดูแลเขาต่อเพราะเราตัดสินใจที่จะเลี้ยงเขาแล้วเราก็ต้องดูแลเขาจนตายจากกันครับ เพราะเรารู้ว่าตั้งแต่เขามาอยู่กับเราเขาไว้ใจเราและเขารักเรามาก ถ้าใครเลี้ยงแล้วพอมีปํญหาก็ปล่อยก็ประกาศขายต่อแบบนี้มันก็คงจะเป็นปัญหาไม่รู้จบครับ สุดท้ายความซวยก็ตกอยู่ที่หมาแต่ปัญหามันเริ่มที่คนครับตอนจะเลี้ยงนี่อยากจะได้โดยที่ไม่ฟังใครไม่สนใจอะไรเหมือนเด็กอยากได้ของเล่น กูจะเอา กูจะเอา แต่พอได้มาแล้วมันไม่สนุกอย่างที่คิดหรือมันไม่เป็นอย่างที่ตัวเองต้องการ ก็ขายต่อหรือยกให้คนอื่นหมามันมีชีวิตมีจิตใจมันไม่ใช่ของเล่นนะครับผมไม่รู้ว่าปัญหาของคุณใช่เรื่องกระเป๋าอย่างเดียวหรือเปล่านะครับ คือ
    1.หมาคุณยังเด็ก มันยังไม่รู้เรื่องอะไรเราต้องเป็นคนฝึกครับและเราต้องเก็บของให้พ้นจากเขาครับ
    2.ดูแล้วหมาคุณก็สวยนะครับเพียงแต่เขายังเด็กการพัฒนาการยังพึ่งเร่ิมต้นอัดอาหารให้ถึงหน่อยออกกำลังกายปล่อยๆเดี๋ยวก็สวยครับหมาผมขี้เหร่กว่านี้เยอะตอนนี้อัดอาหารพาวิ่งบ้างถ้ามีเวลาตอนนี้เขาก็เริ่มดูดีข้ึนเลยครับ
    ทุกอย่ามันมีทางออกครับขอให้แก้ไขก่อน การขายต่อขอให้เอาไว้เป็นทางออกสุดท้ายครับเพราะหมาผมก็โดนมาแบบนี้เหมือนกัน เจ้าของเก่าลูกสาวเลี้ยงหมากระเป๋าแต่เจ้านี่ไปกัดหมาลูกสาวเขาต้องรักษาหมดไปเยอะสุดท้ายต้องประกาศหาเจ้าของใหม่ ตอนที่ผมผมไม่รู้ว่าเขาโดนอะไรมาบ้างแต่เขากลัวเขาระแวงไปทั่วน่าสงสารมากกว่าจะปรับตัวเข้ากันได้ก็นานมากครับ
  • โดนมากครับคุณ plychon
  • 5เดือนกำลังยืด ใจเย็นๆๆๆยังลุ้นได้อยู่ อย่าเพิ่งรีบขาย :013:
  • ขอโทษ นะคับ ถ้าผมทำอะไรผิดไป สุนัขตัวนี้ผมเลี้ยงแบบปล่อยคือ เลี้ยงแบบ สมาชิกคนนึงในครอบครัวคับ
    กินนอนด้วยกันคับ ขังผมจะขังเฉพาะ ตอนที่ต้องพักผ่อนกลางวัน แล้วอีกอย่าง กระเป๋า ที่ไปกัด ราคา 98000 บาทคับ แล้วถ้าเป็นกระเป๋าของ ผม ผมให่อภัยได้แต่ผมบังคับคนอื่นให่อภัยไม่ได้ แล้วอีก อย่าง แม่ยายถามว่า จะเลือกอะไรระหว่างสุนัขกับครอบครัว เป็คำถามที่รำบากใจมาก แล้วอีกอย่าง บ้านเป็นบ้านแม่ยายผมคับ
  • อีก อย่าง ไม่มีใครอยากให่เกิด เรื่องพวกนี้คับ คำว่าอุบัติเหตุ หลีกเลี่ยงไม่ได้คับ
  • หมาก็คือหมา มันไม่เคยถูก หมาผิดเสมอ 555

ขายเถอะครับ แล้วอย่าได้เลี้ยงสัตว์ใดๆ อีกเลย จะได้ไม่ต้องขายทิ้งอีก ถ้ามีลูกก็ระวังอย่าให้ทำข้าวของเสียหายอีกนะครับ ผมไม่อยากให้เรื่องมันซ้ำรอย :o034:
  • จากเหตุการณ์แปลว่าครอบครัวไม่ชอบหมาอยู่แล้วแต่เอาไปเลี้ยง รีบขายก่อนมันโตด่วนๆๆ
  • ไม่ ชอบแล้วจะเลี้ยงเพื่อ???
    งง
  • เชื่อมัยคับ ถ้าผมตั้งกระทู่ว่า บูลลี่ 7เดือน 15000 โดยไม่บอกเหตุผล จะไม่มีใครวิจาร์เลย

งงเหมือนกัน
  • ขาย ถูกก็โดนว่าขายแพงก็โดนด่า สังคมสัมยนี้อยู่ยากขึ้นทุกทีละ
  • 55555 ถ้าปัญหาแค่นี้แล้วขายก็ไม่รู้จะว่าไงแหละ แต่ก็ดีแล้วแหละครับ ที่บ้านผมหนักข้อกว่านั้นเยอะ 55555555 แค่กัดกระเป๋าเอง
  • ขนาดนี้แล้ว หาบ้านใหม่ให้เขาดีๆเถอะครับ

อยู่ไปกลัวแม่ยายจะจัดการก่อน
  • เจ้าของกระทู้น่าจะแปลเจตนาของชาวพิทผิดแล้วล่ะครับ เขาแค่พยายามหาทางออกให้กับคุณหลายๆทาง เพราะคิดว่าคุณคงยังรักมันอยู่บ้าง แต่ถ้าโดนยืนคำขาดขนาดนั้นแล้ว ผมว่าคงไม่มีใครมาต่อให้มันยาวแล้วแหละ ขอให้ได้เจ้าของใหม่ที่รักมันมากๆนะครับ
  • ถ้าคุณรักมันจริง คุณควรจะสู้เพื่อมันครับ ถึงคุณจะขายมันทิ้ง กระเป๋ามันก็คงไม่กลับคืนมาเป็นเหมือนเก่า การเลี้ยงหมามันต้องทำใจครับ วิธีแก้ง่ายๆก็คือ เอาของเก็บในที่ปลอดภัย และ จัดที่อยู่ให้เขาอย่างเหมาะสม

แต่ผมดูสภาพหมาแล้ว มันไม่ได้มีความเป็นบูลลี่เลยสักนิด คุณอาจจะเบื่อมันอยู่แล้วก็เลยถือโอกาส กำจัดมันไปให้พ้นทาง แต่ถ้าคุณเอากระเป๋าใบละ 98,000 ที่โดนกัดมาลงให้ชม ผมจะยอมขอโทษคุณครับ

ขออภัยนะ ผมฟังเหตุผลคนทิ้งหมามาเยอะ ผมรู้สึกว่า ระหว่างตอนไปเสาะหามา กับตอนที่จะทิ้ง มันช่างต่างกันราวฟ้ากับดินครับ :003:
  • ความคิดเห็นตรงกันครับพี่มาร์คผมขอดูกระเป๋าด้วย 1 คนแล้วผมจะยอมขอโทษ...ใครอยากเห็นกระเป๋าราคาแพงๆขอเสียงหน่อย
  • นั่นสิครับ ลองดูกระทู้เก่าๆของคุณ ผมว่าอยากเปลี่ยนตัวมากกว่า
    ขอลงชื่อดูกระเป๋าด้วยอีกคน ถ้ามีจริง ผมจะขอโทษเช่นกันครับ
  • งัยก็ขอให้หาบ้านใหม่ได้่เร็วๆครับ ทุกคนมีเหตุผล :042:
  • เอาใจช่วยไห้ได้เจ้าของใหม่ไวไว
  • ถลกหนังมันไปทำกระเป๋าให้แม่ยายสิครับ :013: ล้อเล่นนะ

มันไม่ใช่เรื่องนะครับ ให้เลือกหมากับครอบครัวเนี้ย จับใส่กรง

ปล่อยเป็นเวลา หาเวลาเล่นกับมันบ้าง ผมว่ามันก็น่าจะมีความสุขนะครับ

ตอนนี้ผมรับหมา 2ปีจากเจ้าของเก่ามา เห็นใจมันเลยนะครับ อาทิตย์แรกซึม หางไม่กระดิกเลย

หมามันก็มีหัวใจของมันน้อ ความรู้สึกคงเหมือนโดนพ่อแม่ทิ้งหรือแฟนทิ้งนี่ละมั้ง

ออกไปกินเหล้าได้มันคงออกไปแล้วล่ะ :013:
  • ปัญหามันไม่ได้อยู่ที่ว่าถูกหรือแพง
    แต่มันอยู่ที่คุณบอกว่า รักแต่คุณจะขาย
    ชาวพิตส่วนใหญ่เลย จะสู้และทำทุกอย่าง เพื่อหมาที่เค้าบอกว่ารัก หาทางออกที่ดีกว่าขายทิ้ง
  • เชื่อไหมครับหมาผมเลี้ยงมาจนอายุ 9-10 เดือน แถมโคตรซน แต่มันแทบไม่เคยกัดข้าวของเสียหายเลย ยกเว้
    ครั้งแรก กัดบังโคลนมอเตอร์ไซค์เป็นรอย (นิดนึง) เพราะผมโง่ไปจอดไว้ใกล้กับที่มันล่ามอยู่ แต่มันกัดแค่ไม่ถึง 5 วินาทีผมก็ได้ยินเสียงเลยเอ็ดมันและย้ายรถหลบ ครั้งที่สองกัดเสื้อกันฝนผ้าบางๆ ตัวละ 40-50 บาทเพราะมันเก่าแล้ว ผมเลยปล่อยมันกัดเพราะเห็นมันสนใจอยู่ นอกจากนั้นมันก็กัดแทะต้นไม้บ้างตามประสา ซึ่งผมก็ปล่อยให้มันแทะเอง อันไหนไม่ให้ก็เอ็ดมัน อ้อ...มันเคยแทะเสาบ้านตรงที่มันล่ามอยู่ด้วย อันนี้แพงสุดราคาเกือบ 4 ล้าน (แต่ก็ไม่ใช่เหตุที่จะขายทิ้งสำหรับผม) ผมเลยแก้เผ็ดโดยเอาพริกป่นละลายน้ำไปทา มันก็เลิกกัด

ทุกวันนี้เวลาปล่อยมันออกจากกรงมาวิ่งเล่นก็นั่งอยู่ด้วยตลอด ไม่เคยคลาดสายตา หรือถ้าให้เข้าในบ้านก็ต้องหลังจากวิ่งเล่นไปแล้ว 1 ชม. 2 กิโลกว่าๆ ที่สำคัญถ้าดูมันยังคึกต่อให้ในบ้านก็ใส่สายจูง ไม่เคยถอด และสั่ง (บังคับ) ให้มันนอนข้างโซฟา ไม่ให้เดินไปไหนก็ได้ในบ้านตามใจ

สรุปก็คือ หมามันจะทำข้าวของเสียหายได้ ก็เพราะเจ้าของมันไม่สนใจดูมัน หรือมักง่ายมากกว่าครับ การที่คนจะขายหมาทิ้งเพราะขี้เกียจเลี้ยงด้วยเหตุผลไร้สาระ มันจึุงเป็นเรื่องที่คนมีความรับผิดชอบเห็นว่าไม่เข้าท่า ถ้าใครบอกว่าก่อนเอามาเลี้ยง ไม่คิดว่าหมามันจะกัดของ ไม่คิดว่าหมามันจะเห่า ไม่คิดว่าหมามันจะดุ ไม่คิดว่าหมามันจะกัดหมาตัวเก่า เหตุผลอันนี้มันฟังไม่ขึ้น หรือถ้าคิดอย่างนั้นจริงๆ ก็ยิ่งสมควรถูกด่ามากกว่าเดิม เพราะมันก็แค่คนตามกระแส ซึ่งทำให้เกิดปัญหากระทบกับสังคมส่วนใหญ่ ทั้งๆ ที่ใครก็เตือนแต่ไม่เคยใส่ใจ

ปล.ไม่มีหมา โดยเฉพาะลูกหมาพันธุ์ไหน ไม่กัดไม่ทำลายข้าวของ ยกเว้นเจ้าของจะมีความเอาใจใส่และรับผิดชอบเท่านั้น ลองคิดดูกันเอาเองทุกท่านว่า "หมาหรือคนกันแน่ ที่ควรเอาไปปล่อยทิ้ง ขายทิ้ง แลกคุถัง และควรถูกด่า"

ปล2. สารภาพตามตรงว่าบางครั้ง ผมก็เบื่อและอยากขายทิ้งเหมือนกัน แต่พอดูหน้าและแววตามัน ก็รู้สึกละอายใจว่า กรูเป็นคนแท้ๆ เรื่องแค่นี้ก็จะทิ้งปัญหา หมามันอยู่กับเจ้าของเดิมดีๆ เสือกไปซื้อมาเลี้ยง ถ้าทำอย่างนี้ทุกคนสังคมก็คงเละเทะ และคนๆ นั้นก็คงไม่มีปัญญาทำอย่างอื่นแล้วชีวิต เพราะปัญหามันขี้ปะติ๋ว :o034:

ใครที่บอกว่าถูกบังคับให้เลือกระหว่างหมากับครอบครัวเนี่ย ผมว่ามันโคตร "ลดระดับคุณค่าคนในครอบครัวเลย" ที่ต้องถูกเอาไปเปรียบเทียบกับหมา (มันไม่จำเป็นต้องเลือก เพราะมันคนละเรื่อง ความสัมพันธ์คนละระดับกัน ไม่ใช่เลือกเมียน้อย เมียหลวง) และถ้าคนเลี้ยงหมามีความรับผิดชอบจริงๆ ปรึกษาคนในครอบครัวตั้งแต่ก่อนเอามาเลี้ยง มันก็คงไม่ต้องมีปัญหาให้เลือกแบบนี้เป็นแน่ คิดดูกันเองเหอะครับ :o037:
  • :063: นี่แหละคนเลี้ยงหัวใจพิต
    the_Door คุณ :063: มาก
  • เดอะดอร์เขาคืออีกหนึ่งคนคุณภาพและเป็นผลผลิตจากสังคมแห่งนี้ครับ :063:
  • นี่ครับพี่เขาเขียนไว้ตรงประเด็นโดนใจมากครับ#

ขออนุญาตแสดง ตารางวัฏจักรของคุณ the _Doorนะครับ ชอบโดนจัยยยยย์.......

the_Door พฤษภาคม 9 Permalink
    1 ปีก่อน ตั้งกระทู้หาซื้อหมา (ราคาถูกๆ) บอกว่าชอบมากๆๆๆๆๆๆๆๆ รักมานานแล้ว (แต่อย่าถามว่าทำไมนะ เพราะใครๆ เขาเลี้ยงกูก็อยากจะเลี้ยงมั่ง เท่ห์ดีอะ)
    10 เดือนก่อน เพิ่งได้หมาเลยตั้งกระทู้ อวดรูปลูกหมาที่ซื้อมา ใช้คำว่า "รบกวนติชม" (แต่ติหมากูๆ เคือง)
    9 เดือนก่อน ตั้งกระทู้เรื่องหมาไม่กินอาหาร กลัวหมาผอม ทรงจะไม่สวย
    8 เดือนก่อน ตั้งกระทู้เอาอะไรให้กินถึงจะตัวหนาๆ มีอาหารเสริมอะไรแนะ (กล้วยดีไหม โครงไก่เพียวๆ หรือ xtream ฯลฯ)
    7 เดือนก่อน ตั้งกระทู้หมามีขี้มูกป่วย ผิวหนัง ขี้เรื้อนเริ่มกิน ฯลฯ (ไม่รู้จักหรอกสัตว์แพทย์น่ะ มันแพงหมาก็ซื้อมาถูกๆ รักษาเดี๋ยวเปลือง)
    6 เดือนก่อน ตั้งกระทู้ทำไงดี หมากัดแทะ ขี้เลอะเทอะ ที่บ้านเริ่มบ่น พ่อ แม่ พี่ น้อง แฟน รวมหมาตัวเดิมด้วย
    5 เดือนก่อน ตั้งกระทู้อยากหาอีกตัวไปเป็นเพื่อนตัวที่บ้าน (กลัวเหงา) เผื่อมันจะหายซน
    4 เดือนก่อน ตั้งกระทู้หมาเริ่มหวงของ กลัวจะดุทำไงดี ข่าวยิ่งเยอะๆ ด้วยช่วงหลังมานี้
    3 เดือนก่อน ตั้งกระทู้ทำยังไงดี ที่บ้านเริ่มกลัวกว่าเดิมเพราะมันขู่
    2 เดือนก่อน ตั้งกระทู้หมาเริ่มไม่เชื่อคำสั่ง (จะกัดกูเหมือนในข่าวไหมเนี่ย?) ฝึกวันละตั้ง 15 วินาที
    1 เดือนก่อน ตั้งกระทู้พยายามลองฝึกแล้วก็ไม่หาย แถมช่วงนี้ไม่ค่อยมีเวลา ต้องมีภารกิจทำเยอะ ดีไม่ดีจะย้ายไปอยู่คอนโด หรือที่อื่นที่เอาไปไม่ได้แล้ว
    เดือนปัจจุบัน ตั้งกระทู้ (จำใจ) แจกทั้งๆ ที่รักมากนะ แต่มันจำเป็นจริงๆ (แต่ถ้าใครซื้อก็ขายนะ ขอทุนคืนหน่อยก็ยังดี)
    .
    .
    อีกไม่กี่เดือนนับจากนี้ เริ่มตั้งกระทู้หาซื้อหมา (อีกครั้ง) และวนซ้ำไปเรื่อยๆ แบบนี้จนกว่ารอยหยักจะเพิ่ม

ผมอยากบอกว่านี่คือเหตุการณ์คร่าวๆ ที่เกิดขึ้นจริงในเว็บนี้ ถึงแม้ทุกเคสจะไม่เหมือนแบบเด๊ะๆ แต่ส่วนใหญ่ก็จะวนแบบนี้แหละครับ ไม่เชื่อลองเอาชื่อเจ้าของกระทู้ที่ประกาศแจก ขาย ให้ หมาโตในนี้ไปเสิร์ชดูย้อนหลังสิครับ มีหลายรายเลยที่ตรงกับวัฏจักร (วงจรอุบาทย์) นี้อยู่หลายข้อ
    #
    :-))
  • ว้าวๆ :063: มีแฟนพันธุ์แท้ด้วย ติดตามตลอด 55555 :-))
  • " ไม่ ชอบแล้วจะเลี้ยงเพื่อ??? งง " ไม่ต้อง งง" อ่านดีๆเราบอกว่าที่บ้านไม่ชอบแต่คุณเอาหมาไปเลี้ยง
    และที่บอกให้รีบขายนี่ก็เพราะมัน5เดือน มันยังปรับตัวกับเจ้าของใหม่ไม่ยาก หวังดี โดนกวนซะงั้น
  • เพื่อนสมาชิกหลายคนต่างพากันเสนอทางออกให้ โดยหวังว่าเราจะไม่ยอมทิ้งกัน ถ้าไปอยู่กับคนใหม่ถ้ามันจะกัดมันก็กัดอยู่ดี แล้วคนใหม่ก็จะขายต่อ พอได้เจ้าของใหม่มันก็จะกัดของอีก ก็ขายอีก ถ้าเป็นแบบนี้เรื่อยๆคงไม่จบสิ้น ฉะนั้นทางออกคือดูแลให้ดี ข้าวของเก็บเป็นระเบียบ ฝึกนิสัยหมา ทำความเข้าใจคนในครอบครัว ขอให้เจอทางสว่างนะครับ
  • กระเป๋า กะ หมา...!!!
    เฮ้อ...เป็นเราจะไล่แม่ยายแทนค่ะ !!!
  • ถ้ารักมันจริงอย่าทิ้งมันเลยครับ คิดถึงตอนที่อยากได้มันมาเข้าไว้ครับ ทุกอย่างต้องมีทางออก
    แต่ไม่ใช่ทางที่ท่านจะทำอยู่ตอนนี้ครับ
  • ถ้ามีคนเอาเงินมาคืนแม่ยายคุณ 98000 แล้วให้ฆ่าหมาตัวนี้ทิ้งซะ คุณจะทำไหม ? เพราะฉะนั้น 1 ชีวิต เงิน 98000 ซื้อไม่ได้ครับ มีเงินซื้อ กระเป๋าราคาขนาดนี้ เขาเรียกไฮโซครับ คือรวยอย่างเดียวไม่ได้ ต้อง....(มีรสนิยมด้วยนะ) และคนรวยๆที่เคยเห็นถ้ารักหมาจริงๆกัดอีกกี่ใบเขาก็ยังเลี้ยงต่อครับ คือในบอด์ทแห่งนี้เขารณรงค์ให้เลี้ยงอย่างรับผิดชอบและไม่สร้างปัญหาแก่สังคม ครับ ถ้าคุณได้เข้ามาอ่านในเวปนี้บ่อยๆนะ คุณจะได้เห็นคำนี้บ่อยมากๆ พี่มาร์คพูดถูกครับ คุณจะขายมันหรือไม่ขายมัน ไอ้กระเป๋าใบนั้นมันก็พังไปแล้วอยู่ดี เพราะฉะนั้นตัดสินใจดีๆแล้วกันครับ กับหนึ่งชีวิตที่คุณเป็นคนตัดสินชะตามัน
  • โทษทีคับไม่ได้เข้ามาดูนาน ลูกหมาผมเอาไปทำลูกชิ้นแล้วคับ :006:
  • ไอ้เลว
  • ZeroBa ก็แค่คนกากๆ คนนึงทีคิดถึงแต่ตัวเอง ไม่นานมันก็คงทิ้งพ่อทิ้งแม่ อนาคตมันก็คงถูกทิ้ง เพราะไปทำของลูกเสียหาย กลายเป็นคนไม่มีค่ายิ่งกว่าหมา แต่ถ้าเป็นแค่เด็กเกรียนก็ขอให้มีจิตสำนึกที่ดีขึ้น และถ้าพิมพ์คอมเอามันส์ให้โดนคนด่ามากๆ ระวังจะเป็นตามที่โดนด่านะครับ
  • พูดเล่น หรือ พูดจริง เนี่ย ทำลูกชิ้น :002:
  • อ่านมาสักระยะ ZeroBa: เชื่อมัยคับ ถ้าผมตั้งกระทู่ว่า บูลลี่ 7เดือน 15000 โดยไม่บอกเหตุผล จะไม่มีใครวิจาร์เลย
    โดนด่าอีกครับ เพราะราคากับหน้าตามันไปไม่ได้
    ส่วนเรื่องซื้อมันมาแล้วทิ้งมันเพราะเรื่องกระเป๋า ผมว่ามันเลอะไป ถ้าคิดจะมาใช้บอร์ดของคนรักพิทบูลแล้วไม่เป็นธรรมกับมัน ไม่ยอมรับฟังคนที่รักมัน คุณก็ไม่ควรมาโพสที่นี่ครับ
  • ถ้าให้ฟรีส่งมาเลยครับ ผมรับเลี้ยง
    ไฟล์แนบ
    รูป 027.JPG 61K
  • รักมันเเล้วจะขายทำไมเนี้ย เห้อ ๆ!!
    ผมเป็นอีกคนที่ชอบหมาพันธ์นี้มากเเต่ตอนนี้ผมยังเรียนยุก็เลยยังไม่มีเวลา
    อยากได้มันก็อยากได้เเต่ทำไงหล่ะ เวลาเราไม่มีให้เค้าหนิ
    เอาว่ะ เรียนจบมีการมีงานทำ รวยๆ เเล้วค่อยเลี้ยงละกัน
    5555
  • สวยนะครับ :013: