ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ทำไม web board นี้ใช้คำพูดรุนแรงกันจัง
  • ผมเป็น สมาชิกใหม่ เข้ามาหาข้อมูล แต่เท่าทีสังเกตดู ภาษาวาจาที่ใช้ สำหรับ เพื่อนบางคน ทำไมมันถึงหยาบคาย กัน แบบ ไม่มีรักและไมตรีต่อคนที่ ชอบและรัก ในสิ่งเดียวกัน เหมือน web board หมาอื่นๆ เลยครับ

บาง post ด่ากัน แบบ สาดเสียเทเสีย เหมือนโกรธกันมาเป็นร้อยชาติ มันเป็นอะไรกันหรือครับ หรือ การเลี้ยงหมา pitbull ทำให้จิตใจของพวกเขาเหล่านั้น มัน ดิบ และ กร่าง ไปด้วย

ไม่เข้าใจจริงๆ ถ้า ไม่มีเหตุผลดีๆ ผมคงต้องหัน ไป ดูหมาสายพันธ์อื่น แล้ว ที่เพื่อนร่วม board มีแต่เอื้ออาทรกันและกัน

ใครพูดจาไม่มีเหตุผลใช้วาจารุนแรง ใน post นี้ ผมขอให้ผลกรรม ตามสนองนะครับ บอกไว้ก่อน
    ส่วนท่านที่มีเหตุผล มีความเป็นผู้ใหญ่ ผมอยากฟังนะ
    ขอบคุณ
  • คุณอยากไปเลี้ยงพันธุ์ก็ตามใจเถอะครับ
    เลี้ยงหมาเขาเอาที่เรารักไม่ไช่เลี้ยงเพื่อเข้ากลุ่ม
    ไฟล์แนบ
    0712090813234.jpg 68K
  • ผมไม่ได้เป็นผู้ใหญ่ แต่ผมเป็นกำนัน
    แล้วผมจะขอแสดงความเห็นได้หรือเปล่าครับ.
  • :003:มันคือโลกแห่งความเป็นจริงครับมีทั้ง + และ - ในโลกของมนุษ ครับ:028:
  • ธรรมดา สนใจทำไมครับ เลี้ยงหมา รักหมา
    มันไม่เห็นเกี่ยวกับไครเลย เว็ปนี้ก็เหมือนแหล่งข้อมูลข่าวสาร
    อัพเดตสติปัญญาของผู้เลี้ยง ถ้าจะเลี้ยงพิตเพื่อเข้ากลุ่มละก็
    ผมว่าอย่าดีกว่า พิตมันมีอะไรดีกว่านั้น มันไม่ใด้เลี้ยงไว้เท่นะเพ่
    มันไม่ใช่พุดเดิ้ลนะเพ่
  • เรื่อง ghost ที่พูดกันหยาบๆ นั้น พยายามไม่สนใจอยู่แล้วครับ แต่ ที่ผมแปลกใจคือการ post ห้ำหั่นให้ร้ายกัน มากเหลือเกิน ใน web board นี้มากกว่า เวปหมาอื่นๆ เท่านั้น

เพื่อนๆ คงทราบส่วนนี้ดีอยู่แล้ว
  • พวกที่ใช้ภาษา อักคระ มันบกบอกถึงฐานะทางบ้านครับ อย่าไปเครียด ดูรูปกัน ใจเย็นๆๆ
    ไฟล์แนบ
    8882.jpg 24K
    dd3.jpg 39K
  • ถ้าเห็นในบอดใช้คำหยาบคาบก็จะเปลี่ยนไปเลี้ยงพันธ์อื่นแล้ว แสดงว่าคุณไม่ได้ชอบใน pitbull จริงๆ

ไม่ชอบอย่าเลี้ัยงเลยครับเดี๋ยวจะเป็นปัญหาเปล่าๆ
  • เรื่องเล็กนิดเดียวเอง 55+

เพราะทุกวันนี้โลกเราก็เปงกันแบบนี้แระครับ

เรื่อง วาจากร้าวร้าว คือเรื่องของคนที่พูดด้วยอารมณ์หากคุณคิดว่า

คนแค่ไม่กี่คนที่ใช้ว่าจากันไม่สุภาพตามที่คุณกล่าว ถึงกับทำให้คุณไม่อยากเลี้ยงสุนัขพันธ์นี้

คนที่เค้าพูดจากันดีๆ ก็มีเยอะแยะทำไมไม่เอามาพูด พูดถึงทำไมเรื่องไม่ดี

เรื่องแค่นี้คุณรับมันไม่ได้ แล้วต่อไปข้างหน้าคุณเจออะไรที่หนักกว่าตรงนี้

คุณจะรับมันได้หรอ เลี้ยงเพราะรักไม่ใช่ตามกระแส หากไม่ได้รักมันจริง

ก็เลี้ยง พันธ์ อื่นเถอะครับ
  • 55 ต้องเปลี่ยนพันธ์เลี้ยงเลยจิงๆหรอ
    ใจเย็น ไต่ตรองดูคับ ว่าตัวเองรักพิท หรือรักผี
    หากแคร์ผีมากกว่า รีบเปลี่ยนเลยคับ
    นิดหน่อยต้องทนได้น่ะคับ
    (ผมว่าเลี้ยงพิท การฟังความเห็นแรงๆก็สำคัญ แต่เราต้องใช้ความคิดตัวเองด้วย อย่าอ่อนแอเพราะหมามันแกร่งกว่าเราเยอะ..):m001:
  • ออ.. เอม(PupPyMaFia)
    เอาหมามาสุราษแล้วใช่มั้ย..
    ขอชมมั่งคับ เห็นพี่บันบอกโตแล้ว..
    ....ปุ่น
  • นี่ล่ะครับคือ พิทบูลโซล มันเป็นแบบนี้มาตั้งนานล่ะนี่คือโลกแห่งความจริง ที่นี่อาจดูดิบเถื่อน แต่ผมก็ได้ชีวิตใหม่ที่นี่ได้เพื่อนดีๆ น้องดีๆ พี่ดีๆ พิทบูลเป็นสุนัข อัจฉริยะ ก้าวร้าวดุดันเมื่อถึงเวลา อ่อนหวานเมื่อสมควรจะหวาน ไปเลี้ยงพันธุ์อืนเถอะครับ อย่าเลี้ยงเลยถ้าใจ ป๊อด ขนาดนี้แค่ตัวหนังสือยังรับไม่ได้ เมื่อไหร่ที่คุณ เลี้ยงพิทบูลแล้วมันเกิดกัดกัน ผมว่าคุณ ขี้เยี่ยวแตกเต็มกางเกงแน่ 555
  • สะท้อนความเป็นจริง จริง จริง คับ หุ หุ
  • สีสันคับสนุกออกโหดดิบเถื่อนตามสายพันธุ์ แต่น่ารักจริงใจเพราะออกมาจากใจ
  • อ่ะอ่ะอ่ะ ผีมาแว้ววจ้า
    555555555555555
  • ขอบคุณครับ สำหรับทุกความเห็น ผมไม่ถือหรอก อ่านก็ผ่านตาเท่านั้น ไม่เก็บเป็นประเด็น แค่แปลกใจเท่านั้น กับภาษาที่ใช้
    ผมก็ทราบครับ มีไม่กี่คนหรอก คือที่เคยติดตาม board อื่น ก็สุภาพ ไปอีกแบบ
    แต่ที่นี่ก็ดีครับ โหด เถื่อนดี ผมก็ชอบ ว่างๆ อาจแอบเป็นผีบ้างดีกว่า

จขกท
  • อย่าแอบเลย จขกท
    มันเคยมีบทเรียน ในอดีต ผลั้งเผล เสียหมาเลย..........

ไม่เป็นเสียดีกว่า เป็นตัวของตัวเอง ลูกผู้ชาย ยืดยกพกถุง แจ๋วกว่าเยอะเยย
    ก็นี่ พิทบลูโซน แดนคนจริง

เบื่อผีปากหมาเหมือนกัล
    ผีดีดี ก็มีมะเบื่อ ครับ
  • ก็อย่าเลี้ยงมันเลยครับ...อิอิ ถ้ามันเป็นเรื่องใหญ่ขนาดนั้น..
    เด๋วจะไม่มีความสุขซะเปล่าๆ..แล้วสุดท้ายก็ลงที่สุนัขตัวที่คุณเคยโปรด....อิอิ
    ไฟล์แนบ
    20071130140148_20070616091307_57495749[1]2.jpg 51K
  • เลือกที่จะเสพความสุขครับ

ดิบ เถื่อน..แต่จริงใจ ผมว่าโอเคนะ

รับไม่ได้ก็เชิญเลือกเวบอื่นครับ ยอร์คเชียร ปั๊ก ไม่ก็ ชิวาวา คงเหมาะกับคุณครับ
  • หน่อมแน้มเหลือเกิน..............เลี้ยงพันธุ์อื่นเหอะ เมื่อใดที่ท่านได้ครอบครองพิทสักตัว สังคมส่วนใหญ่จะเห็นท่านเป็นตัวประหลาด จะยิงคำถามบ้าๆบอๆเข้าหูท่านตลอด แค่นี้ยังทนไม่ได้เลยยยยยยยยยยยยย แค่คิดก็หมดที่ยืนในบอร์ดแห่งนี้เสียแล้ว
  • จริงๆแล้วเลี้ยงพิทบูลก็พูดจาดี มีเหตุผลได้

ส่วนที่พูดแบบหยาบคาย ด่าพ่อล่อแม่ก็ไม่ต้องไปสนใจมันครับ

ไอ้พวกนั้นมันส่วนน้อย ส่วนใหญ่ที่นี่เขาพูดกันตรงๆมากกว่า

แต่ที่หยาบจนคนที่เข้ามาใหม่รับไม่ได้มันเป็นสันดานของบางคน

ที่จริงแล้วผู้ที่เม้นต์มาข้างบนแต่ละคนเขาก็ไม่ได้เป็นคนพูดจาหยาบคายอะไรหรอกครับ

แต่เขาอยากจะบอกว่าคุณต้องเข้มแข็งถ้าจะเลี้ยงพิทบูล

คุณจะเจอคำถามที่กวนส้นตีนเยอะมากในชีวิตจริงถ้าคุณเลี้ยงพิทบูล

คุณจะเจอคนทำท่าทางแปลกๆเวลาคุณจูงพิทบูล

วันนี้เขาอาจทักทายสุนัขคุณ รุ่งขึ้นพอมีข่าวไม่ดีเกี่ยวกับพิทเขาจะเดินบนถนนตรงข้ามกับฝั่งที่คุณอยู่

สรุปก็คือถ้าคุณจะเลี้ยงพิทบูลคุณต้องเข้มแข็งกว่ามันให้ได้ทั้งกายและจิตใจ
  • เรารู้เราพอครับ อย่าไปคิดมากดีมีอีกเยอะครับผม
    ไฟล์แนบ
    29-06-2008_ad_1214705019_0_64676400.jpg 62K
  • สงสัยจะเกิดมาไม่เคย เกิดในสังคม ที่เป็น แบบนี้ละมั้ง

คนเราสังคมมีมากมาย1ในนี้คือสังคมที่เห็นนั่นแหละจะไปเคลียดอะไรกับมันเล้า เกิดเป็นมนุษย์ มีอะไรหลากหลายมันก็เป็นประสบการณ์อย่างหนึ่ง

หรือคุณทำใจไม่ได้ โธ่ พระคุณ พ่อกระหม่อมบาง
  • ขอนิสนึงครับ ที่พวกผมใช้คำหยาบมันมีเหตุผล กรณีที่คนๆนั้นมันไม่ยอมรับในการกระทำของมัน ใช้คำสุภาพก็แล้ว พูดประชดแดกดันก็แล้ว มันยังดื้อเถียงทั้งๆที่ตัวเองจนมุม แบบนี้หล่ะครับจึงต้องใช้คำหยาบกับมันแล้วก็ไม่ใช่หยาบแบบธรรมดา คนประเภทนี้มันต้องหยาบแบบซุปเปอร์ x 2 ตัวอย่างมีให้เห็นครับ คงไม่ต้องบอกน๊ะครับว่าใคร...55555555555555555555
  • ผมว่าหัวกระทู้คงเข้าใจอะไรผิดหรือเปล่าที่คุณว่าพูดจากันหยาบคายด่ากันแค่นี้รับไม่ได้หรอตัวเอง ตัวเองชอบแบบพูดเพราะๆใส่หน้ากากเข้าหากันตัวเองไปเลี้ยง พุเดิ้ลเหอะ555
    แถมให้อีกนิดนึง พิทบลูโซนเค้าพูดจากันแรงๆหยาบๆแต่จริงใจนะมีอะไรก็พูดกันตรงๆนี้แหละพิทบลูโซน
  • จะรักหมาต้องรักที่ตัวหมา ไม่ต้องไปสนใจแค่คำพูดคนอื่น คับ
    เช่นถ้าคุณจะซื้อหมาสักตัว คงฟังแต่คำพูดไม่ได้สนใจหมาเลยว่าเหมาะกับคุณรึเป่า (พูดดีถูกคอกูซื้อ พูดไม่ดีกูไม่ซื้อ) ยังงี้หรอคับ คุณต้องคิดก่อนที่จะเลี้ยงว่า ชอบพันธ์ไหนแบบไหนที่เหมาะกะคุณก่อน ถ้าคนขายพูดจาไม่ดีก็เปลี่ยน คอก จบ ไม่ใช่คนขายพิลบลูพูดจาไม่ดีเปลี่ยนพันธ์เลี้ยงแม่งเลย ถ้าคุณสนใจคำพูดมากขนาดนั้น คุณคงเป็นคนที่โดนหรอกง่ายมาก สงสารหมามันคับที่เจ้าของซื้อมันมาแบบชอบที่คนขายพูดดีแต่ไม่ได้ รู้นิสัยและรักที่ตัวมันเลย
  • ไปเลี้ยงชิวาวาไปๆๆๆๆๆ

กูก็เบื่อเหมือนกันแหละ ไอ่พวกที่ต่อหน้าปากหวาน.......แต่ลับหลังแล้วถือมือยาวเป็นศอกไว้ฟันมึง

ว่าก็ว่ามาเลย (เขาว่านะ ตินะ กัดนะ)ไม่ได้ด่าพ่อ ด่าแม่ อย่าเอาประเภทดีคะ สวยคะ น่ารักคะ สุดยอดดดดดดดดดดคะ

แต่ลับหลัง นินทา เติมสี ใส่ไข่ ขุดโคตรมาด่ากันเลยทีเดียว.....น่ากลัวกว่าเยอะน้องงงงง
  • :m051: ก็คนมันเหี้ย(ม)

ขออภัยในคำหยาบนะคร๊าบบบ ผมชอบนะว่ากัน บางครั้งก็ฮาดีครับ มาแรกๆบอร์ดมี 2 บอร์ด บอร์ดนี้ฮามาก สุภาพ มากหลังๆ ดุเดือดโครตๆ ผู้หลักผู้ใหญ่ในบอร์ดก็แนะนำครับ เลยเฉยๆ ฮาซะอีกครับ ยกเว้นทะเลาะเรื่องการเมือง มันเครียด
  • แหะๆ โซนนี้คนเค้ารักหมามากกว่าให้หมา(คนใจหมา)รักนะ
  • * scubapit
    * CommentTime9 ชั่วโมงก่อน

นี่ ล่ะครับคือ พิทบูลโซล มันเป็นแบบนี้มาตั้งนานล่ะนี่คือโลกแห่งความจริง ที่นี่อาจดูดิบเถื่อน แต่ผมก็ได้ชีวิตใหม่ที่นี่ได้เพื่อนดีๆ น้องดีๆ พี่ดีๆ พิทบูลเป็นสุนัข อัจฉริยะ ก้าวร้าวดุดันเมื่อถึงเวลา อ่อนหวานเมื่อสมควรจะหวาน ไปเลี้ยงพันธุ์อืนเถอะครับ อย่าเลี้ยงเลยถ้าใจ ป๊อด ขนาดนี้แค่ตัวหนังสือยังรับไม่ได้ เมื่อไหร่ที่คุณ เลี้ยงพิทบูลแล้วมันเกิดกัดกัน ผมว่าคุณ ขี้เยี่ยวแตกเต็มกางเกงแน่ 555

ชอบๆๆถูกใจ
  • ขอบคุณทุกท่าน เข้าใจแล้ว ครับ ดิบ บ้างสุกบ้าง ผมก็ชอบนะ ไม่คิดติดใจอะไรหรอก ครับ อ่านก็เพลินดี
    แต่พวกคุณไม่ห่วงกันบ้างหรือ ถ้า ลูกหลาน คุณ หรือ เด็กๆ หรือ สตรี เกิด ที่จะสนใจและรัก ใน pitbull เข้ามาดูใน board แล้วเห็น ใน comment หยาบๆ พวกนั้น

ผมว่าถึงแม้จะเลี้ยง pitbull ก็ไม่เห็นจำเป็นต้องทำตัวหรือพูดจากร่าง เป็นนักเลงกันเลย สำหรับคนพวกนั้น ผมยัง ไม่เห็นมัน จะก่อให้เกิดประโยชน์ อันใด ยกเว้น คนนั้น อาจมี ปมด้อย
    จขกท
  • ไปเปิดเว็ปเองเหอะ เลี้ยงพวกพุดเดิ้ลกับชิวาวานะ
    เชื้อดิ จ้าจ๊ะกันทั้งเว็ปแน่ 555555
    ไม่เข้าใจความแตกต่างของบุคคลเหรอครับ
    จะให้กระหม่อมบางอย่างคุณ เด็กช่างอย่างน้าผีทำไม่เป็นว่ะ คนพูดดีก็มี พูดไม่ดีก็มี
    เหรียญมันมี 2 ด้านถ้ามีด้านเดียวเค้าไม่เรียกว่าเหรียญ และนี้หละคือโลกนี้
    เกิดบนโลกนี้โว้ยไม่ได้เกิดบนดาวอังคาร
  • ใจเย็นๆๆ ไม่ชอบก็ปิดแค่นี้เอง คลายร้อนกันหน่อย
    ไฟล์แนบ
    9993.jpg 94K
  • ผมกล้าพูดเลยว่า ผมได้ดีในทุกวันนี้ ก็อาศัยการฝึกอารมณ์ตัวเองในบอร์ดนี้ละครับ
    ตอนทำเว็บใหม่ๆ โดนด่าก็รับไม่ได้เช่นกัน แต่พอได้มาเจอคนปากหวาน ลอบแทงข้างหลังมันเจ็บปวดเสียยิ่งกว่า
    วันนี้ขออยู่ในโลกแห่งความเป็นจริงที่โหดร้ายดีกว่า ทนฝืนปั้นหน้าแสร้งมีความสุขกับคนไม่จริงใจ

จงเลือกเสพในสิ่งที่เป็นประโยชน์ และหลีกเลี่ยงในสิ่งที่รบกวน ยึดหลักง่ายๆแค่นี้ละครับ

หากแค่โลกสมมุติยังรับไม่ไหว ในโลกแห่งความจริงมันโหดร้ายกว่านี้หลายร้อยเท่าจะทนได้หรือ

จากใจเจ้าของบอร์ด

หมายเหตุ
    หากท่านกังวลว่าเด็กๆเข้ามาเห็น หรือได้อ่านจะเป็นการไม่เหมาะสม ผมก็อยากจะบอกว่า
    สุนัขพันธ์ พิทบูล เป็นสุนัขสายพันธ์พิเศษ ไม่ใช่สุนัขสายพันธ์ธรรมดาทั่วไป มีข้อควรระวังมากมาย จึงเหมาะสำหรับคนบรรลุนิติภาวะแล้วเท่านั้น
    เด็กที่ยังไม่บรรลุนิติภาวะและสตรีมีครรถ์ ไม่ควรเลี้ยงตามลำพัง ควรมีผู้ปกครองคอยให้คำแนะนำปรึกษาอย่างใกล้ชิด ฮ่าๆๆ :030:
  • หมามันไม่ฉลาด เอาเลย เลียงมันทำไม
    ให้มัน นั่งรอ หมอบชิด ทำได้ป่าว กัด ดุไม่มีเหตุผลอีกต่างหาก

ว่าแต่ว่า ใครขายสายกัด ดีๆบ้างแนะหน่อยดิ
  • ผมก้อเล่นเวปนี้มา จะปีนึงแล้ว แรกๆก้อรู้สึกเหมือนเจ้าของกระทู้ แต่ หลังๆ เริ่มชิน ( ฮ่าๆๆ ) จะอ่านเฉพาะ ส่วนที่เป็นสาระ สำหรับเราครับ ไอ้ส่วนที่เค้าด่ากัน หรือว่า ให้ร้ายกัน ผมจะอ่านผ่านๆ ไป ครับ คิดซะว่ามันไม่เกี่ยวกับเรา จบ ........... ครับ อิอิ
  • ทำให้โพส แบบเห็น IP เลยครับจาได้รู้ แหะๆ
    แต่คนที่มันตี 2 หน้าก็จะเยอะขึ้น
  • มันก็ดูเป็นคำพูดที่ใช่กันทุกวันน่ะครับ"หรือคุณไม่เคยพูดล่ะ"
    จาให้พูดสุภาพๆเหมือนบรอดอื่นที่ แอ๊ปใส่กัน ทำตัวดูน่ารักเพื่อให้ตัวเองและหมาดูดี
    ผมเคยเข้าบรอดของสุนัขบางพันธุ์ แม้งหมามันดื้อจะตายก้อยังบอกว่าชอบออกกำลัง(ทั้งที่มันพังทุกอย่ารอบบ้าน) ชอบวิ่งจนตามไม่ทัน(หลุดแล้วคุมไม่ได้เอง)
    ถ้าชอบให้สุภาพแบบนี้ แล้วคุมหมาตัวเองไม่ได้ก็อย่าเลี้ยงพิทเลยดีกว่า เดือดร้อนชาวบ้าน
  • ไอ้น้องเอ้ย สิ่งที่เอ๊งโพส มันต้องการจะสื่ออะไรฟะ!!! สื่อว่าเอ๊งดีกว่าคนอื่นเขาเหรอ เป็นคนสุภาพรับไม่ได้กับคำหยาบคาย รับไม่ได้ก็ไปเล่นที่อื่น อย่ามาจอมปลอมแถวนี้ ไม่มีใครเขามาสนตะพายให้ เอ็งมาอ่าน มาเป็นสมาชิก อย่าเลี้ยงเลยพิทบลู เอ็งไม่เหมาะกับมันหรอก ให้มันอยู่กับเจ้าของที่เหมาะกับมันดีกว่า ส่วนเอ็ง ดูแลชีวิตตัวเองให้ดีจะดีกว่า ก่อนจะสนใจคนอื่นและคิดจะเลี้ยงหมา :016::016::016::016::016: