ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวนผูรูคับ
  • :002::002::002:หมาผมเป็รไรไม่รูใต้ท้องมีตุ่มหน้องเพิ่งชื้อมาคับข้นก็เป็นดวงคับไม่ร่าเริงเท่าไหล่คับระบบขับถ่ายบ้างวันก็เป็นก้อนบ้างวันก็ท้องเสียคับหมาเกดวันที่ 6ก.ค. 52 คับ ขอบคุณคับที่เข้ามาอ่านแล้วบอกผมขอบคุณมากเลยคับ:002::002::002::002:
  • เรื่องท้องเสีย เราก็ต้องดูว่าในแต่ละวันเราให้อะไรมันกินบ้าง นมวัวก็สาเหตุหนึ่ง การเปลี่ยนอาหารก็สาเหตุหนึ่ง นะครับ

ส่วนตุ่มที่ขึ้นตรงท้อง ก็อาจจะเป็นเพราะผื่นอับชื้น ก็ให้นอนในที่แห้งๆนะครับ แต่ถ้าแย่หน่อยก็คือหัด

เรื่องไม่ร่าเริงนี่ ผมไม่รู้ว่าเอามานานเท่าไหร่ ถ้า 2วันมันก็อาจจะคิดถึงฝูงพี่น้องมัน แต่ถ้ากินน้อยด้วย แล้วรวมกับอาการทั้งหมดนี้

ก็เชิญปรึกษาหมอก่อนเลยครับ ถ้าช้าแล้วอาจจะแย่
  • ตอนเล็กๆหมาผมก็เป็นคับ โตมามันก็หาย

ตุ่มที่ท้อง ไม่เกี่ยวกับอาหาร เกี่ยวกับผิวหนังมากกว่าคับ ตอนเล็กๆมันแพ้ง่าย

วิธีแก้ ผมเอาแอลกอฮอล์เช็ด แล้วก็เอายาแก้อักเสบให้มันกิน + กับทาเบตาดีนให้มันคับ
  • เเต่ว่ามันก็กินได้นะคับ ผมชื้อมาได้ 5 วันแล้วคับ ขอขอบพระคุณมากคับที่ให้คำปรึกษา:006:
  • แสดลว่าก่อนซื้อไม่ได้อ่านบทความของพี่มาร์ค เรื่องการเลือกซื้อลูกหมา เดี๋ยวจะลองหาลิงค์มาให้ครับ
  • ซื้อจากไหนครับ ได้45วันโดยประมาณ ถ้าจตุจักร ระวังด้วย
    -ฉีดวัคซีนไปยังครับ
    -อาหารที่ให้เป็นแบบไหนครับ
    ระวังไอที่ร้ายที่สุดครับ [หัดสุนัข]โรคนี้อาการเดายากกว่าจะรู้ก็..
    ขออย่าให้เป็นอะไรเลย รีบไปปรึกษาสัตวแพทย์เลยก็ดีนะครับ
  • กระทู้ก่อน แนะให้หาหมอ คุณก็ไม่พาไป

เอา ไม่เป็นไร อยากรักษากันบนนี้ ก็ว่ากันไป

เป็นตุ่มหนองในลูกสุนัข เอายาม่วงทาเพื่อรักษาแผล
    หาซื้อ ได้ที่ร้านขายยา ขาดละ 12 บาท และตามที่หยกบอกเลย
    ท้องเสีย เป็นได้หลายสาเหตุ จนถึงตาย มาวิเคราะห์กันบนบอร์ด
    ร้องไห้ หมาตาย ไปแล้วหลายราย
    ก้แล้วแต่คุณละกัน เอาหมาอายุน้อยมา ต้องดูแลใกล้ชิดหน่อยครับ
  • ดีนะที่หมาผมเป็นแค่ผื่นแดง ไม่เป็นอะไรมาก แค่เล่นน้ำบ่อย เลิกเล่นก็หาย
  • หน้านี้ต้องระวังหน่อยครับ ฝนตกมีน้ำขังตามกระถางต้นไม้หรือน้ำตามบ่อปลา ถ้าสุนัขของคุณไปกินน้ำที่ขังก็อาจทำให้เกิดอาการท้องเสียได้ถ่ายเหลวได้ครับ สาเหตุอื่นก็ตามคุณหยกเลยครับ เรื่องยุงระวังด้วยครับ หน้านี้เยอะ
    ถ้าสุนัขคุณยังเล็ก ต้องมีเวลาให้เค้าเยอะหน่อยครับ เค้าไม่มีแม่ดูแลแล้ว คุณต้องดูแลเค้าให้ดี เพราะตอนนี้เค้ามีแต่คุณ
    ขอให้หายไว ๆ และร่าเริงนะครับ
  • พาไปหาหมอก็ดีครับ
    หมาผมเป็นผื่นแดงที่ท้อง พอไปหาหมอ เค้าบอกมันแพ้ยาถูพื้น
    ตรวจไปตรวจมา เป็นภูมิแพ้ แพ้อยู่5-6อย่างครับ เหมือนคนเลย
    ระวังไว้หน่อยครับ