ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

PHITSANULOKE PITBULL TEAM พิทบลู พิษณุโลก
  • :013:สวัสดีครับผม พีๆเพื่อนๆ ทุกท่าน :013:

:063:กระทู้นี้ไปไวดีจังครับ 100 หน้าแล้ว:063::031:ลุยต่อไปครับพี่อย่าไปสนใครคิดแซะว่าเป็นเรื่องขี้หมาๆๆครับผม:029:
    ไฟล์แนบ
    15442.jpg 103K
    boy.jpg 71K
  • ก่อนเดินทางวันนี้ต้องมาวกันไห้เต็มที่เลยพี่น้องๆๆๆ

.......ห้าๆๆๆ......
  • >>>>>สวัสดีคราบพี่น้อง คีเป็นความคิดที่ดีมากๆน้อง แล้วอย่าลืมมาเสียตัวนะคราบน้อง.. เอิ๊ก................ๆ
  • เริ่มต้นเดิมที...ผมได้เข้ามาดูเว๊ปนี้ เห็นพวกน้องๆ(ขออนุญาตฺเรียกน้องๆนะครับ เพิ่งครบ37ขอบเมื่อวานนี้เอง)ที่มีใจรักสุนัข โดยเฉพาะพันธุ์พิทบูล ทั้งบูลลี่ เกือบจะบูลลี่ และเรดโนส..ก็ดีใจและก็รู้สึกอยากจะสนุกตามน้องๆคนบ้านเดียวกัน และการที่พวกเรามาเลี้ยงและคลุกคลีกับพิทบูล ต้องยอมรับนะครับว่ามันเป็นกระแสมาจากที่อื่นมาก่อน โดยเฉพาะทางกทม.ก็เป็นปกติครับ..เหมือนกับแฟชั่นหรือเทคโนโลยีอะไร..อะไร ต่างจังหวัดมักจะช้า และตามหลังกว่าในกทม.หรือต่างประเทศอยู่แล้ว วงการหมาในเมืองไทยทั้งในเรื่องของการเลี้ยง หรือการประกวด มีมานานกว่า 20ปีแล้วมั๊งครับ สุนัขที่ได้รับความนิยม ก็หมุนเวียนเปลี่ยนไป เปลี่ยนมา หลากหลายสายพันธุ์..คนในวงการสุนัขก็เข้ามา -ออกไปมากมายจนนับไม่ไหว ทั้งคนที่รักที่เลี้ยงหมาจริงๆและรวมถึงพ่อค้าสุนัข แต่ไม่ว่าเราจะเลือกอยู่ในฐานะอะไร เราก็ควรทำให้ดีที่สุด ถ้าในฐานะของคนรักหมา เราก็ต้องเลี้ยงเค้าให้มีความสุข หรือถ้าเราอยู่ในฐานะพ่อค้าสุนัข เราก็ควรจะต้องซื่อสัตย์ต่อลูกค้า และซื่อสัตย์ต่อคำพูดของเราด้วย เพราะไม่ว่าจะเป็นการค้าขาย หรือการทำธุรกิจ คำพูดและความรับผิดชอบ สำคัญที่สุด ผมเพิ่งเข้ามาดูและอ่านได้ไม่ถึง10วันไล่อ่านมาตั้งแต่กระทู้ที่ 1-100 เพราะผมก็เลี้ยงพิทบูลเหมือนกัน หมาไค่อยสวย แต่หน้าตาและนิสัยก็น่ารักถูกใจเราครับ และได้มีโอกาสคุย กับ บอยและบูม รู้สึกได้ว่า น้องทั้งสองคน เริ่มต้นมาจากความรักสุนัขมาก่อน แต่เมื่อกลุ่มของคนเลี้ยงทั้งที่เป็นเพื่อนกันอยู่เดิม และเพื่อนที่เข้ามารู้จักกันใหม่เพราะพิทบูลนำทางมาให้รู้จักก็ตาม แน่นอนครับสังคมคนหมู่มาก ย่อมมีโอกาสที่จะทำให้มีการผิดใจกัน ไม่พอใจกันบ้าง "มีพิท มีเพื่อน และก็เสียเพื่อน" เป็นไปได้ครับ เพราะในทุกๆวงการ ทั้งหมา.. นก.. หรือไก่ชน หรือวงการอื่นๆที่ไม่ไช่สัตว์เลี้ยง พอมีเรื่องของชื่อเสียง เงินทอง เค้ามาเกี่ยวข้อง มักจะมีปัญหาเสมอ ต้องทำใจครับ เลือกคบเฉพาะ คนที่คุยด้วยแล้วสบายใจ ไม่เอาเปรียบกันทั้งต่อหน้าและลับหลัง และที่สำคัญอย่าลืมจุดประสงค์หลักของเรา คือเลี้ยงหมาให้มีความสุขทั้วคนทั้งหมาแค่นั้นพอครับ ถ้ามีรายได้จากการขายลูกหมา หรือค่าผสม ถือว่าเป็นกำไรกับค่าอาหารหมาครับ แต่เท่าที่ผมพุดคุยกับบอย และ บูม ผมว่าน้องเค้า โอ.เค นะครับ ตั้งใจดี เจตนาดี เอาใจหมาดี (ไม่รู้ว่าดูแลดีกว่าเมียหรือเปล่า) เท่านี้ก็แล้วมั้งครับ ที่จะคบหากัน ขอโทษที่ยาวไปหน่อย ขี้เกียจอ่านก็ข้ามไปได้นะครับ (ว่างๆจะถ่ายรูปหมา มาให้วิจารณ์บันเทิงกันครับ)
  • ใครที่ได้ไปงานนครปฐม ช่วยถ่ายรูปพิทบูลสวยๆ รวมถึงบรรยากาศงานมาฝากเยอะๆนะครับ ขอบคุณครับ.
  • :025:พี่บอย มันต้องโดนอันนี้ก็ได้ใจเย็นนะ
    อิอิอิ :022:
    ไฟล์แนบ
    จ้า.jpg 3K
  • ผมจะถ่ายมาให้ดูกันตาแฉะเลยละกัน รูปงานนะคับ ทำไมไม่ไปด้วยกันคับ จะได้ไปสนุกด้วยกัน

แหม่เพื่อน จ้า ก็เข้าใจหามาให้ พี่บอยจัง งั้น บูม ขอยอดมันมาต้มไก่ได้เปล่าคับ เพื่อนจ้าหุหุหุ
  • ในห้องนี้มีใครบ้างที่ให้หมาเล่นสปริงโพล จะเอาไอ้ตัวแสบไปดูงานซะหน่อย
    ไฟล์แนบ
    IMG_1319_resize2.jpg 122K
  • หมาผมก็เล่นคับ สปิงโพ แต่ตอนนี้เล่นไม่ได้คับ เพราะต้องเอาไปให้ หมาของ ป๋่ามาร์ค ทับคับ พี่ออม

ไอ้ลายเสือ หน้าตามันเอาเรื่องนะคับ พี่ออม
  • เงียบๆไปนะบ้านเรา
    ไฟล์แนบ
    487389-topic-ix-7.jpg 70K
  • งานนครปฐมก็อยากไปนะครับ แต่ทิ้งงานไม่ได้ ผมว่าบ้านเราน่าจะมิติ้งเล็กๆเอาหมามาเที่ยว คนเลี้ยงมาคุยแลกเปลี่ยนกันสักเดือนละครั้ง อาจจะเป็นเสาร์แรกของทุกเดือน ใครว่างก็มา ไม่ว่างก็มาครั้งต่อๆไป หาสถานที่ใกล้ๆ สบายๆ ดีมั๊ยครับ..
  • จัดไปอย่าให้เสียคับ:o043:

พี่น้องเราเห็นว่าไงคับ:o013:
  • หวัดดี
  • สวัสดีคัฟบูมสบายดีป่ะ!!
  • เป็นความคิดที่ดีน่าสนับสนุน มีดีก็ต้องเอามาโชว์ชาวบ้านจะได้เข้าใจกันซะทีว่า มันโหดแต่หน้าใจมันดี นิ่งสุขุม น่าเลี้ยงไม่ใช่น่ากลัว หากิจกรรมมาให้มันทำ เหล้ากินได้แต่ก็ขอให้มันดูเป็นระเบียบเรียบร้อย สร้างภาพลักษณ์ที่ดีต่อสาธารณชน เอาเป็นแบบเล็กๆอย่าทำให้มันยุ่งยากแค่เป็นที่รู้กันมีวันเวลาที่แน่นอน ทำให้เป็นประจำเป็นตัวอย่างที่ดีกับกลุ่มอื่นๆเอาไปเป็นแบบอย่าง
    พิทบูลไม่ใช่มีไว้คุย มันเป็นหมาบ้าพลัง
  • :065::065::065::065::065:
  • :063::063::063::063::063:
  • เอ้า!!จัดให้...ขึ้นหน้าที่ 101 แล้วนะ ใครบอกจะเลี้ยงอะไรจัดมาให้ว่องเลยนะ ตะพานหินอยากแล้ว....
    :030::030::030::030::030::030::030::030::030::030::030::030::030::030::030::030::030::030::030::030:
  • ประธานกรูไปบ้านนี้ได้งัยวะเนี่ย
  • 55555+...อยาก ไป งาน นครปฐม แต่ ติด เรียน อ่า น่ะ เลย ไม่ ได้ ไป

ยัง ไง คน ที่ ไป อย่า ลืม รูป ด้วย นะ ค๊าบ จุ๊ฟ ๆ ...........!!~
  • วันนี้..สงสัยจะเงียบฉี่หมาล่ะครับ นักแสดงนำไปนครปฐมกันหมด เหลือแต่นักแสดงสมทบ เปิดประเด็นไปเมื่อวาน เรื่องมิตติ้งเล็กๆประจำเดือน ไว้รอเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆกลับกันมาครบๆ แล้วลองมาคุยกันดูเรื่องสถานที่ วันและเวลา ยังไงขอแบบชิวๆนะครับ สบายๆ ไม่ต้องเป็นประเด็นเครียด ทำงานกับเลี้ยงหมาเหนื่อยมากพอแล้ว ถ้าจะทำกิจกรรมอะไร ก็ขอแบบสบายไว้ก่อน (แต่เอาแบบมีคุณภาพนะครับ) คือไม่เดือนร้อนชาวบ้านทั้งสถานที่และผู้คน ใครสะดวกมาก็มา ไม่ว่างไม่เป็นไร หรือว่าง แต่ขี้เกียจมาก็ได้อีกนั่นแหละ........
  • กับมาแล้วคับ มาถึง ตีหนึ่งนิดๆคับ

สำบายดีที่ พิษโลกคับ
  • ตื่นกันหรือยังคับ พี่น้องคับ

:o049::o020:
  • ประธานบอย จะเลี้ยงฉลองถ้วยเมื่อใหร่บอกพานหินบ้างนะ
  • หวัดดียามสายๆครับ เหนื่อยมากๆ ลุยน้ำท่วม โคราช กลับถึง เลย ตี5 สนุกตอนลุยน้ำนี่ละครับ น้ำท่วมสูงๆมาก
    ดีใจกับ ประธาน บอย ด้วยนะครับ:015:
    ไว้ว่างๆคงได้เจอกัน อีกครับ พี่ บาส
  • เดียวไปเที่ยวหานะคับ พี่ตั้ม นัท พี่แคร์:o020:

แสดงว่าไปเที่ยวงานไม่มันเลยหรือคับ ขับรถผ่านน้ำมันๆตงไหนคับพี่ ตั้ม ชี้แจงด่วน:o028:
  • ช่วง โคราช ขับโดยโชเฟอร์ หัวฟู ครับระยะ ประมาน 500 ม.เลยสะพานเเรกมา โดยการจี้ตามหลัง รถ 6ล้อ ลุยเปิดทางน้ำให้ ท่มากลางการลุ้นระทึก ของ คนใช้รถใช้เส้นทางเดียวกันแต่ใจไม่ถึง :013::013::013:
    พอมาถึงสะพานช่วงที่ 2รถ6ล้อดันเสือกดับ ซะงั้น งานเข้าครับ รถหยุดชะงัก ไฟแผงหน้าปัดเริ่มจะโชว์ น้ำเข้ารถเร็วมากแปปเดียวท่วมตาตุ่ม :001:
    ต้องลุ้นให้ แคร์ เอี่ยวรถ เพื่อจะแซงผ่านไปแต่ด้วยน้ำมันสูงมาก พวงมาลัยแทบไม่หมุน กว่าจะเบี่ยงได้ ลุ้นแทบแย่
    พอผ่านมาได้ ต้องจอดรีบเอาปลาออกจากรถ :013::013::013: แคร์ดัน ลืมเข้าเกียร์ว่าง เพื่อจะจอดรถ รถเลยกระตุกดับ ตกใจนึกว่างานเข้าแล้ว โชคดีที่บุญยังเยอะเลยผ่านไปได้
    มันส์ดีครับพี่น้อง:001:
  • พี่เป้ สู้ๆคับ:062:

:006::006::006:
  • อิอิ ดีใจด้วยนะท่านประธาน

ว่าแต่ บ่มีใครถ่ายภาพไว้เลยเหรอ? เอามาลงให้ดูบ้างจิ
  • ต้องรอท่าน ประธาน เอารูปลงคับ พี่โจ

ว่าแต่ พี่โจ สบายดีนะคับ
  • เซ็งเลย..หนีกลับกันก่อน ป็อดว่ะ55
  • บูม ตัวไหนของบอยที่ได้รางวัลครับ ลงรุ่นไหน ลงรูปให้ดูด่วน........
  • :001: วันนี้มีแดด ไม่ได้เอาหมาไปจูงหลายวันแล้ว คงได้ฤกษ์ซะที.:o003:
  • โอ้ว ได้รางวัลด้วย เอามาอวดกันหน่อยเร็วเลยพี่
  • จริงๆๆๆๆด้วย สนับสนุนคำพูดพี่สัก พานหินอีกแรง555555555
  • รอดูรูปอ่ะคับ เห็นถ่ายไว้เยอะ ตั้งแต่เดินทางอ่ะ อยากเห็นอ่ะคับ
  • :008::008:ผมอยากรู้สายบาซูก้าสายไหนขอรูปประกอบด้วยครับ
  • ฝากคุณบอยหรือบูมหน่อยครับ กลับจากงานนครปฐมมาเลย
    อยากจะแนะนำคอกหรือกลุ่มต่าง ๆ ที่มีใจเลี้ยงพิทบูลให้กับ
    สมาชิกของผมทราบ เพื่อเวลาเค้าจะหาพิทบูล/บูลลี่ มาเลี้ยง
    จะได้ให้พวกเค้าสอบถามกับทางกลุ่มต่าง ๆ เป็นอีกทางเลือก
    หนึ่งนอกจากจะดูตามคอกหรือฟาร์มใหญ่ ๆ แล้ว

http://www.dogfunpark.com/forum/index.php?topic=183.0

ผมอยากได้ โลโก้ของกลุ่มพิดโลกครับ

มุ๊
  • เขาชอบภาพนี้จัง ครอบครัวแสนสุข
    ไฟล์แนบ
    546.jpg 104K
  • อยากกิงเหล้าพี่บอย......ฉลอง 100 หย้าเร็วๆๆๆๆหิวๆๆๆ...
  • ประมวลภาพมาไห้พี่น้องที่ไม่ได้ไป
    ไฟล์แนบ
    DSCF6302 (Medium).JPG 64K
    DSCF6301 (Medium).JPG 56K
    DSCF6299 (Medium).JPG 69K
    DSCF6298 (Medium).JPG 63K
    DSCF6304 (Medium).JPG 75K
  • และอีก 1 ความปลื้มปิติของน้องซาร่าของพี่บอย
    ไฟล์แนบ
    DSCF6312 (Medium).JPG 88K
  • ยิน ดี ดั้ว นะ คัฟ พี่ บอย!!!...

น่า สนุก จัง++
  • ชอบเจ้า L ครับ
    ไฟล์แนบ
    tum13.jpg 93K
  • เสียดายแทนคนไม่ได้ไปวะ หุหุหุ

ขอเสียงคน คลองขอนแก่น หน่อยคับ ฉึกๆๆๆ

ถ้าำพี่ ตั้ม ชอบไอ้แอล ก็เอาลูกสาวมาให้มันจัดเลยคับ หหุหุหุ
  • ยุนี่.....คลองขอนแก่น...โยวๆๆ
  • โย่วแซบ เพื่อนคี เพื่อนโต้ง

คี บอก โต้ง ด้วยนะว่า ซันนี่ ทับแล้วคับ..

คิดถึง โต้งวะเพื่อน
  • คุณคีผมเสียดายมากเลยไม่ได้ไปมันด้วยกัน
  • เสีย ดาย เหมือน กัล คัฟ บูม!!!

ปัญหา มัน เยอะ อ่ะ เพื่อน!!...เลย พลาด!!

ดี จัย กับ กลุ่ม พิดโลก ด้วย คัฟ.....มีราง วัล มา ประดับ บ้าน เรา แร๊ว!!

พี่ บอย!!..ยิ้ม หวานๆๆ.กับ ความ สำเร็จ นะ คัฟ พี่++