ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

PHITSANULOKE PITBULL TEAM พิทบลู พิษณุโลก
  • ยินดีคับ ว่างๆก็เข้ามาทักกันเรื่อยๆนะคับ

รับทราบคับ พี่เป๋า เจอกันคับ พี่สาวคนสวย อิอิอิ
  • ไม่รู้ลงได้เปล่า
    ไฟล์แนบ
    1012.jpg 94K
  • อีกรูป
    ไฟล์แนบ
    1062.jpg 84K
  • >>>> จัดหนักอีกแล้วนะคราบพี่เหน่ง....................
  • วันนี้ฝนตกออกไปไหนไม่ได้เลย....
  • เออ....พี่บอยว่าจะขอสติกเกอร์พิทบูลหน่อยได้ไม่พี่ วันไปเอาเสื้อลืมถามครับ
  • ตาบอยไปเก็บกดจากไหนมาวะ.ระบายซะหนาวเลย.555
  • >>>> พี่บอยพิโลกกำลังไปด้วยดี เรื่องแบบนี้นะควรจะประชุมกันในกลุ่ม ผมขอร้องคราบ..............
  • >>>> สนุกกันต่อไปพิโลกบ้านเฮา เอิ๊ก.........................ๆ
  • พูดแค่นี้ไม่มีใครเข้าบอร์ดเลยรึเวณกำ.................. :m56:
  • ฮะฮ่า บร๊ะเอกมาแร้ววววววว............

พี่บอย น้องเอกโทรมาคุยเรื่องงานบวชยัง...
    เคลียคิวด้วยเด้อ.........
  • พี่พูดได้ใจจิง ๆ Y-Y
  • ทุกคนไช่ว่าจะว่างเหมือนกัน อย่างผมก็ต้องทำงานหลายๆอย่าง

ผมไม่ได้ทำงานหน้าเดียว และอีกอย่างเงินทองก็ไม่ได้มีใว้เพื่อไป ออกงาน

ก็ต้องเก็บใว้ใช้ภายในครอบครัว
  • ผมคงไม่ออกงานแล้วล่ะ ขออยู่แบบคนจนๆดีกว่าคับ

ผมอยู่ทุกวันนี้ผมก็มีความสุขดี เลี้ยงหมาของผมไปตามภาษาคนๆหนึ่ง

ขอบอกพี่น้องทุกคน ผมกำลังจะเก็บเงินซื้อบ้าน เลยไม่อยากใช้เงินมาก
  • พี่เต้ ถ้าคนนั้นเขาว่าไงก็โทมาละกัน

รอฟังอยู่นะพี่ หมาเราไม่รู้ว่าจะสวยถูกใจเขาหรือเปล่าหน้อ

โทหามั่งนะพี่เต้
  • การเลี้ยง พิท ไม่มีคำว่า ลูกน้อง มีแต่ พี่น้อง คับ

การจะชอบอะไรมันเป็น สิทธิ์ ส่วนบุคคลคับ ไม่มีใครว่าได้

การที่เลี้ยง พิท ไม่จำเป็นว่าคุนต้องมาตั้งหน้าตั้งตาดูมันทั่งวัน

แค่มีเวลาให้มันซักเล็กน้อยมันก็ดีใจแล้วคับ

ช่วงนี้ขอพักงานซักพักคับ เพราะต้องเก็บเงินสร้างบ้านคับ

และจะเข้ามาบ่อยๆคับ พี่น้อง

และใครที่สนใจหมาแดง ตอนนี้ผมได้บรีดไปหนึ่งแม่คับ รับรองแจ่มคับสนใจโทมาคับ
  • เอาน่า...ทุกคนมีเส้นทางเดินมีหลากหลายสีหัวใจแล้วแต่ใครจะเลือกระบายสีใจตัวเอง..ครับ๕๕๕๕(ขอนิดหนึง)
    ช่วงนี้ทำงานที่ลำปางครับไม่หนาวแต่..ลำปางร้อนมาก....อยากเจอกลุ่มพิทลำปางจัง
  • บูมบรีดคู่ไหนหว่า ขอชมมั่งสิ
  • >>>> ถ้ากู้เงินมาเพราะหมาแล้วเป็นทุกข์ สู้เอาเงินไปเที่ยวกับครอบครัวให้มีความสุขดีกว่า.......

>>>> เลี้ยงหมาอย่างมีความสุข ไม่จำเป็นต้องรวยหรือจน ขอให้เรากินอิ่มนอนหลับสบายมีที่ซุกหัวนอน

หมาก็ดีใจแล้ว......
  • >>>> ไหนๆก็พูดกันในบอร์ดแล้ว ก็ให้มันจบในบอร์ดแล้วกันพี่น้อง.........
  • >>>> เรื่องบางเรื่องก็สมควรอยู่ในบอร์ด แต่บางเรื่องก็ไม่สมควรอยู่ในบอร์ด โตโตกันแล้ว คิดได้ก็คิด

คิดไม่ได้ก็ไม่ต้องคิด..........
  • คิดไรอ่ะ
  • >>>> ฮา..........ๆ คิดว่าวันที่ 20 นี้จะได้พริตตี้ไปนอนกับเค้าไหมหน้อพี่แมท.....
  • จัดไปอีกหนึ่งเสียงคับ พี่เต้

เลี้ยงพิทอย่างไรให้มีความสุข ก็เลี้ยงไปคับ แต่อย่าปล่อยปะละเลยมันก็แล้วกันคับ

ถ้ามีอะไรเกี่ยวกับ หมาแดง โทหาผมหรือปรึกษาได้ทุกเวลา

ตอนนี้ขอดเวลาสร้างตัวก่อนนะคับ รักพี่น้องผมทุกๆคนนะคับ
  • พี่เต้ วันที่ ยี่สิบ มารับผมด้วยนะพี่

เดียวไปสนุกด้วยคับ แต่คงไม่ได้เอาหมาไปคับ ก็เหมือนที่คุยกันใว้แหละคับฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ

ไปหนุกหนาคับ เพราะตอนนี้หมาผมก็รอการ บรีด อยู่สองแม่คับ เลยไม่อยากไปไหนมาไหนมากคับ

เก็บตังค์ใว้ให้ค่าทับอีกอะไรอีก จิปะฐะ คับ ตอนนี้ผมไม่มีเงินเลย
  • คำพูดของผม ไม่ได้พูดกระทบใครคับ

ผมพูดให้คนที่เลี้ยงใหม่หรือคนที่กำลังจะเลี้ยง อย่าตีความหมายของผมผิดคับ

ทุกวันนี้ผมเลี้ยงหมาผมๆก็มีความสุขดีคับ ถึงจะไม่ค่อยได้เข้ามาแต่ก็ ห่วงๆแบบห่างๆคับ

อะไรที่คุยใน บอร์ด ก็ให้มันจบในนี้คับ
  • หวัดดีครับ พี่ๆน้อง พิดโลก รักกันๆสามมัคคีกัน คนเรามันไม่ได้ดีไปซะหมดทุกเรื่องดอกครับ ทุกๆคนมีพลาดทั้งนั้น กรุงโรมไม่ได้สร้างเสร็จในวันเดียวเด้อครับ เงินทองก็มันก็เป็นของนอกกายถ้ายังไม่ตายมันก็หากันจนจะตายนั้นล่ะ :-D ผมก็มารู้จักพี่ๆน้องในบอร์ดนี้ก็เพราะหมาพิทบลูนี่ล่ะครับ รักและชอบในสิ่งเดียวกัน

20 นี้ เจอกันตะพานหินครับ

ส่วนวันนี้ เจอกัน เด้อ คี 2.30 น. จะทิ้งสัก 18 แต้มเลย

ปล.เสียใจกับ แฟนๆ หงส์แดง และปืนใหญ่ด้วยที่พลาดแชมป์
  • วันที่ 20 ขอจอง 1 พริตตี้คับพี่เต้ ฮา ๆ
    ผมน้องใหม่แต่ก็อยากออกความคิดเห็นบ้างนะคับ พอดีอ่านแล้วก็ชอบ ๆ อยู่ เพราะผมเคยเล่นรถใหญ่มาก่อน ก็มีเรื่องแบบนี้เหมือนกัน
    คือว่าคนเราบางทีต้องมีภาระที่ต้องดูแลไหนจะทางด้านงาน ทางครอบครัว และอื่น ๆ อีก แถมยังต้องทำงานประจำทุกวันแบบผมคนนึงล่ะ แต่บางคนทำงานเป็นกิจการของตัวเองก็ยังมีเวลามากก่า แต่ก็มีภาระไม่ต่างกัน ผมว่าสิ่งที่มีเหมือนกันคือ ความรักและเอาใจใส่สุนัขที่เลี้ยง โดยไม่คิดว่าเค้านั้นเป็นภาระของเรา เลี้ยงเพราะเค้าคือชีวิตนึงในครอบครัวของเรา และใช่ชีวิตอย่างมีความสุขกับครอบครับของเราต่อไปคับ
  • โอ๊ะ........ไม่ได้เข้ามาเล่นแพ๊บเดว.....มีงานเลยวุ้ย

เป็นไรกันครับ พี่น้อง กลัวพวก ผีๆ จะดูไม่แม่นงั้นหรือไง
    คำว่าความเข้าใจ ความรัก ความสามัครคี ที่เคยบอกไว้ มันจางหายไปไหน
    หรือว่า วันเวลามันเปลี่ยนไป ใจของหลายๆคนจะต้องเปลี่ยนตามไป ด้วยหรือ

แล้วคราวนี้ คำว่า ''กลุ่มพิดโลก'' จะมีอยู่ต่อไปอีก หรือไม่
    ผมคิดว่าค่อยๆคิด ค่อยๆคุยกันดีกว่า ครับ...ทุกปัญหา ทุกอุปสรรค ย่อมมีทางแก้ไข
    เมื่อทุกคน ช่วยกัน หาทางออก
  • โอ้ววววววว พี่ตั้ม วันก่อนหงษ์แดง ทำผมเจ็บมากกกกกกก

แต่ก็มาได้สะใจ กับปืนบอกแต่ก คร้าบบบบบบบ
  • บูม พี่ถามหน่อย วันที่20 นี้ไมถึงให้พี่เต้มารับล่ะ
    พี่ไม่เข้าใจ ในเมื่อก่อนหน้านี้ เราก็ไปกับพี่บอยนะ
    นี่เป็นแค่คำถามส่วนตัวนะ

และก่อนหน้านี้พี่ไม่ค่อยได้เข้าบอร์ดเลยไม่ค่อยรู้เรื่องไร

มีไรทำไมไม่คุยกันแบบดีๆใจเย็นๆ
    บอกเลยตามตรง เท่าที่อ่าน ความคิดเห็นข้างบน มันค่อนข้างละเอียดอ่อน
    เพราะว่ามันเกี่ยวกับความรู้สึก แต่พี่ก็ไม่ได้ว่าอะไร(เพราะไม่มีสิทธ์)
    ทุกคนเลือกทางเดินเองได้ จะซ้าย-ขวา-ตรง ก้เป้นสิทธิส่วนบุคคล ครับ
  • รู้รัก รู้สามัคคี รู้อภัย <<<<<<<< คับ
  • คุณ มาเรีย โอซาวา (ซ่า) ด้านบน นี่ เราเคยพบกัน ป่ะ ครับ
  • ฝากพี่น้องชาวพิดโลก ใครชอบสายเลือดวอเฮดตอนนี้บวกเข้ากับเรดมอนเตอร์ เก็บตังรอเลยครับบพี่น้อง ใกล้ออกเต็มที
  • ถูกคับคุน เต้

เอารูปน้องหมาลงให้ดูมั่งนะคับ อยากเห็นคับ

มันไม่มีไรมากคับ พี่หล้า ผมอยากไปผมก็ไปคับ

และไม่รู้จะได้ไปหรือเปล่า

• จัดรูปมาดูหน่อยคับ พี่บอย

อยากเห็นรูป พ่อแม่คับ จัดมาด่วนคับ

ตอนนี้ผมก็กำลังจะดึง เลือดรามาสาม มาอยู่กับผมหนึ่งตัวคับ แต่มาจาก เหนือเจ้า ฮ่าๆๆๆๆๆๆ

ดูแล้วสายเลือดไม่ห่างกันเลยนะคับ อิอิ ขอดูรูปด่วนคับ
  • >>>> วันที่ 20 ได้คราบบูม ไม่มีปัญหา พี่เอารถบรรทุกไปนะคราบ ฮา...............ๆ
  • >>>> นายหล้า OsawaZa ชื่อคุณเต้ เป็นสมาชิกพิโลก เดี๊ยวเราแนะนำให้รู้จักภายหลังเมื่อนาย

พร้อม
  • กลุ่มนี้มีกันไม่กี่คน สามัคคีกันไว้น้องๆ ผิดพลาดอะไรทำไม่ถูกใจใครคุยกันดีๆสิครับ รู้จักอภัยให้กัน ผิดก็ขอโทษก็น่าจะเข้าใจกันนะครับ กลุ่มพิดโลกจะได้แข็งแรงเหมือนวันเก่าๆ ขอให้เหมือนเดิม...นับถือกันเป็นพี่น้องกันทั้งนั้น เพราะเราชอบในสิ่งเดี่ยวกัน อเมริกันพิทบูล