ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

"GET ALONG BULLIES PATHUMTHANI " กลุ่มปทุม..จ๊ะ
  • กำลังรอทำใหม่อยู่ครับพี่ตั้มมาอยู่กลุ่มปทุมกับพวกเรามันดีพี่
  • จัดให้พี่kadayกับแฟนครับ
    http://www.youtube.com/watch?v=tChygA96-6g&feature=related
    http://www.youtube.com/watch?v=Z59nRnEDCxw&feature=related
  • ของพี่ยุ่น
    http://www.youtube.com/watch?v=aYDpjE_jiW4
  • กะทิตุ่มขึ้นทั้งตัว ข้าวก็ไม่กินซูโม่ก็ด้วย เจอบ้านใหม่เข้าไปสงสัยเครียต ไม่เคยขังกรง กินนอนด้วยกันทุกวันตั้งแต่วันแรกที่เอามา เลี้ยงเหมือนลูก สงสารมันจังเลยว่ะ เมื่อคืนพี่เก๋ไปนั่งร้องไห้หน้ากรงมัน สงสารทั้งคนทั้งหมา ไม่รู้ทำไงดี พี่ก็ได้แต่ปลอบใจว่าต้องใจแข็งอีกไม่กี่วันมันก็ปรับตัวได้ เครียตว่ะหมาไม่กินข้าวเลย ดมๆแล้วก็ไป 2 วันแล้ว คนแมร่งก็เลยกินอะไรไม่ลงตาม ว่างๆผ่านมาแวะมากินเหล้ากัน มาถูกแล้วนี่บ้านพี่
  • เพลง2เพลงแรกก็ดีอยู่หรอก แต่คลิปอันล่างนี่ลงมาทามไม เด่วพี่ยุ่นขับรถเบี๊ยว เข้าผิดบ้านหรอก บ้านยิ่งใหม่ๆอยู่555+
    พี่เอกสู้ๆ อ่านแล้วในใจรู้สึกอึ้งๆเลย พี่เก่งแล้วผ่านมาได้ขนาดนี้ สู้ๆดิพี่ เลี๊ยงพิทบลู มันต้องสู้และดุดัน ผ่านเรื่องร้ายๆไปให้ได้ครับพี่
    หมาที่พี่เลี๊ยงมันยังไม่เคยกลัวอะไรเลยครับ เพราะฉะนั้นพี่ก็ต้องสู้กับปัญหาทุกอย่างที่ผ่านเข้ามาให้ได้ครับพี่

ขนาดถนนยังมีทั้ง ทางโค้ง ทางแยก นับประสาอะไรกับชีวิตคนที่จะมีเส้นตรง เพียงอย่างเดียว อย่าท้อ คำนี้ใช้ได้เสมอครับพี่เอก พวกเราไม่ทิ้งกันอยู่แล้ว

พี่ตั้มครับ อยากจะบอกว่าพี่ถ่ายรูปสวยดีครับ ไม่ทราบว่าพี่เรียนถ่ายมารึป่าวครับเพราะดูจากเทคนิคถ้าไม่เรียนก็คงอ่านหนังสือพอควรเลยนะเนี่ย การจัดวางภาพและกะจังหวะน่ารักๆของลูกหมาได้สวยดีครับ ชอบๆๆ อ้นถ่ายคน ถ่ายวิวมาเยอะมากๆถ่ายอาการก็บ่อย ตอนนี้ต้องมาลอง กับหมาบ้าง บอกตรงๆถ่ายยาก ด้วยสันดานที่อ้นเป็นคนไม่เคยกด ชัตเตอร์รัวๆๆๆ ปรกติกดครั้งเดียวแล้วดูผลงานเลยยากนิดหน่อยกับการถ่ายในสิ่งที่ควบคุมไม่ได้ง่ายๆ ฮ่าๆๆ

ส่วนตัวชอบรูปนี้ครับ เพราะ จัดองค์ประกอบ แบบกฎ3ส่วนได้สวยเลยครับ อีกอย่างเงาสวยครับชอบๆ
    ไฟล์แนบ
    untitled6.jpg 89K
  • อยากเห็นตอนไอสองแสบนี่โตจริงๆ ว่าจี๊ดขนาดไหน พี่ตั้มใช้กล้องค่ายไหนอะพี่ เป็นไรพังครับบ เรียนจบ ทำงานบ้านพร้อมจะขอสายกัดแท้ๆๆอีกสักตัว ชอบจริงๆ
    ส่วนเรื่องเสื้อทำตอนไหนคงต้องมีการ รีเควส ไซ ของแต่ละคนใหม่หมดครับ พี่ตั้มเด๋วจัดส่งให้ ฮ่าๆๆ
    พี่ยุ่นรีบๆเข้าที่นะครับ มาฮากันต่อจร้า อัพเดทรูป ไอโม่หน่อยดิ อยากเห็น
    ไฟล์แนบ
    00422.jpg 77K
  • ตอนนี้พี่ไม่ได้ถ่ายเลยเดือนนึ่งได้แล้วมั้ง ก็เรื่องเดิมๆย้ายบ้าน ใครไม่เคยไม่รู้แมร่งเหนื่อยชิบเลย มีเรื่องให้ปวดหัวทุกวัน
  • อย่าไปเครียดพี่ยุ่น เชื่ออ้น เป็นกันหมดหมาไม่กินข้าว อาจจะกำลังปรับตัวกับบ้านหลังใหม่แน่นอนครับบบ ตุ่มขึ้นนี่โดนเหมือนกันเพิ่งหายดีพี่ยุ่นลองงดอาหารเม็ดให้กินน้อยกว่าเดิมนิดนึงครับพี่อาจจะแพ้อาหารเม็ดได้เมื่อได้รับบ่อยหรือมากเกินไป อีกอย่างอากาศมันชื้นๆก็อาจจะทำให้เกิดเม็ดได้ หายาบำรุงและป้องกันขนร่วงให้กินดู อีกวิธี จับลงทะเล เลย หายเม็ดหลุดหมด tigger ลองแล้วเล่นน้ำเสดจับทาครีมบำรุงของคนนั้นแหละเพื่อป้องกันขนแห้งจากเล่นน้ำทะเล หลังจากนั้นขนมันแผลบเลย แต่เรื่องอาหารอย่าลดอาหารจนเหลือแต่เนื้อเพียว เพราะจะเป็นแบบอ้น พอผสมอาหารเม็ดให้กินเสือกเล่นตัวไม่กินอีก ต้องค่อยๆปรับถึงจะกินแบบเดิมได้ 555+ ลองๆดูพี่ อย่าไปเครียด ไม่กินเก็บ รอมื้อหน้า วางทิ้งไว้ จับป้อน เดินตามป้อน เสียหมาหมด เลิกๆๆเลย ฮ่าๆๆๆ
  • 555 รู้ได้ไง่ฟ่ะ พี่สงสารหมาด้วยเมียด้วยงัย ไปนั่งร้องหน้ากรงเป็นชั่วโมงเลย เค้านอนกอดนอนหอมของเค้าทุกวัน วันแรกกับวันที่สองใจแข็งทนได้เว้ย เมื่อคืนสงสัยอดไม่อยู่ออกไปดูนั่งร้องอยู่หน้ากรง มันร้องหยุดร้องหยุดเป็นช่วงๆ พี่ใจแข็งปล่อยมันร้องไปแอบดูมันบ้างไม่ให้มันรู้ แต่พี่เก๋มันร้องปุ๊บวิ่งไปดูปั๊บ เซ็งเลยบอกให้ใจแข็งก็ไม่เชื่อ หักดิบมันก็ต้องเป็นอย่างนี้
  • http://minihome.truelife.com/home/vdo/permalink/1005131/46004-1 ภัทรสมัยร้องประกวดAF ปี52 มันเป็นลิ้งอะพี่ ใครจะเอาลง ยูทูบก็ขอบใจหลายๆนะครับ
  • ที่รู้นี่ไม่ได้เดาครับ เพราะอ้นเป็นมาก่อนพี่ยุ่นสุดหล่อ 555+ แต่ก่อนหมาไม่กินข้าวมื้อนึง โอ๊ยกูจะเป็นตายเครียด ทำไงวะให้มันกิน มันเบื่อรึป่าววะ 555+ แรกๆใครไม่เปนให้ตบเลยอะ ยิ่งพวกมือใหม่ด้วยแล้วทุกราย 555+ แต่ ณ ตอนนี้กินก็ดีเมิงอิ่ม ไม่กินเล่นตัวกูเก็บรอใหม่เลยมื้อหน้า ไม่สนไม่ง้อ มันเสียนิสัย บางๆไม่ให้กินเป็นวันเลย ไม่สนใจ ยังไงมันไม่ยอมอดตายอยู่แล้ว ฮาๆ ไม่สนใจปล่อยเลยดีซะอีกไม่เปลือง เชื่ออ้นเลยพี่ หากพี่หักห้ามใจแล้วมันจะเป็นภัยยามเวลาเร่งด่วนต้องมานั้งป้อน ฮา ตรึมละทีนี้ ยิ่งอยู่ในกรงถ้าร้องนะ ถ้าเราดูแล้วมัน ฉี่ อึ แล้วยังร้องนะมา เฮ เดินเอาหนังสือพิมฟาดใส่กรงแรงๆไปเลยซักครั้ง 2ครั้ง ทำบ่อยๆให้มันรู้ว่าถ้าร้องกูไม่ชอบ ถึงเวลาเล่นเป็น ถึงเวลาอยู่กรง ก็ต้องอยู่ ยิ่งพี่เห็นมันร้อง แล้วเดินไปหา อย่างนี้ ต่อไปมันรู้ว่าถ้าร้องพี่ก็มาหามัน คราวนี้งานเข้าครับ 555+
  • จ้า น้องรัก เฮ้ยบ้านพี่สะสมเหล้าไวน์ไว้เพียบ ทำบุญบ้านมาเฮกันน่ะ พี่เข้าไปดูภัทรสมัยร้องประกวดAF ปี52 น่ารักดีว่ะ
  • CommentAuthorTBK CommentTimeOct 3rd 2010 | October 3, 2010, 2:05 pm
    หมาไม่ได้เลี้ยงไว้เพื่อแก้เซ็ง มันเป็นลูกๆ หมาเป็นเพื่อนที่ดีที่สุดเป็นสมาชิกคนนึงในบ้าน จะดุจะตียังไงไม่เคยโกธร พอมันเห็นเราก็ยังวิ่งเข้ามาหาเลียหน้าเลียตาเราทุกวัน

พอกันเลย ตายุ่นเอ๊ย หมาป่วย ต้องคอยให้ยาตามหมอกำหนด ป้าพรงดกิจกรรมทั้งปวง อิอิ สว.โก้ง บอก บ้าป่าวววววว หมาก็คือหมา
  • เอาอาหารมาวางหน้ากรงแล้วยกขึ้นไม่เกิน5นาทีอีก10นาทีค่อยให้มันกินจับเวลา5นาทีต้องใจแข็งนะพี่

อันนี้ส่งไปทีอ้นคนเดียวเลยนะ
  • OK ครับพี่มาค์ร ส่งมาที่อ้นเลยครับ พี่ส่งมาตรงที่อยู่ที่อ้นลงเลยป่ะครับ หรือว่าส่งที่อยู่ ตอนสั่งเสื้อกับบลูลี่แม๊ก เอ่ย สะดวกอันไหนพี่
  • 062ของพี่นะ063ของเป้ ส่วน065=100x100 งวดนึ้สุดๆ555
  • ได้เลยขอบคุณมาก มุก อ้น พี่จำได้มุกเคยบอกไว้ แต่พี่คิดว่ามันเครียตเพราะโดนขังกรง ลืมนึกไปเลย เดี๋ยวลองดูเลย
    สวัสดีครับป้าพร อิอิอิ ก็เรารักในสิ่งเดียวกันงัยครับ
    สวัสดีครับพี่มารค์ ดีใจจังที่พี่แวะมาเยี่ยมน้อง ๆ ครับ
  • อ้น ของพี่ 056 เด้อ
  • สด ๆ ร้อน ๆ อิอิ 0023 - 0024
    ไฟล์แนบ
    Picture 125.jpg 111K
  • จัดไปพี่ยุ่น 56 เบอร์ไรอะ 555+ ล้อเล่น

แหมๆๆป้าพร เอามาโชวกันเลยนะ คร้าบ อิอิ 55+
  • เอางั้นเลยนะท่านมุก ฮ่าๆๆๆๆ

ท่านอ้นเรื่องรูปพี่ไม่ได้ลงเรียนอะไรกับเขาหรอก ถ่ายไปเรื่องเปื่อย
    แต่กว่าจะได้เล่นเอาเหนื่อย ถ่ายหลายชอตเลย กว่าจะได้ แล้วค่อย
    มาเลือกเอาครับ

ส่วนกล้องตัวเก่งไมรู้เสียอะไรบ้างเพราะยังไม่ได้ซ่อมเลยครับ
    ตัวที่ใช้ถ่ายนี่เป็น PANASONIC LUMIC FZ 50 ครับ

ส่วนเรื่องอาหาร ท่านยุ่นแฟนท่านเหมือนแฟนผมเลยครับ แต่ตัวโปรดผมนี่
    อาหารเม็ดยี่ห้อไหนใส่ไปเหอะครับ พวกฟาดเรียบ ไม่เลือก ฮ่าๆๆๆๆ
  • หวัดดีคับพี่น้องทุกท่านคับและหวัดดีป้าพรด้วยคับ

บ้านผมไม่เหลือแล้วคับวันนี้ถึงกระต้มแล้วคับ

ต้องเอาแค้ไม้ไผ่มานอนเหนือนําแล้วคับ

เส้งเป็ดซิปหายเลยโว้ยพี่ยุ่นเรื่องของเราว่าไงคับพี่

555555555555555555555555555555555555
    ไฟล์แนบ
    DSC088042.jpg 64K
  • เตรียมรองเท้าบู๊ท ใส่ด้วยเด้อเป้ เด๋วน้ำกัดเท้าถามหา

เป็นห่วง เป้ ตั้งแต่เมื่อวาน เพราะติดตามข่าวทางหน้าจอ ข่าวว่าปทุมรอดยาก

มีอะไรป้าพรพอช่วยได้บอกนะ อย่าเกรงใจ 0812554791

ที่ลพบุรีบ้านสว.โก้ง ต้องใช้เรือแทนรถเลย อิอิ
    ไฟล์แนบ
    เรือ4.jpg 107K
  • สวัสดีครับพี่ตั้ม ยินดีที่ได้รู้จักครับพี่ เป้มีไรให้ช่วยบอก มานอนบ้านพี่ก่อนไหม เรื่องของเราและเรื่องที่พี่คุยกับมุก ไม่ลืม แต่ขอเวลาแป๊บให้พี่ลงฝักก่อน ยังยุ่งๆอยู่เลย พี่พักร้อนยาวไปหลายวันย้ายบ้านนี่ก็เพิ่งจะมาทำงาน เมื่อวานเข้ามาแป๊บๆ เมียตามกลับบ้านอีก เดี๋ยวขอพี่เสร็จเรื่องบ้านก่อน แล้วเดินหน้าเต็มตัวเลย ช้าๆได้พร้า 2 เล่มงามน่ะ
  • ขอคุนคับป้าพรที่เป็นห่วงคับ

ถ้ามีอะไรเดี่ยวผมโทรไปคับ

มันแค่กระตุ้มเอ้งแต่อีหน่อยคงน้าเค้ง

555555555
  • กลับบ้านแล้ว พรุ่งนี้เจอกันใหม่ บ๊ะบายเพื่อนๆสมาชิก
  • พี่สู้ๆ อดทนไว้คราบ น้อง เป็นห่วง
  • สวัดดีคับพี่ๆชาวปทุม คุน kaday คับสักวันคุนก้อจะพ้นภาวะแห่งความลำบาก แล้วเมื่อเหลียวหลังมองกับมาคุนก้อจะมองว่ามันน่าหัวเราะที่สุด น้องชายผมเคยติดคุกเรื่องยาบ้า พ่อผมเป็นราชการขี้เหล้า ผมไปเรียนเทคนิค มีตังติดตัว5บาท เดินกับบ้าน10กิโล หลายเดือน ล่าสุดน้องชายผม ขับรถชนคน(มันเมา)ผมหมดไปหลายหมื่น ตอนนี้ผม 29 ปีคับ แต่ปัญหาที่กล่าวมาทั้งหมด ผมผ่านมาแล้วคับ พ่อเลิกเหล้า น้องชายทำงานเป็นรองผู้จัดการ ส่วนผมก้อทำงานเรื่อยๆเปื่อย ที่ผมอยากจะบอกคุนkaday คือ สักวันคุนจะต้องผ่านมันอย่างแน่นอน สักวันคุนจะต้องมานั่งกินเหล้าแบล๊คกับเพื่อนๆ หัวเราะอย่างมีความสุข มันจะเป็นไปตามวัฐจักรคับ สู้ๆๆๆ ผมเชื่อเหลือเกินว่าพี่ๆปทุมทุกท่านจะคอยเป็นห่วงและเป็นเพื่อนที่ดีที่สุดของคุนคับ ลองเปิดโอกาสของตัวเองหั้ยกว้าง หลับตาสัก1นาที (ผมขอโทดนะคับถ้าข้อความผมอาจจะทำหั้ยคุนเคือง แต่หวังดีจริงๆคับ)
    พี่ TBK คับ ขอหั้ยน้องหมาคุ้นบ้านใหม่ไวไวนะคับ ผมก้อเคยเสียน้ำตาหั้ยไอ้แสบเนี่ยละคับ เพราะโดนยุงลุมกัดคาตา
    อิอ้น สักวันจะถือแบล๊คไปฝากนะจ๊ะพ่อ รูปหล่ออออออออออออออ
  • ฝนคกอีกแล้วปล่อยหมาเล่นมันมากแต่ก็กลัวผิวหนังจากที่หายไป
    กลับมาเป็นกันอีกแล้วเดี๋ยวเข้าหน้าหนาวผิวดีขึ้นแน่แต่เมื่อไรจะหนาว
    ไฟล์แนบ
    jik8.jpg 100K
  • มามันๆกันพวกผมดีกว่าพี่เอกx man
    ไฟล์แนบ
    DSC087862.jpg 29K
  • นี่ๆคุณเก๋ง อ้นขอ 2กลมเลยนะครับ เอามาขวดเด่วไม่ต้องมาเลยนะครับ 55555+
    พี่เอก สู้ๆต่อไป พรุ่งนี้ย่อมดีกว่า
    พี่มุกโทดทีไม่ได้รับง่วงจัด 555+
  • ท่านอ้นวันไหนผ่านมาแถวสะพานพระราม8 เข้ามาได้เลยครับ
    เพราะแถวที่พี่อยู่ เขามากินทุกวันฮ่าๆๆๆๆ บางวันถึงเช้าเลย

:m045:

ท่านเอกคิดอะไรในแง่+ เข้าไว้ท่านมันจะเป็นพลังให้เราเองครับ

สู้ๆๆครับท่าน :m025:
  • หวัดดีครับพี่ตั๊มว่างจะไปถล่ม555
    ไฟล์แนบ
    kaos-1.jpg 29K
  • หวัดดีเพื่อน ๆ สมาชิกทุกๆท่าน
  • คืนนี้ทำไมมันเงียบเหงาจัง น้องอ้นใช้เบอร์ไหนอยู่พี่ติดต่อไม่ได้ว่ะ มีเรื่องจะคุยด้วยหน่อย
  • จัดมาได้เลยท่านjikopathum ยิ่งวันไหนที่รุ่นพี่ที่ผมซี้กัน
    เข้าเวรดึกหละ เข้าตั้งแต่ 4 ทุ่มยัน 6 โมงเช้าหละครับท่าน

กว่าจะเลิกปาไป 7 - 8 โมง.... เหอๆๆๆๆ :o008:

สวัสดีท่าน TBK ช่วงหัวค่ำเงียบๆหน่อยเนอะ สงสัยติดละครกันแหงม .... :m045:
  • มาแล้วครับว่างเดี๋ยวจะนัดรวมตัวสักหน่อยเชิญคุณตั้มด้วยนะ
    ไฟล์แนบ
    14622.jpg 100K
  • ท่านjikopathum ได้เลยครับท่าน ไม่มีปัญหาครับ :m001:

^
    ^
    ^

ว่าแต่ไอ้ตัวบนนี่กบหรืออึ่งอ่างครับเนี่ย มันน่าเอามาเลี้ยงจริงๆเชียว :m060:
  • ถ้าเป็นกบต้มยำหม้อหนึ่งกินทั้งบางเลย555
    ไฟล์แนบ
    j33.jpg 16K
  • คางคกเลยพี่ตั้ม ตัวห่าไรไม่รู้ ถ้าอยู่บ้านตูรักตายเลย 555+ ว่างๆจะรีบให้พี่มุกนำไปพระราม8เลยเอากล้องไปด้วย สะพานสวย จิบเหล้า คเล้าเพลงHiphop 55+
    พี่มุกรีบๆๆรวมตัวได้ป่าว เสาร์ อาทิตนี้เลยมั๊ยๆๆๆๆ

ปู้ยุ่นไรวะจำเบอหลานไม่ได้งอลหวะ 083-2647597 อ้นสุดหล่อ โทรมาเลยพี่
  • อุปสรรคมีไว้ให้เราทำลายครับ อย่าท้อ ไม่เคยเห็นใครท้อแล้วได้ดีครับ
  • แต่ขับรถคันหน้าห้ามเป็นอุปสรรคนะครับ555
    ป๋ามาพรุ่งนี้พี่kadayคงดีใจ
  • ชีวิตพี่ก็ไม่ได้โรยด้วยกลีบกุหลาบว่ะ เจอมาแล้วทุกรูปแบบ รบมาแล้วหลายสมรภูมิ ผิดหวัง สมหวัง ล้มเหลวมีครบ
    รองดูรูปเก่าๆของพี่ซิ บางช่วงโทรมแก่งั่ก บางช่วงสดใส มีครบทุกรส สดใสซาบซ่าส์เว๊ยยยย

เคยท้อแต่ไม่เคยถอย บวงช่วงเวลาของชีวิตมือแปดด้านคุยกับใครก็ไม่ได้
    แต่สิ่งที่พี่มีก็คือ ใจที่แกร่งแบบหมาพิตบูล จึงยืนอยู่ได้อย่างทุกวันนี้ สู้ๆครับ
  • ว้าววพี่มาร์ค มาแบบนี้พี่เอก คงดีใจมากๆๆๆครับ ขอบคุณพี่มาร์ค นะครับที่แวะมาให้กำลังใจ
    อยากให้พี่เอกรีบๆเข้ามาอ่านจังเลย 555 +
  • หายไปไหน เจอกันห้องแชทนะจ๊ะ
  • หวัดดีคนนอนดึกทุกคน....
  • ดีครับพี่อ๊อดดดด
  • อ่านที่พี่มาร์คเขียนแล้ว กำลังใจมาเลยครับ

สวัสดีครับท่านวีออส หนีไปห้องแชทกันหมด ฮ่าๆๆๆ
  • ชอบป๋าตงนี้แหละ ... ผมเองก็เหนื่อยเหลือเกิน เฮ้อออออ:014: