ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

จะเอายังไง ว่ามาเลย
  • เมื่อวันที่4 พ.ค. คุนต่อบ้านไผ่ใด้โทรหาผมกลางดึกแล้วบอกผมว่าให้ช่วยไปรับหมาตัวนึงที่กรุงเทพ ขณะนั้นผมอยู่กรุงเทพพอดี ไปซื้อปลา โดยที่ผมกับคุนต่อไม่เคยเห็นกันมาก่อน คุนต่อบอกว่ามีคนให้มาทางเน็ตให้ผมมาส่งให้ที่โคราช หรือส่งทางรถไฟไปขอนแก่นให้หน่อย ผมจึงบอกว่าให้คุนต่อมารับที่ปากช่องเพราะผมไม่ว่าง คุนต่อบอกว่าไม่มีรถมาจะขอฝากใว้ถึงวันอังคาร ผมก็ไม่ใด้ว่าอะไร เมื่อเช้านี้โทรมาบอกว่าถึงปากช่องแล้ว ก็เงียบหายไปเลย โทรไปก็ตัดสาย ไม่ก็ไม่รับสาย พอเปลี่ยนเบอร์โทรรับแล้วก็ตัดสาย ไม่รู้จะเอายังไง ก่อนนี้ก็เคยโทรมาขอหมาผม แล้วยังจะให้ผมไปส่งอีก คราวนี้ใด้หมามา ค่าส่งค่าน้ำมันผมก็ไม่เอา ผมขอแค่อาหารหมาเพราะฝากใว้มันก็ต้องกินต้องขี้ หมาก็6เดือนแล้ว คุนไม่ลงทุนเลยจะเอาฟรีอย่างเดียว มีไรก็โทรบอกดิ ไม่งั้นผมคงหาคนดูแลมันแล้วหละ
  • คนเหี้ แบบนี้ยังคบอีกหรือ...
  • เรื่องเหลือเชื่อ คนแบบนี้ยังมีอยู่ในโลกนี้อีก ไม่รู้จะเห็นแก่ได้กันไปถึงไหน
    ผมว่าคุณสามให้คนอื่นไปเลี้ยงดีกว่าครับ สงสารหมามัน มีเจ้าของเค็มขนาดนี้ คงได้กินหินแทนข้าวแน่ๆ
  • ไม่เอานะดิ เลยไม่กล้ารับโทสับ
    แต่คุณโครตเป็นคน ใจถึงและจิงใจจิงๆๆ
    น่าคบหามาก
  • ขอบคุนครับป๋ามาร์ค ความจริงแค่มันถูกทิ้งมามันก็น่าเศร้าแล้ว ยังต้องไปอยู่อย่างนี้น่าสงสารครับ ผมหลงคิดว่าเป็นคนรักหมาเหมือนกันถึงไม่เคยรู้จักกันก็ช่วยๆกันไป พอตามดูเขาขอไปหมดทุกกะทู้ให้หมาเลย และก็ให้ส่งให้ด้วย ชื่อsumataนะครับ อยากเลี้ยงหมาก็น่าจะลงทุนหน่อย หมาผมก็5ตัวแล้วเพิ่มอีกคงไม่ใหว
  • สิ่งที่ประหลาดใจ ไม่ใช่นิสัยคุณไผ่ เพราะคนแบบนี้ก็มีให้เห็นอยู่ทั่วไป แต่ประหลาดใจในตัวคุณ samrin มาก แล้วก็ดีใจที่สังคมทุกวันนี้มีคนอย่างคุณ
  • อย่าให้เค้าเลยค่ะ สงสารหมา เดี๋ยวจะทุกข์ซ้ำระกำซัด ชีวิตบัดซบไปมากกว่านี้
  • sumata ออกมาหน่อยเร็ว เคลียร์กันหน่อย
  • ชื่นชมเจ้าของกระทู้ คุณเป็นคนดีจริงๆ
    สำหรับหมา ถ้าคุณไม่สามารถอุปการะเลี้ยงดูได้
    ก็ลองโพสในเว็ปสิครับ เผื่อจะได้คนที่สนใจรับไปเลี้ยงดู
  • คุณมีปัญหาเรื่องการเงิน,เรื่องการเลี้ยงดู หรืออะไรก็แล้วแต่ออกมาเคลียร์กันดีกว่าอย่าให้มันคาราคาซัง ไม่ดีๆ :-ss
  • อัพรูปให้ดูทีครับ ส่งมาให้ผมก็ได้ ค่าส่งจะโอนไปทางบัญชี รึว่า จะเอาค่าอาหารเท่าไร ตามตกลงครับ
  • คนช่วยเหลือคุณมาแล้วคุณสาม =D>
  • ขอบคุนทุกความเห็นครับ ถ้าใครสนใจพิทบูลเรดโนส เพศผู้ เกิด10ต.ค.53 อายุ7เดือน สีช็อค อกขาว สูงใหญ่ นิสัยเรียบร้อย ขี้อ้อน ลองติดต่อมาครับ ผมขอแค่อาหารหมาแค่นั้นครับ เดี๋ยวรูปจะลงให้ดูimageimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG0244A.jpg 26K
    IMG0245A.jpg 27K
    IMG0246A.jpg 30K
    IMG0247A.jpg 26K
    IMG0249A.jpg 28K
    1_original.jpg 77K
  • ได้ เดี๋ยวผมเลี้ยงกะเพาไก่ไข่ดาว 1 จาน
  • เฮ้ย... กระเพราไก่ไข่ดาว มันอาหารหมาเหรอครับ? ผมกินทุกวันเลยอ่ะ 5555 :m73:
  • 3ตัวล่างแถมครับ555
  • อย่าเลยคุณสามเก็บไว้กินเองก็บอก
  • 555กะลังดูหมาเพลินๆๆ มาสะดุ้งก็ตรงรูปสุดท้ายนี่แหระค่ะ

เอ่อ...หมาสวยนะคะน่าสงสารมันจัง T_T
  • คุณสาม คุณนี่โคตรใจ เลย
    ขนาดไม่รู้จักกัน ยังทำให้ขนาดนี้ ผมนับถือมากครับ
    แต่กับไอ้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ...นั่นหน่ะ ผมขอไม่พูดถึง
    ขอให้มีคนช่วยแก้ปัญหานี้ได้ทีเถิด ผมขอเอาใจช่วยครับ :065:
  • นั่นไงพอลงรูปอีปอบทีไรเงียบเลย
  • จริงๆอยากเลี้ยงนะ แต่ต้องขออนุมัติ ผบ.ทบ.ที่บ้านก่อน อิอิ :o067:
  • คุณ Auun เหมือนผมเลย ผบ. ที่บ้านชอบออกคำสั่ง :o003:
  • ผมเชื่อว่าคนเราช่วยเหลือกันไม่เสียหายครับ วันนึงผมไปรถเสียกลางทางผมว่าพวกพี่ๆคงไม่ทิ้งผม อย่างคุนx เคยเจอกันครั้งเดียว ผมไม่มีรถกลับบ้าน โทรหาใครก็ไม่ใด้ เลยเข้าร้านเน็ตกดหาคุนkriangsak เค้ารีบติดต่อกลับให้ผมไปพักที่บ้าน ผมยังจำใด้ไม่ลืม ตั้งแต่นั้นมาเลยซี้ปึ้กมาตลอด แต่กับคุน ต่อ บ้านไผ่ คงไม่มีแน่ หมามันโดนทิ้งมา คุนยังจะทิ้งมันต่อ และที่สำคัญคุนหลอกขอหมาแล้วคุนเผื่อเลือก ผมรับไม่ใด้
  • หมา ก้อสวยดี 7 เดือน เลี้ยงได้สบายๆๆ
    ถ้าไม่ติดของที่บ้านเห็น อยากจะรับไว้
    คุณหาคนที่ น่าเชื่อ ถือ มารับไว้นะคับ
  • เอาซะซึ้งเลย :o016:
  • image

เอ้าคุณ ! อาชีพใหม่ผม
    ไฟล์แนบ
    IMG_9921.JPG 297K
  • คุณ Kriangsak ครับ
    ผมถูกสอนมาว่า กลัวเมียรวยทุกคน ก็เลยต้องเกรงเป็นเรื่องธรรมดา :m74:
  • 55+ ครับคุณ Auun เรามันเหมือนกัน ยิ่งเจ้าของกระทู้นะสุดๆ แถวบ้านผมเรียกโคตรกลัว
  • image

image

เอ้า ! คุณสามเอานี่ไปกินแก้เครียด
    ไฟล์แนบ
    IMG_9924.JPG 250K
    IMG_9925.JPG 237K
  • เอ็กซ์ สงสัยพี่ต้องไปหลงแถวนั้นบ้าง ทีคนใจดีก็ไม่บอก..มีอยู่วันดูหนังละครเห็นมีผู้ชายคนนึงเดินไปเดินมาเป็นฉากกองถ่าย เหมือน เอ็กซ์มากชอบใส่แว่นแบบเดียวกันอีก...
  • ผมไม่เครียดเรื่องหมา แต่เครียดเรื่องคน ผมเลี้ยงใด้นะหมาอ่ะสบายๆด้วย แต่ผมไม่อยากมีปัญหาทีหลังว่าฝากมาแล้วเอามาเลี้ยงเอง เลยคิดว่าตัดปัญหาเลยให้คนที่พร้อมอยากเลี้ยงแล้วดูแลมันใด้จะดีกว่า ยังมีอีกหลายคนที่ใจมันเป็นพิทบูล จริงมั้ย :o043:
  • 5555 เลี้ยง
    เองไปเลยหมาสวยดี
  • 55+ ครับพี่เอก หลงแถวโคราชแล้วโทรมาเลย
  • อยากกินปลาเผา ไก่ย่าง+นมสดสักเเก้ว เอ๊ะเข้ากันมั้ยนี่ :-? :015:
    คนจิตใจดีแบบคุณสาม ไม่ต้องห่วง ยังงัยก็ต้องมีทางออกครับ เอาใจช่วย
  • ขอเบอโทหน่อยครับ

ด่วนๆเลยครับอยากรับไปเลี้ยงมากครับ(จากใจจริงครับ)
  • samrin 5:21PM Permalink
    ผมเชื่อว่าคนเราช่วยเหลือกันไม่เสียหายครับ วันนึงผมไปรถเสียกลางทางผมว่าพวกพี่ๆคงไม่ทิ้งผม อย่างคุนx เคยเจอกันครั้งเดียว ผมไม่มีรถกลับบ้าน โทรหาใครก็ไม่ใด้ เลยเข้าร้านเน็ตกดหาคุนkriangsak เค้ารีบติดต่อกลับให้ผมไปพักที่บ้าน ผมยังจำใด้ไม่ลืม ตั้งแต่นั้นมาเลยซี้ปึ้กมาตลอด

มีพิท มีเพื่อนครับ :015:
    คุณเอ็กซ์ :063:
  • ถึงผมจะหน้าโหด แต่จริงๆแล้วผมอ่อนใหวนะ ขอบคุณทุกคนที่ห่วงผม ไม่ใช่ว่าเลี้ยงไม่ใหว แต่มันน่าสงสาร ผมรู้ตัวว่าผมคงรักมันไม่เท่าตัวเดิม และมันจะเป็นหมาเก็บกด ขอคนที่ยังไม่มีหรือต้องการจิงๆ ผมไม่อยากเห็นมันถูกทิ้งซ้ำอีก :o043:
  • 044-983002ก่อน5ทุ่มนะครับ ลูกชายหลับ
  • คุณสามก็ชมเกินไป

ขอบคุณความเห็นคุณ Nat_Lampang ครับ ขอบคุณครับ
  • สวดดยวดดดท่านสาม..แต่ถ้าผ่านไปแถวโน้นจะใช้บริการเด้อ :m58:
  • image

เอ้า ! คลายเครียด
    ไฟล์แนบ
    IMG_9422.JPG 171K
  • ผมเคยสงสัยว่าทำไม คนที่เลี้ยงหมาหลายตัวหลายชนิด เวลามีปัญหาไม่ว่าจะย้ายบ้าน มีลูก ทะเลาะกับข้างบ้าน อะไรก็ตาม พิทบูลจะเป็นตัวเลือกแรกที่จะถูกทิ้งออกไป ทั้งที่มันเป็นหมาที่มีราคาค่อนข้างสูง เมื่อเทียบกับพันธ์อื่นๆ โดยมีข้ออ้างว่ามันดุ คนกลัวแล้วทำไมก่อนเลี้ยงถึงอยากใด้มัน คงไม่มีใครไปบังคับคุนเลี้ยง เคยมองหน้ามันแล้วมองตามันผมว่ามันรู้สึกใด้ว่าเรารักมัน และมันก็รักและภักดีกับเรา อย่างที่คนให้เราไม่ใด้ ขอให้คนที่อยากเลี้ยงพิทบูล ถามตัวเองให้แน่ใจว่าคุนมีใจให้มันจริงหรือปล่าว เตรียมพร้อมรับปัญหาที่จะเกิดใด้ใหม แล้วค่อยเลี้ยง วันนี้ขอระบายหน่อยอย่าพึ่งรำคาญนะครับ เพราะหมาบ้านผม4ใน6เป็นหมาทิ้งหมาแถมแต่ก็รัก ดูแลตามสมควรทุกตัว :o043:
  • คุณสามเชื่อผม พิตบูล มันมีกรรมเป็นหมาต้องคำสาป เราเลี้ยงมันดีๆมันจะให้คุณ
    ผมสู้เพื่อพิตบูล หลงใหลตั้งแต่วันแรกที่ได้มา ผลที่ได้คือ ผมประสบความสำเร็จในชีวิตแทบทุกเรื่องจริงๆครับ
  • ผมก็สู้ ทะเลาะะกับคนข้างบ้านแทบทุกวัน 55+ (เรื่องจริงครับ)

แต่ผมถือคติอย่าง " กูจะเลี้ยงซะอย่างมึงจะทำไม "
  • เอางั้นเลยหรอคุณเอ็กซ์
  • พิตบูล มันมีกรรมเป็นหมาต้องคำสาป เราเลี้ยงมันดีๆมันจะให้คุณ
    ...........
    ชอบคำนี้ของมาเฟียจริงๆๆ จริงอยู่อย่างที่ว่า ชีวิตมันเริ่มจากความเจ็บปวดตั้งแต่เกิดจนตาย
    เชื่อด้วยคน
  • ไม่ใช่อะไรหรอกครับผมเลี้ยงหมาผมมีความรับผิดชอบพอถ้าหมาผมไปขี้บ้านคุณ คุณมาบอกผมเลยผมจะขอ

โทษและก็ไปเช็ดให้อย่างดี โดยที่ไม่ให้มีทั้งคราบและกลิ่นติดหลงเหลืออยู่เลย

แต่อยู่มาวันนึงเค้าเดินเข้ามาถามผมว่า มึงคิดว่ามึงเป็นใครมึงถึงเอาหมามาเลี้ยง ผมก็ถามกลับว่า ทำไมหรอ

ครับ เค้าก็บอกผมว่า กูไม่ชอบ ผมก็ตอบกลับไปว่า ไอ้สัตว์มึงจะชอบหรือไม่ชอบเรื่องของมึงแต่กูจะเลี้ยง แล้ว

เค้าก็เดินเข้าบ้านไปอย่างไม่พอใจ

ข้างบ้านผมอยู่กัน 2 คนผัวเมียครับ อายุ 44 ปีทั้งคู่ แล้วเค้าก็เอาผมไปประจาญให้คนอื่นฟังว่า ผมเป็นเด็กไม่มี

สัมมาคาราวะ ตลกดีครับผมไม่ซีเรียส ผู้ใหญ่ถ้าทำตัวให้ผมนับถือผมนับถือครับ แต่ผู้ใหญ่อย่างนี้มาแรกหมัดกัน

ดีกว่าครับสนุกดี ผลัดกันต่อยผมว่ามันดีนะกับคนแบบนี้ แพ้หรือชนะเรื่องเล็กครับ ขอแค่ได้ต่อยกับแม่งผม

พอใจและ
  • พี่เอ็กซ์คิดเหมือนผมเลย
    ถ้าเป็นผมน่ะกูจะเลี้ยงแล้วมึงทำไม หมากูขี้รถหัวมึงไง๊
    ยิ่งถ้าเอาผมไปประจานอีกน่ะ
    ผมจะท้าต่อยกลางตลาดเลยเอ้า
    ฆ่าได้หยามไม่ได้ สิทธิของเรา เราต้องปกป้อง

อิอิ
  • เป็นไงละเพื่อนผม เรื่องใจนะสุดยอด ตบเด็ก เตะหมา ท้าคนแก่ต่อย ต้องให้เค้าเลย 555 อ่ะล้อเล่น นี่แหละคุนกับผมถึงคบกันใด้ เรามันคู่หูคู่ฮา555 :o043: