ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

งานต่อไปของพวกเรา Thailand Dog Show
  • ถ้าเริ่มต้นผิดๆ ...........กว่าจะกลับตัวได้ก็คงจะสาย........

เอาหมาลงเข้าร่วมกิจกรรม ไม่ได้เป็นการโชว์พาว โชว์เทพ เอาแค่หมารักคุณ......คุณรัก รับผิดชอบหมาก็พอแล้ว.........

หมาลาก...ไม่มี.....มือใหม่....มือเก่า..มืออาชีพ.. มีแต่2มือ...2ใจ....ทุ่มเท.....ฝึกฝน...รวมกันเป็น1 หมาตัวไหนก็ลากได้....

(ถ้าใช้ของล่อ) อยากจะให้คนมองเป็นการ ..ทรมารสัตว์..ก็เชิญ.....ครับ

หวัดดี พี่เล็ก ของผมหมาเฝ้าบ้านครับ...

• ไม่ทราบจริงๆ ว่าเป็นพี่วีระ ต่างคนต่างมุมมองครับผมว่า ยากที่จะรู้ว่าอะไรถูกหรือผิดสําหรับ
    หมา บางคนเลี้ยงหมาเพื่อกิจกรรม ก็อาจเก่งเหมือคุณวีระ แต่บางคนเลี้ยงหมาไว้เป็นเพื่อน
    มันก็เป็นได้เพียงแค่เพื่อน จะให้มันมาลากเก่งเหมือนหมาคุณวีระ หรือว่ายนํ้าเก่งแบบของ
    ผมมันคงเป็นไปไม่ได้ แต่เราเปิดโอกาสให้เค้าได้ครับ ถ้าไม่เปิด คงยากที่จะเห็นคนนําหมา
    มาให้ผู้ชมมาหัวเราะเล่น เพราะหมามันไม่ลาก ผมเพียงมองให้กว้าง ว่าคนจะร่วมเค้าคิดยังไง

ในความคิดเห็นส่วนตัว ทุกอย่างล้วนเป็นคําสั่งคําหลอกล่อหมด ไม่ว่าจะเป็นของเล่น บอล
    ขนม คําสั่งหรือคําชม มันเหมือนกันหมด มีจุดมุ่งหมายเดียวกันคือ "กระตุ้นให้มันลากครับ"...

image
    ไฟล์แนบ
    DSC06727.JPG 199K
  • ถามนิดนึงคับ จิงๆๆ แร้วมาตราฐาน เป็นแบบนี้ป่าวคับ

• ผมว่าคุณone_pit กล้าแสดงความคิดเห็น กล้าพูด กล้าทำ และเป็นไปในเชิงสร้างสรร โดยเจตนาก็เพื่ออยากมีส่วนร่วม อยากจะทำกิจกรรมร่วมกับพี่หลายๆท่าน พยายามเริ่มที่จะนับหนึ่ง ณ เวลานี้เขาอาจจะยืนอยู่คนละสถานภาพกับ พี่ๆแต่ จุดมุ่งหมายและเป้าหมาย เดียวกัน ขอโทษนะครับ การที่สังคมเรามีคนระดับรากหญ้า กล้าคิด กล้าทำ กล้าแสดงความคิดเห็น เราควรรับฟังไม่ใช่หรือครับ ส่วนว่าจะเป็นไปได้หรือไม่ได้เราค่อยมาพิจารณากัน ส่วนเรื่องจะเห็นด้วยไม่เห็นด้วยนั้นคิดว่าเป็นเรื่องธรรมดา สำหรับการอยุ่ร่วมกันเป็นสังคม
    ณ ที่นี้ผมก็เห็นว่าพี่ๆหลายท่านเสนอความคิดเห็น พยายามหาทางออก สำหรับประเด็นนี้ ผมขอขอบคุณมากครับ เพราะคนพวกนี้ ในวันข้างหน้า เขาอาจได้ขึ้นมาทดแทนพวกพี่ๆ มารับช่วงต่อเพื่อสร้างฝัน ต่อเติมสิ่งที่ขาดหายไปก็เป็นได้ครับ

• ก็เหมือนกับเราจีบผู้หญิง ว่าเราต้องการแค่ ร่างกาย หรือว่า จิตใจ

การทำสุนัขลากน้ำหนักก็เหมือนกัน จะใช้ของล่อเพื่อให้มันลาก หรือ จะให้มันลากเพราะมันมีใจให้เรา

ผมเองก็ไม่ได้มีความสามารถมากมาย แต่ทำด้วยความหวังดี.

...........................................................................................

คมคายมากปอม + 10 ไปเลย
  • งั้นก็ค่อยๆๆเริ่ม กันไปที่อ้นบอกว่า โชวพาว นี่ไม่ได้มีเจตนา ไม่ดีหรือประชดใครทั้งนั้นครับ
    แค่หมายถึงโชวการฝึกที่พวกพี่ฝึกมาอย่างเต็มที่ถ่ายทอดวิธีการ เทคนิคต่างๆให้กับเด็กรุ่นใหม่ต่อไปครับ
    ในเมื่อห้ามล่อ ก็จะฝึกแบบไม่ล่อ จะลองดูครับผม
  • ขอแจมนิดเดียวเคยลากมานิดหน่อย. ของล่อที่ดีสุดคือผู้ฝึกสอนครับหรือเจ้าของคุณต้องให้ใจมันก่อน ห้ามให้โปรตีน นะครับเสียหมาเลยนะ :015:
  • ขอบคุณเฮียเหลียง และพี่ๆทุกท่านครับ ที่มาช่วยแชร์ประสบการณ์
  • ก็ฝากใว้ให้เจ้าภาพเค้าตัดสินละกันครับ ความคิดเห็นของส่วนรวมมันไม่ตรงกันแน่นอน
    หนึ่งคนหนึ่งความคิดเห็นก็ว่ากันไป ไม่ใช่ผู้จัดด่วนสรุปไป มันก็ดูเหมือนตัวตลกเปล่าๆ...:020:

ถ้าผมมีโอกาสลง คงลงรุ่นโปรแน่นอน สั่งให้หมาหลับตาลากยังได้เลย อิๆๆ

image
    ไฟล์แนบ
    DSC01318.JPG 96K
  • หวัดดีครับเฮียเหลียง ห้ามให้โปรตีน มันเป็นยังไงครับ ข้อความรู้หน่อยครับเฮีย
  • มึงไม่เดินใช่มั้ยสาดด เอาโปรตีนไปแดกแข้งนึง 55

สังเกตุง่ายๆ แค่เจ้าของเกาขา หมาหงายท้องลับตา

หางหลู่ตัวนั้นล่ะเจ้าของสอนลากด้วยโปรตีน

• เปิดหัวมาก็ฮาเลยครับ เฮียเหลียง ข้าน้อยขอคาราวะ วิทยายุทธของท่านสมคำร่ำลือจริง ผมขำจริงๆนั่งนึกภาพอดนั่งขำไม่ได้ครับพี่ :-)) ถ้างั้นผมขออนุญาตขอคำชี้แนะต่อเลยนะครับ ใหนๆก็มีโอกาสพูดคุยกับท่านจอมยุทธแล้ว ถ้าเอาผักตบให้มันกิน สังเกตุอย่างไง ระหว่างเจ้าของกับหมาครับ ไม่ได้กวนนะครับ ขอบคุณครับ
  • มันเป็นอย่างนี้นี่เองเฮียเหลี่ยง มือโปรแต่สอนด้วยตีน...555
  • พี่เต็กงานนี้อ้นจะได้เจอ ไอดอลของอ้น แน่นอนใช่ป่าวครับ ฮ่าๆๆ
    เฮียเหลียง มาทีฮาเลย 55+
  • คงต้องพลาดอีกเช่นเคยครับอ้น พี่มีงานแต่งงานสําคัญที่ต้องไปร่วม
    ในวันที่ 2 กรกฎาคมตลอดทั้งวัน เอาเบิกไปด้วยคงเป็นภาระครับ... :015:

image
    ไฟล์แนบ
    Burgh.JPG 235K
  • เอ้าอดอีกแล้ววว อบากเจอ มาก อยากเข้าไปลูบหัว ฮ่าๆๆมันน่ารักดี ชอบมาตั้งแต่หมาของอ้นเด็กๆๆimage
    ไฟล์แนบ
    2.jpg 239K
  • ว่าจะโม้นิดเดียว ชวนคุยซ่ะเด๋วก็ยาวเอ้าไหนๆโม้เลยต่อเลยล่ะกันเอาจากประสบป์การณ์จริง
    มือลากใหม่ๆมักจะอินจัดหรือคาดหวังจนเว่อร์หมาลากที่ประสบป์ความสำเร็จไม่ใช่แค่แค่ยาง
    ผูกหลังให้มันวิ่งแล้วจะได้แชมป์ ความอดทนมาเป็นอับดับหนึ่งหมามันเป็นหมา มันจะเข้าใจ
    ภาษาคนได้อย่างไรมันจับ สัญญาณเสียงและท่าทางที่เราแสดงออกมันฟังภาษาคนไม่เป็น

เช่นเวลากระตุ้นให้มันลากต้องออกลีลาท่าทางจนเวอร์เพื่อเป็นการเร้าอารมณ์มัน ล่ามมันไว้ก่อน
    เราลากยางของมันวิ่งเล่นโวยวายเหมือนโคตรมันส์ หมาจะเสี้ยนทำตามเจ้าของกระตุ้นมันเข้าไป
    พอมันทำได้อย่างที่เราต้องการชมมันกอดมันรัดมันเว่อร์ๆแล้วเลิกทันที หมามันจะรู้ว่าเราพอใจกับสิ่ง
    ที่มันทำ แต่ที่ผมบอกมาไม่ได้หมายความว่าหมามันจะเป็นแชมป์หมามันไม่รู้อีกละแชมป์เปี้ยนคืออะไร
    มันรู้แค่ว่าเจ้าของพอใจ หมาแชมป์มันต้องอยู่ที่หัวใจของตัวมันเองด้วยครับ

อยากให้น้องๆเล่นหมาลากเพื่อนเป็นกิจกรรมวันว่างออกกำลังกายหมาและตัวเราอย่าไปอินอย่า
    ไปคาดหวังอะไรกับมันมากนักผมเคยเห็นคนที่คาดหวัง หมาแพ้คนไม่แพ้ พาลลงกับหมาเสียฉิบ
    ก่อนลากน้ำเย็นลูบนวดตัวจูบกอด ปี้ได้มันคงปี้กันตรงนั้นล่ะผลสรุปหมาไม่เดินออกจากสนามหน้าเป็น
    ตูดบังคับหมาเข้าบล็อคมันก็ไม่ยอมเข้า โมโหเตะแม่งหน้าแทบทะลุบล็อคอีกข้างนึงออกมาก็มี

ศึกษาครับใจเย็นๆเอาใจหมาให้ได้ เราต้องให้ใจมันด้วยยอดฝีมือบังคนถึงกับต้องนอนกับหมา
    ชักว่าวให้หมา เพื่อต้องการชนะใจมันเมื่อได้ใจมัน มันจะให้คุณแบบชีวิตก็ให้ได้ ผมจะบอกเคล็ดลับ
    วิธีทำหมาลากแบบขั้นเทพให้ ที่จะบอกคือ....ให้ไปถามพี่อู๊ด ดี1 พี่น่ารักนิสัยดีไม่หวงวิชา อีกคนนึง
    จอนห์ เชียงใหม่ คนนี้ปรมจารย์หมาลากตัวจริงเสียงจริง อีกคนนึงท่านผู้การ ทรงชัย รู้จักคนไหน
    ถามคนนั้นอีกหนึ่งพี่คาวบอย ขอนแก่นหมาที่เหมาะที่สุดคือหมาแดง สรีระ หัวใจ แรงขับ มาครบ สวัสดี

• ชัดเจน แจ่ม แจ้ง ขอบคุณครับเฮียหล่อขั้นเทพ
  • สวัสดีครับ ทุกท่าน สำหรับเฮียเหลียง ที่ผมได้รู้มาว่าเป็นบุคคลหนึ่งที่ฝึกหมาเก่ง ก็จากการพูดคุยบอกเล่าของพี่ในกลุ่มคนหนึ่ง พูดเสมอว่า เฮียเหลียง ฝึกหมาขั้นเทพ น่าจะจริงครับ แค่เริ่มต้นไม่กี่เพลง ท่านจอมยุทธก็โชว์เพลงเด็ดๆ ออกมาให้เห็น ข้าน้อยขอคาราวะ สมคำร่ำลือๆ ขอบคุณมากครับ
    ^:)^ :-D
  • ขอบคุณที่ชมกันอายอ่ะ :"> ฝากอีกนิดนึงก่อนจะเริ่มลากควรฝึกคำสั่งเบื้องต้นจำเป็นมาก ยอดฝีมือในการฝึกคำสั่งได้แก่ มาเฟียคนนี้เรื่องคำสั่ง ไอดอลผมครับสั่งหมา เปิดปิด คอมพิวเตอร์ได้
  • แค่นั้นยังไม่พอ นะน้องอ้นกะ MRW ในด้านเทคนิคการฝึกหมาของจอนนี่
    ถ้าให้เล่าย้อนหลังไปถึงสมัยเฟื่องฟูของยุคลากน้ำหนัก จะยิ่งทึ่งในฝีมือของจอนนี่ เหลียง
    ในตอนนั้นครอบครองสุนัขจมูกแดงสามสีอยู่หนึ่งตัว ประวัติการลาก "ยาวไกล"
    ใครอยากฟังขอเสียงหน่อย......... :-h
  • พอเหอะ ตี๋ย เรื่องเก่าก็ให้มันแล้วๆไปเอาเรื่องใหม่ดีกว่า พี่น้องตี๋.ย มียอดหมานักลากอยู่ในมือ "โชกุล" สายกัดยอดนักลากดีกรีแชมป์มากมายและตอนนี้ ดาวรุ่งตัวใหม่ "เรดไรโน่" ใครอยากเห็นยอดนักลากมือฉมังหวนคืนสู่สนามช่วยกันกดดันหน่อยครับ L-)
  • อยากเห็นครับท่านพี่...สุดหล่อ ได้ความรู้อีกเพียบเลย สุดยอด :063:
  • ทับถม เอ๊ยยยย กดดดันด้วยคนค่า อยากดูค่าๆๆๆๆ
  • มาจองคิวรอดูเลยครับคุณยุทธ อยากฟังด้วยครับฮ่าๆๆ

ว่าแต่เฮียเหลียงครับ ผมยังนั่งหลับตานึกถึงเจ้าไทเกอร์
    นั่งเก้าอี้ กำลังชัตดาวน์คอมพ์พิวเตอร์อยู่นะครับเนี่ยว่าจะ
    เป็นยังไง ฮ่าๆๆๆๆ
  • หวัดดีคร้าบเฮียเหลียง...ใหนๆเฮียก็เอ๋ยชื่อผมขึ้นมา..แบบนี้ต้องไปลุยงานนี้ซะดีมั้ยเนี้ย..แต่นักกีฬายังเด็ก แต่มีนักกีฬาในสกัดไปลุย น่าจะมัน แต่ ขอโทษเฮียที่งานพัทยาม่ายได้ไปคร้าบ
  • อยากเห็นตำนานลากอย่างพี่johnออกมาวาดลวดลายหน่อย
  • อยากเห็นด้วยอีกคนครับ.....
  • แล้วก็อีกคน ครับผม
  • สิงนักลากและเสือนักกล้ามทั้งหลาย สมัครได้ที่คุณมาร์ค มาเฟีย ได้เลย งานนี้มีรางวัลเงินสดและของรางวัลให้เพียบ เตรียมรถขนกลับด้วยครับ จัดแถลงข่าวอย่างเป็นทางการวันพุธที่ 8 มิย.54 ที่ห้องล็อบบี้ อาคาร 2 อิมแพ็ค เมืองทองธานี ฝั่งพิตบูลและบูลลี่เรามีทีมงานเข้าร่วมหลายคนเดี่ยวจะนำภาพมาเผยแพร่ให้ชมนะครับว่ามีใครไปบ้าง ขอบคุณครับ
  • ป๊าดๆๆเหมือนล๊อบบีิ้มาเลยถ้าเปรียบยุคนั้น จอห์นเชียงใหม่วงการลากยุคนั้นก็ต้อง เอริค คันโตน่าคลาสสิค ดุดันมาครบ ลีลาการเดินแต่ละก้าวของ อดัม รับรู้ถึงแรงสั่นสะเทือนมัดกล้ามเนื้อ ยิ่งได้ประกบคู่กับ คาร์บอม ของพี่หน่าฝึกโดยพี่อู๊ด แห่ง d1 ด้วยแล้ว พี่น้องเอ้ย วิกซ์แตก แมนนี่ ปาเกียวvsออสก้า เดลาโฮยา หยุดโลกซดกันแบบ เพิ่มอิฐทีละก้อน ก้าวเดินแต่ละก้าวมีความหมาย เวลาว่ากันเป็น วินาที แค่คิดก็มันส์แล้ว
  • เฮียเหลียงบรรยาซะ ผมดันมาไม่ทันเสียด้วย

งานนี้ต้องรีบไปจับจองที่ข้างเวทีเสียเสียแล้วครับ
  • หลังจากยุค อดัมส์ แล้ว ตัวต่อมาที่เป็นเหมือนตำนานอีกตัวของพี่จอห์นคือ IRON ครัยเฮียเหลียง ตัวนี้แม่ตอนนี้จะ Retire แล้วแต่ยังมีรุ่นลูกของ IRON ที่น่าจับตาอีก

image
    ไฟล์แนบ
    12_resize.jpg 174K
  • IRON THE LEGEND !!!!!

• รูปนี้คนจูง เท่กว่าหมาอีกคับ ฮ่าๆๆๆ
  • กัปตันหมาลากล้านนา มาด้วยตัวเองเลย เข้าขั้นเซียนครับสําหรับจอห์น
    สั่งหมาลากด้วยระบบอัตโนมัต พร้อมหมาหางชี้ขึ้นฟ้าด้วยความสนุกท้าทาย
    สุดหล่อแห่งเมืองเชียงใหม่ต้องยกให้เค้าไปเลย แต่เรื่องความเข้มผมกินขาด... อิๆๆ

เฮียเหลียงหมายถึงแมนนี่ปาเกียว vs. ฟลอยด์ เมย์เวทเธอร์หรือเปล่า?
    เพราะคู่นั้น เดลาโฮย่าโดนปาเกียวน็อคเอาท์ขาดรอยนะครับ... :015:

image
    ไฟล์แนบ
    184795.JPG 176K
  • @ tek ผมหมายถึงคู่ชกในฝันที่คนจับตามองครับ ผลแพ้ชนะไม่เกี่ยว
    ดีใจกับ นักลากทุกท่านด้วยนะครับ ได้หัวเมืองเหนือเชียงใหม่มาร่วมด้วยรับรอง
    มันส์สะเด็จ นักลาก กทม ภาคกลาง จังหวัดอื่นเตรียมมาเข้าแคมป์ด่วน d1 only
    ที่เดียวเท่านั้นที่จะทำให้คุณต่อกรกับ ทีมเชียงใหม่ได้ครับไม่งั้นพวกคุณกลายเป็น
    หมูหวานแน่ 55เสียดายผมไม่มีหมาไม่งั้น จอน์หเชียงใหม่ นายเจอ J.n scubapit
    นายเป็นลมแน่ อิๆ
    [-X
  • mae_1421อยากเห็นหมาคุณจัง สงสัยจะเป็นนักรักตัวยง คารมถึงได้จัดขนาดนี้
  • สวัสดีครับเฮียเหลียง ช่วยเขย่าขวดความมันส์ให้หน่อย ระหว่าง ทีมเชียงใหม่ กับ Heavy Load Team
    พร้อมเสริ์ฟให้กับผู้ชมทั่วประเทศ และเป็นแนวทางให้กับทุกๆ ทีมได้เข้ามาร่วมสนุกกัน
    ปล.เล่นหมาลาก คนเดียวก็เล่นได้ แต่เล่นเป็นทีมจะช่วยกันได้มากกว่าที่คิด...
  • แจ้งข่าวดีตรงนี้ด้วยครับ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ คนไหน ค่ายไหน มีของที่ระลึก เช่นเสื้อ หรือสิ้นค้าที่ไม่ละเมิดลิขสิทธิ์ผู้อื่น สามารถนำมาฝากขายที่บู้ธของอาณาจักรฯ ได้นะครับ งานนี้เราจองไว้ 2 บู้ธกะจะเปิดเป็น "อาณาจักรพิตบูลช้อป" ทั้ง 2 บู้ธเลย 4 วันเต็มๆ แจ้งความจำนงได้ที่คุณเปรี้ยว อาณาจักรสัตว์เลี้ยง 084-0044977 ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป imageimage
    ไฟล์แนบ
    ออกบูธเมืองทอง.JPG 207K
  • มี Heavy Load Team มีลูกศิษย์ D-1 แค่คิดก็มันส์แล้ว
  • ล้านนามีหมาลากเพียบ แต่ยังไม่ทราบว่ากัปตันจอห์นและอ้ายสมพงษ์เค้าจะส่งตัวไหนไปร่วม...:020:

Puma
    Aka
    Burgh
    Jergen
    The North
    LM
    SCUD
    Vodka
    Big-C
    Che-can
  • นึกแล้วขนลุก...ครับท่าน สวดยอด :063:
  • ยิ่งอ่านยิ่งมันส์ ศึกชิงจ้าวยุทธภพ และแล้วเหล่าจอมยุทธ์ทั้งหลายก็เริ่มเผยตัวตนออกมา เพราะเนื่องจากทนแรงทับถมไม่ได้เอ๊ยไม่ใช่555 ทนแรงกดดันไม่ได้ :-D
  • เดี๋ยวเจอเสือซุ่ม เห็นทีแท้งต้องwayและ เอาดีทางลากมั่งดีกว่า :o016:
  • อ้าว หมวด หายไปนานเลยครับ สงสัยจะทนแรงทับถมไม่ได้เอ๊ย แรงกดดันไม่ได้แน่ๆ :o002:
  • เปลี่ยนผู้พัน งานโคตรเยอะครับพี่ ว่างก็ไม่อยากทำไร กินนอนๆ หมาก็จะอ้วนตามแล้ว :o039:
  • เสือภาคกลาง ปอม3สีประกาศกร้าวนำทัพ Heavy Load Team ถ้าทายขย่มสิงห์เหนือ "ลั่นบ่อมิไก๋"
    จอน์ห เชียงใหม่แค่เสือเฒ่า หรือ จะสู้กระทิงหนุ่มแมทซ์นี้ขอสร้างชื่อ

ผู้หมวดหนุ่ม หมายมั่นส่งซุปเปอร์ตา The Tanks หมาหนุ่มจอมพลังเด็กสร้างD1ตัวใหม่ดับซ่าอย่าเปรี้ยว

Tek ปอดฉีก ถอดใจเก็บหมาลากกระป๋องแถวบ้านอ้างติดงานแต่ง ฮี้วววว
  • 555 โดนๆๆๆๆ :o028:
  • เล่นแรงนะเฮีย 2 กรกฎาคมวันสําคัญสุดๆ ในชีวิต งานอื่น
    คงไม่ว่า แต่นี่งานแต่งพี่ชายคนโตผม ไม่ได้อ้างนะเอ้า...:011:

ทําเป็นหัวเราะหมวดเป๋ เดี๋ยวปะสั่งเบิกกินตับเลย สั่งหมา
    ลากเองหรือเปล่า? ให้คนอื่นสั่งไม่ได้เครดิตนา...อิๆๆ

image

ไฟล์แนบ
    DSC08484.JPG 235K