ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

งานต่อไปของพวกเรา Thailand Dog Show
  • มาขำเฮียเหลียง ว่าไงอ้นไปถ่ายภาพเมืองจันมา ได้ข่าวว่า เจ้าทิกเกอร์ลากซะบ้านหายเลยเหรอ

เอาหน่อยนะน้องนะ เดี๋ยวจะไม่ทันรุ่นเดอะ
  • ผมจะพยายามนำบรรยากาศศึกน้ำลายเก่าๆคืนกลับมา
    อย่าลืมนะพี่น้องไปช่วยกันแสดงพลัง หากงานนี้ออกมาดี
    ปีหน้าและปีต่อๆไป พวกเราตีตั๋วยาวแน่ๆ :063:
  • ร่วมเชียร์ และ เป็นกำลัง ให้ พี่มาร์ค และทุกท่านคับ ให้ ไปได้ด้วยดี ผมคนนึงที่รักหมากิจกรรม.........
    มีโอกาส จะขึ้นไปแจมแน่นอน ..........

" ผมอาจจะอยุ่ไกล แต่ความ ห่วงใย ไม่เคยไกลห่าง " ฮ่าๆๆๆ :030:
  • ขอบคุณครับน้องตี๊

สังคมเราวันนี้แกร่งกว่าที่หลายคนคิด คนเลี้ยงหมาพิตบูล ใจมันต้องแกร่งอย่างพิตบูล ถ้าเราทำได้ เราก็เอาชนะได้ทุกอุปสรรคครับ พี่เคยจงใจวิจารณ์ตี๊แรงๆ เพื่อทดสอบว่าตี๊เลี้ยงตามแฟชั่นหรือรักจริง แต่ตี๊ก็สอบผ่านโดยไม่ได้เก็บเอามาเป็นอารมณ์ พี่จึงมั่นใจว่าตี๊คือคนที่เอาจริงไม่ใช่คนเลี้ยงตามแฟชั่นแน่ๆ ดังนั้นสิ่งที่ตี๊ต้องการยามนี้คือการเพิ่มพูนประสบการณ์เท่านั้น และตี๊ก็จะเป็นกำลังสำคัญของชาวพิตบูลแนวกิจกรรมในอนาคตครับ

พี่มาร์คปากกับใจตรงกันครับ เห็นอย่างไรก็พูดไปอย่างนั้น พี่ต้องการสร้างสังคมนี้ให้เป็นสังคมของคนคุณภาพเท่านั้น แต่พี่ไม่เคยคิดร้ายกับใคร สิ่งที่พี่ต้องการจากคนรอบตัวพี่ก็คือความหนักแน่น ไม่หูเบา ขอจงมั่นใจ

คนคิดเล็กคิดน้อย จิตใจคับแคบ อิจฉาริษยา อามาตรมาดร้าย มุ่งเรื่องผลประโยชน์ส่วนตัวมากเกินไป จึงไม่เหมาะกับสังคมที่นี่ครับ

วันนี้เรามีเน็ตเวิร์คสังคมคนคุณภาพที่ดีเยี่ยม พวกเราสามารถเก็บเกี่ยวต่อยอดเอาไปทำประโยชน์ได้ แต่เราอย่ามาเข้ามาคิดเพียงเพื่อตักตวงกอบโกยโดยไม่มีการสร้างทดแทนครับ

วันหนึ่งพี่อาจจะเห็นตี๊กลายเป็นผู้เชี่ยวชาญเรื่องสุนัข กลายเป็นเจ้าของศูนย์ฝึกที่มีชื่อเสียงระดับต้นๆของประเทศไทยก็เป็นได้ ฮ่าๆๆๆ

อย่าให้พี่เดินคนเดียวนะน้องชาย
  • ตอนนี้ไม่มีที่อยู่แล้วพี่ตั้ม แมร่งลากบ้านหายเลย 555+ ต่อไปลองไปลากตึกใบหยกหน่อยว่าเปนไง ฮ่าๆๆก่อการร้ายโดยหมาพิทบลู ดังไปเลย 55+

พี่ตี้ จะมาก็ได้นะไม่ต้องมากลัวหลง555+
    พี่มาร์คสู่ต่อไป ฮ่าๆๆเด็กรุ่นใหม่เดินตามอยู่
  • ก้าวต่อไป ...........

ไม่ถึงขนาดนั่นคับพี่ผม ตอนนี้สนุกกับการฝึก และทำวิดีโอ ทำให้ คลายเครียด มากมาย
    และมีความสุขคับ เนี่ยและประโยชน์ ที่ ต้องการจากมัน เลยล่ะ

มันให้ เรา เพลินไปกับมัน จิงๆ คับพี่

เอาเพลงนี้มาฝาก

• รายงานกันสดๆๆ วันนี้วันดีอากาศดี มีคนมาซ้อมกันเลยที่ดีวัน พี่มาร์ค มาเฟียของเราก็อยู่คับตอนนี้ คัยสนใจอยากเข้ามาซ้อมก็ขอเชิญเลยคับตอนนี้ แล้วผมจะอัพเดทบรรยากาศสดๆให้ชมกันคับ
  • อัพเดทสดเลย
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_3142.JPG 210K
    IMG_3146.JPG 115K
    IMG_3150.JPG 129K
  • ขยันซ้อมนะครับ แบบนี้หนับหนุน
    imageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_3146.JPG 115K
    IMG_3150.JPG 129K
  • image
    ไฟล์แนบ
    IMG_3145.JPG 129K
  • การิสโตก็มาซ้อมด้วย เดี๋ยวนี้มาเป็นประจำทุกอาทิตย์ ผมอยากให้พวกเรามาขยันซ้อมเหมือนเค้าจัง
    imageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_3151.JPG 127K
    IMG_3155.JPG 119K
    IMG_3157.JPG 103K
    IMG_3158.JPG 104K
  • ฮีโร่ ขอมาซ้อมลากด้วย วู้ๆๆๆๆๆๆ
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_3159.JPG 222K
  • พี่มาร์คกับพี่ต๊ะ เข้ามาเยี่ยมดีวัน
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_3156.JPG 185K
  • สุดยอดครับ มาฟิตกัน สนุกทั้งคนทั้งหมา
  • เหินฟ้า 5.30 เมตร สถิติใหม่

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_3163.JPG 185K
  • พลังฮีโร่
    imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_3164.JPG 198K
    IMG_3165.JPG 210K
    IMG_3166.JPG 214K
  • image

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_3169.JPG 114K
    IMG_3174.JPG 190K
  • คุยไปดูหมาไป สบายใจเฉิบ 55
    image

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_3167.JPG 183K
    IMG_3168.JPG 178K
  • ซ้อมเส็จก็นั่งจิบเบียร์เลย ผ่อนคลาย มาครั้งนี้คุ้มจิงๆได้คำแนะนำจากกูรูเพียบ

image

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_3175.JPG 202K
    IMG_3176.JPG 185K
  • 5.30 เยสเป็ด555+ เทพเกิ๊น
  • ทิกเกอร์มาซ้อมด้วยคน
    image

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_3180.JPG 115K
    IMG_3181.JPG 108K
    IMG_3182.JPG 109K
    IMG_3183.JPG 176K
  • คึกคักๆ
  • อะไรน้องภัทร ...... มาถึง ก้อ คึก คัก ฮ่าๆๆๆๆๆๆ :o023:
  • กาลิสโตเทพเกิ้น / วันนี้ได้ลองของจริง ค่อยใจชื้นหน่อยวันที่ 1นี้ลากกกกกก แน่นอนครับ
    อาทิตย์หน้าถ้าไม่ติดอะไรไปอีกครับ
  • มีรูปมั๊ยครับพี่ยุท อยากชม
  • วันนี้ไม่ได้พกกล้องไปครับ อ้น เสียดายอยู่
  • ครับอาทิตหน้าเข้าวันไหนครับพี่
  • ยังไม่แน่ใจครับอ้นเอาไว้จะชวนในห้องปทุมน่ะครับ :)

"ซ้อม...ซ้อม...และก็ซ้อม"
  • ได้ครับพี่ ยินดีครับ
  • ยังพอมีเวลาครับ เป็นกิจกรรมที่น่าจะเป็นไฮไลท์ของงาน เอาใจช่วยทุกท่านที่กำลังซ้อมอยู่นะครับทั้งนักกล้ามและนักลาก สู้ๆ ขอบคุณพี่อู๊ด พี่อ้อย น้องตี้ และครูฝึกของศูนย์ฝึกดีวันที่บอกว่าหากท่านไหนไม่มีอุปกรณ์ในการฝึก ดีวันยินดีให้เข้าไปใช้บริการแบบฟรีๆ หายากนะครับ ขอบคุณพี่อู๊ดพี่อ้อยอีกครั้งครับ
  • เมื่อวานไปดีวันมา มั่นใจว่าวันงานนักกีฬาเพียบ แต่เห็นมวยซุ่มทั้งหมากล้ามหมาลาก แล้วหนักใจแทนพวกอ่อนซ้อม
  • คำสิงห์หรือ ไม่คำสิงห์ไม่รู้อะ ถ้าจำไม่ผิด ไอ่แผ่นทองๆนี้ก็ลาก 4ตันกว่าอะ ป๋า

นี่ไม่อยากเอารูปถ้วยที่วางระเกะ ระกะ อยู่ทั่วบ้านมาให้ดูนะ
    กลัวเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทั้งหลาย พอถึงวันงานจะบอก ติดงานบ้าง ไม่สบายบ้าง หมาป่วยบ้าง

จิตใจใครไม่แข็งแรง ระหว่างดูรูปนี้ ก็เอาผ้าหนาๆมาห่มซะนะ

เป็นห่วงคนที่เป็นโรคปอด(แหก) กะโรคหัวใจ (อ่อนแอ)จะทนดูไม่ได้ กร๊ากๆๆๆๆๆ โชคดี บุญเก่าทำมาเยอะ 555

• ขอแสดงความเสียใจกับไมอาร์มีฮีตด้วยครับพี่ Mark เพิ่งแพ้ไปเมื่อกี้นี้เอง อดได้แชมป์เลย... :013:

image

image
    ไฟล์แนบ
    7eeedee32ce07d0c0874521da1d11413-getty-bkn-nba-final-heat-mavericks.jpg 126K
    ff45c39c16109a0261c57f246f5552ea-getty-bkn-nba-final-heat-mavericks.jpg 129K
  • "นี่ไม่อยากเอารูปถ้วยที่วางระเกะ ระกะ อยู่ทั่วบ้านมาให้ดูนะ "......แปลว่าไม่ยอมล้างจานใช่ไหมคะ ^^
  • ก็บอกว่า"ถ้วย" จะมาไม่ยอมล้างจานอะไร
    ตั้งแต่เช้ามายังไม่ได้กินข้าวเลย "ถ้วย"หมายถึง กินกาแฟตอนเช้า ยังไม่ได้ล้างตะหาก
    โวะ...เสียรมณ์
  • 555 ตกลงกินกาแควไม่ล้างถ้วยนะคะ
  • ไมอามีฮีต พลาดแชมป์จริงหรือ เซ็งว่ะ

งานนี้ ท่าทางจะมันส์ เห็นมวยซุ่มแล้ว ใจชื้นขึ้นเยอะขอบอก
  • น่าเสียดายแทนฮีทนะครับ ผมว่าจะตั้งชื่อลูกหมาว่า LBJ ซะหน่อย แต่ต้อนนี้คงต้องตั้งว่าชื่อ Dirk แทนซะแล้ว
  • วันนี้ทำพี่มาร์คเสียรมณ์ไปซะยกใหญ่ ไอ้แท้งไม่ยอมลากรถ ขอเวลาฟิตซ้อมแก้ตัวก่อนนะครับพี่ แล้วเจอกัน

ทั้งหมากล้ามหมาลาก555
  • ถ้าหมามันลากได้วันสองวันคงมีหมาลากกันเต็มบ้านเต็มเมืองแล้วละพี่ ใครจะบอกว่าฝึกหมาลากมันงายผม ไม่เชื่อ ใครจะบอกเป็นเทพเป็นเซียนหมาลากผมก็ไม่เชื่อขนาดฝรั่งผมทองเจ้าของตำราเขายังฝึกเป็นปีๆ พาลูกหมาเดินลากตั่งแต่ 3 เดือน จนอายุปีกว่า 2 ปี 3ปี ถึงเอามาแข่ง ถ้ารีบเอามาลากหนักเร็วเกินไปเดี่ยวก็เสียหมาแน่นอน ผมไม่ได้จะว่าใครนะครับ แต่เตือนก่อนที่หมาจะเสีย
  • หมาผมฝึกแค่สามวันยังลงแข่งได้เลย อายุก็สี่ห้าปีแล้วด้วย ของแบบนี้มันอยุ่ที่วิธีการฝึกและตัวหมาด้วยครับ
    บางคนฝึกหมามาเป็นปี แต่ฝึกผิดวิธี ป่านนี้ยังไปไม่ถึงไหน เพราะว่าไม่ยอมเปิดใจยอมรับว่าตัวเองฝึกหมาไม่เป็น

ผมถึงแนะนำว่าวันไหนว่างให้เอาหมามาที่ดีวัน ผมจะบอกวิธีการเริ่มต้นให้ หากหมามีแรงขับพอไยก และหมาที่จะนำมาฝึกลากควรเป็นหมาที่ดื้อ ขี้เล่น ไม่ขี้กลัว และที่สำคัญหมาตัวนั้นเจ้าของต้องไม่เลี้ยงโดยระบบเสริมโปรตีนจนกลายเป็นหมาขี้กลัวมาก่อน

ฝึกหมาให้ลาก จะว่ายากก็ยาก จะว่าง่ายก็ง่าย ถ้าคนไม่เข้าใจก็บอกว่ายาก แต่คนที่เข้าใจแล้วก็บอกว่าไม่ยาก มีหลายคนที่หมาจี๊ดและรักเจ้าของมาก มีความผูกพันธ์กันดี เอามาลองแค่วันเดียว เดี๋ยวนี้ลากได้เป็นตันเลยครับ

หมาที่จะลากน้ำหนักได้ดี ควรเริ่มด้วยการลากในท่าที่ถูกต้อง เข้าใจคำสั่ง
    ส่วนจะลากได้มากน้อยแค่ไหนอยู่ที่ใจ ความกระตื้อลือล้นของ รูปร่างสรีระ และการฝึกฝนครับ

ได้โปรดเชื่อผมสักครั้งเถอะครับ
  • ถ้าคนไม่เข้าใจก็บอกว่ายาก แต่คนที่เข้าใจแล้วก็บอกว่าไม่ยาก มีหลายคนที่หมาจี๊ดและรักเจ้าของมาก มีความผูกพันธ์กันดี เอามาลองแค่วันเดียว เดี๋ยวนี้ลากได้เป็นตันเลยครับ กดlikeครับพี่ชายimage
    ไฟล์แนบ
    อ้น.jpg 52K
  • เลี้ยงด้วยรักสิครับเชื่อผมเถอะแล้วมันจะยอมถวายชีวิตให้คุณเลย/เรียกว่าห่างกันไม่ได้เลยล่ะ
  • คําว่า "Practice makes perfect" นั้นช่วยได้ครับ แต่ไม่การันตีในกีฬาหมาลากเสมอไป

หมาจะลากไม่ลากนั้นขึ้นอยู่กับหลายองค์ประกอบ ส่วนสําคัญนั้นคือสภาพแวดล้อมช่วงวันลาก

แต่ผู้ชมมักเข้าใจผิด หมาลากเก่งไม่เก่งไม่ได้ขึ้นอยู่กับหมา มันอยู่ที่ความสามารถของเจ้านายล้วนๆ ครับ...

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_2058 (3).JPG 274K
  • คำคม แต่ละท่านสุดยอด
  • เวลาอ่านถึงต้องระวัง ไม่งั้นบาดมือเลือดออกไม่รู้นะครับอ้น... :015:
  • พี่ TEK ใช้อะไรพันชุดลากครับ หาได้จากที่ไหนครับ
  • เบิกกล้ามสวยครับเต็กเอามาประชันกับสองซุปตาร์ตัวนี้หน่อยนะimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_7366(2).jpg 86K
  • คงต้องพลาดครับพี่ต๊ะ มีงานแต่งที่สําคัญมากในวันที่ 2 กรกฏาคม พรรคพวกเชียงใหม่จะนํา
    หมาไปร่วมที่งานอิมแพ็คกันเยอะเหมือนกัน ส่วนเบิกอีกไม่นานคงได้ประชัน เสือกับสิงห์
    อยู่ในถํ้าเดียวกันนานๆ ไม่ได้ มันต้องวัดกัน วันนั้นคงเล่นเอากรรมการปวดหัวแน่เลย...:013:

Pool Noodles ครับคุณ mae มันเป็นโฟมที่เด็กเอาไว้เล่นลอยนํ้า หนาและนิ่มมาก
    หาซื้อได้ที่ Toy R us หรือร้านขายของเด็กเล่นทั่วไป ราคาราวๆ 90 บาทยาวเมตรครึ่ง

image
    ไฟล์แนบ
    208500.jpg 37K