ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

จับตามองตัวเต็ง Weight Pull in ThaiLand dog show 30 June 2012.
  • กระทู้นี้ตั้งขึ้นมาโดยไม่ได้มีเจตนาดูหมิ่นผู้เข้าร่วมการแข่งขันและสุนัขที่เข้าร่วมการแข่งขันแต่อย่างใด แต่เพื่อเป็นแนวทางติดตามความสนุกตื่นเต้นของนักกีฬาที่เข้าร่วมการแข่งขันเพียงอย่างเีดียว :-D

รุ่นน้ำหนักตัว น้อยกว่า 25.0 กก.
    1 คุ๊กกี้ อายุ 48 เดือน เพศ เมีย เจ้าของ ปอม สามสี สังกัด Red Blood Society เชียงใหม่
    2 Lily อายุ 36 เดือน เพศ เมีย เจ้าของ Nutty Youngturk สังกัด Youngturk Team
    3 คูมะ อายุ 48 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ ชิต สังกัด Red Nose Family Club นครสวรรค์
    4 ทองพูล อายุ 24 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ ปาล์ม สังกัด Bangkok Pitbull Society

รุ่นน้ำหนักตัว 25.1-30.0 กก.
    1 Barley อายุ 30 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ Yuth สังกัด BrinDle of PIT
    2 Hero อายุ 36 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ M Youngturk สังกัด Youngturk Team
    3 บิ๊กกลั๊ป อายุ 23 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ อุทัย MK สังกัด MK Team @ Isan Team
    4 ทัคซิโด้ อายุ 36 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ ปอม สามสี สังกัด Red Blood Society เชียงใหม่

รุ่นน้ำหนักตัว 30.1-35.0 กก.
    1 ลูน่า อายุ 48 เดือน เพศ เมีย เจ้าของ ปอม สามสี สังกัด Red Blood Society เชียงใหม่
    2 คีย์ล่า อายุ 19 เดือน เพศ เมีย เจ้าของ เฉินหลง mk สังกัด MK Team @ Isan Team
    3 Junior อายุ 18 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ Yuth สังกัด BrinDle of PIT
    4 MoOdy อายุ 39 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ มุ๊ Dog Fun Park สังกัด Dog Fun Park

รุ่นน้ำหนักตัว 35.1-40.0 กก.
    1 พูม่า อายุ 24 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ รังสันต์ ฯ สังกัด Pitbull North ล้านนาหมาแดง
    2 เฮคเตอร์ อายุ 29 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ Eddy@cm สังกัด TWPA Red Blood Society เชียงใหม่,Pitbull North ล้านนาหมาแดง
    3 เจ็ทโด้ อายุ 45 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ ไพฑูลย์ สังกัด UD Team @ Isan Team
    4 เอซอน อายุ 24 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ อาท KK สังกัด KK Team @ Isan Team

รุ่นน้ำหนักตัว มากกว่า 40.1 กก. ขึ้นไป
    1 ยักษ์ อายุ 19 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ เอ็กซ์ สังกัด KK Team @ Isan Team
    2 บิ๊กซี อายุ 18 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ ปีเตอร์สม สังกัด Pitbull North ล้านนาหมาแดง
    3 บลูตัส อายุ 18 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ Nutty Youngturk สังกัด Youngturk Team
    4 เฟิร์ส อายุ 61 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ อ.เข็ม สังกัด KK Team @ Isan Team

ปล.ถ้าน้ำหนักตัวไม่เปลี่ยนแปลง ขอให้ทุกท่านโชคดีนะครับ :-D
  • ตั้งกระทู้ให้ทุกคนได้ทายผล จัดอันดับ 1-2-3 ทายแม็กเวท
    เบสอินโชว์ เพื่อชิงของรางวัล น่าจะสนุกดีเหมือนกันนะครับ...:019:

• ลงกองกลางคนละ 100 ต่อรุ่นแล้วเลือกมาหนึ่งตัว ใครทายถูกก็ได้ไป ถ้าทายถูกมากว่าหนึ่งคนก็หารกัน น่าสนไหม
  • 100 น่าสนุกดีครับพี่ Mark ทายผลทั้งหมดทุกรุ่น

ทายที่ 1 ถูกได้ 3 คะแนน
    ทายที่ 2 ถูกได้ 2 คะแนน
    ทายที่ 3 ถูกได้ 1 คะแนน

ใครได้คะแนนเยอะสุด รับกองกลางทั้งก้อนไปเลย
    ถ้าคะแนนเสมอ วัดกันที่ตัวแม็กเวท เบสอินโชว์... :020:
  • เอาเป็นรุ่นไปเลยดีกว่า ง่ายดี เยอะดีด้วย ห้ารุ่น เอง
  • ยังไงก็ได้ครับ นักกีฬาเยอะมาก สมาชิกได้ทายผลกัน คงสนุกน่าดู...
  • เดอะ ดุ๊กไปไหนครับโผมมมมมม
  • สวัสดีคับ พี่มาร์ค พี่เต็ก มีติดปลายสายก้น่าสนุกดีคับ
    อย่าว่างั้นว่างี้เลยนะคับ ผมขออนุญาติเข้าข้างต้นสังกัดอิอิ(อิสานทีม)
    รุ่น 40.1 ขึ้นไปขอทายว่า ไอ้ยักส์ KK Team (ข่มๆไว่ก่อนอิอิ)
    และเผลอๆเอาแม็กส์เวทควบอีก ..... แต่ก็เสียวๆทีมอื่นๆอยู่เหมือนกันคับ55+
    พี่เต็กว่าไง รุ่นนี้ โออิชิซักลังดีมั๊ยคับ....
    ด้วยความเคารพคับ
  • งานนี้ไม่ว่าอย่างไรก็ต้องเตรียมเบียร์ไปต้อนรับอาคันตุกะจากต่างเมืองอยู่แล้ว ใครแวะเวียนมาเยือนต้องต้อนรับ ไม่ต้องเดิมพัน

แต่ในเกมส์การแข่งขัน ถ้ามีติดปลายนวมนิดๆหน่อยๆจะได้เชียร์มันส์ๆก็เข้าท่านะครับ แพ้ชนะก็ไม่ซีเรียสมาก
    เอาไว้เกทับกันในวงเหล้า ผมถือหาง ลิลลี่กับ บรูตัส เข้าวินประจำรุ่น ตัวละ 500 บาทครับ :-D

แต่ถ้าลิลลี่ฮีดมาหรือสุดวิสัยลงแข่งไม่ได้ก็ยกไป ใครสนบ้าง
  • Max Weight ให้เจ้ายักส์เต็ง 1 เดอะดุ๊กของกัปตันจอห์นเต็ง 2
    ใครแทงตรงข้ามเจ้ายักส์ มีแต่เสียกับเสียครับผมว่า ถึงโออิชิครึ่งลังก็ไม่เอา 555

image
    ไฟล์แนบ
    260624.jpg 105K
  • มีนอกรอบแน่ๆงานนี้ ^ ^
  • มีจิมมี่ หมาแก่อันตราย ที่น้องตี๊ เข็นลงสนามมา โอกาสเข้าวินเป็นศูนย์ แต่อยากเอาประกบกับ เดอะเบิร์กแบบขำๆ จะได้ลุ้นสนุกๆ ไม่ทราบว่าสนไหม อิอิ
  • จิมมี่อายุตั้งหกขวบ จะมาประกบกระทิงน้อยยุคไพรม์ไทม์ กระดูกหักเอาได้ง่ายๆ นะครับ...:015:

image
    ไฟล์แนบ
    DSC09227.JPG 109K
  • นอกจากรายชื่อที่น่ากลัว ที่พี่ปอมเก็งๆไว้แล้วผมเชื่อว่ายังมีอีกหลายตัวหลายสังกัด ที่จะขึ้นมาฆ่า มาเป็นม้ามืด แจ้งเกิด อีกหลายตัวแน่ๆคับ อีกสิบกว่าวัน ต้องเทรนแม่นๆเข้มๆ งานนี้งานใหญ่ไม่ฟิตจริงสู้ยาก แต่ก็ไม่เกินไป
    ส่วนของผมไม่ต้องพูดถึง หน้าแหกมาหลายสนามแล้วคับ5555+ นักกีฬาของผมยังห่างไกลนักแต่ถ้าไม่มีอะไรติดขัด จะส่งลงไปก่อกวนด้วยคับ เป็นนักกีฬาใหม่ถือว่าไปหาประสบการณ์คับ
    ด้วยความเคารพคับimage
    ไฟล์แนบ
    าสสาหก่ดเ.jpg 70K
  • ใช่บลูตัส รุ่น 40.1 มั๊ยคับ พี่มาร์ค ถ้าใช่ผมขออนุญาติรองเจ้ายักส์ อีก500 คับ(แฟนพันธุ์แท้ไอ่ยักส์คับ55)
    สนุกๆ นะคับพี่ :013:
    ด้วยความเคารพคับ
  • ว้าวๆๆๆๆกระทู้นี้ ตื่นเต้นมากครับ แต่ขอออความเห็นในรุ่นน้ำหนัก 35.1-40 กก.นะครับผมว่าน่าจะเป็นตามนี้นะครับ(555555สรุปเชียร์อิสานทีมเหมือนเดิม)
    1.พลอย เฌอร์มาลย์
    2.เจ๊ทโด้
    3.พูม่า
    4.เอซอน
    น่าลองไว้นะครับimage
    ไฟล์แนบ
    do2200.jpg 159K
  • และตามประสบการณ์น้อยของกระผม
    1.Max Weight ให้ไอ้ยักษ์เขาไป.......ชัวร์
    2.Best ให้ บาเล่ เขาไป........ชัวร์
  • ได้ครับ สรุป ผมมีคนประกบแล้วนะครับ นึกว่าช่วยค่าน้ำมันน้อง อิอิ ยักษ์กับบรูตัส 500 บาท น้ำมันแพงหรือถูกเดี๋ยวรู้กัน 555
  • ขอรองไอ้ยักษ์ เบียร์ หนึ่งลังหน่อยครับ จับกับใครก้อได้
  • ผมว่ายักษ์มันไร้แบเบอร์แน่ๆ งานนี้ เอางี้ดีกว่า ยักษ์

ต่อให้จูเนี่ย 400 kg / 1 ลังสนใหม
  • โห ท่านเอกซ์งานนี้ท่านเป็นตัวเต็งยังจะมารองอีก ต่อให้ไม่รู้มีใครกล้าจับอะป่าว ฮ่าๆๆ :-D
  • สนามพรม คงไม่กล้าหรอกครับพี่ เพราะตอนนี้ยักษ์เจ็บเท้าหลังข้างซ้าย แต่จะรับคำท้านี้ไว้ในใจครับ แล้วมาว่ากันตอนหน้างาน ราคาสดๆครับ ไม่รู้จะหายทันไหม
  • งั้นต่อไว้ก่อน 200 kg. แล้วกัน เอาไว้เผื่อราคาไหลครับ
  • ขอ 300 kg. แล้วกัน :)
  • ตอนนี้ไอ้ยักษ์ เจ็บขาครับ ดทรหาหัวหน้าทีมเมื่อเช้า สั่งให้หยุดซ้อมเลย บอกให้จำกัดบริเวณแล้วครับ หายทันแข็งก็ต้องลุ้นอีกครับว่าจะลากไหม
  • เสร็จเราแน่ อิอิ แต่ภาวนาให้หายทันนะครับ อยากชมมากกว่า เสียเงินก็ไม่ว่าอะไร
  • ยักษ์หยุดซ้อม เอารางมาให้พีเช่าดีกว่าเอ็กซ์ กระทิงดุเมืองเหนืออายุจะ 4 ปีแล้วเคยขึ้นรางน้องอาร์มแค่ครั้งเดียว... 555

image
    ไฟล์แนบ
    Big bully.jpg 61K
  • โห่ ๆๆพี่เอ็ก ระวังด้วยครับ โค้งสุดท้ายแล้ว เป็นห่วงยักครับ ไปเห็นการซ้อมของยักแล้วตั้งใจทั้งเจ้านายทั้งลูกน้องเลย
    ไงขอให้หายทันแข่งนะครับ มะวานมดแดงเท้าฉีกไปแล้ว แค่ปล่อยให้วิ่งเล่น อ่ะครับ
  • พี่เอ็กซ์ขี้โม้ ปล่อยข่าวลวง 555 แต่ยังไงก็เชียร์คนบ้านเดียวกันเหมือนเดิมครับ
  • พี่เอ็กซ์ๆๆ อย่าไปเสี่ยงกับบักจูเนี่ยเด้อ อ้ายยุทธเพิ่นจับกินบีเด้หนะ 5555
    จูเนี่ยงานนี้ สองตัวผ่านชัวร์ ยิ่งบาเล่ห์ไม่ต้องพูดถึง ภาวนาให้บาเล่ห์โดนตะขาบกัดขา 5555

อ่ะๆ แซวเล่นเด้อพี่ยุทธ :019:
  • อ่ะน่ะ อาร์ม junior 2 ตัน เจอ ยักษ์ 2.5 ตันก็กินเห็นๆ :-D ปล่อยข่าวลวง ไม่เชื่อ

แต่เลย์นี่ ขอ มันหน้างาน อย่างเดียว หมาอารมณ์ Arty's. ซ้อมราง ตันเดียวก็หนักสุดๆล่ะ ไม่ได้โม้
  • พี่วีระเป็นไงบ้างน้อ...ส่งทองพูลลงประกวดด้วย เยี่ยมเลย
    รอชมผลงานเด้อครับพี่...

พี่ยุทธ ผมไว้ใจไอ้บาเล่ห์ แต่ผมไม่ไว้ใจพี่ ฮ่าๆๆๆ อย่ามาลวงเด้อ
  • Junior's สนามนี้จัดเต็มใช่มั้ยพี่ยุทธ...มันอั้นตั้งแต่สนามที่แล้ว!!
  • รุ่น ไม่เกิน 25 กก. โปลิศชัวว์ 555
  • สวัสดีศิษย์พี่ ระวังหลังนำเหน่ อย่าลืมบิ๊กกลั๊ปนะพี่ รุ่น 30.1-35 ก.ก. คีย์ล่า mk มีลุ้นแมกซ์เวท (หมาตัวเมียความมุ่งมั่นสูง)
  • สวัสดีครับ พี่อาทิตย์ รุ่นไม่เกิน 25 กก. ถ้าพี่มาชัวว์ โปลิศก็ชัวว์อยู่แล้วครับ มารับถ้วยไปได้เลย555
  • ทองพูล ขอซ้อม 3 วัน พอ ครับ

แต่ถ้าตัวไหนไม่ฟีด ก็ผ่านยากครับ...55

• ด๊อกฟันพาร์คโพล
    น้ำหนักน้อยกว่า 25โล ลิลลี่
    รุ่น 25-30 บาร์เลย์
    รุ่น 30-35 ไม่ทายผลเพราะหมาผมลง
    รุ่น 35-40 เรดโรบินฮู๊ดต้องติด1ใน3
    รุ่น 40ขึ้น บูลตัส
  • ในที่สุดพ่อมดดําก็มาแล้ว งานนี้ถ้าขาดโปลิศไป เสียดายกันแย่... :015:
  • สวัสดีครับพี่ๆทั้งหลาย งานนี้ผมเองคงไม่หวังอะไรมากครับเพราะเท่าที่ดูจากรายชื่อในรุ่นนี่แล้วรู้สึกวาถ้าข้อมูลไม่ผิดผลาดหมาผมน่าจะเป็นหมาใหม่อยู่ตัวเดียวครับที่ยังไม่เคยลงสนามแข่งจริงๆและออกสังคมกับหมาและคนมากๆ กลัวว่าพอไปงานจริงๆจะไม่ลากสิครับ สำหรับผมงานนี้ขอแข่งกับตัวมันเองถ้ามันลากแบบที่บ้านผมว่างานนี้อย่างน้อยๆได้เห็นแน่ๆ 1500 ขึ้นแน่นอนครับผม :-D ขอบคุณพี่มุ๊มากๆครับสำหรับโพล :-)) หรือพี่ท่านใดจะต่อให้น้องใหม่หมาใหม่คนใหม่ซัก 500 โล สำหรับรุ่นนี้ ก็ยินดีรับจับพอเป็นน้ำจิ้มนะครับผม :)
  • ด้วยเพราะเป็นหมาใหม่ไม่เคยลงสนามเลยไม่กล้าฟันธงเพราะกลัวมันจะตื่นคนตื่นสนาม
    แต่ด้วยความชอบส่วนที่เห็นเจ้าเรดโรบินฮูีดกับเจ้านายมัน(คุณกอล์ฟ) ผมจึงคิดว่ามัน
    น่าจะติด 1/3 ได้

• ขอบคุณมากๆครับพี่มุ๊วันงานถ้ามีโอกาสดีๆคงถ้าคุยกับพี่นะครับผม ;;)
  • สมัครแล้วอย่าลืมให้การวิเคราะห์สนามแห่งประวัติศาสตร์นี้ด้วยนะครับ เชื่อว่าหลายคนกำลังคอยบทความพี่อาทิตย์อย่างใจจดใจจ่ออยู่... :019:
  • :019: เห็นด้วยกับพี่เล็กครับ งานนี้ ใครอยู่รุ่นเดียวกับ บิ๊กกลั๊ป กับคีล่า บอกได้คำเดียวว่าฝันร้าย เฮ่ๆๆ
    ส่วนใครที่แทงยักษ์ไว้ สบายใจเถอะครับ ยักษ์ยังไงก็คือยักษ์ มันเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ :019:
  • macus_bull_

บิ๊กกลั๊ป VS BARLEY 2 ลัง ว่างัยครับ :)
  • รางตอนนี้วางตลอดครับ จะลากมาเลยครับ วังสะพุง เมืองเลย กับบรรยากาศดีๆครับ
  • ยักษ์ตอนนี้เจ็บจริงครับน้องอาร์ม ไม่ได้ซุ้ม แต่เจอกันแท้งานนี้
  • พี่ยุทธครับ ยักษ์ยังต่อจูเนียร์ 200 กก. เหมือนเดิมนะครับ
  • โฮ่พี่ยุสจะให้จับประกบราคาเสมอทั้งที ขอเป็นตัวอื่นได้ไหม :029:
    เอางี้ครับ สนุกๆ ขำๆ 1 ลังครับ
    ( เดี๋ยวผมจะซื้อไว้รอเลยแล้วกัน ฮื่อๆๆ :032: )
  • โหๆๆๆ บาเล่ห์ต่อให้ซักสามร้อยโล ยังชนะเลย ฮา

ด้วยความเคารพ
  • แหม X มันแบก นน กันเยอะไปหน่อย :-(( เมื่อเช้าชั่งล่าสุด 34 .5 นิดเอง
    ขอ 300 กก.แล้วกัน

macus_bull_
    ตกลง ตามนั้น