ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ยินดีต้อนรับสู่ พิตบูลคาเฟ่ ห้องนั่งเล่นเย็นใจครับผม

เห็นคนอื่นมีห้องกันหมดแล้ว ผมเลยขออนุญาติเปิดห้องนั่งเล่นส่วนตัวไว้สักห้องนะครับ
    ห้องอยากให้เป็นเสมือนห้องล๊อบบี้ของโรงแรม ที่มีไว้สำหรับแขกทุกท่านแวะเวียนเข้ามานั่งเล่นยามเซ็งๆ
    ผมมีข่าวคราวอะไรก็จะขออนุญาตินำมาลงให้ทราบกัน ณ ที่ห้องแห่งนี้ครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC063872.JPG 53K
  • :062::062::062:แวะมาเชียร์คับพี่มาร์ค อิๆๆ:030::030::030:แผล๊บๆๆ:032::065:
  • นี่มันพระเอกโฆษณากาแฟดังยี่ห้อนึงนี่ครับ

" เพราะเราคู่กัน " :o046:

แหะๆ มาแซวถึงห้องนั่งเล่นเลย ทักทายครับพี่มาร์ค
  • หวาดดีครับพี่
    ไฟล์แนบ
    DSCF2061.JPG 46K
  • :006:สวัสดีคับพี่มาร์ค พี่น่าจะไปเป็นพรีเซนเตอร์ กาแฟ เขาช่อง นะคับ พี่ ภาพให้
    จริง ๆวิวก็ดี ท่าทางพี่ก็ ดูเหมือนอ้มความสุขจริงๆ เมื่อดื่ม กาแฟ ถ้วยนี้
    อะไรปรมาณนี้

เท่จริงๆๆๆๆๆ:063:ขอดื่มด้วยแล้วกัน:042:
  • และข่าวแรกที่อยากแจ้งให้ทราบก็คือ ที่ผมได้ทำเข็มขัดรุ่น PBZ09 ออกมาจำหน่าย
    ได้เงินมาก้อนหนึ่ง มีผู้ร่วมประมูลและผู้บริจาคสมทบประมาณหนึ่งหมื่นบาท
    วันนี้ผมได้ทำการโอนไปช่วยเด็กกำพร้าที่จังหวัด อ่างทอง เป็นเงินทั้งสิ้น 11,999 บาท

จึงนำมาลงให้ทุกท่านสบายใจว่าเงินได้ส่งถึงวัดเรียบร้อยแล้ว ถึงจะไม่มากมายแต่มันก็มาจากน้ำใจของพวกเรา
    ขอให้บุญกุศลที่พวกเราร่วมกันสร้างในครั้งนี้ จงดลบรรดาลให้พี่น้องชาวพิทบูลทุกท่านและครอบครัว
    จงประสบกับความสุขความเจริญ และมีสุขภาพแข็งแรงตลอดปี 2553 และตลอดไป
    ไฟล์แนบ
    a2.jpg 67K
    DSC06547rs2.jpg 46K
  • มาเยี่ยมครับ

เด็กใหม่ครับ

^_^
  • ป๋านี่หล่อไม่เปลี่ยน ^^"
  • ขอให้เจริญรุ่งเรืองต่อๆไป สาธุ
  • แวะเข้ามานั่งพักหน่อยนะครับ หุหุหุ
  • ห้องนี้น่านั่งเล่นจัง
  • ดูตอนแรก คิดว่า แซม ยุรนันท์ ^ ^
  • อย่างหล่อครับป๋า ..........:o013:
    ถ้าไม่ติดว่าผมเเต่งงานเเล้ว นะ ..ฮืมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม........:o027:

ผมจีบป๋าเเน่ อิอิ ล้อเล่งคับบบบบบบบบบบบ...:o037:
  • ขอให้เวบแห่งนี้เป็นห้องสมุดใหญ่ของเราชาวพิทตลอดไปครับ
  • พี่มาเฟีย ทำเป็นเข้ม ฮ่าๆๆๆ
  • พี่มาร์คเหมือนโฆษณาค๊อฟฟี่เมตเลยอ่ะ :o062:
    ไฟล์แนบ
    c1tARa705974-02.jpg 9K
  • ตื่นเช้ามา เดินไปชงกาแฟ แล้วแวะมานั่งห้องเล่นของเรา เข้าท่าจริงๆ ฮ่าๆๆๆ

ต่อจากนี้ไป สัญญาว่าทุกครั้งที่เบรคทานกาแฟ และอยู่หน้าคอม ผมจะแวะมาประจำที่ห้องแห่งนี้ครับผม
    ใครมีอะไรก็คุยกันได้ แต่น้าผี(ร้าย) หากไม่จำเป็น โปรดอย่ารบกวนกันเลย

ขอมุมสงบให้ผมสักมุมนะครับ
  • สวัสดียามเช้าครับพี่มาร์ค
  • หวัดดีตอนเช้าครับ กาแฟ ต้องใส่ถ้วยพิทโซนด้วยล่ะพี่มาร์ค จะได้อร่อยขึ้น
    ไฟล์แนบ
    P3021656-00.jpg 85K
  • สวัสดีพี่เจี๊ยบและน้องโก๋โอ๊ค ตื่นเช้าเหมือนกันนะครับ
  • ขอนั่งเล่นสักกะคนนะครับ ท่านพี่ทั้งหลาย
    ขอบคุณครับ...:m113:
  • ยินดีต้อนรับทุกท่านครับ ใครมีข่าวคราวอะไรใหม่ๆ มีเรื่องจิปาถะ ก็เอามาคุยกันได้ครับ:005:
  • พอดีตอ้งเตรียมตัวไปลบบุรีครับเลยต้องตื่นแต่เช้าครับพี่
    สวัสดีครับไก่โอ๊ค
  • ฝากความคิดถึงไปให้น้องเป๋าด้วยนะ ฮ่าๆๆ

ถ่ายรูปมาเยอะๆนะพี่เจี๊ยบ
  • สวัสดียามเช้าด้วยคนค่ะพี่มาร์ค
  • หวัดดีครับ พี่มาร์ค ตื่นแต่เช้าเลย นะ ครับพี่ :019:
  • สวัสดีครับพี่มาร์ค
    รู้สึกดีใจอย่างบอกไม่ถูก ที่พี่มาร์คได้ติดต่อมาเมื่อวานนี้ บางทีตื่นเต้นจนลำดับเหตุการณ์ไม่ค่อยได้ ผมต้องขอโทษพี่มาร์คด้วยนะครับ
    ผมเป็นคนบ้านนอกคนนึง ซึ่งรักหมา และชอบการทำกิจกรรมของพิทบูลมากมาย ซึ่งได้เห็นว่าพิทบูลนั้นเป็นหมาที่ไม่ใช่หมา มันเป็นหมาที่ไม่ย่อท้อต่ออุปสรรคตรงหน้าของมันเลย มันยินดีทำในสิ่งที่หมาอื่น ๆ ทำไม่ได้ เพื่อให้เจ้าของได้เพลิดเพลิน ตัวเจ็บไม่ว่า แต่เจ้านายข้าต้องถูกใจ แต่ .. ในการฝึกนั้น ต้องมีอุปสรรคมากมายลำดับไปด้วย บวกกับความใจเย็น และมีสมาธิของแต่ละคน ดังนั้นตัวผมซึ่งเพิ่งเริ่มเลี้ยงหมาพันธ์นี้เป็นครั้งแรก จึงมีคำถามมากมายเช่นกัน บางครั้งอาจต้องรบกวนเวลาเพื่อสอบถามปัญหา ที่ไม่น่าจะถาม แต่ก็ขอให้พี่มาร์คเชื่ออย่างนึงว่า ผมพยายามที่สุดที่จะเลี้ยง .. มัน .. ให้ถูกต้องและพยายามทำให้มันมีความสุขไปกับเจ้าของ ของมัน ทุกที่ .. ทุกเวลา

ขอขอบคุณสำหรับคำปรึกษามากมายโดยไม่เคยหงุดหงิดเลย
    ขอขอบคุณพี่มาร์คครับ

ปอ .. เด็กบ้านนอก จันทบุรี
  • พี่ Mark เค้าเป็นแบบนี้ล่ะครับ ขื้นเมืองเหนีอเมื่อไหร่หน้าใสยังกะเด็กวัยรุ่น
    คงลืมหลายสิ่งหลายอย่างบนโต๊ะทํางานชั่วคราว...:020:
  • เอ้า..อยากมีห้องกับเค้ามั่งอีก 555+
  • อนุโมทนาด้วยคนครับป๋า...สาธุ
  • อรุณสวัส ป๋า มาร์ค และทุกท่าน โอ้โฮ นึกว่า พี่หลิว :013:
  • แวะมาดื่มกาแฟ ฝีมือ ป๋ามาร์ค สักแก้ว

ถึงออฟฟิตและ แวะมารายงานตัวก่อน

**ป๋าบิว คงต้องเปิดห้องใต้ดิน หรือ ห้องใต้หลังคาอะ เหมาะ!!!
  • เหงาๆ ก็เลยแวะมาทักครับ
    ไฟล์แนบ
    RHPIM50642.jpg 101K
  • ห้องนี้น่าอยู่จริงๆ...แวะพักเด๋วครับ:005::005:
  • คุณปอ เวลาทำงานหรืออยู่กับลูกค้าคุยแต่เรื่องหมา มันคงไม่สะดวกเท่าไร
    บางครั้งพี่ไม่สะดวกคุย พี่ก็จะบอกตรงๆแบบนั้นละครับ
    แล้วว่างพี่ค่อยติดต่อกลับไป ถ้าไม่ลืมครับ

ท่านบิว ผมก็เหงาเป็นเด้อ มีห้องไว้เช็คเรทติ้งตัวเองบ้าง ฮ่าๆๆๆ
  • แวะมาหวัดดีคับพี่มาร์ค
    [ รูปดื่มกาแฟหล่อจัดเลยพี่ ] 5555+
  • Photobucket

ดีดี ลอบบี้เล้าท์ เป็นที่พักผ้อนได้ดี งวดนี้เฮงๆ จะได้ไปสิปาดัน เพี้ยง

พิทบูลโซน มีลูกเล่นใหม่มาเสมอ ดีดีมากๆ

Photobucket
  • ดีครับ ยังไม่มีเรื่องคุย เข้ามาทักเฉย ๆ ครับ สวัสดีทุกคนด้วยครับ

***วันนี้ไม่รู้จัก วันหน้าเดี๋ยวก็รู้จักกันเองหล่ะครับ 555***
  • โธ่เฮียก็เอามายั่วกิเลสผมอยู่เรื่อย รู้ๆอยู่ ผมบ้าหมาแดงไซค์ควาย เดี๋ยวก็ตะบะแตกอีกหรอก
  • เมื่อไรจะมาเอา บีเจไปรีดน้ำเก็บไว้ ตอนนี้อายุกำลังได้ แก่กว่านี้ไม่ไหวแล้วนะเฮีย
    มีคนถามหาลูกมันตลอด แต่ละคนอยากได้ตาแบบมันกันทั้งนั้น

โชคดีของมัน สวยสูเขาไม่ได้ แต่มีดีที่ตาวะ ฮ่าๆๆ
  • มาสวัสดีครับพี่ชาย :020:
    ไฟล์แนบ
    S10374153.jpg 47K
  • มหามิตร บิ๊กบัง น้องพี่ งามแท้ เข้าระดับอินเตอร์แล้ว
    เชื่อดิจากประสพการณ์ เฮียว่า BB ทำได้แน่นอน

ป๋าเตรียม บีเจ เอาไว้ได้เลย ไม่เกิน มีนานี้ โดนแน่

Photobucket

ถูกใจปล่าว ตัวนี้กะไว้ เอามาจิ้มกะไอ้ เหลือกโดยตรง :m001::m001::m001::m001::m032:

ชุดนี้กะเอาตัวเมียมาเล่นให้หมดเลย

ที่ประชุมเขาไม่ให้แพลม นี่กรูแพลมแหลมมาเยอะแล้ว....
  • สวัสดียามบ่าย อ่ะจ้า ป๋ามาร์ค

ก่อนอืนขอแสดงความยินดีกับห้องนั่งเล่น ของป๋าน๊า

ตอนนี้ป้าหัวฟู อยู่โรงปุ๋ยลพบุรี

กลับไปจะเอาไข่เค็มดินสอพองไปฝากน๊า
  • ห้องนี้มีไร ดื่ม บ้างล่ะ ท่านมาร์ค คอแห้งจัง
    มีเบียร์ เย็นๆ ดื่ม ไหม

เจเจ เมื่อวาน ไม่ได้ไป ภาระกิจ ขาว-ดำ วัดบึงทองหลาง หร๋อ
    ไอ้กระผม อยู่ จน แขกกลับเกือบหมด ไม่เห็น เจ เลย

ป้าพร แบ่งด้วย ดิ สองใบ ก็พอ
    ปี 53 นี้ท่าทาง นอนนับแบงค์แน่เลย.....
  • มร.จุ๊ฟ เอาสองใบเท่าทุนเลยน๊า ให้กล่องนึงเลยเอ๊า แต่ต้องมาเอาเองนะ เหอๆ

ปี 53 นอนนับแบงค์ ม่ายอาววววววววววว ขอนั่งนับดีแฝ่ อิอิอิ
  • สวัสดี ยามบ่ายคับป๋า กาแฟ แก้วเมื่อเช้ารสชาดเป็นไงบ้าง

ทางนี้อึหมาเหม็นมากๆ 5555

คนไร เห็นคนอื่นมีห้องกัน ก็อยากมีด้วย 555

ป๋าแล้วผมจะไปสิปาดันกัน ไม่อยากไปบ้างรึ เขี่ยไปเรื่อยๆ เด๋วเสร็จ 555
  • ใกล้เลิกงานแล้ว..คิดถึงเด็กๆที่บ้าน ...พี่มาร์ค..นั่งห้องนี้มีลมโชยๆ....จิ๊บอะไรทีชอบ.มองไปไกลๆ....มันช่างดีอะไรเช่นนี้...สุขจริงๆ.....
  • สวัสดีทุกคนครับบบบ สำหรับท่านๆๆที่มีพิตเป็นเพื่อน
    ไฟล์แนบ
    133.jpg 31K
  • อ้าวว ป๋า ไม่ไปสิปาดัน กับ เฮียๆหรือนั่น โอ้ นึกว่าไป จะฝากซื้อเต่ามะเฟืองซักตัว เอามาว่ายนํ้าแถวคลองหกเล่นซะหน่อย ฮ่าๆ
  • สวัสดีครับพี่
  • จ๋า พี่จุ๊บ
    วันเผาไปไม่ได้ จิงๆนะพี่
    ไปคืนสวดวันสุดท้าย เจอเพื่อนๆเยอะมาก มองหาพี่ไม่เจอเหมือนกัน
    ว่าไปยังใจหาย..เห้อ