ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ห้องตะลุมบอล สำหรับคนเก็บกด
  • ต้องกราบขออภัยท่านRapbitZ

เพชรบุรี ซ7
    ไฟล์แนบ
    P7753252-8.jpg 47K
  • นางเลิ้ง
    ไฟล์แนบ
    p19792330851.jpg 19K
    07.jpg 15K
  • เสื้อแดงมันไม่ใช่คนไทย มันเป็นพวกเขมร มันจะย่ำยีและฆ่าแต่คนไทย ถุยๆๆๆ

กูเตรียมของขวัญไว้รอรับพวกควายอย่างพวกมึงเรียบร้อยแล้ว โยนทีเดียวสัก 13 ศพ เลขกะลังสวยไอ้สัส พวกมึงฆ่าเพื่อนกูกูรอชำระแค้นอยู่ มาได้เลยไอ้พวกเขมร

กุไม่ได้เข้าข้างเสื้อเหลืองแต่มันก้ไม่ฆ่าคนไทยกันเองโว้ยย

ทักษิณหัว คว ย ขอให้มึงจงไปลงนรกอย่างทรมารและเจ็บปวดที่สุด ไอ้สัต
  • สรุปว่าไอ้มาร์ค มาเฟีย ก็เป็นพวกทักษิณ

ทำเป็นพูดว่าเป็นกลาง

ไอ้นักการตลาดหัวขวด
  • คุยกับคนอคติและคอยจับผิด นอกจากจะเหนื่อยแล้วยังไร้ประโยชน์

คนเรามีดีมีเลว ไม่มีใครดีหริอเลวร้อยเปอร์เซนต์
    การชมในข้อดีของเขาก็ไม่ได้หมายความว่าเราเป็นพวกเขา
    การติในข้อเสียของเขาก็ไม่ได้หมายความว่าเราเป็นศตรูของเขา

เปิดใจกว้างๆ ในการสนทนา จะได้ออกจากกะลานะครับ

เสื้อแดงเสื้อเหลือง ออกมาเป็นหมื่นเป็นแสน มันก็ย่อมมีบ้างที่ออกมาด้วยเจตนาแอบแฝง
    แต่ไม่ได้หมายความว่า ทุกคนจะต้องเลวเหมือนกันหมด คนที่ออกมาด้วยเจตนาบริสุทธิ์ก็ไม่น้อยครับ
    อย่าบอกว่าแดงดีหมด หรืออย่าบอกว่าเหลืองดีหมด เพราะมันเล่นนอกกติกาทั้งคู่ครับ
  • อยากรู้นักว่าถ้าไม่มีเสื้อเหลืองแล้วบ้านเมืองจะล่มจมไปแค่ไหน

ทักษิณคงกินหมดประเทศ ครอบครัวร่ำรวยแต่ประเทศล่มจม

เสื้อเหลืองออกมาเปิดเผยก็เพราะคนในระบบไม่รักษากติกา ไม่ทำตามกฏหมาย

จำใส่กะลาของมึงด้วย ไอ้นักการตลาดหัวขวด

หวังว่าสินค้ามึงจะไปรอดนะ ดันเอาชื่อเวรจันไรเป็นชื่อสินค้า

คนอะไรเก่งฉิบหาย คิดไปได้
  • ป๋า นู่ขอระบายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

คนโสดดดดดดดดดดดดดดเหงาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ทำไมต้องเลิกกันในเดือนนี้ด้วย วันนี้จะไปไหนดี เนี่ย

นั่งเล่นเกมอยุ่บ้านดีกว่า เซง เบื่อผู้ชายโว้ยยยยยยยยยยยยยยยยย

จบ ขอบคุณค่ะ
  • วันวาเลนไทน์

รัก คือ ส้นตรีน:m058:
  • RapbitZ CommentTime13 ชั่วโมงก่อน | February 14, 2010, 3:27 am
    พูดตรงไหนสักคำหว่าว่านางเลิ้งผิด ??

เฮ้อ - -

คนเราชอบคิดแทนคนอื่นจัง ชอบยัดเยียดให้คนอื่นคิดแบบนั้นแบบนี้ ใครพูดอะไรผิดจากความชอบตัวเองกะว่าเค้าไปทั่ว

อนาถใจ ในความคิด

%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%%

ถุย! ผมไม่ได้ตอบคุณครับ อย่าสำคัญตัวผิด อย่าคิดว่าตัวกูนั้นสำคัญถึงต้องให้คนอื่นสนใจ ผมไม่ได้สนใจในข้อความของคุณเลย
    ผมเรียกร้องความเป็นธรรมให้กับเด็กหนุ่มชาวนางเลิ้งที่มีอาชีพรับจ้างส่งเอกสารที่ต้องมาโดนยิ่งตายเพราะออกมาปกป้องบ้านตัวเอง
    ผมไม่ก้าวล้วงความคิดเห็นของคุณหรอกครับ

และอีกอย่างไม่ต้องแสดงความเงียนให้ชาวบ้านเขารับรู้ก็ได้ครับ ถ้าเงียนนักก็เก็บไว้ในใจ อยู่ในห้องคนเดียวก็หาทางระบาย ไม่ต้องมาแหกปากบอกคนอื่น
  • พี่มาร์คครับมีเรื่องคุยหน่อยอ่ะครับคือผมอยากเห็นวิธีการผลิตและเก็บรักษา F1 รวมถึงวัตถุดิบก่อนแปลรูปอ่ะครับ เข้าใจ
    ครับว่าอาจจะไม่ทุกขั้นตอน แต่ก็อยากเห็นอ่ะครับ เป็นข้อมูลเอาไว้ให้ผู้ซื้อไว้พิจารณาครับ(ตอนนี้ผมก็ใช้อยู่อ่ะครับ)
  • ผมเอาใจช่วยเฮียมาร์คนะครับเปิดห้องตะลุมบอล ทั้งคนชม คนด่า สมกับชื่อห้องจริงๆ เปิดความคิดเสรี ถ้าไม่โดนแบบก่อนผมเอามาอ่านทุกวัน สนุกดีครับยังกับโต้สภาเลย สู้ๆ
  • 555 นี่ขนาดบอกว่าไม่ได้ใส่ใจ ยัง จะมีการก๊อป ข้อความมาเม้นตอบกลับ อย่างงี้แล จงแถต่อไป ซึ่งมันก็อยู่ในกมลสันดาร

****แต่ห้องนี้ป๋าตั้งให้มันเป็นที่ระบาย หมาตัวไหนใส่ใจ จะมาเก็บอาจมไปรับประทานให้ร้อนท้องกะตามสบาย 5555

วันนี้มีความสุขแล้วอ่ะ ก๊ากกกกกก
  • กลุ้มโว๊ยยยยยยยยยยยยยยยยยย ขอระบายมั่ง
    ไฟล์แนบ
    DSC06655rs3.jpg 75K
  • เห็นภาพกลุ่มเสือแดงปะทะชาวบ้านแล้วขอเล่าเหตุการณ์ส่วนตัวบ่างนะครับ

ช่วงนั้นผมอยู่สนามม้านางเลิ้งบ้านเกิด และเป็นเวลาที่เกิดเหตุ ถามว่าวันแรกๆก็ไม่มีอะไรเพราะยังไม่เกิดเหตุการณ์รุนแรง
    แต่คนที่อยู่ระแวกนั้นลำบากมากครับบ้านผมอยู่ถนนสวรรค์โลกตรงข้ามทางรถไฟ คนแถวนั้นทุกชุมชนรู้จักกันหมด แต่ไม่ใช้พวกเดียวกันหมดนะครับ
    การเดินทางลำบากมาก เพราะมีการปิดถนนเป็นบางจุด พอถึงวันที่เกิดเหตุความรุนแรง ทางกลุ่มเสื่อแดงก็ได้มีการตั้งด่านปิดถนน
    เล่นเอาคนแถวนั้นไม่ต้องทำอะไรกันเลย ไปใหนก็ไม่ได้ รถออกไม่ได้ เค่านำรถเมล์มาปิดขวางกลางถสนนอย่าที่ออกข่าวจริง
    และเหตุการรุนแรงขึ้นเลื่อยๆ เริ่มมีการเผ่าทำลาย นึกสภาพตามนะครับ ทำรถเมล์มาจอดใกล่ๆชุมชนห่างจากบ้านเพียวไม่กี่เมตรแล้วเผาอะครับ
    รถเมล์ก็ละเบิดด้วย จนผู้คนแถวนั้นเิ่มไม่พอใจ เพราะว่ากลัวจะไฟลุกรามไปติดที่พักอาศัยของตัวเอง ชุมชนแรกที่เริมปะทะหน้าจะเป็น ชุมชนซอยกิ่งเพรช(เพรชบุรี 5,7)
    เพราะว่ากลุ่มผู้ชุมนุมมีเรื่องกับชาวบ้านจะเผาโรงจำนำเผาสุเหลา , ชุมชนบ้านครัว ,โคริเซียม , คลองส้มป่อย , ชุมชนสามเหลียม , ชุมชนตลาดมหานาค ,
    ชุมชนอาคารสงเคารห์ยมราช , ชุมชนวัดยวน , จนสุดท้านที่นางเลิ้ง ฯลฯ ทุกคนสู้ สู้เพราะต้องปกป้องบ้านและที่อยู่ของตัวเองและครอบครับโดยไม่มีใครอยู่เบื่องหลัง
    เราสู้เพราะโดนรังแก ใครมีอะไรในบ้านที่จะพอเป็นอาวุธได้เราหยีบออกมาหมด หิน ไม้ มีด ปืน ทุกอย่างจิงๆครับ เด็กผู้ หญิ่ง หรือคนแก่ ทุกคนพร้อมใจกัน
    ปรกติเราไม่ได้รู้จักกันสนิทถึงขนาดว่าเป้ฯกลุ่มเดียวกันทุกชุมชน แต่เหตุการณพาให้เราสามัคคีครับ หากท่านไดมีเพื่อนอยู่แถวนั้นไปถามดูได้ครับว่า
    ผมพูดจริงหรือเปล่า ที่พลังประชาชนที่แท้จริงออกมาขับไล่ วันนันเราก็ไล่เค่าได้สำเร็จจนถึงกลุ่มที่ชุมนุน แต่ชุมชนสุดท้ายที่รับเคราห์คือนางเลิ้งครับ
    เพราะเป็ฯชุมชนสุดท้ายที่ใกล่กลุ่มผู้ชุมนุมมากที่สุด สู้ไม่ได้ครับ ถึงขนาดโดนไล่ยิงกลางตลาด ต้องวิ่งหลบเข้าบ้านปิดประตูเงียบ
    ไอ้ตำรวจ สน.นางเลิ้ง ก็เข้าข้างพวกเสื่อแดงครับ ผมกล้าพูดตรงนี้เลยครับ คมกระสุนที่โดนน้องของเพื่อนผมตาย ผมก็ไม่แน่ใจครับว่าเป็ฯของใครกันแน่
    ระหว่างผู้ชุมนุม หรือไอ้ลูกเสือนอกเครื่องแบบพวกนั้น ....วันนั้นต้องขอบคุณทหารมากครับที่เข้ามาช้วยพวกเราและควบคุมความสงบ
    และก็ขอยืนยันครับ ทหารไม่ได้ยิงใครซักคน เดินหน้ากระดานใช้ลูกซ้อมยิงขึ้นฟ้ากดดันเป็นระยะๆ ความรุนแรงทั้งหมดมาจากการปะทะกันระหว่าง
    ชาวบ้านระแวกนั้นกับกลุ่มเสือแดงครับ ถ้าถามว่าใครผิดผมก็ตอบแบบเต็มปากว่าชาวบ้านไม่ผิด เพราะออกมาปกป้องชิวิตและทรัพย์สินของตัวเอง
    ถ้าเสื้อแดงประท้วงโดยไม่ก่อเหตุรุนแรงไม่สร้างความเดือดร้อนให้กับชาวบ้านระแวกนั้นเหตุก็ไม่เกิดหลอกครับ.....ผมขอยืนยัยคำพูดผมเพราะทุกเหตุการผมอยู่ด้วยตลอด

ปล.วันนี้บ้านเมืองเราช้ำมากพอแล้วช้วยกันเถอะครับ หยุด หยุดและหยุดการกระทำที่จะส่งผลเสีย ใครชอบใครเกรียจใครไม่ผิดแต่เก็บไว้ในใจ แล้วช้วยกันสร้างบ้านเราให้กลับมาหน้าอยู่อีกครั้ง
  • เฮ้ย มึงมาประกาศความเงียนที่นี้ ไม่มีควยฟรีๆให้มึงหรอกว่ะ

กร๊ากๆๆๆๆๆๆ
  • กูม่ายรู้ กูม่ายเห็น
    วันนั้น พวกเหลืองป่วนชาติ ต้องการล้มรัฐบาล ปูทางทหารปฏิวัติ นี่หรือวะ ความชอบธรรม มึงไม่ชอบใครก็ถือปืนไปไล่เค้าเหรอ เฮ้ยๆอย่าอ้างนะว่า เพราะมันโกง
    พวกเมิงพูดอยู่ฝ่ายเดียว พูดเอง เออเอง เอาศาลมาเอง เอาคนตรวจสอบก็มาเอง ถามหน่อย ทักกี้มันไม่ผิดก็โคตรแปลกจริงๆ
    ลองกลับกัน แดงเอามั่ง โค่นรัฐบาลชุดยี้ด้วยทหารบ้าง ตั้งศาลบ้าง ตั้งกรรมการสอบสวนบ้าง เมิงคิดว่า พวกมันจะผิดมั้ยเนี่ย
    แล้วประเทศชาติ จะหาทางลงตรงไหนล่ะ ใครถูก ใครผิด ถ้ามึงคิดจะห้ำหั่นกัน ก็ต้องฟันกันจนกว่าเจอผู้ชนะ

กูถึงถามถึง กติกา ไงล่ะ เรื่องทั้งเรื่อง พวกเหลืองมันแหกกติกา แล้วปล้นสำเร็จ ทำเชี่ยไรก็ไม่ผิด แล้วมึงคิดว่า แดงมันยอมเหรอวะ
    การต่อสู้ครั้งนี้ มันก้าวข้ามไอ้คนชื่อ ทักษิณ ไปแล้ว มันเห็นระบอบการปกครองประหลาดๆแล้ว
    ประชาธิปไตยที่แท้จริง มันประกอบไปด้วย ศาล นิติบัญญัติ และ บริหาร
    ไอ้3ส่วนที่ว่า มันก็มาจากประชาชน มันคานอำนาจกันเอง
    แต่เทศไทย มันมีอะไรเหนือกว่า อำนาจ3ส่วนนี้ หรือว่าจะเถียงว่าไม่มี
    2มาตรฐานไงล่ะ ไอ้พวกปิดหนามบิน แมร่งไม่ผิด นี่แหละคือข้อพิสูจน์ไงว่า ประเทศไทยอะไรก็แทรกแซงได้
    ที่มุงกล่าวหาว่า ทักษิณแทรกแซงองค์กรอิสระ แล้วมึงดูหน้าตาพวกนี้ดิ ถ้ากูเป็นนายกฯ กูก็เอามันออก
    แม่งตัดสินกูผิดลูกเดียว

ย้อนกลับไปแหกตาดูสิ มึงมีสิทธิ์อะไร ที่ไปปฎิวัติในระบอบประชาธิปไตย ไม่มีข้ออ้างใดใดทั้งสิ้น
    เพราะการใช้ปืน แปลว่า ไม่ใช่ระบอบประชาธิปไตยแล้ว

หากคนเขาเชื่อว่า ทักษิณโกง ต้องลงโทษผ่านการลงคะแนนเท่านั้น จะอ้างว่า ลงโทษไม่ได้เพราะทักษิณมีอำนาจอยู่
    มันอ้างไม่ได้ว่ะ ต้องรออย่างเดียว ต้องอดทนรอ จนกว่าคนทั้งประเทศมีมติไม่เอาทักษิณ
    ไม่มีข้ออ้างว่า กลัวประเทศชิบหายไปกว่านี้ เพราะ เมิงปะติวัดดูแล้วชิบหายกว่าอีก

แล้วเมิงก็โทษแดง โทษแดงป่วนชาติ ไอ้ตอนเหลืองป่วนชาติ มึงหายหัวไปไหนวะ หรือว่าไปร่วมด้วย
    เมิงเข้าใจมั้ยว่า ไอ้แดงมันไม่ยอม มันสู้ มันมีมุมมองที่ต่างจากพวกมึงอย่างน่าทึ่ง
  • คุณ sorajin41 คุณจะพูดว่าตอนเสื้อเหลืองชุมนุม คุณเดินทางงสะดวกกว่าใช่ไหมครับ คุณอย่สนามม้านางเลิ้งแล้วคุณ รู้ได้ไงว่าเค้าจะไปเผามัสยิด อย่าบอกน่ะว่าดูจากข่าวเค้าว่าเเผก็เผาด้วย ตามตำราคนเสื้อเหลืองแล้วมองแบบอคติ คุณว่าท่าเค้าเผาจริงๆป่านนี้จะเหลือมั้ยครับ เอาสองมิเคราะครับไม่ใช่เอาหัวแม่ตีนคิด..................
  • กูเกลียดรัฐปหาร แต่ถ้ากูมีผลประโยชน์ด้วย กูสนับสนุน
    ไฟล์แนบ
    p357861411mx3.jpg 68K
  • วีรบุรุษประชาธิปไตร ถ้าเสียงปืนแตกเมื่อไรผมจะมานำคนเสื้อแดง
    ไฟล์แนบ
    meawjod2sq6.jpg 80K
  • ถ้าดูตามรูปการณ์แล้ว คนเสื้อเหลืองก่อความรุนแรง แล้วจะชนะ เช่นยึดทำเนียบ ปิดสนามบิน ทหาร ตำรวจใส่เกียร์ว่าง
    มันแสดงให้เห็นว่าอะไร มันมีเส้น ทำเชี่ยไรก็ได้ ขอเพียงรัฐบาลสมชายออกไป
    ส่วนเสื้อแดง ตอนเมษา กะเอาแบบเขามั่ง เลยโง่เต็มตีน ทหารแม่งเอา พี่เอ็มมารอต้อนรับ สรุป คือ แดงก่อความรุนแรงจะแพ้
    ไอ้ที่ก่อความรุนแรง มันแปลงตัวเข้ามาซ้อนแผน เช่น รถแก๊สแม่งมาก่อนเสื้อแดงจะมาถึงอีก ทำไมต้องคิงส์พาวเวอร์ ทำไมต้องแก๊สของบริษัทนั้น
    มันเป็นของบริษัทใคร วางระเบิดก็ทักษิณ

เหลืองก่อความรุนแรง ไม่เป็นไร
    แดงก่อบ้าง แดงผิดทันที
  • การต่อสู้ครั้งนี้ มันก้าวข้ามไอ้คนชื่อ ทักษิณ ไปแล้ว
    ไฟล์แนบ
    552000004471315.jpg 22K
    upload2world_ff9b0-500x3722.jpg 66K
  • 555+++ จริงด้วยว่ะ มันเก้าข้ามไอ้ทักษิณไปแล้ว แม่งมันเอามาห้อยคอเรย 555++++
  • บริษัท สยามแก๊สฯ ปรากฏชื่อของ พล.อ.ชัยสิทธิ์ ชินวัตร อดีตผู้บัญชาการทหารบกซึ่งเป็นลูกพี่ลูกน้องกับ พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร มีตำแหน่งเป็นประธานกรรมการ บมจ. สยามแก๊ส แอนด์ ปิโตรเคมีคัลส์
    ไฟล์แนบ
    forum52.jpg 26K
  • ฮี่ กรับๆ
    ไฟล์แนบ
    12395999531239600045l.jpg 52K
  • ผมไม่ได้โทษเสือแดงนะครับที่ประท้วงเพื่อประชาธิปไตร...แต่ผมโทษกลุ่มทุกกลุ่มที่ทำให้ประชาชนเดือดร้อนไปกับการประท้วง
    ถามว่าเสือเหลืองทำให้คนระแวกนั้นเดือดร้อนหรือเปล่า ผมก็พูดเต็มปากว่าใช้ ทำให้การจราจรติดขัด และมีปิดถนนบ่างเป็นบ่างส่วน
    ยิดสถานที่ราชการผิดหมอและครับ แต่ไม่ทำทำกับเสื่อแดงที่เผาทำรายจนทำให้ชาวบ้านต้องออกมาต่อต้าน ลองไหมครับ
    เอารถแก๊สไปจอดไว้ข้างบ้านคุณบ่าง เอารถเมล์ไปเผาที่ซอยบ้านคุณคุณลองคิดตามบ่างซิครับว่ามันจะเดือดร้อนถึงชิวิตและทรัพย์สินขนาดใหน
    ส่วนตัวผมเหลือก็ผิด แดงก็ผิดแต่ที่ผมมาพูดเรื่องความเดือดร้อนเพราะว่ามันสร้างความชิพหายจริงๆ
    แล้วที่พูดว่ามันจะเผามัสยิด เผาโรงจำนำหน้าซอย 5 จิงหรือเปล่า ผมก็บอกไปข่างต้นแล้วครับว่าคนระแวกนั้นเค่ารู้จักกันหมด แต่ไม่ใช้พวกเดียวกัน
    ซอย 7 มัสยิด พวกผมที่เป็นอิสรามก็มีอยู่เยอะ ซอย5 บ่อนการพนันกิ่งเพรช คนคุมหน้าบ่านก็คนแถวสนามม้าทั้งนั้น วันนั้นผมก็ขับมอเตอร์ไซค์ไปถามด้วยตัวเอง
    หลังจากเหตุเกิดเรียบร้อย ถามว่าถ้าเผาจิงๆจะเหลือไหม ถ้าเสือแดงหนังเหนียวอะคงเผาได้ครับ ....ต้องถามกลับว่ามีปัญญาเผาหรือเปล่าคับ
    ลูกปืนงัยครับที่หยุดคนพวกนั้น คนระแวกนั้นก็ไม่น้อยซอยฝั่งชุมชนบ้านครัวก็มาร่วมอีก ทำเก่งทำกล่างกันมาจากที่ใหนก็ไม่รู้ ผลก็คือเสื่อแดงต้องถอยครับตามในข่าว
    ส่วนจุดตรงที่ผมยืนอยู่แยกยมราชครับ ถามว่าผมร่วมวงด้วยหรือเปล่า ก็บอกเต็มบากว่าไม่เหลือแต่ไม่บอกว่าทำไรไปบ่างนะครับ
    ที่สู้ทุกคนสู้เพราะต้องป้องป้องชุมชนของตัวเอง ไม่ใช้สู้เพราะสนธิ สู้เพราะประชาธิปัด หรือสู้เพราะใครทั้งนั้น
    คนที่ลูกขึ้นมาสู้ก็มีทั้งคนที่ชอบและไม่ชอบเสือแดง แต่ตอนหลังทุกคนเห็ฯพร้อมกันแล้วว่ามันไม่ใหว พูดถึงเรื่องเผา จุดอื่นผมไม่รู้ว่าแค่ใหน
    แต่จุดตรงยมราชที่ผมยืนดูอยู่ มีรถเมร์จอดอยู่หนึ่งคันที่สี่แยกถูกเผา รถคันนัี้นจอดอยู่ห่างบ้านแค่ไม่กี่เมตรบ้าน มีต้นไม้ มีเสาไป อยู่ใกล่ๆกัน
    ถ้ามหน่อยครับถ้าแรงระเบิดของถังแกสและถังนำมันเชื่อเพลิงในรถ ทำให้ลุกลามไปถึงบ้านหลังนั้น รับรองครับลุกลามหลายๆหลังแน่นอน
    เพราะบ้านติดๆกันหลายๆหลัง รถดับเพลิงก็ไม่สามารถเข้ามาได้เพราะถนนโดนปิดหมด ที่ผมเล่าทั้งหมดคือเหตุการณ์จิง ใครส่งสัยในเหตุการณ์วันนั้นถามมาได้เลยครับ
    เดี๋ยวตอบให้....
  • คุณว่าท่าเค้าเผาจริงๆป่านนี้จะเหลือมั้ยครับ เอาสองมิเคราะครับไม่ใช่เอาหัวแม่ตีนคิด..................

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ก็ลองเผาดูซิครับ พวกมึงจะใด้ลิ้มลองรสชาติของคำว่ามุสลิม
  • ไม่ว่าเหลืองหรือแดงชนะ แต่ประเทศไทยคือผู้แพ้แน่นอน
    เพราะคนไทยวันนี้ได้แตกออกเป็นสองฝ่ายเสียแล้ว

ผมอยากถาม ทั้งสนธิ ลิ้ม และ ทักษิณ มันเป็นพ่อพวกคุณหรือ คุณถึงต้องมาทะเลาะกันเองเพื่อเขา
    แทนที่จะมานั่งขุดความชั่วของฝ่ายตรงข้าม เรามาช่วยกันสนับสนุนความถูกต้องไม่ดีกว่าหรือ

ประเทศไทย บอบช้ำพอแล้ว เลิกเชียร์มันทั้งสองฝั่งนั่นละ เขาทำเพื่อตัวเขาเองทั้งนั้น
  • แล้วไอ้ที่บอกว่าเสือแดงที่ก่อการรุนแรงเป็นพวกมือที่สามผมขอเถียงครับ มือที่สามคงทำไม่ได้
    คนหลายร้อยช้วยกันก่อการทั้งหมด โดยผู้นำก็รู้เหตุการณ์และควบคุบกำลังทั้งหมดอยู่หน้าทำเนียบ
    ถ้าเค่าไม่ต้องการณ์เหตุการณ์แบบนั้นทำมัยไม่สั่งเรียกผู้ชุมนุมกลับ หรือว่าสั่งห้ามความรุนแรงส่งตัวแทนหรือมาห้ามด้วยตัวเองก็ได้
    ส่วนตัวผมคิดว่าทั้งหมดนี้คงเป็ฯแผนของ "พลเอกพัลลพ ปิ่นมนี" ซึ่งเป็นสูตรเดียวกันกับตอนเดือนพฤษพา ให้ม๊อบก่อความรุนแรง
    จากนั้นรอให้รัฐบาลสั่งการให้ทหารใช้ความรุนแรงเข้ากวาดล้างม๊อบ หลังจากเหตุการณ์ความรุนแรงทำให้รัฐบาลอยู่ไม่ได้
    แต่ผลสรุปแผนมันไม่ได้เป็นแบบนั้น รัฐบาลนิ่ง นิ่งจนประชาชนที่ได้รับความเดือดร้อนต้องออกมาแสดงพลัง
    จากนั้นก็นำกำลังทหารเคลื่อนผลเข้าหนุนด้านหลังประชาชนและกดดันม๊อบ รอบกรอบไปเลือยๆจนคุมสถานการณ์ได้
    เหตุการณ์จึงออกมาเป็นรูปนี้...อันนี้ความคิดส่วนตัว
  • มีอะไรที่พวกมันทำไม่ได้บ้าง
    ปิดสนามบิน ปิดทำเนียบ จนถึงทุกวันนี้ยังไม่มีความผิด

ที่บอกว่า มันก้าวข้ามทักษิณไปแล้ว หมายความว่า ต่อให้ไม่มีทักษิณ เสื้อแดงก็ยังคงอยู่
    อาจจะแพ้ แต่ที่แน่ๆต้องกลับมาอีกแน่นอน เพราะระบอบมีความผิดเพี้ยน
    ถ้าระบอบไม่มีผิดเพี้ยน รัฐประหารคงไม่เกิดขึ้นเรื่อยๆในประเทศไทย หัดมองย้อนประวัติศาสตร์บ้าง
    ประเทศอื่น ไม่เคยมีระบอบประชาธิปไตยคู่กับการยึดอำนาจ ประเทศไทยมันยึดไปกี่ครั้งแล้ว
    ทุกครั้งก็ข้อหาเดิมๆคือโกง ไอ้คนยัดข้อหาโกง ก็พวกที่อยู่เหนือ อำนาจประชาชน
    ยังไงก็เวียนมาอีก ต่างกันที่ครั้งนี้คือ ไอ้แม้วเป็นตัวหัวที่แสบสันพอตัว ยืนระยะได้ดีว่ะ กูชอบ

ถามจริงเหอะ มึงมองไม่ออกกันจริงๆเหรอวะ ไอ้ที่รัฐประหารกี่ครั้ง มันก็ยึดอำนาจแล้วก็โกงๆๆๆ
    กูเคยเชื่อ แต่กูเลิกเชื่อแล้วว่ะ ยังวนเวียนเชื่อเรื่องแบบนี้อีกหรอวะ
    กูสงสัย ทำไมประเทศไทย ไม่มีวันชาติ เทิดทูนตัวบุคคลมากกว่าสถาบันชาติ
    กูสงสัย ทำไมประเทศไทย ไม่ได้เรียนรู้ประวัติศาสตร์การนองเลือดอย่างจริงจัง จิงๆแล้วเกิดเป็นคนไทย
    ควรที่จะได้รับการเรียนรู้ การถกเถียงทางประวัติศาสตร์ เพื่อได้ข้อมูลที่ถูกต้อง
    กูสงสัยว่า ทำไมปรีดีย์ต้องหนีไปต่างประเทศ เป็นคนชั่วเลวร้าย แต่ ม.ธรรมศาสตร์กลับเทิดทูนยกย่อง
    (ประวัติปรีดี ต่อต้านพวกระบอบศักดินาอย่างเต็มที่ ผลสุดท้ายไม่มีแผ่นดินจะอยู่)
    กูสงสัยว่า ทำไมแม้วรอดคุกแบบปาติหาน ทั้งๆที่ไม่ได้เป็นนายกฯ แต่จีนเชิญไปเปิดโอลิมปิค
    กูสงสัยว่า ทำไมทหารยึดอำนาจในเมืองไทย อเมริกาที่เคยเห่าประเทศปากี แต่กับประเทศไทย อเมกามันเฉยๆ

ถ้าไอ้แม้วเป็นอาชญากร โดนจับตัวเรียบร้อยตั้งแต่อยู่อังกฤษแล้ว ไม่ปล่อยให้เดินออกนอกไปเฉยๆ
    ประเทศที่ไม่ให้เข้า เป็นเพราะเขามีผลประโยชน์ในประเทศไทย เขาเลยไม่อยากลำบากใจ
    จริงๆแล้ว ให้เข้าดีกว่า จะได้จับตัวส่งไทยเลย ทำไมประเทศเหล่านั้น มันไม่ทำ
  • CommentAuthorsakorn CommentTime2 วันก่อน | February 12, 2010, 11:41 am
    เออคือว่าไอ้พวก RRK มันหายหัวไปไหนหมดอะครับ

หายไม่หายมีอะไรหรือป่าวคับ ข้องใจอะไรบอกมาเลยอย่าถามลอยๆ เหอ เหอ
  • นอกจากนี้ ยังมี ?หัวจ่าย?อีกหลายรายที่อยู่ในข่ายและยังไม่ถูกเปิดชื่อ อย่าง สมหวัง อัสราษี เจ้าของบริษัทเครื่องใช้ไฟฟ้า และเครื่องดื่มชูกำลัง ที่ประกาศเข้าร่วมกับทัพเสื้อแดงเต็มตัว ออกเครื่องดื่มชูกำลัง ?ความจริงวันนี้?และ ?ทักษิณสู้?ออกวางตลาด

ตั้งแต่เข้าสู่ระบบทักษิณ ธุรกิจในเครือของสมหวัง เฟื่องฟูผิดหูผิดตา โดยเฉพาะในสายเครื่องดื่มชูกำลัง ไม่รู้ว่า ?ทักษิณสู้?ขายดิบขายดี หรือว่าเป็นเพราะ ?ส่วนต่าง? จากการทำหน้าที่ ส่งเสบียงกำลังบำรุง
  • CommentAuthor Ghos tCommentTime1 ชั่วโมงก่อน | February 15, 2010, 9:38 am

ก็ลองเผาดูซิครับ พวกมึงจะใด้ลิ้มลองรสชาติของคำว่ามุสลิม
    ______________________________________________________________________________

ไอ้ควายผีตัวนี้ฉลาดดีเนอะคิดเหมือนคนเสื้อแดงเลยเค้าเลยไม่กล้าเผา มีแต่ไอ้โง่เสื้อเหลืองแค่นั้นที่คิดว่าแดงจะเผา 555
  • ความรุนแรงวันนั้นผมยืนอยู่หน้าเวที แล้วพี่ผีละครับอยู่หน้าจอหรือหน้าเวที่ ที่คิดว่าเค่าจะไม่เผา ไม่ทำลาย ไม่ได้ก่อความรุนแรง ถ้าอยู่หน้าเวที่ผมก็จะถามต่อว่าอยู่มุมใหน แต่ถ้าอยู่หน้าจอก็ไม่ต้องคุยกันหลอกครับเพราะผมเองก็ไม่ได้ดูทีวี ผมดูแต่เหตุการณ์จิงติดขอบเวทีเท่านั้น
  • ห้องนี้มันจิงๆ....
  • sorajin41 CommentTime5 นาทีก่อน | February 15, 2010, 11:05 am
    ความรุนแรงวันนั้นผมยืนอยู่หน้าเวที แล้วพี่ผีละครับอยู่หน้าจอหรือหน้าเวที่ ที่คิดว่าเค่าจะไม่เผา ไม่ทำลาย ไม่ได้ก่อความรุนแรง ถ้าอยู่หน้าเวที่ผมก็จะถามต่อว่าอยู่มุมใหน แต่ถ้าอยู่หน้าจอก็ไม่ต้องคุยกันหลอกครับเพราะผมเองก็ไม่ได้ดูทีวี ผมดูแต่เหตุการณ์จิงติดขอบเวทีเท่านั้น

คุณพยายามบอกว่าคุณไปอยู่หน้าเวธเสื้อแดงว่างั้นเหอะ คุณนี้สับสนทางสมองเหรอเปล่าครับทีแรกเห็นว่าเสื้อแดงหน้าดู หรือส่าคุณเป็นผีตัวนั้น ร้อนตัวเหลือเกินเสื้อเหลืองนี้เค้าแพ้ความจริงน่ะครับ พอเอาเรื่องจริงมาคุยกันกน่อยก็โมโห 555
  • แล้วไอ้ที่คุณใช้คำพูดว่า ชาวบ้านแถวนางเลิ้งผมขอให้แก้ครับ ให้เปลี่ยนเป็นพัธมิตรแถวนางเลิ้งจะดูดีกว่า หรือคุณจะเถียงห้ามโมโหน่ะความจริงคือความจริง 555
  • โทษนะครับตั่งแต่ผมเล่นเวปนี้ผมไม่เคยเป็นผี....ที่ผมพูดอะผมถามว่าคุนอยู่หน้าเวที เวที่ของผมคือเวทีการประทะกันระหว่างชาวบ้านกับเสื่อแดงครับ
    ผมเองอยู่ตลอดตั่งแต่ต้นจนจบ รู้หมดว่าเหตุการณ์จิงวันนั้นเป็นอย่างไร ผมถึงถามว่าคุณอยู่หน้าเวทีหรืออยู่หน้าจอครับ สับสนอะไรหรือเปล่าครับ
    จะคุยกันก็กล้าเปิดเผยหน่อยครับ ล๊อกอินแสดงความคิดเห็นมาเลย กล้าหรือเปล่า
  • ไอ้ทีคุณพยามบอกว่าเสื้อแดงทำให้รถติด แต่เสื้อเหลืองติดแค่บางจุดผมเลยเอาคริบบางจุดมาให้ดู สะใจจริงๆ

http://www.youtube.com/watch?v=gNKCSoRO7u0
  • ผมไม่ได้บอกนะครับว่าเสื่อเหลืองไม่ผิด...มันผิดทั้งคู้แหละครับ
    ขึ้นอยู่ว่าใครสร้างความเดือดร้อนแค่ใหน ส่วนตัวผมเสื่อเหลืองตอนที่มาชุมนุม
    ก็สร้างความเดือดร้อน แต่มันไม่ทำให้ชาวบ้านแถวนั้นเดือดร้อนเท่ากับเสือแดงครับผม
  • นี่ซิครับเผาจริงๆ เผาของแท้ผมบอกคุณตรงๆว่าให้คุณเถียงผมเรื่องความรุนแรงที่มีของเสื้อเหลือง ยังไงคุณก็โดนตอกกลับมาอย่างหมดสภาพ เพราะความรุนแรงที่เสื้อเหลืองมีนั้นใครก็สู้ไม่ได้

http://www.youtube.com/watch?v=phlaniC6i4E&feature=related
  • sorajin41 CommentTime18 วินาทีก่อน | February 15, 2010, 11:27 am

ผมไม่ได้บอกนะครับว่าเสื่อเหลืองไม่ผิด...มันผิดทั้งคู้แหละครับ
    ขึ้นอยู่ว่าใครสร้างความเดือดร้อนแค่ใหน ส่วนตัวผมเสื่อเหลืองตอนที่มาชุมนุม
    ก็สร้างความเดือดร้อน แต่มันไม่ทำให้ชาวบ้านแถวนั้นเดือดร้อนเท่ากับเสือแดงครับผม

คุณนี้กล้าพูดแบบไม่อายปากเนอะ คนเสื้อแดงชุมนุมชาวบ้านเดือดร้อนกว่า 555 ก็ตอนเสื้อเหลืองชุมนุมชาวบ้านแถวนั้นมันก็เสื้อเหลืองทั้งนั้น หรือคุณจะเถียง ท่าเถียงๆมา
  • ผมยอมรับครับว่าเสื้อแดงชุมนุมทำให้ชาวบ้าน""แถวนั้น""เดือดร้อน แต่เสื้อเหลืองปิดประเทศปิดสนามบินนี่ใครเดือดร้อนครับ 555 ไม่เอาไม่พูด........
  • ขอโทษนะครับ ขอชี้แจงนิดนะครับ ถึงผมจะทำเครื่องดื่มทักษิณสู้ แต่ผมก็ไม่เคยรับเงินจากใคร
    บริษัทเราอยู่ในธุรกิจประเภทนี้อยู่แล้ว ทีมงานขายและการผลิตต่างๆจึงเป็นทุนของเราเองทั้งหมดครับ

ทุกวันนี้เราก็ทำธุรกิจด้วยความยากลำบาก ชื่อสินค้าจดจำง่าย ดังจริง แต่การขายก็ไม่ใช่ง่ายๆ ครับ
    ร้านค้าหลายร้านไม่กล้าวางของ เขาอยากขาย แต่เขาก็กลัวคนไม่เข้าใจ หาว่าแบ่งข้างเป็นร้านสีแดงครับ

ที่ภาคเหนือขนาดเจ้าของร้านรักทักษิณมาก แต่ก็ไม่ค่อยกล้าวางของ เพราะร้านอยู่กลางเมือง เราจึงต้องขายตามอำเภอรอบนอกครับ

สิ่งหนึ่งที่ผมยอมรับ ก็คือ เครื่องดื่มตัวนี้ทำให้ผมได้เป็นที่รู้จักมากขึ้นครับ
    ผมได้รู้จักกับผู้ใหญ่หลายๆท่านก็เพราะเครื่องดื่มตัวนี้ครับ
  • เสือเหลืองก็รุนแรงผมไม่เถียง แต่ไอ้เหตุการณ์นี้ที่เกิดขึ้นรู้สึกว่า ม๊อบแทคซี่ มอไซค์วิน ของกลุ่มเสื่อแดง
    ดังรอกลุ่มเสือแดงอยู่ที่หน้าปากซอย แล้วก็เกิดการปะทะระหว่างม๊อบสองกลุ่ม ผลคือเสือแดงสู้ไม่ได้ครับ

แต่เหตุการณ์ที่ถนนเพรชบุรีมันเป็นการปะทะระหว่างชาวบ้านกับเสือแดงนะครับ มันคนระเรื่องกัน
  • แสดงความโง้ออกมาอีกแล้ว...ซอยบ้านผมมีเสือเหลืออยู่ 5คน เสือแดงทั้งซอยครับ
    ชาวบ้านแถวนั้นมีทั้งเหลือทั้งแดง แดงมากกว่าด้วยซ้ำ
    แต่ไม่มีใครเสียเวลาไปนั้งประท้วงหลอกครับ ถึงมีก็มีน้อย
    ทุกคนต้องทำมาหากินครับ ไปประท้วงแล้วจะเอาอะไรกินครับ
  • ปิดสนามบิน? ผมขะเอามาพูดทำมัยครับ ผมไม่ได้เดืิอนร้อน และบ้านผมก็ไม่ได้อยู่แถวสนามบิน
    ผมเลือกพูดเฉพาะส่วนที่ผมเดือดร้อน ส่วนใครจะเอาส่วนที่ตัวเองเดือดร้อนโดยตรงกับการประท้วง
    ไม่ว่าจะเป็นเหลือหรือแดงผมก็รับฟัง และถ้าเป็ฯเรื่องที่ผมไม่รู้ผมก็ไม่เถียงครับจะเป้นผู้ฟังที่ดี
  • sorajin41 CommentTime1 นาทีก่อน | February 15, 2010, 11:35 am
    เสือเหลืองก็รุนแรงผมไม่เถียง แต่ไอ้เหตุการณ์นี้ที่เกิดขึ้นรู้สึกว่า ม๊อบแทคซี่ มอไซค์วิน ของกลุ่มเสื่อแดง
    ดังรอกลุ่มเสือแดงอยู่ที่หน้าปากซอย แล้วก็เกิดการปะทะระหว่างม๊อบสองกลุ่ม ผลคือเสือแดงสู้ไม่ได้ครับ
    แต่เหตุการณ์ที่ถนนเพรชบุรีมันเป็นการปะทะระหว่างชาวบ้านกับเสือแดงนะครับ มันคนระเรื่องกัน
    ---------------------------------------------------------
    คุณยังกล้าใช้คำพูดว่าชาวบ้านอีกเหรอครับผมขอใช้คำนี้.. หน้าด้าน.. ก๊อปลิ้งเอาไปดูแล้วให้คำตอบผม

http://thaienews.blogspot.com/2009/04/5-13.html
  • sorajin41 CommentTime8 นาทีก่อน | February 15, 2010, 11:42 am
    ปิดสนามบิน? ผมขะเอามาพูดทำมัยครับ ผมไม่ได้เดืิอนร้อน และบ้านผมก็ไม่ได้อยู่แถวสนามบิน
    ผมเลือกพูดเฉพาะส่วนที่ผมเดือดร้อน ส่วนใครจะเอาส่วนที่ตัวเองเดือดร้อนโดยตรงกับการประท้วง
    ไม่ว่าจะเป็นเหลือหรือแดงผมก็รับฟัง และถ้าเป็ฯเรื่องที่ผมไม่รู้ผมก็ไม่เถียงครับจะเป้นผู้ฟังที่ดี

เห็นยังครับพี่น้องนี่แหละครับความคิดของคนเสื้อเหลือง..............เค้าบอกปิดสนามบินเค้าไม่ได้เดือดร้อน.........

-----
  • rsorajin41 CommentTime14 นาทีก่อน | February 15, 2010, 11:39 am
    แสดงความโง้ออกมาอีกแล้ว...ซอยบ้านผมมีเสือเหลืออยู่ 5คน เสือแดงทั้งซอยครับ
    ชาวบ้านแถวนั้นมีทั้งเหลือทั้งแดง แดงมากกว่าด้วยซ้ำ
    แต่ไม่มีใครเสียเวลาไปนั้งประท้วงหลอกครับ ถึงมีก็มีน้อย
    ทุกคนต้องทำมาหากินครับ ไปประท้วงแล้วจะเอาอะไรกินครับ

คนที่โง่ผมว่ามันคุณน่ะไม่ใช่ผม ใครๆเค้าก็รู้ว่าคนที่ตลาดนางเลิ้งเสื้อเหลืองทั้งนั้นแล้วบอกอยยู่หน้าเวที 555 ไม่เอาไม่โมโหครับเอาเหตุเอาผลมาคุยกันหน่อยครับ พ่อคนฉลาด กิ๊วๆ
  • ผมอ่านมานานและ ขอแดงความคิดเห็นหน่อยครับคุณ SORAJIN 41 คุณเนี่ยโคตรเป็นคนเห็นแก่ตัวเลยครับพูดมาได้ไงปิดสนามบิน คุณไม่เดือดร้อนท่าคนคิดเหมือนคุณกันหมด ประเทศอยู่ยากครับ