ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• เสื้อ พิตบูลโซน คอลเลคชั่น นัมเบอร์วัน

จัดทำจำนวนจำกัด จำหน่ายเฉพาะในพิบูลโซน ออกแบบเป็นเอกลักษณ์เฉพาะตัว
    ผลิตด้วยเนื้อผ้าอย่างดีที่สุดในท้องตลาด ราคาแพงที่สุดในท้องตลาด
    ตัดเย็บด้วยฝีมือปราณีต เน้นทุกจุด ตะเข็บ ใน นอก คอ เน้นคุณภาพ
    เป็นเสื้อที่ราคาแพง ทำออกมาเพื่อการสะสม ขายไม่ได้ไม่เป็นไร ไม่มีการนำมาเลหลัง
    แต่อยากให้คนครอบครองมีความภูมิใจ และมั่นใจว่าไม่ใช่เสื้อโหล

พร้อมส่งเมื่อไรจะนำมาลงประชาสัมพันธ์ให้ทราบ :005:
    ไฟล์แนบ
    PZ1rs.jpg 83K
  • ว้าวว นักสะสมน้ำลายไหลกันเลยพี่ :018:
  • วิจารณ์ได้ ติชมได้ อยากได้ความคิดเห็นที่เป็นความรู้สึกจริงๆครับ
  • ข้างหลัง ไม่มีลายอะไรใช่ไมครับพี่มาร์ค แล้ว เป็นเสื้อราคาแพง นี้ ค่าตัวจะเท่าไหร่ครับ
  • ข้างหลังตรงคอ มีโลโก้ยี่ห้อ PitbullZone ครับ ตอนนี้กำลังออกแบบ เน้นหรู เพราะเป็นชื่อยี่ห้อที่ต้องใช้ตลอดไป

ตอนนี้กำลังให้เขาทำเสื้อตัวอย่าง อยากดูเนื้อผ้า อยากดูการตัดเย็บ อยากรู้ราคาทุนก่อน แพงไม่ว่าแต่ต้องมีคุณภาพ
    ช่วงนี้เลยนำแบบมาเสนอให้ดูก่อน แต่บอกไว้เลย เน้นที่คุณภาพ การออกแบบ ไม่ได้เน้นราคาถูกนะครับ
    อาจจะทำจำนวนน้อย ยอมเสียค่าบล๊อก แต่ไม่ทำเยอะเพื่อให้ราคาถูกนะครับ
  • ผมอยู่หาดใหญ่ครับ อยากได้มาก ผมหวังว่าน่าจะมีหลุดลงใต้บ้างนะครับ
  • เมื่อวันก่อน ไปเดินห้างแวะร้านเสื้อยี่ห้อดัง
    เสื้อเนื้อผ้าก็ธรรมดา ตัดเย็บก็ไม่มีอะไรพิศดาร

2,250 บาทครับ พี่น้อง แต่ยี่ห้อนี้
    ผมใส่แล้ว เพื่อนต้องทักว่าปลอมแน่ๆ ฮ่าๆๆ
  • ไม่ทราบว่าลายโดนใจไหม มีคนชอบ ร้อยคนก็พอใจแล้วครับ
    หากไปหาดใหญ่ แล้วเห็นคนใส่ ผมคงจะภูมิใจ ไม่ใช่น้อย

ขนาดไปงานครั้งที่แล้ว เจอคนสะพายถุงลดโลกร้อนเอฟวัน
    ผมยังดีใจมาก เข้าไปขอถ่ายรูปด้วยเลยครับ
  • ถูกใจครับผมว่านะ แต่ปัญหามันก็คือ เืสื้อที่ทำออกมาจะไม่พอขายสิครับ :001::001::002::002:
  • อย่างน้อยก็มีผมคนนึงล่ะครับที่จะเอาให้ได้ ยังไงๆก็จาอาววว
  • ได้ฟังแล้วก็ดีใจครับ หากทำออกมาแล้วไม่พอขายก็ถือว่าประสบความสำเร็จครับ
    ราคาที่ผมตั้งไว้ค่อนข้างแพง ก็เพราะอยากให้คนรับรู้ว่ามันคือของแพงนะ ถึงไม่ได้แพงขนาดเสื้อนอกนำเข้าก็ตาม
    ตอนนี้อยากรู้ราคาทุนก่อน เพราะกำหนดเนื้อผ้า กำหนดการตัดเย็บ มันคงไม่ถูกแน่ๆ
    และเสื้อตัวหนึ่งมันใส่กันนาน ไม่เหมือนอาหารหมาที่ต้องซื้อทุกวันกินทุกวัน
    แต่เสื้อพิตบูลโซนอาจจะต้องเลือกโอกาสใส่ มันถึงจะขลัง ผมอาจจะเพ้อฝันนะ แต่ไม่เพ้อเจ้อแน่นอน

ผมอยากให้คนใส่ไปเดินตามงานแล้วคนพูดว่า เฮ้ยใส่เสื้อยี่ห้อพิตบูลโซนเลยหรือ มันแพงนะ
    คนที่ซื้อก็คือคนที่ชอบจริงๆ คนนอกวงการคงไม่รู้คุณค่าเขาก็คงไม่ซื้อแน่ๆ
    ขายครึ่งเหลือครึ่ง ก็ยังดีกว่าขายไม่ออกเพราะคุณภาพไม่ดี ไม่มีคลาส อะไรทำนองนั้นครับ

แบบที่ออกมาก็เปลี่ยนแล้วเปลี่ยนอีก จนคนออกแบบหงุดหงิดครับ แต่เราก็จ่ายค่าออกแบบไปครับ จ้างกันเป็นรายชิ้นเลย
    เขาเรียกมาเท่าไร รับได้ก็ไม่ต่อ เพราะถือว่าเป็นงานฝีมือ กว่าจะออกมาเป็นลายนี้ ก็ใช้เวลาเกือบเดือนครับ
    เนื่องจากคนออกแบบเป็นดีไซเนอร์ ฝีมือดี แต่เขาไม่รู้จักพิตบูล ออกมาแบบแรก หวานแหววเลย ต้องให้คอนเซปไปใหม่ว่า

สไตล์เราจะเน้น ดิบ หนัก ดุ แต่คลาสสิคแบบไฮโซครับ ฮ่าๆๆ
  • เท่าที่ได้สัมผัสนะครับพี่

เรื่องแรกเลยเสื้อยืดแบรนด์ดังๆแต่ละแบรนด์จะมีลักษณะการตัดเย็บเป็นเอกลักษณ์เลยครับ

เรื่องความประณีตในการตัดตรงนั้นแน่นอน แต่เรื่องทรง เรื่องนี้สำคัญเลยครับ ผมเคยเข้าไปดู
    พวกเสื้อยืดแพงๆ พวก Y-3, DIESEL, Paul Smith, Alexander McQueen, Jil Sander
    บางตัวเนื้อผ้าอาจจะธรรมดา แต่ทรงนี่ ใส่แล้วมันสวย ผมก็ยังงงเหมือนกันครับว่า มันทำยังไง
    ของมันฟระ ลองดูเรื่องคัตติ้งนะครับพี่ เพราะว่าผมลองดูเสื้อยืดทั่วๆไปตามสวนลุมไนท์ หรือ
    สวนจตุจักร หรือ พวกเมเจอร์รัชโยธิน คัตติ้งบางทีมัน ใส่แล้วอาจจะยังไม่เวิร์คครับ

ส่วนเรื่องโลโก้ แบบพอโอเคแล้วครับพี่ แต่อาจจะปรับปรุงเรื่องความยุ่งเหยิงของรายละเอียด
    อีกนิด เวลาดูแล้ว หน้าสุนัข กับ เรื่องของชื่อเวป Pitbull Zone อาจจะยังดูไม่เด่นชัดนะครับพี่

ยังไง ผมขอออกความเห็นเล็กๆน้อยแค่นี้ก่อนแล้วกันนะครับ
  • ขอบคุณครับ ไม่เป็นไรครับ ติติงได้ เพราะทำมาให้คนอยากได้ครับ

บางทีมุมมองเราคนเดียว มันก็เป็นตัวแทนคนทั้งหมดไม่ได้ จึงเอาแบบมาลงให้วิจารณ์ก่อน
    อันนี้เป็นแบบที่ยังไม่ผ่านการพิจารณา และคิดว่าคงไม่ทำ
    เอามาให้ดูเป็นตัวอย่างครับ คนออกแบบก็พยายาม ใส่จินตนาการเข้าไป
    แล้วส่งมาให้ดู ผมก็ติไปแก้ไป อยากให้เห็นถึงความตั้งใจครับ
    ไฟล์แนบ
    Sample.jpg 98K
  • จัดไปครับพี่น้องครับ รีบๆทำออกมานะครับ ของแบบนี้มีเงินอย่างเดียวไม่พอต้องใจกันด้วย ปล.มีแขนยาวรึป่าวครับ
  • คงทำแต่แขนสั้น สองสี ขาวกับดำ และทำแค่ร้อยตัวครับ ตอนนี้ยังหนักใจเรื่องไซส์ครับ
    ไม่รู้ว่าควรทำไซส์ไหนบ้าง และทำไซส์ไหนเยอะดี
  • ผมขอโหวตไซส์ M มาตรฐานชายไทย 1 เสียงครับ(ผมเป็นคนตัวเล็ก)
  • ผมว่า Lกำลังดี มาตรฐานชายไทยเดี่ยวนี้อ้วนขึ้น 55555
  • ผมบอกตรงๆๆเลยนะคับ เพราะปกติผมก็เปิดร้านป้ายทำงานเกี่ยวกับงานกราฟฟิกดีไซร์อยู่แล้ว สุดยอดเหนือจิตนาการ แต่พระเอินผมไม่ชอบเสื้อสไตน์นี้คับ ป๋า ชอบแบบเลียบๆๆคับ แต่บอกได้คำเดียวว่า เยี่ยมทั้ง 2 แบบเลยแต่ผมยังไมลืมนะคับ ป๋า เสื้อที่ ป๋า บอกจะให้เขาอะคับ เดียวไปเอาที่งานนะคับ ว่าจะเอาบลูลี่แมก มาอัดไอ้ แอล ด้วย เจอกันวันงานนะคับ ป๋า
  • วันนั้นไป สาม คนนะคับ ป๋า จำได้นะคับ

ว่าบอกว่า เฮ้ย ลืมให้เสื้อ บูม จำได้คับ
  • พี่ มาร์คครับ จองได้ยังครับ ถ้าได้ผมเอา ดำ L 1ตัว ขาว M หนึ่งตัว ครับ
  • ถ้ามีโอกาส เป็นคอปก ก็ดีนะครับป๋า . . .
  • ประเภทของผ้าที่ทำเสื้อยืดครับ

1.ผ้า Cotton NO.32 คุณลักษณะ เนื้อผ้าใส่สบายไม่หนามาก เบาไม่ยับง่ายเกินไป (รีดและทนความร้อนได้ครับ) มีเคลือบเซมิ เพื่อทำให้เกิดความเงาสวยงามครับ

2.ผ้า C0tton NO.20 คุณลักษณะ เนื้อผ้าหนานิดนึง ที่วางขายทั่วไปครับ

3.ผ้า Spandex คุณลักษณะ เนื้อผ้ายืดเข้ารูป เน้น Body เนื้อผ้าค่อนข้างมีสปริง ไม่ยับ ลักษณะผ้าคล้ายยี่ห้อ (โปลิส)

ลองดูนะครับ พี่มาร์ค
  • สวยมากครับ เฮีย น่าสะสม แจ่มสุดๆ

นี้ขนาดแบบ No.1 นะยังสวยขนาดนี้

ถ้ารุ่นต่อไปจะขนาดไหน

ส่วนตัวชอบ สีดำทั้งสองแบบเลยครับ

เท่ๆๆๆๆ :m001::m001::m001:
  • จัดมา ป๋า 2 ตัว
  • โปรเจคนี้เยี่ยมครับป๋า:020:
    ไฟล์แนบ
    014.jpg 33K
  • หลังจากทบทวนพิจารณาอย่างรอบคอบทุกด้านแล้ว ขอแจ้งราคาวางจำหน่ายให้ทราบดังนี้ครับ

ราคาตั้งคือ 1,000 บาทครับ ใช่แล้วครับท่านอ่านไม่ผิดหรอกครับ เสื้อยี่ห้อพิตบูลโซน ราคาหนึ่งพันบาทครับ
    และรุ่นต่อๆไป ก็จะทำในราคานี้ หากได้รับการยอมรับก็เดินหน้าต่อ หากไม่ได้รับการยอมรับก็คงปิดตัวไป
    แต่ผมมั่นใจว่าวันนี้ พิตบูลโซน เป็นสถาบันหนึ่งสถาบันที่มั่นคงเพียงพอที่จะมีอะไรเป็นของตัวเองแล้ว

เหตุผลที่ต้องการวางราคาไว้สูงเช่นนี้
    1. ผมมั่นใจในงานที่จะผลิตออกมา และต้องการสร้างแบรนด์ว่า ผลิตภัณฑ์ภายใต้ยี่ห้อนี้จะเป็นสินค้าราคาแพง เป็นสินค้าพรีเมี่ยมเกรด และจัดทำเพื่อลูกค้าเฉพาะกลุ่มโดยเฉพาะ
    2. มันเป็นงานศิลปะ ที่ต้องอาศัยความคิดสร้างสรรค์ ทุกแบบ ทุกลาย พิถีพิถัน เป็นเอกลักษณ์เฉพาะตัว เราต้องพยายามสร้างสรรค์ผลงานให้โดนใจผู้ซื้อให้มากที่สุด หากขายไม่ได้เพราะคนคิดว่าราคามันแพงเกินก็ไม่เป็นไร จะไม่เสียใจ แต่ถ้าขายไม่ได้เพราะว่า คุณภาพไม่ถึงอันนี้ก็น่าเสียใจมากกว่า
    2. และที่สำคัญเลย ผมไม่ต้องการไปขายแข่งกับพี่ๆน้องๆที่ทำออกมาขายในราคาต่ำกว่านี้ และหากเราลงไปฟันกันที่ราคา ก็ป่วยการที่จะทำออกมา เสื้อผ้าราคาถูกมันมีมากมายหลายร้อยยี่ห้ออยู่ในตลาดแล้ว หาซื้อที่ไหนก็ได้ และใครชอบของถูกของตลาดล่างก็มีทางเลือกอื่นอยู่แล้ว ดังนั้นพิตบูลโซนขออยู่ตลาดบนนะครับ

แต่ เพื่อให้ทุกท่านสามารถเอื้อมถึง เราจึงมีเงื่อนไขพิเศษ ที่จะไม่ต้องจ่ายเต็มราคา ดังนี้
    1. ท่านที่ลงชื่อโอนเงินจอง และระบุไซส์มาจะได้ในราคาพิเศษ ลด 50% เหลือ 500 บาท
    2. ท่านที่สั่ง ทั้งสองสี ขาวดำอย่างละตัว จากราคา 1,000 ลดเหลือ 900 บาท เหลือตัวละ 450 บาท
    3. และไม่ต้องกังวลว่าผมจะกำไรเยอะไปนะครับ ผมจะแบ่งกำไรไปทำบุญ กฐินวัดพระบาทด้วยส่วนหนึ่งครับ

ขอขอบคุณทุกท่านสำหรับทุกคำแนะนำติชมครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC06221.JPG 47K
    DSC06023.JPG 68K
    DSC06022.JPG 64K
    DSC06019.JPG 80K
    DSC06018.JPG 73K
  • เข็มขัดพิตบูลโซนเราก็ยังมีจำหน่ายอยู่นะครับ ราคา 950 บาท
    ไฟล์แนบ
    DSC06311rs.jpg 81K
    DSC06241.JPG 43K
    DSC06239.JPG 48K
    DSC06266.JPG 44K
    DSC06265.JPG 53K
  • พี่BADBOY ภาษาไทยพี่แกอ่านยากจริงๆ -*- อ่านแล้วเกาหัว 55555
  • ขอแก้ต่างให้คุณบอยนิดหนึ่งนะครับ แกเคยบอกมาหลายรอบแล้วว่าแกเรียนมาน้อย ดังนั้นอย่าไปว่าแกเลยครับ
  • คุณมาร์คครับ

แบบที่ทำออกมาผมชอบนะ แต่ผมไม่ชอบใส่คอกลม

ถ้ามีคอวีด้วยจะดีมากเลยครับ
  • สวัสดี ครับ พี่มาร์ค

เรียนทุกท่าน ท่านประธาน บอยของพวกผม ก็นเป็นงี้ละครับ
    พิมพ์ไม่เก่ง สะกดคำไม่ค่อยถูก...
    ...........แต่ไม่รู้เป็นคนยังไง..ได้ใจน้องๆทุกคนไปเต็มๆ.............
    ตัวอักษรบนหน้าจอ มันเทียบไม่ได้เลยกับ กับตัวตนที่เป็นจริง..เเละความจริงใจที่เขามี

ฮ่าๆ..คมป่ะป๋า..แผล่บๆ....
    มะไรป่ามาร์คจะมาพิดโลกซะทีละครับ
    รอจัด...อยู่นะครับ
    เพราะเรื่องที่จะจัดให้ป๋ามีผมคนเดวที่เหมาะสุด คริ คริ........
  • เรื่องคอวี ขอรับไว้พิจารณาครับ คอกลมมันคงความคลาสสิคและเป็นอมตะมาทุกรุ่นทุกสมัยครับ
    แต่คอวีก็แปลกดีไม่ค่อยมีคนทำ ก็น่าสนใจครับ เดี๋ยวให้ช่างเขาตีราคาออกมาดู

บูม เรื่องไปพิดโลก เมื่อก่อนไปบ่อย เจ้าของพิดโลกซูซูกิ กับฟอร์ด พิดโลกนี่เพื่อนรุ่นพี่ผมเลยสนิทกันครับ
    แต่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยมีโอกาสเลย วันไหนไปจะขอใช้บริการหน่อย ไม่เจ๋งสมราคาคุยนี่ด่ายันลูกบวชนะเว๊ย
  • พี่มาร์คขอถามเรื่องขนาดของเสื้อครับมีขนาดเท่าไรเพราะเสื้อแต่ละที่ขนาดไม่เท่ากัน
    อย่างไซล์mยี่ห้อหนึ่งอาจเล็กหรือใหญ่กว่ายี่ห้อหนึ่งครับรบกวนด้วยนะครับ
  • เดี๋ยวจะบอกขนาดรอบอกให้ด้วยครับ แต่ขอปรึกษาคนตัดก่อนนะครับ
    อยากได้ขนาดมาตรฐาน ไม่งั้นงง สองโรงงานเอ็มเหมือนกันแต่ขนาดไม่เท่ากัน
  • สำหรับท่านที่ต้องการจองและอยากรู้ไซส์ กรุณาวัดรอบอกของท่านนะครับ ขนาดตามนี้เลย

1. Size S = 32"
    2. Size M = 36"
    3. Size F = 40" (Free Size)
    4. Size L = 44"
    5. Size XL = 48"

เนื้อผ้า เป็นผ้าแบบที่ใช้ตัดเย็บยี่ห้อดังๆ เช่น จัสปาล
    และไม่มีตะเข็บด้านข้างนะครับ สกีนด้านหน้าตามรูป สกีนโลโก้ที่ด้านหลังคอ
    ทำเพียง 100 ตัว ใครที่จองระบุไซส์ ราคาก็ตามที่บอกครับ ตัวละ 500 บาท 2 ตัว 900 ค่าส่งฟรี
    ใครไม่ได้จองซื้อหลังจากตัดเย็บเสร็จแล้ว ราคา 1 พันบาท ค่าส่ง อีก 100 บาท
    และ จำหน่ายตามไซส์ที่เหลืออยู่เท่านั้น ไม่มีการทำเพิ่มนะครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความสนใจครับ
  • การสกีนเป็นระบบสีจม แบบเสื้อฮาร์เลย์ เดวิดสัน ไม่สกีนลอย
    เพื่อสามารถระบายเหงื่อได้ ไม่เก็บเหงื่อ และมีความทนทานไม่แตกล่อน

โอนเงิน มาที่ กสิกรไทย สาขารัชดาภิเษก พระรามสี่ ชื่อบัญชี ณัชพล สุพัฒนะ
    หมายเลขบัญชี 718 2345 932

โอนเสร็จ โทรแจ้ง ชื่อ ที่อยู่ ขนาด จำนวน และ สี มาให้ด้วยครับ
  • ขอบคุณท่านที่โอนเงินจองมาแล้วนะครับ
    เห็นออเดอร์แค่วันแรกกำลังใจก็มาเป็นกองแล้วครับ
    สรุปทุกท่านเอาสองตัวหมดเลย ยอมรับเลยว่า ใจ จริงๆ
    กล้าสั่ง กล้าโอนเงิน ทั้งที่ยังไม่ได้ผลิต แฟนพันธ์แท้กันจริงๆ

แสดงว่า Collection II ต้องมีออกมาแน่นอนแล้วครับ ผมมีแบบรอไว้แล้วด้วย
    แต่ต้องขอทิ้งระยะเวลาสักพัก ขืนออกมาติดๆกัน มันจะกลายเป็นเสื้อโหลครับผม
  • ของผมเองครับพี่

น้องปิง หาดใหญ่ ครับ
  • ใครสั่งมาแล้วบ้าง ขออุบไว้ก่อนนะครับ เห็นใส่โชว์เมื่อไรก็รู้เอง ฮ่าๆๆ

ตื่นเต้นเหมือนกันนะ ไม่รู้ว่าพิมพ์ ออกมาแล้วจะสวยแค่ไหน
    หากคืนนี้เขาแก้แบบโลโก้ที่ด้านหลังคอเสร็จ พรุ่งนี้เช้าจะเอามาลงให้ชมครับ

ความสุขของการทำโปรเจคนี้ ไม่ได้อยู่ที่ผลกำไรจากการขายเลยครับ
    แต่มันอยู่ที่ ทำผลงานออกมาแล้วได้รับการยอมรับมากกว่า
  • ครับผม ชอบมาก ครับ
  • ใครออกแบบคับสวยมากคับพี่มาร์คของออกขายวันไหนคับ
    แล้วสำหรับน้องที่เลี้ยงหมาราคาไม่สูงละคับเข้างานนี้ได้ไม้คับ
    โทษที่นะคับที่ต้องพูดแบบนี้เพาะว่าต้องมีบ้างคนต้องคิดแบบนี้นะคับ
    ไม่ได้คิดจะว่าพี่นะคับเพาะว่าผมกใช่ F1 อยู่คับ:062::062::063:
  • ป๋า แล้วตัวใหญ่ๆ สำหรับคนใหญ่ๆไซส์ xxxl จะมีไหมครับ
    ถ้ามีราคาจะเพิ่มไหมครับ ส่วนแบบเสื้อดูอันอื่นที่เป็นลายเส้นไม่ออก ดูออกแค่เป็นพิทบูลน่ะครับ แต่ก็คิดว่าสวยนะ
    สำหรับตัวเสื้อ ถ้าเป็นคอปกT SHIRT ก็คงจะดี แต่ดูจากลายแล้ว คอกลมน่าจะเหมาะกว่าครับ
  • พี่มาร์คครับ ขอเปลี่ยนหน่อยครับจากไซค์Lสีขาว ขอเปลี่ยนเป็นFครับสีขาวเหมือนเดิมครับ

ส่วนXLสีดำเหมือนเดิมครับ ขอบคุณครับ
  • เรียนคุณเจมส์ แบบเสื้อพี่ให้มืออาชีพที่รับออกแบบลายเสื้อเขาออกแบบให้ครับ
    อยากได้อะไรที่มันเป็นเอกลักษณ์เฉพาะตัว และเป็นแบบที่เขียนขึ้นมาใหม่ ไม่ได้ก๊อปมาจากใคร

ถามว่า ดีไซส์ มันสวยมากไหม พี่ก็คิดว่ามันก็ไม่ได้แตกต่างจากที่มีวางขายกันในตอนนี้มากนัก
    มันอาจจะแตกต่างตรงที่พี่เป็นคนทำออกมา เป็นคนวางคอนเซป และใช้ชื่อยี่ห้อพิตบูลโซนเท่านั้น

เสื้อราคาตัวละร้อยกว่าบาท เป็นลายพิตบูล ความจริงก็มีคนทำออกมาขายอยู่บ่อยๆ พี่ก็ไม่อยากไปขายแข่งกับเขาด้วย
    และทุกวันนี้ พี่ก็ทำเสื้อแจกไปแล้วหลายพันตัว คนที่ซื้ออาหารหมาเอฟวัน ก็คงมีสะสมกันอยู่ไม่น้อยเลย
    เพียงแต่ครั้งนี้ พี่เปลี่ยนจากทำแจกเป็นทำขาย อยากสร้างมูลค่าเพิ่มให้กับเสื้อที่พี่ทำด้วย

ใจจริงพี่ไม่ได้หวังรวยจากการขายเสื้อรุ่นนี้แน่ๆครับ เพราะทำแค่ร้อยตัว และก็หาทางลดราคาให้อยู่ในเกณฑ์ที่พอจะรับกันไหว
    แต่สิ่งที่อยากได้คือ มีเสื้อยี่ห้อพิตบูลโซนเกิดขึ้นในโลกนี้ และที่วางราคาไว้สูงก็อยากให้มันดูมีคุณค่า และทำเพื่อการสะสม
    ปีหนึ่งพี่อาจจะทำออกมาแค่ 12 รุ่นเท่านั้น เพราะหากทำมากกว่านี้ คุณค่ามันก็จะไม่ต่างไปจากเสื้อที่ตลาดประตูน้ำหรือสำเพ็งเลย
    มันอาจจะมีเหลือจากการจองสักสิบยี่สิบตัว หากใครมาซื้อ ณ เวลานั้น พี่ก็ขายที่ราคา 1,000 บาทจริงๆ และหากไม่มีใครซื้อก็จะเก็บเอาไว้
    ในอนาคตอาจจะนำออกมาประมูล เอาเงินไปทำบุญ ไปช่วยเด็ก ไปช่วยหมา มันก็อาจจะได้ราคาเกินพัน คนที่มีเสื้อรุ่นนี้อยู่ก็จะได้ภูมิใจ

สิ่งที่พี่พยายามสื่อให้เห็น ก็คือการสร้างแบรนด์ สร้างคุณค่าให้แก่ เสื้อหนึ่งตัว ที่ราคาต้นทุนอาจจะไม่กี่ร้อยบาท
    แต่ก็สามารถเพิ่มมูลค่าให้แก่มันโดยการใส่คุณค่าทางจิตใจลงไป ทำให้ราคามันสูงขึ้น จนเป็นพันบาทได้
    พี่อยากให้น้องๆ รุ่นหลังๆ เกิดแรงบันดาลใจ กล้าสร้างสรรค์ กล้าขายความคิด และนำแนวคิดนี้ไปต่อยอด
    และอยากให้มั่นใจในสิ่งที่ตนเองทำ หากเรามุ่งมั่นพวกเราต้องทำได้ และอาจจะทำได้ดีกว่าที่พี่ออกมาอีกครับ
    ตอนที่ริเริ่มคิดจะทำ สอบถามใคร อธิบายแนวคิด มีแต่คนค้านทุกคน แม้แต่คนใกล้ตัวผมเอง บางครั้งก็รู้สึกน้อยใจ
    และตอนนี้พี่ก็สามารถเอาชนะคำดูหมื่นของเขาได้แล้ว แค่เปิดตัวออกมายังไม่ได้ลงมือผลิตก็มีคนจองแล้ว
    มันเกิดขึ้นมาได้ เพราะความแน่วแน่ มุ่งมั่น และชัดเจน

อยากเห็นเว็บนี้ เป็นแรงบันดาลใจ แก่คนที่เข้ามาเล่น อยากสร้างคนที่มีความคิดเป็นของตัวเองออกมาให้มากๆ
    ตลอดเวลาสิบกว่าปี ของการทำเว็บพิตบูลโซนของผม มันไม่มีอะไรที่จะมีความสุข และภาคภูมิใจมากไปกว่านี้อีกแล้วครับ

ท่านที่ต้องการ ไซส์พิเศษ อาจจะต้องคุยกันเป็นการเฉพาะครับ จะพยายามทำให้ครับ

ผมขอขอบคุณทุกท่านที่ให้เกียร์ติโทรมาจองเป็นอย่างสูง และจะรักษาสิ่งที่ท่านมอบมาให้ในครั้งนี้ตลอดไปครับ
  • ผมว่าราคา สูงไปหน่อย อ่าครับ โทดทีนะครับ
  • พรุ่งนี้โอนเงินแล้ว รายละเอียดส่งเป็นเมจ ไปนะคะ

น่าตาไม่ดีทั้งคนทั้งหมา แต่ใส่เสื้อสวย แล้วจูงหมา อ่า อ่อร่ามันต้องแว๊ปๆ ออกมามั่งละว๊า
  • ผมเอาครับ 10 ตัว
    สีขาว ไซค์ S,M กะ L อย่างล่ะ ตัว
    สีดำ ไซค์ F 1 L 3 XL 3

(ไซค์ S ไม่รู้ผู้หญิงใส่ได้ป่าว ถ้าไม่ได้
    ผมขอเปลี่ยนนะบอกก่อน 555) จองก่อน
    ไม่โอนนะครับ วันไหนเข้ามาเด๋วจ่ายตังค์
  • น้าผี เรื่องราคาได้อธิบายไปแล้วครับ หากน้าผีว่าราคาสูงไป ก็ควรแนะนำราคาที่เหมาะสมให้ด้วยครับ
    ผมอยากทำเสื้อออกมา แล้วมีคนเห็นคุณค่าของมัน อยากให้เป็นของสะสม เรื่องราคาความจริงมันไม่ใช่เรื่องใหญ่เลยครับ

ผมเคยทำเสื้อออกมาขายหลายรุ่นแล้ว ราคาเพียง 150 บาท ส่งให้ฟรีด้วย แบบก็เอามาจากนอก เป้าหมายก็เพื่อให้คนใส่เสื้อพิตบูลเยอะๆ
    และยอมทำเยอะเป็นพันตัวเพื่อให้ต้นทุนถูก จะได้ขายได้ราคาถูก แต่ผลปรากฏว่า คิดผิด เหลือเต็มโกดังครับ ตอนหลังต้องเอามาแจก

แต่ครั้งนี้ ขอทำของแพงสักครั้ง ตั้งราคาไว้บนยอดไม้เลย แต่ก็หาทางลดราคาสำหรับคนที่อยากได้จริงๆแบบไม่น่าเกลียด
    ใช้วิธีวัดใจกันไปเลย หากได้จริงๆ อยากรู้เหมือนกันว่า คนเขาชอบอะไรกันแน่ ระหว่าง ราคา ดีไซน์ มูลค่าทางจิตใจ หรือแบรนด์
    ท้ายสุดราคาเหลือเพียงตัวละ 450 บาท แล้วกำไรก็ยังเอาไปร่วมสมทบทุนทอดกฐินอีก สรุป งานนี้ไม่มีกำไรเหลือเช่นเคยครับ
    ที่จำเป็นต้องคงราคาไว้ที่หนึ่งพันบาท ก็เพื่อเป็นการยืนยันว่ามูลค่ามันหนึ่งพันบาทจริงๆ ไม่ได้ตั้งมาเล่นๆ

ที่ตั้งราคาสูง แต่ก็พยายามเน้นเรื่องคุณภาพ ไม่ได้ทำแบบชุ่ยๆนะครับ ทุกอย่างมันมีที่มาที่ไป และคำอธิบายไว้หมด เช่น
    ค่าออกแบบ เราก็ใช้มืออาชีพมาออกแบบให้ ค่าออกแบบก็ไม่ใช่ถูกนะครับ ใครเคยจ้างคนออกแบบคงรู้ว่างานแต่ละชื้นเขาคิดราคากันเท่าไร
    ส่วนค่าบล๊อกพิพม์ ใช้บล๊อคพิมพ์อย่างน้อย 6 บล๊อค หรืออาจจะเกิน เพราะสกีนสองจุด หน้าอกกับด้านหลัง แต่ทำเสื้อเพียงร้อยตัว
    เนื้อผ้าที่เลือกใช้ ก็เอาผ้าที่ดีที่สุด ที่ต้องสั่งมาเป็นพิเศษ ผ้าแบบนี้ไม่มีวางขายโดยทั่วไป คนทำเสื้อขายส่วนมากก็แค่ค๊อตต้อนธรรมดา
    และฝีมือการตัดเย็บ ก็เลือกแบบเดียวกับเสื้อผ้าแพงๆ ทำแบบไม่มีตะเข็บข้างลำตัวด้วย เพราะทำออกมาชุ่ยแล้วขายแพง มันก็เสียชื่อครับ

วันนี้มีน้องๆ ทำเสื้อออกมาขายหลายท่าน หากพี่มาร์ค ทำเสื้อราคาถูกออกไปขายแข่งกับเขามันก็ไม่เกิดประโยชน์
    มันก็จะเกิดการขายตัดราคากัน กลายเป็นรังแกน้องอีก ก็เลยขอขยับหนีขึ้นมาเป็นขายตลาดบนครับ

ต้องขออภัยจริงๆ หากราคามันสูงเกินไปสำหรับบางท่านนะครับ :005:
  • ท่านมุสั่งไปเก็งกำไรหรือเปล่า ฮ่าๆๆ หากจำเป็นอาจจะต้องขอตัดโควต้านะครับ ของจะได้กระจายไปอย่างทั่วถึง

ขอบคุณทุกท่านที่ให้การสนับสนุนนะครับ
  • ข้อดีของสีจม มันจะสวยเป็นเนื้อเดียวกันเสื้อสีอ่อนนะป๋า
    ส่วนสีลอยมันจะเหมาะกับเสื้อสีเข้ม ป๋าลองดูงานตัวอย่างก่อนตัดสินใจน้า
    จะได้สวยสมใจ
  • พี่ก็ไม่ค่อยเชี่ยวชาญเรื่องกรรมวิธีการผลิตหรอกครับ อาศัยผู้เชี่ยวชาญเขาช่วยแนะนำอีกที
    และที่สำคัญเราก็บอกไปแล้ว เราต้องการของคุณภาพมาเป็นอันดับแรก ราคาต้นทุนเป็นอันดับรอง