ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ร่วมส่งกำลังให้พี่น้องชาวหาดใหญ่ สถาณการณ์เลวร้ายมากที่สุด พิทบูลตายยกครอก
  • ขอบคุณครับ vespapink ผมได้พักผ่อนงีบเอาแรงเรียบร้อยแล้วครับ ....

ตอนนี้ติดต่อกอล์ฟไม่ได้เลย แต่ก็พอมีข่าวดี บางพื้นที่น้ำลดลงเยอะพอสมควรแล้ว ....

ครับพี่มาร์ค ผมฟังแล้วแม่งขึ้นเลย!!!!!!!!!!!!!!!.......
  • โอโฮ ไม่ได้เข้ามาเลย ขอแสดงความห่วงใยไปยัง เพื่อนพ้องพี่น้องพิทบูล ทางหาดใหญ่ด้วยครับ

ไม่ทราบป่านนี้เป็นอย่างไร ยิ่งลิ้ง กอล์ฟ ที่บี๊กบัง บรรยายมาให้ฟังแล้ว ย่าเห็นใจที่สุด

พี่น้องพิทบูล มีอะไรให้ช่วยแจ้งให้ทราบด่วนเลยนะครับ ไม่ต้องเกรงใจ

ที่สำคัญดุแลตัวเองให้ดี สุขภาพ คนในครอบครัว สำคัญที่สุด

กำลังใจพวกเรามีให้กันเสมอ พระรามสาม ขอส่งแรงใจไปร่วมสู้ด้วย
  • ติดตามเรื่องราวต่อไปนะไอ้เพื่อน กรูรอฟังอยู่..!!
    สุดท้ายก็อยากให้หมาของพี่ลิ๊งค์ปลอดภัย ถึงแม้จะรู้ว่าความเป็นไปได้น้อยมาก...เฮ้อ
    http://www.youtube.com/watch?v=jjebM9IcQIk
  • เอ้า!!!!!!!! สู้ สู้ ครับพี่น้องทั้งหลาย กำลังใจขอให้มีมาเรื่อย ๆ สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • ผมไม่เคยรู้จักคุณลิงค์..แต่ติดตามที่พี่บังโพสไว้ด้วยความห่วงใยมาตลอด
    และผมก็ขอพรภาวนาขอให้คุณลิงคืปลอดภัย.....
    และเช้านี้ก็มีข่าวดี
    เพียงแค่คุณลิงค์ ปลอดภัยถือว่าเป็นข่าวดีในเช้านี้มากแล้วครับ เฮ่อ...........

ต่อไปขอให้น้ำลดโดยเร็ว เพื่อที่พี่น้องประเทศไทย จะได้กลับมาใช้ชีวิตโดยปกติสุขเหมือนเดิม
  • พี่ ๆ คะหนูอ่านมาตั้งแต่ต้นแล้วรู้สึกเสียใจ ร้องไห้ตามไปด้วย เห็นพวกพี่รักกันจังเลย หนูซึ้งไม่ได้รู้จักกับพวกพี่ยังเห็นใจมากๆ เลย
    ตอนนี้หนูมีไฟฉายอยู่ 10 กระบอก อาจจะซื้ออย่างอื่นไปอีก จะส่งให้ทางใหนที่ถึงมือพวกพี่เขาเร็วที่สุดค่ะ ช่วยบอกหน่อย
    หนูจะไปส่งให้วันนี้เลย เอาที่อยู่มาเลยค่ะ
  • นับถือน้ำใจพี่เอกจิงๆแต่สถานะการณ์น้ำแรงมากขอเปนกำลังใจให้นะคับ
    บิ๊กบังคุนสุดยอดจิงๆคุนคือพิทบูลแมนตัวจิงขอคาระวะหนึ่งจอกคับ
  • ช่วยกันส่งแรงใจกันครับ ส่วนน้องที่จะเอาไฟฉายไปบริจาคให้ รบกวนบริจาคผ่านสื่อได้เลยครับ ถ้าจะเจาะจงบริจาคให้เพื่อนเราชาวพิทบูล คงต้องรอสักพัก อาจจะรบกวนพี่มาร์คตั้งกระทู้ช่วยเหลือพี่น้องของเรา ถ้าน้องจะบริจาคตอนนี้คงถึงมือเค้ายากครับ เพราะการที่เราจะฝ่าสายน้ำที่เชี่ยว ไปเอาเพื่อนเราออกมายังยากเลยครับ ....

ขอบคุณน้ำใจทุกท่านที่หลั่งใหล นี่ละครับ น้ำใจคนไทยและน้ำใจพี่น้องชาวพิทบูล ช่วยกันส่งแรงใจครับ

กอล์ฟโทรเข้ามาเมื่อกี้ ถามข่าวลิ๊ง ว่าติดต่อลิ๊งได้หรือยัง ตัวเค้าเองและสุนัข 8 ตัวปลอดภัยดีแล้วไม่ต้องห่วง ...
  • ดีใจที่คุณลิงค์ปลอดภัย แต่น้ำตาไหลเพราะสงสารหมาค่ะ แย่จัง...
  • ขอบคุณครับ vespapink เพื่อนไม่ทิ้งเพื่อนอยู่แล้วครับ

ถ้าเราติดอยู่เหมือนลิ๊ง เราคงอยากให้คนอื่น พยายามหาทางช่วยเราเหมือนกัน เพราะติดอยู่อย่างนั้นคงทำอะไรไม่ได้เลย นอกจากรอความช่วยเหลืออย่างเดียว ใจเค้าใจเราครับ ....

และที่สำคัญ กอล์ฟ กับ ลิ๊ง เราคือเพื่อนรักกันครับ .........
  • พวกเรา มาเจอกัน สนิทกัน รักกัน เพราะหมาพิตบูลเป็นสื่อ

หากลิงค์ได้รับรู้ว่าเพื่อนๆในบอร์ดเป็นห่วงมากขนาดนี้ก็คงจะมีกำลังใจขึ้นเยอะ
    คนเรายามทุกข์ ไม่มีอะไรดีไปกว่ากำลังใจจากเพื่อนครับ
  • ตอนนี้หาดใหญ่น้ำเริ่มนิ่ง คลินิกผมอยู่หาดใหญ่ใน น้ำค่อยๆ ลดระดับลงคับ คุยกับพี่เอกว่าพี่วัฒน์จะเอาเรือของทหารเข้ามา ซึ่งเป็นเรือติดเครื่องยนตร์ และจะเวียนไปแถวที่คอกของพี่ลิงค์ ส่วนพี่เอกตอนนี้เตรียมความพร้อมอยู่เพื่อเข้าไป กำลังสำรวจเส้นทางว่าจะเข้าไปทางไหนดี คืบหน้ายังงัยจะแจ้งให้ทราบคับ
  • เป็นกำลังใจให้ครับ...

เห็นข่าวน้ำท่วมทีไร อยากจะด่าพวกโง่ ๆ ที่บริหารบ้านเมืองจริง ๆ

ไม่มีการวางแผนป้องกันเลย ไม่รู้ว่าในหัวของพวกมันคิดแต่เรื่องผลประโยชน์ส่วนตัวอย่างเดียวหรือ

โครงการป้องกันระยะยาวไม่เคยมี ฝนตกทีน้ำก้อท่วม ท่อระบายอุดตัน เป็นแบบนี้ตลอด...

ผมเห็นบางประเทศ เค้ายังใช้ท่อระบายน้ำที่ทำมาแล้วเป็น 100 ปี ยังใช้งานได้ดีอยู่เลย

แต่บ้านเรา แม่งขุดกันเป็นว่าเล่น เดี๋ยวขยายท่อ ขยายแล้วขยายอีก ไม่จบซะที

แดกกันมันส์จริง จ่ริ๊ง ...

ทำถนนก้อไม่นึกถึงช่องระบายน้ำ พอน้ำมาก น้ำมันก้อล้นแบบที่เห็น ที่ไหน ๆ ก้อเป็นแบบนี้ทุกภาคเลย

ไม่รู้ว่ามันมีสมองกันรึป่าว ส่วนของที่นาก้อน่าจะทำถนนกั้นไว้ ไม่งั้นมันก้อเสียหายมากมายแบบนี้

ชาวบ้านจน ๆ น่ะ เสียงเค้าไม่ดังพอหรอก แต่พวกมันก้อน่าจะมองเห็นถึงความเสียหาย ที่เกิดมาหลายสิบปีบ้าง

เสือกทำเฉย มองกันไม่เห็น ( ไม่มีใครด่ามึงตรง ๆ แต่กูด่ามึงลับ ๆ อยู่ รู้ไว้ด้วย ... ไอ้เลว )
  • สู้ๆนะครับทุกคน
    เป็นกำลังใจให้ครับ:062:
  • น้องอยากจะบอกกับพวกพี่ น้องดีใจแทนพี่ลิ๊งจริงๆคะ อยู่กันใกลแสนใกล แต่น้ำใจพวกพี่ เป็นหนึ่งจริงๆ
    ตกลงน้องจะส่งผ่านทางสื่อให้คะ (อยากจะให้กับมือพี่เขาจริงๆ เลย ) สงสารคนหาดใหญ่ ค่ะ
    พื้นดินเดียวกัน แผนที่เดียวกัน แผ่นดินเดียวกัน ประเทศเดียวกัน และมีในหลวงองค์เดียวกัน ....... เรา.. ต้อง.. รัก.. กัน
    นี่คือน้ำใจคนไทยคะ
    ขอบคุณพี่ bigbung ที่พิมพ์ข้อความได้กินใจน้อง มากค่ะ รักกันต่อไปนะคะ สู้ สู้ ค่ะ
  • ถนนแถวบ้านผม เป็นคอนกรีตอย่างดี เพิ่งทำเสร็จได้ไม่นาน มันน่าจะใช้ได้อีก 20 ปี
    แต่วันดีคืนดี ก็มีหน่วยงานควายๆ มาขุดเลนกลาง เพื่อวางระบบอะไรก็ไม่รู้ ตลอดทั้งเส้นนิมิตใหม่เลย
    ขุดได้ แต่ทำให้ดีแบบเดิมไม่ได้ วันนี้เลนกลางรถวิ่งไม่ได้เลย ปะแล้วปะอีก ขรุขระตลอดทั้งเส้น

จากถนนดีๆ แท้ๆ แมร่งทำพังซะงั้น แต่น่าแปลกใจ ไม่มีใครรับผิดชอบ มันน่าจะฟ้องผู้รับเหมาเอาให้เข็ด เช็ดแมร่ง
  • ขอให้ปลอดภัยทุกคน เป็นกำลังใจให้ครับ
  • Brothers GOLF and LINK! Hang in there! You are going to make it! Yamato
  • ขอบคุณที่มีเพื่อนดีๆ อย่างนาย และเพื่อนที่มีใจรักในสิ่งเดียวกัน อเมริกันพิทบลู :063:
  • เอาใจช่วยให้พี่ๆช่วยพี่ลิ้งค์ออกมาให้ได้ค่ะ:026:
  • มาเอาใจช่วย ชาวหาดใหญ่ทุกคนครับ
  • ผมอ่านข้อความตอนที่ พี่ลิ้ง ยังติดต่อไม่ได้ และที่ๆ พี่ลิ้งอยู่ น้ำท่วมเยอะที่สุด

ผมถึงกับกั้นน้ำตาไม่อยู่ ป๋าบัง สู้ๆคับ

จากน้อง ชาย ที่รักและคิดถึง พี่บัง คับ
  • โทรหาพี่วัตรไม่ได้สงสัยกำลังออกไปช่วย..เมื่อวานโทรไปลูกสาวเป็นคนรับสาย....สู้ๆนะครับ....พี่บังลงสถานะการณ์เป็นระยะนะครับ..อยากรู้ความเป็นไป....
  • สถานณการณ์ล่าสุด .....

น้าเอกตอนนี้อยู่ที่หาดใหญ่พร้อมเรือ ที่พร้อมจะออกไปช่วยลิ๊ง แต่กระแสน้ำแรงมากๆ พายต้านน้ำไม่ไหว ...

กำลังคิดแผนอยู่ว่าจะไปต่ออย่างไร ใครพอมีพี่น้องที่หาดใหญ่ มีเรือที่ติดเครื่องรบกวนช่วยกันอีกแรงนะครับ

เพราะตอนนี้ถ้าจะพายฝ่ากระแสน้ำไป คงยากและเป็นไปแทบไม่ได้เลย ต้องใช้เรือเครื่องเท่านั้น ยิ่งพายเข้าไปโซนที่ลิ๊งอยู่หมดสิทธ์เลยครับเพราะกระแสน้ำเชี่ยวมากๆ

ลิ๊ง ไม่ได้กินข้าว กินน้ำ เข้าวันที่ 2 แล้ว และจะมีแรงเกาะเสาไฟได้นานแค่ไหน เราจะทำอย่างไรกันต่อไปดี.....................

................................อดทนอีกนิด เรากำลังไปช่วยนายเพื่อน............................
    ไฟล์แนบ
    DSC037882.jpg 102K
  • ขอให้ปลอดภัยนะครับ
  • ผมติดตามเว็ปต์นี้มาซักระยะนึงแล้ว แรกๆ อ่านก็รู้สึกว่าพวกคุณ ชอบว่ากันแรงๆ แต่พอมาเจอสถาณะการณ์นี้ ผมอยากบอกว่าพวกคุณเป็นคนดีและรักกันจริงๆครับ ผมอ่านกระทู้นี้ น้ำตาไหลทุกครั้งครับ ซาบซึ้ง ที่พวกคุณรักกันและไม่ทอดทิ้งกันจริงๆครับ เป็นสังคมที่ค่อนข้างหาได้ยากในปัจจุบัน ผมขอเป็นกำลังใจให้นะครับ ดีใจครับที่ได้มารู้จัก PITBULLZONE ซาบซึ้งมากครับ...
  • วันนี้ พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่ ทรงพระราชทานทรัพย์ส่วนพระองค์จำนวน 3 ล้านบาท เพื่อช่วยเหลือพี่น้องหาดใหญ่

นับเป็นพระมหากรุณาธิคุณยิ่ง .............. ขอรับใช้ ใต้เบื้องยุคลบาท ทุกชาติไป

................................................................................................................
  • เป็นห่วง และ ให้กำลังใจ หาดใหญ่ และ คนไทยครับ :m019:
  • bigbang ติดตามสถานการณ์น้ำท่วมได้จากเวบนี้คับ http://www.hdyflood.com/
    เผื่อเค้ามีเรือไปช่วยคับ
  • เป็นพระมหากรุณาธิคุณอย่างทราบซึ้ง
  • เราอาจจะพูดจาโวกวากโวยวาย แต่เราก็มีความห่วงใจกัน เพื่อนเรากำลังลำบากเราก็ทุกข์ใจ
    ช่วงที่พวกผมเดินทางไปหาดใหญ่ ลิงค์อยู่กับเราจนนาทีสุดท้ายที่ก้าวขึ้นเครื่องบิน ครับ

ฝากท่านเอก อับเดทข่าวด้วยครับ ผมเข้าเว็บบ้างไม่ได้เข้าบ้าง ติดภารกิจครับ
  • ติดต่อใครยากมากเลยตอนน้ำแรงมาก
  • ขอให้ทุกคนปลอดภัย......ด้วยเทอญ...สาธุ:024:
  • บิ๊กบัง่และเพื่อนที่ทราบข่าว อัพเดทข่าวหน่อยนะครับ

ตามข่าวตลอดครับ
  • เป็นห่วงมากครับขอให้พี่น้องชาวใต้ปลอดภัยทุกคนนะครับ
  • ล่าสุดขณะนี้ เจ๊อร ทางคอกแพททิออท เข้ามาช่วยประสานคนรูจักที่เป็นทหารและรับผิดชอบภาระกิจนี้ เข้าไปช่วยลิ๊งอีกแรง ...

ประมาณบ่ายโมงตรงคงพอจะเรื่องได้ว่า เป็นอย่างไรบ้าง ตอนนี้เราก็ร้อนใจมากๆ เพราะไม่ได้ข่าวลิ๊งอีกเลย ........

ขอภาวนาให้มีทหารผ่านมาเห็นและช่วยลิ๊งแล้วเถิด ..............

ส่วนน้าเอก ตอนนี้ยังไม่มีแผนเพิ่มเติมครับ ..........
  • ตะกี่ฟังรายงานข่าวสด จากพื้นที่น้ำท่วมหาดใหญ่
    ข่าวดีคือ ระดับน้ำกำลังลดลงอย่างต่อเนื่อง จากการประเมิน
    เมื่อสามารถ เดินเครื่องสูบน้ำได้แล้ว อีก 1-2 วันน้ำคงแห้ง จะเริ่มฟื้นฟู
    สถานการณ์ได้ ก็ขอให้มันรวดเร็ว อย่างที่เค้าประเมินสถานการณ์ทีเถอะ

ช่วงนี้ก็คงจะต้องขอความร่วมมือ พี่น้องชาวพิตบลู ร่วมสละเงินบริจาค
    ข้าวสารอาหารแห้ง และสิ่งจำเป็น ตามแต่จะสามารถ ช่วยเหลือ ผ่านไปยัง
    ศูนย์อำนวยการต่างๆ ถึงแม้จะไม่ถึงพี่น้องของเราในทั้งหมด แต่ผู้ประสบภัย
    ทุกคนที่นั้น รอคอยความหวังเช่นกัน

ก็ยังคงติดตามข่าวสาร พี่น้องที่นั้นอยู่เป็นระยะ โดยเฉพาะพี่ลิงค์ พี่ชายที่แสนดี
    ของเราๆท่านๆ ตอนนี้เป็นอย่างไรบ้าง เป็นห่วงพี่จริงๆ :m020:
  • ข่าวดี ข่าวดี ข่าวดี ไชโยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย........ลิ๊งรอดแล้ว กลับบ้านแล้ววววววววววววววววววววววววว........
  • มีข่าวดีและข่าวร้าย .........

ข่าวดีลิ๊งปลอดภัย ........

ข่าวร้ายหมาตายยกครอก ..........
  • ดีใจจังพี่ลิ้งค์ปลอดภัยแล้วเย้ๆๆ:006:
    แต่ทีมปอเต๊กตึ้งนำทีมโดย พี่ชุมพล ประสานงานโดยพี่ไพโรจน์ เข้าถึงพื้นที่ช่วยคนอื่นๆต่อไป:020:
  • เพิ่งวางสายจากลิ๊ง เมื่อกี้ น้ำเสียงแรกลิ๊งดีใจที่รอดออกมาได้ แต่มีเสียงสะอื้น เมื่อพูดถึงหมาที่ตายยกครอก ........

ลิ๊งจับเสาอยู่ 1 คืนหนึ่งวัน ผมถามว่าหนาวมากมั๊ย!!!...ลิ๊งบอกว่า มันเกินหนาวตัวผมแช่น้ำ 1 คืน ตัวและมือบวมและเปื่อยหมดเลย...

ที่หลุดออกมาได้คือ ไม่มีใครไปช่วย เห็นถังลอยน้ำมา ลิ๊งและลูกน้อง เสี่ยงดวง กอดถังลอยคอ ออกมา ........

พี่ครับ ผมเสียใจมากๆ ผมพยายามเต็มที่แล้ว แต่ช่วยหมาไม่ทัน หมาตายหมดเลย ...........

ลิ๊งเพื่อนรัก คุณคือด็อกแมนตัวจริง คุณยอมตายพร้อมกับหมา คุณสุดยอด หมาที่ตาย มันตายแค่ร่าง แต่ใจมันอยู่กับคุณเพื่อนรัก !!!!...

..........................................เราดีใจที่เพื่อนปลอดภัย นายทำดีที่สุดแล้ว............................................
  • :o061: เย้ๆๆๆๆ...... เป็นข่าวดีที่รอฟังมา 1วัน 1คืน ชื่นใจจิงๆ
    หมาตาย คนไม่ตายเดี๋ยวมาเริ่มกันใหม่ อยากให้พี่ลิงค์ เข้ามาอ่าน
    กำลังใจที่นี้ มีให้พี่เต็มร้อย สู้กันต่อไป

นายอำเภอจะนะ ที่เรือล่มหายไปกับน้ำขณะออกช่วยผู้ประสบภัย ตอนนี้ก็ปลอดภัยแล้วเย้ๆๆๆ
  • ติดตามอ่านกระทู้โดยตลอด ขอเป็นกำลังใจ ให้เพื่อนๆ ชาวหาดใหญ่ ทุกๆ ท่านค่ะ

(ลพบุรี ว่า ท่วมหนักแล้ว เจอหาดใหญ่ ระทม จริงๆ เลยค่ะ)
  • นายอยู่กับหมาที่นายรักจนวินาทีสุดท้าย โดยไม่สนใจว่าตัวเองจะตายหรือไม่ ....

เพื่อนรัก!...นายสุดยอด นายได้ใจเราไปเต็มๆ ยอมตายพร้อมกับสิ่งที่เรารัก นายคือสุดยอดคนพิทบูลเพื่อน...

อย่าเสียใจ เพราะลูกๆของนายที่ตายไป มันภูมิใจในตัวนายที่สุด ...นายทำเต็มที่ของคำว่าลูกผูชายแล้วเพื่อน....
  • :o040: สุดยอดแล้วค่ะ
    แค่ได้ยินว่าคุณลิงค์คิดจะไปช่วยน้องหมา พวกเราก็เป็นปลื้มแบบสุด ๆ ๆ แล้ว
    พวกเราเข้าใจดีว่าน้ำมาเร็วมาก คุณลิงค์ปลอดภัย ก็เป็นข่าวที่ดีสุดแล้วค่ะ
    แถมได้เห็นชาวพิทบูลเกื้อหนุนกัน เป็นกลุ่มเป็นก้อน สามัคคีกัน เป็นปลื้มค่ะ:o006:
  • เย้ .... เย้ ..... :013::013::013::013::062: สู้ต่อไปนะ กำลังใจให้ท่าน เกิน 100..............:062::062:
  • ผมดีใจด้วยจริง ๆ ครับ ที่พี่ลิ๊งค์รอดมาได้ พี่ลิ๊งค์เป็นตัวอย่างที่ยอดเยี่ยมมากสำหรับคนที่รักสุนัขจากหัวใจจริง ๆ
    บิ๊กบัง ใครมีเพื่อนแบบบิ๊กบัง คงเป็นคนที่โชคดีมาก ๆ เลยครับ
  • เป็นกำลังใจให้ครับชาวหาดใหญ่
    สู้ๆ ครับ :062:
  • สู้ต่อไปนะครับ เป็นกำลังใจให้ ผิดหวัง ท้อแท้ เสียใจ แต่อย่าท้อถอย สักวันผมเชื่อว่าพี่จะกลับมาสมบูรณ์อีกครั้ง
  • พื้นที่แห่งนี้หลายคนเข้ามาอ่านแต่ละกระทู้ อาจไม่ต่างอะไรกับฉนวนกาซา
    เพราะมีแต่ความรุนแรงและด่าทอกันไปมา แต่นั้นเป็นแค่เพียงเปลือกนอก
    ที่หลายคนผ่านมาเจอ แต่ภายในเราคนรักพิทบูล มีแต่คำว่าเพื่อน พี่และน้อง
    ผิดด่า ขอโทษอภัยกัน เป็นเรื่องธรรมดาของสังคมมนุษย์ ไม่ต่างลิ้นกับฟัน

แต่หากเวลาเพื่อนเดือดร้อนมีภัย พวกเราคืออีกหนึ่งครอบครัวที่คอกดูแล
    และห่วงใยกันเสมอมาตลอด ไม่ว่าจะด้วยแรงกำลังทรัพย์มันอาจจะดูน้อยนิดถ้าเทียบ
    กับหน่วยงานอื่น แต่กำลังน้ำใน กำลังใจที่ห่วงหากัน เราไม่ได้แพ้ใครแน่นอน
    ครั้งนี้เป็นอีกครั้งนึงที่ครอบครัวพิทบูลแสดงความเป็นห่วงใย เพื่อน พี่และน้อง
    ที่หาดใหญ่ หลายๆๆท่านอาจะจะได้นอนน้อยเพราะติดตามข่าวป๋าลิงค์ทั้งคืน
    หนึ่งในนั้นที่มเห็นคือบิ๊กบัง ที่คอยเฝ้าและรายงานข่าวโดยตลอดให้อีกหนึ่ง
    ครอบครัวที่รอฟังข่าวดีตลอดหลายวันที่ผ่านมา และมาถถึงเวลานี้ เราก็ได้รับข่าวดี
    ว่าป๋าลิงก์ปลอดภัย ดีใจอย่างมากๆๆ แต่รู้สึกน้ำตาคลอดเมื่อได้รู้ว่าสุนัขที่รัก
    กว่า70ชีวิตได้หายและตาย ไม่ได้เป็นความผิดของป๋าลิงก์แต่อย่าวใดคร๊าบๆๆ
    ที่ไม่สามารถช่วยชีวิตสุนัขพิทบูลไว้ได้ แค่ป๋าลิงก์ปลอดภัยพวกเราก็ดีใจแล้ว

ขอเป็นกำลังใจให้ป๋าลิงก์สู้ต่อไปนะคร๊าบๆๆๆๆ กำลังใจยังล้นหลามจาก
    อีกหนึ่งครอบครัวที่เรารักในสิ่งเดียวกันแหละทำให้เราเจอกัน