ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

โปรดเตรียมใจรอพบกับสุดยอดอาหาร เทพ สำหรับพิตบูลและบูลลี่
  • ตัวแรกก็ต้องคู่กับอาหารพรีเมี่ยมเกรดตัวแรกของไทยเหมือนกันครับพี่5555
  • f1 สีม่วงกะลังจะหมดพอดีเลย.....รอนะคับป๋า...

ปล.กลัวหมดก่อนวันที่15จังเลยคับ..
  • เดี๋ยวถ้าออกมาขายเมื่อไหร่ลูกเจ้าหลินน่าจะได้กินแน่ๆ...ตอนนี้เจ้าหลินกำลังอัด F1. สีม่วงอยู่เพื่อความสมบูรณ์ของเด็กๆ..
  • ขอความรู้จากผู้เชี่ยวชาญหน่อยคับว่า Red Bully กับ Bully Red ต่างกันอย่างไรคับ
  • ที่ถูกต้อง ต้องเรียก Red Bully ครับแปลว่าหมา บูลลี่สีแดง

ส่วน Bully Red น่าจะมาจาก American bully with red red nose ที่แปลว่า หมาอเมริกัน บุลลี่ที่มีสีแดงจมูกแดง
    แต่เรียกให้สั้น จนกุดเหลือเพียง Bully red ครับ ภาษาอังกฤษมันแปลจากหลังมาหน้า อาจจะงงเล็กน้อยครับ

ดังนั้นถ้าจะเรียกสั้นๆ ควรเรียก เรด บูลลี่ครับผม
  • โครตเท่ เลยป๋าตรู
  • ตากล้า ตาปูมันเป็นบุคคลสาบสูญใช่ไหมว่ะ
  • ........ครั้งนี้ขอทำอาหารเกรดระดับสุดยอดออกมาให้ลอง เพื่อสร้างชื่อไว้เป็นเกียรติของตัวเองอีกสักครั้ง

เยี่ยมครับพี่
  • ..........หากขายไม่ได้เพราะคนว่าแพง ไม่เป็นไร แต่มันก็ยังภูมิใจที่เรากล้าทำของดีออกมา
    แต่ขายไม่ได้เพราะคุณภาพห่วย อันนี้ควรซีเรียส ถึงราคาถูกก็ต้องยอมรับสภาพครับ ..............

ใช่ครับพี่ แนวทางแบบนี้นี่ละ ผมจะนำไปใช้กับงานชิ้นต่อไป
    ราคาสูงแต่คุ้ม ดีกว่าราคาถูกแม่งไม่ได้เรื่อย :m109::m081:
  • ขอโทษนะครับ ตัวแรกของไทยที่เป็น Bully Red นะ มันไอ้ Fat Joe ครับ ลูก Kurupt X Pink Champagne
    ตอนนี้อายุปาเข้าไป 5 ขวบแล้วครับ เจ้าของแรกก็คุณยุทธชลบุรีนั่นแหละ ตอนนี้อยู่กะเจ้าของแถวหมาชัย
  • จิงๆ เรดบูลลี ตัวแรกของเมืองไทย คือไทเกอร์ครับ

http://pitbullzone.com/pedigree/sites/pitbullzone.com.pedigree/files/imagecache/dogimg/TG1.jpg
  • ช่ายครับ เรดบูลลี่ตัวแรกคือไทเกอร์ หมาในตำนานตลอดกาล
  • ป๋าไม่คิดจะผลิตเครื่องดื่มผสมแอลกอฮอร์สำหรับสุนัขเป็นรายแรกของโลกเลยเหรอครับ เวลามีงานที่คนดื่ม หมาก็ดื่ม อย่าหัวเราะน๊ะป๋า ผมพูดจริง 55555
  • ไม่มีสูตรอะดิ แต่คงเจ๊ง คนแย่งดื่มหมด ฮ่าๆๆๆ

ของนอกเบียร์หมามีแล้ว หมักจากเนื้อ
  • ขอโทษนะครับ ตัวแรกของไทยที่เป็น Bully Red นะ มันไอ้ Fat Joe ครับ ลูก Kurupt X Pink Champagne
    ตอนนี้อายุปาเข้าไป 5 ขวบแล้วครับ เจ้าของแรกก็คุณยุทธชลบุรีนั่นแหละ ตอนนี้อยู่กะเจ้าของแถวหมาชัย

น้าผี รบกวนสอบถาม ครับอยู่ ตรงไหน ของมหาชัย จะ ขอ เ้ข้าไป สัมผัส ซะหน่อยพอดี ขับรถ มาทำงาน มหาชัยทุกวันครับ..
  • :063::063::063::063::063::063:
  • อะ เดี๋ยวจะมาไขปริศนา BULLY RED หรือ RED BULLY อะไรนี่ ว่าใครตัวแรกตัวจริง

เจ้า FAT JOE นี่อะ มันเป็นลูก KURUPT X PINK CHAMPAGNE ซึ่งมันเคยเป็นหมาของผมมาก่อน แต่ด้วยปัญหาด้านใบพันธุ์ประวัติ(UKC) ทำให้ผมต้องปล่อยมันไป ถ้าถามว่ามันเป็นบูลลี่ที่อยู่ในคราบหมาแดงตัวแรกในเมืองไทยใช่มั้ย ตอบได้เลยว่าใช่ ย้ำ...นะครับ ว่าบูลลี่ที่อยู่ในคราบหมาแดง....

ส่วนไทเกอร์ นั้นเป็นหมาแดงบูลลี่ตัวแรกของเมืองไทย หรือพูดอีกอย่างคือ หมาแดง โอลด์แฟม เต็มๆ ที่อยู่ในคราบบูลลี่ ตัวแรกของเมืองไทย

ถ้าถามว่าพิทบูลทรงบูลลี่ตัวแรกของเมืองไทยคือ ใคร?

ตอบได้เลยครับ ว่า ไทเกอร์ของมาร์ค มาเฟีย สุดยอดตำนานหมาแดงของเมืองไทยตลอดกาล:063:
  • มีคนสอบถามเรื่องราคาเข้ามามากที่สุด ก็ขออนุญาติเอามาลงให้ทราบเลยนะครับ

มีสองขนาด คือ 5 kg. และ 10 kg. ราคาตั้งไว้ 800 และ 1,500 บาทครับ

แต่ที่แตกต่างก็คือ รายการ โปรโมชั่นที่จะทำในช่วงแนะนำตัว ถึงลูกค้าเก่าของเอฟวัน ก่อนที่จะส่งไปวางตามร้าน
    เราจะเน้นวางตามร้านด้วย เพราะเป็นสินค้าที่โดนเด่นมาก และเป็นเจ้าแรกที่เปิดตัวออกสู่ตลาด โดยยังไม่มีคู่แข่ง
    ร้านค้าร้านใดสนใจเป็นตัวแทนก็จองโควต้าไว้ก่อนได้
  • ผู้หมวด เล่นโหดแล้ว 5555
  • ราคายังพอน่าเล่นอยู่ครับ
  • แวะมาให้ข้อมูลต่อนะครับ มีหลายท่านโทรมาถามและยังไม่เข้าใจ ว่าอาหารเกรด 6 ดาวคืออะไร

อาหารเกรด 6 ดาว คืออาหารเกรดที่ดีที่สุด และราคาแพงที่สุดเท่าที่มีการผลิตออกมาสำหรับสุนัข
    ปัจจุบันกำลังมาแรงมาก และราคาที่วางจำหน่ายในต่างประเทศ ราคาจะสูงกว่า อาหารเกรดพีเมี่ยมถึงประมาณ 25-30%
    และยี่ห้อที่นำเข้ามาจำหน่าย ราคาอยู่ที่ประมาณ 3,000 บาท ต่อถุงขนาด 30 ปอนด์ หรือประมาณ 13 กิโลกรัม

เมื่อเปรียบให้เห็นความแตกต่างด้านราคาระหว่างอาหารนำเข้าด้วยกัน เราเทียบให้ดูดังต่อไปนี้
    อาหารพรีเมี่ยมนำเข้า โปรตีน 30% ขนาด 15 kg ราคา 2,000-2,400 บาท ราคาเฉลี่ย กิโลละ 130 - 160 บาท
    อาหารเกรด 6 ดาวนำเข้า โปรตีน 32% ขนาด 13.3 kg ราคา 2,500- 3,000 บาท ราคาเฉลี่ย กิโลละ 188 - 230 บาท
    จะเห็นว่าอาหารเกรดหกดาวอาจจะราคาสูงกว่าอาหารเกรดพีเมี่ยมประมาณถึงประมาณกิโลละ 70 บาท

บูลลี่เอกซ์ตรีม เกรด 6 ดาว เนื้อแกะล้วนไม่มีไก่ โปรตีน 45% ขนาด 10 kg ราคา 1,500 บาท ราคาเฉลี่ยเพียง กิโลละ 150 บาท

ถ้าเทียบระดับหกดาวด้วยกัน โปรตีนเราสูงกว่าถึงประมาณ 12% และทำจากเนื้อแกะ แต่ราคาเราต่ำกว่า กิโลละ 30-80 บาท
    แต่ด้วยคุณภาพที่สูงกว่าอาหารนอกนำเข้า และปริมาณโปรตีนก็สูงกว่า แต่ราคาเราพอๆกันหรือแพงกว่าเพียงนิดหน่อย

ถ้าชอบของดีราคาถูก ใช้ เอฟวัน อาหารพีเมี่ยมเกรดยอดนิยม สัญชาติไทยราคาประหยัด ราคาถูกกว่าอาหารนำเข้าเกินครึ่ง
    แต่ชอบของหรูไฮโซ อยากให้ลอง เอกซ์ตรีม บูลลี่ เกรด 6 ดาว โปรตีน 45% ยี่ห้อแรกและยี่ห้อเดียว ในเมืองไทย
    ที่ราคาพอๆ กันกับอาหารเกรดพีเมี่ยมทั่วๆไป เท่านั้น ก็หวังว่าพอจะเข้าใจว่าทำไม ผมถึงภูมิใจ ที่ได้ผลิตอาหารตัวนี้ออกมา

ผมทำอาหารราคาแพงกว่าอาหารเกรดพี่เมี่ยมของนอกออกมาขายได้
    แต่ผมก็ยังทำอาหารเกรดระดับ 6 ดาวราคาถูกกว่าของนอกออกมาได้อีกเช่นกัน สุโก่ย ไหมพี่น้อง ฮิ้วๆๆๆๆ
  • ด้วยศักดิ์ศรีของอาหารเกรดระดับ 6 ดาว ตัวแรกและตัวเดียวของเมือไทย
    ราคาขอขายแพงกว่า อาหารเกรดพีเมี่ยมโดยทั่วไปนะครับ

แต่ขอให้มั่นใจว่าท่านไม่ได้ใช้ของแพงแน่นอน
  • :063::063::063:.....รอมานานแล้วคับพี่มาร์ค จัดไปหนับหนุนๆๆๆ
  • มีหลายท่านกังวลเรื่องราคา โทรมาถามเรื่องนี้เป็นเรื่องแรกเลย

ก็ขอเรียนให้ทราบว่า ของถูกกว่าก็ทำมาแล้ว ตอนนี้ขอทำของดีกว่าดูบ้าง
    หากชอบประหยัด ก็มีเอฟวันอยู่แล้ว อย่าลืมซิครับ

ส่วนตัวนี้ขอทำออกมา เพื่อเอาใจไฮโซที่ชอบของหรู
    ทำออกมาชน สูตรเนื้อควายไบซัน โดยเฉพาะครับผม
  • บูลลี่เอกซ์ตรีม เกรด 6 ดาว ใช้ฟิตสุนัขในเกมส์ได้เปล่าครับพี่มาเฟีย
    ตอนนี้ใช้โปรเเพลน เปอร์ฟอมาน โปรตีน 30 ไขมัน 20 15 โล สอนพันกว่า
    รบกวนด้วยครับ
  • มันน่าจะได้เสียยิ่งกว่าได้อีกครับ โปรตีนจากเนื้อแกะ 45% ไขมัน 22% เกินพอเสียด้วย แต่ได้จริงหรือเปล่าคงต้องลองดูครับ
    มีสารต้านอนุมูลอิสระจาก แครอท มะเขือเทศ มันฝรั่งอบแห้ง น้ำมันปลาแซลมอน และสารสกัดจากดอกโรสแมรี่ด้วยนะครับ
  • รู้จักไอค์ไหมครับ ตอนนี้ไอค์เขาใช้แค่ แอดวานซ์ถุงสีม่วง ในการฟิตหมาเองครับ
  • ขอบคุณครับพี่ ผมเชื่อว่าต้องมี Dogman หลายท่านสนใจอาหารตัวนี้เเน่นอนครับ
  • บ้านเราคนที่ชอบในเกมส์ยังมีอยู่อีกหรือ
    เห็นเงียบเหงามากจนนึกว่าไม่มีใครเล่นแล้ว
    ก็ขอบคุณนะครับที่ให้ความไว้วางใจ
  • เอาล่ะเจ้าแท้ง กินพรีเมี่ยมคราวนี้ กล้ามมหึมา ลากได้ที่หนึ่งในงานอีสานไปเลย5555
  • พี่มาร์คไม่ทำขนาด 15 Kg. ด้วยเหรอครับ ขนาด 10 Kg. ผมกลัวไอ้มาราธอนมันกินแป๊ปเดียวหมด :o028:
  • จากชมรมเกรมเดนไทยแลนด์คลับขอสั่งอาหารระดับหกดาวมาลองก่อนเลย ห้ากระสอบรุ่น สิบห้าโลมีรึเปล่าครับ
  • เชื่อฝีมือเรื่องการผลิตอาหารสุนัขของพี่มาร์คแต่เรื่องเมาแล้วเต้นต้องขอดูอีกทีนะครับ
    ไฟล์แนบ
    \';\'l\'ioioiu.jpg 51K
    SDC10451.jpg 97K
  • ระหว่างขนาด 10 kg กับ ขนาด 15 kg คนชอบอันหลังมากกว่าจริงๆ ไม่มีใครเห็นด้วยกับขนาด 10 กก เลย
    สงสัยต้องทบทวน อาจจะทำ 5 กก และ 15 กก ก็พอ ยกเลิกขนาด 10 กก

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นครับ
  • ข้อดีของการนำมาแนะนำในบอร์ดนี้ก่อน ก็คือเราได้รับความคิดเห็นที่เป็นของผู้ใช้จริงๆ

คุณหั่งแซวเรื่องเต้น สงสัยงวดหน้าแกล้งส่งอาหารช้าๆดีกว่า ฮ่าๆๆ
  • มาหนับหนุน15 Kg จะลองเอามาให้บางแก้วกะหลังอานที่บ้านครับ ในอนาคต เกรทเดนครับผม
  • งั้นสรุปง่ายๆเลย ทำ 15 kg เอาใจแฟนๆแน่นอนครับ
  • >>>> อยากได้ 15 kg ดีกว่าพี่ 10 kg แป๊บเดี๊ยวหมดแน่ๆ พี่ขอส่งมาเมืองเลยบ้างนะเดี๊ยวไม่ทันเค้า ฮา.......ๆ
  • ได้แรงยุมา งานนี้ชนกันเต็มๆกับแบรนด์นอกแบรนด์ดังในตลาดเลย เพราะส่วนมาก 15kg ทั้งนั้น
    ราคาก็อยู่ในช่วงเดียวกันคือประมาณ 2,000 บาท สนุกละพี่น้อง ชนกันในสนามแบบวัดกันเลย
    ก็ขอฝากเอกซ์ตรีมบูลลี่ อาหารไทยพันธ์แท้ไว้ด้วยครับ ผมมั่นใจว่าคุณภาพสู้ได้แน่
  • ต้องลองจริงๆ
  • ใช้อาหารไทยกะหมาพันธุ์ไทย ยิ่งมันส์ครับ
  • รบกวนสอบถามคุณมาร์คหน่อยนะครับว่า อาหารตัวใหม่มีเปอร์เซนต์ Protein digesibility เท่าไรครับ หมายถึงย่อยแล้วนำไปใช้ได้จริง
    พอดีใช้ของ Proplan กะ Royal canin อยู่ เขาย่อยและนำไปใช้ได้จริง 85% และ 95% ตามลำดับ

ถ้าได้ในระดับนั้น น่าอุดหนุนมาก
  • ของเค้าดีจิง :063:
  • 15กิโลกรัม ราคาเท่าไหร่ครับ เริ่มจำหน่ายเมื่อไหร่ครับ ตอนแรกต้องสั่งอย่างเดียวหรือมีวางตามร้านตัวแทนเลยครับ
  • :005:เอาล่ะเจ้าแท้ง กินพรีเมี่ยมคราวนี้ กล้ามมหึมา ลากได้ที่หนึ่งในงานอีสานไปเลย5555:005:

สวัสดีครับ พี่ ดีใจครับถ้าพี่จะพาเจ้าแท้งไปแข่งลากน้ำหนักที่อีสาน ที่อีสานเต็งหนึ่งเกือบทุกรุ่นทั้งนั้นเลย:005:

แต่นี่แหละความถ้าทายของการแข่งขันที่ต้องไปเป็นที่หนึ่งในรุ่นให้ได้ สู้ สู้ ครับ:005:

ผมเองก็จะไปแข่งที่อีสานเหมือนกันครับ แล้วพบกันครับพี่:005:
  • สวัสดีทุกคน หายหน้าไปหลายวัน ช่วงนี้วุ่นสุดยอดเลย

ยินดีด้วยและสนับสนุน กับสุดยอดอาหาร โคตรหน้าภูมิใจไทยทำ

" ผมเชื่อมือ มาเฟีย มาตลอด "

สุดยอดกระบี่มือหนึ่งในวงการพพิทบูลของเรา กับ อาหารเกรด 6 ดาวนี้ต้อง

ได้รับความนิยมแน่นอน

ผลประโยชน์ตกอยู่กับผู้บริโภค ทั้งนั้น
  • ป๋าเปิดจองไปก่อนเลยดีกว่า ล็อตแรกสงสัยไม่พอขาย
    เจอ บ่น แบบ เอฟวัน ไม่รู้ด้วยนะ
  • งั้นผมจองเลยนะครับ เอาเป็น 15 โล 5 ถุงครับ D1เหมือนเดิมครับ

ได้ข่าวแว่วๆมาจะมีตัวใหม่เป็นเนื้อฮิปโปด้วยนะครับ ไขมัน95% โปรตีน5%

สำหรับผู้ที่ชื่นชอบ ให้คอยเขาดินปล่อยแม่มะลิมาพี่มาร์คทำแน่ครับ5555
  • รอด้วยคนครับบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

เปิดจองไว้เลยก็ดีครับ ของผลิตเสร็จจะได้ส่งได้เลย รับรองผลิตไม่ทันแน่ๆ
  • เดี๋ยวเคลียร์งานการให้เรียบร้อย ปีหน้าได้ใช้แน่นอน

ติดใจมาตั้งแต่สมัย F1 แล้ว อาหารสด คุณภาพเยี่ยม ราคาเยาว์

เป็นทางเลือกที่ไม่น่าพลาดเลย สำหรับผู้ที่ต้องการหาอะไรดีๆให้กับสุนัขที่ตัวเองรัก