ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เกี่ยวกับบอร์ดใหม่
  • อะลองๆๆๆๆ

หมาห่อแหนม ฮ่าๆๆๆ

image

• ได้แล้วใช่ใหม่คับ ช่วยๆกันคับเราพี่น้องกันทั้งนั้น

• เออลืมถามไปหมารึหมูคับ 55555555
  • ถ้าไม่มีรูปอยู่ในเวบอื่นๆ

แล้วจะโพสต์อย่างไร

หมายถึงว่า...ดึงจากคอมเราเลยน่ะค่ะ...

ขอบคุณค่ะ

• ปัญหามันเยาะคับป๋ากันไปใช่แบบเดิมดีกว่านะคับป๋า น้องๆๆผมมันไม่เข้ามาในบ้านหลายวันแล้ว คนก็ใช่เวปน้อยด้วย

• หมาห่อแหนมค่ะ อิอิขอบคุณที่ช่วยบอกนะคะ
  • คืนนี้ ถ้าเว็บมาสเตอร์เราไม่เหนื่อยเกินไปคง ลงมือรื้อใหญ่อีกรอบ จายเย็นนะพี่น้อง

อยากได้อะไร แบบไหน เสนอทิ้งไว้เลย พี่ลองเล่นแล้ว ระบบนี้ของเล่นเพียบ แชทกันส่วนตัวได้ด้วย ส่งข้อความจีบกันก็ยังไหว ลองไล่ค้นดู หนุกดี

• ยัง งง งง
  • โหลๆ 123456789 งงเลยตอนแรก

ดีชื่อเดิมยังอยู่
  • เย้ๆๆ เว็บมาสเตอร์มาแล้ว ใครจะเสนออะไรรีบเลยนะครับ
  • กลับมาแล้วครับ จะรีบแก้ไขโดยด่วย วันนี้ไม่ต้องนอนกัน!!! 
  • มาใหกำลังใจ ADMIN ค่ะ สู้ ๆ

• เอาอย่างนั้นเลยรึ

คืนนี้ใครจะอยู่เป็นเพื่อนเว็บมาสเตอร์ก็ตามสบายนะครับ เสร็จงานพาไปล้างตัวก่อนบวชดีกว่า ใครสนบ้าง

• จรัลสนิทวงค์ ร้านโก๋โอ๊ค ไงป๋า

9d553de4.jpg image by lumpotorn19

• แสดงว่าจะแยกเป็นหน้าๆไปเลยใช่มั้ยครับ ป๋า

ผมว่าตรง 1.หัวข้อทั่วไป นี้หน้าจะเป็นก้องที่โพสท์คุยได้ทุกเรื่อง ทุกๆเรื่องไปเลยครับ เอาไว้คลายเคลียด

2. ตั้งอีกห้องสำหรับโพสท์ขาย สุนัข-ลูกสุนัข-เปิดผสม อุปกรณ์ต่างๆ อีกห้องไปเลยครับ อาจจะใช้ ชื่อห้องซื้อขาย....

3.ส่วนกะทู้ปักหมุดของค่ายต่างๆชมรมต่างๆ น่าจะเป็นอีกห้องไปเลยครับ

นอกนั้นก็ ok. ครับ   เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ดีไม่ดีแล้วแต่จะพิจรณานะครับADMINADMINMafiaMafia

• รับทราบครับผม แต่ตอนนี้ขอทำให้ฟีเจอร์พื้นฐานใช้งานได้ครบก่อนครับ 

การย้ายบอร์ดที่มีกระทู้สองหมื่นกว่า กับสมาชิกอีกเรือนหมื่น จริงๆ ไม่ใช่งานสนุกเท่าไหร่ 55+ แต่จำเป็นต้องทำเพราะบอร์ดเก่ามันเริ่มล้าสมัยครับ

ยังไงก็ขออภัยสมาชิกมา ณ.ที่นี้ด้วย กับปัญหาต่างๆ ผมจะพยายามทำให้ได้บรรยากาศเดิมๆ กลับมาให้มากที่สุดครับ
  • โดยฉะหน้าตาต้องเหมือนเดิมคอนข้างมากคับคนมันชินคับ แล้วได้ข้างเป็นแบบเดิมนะดีแล้วคับใช่ง่าย กระทู้ทีตั้งใหม่ก็อยู่ตั้งหากดีมากจะดัดแปลงรู้แบบก็ไม่ว่ากันแต่อยากได้แบบ ที่กระทู้หลักอยู่ได้ข้าง กระทู้ ทั้วไป กระทู้สาระหรือกระโฆษณา ให้อยู่เป็นสัตส่วยไม่ใช่ย้ายไปย้ายมามันงงงง มากคับไอ้การที่มันล้าสมันยไม่ได้แปลว่ามันไม่ดีนะคับลองดูซิว่าทำเวปใหม่มามัคนเข้ามาใช่กี่ๆๆๆๆๆๆคน
  • แล้วคนที่ผึ้งหัดเล่นทีเข้ามาใช่ใหม่คงงงตาแตกแน่เลยชื่อผมเหอ แบบเดินแต่สัยลูกเล่นลงไปก็เวิกแล้ว ใช่ง่านขายคองคับบบ
  • test อีกทีจ้า

images by uppicweb.com

• ทำไมไม่เห็นรูปที่สมาชิกท่านอื่นโพสอะครับ
  • ทำเหมือนเดิมนะดีแล้ว ทำใหม่ถ้ามันดีกว่าเก่าก็ไม่มีใครว่าหลอกคับ ลองดูดิคับว่ามีใครบอกว่าเวปใหม่ดีกว่าเก่าบ้าง จากคนที่เคยเข้าทุกวันเดียวนี้มีเข้ามาในเวป 1 คนก็หรูแล้วบ้านผมต้องมานั้งเล่นเองอยู่คนเดียวมาหลายวันแล้วของใหม่มันจะดีกว่าของเก่าอย่างไงไม่เข้าใจ งงงงงงง

• นับว่าเป็นความท้าทายของทีมงาน ที่จะเอาความมั่นใจของสมาชิก และเอาบรรยากาศแบบเก่าคืนกลับมา สู้ๆครับเว็บมาสเตอร์ 

แต่ขอโทนสีให้ดู ดุดัน หนักแน่น เข็มแข็ง แต่ไฮโซกว่านี้นะครับ สีโทนนี้มันหวานและอ่อนโยนเกินไป ไม่เหมาะกับแนวฮาร์ดแมน เลยครับ

• ขอให้โพสรูปได้จากคอมไม่ต้องฝากรูปกับเวปอื่นด้วยนะครับ

• ครับป๋า เอาใจช่วย เพราะมันก็เป็น 1 ในชีวิตประจำไปแล้วที่ต้องเข้ามาดู pitbullzone
  • โอ๊ะ โอ๋ ทาสีบ้านใหม่ตั้งมะไหร่โน๊ะ----- นึกว่าเข้าบอร์ดผิดค่า---ยังไม่ชิน แต่น่ารักมั่กๆ
  • รู้สึกว่ามันช้าลงเยอะเลย แถมแฮงค์บ่อยด้วย ไม่ร้ว่าเกี่ยวกับบอร์ดหรือเปล่า
  • ใช่ ช้าอะค่ะ
  • สงสัยต้องไปนั้งประท้วงหน้าบ้านพี่มาร์คแล้วมั้งเอาบอดเก่าคืนมาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • ok ได้ไอดีเดิม กลับมาแล้ว จร้า เด๋วขอ Test ลงรูปด้วยละกันนะคร้า image
  • ใช่คับป๋าล้าน % เกียวกับบอร์ดแบบเลยของผมก็เป็น เวลาจะเม้นข้อความสำสองมันแฮงค์ไปดื่อๆๆ
  • อยากให้เวลากดที่กระทู้แล้วมันเปิดหน้าต่างใหม่ให้เลยอ่ะครับ เหมือนบอร์ดเก่า
    ตอนนี้เวลาคลิกที่กระทู้แล้วมันเปลี่ยนหน้าไปเลยครับ พอดูกระทู้จบก็ชอบเผลอกดกากบาทปิดบ่อยๆ ต้องมาเข้าอินเตอร์เนท เอ็กโพเลอร์ใหม่
  • ปัญหาเยาะเกินไปคับสำหรับบอร์ดใหม่
  • ไม่ได้เข้ามาหลายวันงงไปหมด
  • มันเกิดอะไรขึ้น ทำไมบอร์ดนี้ คนเข้าไม่ได้ สมัครไม่ได้เต็มไปหมด อธิบายมากๆชัก หงุดหงิดแล้ว

เข้าที่เดิม คลิกตรงบอร์ดใหม่ ตรงล๊อกอินเนม ใช้อีเมล์เดิมที่เคยสมัคร อย่าใช้ชื่อ ใช้พาสเวิร์ดเดิม แค่นี้ก็เข้าได้แล้ว

ที่เว็บหน้าแรก มันสำหรับแอดมินเขาใช้ ไม่ต้องเข้าตรงนั้นครับ ให้มองมุมบนด้านขวามือ คลิกตรงชุมชนพิตบูล มันจะมาที่หน้าล๊อคอินเข้าบอร์ด ยังไม่ต้องกรอกอะไรทั้งนั้น คลิก เข้าบอร์ดใหม่ ใช้อีเมล์เป็นชื่อล๊อคอิน ใช้พาสเวิร์ดเดิมที่เคยสมัครไว้ ถ้ายังเล่นไม่ได้ ก็รอหน่อยก็แล้วกัน รอให้เว็บมาสเตอร์เขาแก้ไขจนเป็นแบบบอร์ดเดิมเสร็จค่อยมาเล่นก็แล้วกันครับ แสดงว่าความสามารถคุณยังไม่ถึง อย่าเพิ่งบ่น อย่าเพิ่งโวยวาย ใจเย็นๆครับ

อยากได้คำแนะนำ เพื่อได้เอาไปพัฒนา แต่เข้าบอร์ดไม่ได้ไม่รู้จะช่วยอย่างไรจริงๆครับ

อ่านช้าๆ ทำความเข้าใจ อย่าเพิ่งโวยวายได้ไหมครับ

• ทดสอบอีกครั้ง

• ขออภัย อดทนกันหน่อยนะพี่น้อง เรื่องบอร์ดใหม่ มีคำถามเข้ามาทั้งทางเมล์ ทางเอ็ม ทางเฟชบุ๊ก ไม่อยากจะเชื่อเลยว่ามันจะยากเย็นขนาดนี้ ผมเองก็หงุดหงิดมากๆครับ

• image

ช่วยลงภาพตามlink คุณ PP_Bull_Kennel
    ทำได้โดย copy ตาม link ที่ได้มา แล้วลงในช่องออฟชั่นการลงภาพของเวป(เมนูด้านบนที่สามนับจากทางขวามือ)
    ลบคำว่าhttp://ออกในช่อง Url ก่อนวางlink เมื่อวางแล้วกด sumbmit รูปจะขึ้นทันทีโดยยังไม่ทันได้กด save comment
  • พี่ว่า Scrip ลูกเล่นของ Ms Word มันทำให้ช้าและเป็นสาเหตุของอาการแฮงค์แน่ๆ

• งงๆกับบอร์ดใหม่....แต่เปิดใจรับครับ

• ยังยืนยันคำเดิมค่ะ รอบอร์ดเสร็จ จากนั้นทดลองอีก 1อาทิตย์ แล้วจะประเมิณผลให้ทราบค่ะ แต่เรื่องโพสต์แล้วอืดนี่ก็ยังเป็นอยู่นะคะ

เพิ่มเติมค่ะ พอกดโพสต์ คอมเม้นท์ ก็ขึ้นแบบนี้ค่ะไม่รู้เกี่ยวกันป่าว เผื่อไว้ให้แอดมินดูค่ะ

Stop running this script

Ascript on this page is causing Internet Explorer to run slowly

If it continues to run, your computer might become unresponsive

(ให้กด) yes   หรือ no 

• พี่ปุลองเข้าเวปผ่านทางโปรแกรม Firefox ดู

• ฝากขยายพื้นที่โชว์กระทู้ ตรงช่อง Bookmark ด้วยครับ มีกระทู้หลายอันที่หลุดหายไป ทำให้โชว์ได้สัก 100 กระทู้ครับ
  • หัวข้อพยายามเอาเป็นภาษาอังกฤษนะครับ ตอนนี้ชาวต่างชาติเข้ามาเล่นกระทู้ไม่ได้ เผื่อคนไทยจะได้ขายหมาให้ชาวต่างชาติได้เยอะๆ ครับ

พี่ย้ายหลายกระทู้ไปปักหมุด แล้วถอด annoucement ออก จะได้เลื่อนกระทู้ทั่วไปขึ้นมา แต่มันโชว์กระทู้ปักหมุดได้ไม่หมดครับ

• เรียนทุกท่าน ผมขออนุญาติใช้ภาษาอังกฤษเยอะมากขึ้นนะครับ เพื่อเราจะได้เพิ่มโอกาสในการจำหน่ายลูกสุนัขไปยังตลาดประเทศเพื่อนบ้าน หากท่านไม่เข้าใจแรกๆก็โพ๊สถามได้ หวังว่าคงไม่ลำบากจนเกินไป คนที่ผมห่วงมากที่สุดก็คือน้องชายสุดเลิฟ ท่าน แบดบอย เพราะแค่ภาษาไทยยังมึนเลย เจอภาษาปะกิตเข้าไปคงเหนื่อยขึ้นอีกหน่อย ฮ่าๆๆ
  • เครื่องพี่ไม่มีโปรฯไฟร์ฟอกซ์อะT_T ไม่เป็นไรระหว่างรอมันโหลดก็หาไรทำไปพลาง ฮ่าๆๆๆ รอแอดมินจัดการเสร็จค่อยว่ากัน อดทนๆๆๆ

• เริ่มจะเล่นเป็นและ

บอร์ดไหม่อ่ะ

• 555 ผมใช้ FireFox ไม่มีปัญหาใด ๆ ครับ โฟสต์รูปได้ปกติ
    แต่ใ่ส่ Youtube ไม่เป็น ทำเหมือนเดินอ่ะป่าว แนะนำด้วย :)