ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เกี่ยวกับบอร์ดใหม่
  • ตามนโยบายพี่มาเฟีย ที่ต้องการให้ชาวต่างชาติใช้บอร์ดด้วยครับ ถ้าจะให้เขียนกำกับสองภาษาทุกจุดมันจะดูเยิ่นเย้อไป ยังไงเราคนไทยน่าจะคุ้นกับภาษาอังกฤษ มากกว่าชาวต่างชาติคุ้นภาษาไทยนะครับ
  • Write comment = เขียนความเห็นของเราค่ะ
    Preview = แสดงตัวอย่างก่อนกดโพสต์ค่ะ
    Save draft = ไม่แน่ใจค่ะไม่เคยลอง กลัวแปลผิด
    Post Comment = โพสต์ความเห็นของเราค่ะ
    Back to Discussions = กลับสู่หัวข้อสนทนา(จะลิงค์ตรงไปที่บอร์ดรวม)

แบบนี้ป่าวคะที่ต้องการทราบ
  • ใช้ยากมากทำให้ความสนใจเข้ามาใช้น้อยลง...งงจริงๆ
  • จากความเห็นผมนะคับ
    ผมว่าน่าจะเอากระทู้ปักหมุดมาไว้ด้านข้างเหมือนเดิมดีกว่านะคับ
    เอาไว้ข้างบนผมว่ามันดูรกรุงรังเกินไปลองคิดดูคนที่เค้าเป็นมือใหม่เข้ามาเล่นในบอร์ดนี้
    ถ้าเค้าเห็นเว็บรุงรังเหมือนเว็บพันทิพแบบนี้เค้าคงไม่อยากเข้าแล้วคับ
    หลายวันที่ไม่ได้เข้ามาเล่นเพราะบอกตามตรงเลยว่าดูแล้วมันปวดหัวมาก
    มันหน่อมแน๊มยังงัยก็ไม่รู้คับ
  • เล่นยากเกิ้นนนนนน...........
    แล้วห้องก็หายอีก...........งง อึดอัด อยากเล่น แต่ยังเล่นไม่เป็นครับพี่
  • 123....ทดสอบคับๆ
  • ขออนุญาตต่อจากคุณ Angie นะคะ
    save draft น่าจะเป็นการเซฟเก็บข้อความของเราที่จะโพสต์ไว้โดยเป็นแบบร่างข้อความ คล้ายๆใน hotmail ค่ะ
    โดยที่แบบร่างนี้น่าจะถูกนำเก็บไว้ที่ profile ของเราอ้ะค่ะ เพราะว่าจากที่เข้าไปดู มันมีอัพเดทโชว์ให้เห็นตลอดว่าผู้เล่นกระทำการใดๆไปบ้าง
    อันหลังนี้ไม่แน่ใจนะคะว่าถูกต้องหรืออย่างไร....หรือว่าเป็น inbox......ไม่แน่ใจค่ะ(กล่องข้อความขาเข้า)

เอ่อ..ADMIN คะ สอบถามหน่อยค่ะ
    คือว่าตั้งแต่เล่นบอร์ดใหม่มาก็ไม่มีปัญหาใดๆที่คาใจหรือเป็นปัญหามากมายกวนใจให้ยุ่งยาก
    ความเร็วของบอร์ดตอนโหลด nizeze เล่นก็ปกตินะคะ ไม่เร็วไม่ช้า
    ถ้าช้าก็จะรีเฟรช มันก็ขึ้นปรื้ดมาใหม่อย่างเร็ว
    ทั้งสีหรือหน้าจอ ภาพต่างๆที่ผู้เล่นท่านอื่นๆโพสต์ไว้ก็ดูได้ปกติ......(^_^)
    คือปกติทุกอย่าง....แต่ว่า รูปภาพเนี่ย...ตอนนี้โพสต์ยังงัยแล้ว ไปก็อปมาจากเว็บอื่นก็โพสต์ลงไม่ได้
    หรือว่าต้องนำรูปเข้าไปฝากไว้ที่เว็บด้านบนเท่านั้นคะ....งงงงงงงงงงงงง
    หรือต้องใช้วิธีการอื่นใด อย่างไร นอกเหนือจากเว็บนี้
    ได้โปรดชี้แจงด้วย ....พื้นที่ที่กำลังจะโพสต์ มันไม่ขึ้นแสดงไอคอนว่าให้โพสต์ได้เลยอ้ะ
    ควรต้องทำอย่างไร...ขอบคุณค่ะ
  • อ้า .... ยังเป็นชื่อเดิมอยู่ เหลือหัดลงรูปหละทีนี้ จะพยายามคับ
  • ช่วงที่ไปพักผ่อน มีโทรศัพท์เข้ามาตลอดเรื่องเข้าเว็บไม่ได้ และสอบถามนโยบายเรื่องการแสดงความเห็นแบบไม่ลงชื่อ

ผมแวะมายืนยันตรงนี้อีกครั้ง นโยบายทุกอย่างเหมือนเดิมครับ
    ตอนนี้ผมแค่เปลี่ยน ระบบบอร์ดให้ทันสมัยมากขึ้นเท่านั้นเองครับ

มี Ghost เหมือนเดิม
    มีกระทู้สำหรับ คอก ฟาร์ม กลุ่ม ชมรม เหมือนเดิม แต่แยกหมวดให้ใหม่
    มีประกาศข่าวสารให้
    มีกระทุ้ด้านข้างให้ แต่ผมขอเอาไว้ใช้ประชาสัมพันธ์กรณีมีเรื่องราวเยอะนะครับ
  • ตอนนี้รอเว็บมาสเตอร์ เปิดระบบก่อน ผีคงมาเพ่นพล่านได้ตามเดิมครับ
    และอีกไม่นานคงจะลงรูปได้ เหมือนเดิมอีกเช่นกัน
  • พี่มาร์คคะพอลงรูปตรงจากคอมได้เหมือนเดิมแล้ว รูปจากเวปที่เราไปลิงค์มาจะหายไหมคะ หรือว่าจะทำแบบลงได้ทั้งแบบตรง และจากลิงค์หรือคะ
  • ไม่หายครับ มันลงได้ทั้งสองวิธี ลงโดยตรง กับลิงค์มาจากที่อื่นครับ
  • ไชโย ไชโย.....ได้คำตอบแล้ว....สบายใจแล้ว
    ตอนนี้ก็เรื่อยๆสบายๆรอไปจนบอร์ดสมบูรณ์...
    ขอบคุณนะคะที่แบ่งปันพื้นที่
    ที่สร้างความสุขทุกๆวัน
  • ทดสอบครับ
    image
  • ลองpicasaweb.google.com/lh/photo/ELg10a79oP5ueNBJLhVRgtwJ7G7MG8m6vG3FU3NB0nU?feat
  • picasaweb.google.com/lh/photo/ELg10a79oP5ueNBJLhVRgtwJ7G7MG8m6vG3FU3NB0nU?feat
  • ลงไม่ได้อะงง
  • picasaweb.google.com/lh/photo/ELg10a79oP5ueNBJLhVRgtwJ7G7MG8m6vG3FU3NB0nU?feat
  • บรรดาคอก ชมรม กลุ่ม เรามาเจอกันที่หัวข้อนี้เลยเด้อ ชมรม อีกหน่อยจะให้เขาเซ็ทกระทู้อับเดทขึ้นมาอยู่บนสุดให้
  • พยายามจำกันให้ได้นะ แต่ละหัวข้อมีอะไรบ้าง สำหรับท่านที่ภาษาไม่แข็งแรง
    มันต้องเลือก หากเราต้องการลูกค้าชาวต่างชาติ เราก็ต้องทำหัวข้อให้เป็นภาษาอังกฤษ
    ถ้าใช้เป็นภาษาไทย เขาไม่เข้าใจก็มาเล่นด้วยไม่ได้
  • ขออนุญาตออกความเห็นหน่อยครับ
    ส่วนตัวผมคิดว่า ชาวต่างชาติส่วนใหญ่ใช้คอมฯ หรือเล่นเวปบอร์ดได้ดีอยู่แล้ว
    และในปัจจุบันGoogle translateนี่ก็ฉลาดมากๆ
    สามารถแปลได้ทั้งเพจ รวมถึงแปลได้หลายภาษาอีกด้วย

ถึงเราไม่ทำหัวข้อให้เป็นภาษาอังกฤษ ถ้าชาวต่างชาติคนที่มันสนใจจริงๆ
    ยังไงมันต้องหาทางทำให้ตัวเองอ่านจนรู้เรื่องจนได้ล่ะน่า

แม้แต่ผมเองก็เช่นกัน เป็นสมาชิกเวปต่างประเทศหลายชาติ
    ถึงอ่านภาษาจีน ญี่ปุ่น เกาหลีไม่ออก แต่ก็พอจะเดาๆหัวข้อได้
    แต่เวลาจะอ่าน จะโพสแล้ว ก็จะใช้เจ้าGoogle translate นี่ช่วยแปล
    ทำให้โพสคุยกับเจ้าของภาษานั้นๆได้สบายครับ

แต่ก็อีกนั่นแหล่ะครับ ของใหม่ย่อมน่าจะต้องพัฒนาไปในทางที่ดีกว่าของเดิมๆอยู่แล้ว
    ผมว่าลองค่อยๆหัดใช้ไป ไม่นานเดี๋ยวก็น่าจะคล่องเองครับ^^
  • เมื่อไหร่บอร์ดจะกลับมาใช้งานคล่องเหมือนเดิมเนี่ย
    อึดอัดยังงัยก็ไม่รู้บอกไม่ถูกมันติดๆขัดๆยังงัยก็ไม่รู้
  • ดูดีกว่าบอร์ดเก่าครับ..

image
  • เออว่ะ ลงรูปยากโคตร ไม่ต้องหงุดหงิดนะครับ ผมก็ลงไม่เป็นเหมือนกัน

เริ่มรู้สึกอยากได้บอร์ดเก่าคืนแล้วเหมือนกันครับ
  • ต้องใส่โค้ด < IMG src="...... ">ค่ะ ตรง < กับIMGติดกันนะคะ
  • ลงรูปงัยอะ ขอแบบ ช้าๆชัดๆเครียร์ๆ หน่อยดิค๊าบ

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามอยู่ที่นั้น ตึ่ง!!

ลงได้แว้วครับ ขอบคุณคับ