ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อัยการรังแก!
  • อัยการไม่น่าจะมีอิทธิพลอะไร ที่เบ่งได้เพราะตำรวจไม่อยากยุ่ง
    เออถ้าเป็นผู้มีอิทธืพลหรือนักการเมืองท้องถิ่น อันนี้ซิน่ากลัวกว่า
    ถ้าผมเข้าใจผิดก็ช่วยบอกด้วยนะครับ ฮ่าๆๆ
  • ก็อย่างที่คุณมาร์คว่าแหละครับ อัยการไม่น่าจะมีอิทธิพลอะไร แต่พวกพ้อง ญาติพี่น้อง หรือคนอื่นๆ ที่ไอ้้ห่าน...นี่รู้จักล่ะครับ เรายังไม่รู้เลยว่ามีใครบ้าง (ไม่งั้นมันจะกล้าทำตัวแบบนี้เหรอครับ)

ที่สำคัญหากเราจะเอาเรื่องมันจริง ผมว่ามันก็คงไม่สู้ตรงๆ หรือสู้ตามลำพังหรอกมั้งครับ ระบบพวกพ้องในเมืองไทยนั้นน่ากลัวนะครับ ถ้าใช้ในทางดีก็สร้างอะไรดีๆ ได้มากมาย แต่ถ้าใช้ในทางร้าย บางทีก็ยากเกินกว่าจะคาดเดาได้ ว่าจะเกิดอะไรตามมา (เหมือนพิตบูลแหละครับถ้าดีก็ดีมากเลย แต่ถ้าร้ายบางทีก็อาจจะยากเกินควบคุมใช่ไหมครับ)

คือผมไม่ได้อยากอวดรู้กว่าคุณมาร์ค หรือท่านอื่นๆ นะครับ (คือถ้าเรื่องนี้เกิดกับคุณมาร์ค ผมเชื่อว่าคุณน่าจะทำได้อย่างที่หลายๆ ท่านคิด เพราะด้วยหลายๆ ปัจจัย แต่นี่เกิดกับ จขกท.ซึ่งไม่รู้ว่าพื้นเพเป็นยังไง และมีอะไรมั่ง ผมก็เลยเป็นห่วงน่ะครับ)

ขอย้ำว่าห่วงจริงๆ นะครับ
  • คนจะเป็นอัยการได้น่าจะเป็นคนมีความรู้เยอะ เพราะมีการศึกษา แต่ทำไมมันถึงไม่มีนํ้าใจให้คนไทยด้วยกันว่ะ
  • ถ่ายรูปหน้าบ้าน และจุดสังเกตคับ เช่นซอยไรก็ว่ากันไปใกล้ตรงไหนติดกับ ร้านอะไร แล้วลง พันทิปเล่าเรื่องตามว่าเป็นจิง รับรอง กระหื่มเวป พกปืนเดินออกจากบ้านแล้วแสดงให้เห็นถึงการข่มขู่ก็ผิดกฎหมายบ้านเมืองแล้วต่อให้มีใบอนุญาติพกก็เถอะ
  • ดีครับ เราแสดงความเห็นใน้ชิงสร้างสรรค์ อย่างน้อยเพื่อนเราก็ยังรู้สึกอบอุ่น ไม่รู้สึกว่าอยู่คนเดียวในโลก
    เชื่อว่าตอนนี้ก็ได้รับรู้ถึงความเป็นห่วงเป็นใยกันของพวกเราครับ
  • ขอบคุณคุณมาร์คที่เข้าใจครับ

ผมเชื่อว่าถ้า จขกท.ได้อ่านทุกความเห็นในกระทู้แล้ว ตอนนี้ก็น่าจะตัดสินใจได้ ว่าตัวเองจะเลือกทางไหน และผมขอแนะนำให้ตัดสินใจช้าๆ และคิดถึงผลที่ตามมาหลายๆ ด้าน เพราะเป็นตัวคุณ (ครอบครัวด้วย) นั่นแหละที่จะต้องรับทั้ง "ผิด" และ "ชอบ" ที่ตามมา

ปล. ผมจะคอยติดตามและเป็นกำลังใจให้ในเว็บนี้ หรือหากจะลงพันทิปก็จะตามไปโหวตให้ครับ

ขอให้โชคดีครับ
  • น่าเห็นใจ และขอป็นกำลังใจนะครับ
    อย่างที่หลายท่านแนะนำผมว่าน่าจะเป็นประโยชน์นะครับกับจขกท.
    แต่พวกเราไม่ได้เป็นคนเผชิญเรื่องนี้ด้วยตัวเอง ขอให้เจ้าของกระทู้คิดให้รอบคอบนะครับก่อนที่จะตัดสินใจทำอะไรลงไป เพราะผลที่จะได้รับก็ จขกท.และครอบครัวนะครับ ที่พูดแบบนี้ไม่ใช่ว่าให้กลัวหรือไม่ให้ทำอะไรเลย
    แต่ขอให้มีสติครับ สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ
  • ไปสภาทนายความครับ ดีที่สุดนะผมว่า
  • ลองปรึกษาป้าพรดูก็ได้ครับ สามีแกเป็นสารวัตร แม่นกฏหมายมาก น่าจะให้คำแนะนำที่ดีได้
  • เอาใจช่วยครับ
  • วิเชียรบุรี(เพชรบูรณ์) หรอคับ หรือชื่อวิเชียร งง จะได้ตีสื่อถูก
  • แจ้งความเลยครับ อย่ายอมมัน
    หลักฐาน(พยานบุคคล)เรามีจัดไปเลย ครับ
    เอาใจช่วย ครับ
  • อย่างนี้ต้องรองเรียน "ปวีณา"

อิอิ
  • ทำผิดต้องรับผิด
    ผุ้รู้กฏหมาย ไม่รักษากฏหมาย
    ทั้งที่รู้แล้วยังปฏิบัติ ผมว่าความผิดนี้
    มันต้อง คูณสองครับ ไม่ต้องห่วงครับ
    ปิดแผ่นฟ้วยด้วยฝ่ามือคงไม่ได้หรอกครับ
    เพราะฟ้ามีตา สู้ครับ อย่าปล่อยให้คนชั่วลอยนวล
  • ผมขอนอกเรื่องหน่อยนะคับจะสู้มันต้องเท่ากันคับ ถ้าเราไม่เท่าเค้าอยากคับ เผลอๆเจอลอบกัดอีก ยกตัวอย่างเช่น คุกทุกเรื่องถ้าไม่มีเงินคํ้าสามแสนก็ต้องอยู่คุกคับ คุกมันทำไว้สำหรับคนจนคับผมไม่เห็นคนรวยเข้าสักคน นอกจากคนรวยด้วยกันเล่นกันเองต้องมีพ่ายไหนพ่ายหนึ่งแพ้และก็ติดคุก ยกตัวอย่างเช่นขับปอเช่ชนคนตัวขาด ไม่เห็นมีอะไรคืบหน้าเลย และไหนจะเด็กที่ขับรถชนกับรถตู้ตายทั้งคันอีก มันต้องซีเท่าๆๆกันคับ ไงก็สู้ๆๆคับพิทบูลด้วยกัน
  • ทำให้จริง เข้าให้ถึง ถ้าใจคุณร้อย
    ถ้าไม่ร้อย อย่าทำครับ คิดง่ายๆ อย่าห่วงหน้าผวงหลัง
    ถ้าเป็นผม นามสกุลไม่ใหญ่ไม่โต แต่ถ้าใครมาทำให้เจ็บช้ำ
    เช่นนี้ ไม่เคยยอมครับ พ่อผมสอน ห้ามรังแกใครก่อน
    ถ้าถูกรังแกต้องสู้ครับ สู้กันมันก็ต้องมีคนที่เจ็บ อยู่แล้วครับ
    มันอยู่ที่ว่าใครจะเจ็บกว่าใครก็เท่านั้น ( ถ้าคุณขึ้นสังเวียนเมื่อไร )
    เมื่อนั้นมีสองสิ่งให้คุณ เลือก คือ สู้ก้อตาย หรือ ไม่สู้ก็ตาย
    สองทางนี้คุณจะเลือกทางใหน
  • ความรู้+หน้าที่การงาน+วัยวุฒิ
    ไม่ได้ช่วยให้คนสูงส่งขึ้นเลย...พับผ่าสิ((ขึ้นสิครับ))
  • พี่ต๋อมสู้ๆ..อ่านแล้วปรี๊ดแตก
  • พลาดไปได้ไงกระทู้นี้
    ผมมีเหตุการณ์ คล้าย ๆ กัน ที่เคยเกิดขึ้นกับตัวเอง
    ขอเล่าให้ฟังเป็นอุทาหรณ์ล่ะกัน ผมขับรถกระบะ ติดไฟแดงอยู่ มีเพื่อนอยู่เต็มหลังรถ (ไปกินเหล้ากันมา)
    มีตำรวจจอดรถอยู่ข้าง ๆ (นอกเครื่องแบบ และไม่ใช่รถตำรวจ เราเลยไม่รู้ ) มากันสองคน
    ช่วงนั้น เราก็เสียงดังกันมาก มันมองมาแบบหาเรื่อง ๆ มาเลย และตะโกนอะไรสักอย่าง
    เราก็เลยเปิดกระจกรถ จะถามมันว่ามีอะไรรึเปล่า (เราเองก็เมา และ มากันเยอะด้วย )
    พอเปิดปุ๊ป มันควักปืนออกมาขู่เราเลย เราก็เลยขับรถหนี
    พอมันรู้ว่าเรากลัว มันแกล้งขับรถไล่เรา จนเราหนีเข้าไปถึงโรงพัก
    มันยังตามมาอีก เท่านั้นหล่ะ ผมถึงรู้ว่ามันเป็นตำรวจ มันลงมาข่มขู่สารพัด
    นึกในใจอยากจะซัดมันจริงๆ ตอนนั้น

สุดท้าย มีเพื่อนผมคนนึงเป็นลูกของผู้มีอิทธิพลคนนึง มันไม่ยอมเหมือนกัน
    มันไปบอกพ่อมัน สุดท้ายก็ได้แค่ โดนสั่งย้าย แค่นั้น
    ความรู้สึกตอนนั้น คือ สะใจโว้ย แมร่งโดนย้าย หว่ะ
    แต่พอมานึกอีกที เออโชคดีเหมือนกันนะ พ่อเพื่อนมีอำนาจหน่อย ไม่งั้นมันอาจเล่นเราคืนก็ได้
    ก็ลองเอาไปเป็นแง่คิดอีกอันนึงแล้วกันนะครับ

ขอให้ จขกท ตัดสินใจให้ดีนะครับ โชคดีนะครับ
  • ติดตามเหตุการณ์ ครับ เอาใจช่วยอีกแรง :)>-
  • จริงๆแล้ว พ่อตำรวจ ก็คือ อัยการ ทำอะไรมันไม่ได้ครับ
    แต่ก็พอมีทางครับ ทุกคนมีพ่อ แ้ล้วพ่ออัยการ ก็คือนักข่าว
    ถ้าคุณจะสู้กับมัน มีอยู่ ไม่กี่ทาง เช่นคุณต้องมีเส้นสายใหญ่ หรือรู้จักนักข่าว แต่ถ้าไม่รู้จักก็ต้องทำให้มันเป็นเรื่องที่นักข่าวสนใจ
  • พวกเปรตนี่มันน่า....จัง สอบได้อัยการใหม่ๆทำเป็นเก๋า

ให้กำลังใจกันเยอะๆแบบนี้ เปลี่ยนมาเป็น ไปร่วมด้วยช่วยกันดีกว่ามั๊ย?

ท่านเจ้าของกระทู้ มีรายละเอียดมากกว่านี้มั๊ย เค้าเอาปืนจ่อคุณในขณะคุณแยกหมาโดยมันไม่ช่วยอะไรเลยเหรอ? เรื่องความผิดแบบนี้ ตำรวจมันไม่สนใจ แต่พวกเราสนใจหว่ะท่าน

เอาหลักฐานแน่ๆ เล่าความจริงเป็นฉากๆแบบละเอียด ผมไปกับคุณด้วย วิ่งเต้นด้วยคนครับ นี่เบอร์ผม 084 9292 910

แล้วอยากถามว่า พวกเชียร์ๆทั้งหลาย จะหนุนไปด้วยกันมั๊ยครับ กลุ่มคนเลี้ยงพิทบูลทั้งหลาย วันนี้สมาชิกเราจูงหมาผ่านหน้าบ้านอัยการ หมาบ้านเค้าวิ่งมากัดแล้วเจ้าของเอาปืนมาจ่อ.....

ถ้ามั่นใจว่าเราถูก ถ่ายภาพหน้าบ้านมันไว้ครับ เตรียมชื่อสกุลมันไว้ แล้วก็พ่อค้าแม่ค้าแถวนั้นสอบถามอัดวีดีโอรอไว้เลยครับ เราจะบุกทางสื่อพ่อของมันครับ

• ผมสู้ด้วยครับ ถึงแม้จะไม่ใหญ่
    แต่ก็สู้ครับ อย่าคิดว่าสู้ไม่ไหว
    หากยังไม่เริ่มที่จะสู้ เราต้องรวมตัว
    กองพันพิทบูล เลยครับ สู้เพื่อความถูกต้องครับ
    เอาใจช่วยครับ พี่น้องกัน
  • พี่น้องครับ เราต้องฟังหู แล้วไว้หู อย่างด่วนสรุปสิ่งที่เรายังไม่รู้ และไม่เห็น เหตุมาจากหมา แล้วมีคนมาโพส
    ข้อความลง แล้วมีการตรวจสอบหรือไม่ว่าจริงเท็จเพียงใด สอบสวนพยานหลักฐานแล้วหรือไม่จึงด่วยสรุป
    หากไม่เป็นจริงแล้วหละ จะเป็นอย่างไร หากอีกฝ่ายหนึ่งด่า..อีกฝ่ายหนึ่งอย่างเสียหาย...แล้วอีกฝ่ายหนึ่ง..ยังไม่มีการสอบสวนอย่างเที่ยงธรรม และไม่สองมาตรฐาน อย่างทุกวันนี้ เราจะรู้ว่าฝ่ายใดผิด ฝ่ายใดถูก
    เราถึงมาสรุปกัน ...ครับ....เราต้องไม่พร้อมฝ่ายใด ฝ่ายหนึ่ง อย่าพึ่งสองมาตรฐาน เมื่อไม่มีการสอบสวนที่่เที่ยงธรรม ..
  • ถ้าลงพันทิปยังไง บอกกระทู้ด้วยนะครับ
  • สู้ๆครับเป็นกำลังใจให้อีกแรงถ้าจะรวมตัวกันจะไปช่วย :o043:
  • กำลังใจสนับสนุน 1 เสียง
  • ผมได้ไปแจ้งความร้องทุกข์มาเรียบร้อยแล้วครับ แค่ผมเอ่ยชื่อท่านอัยการผู้ยิ่งใหญ่ผู้หมวดถึงกับส่ายหน้าพร้อมพูดว่า " อีกแล้วเหรอ " บอกตามตรงผมไม่อยากยุ่ง รับเรื่องได้แต่ต้องร้องเรียนเอง ต้องให้ทางผู้ใหญ่ที่ใหญ่จริงๆสั่งมาถึงจะดำเนินการได้ นี่แหละกฎหมายไทย ก็เข้าใจนะเค้าก็แค่ตำรวจจะสู้อะไรกับอัยการเพราะหน่วยงานของเค้าอยู่ใต้หน่วยงานของอัยการหากเข้ามายุ่งมากหมวดบอกผมอาจซวย! เออลืมบอกไปท่านอัยการเค้าชื่อ "วิเชียร ชูสุวรรณ" ประจำอยู่ที่ระนองเห็นว่าเพิ่งโดนย้ายไป จึงแจ้งมาเพื่อทราบ ขอบคุณทุกคนที่เป็นห่วง ฝากถึงพี่ joe_resort ผมจะรวมตัวไปพักผ่อนที่รีสอร์ทพี่แล้วผมจะโทรไปหาครับ
  • ออกสื่อ ไปเลย คับ แจ้งความไปก็เท่านั้น

คนที่เป็นอัยการแบบนี้ เส้นสายมันเยอะคับ ถ้าออกสื่อไป

กระทรวงอะไรหลาย ๆ อย่างออกมาปกป้องเราแน่นอนคับ !!
  • ตำรวจพูดแบบนี้.. จะเป็นที่พึ่งของประชาชนได้อย่างไร?
    คุณ toom กรวดน้ำอุทิศส่วนบุญกุศลให้"อัยการขยะ"นั่น
    ปล่อยให้เวรกรรมจัดการมันไปเถอะ คนแบบนี้ ไม่นานกรรมตามสนองแน่นอน.. :m71:
  • ตำรวจพูดแบบนี้ กรวดน้ำ ให้อภัย ให้กรรมที่มันทำจัดหนักให้ตัวมันเองซะ ไอ้อัยการ ส้นตีนแบบนี้ ช่างมันเหอะครับ แจ้งไปแล้ว ก็ไม่รู้จะทำไงต่อแล้ว ตำรวจยังไม่ยอมช่วย คงต้องพึ่งสิ่งศักสิทธิ์ ช่วยแล้วมั้งประเทศไทย
  • ถ้า เป็นจริง ก็เอามันให้รู้กันไปข้าง แจ้งความไปด้วย แ้งเพื่อเปิดประเด็น แจ้งเสร็จ ไป หาผู้สื่อข่าวทีวี ร้องเรียนมันไปเรื่อยๆ ออกข่าวทีวี ให้กระตุ้น ตำรวจ ถามมันทุกวัน เรื่องถึงไหน อย่ากลัว เอาให้มันวิ่งมาหาเราที่บ้าน ส่งคนมาขอเคลียร์ยังงั้นให้มันสำนึก บ้าง มันไม่ได้ใหญ่ขนาดนั้นหรอก อยากให้เจอกับเราบ้าง อัยการ ก็เหอะ
  • พี่ต๋อมจะไปเมื่อไหร่บอกด้วยพี่เผื่อว่างอยากไป
  • รวมพลังไปมิตตี้งหน้าบ้านมันเลยครับขอเสนอ(มีปืนกับไม่มีปืนนี้มันต่างกันราวฟ้ากับเหวนะ) อยากรู้เหมือนกันมันเป็นหน้ายังไง
  • ผมว่า สักพักผู้เสียหายเองจะเป็นฝ่ายยอมความ ถ้าผู้เสียหายยอมความต้องเรียก หมา อย่ายอม
  • คุณเอาหมาวิ่งออกกำลังกาย โดยให้มันลากยาง แสดงว่าคุณเลี้ยงหมา พันธ์ อเมริกันพิลบลู ซึ่งหมาพันธ์นี้เขาเอาไว้กัดแข่งกัน สรุปแล้ว คุณก็ใช่ย่อย ถุย ผมไม่เข้าข้างคุณเลย
  • อ้าววว เลี้ยงหมาพิตบูลแล้วพาวิ่งออกกำลังกายให้มันลากยาง ผิดตรงไหนครับผี 1:24PM หรือแค่นี้สมควรโดนปืนจี้แล้ว ช่วยอธิบายวิธีคิดหน่อยได้ไหม (ขอคำตอบแบบมนุษย์ที่มีสมองคิดนะครับ)
  • อ้าว ผี 12.24 ไม่ทราบใครไปแจ้งให้มาอ่านในเวปนี้เหรอครับ? ท่าทางไม่ใช่คนเล่นบอร์ดนี้หนิ

มาแก้ต่างเหมือนผีในเหตุการณ์เลยวุ๊ย 55

อย่ามองพิทบูลหรือคนเลี้ยงพิทบูลแต่ภายนอกนะคับท่าน

ค๊ากกกกกก .... ถุยยยยยย!!! พวกดูคนแต่ภายนอก ไม่ต้องมาเข้าข้างใครในนี้หรอกคับ ดูถูกคนเลี้ยงพิทบูลแบบนี้ ไปไกลๆ ถุยยย!!
  • ไอ้ผีปัญญาอ่อนเอ้ย.....พูดมาได้ไง หมาสายพันธ์นี้เอาไว้กัดเเข่ง มึงยังหัวโบราณอยู่ท่า...สมัยนี้มีทั้งหมาทำกิจกรรม มีทั้งหมาโชว์ ไอ้สัตว์.....เเค่จูงหมาผ่านหน้าบ้าน เเล้วหมามาลุม เสือกเอาปืนมาจี้อีก....เเบบนี้มันถูกหรอวะ...ไอ้สัตว์ มึงพวกอัยการณ์ป่าววะไอ้ผี ลองมาจ่อกูทีไม่ได้... จ่อกูเเล้วไม่ยิงเเม่งมึงตายเองเเน่..กูจะกลับบ้านไปขนปืนมากราดให้หมด ตามด้วยลูกเกลี้ยง....มันใส้ว่ะ พวกที่ชอบเอาปืนจ่อคนนู้นคนนี้เเล้วไม่ยิงนะ ตายห่ามาหลายคน....มึงจ่อคนดีๆ อย่างพี่เขาไม่เท่าไร เพราะพี่เขาเป็นคนดี ถ้ามึงเจอคนเลวๆบ้าง รับรองตายห่าเเน่..... เซงกับสังคมปัญญาอ่อน.....ประเทศก็ไม่ได้เป็นเมืองขึ้นของใคร เเต่เสือกไม่พัฒนา เพราะคนเลวมันเยอะ ดูอย่างยี่ปุ่นสิ เมื่อก่อนล้าหลังกว่าเราอีก เเถมยังเป็นเมืองขึ้น โดนนิวเคลียร์เหี้ยอะไรต่อมิอะไร ไอ้สัตว์เดี๋ยวนี้เเมร่งเเซงไทยไป ล้านปีเเสงเเล้วมั้ง.....คนไทยฉลาดเเต่เเม่งไม่รักประเทศชอบขี้โกง......เหมือนมึงอะไอ้ผี....
    (ไม่ไหวเเล้ว)
  • ต๋อม ป้าพร เอาลิ้งค์ ไปถามเวป ที่มีตำรวจระดับใหญ่ ให้คำแนะนำหลาย ๆมุม หลายท่านให้คำตอบมาแล้วจ้ะ

ตามไปอ่านได้เลย (บางท่านไม่เชื่อว่าจะเป็นความจริง)

http://sobsuan.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&p=99370#99370

(สมัยนี้ยุคไอที ตอนที่ไปแจ้งความ แล้วตำรวจพูดแบบนั้น ทำไมไม่อัดคลิปเสียงไว้) ตำรวจมีดีมีเลว ตำรวจไม่ได้มีหน้าที่รับเรื่องอย่างเดียวนะคะ ถ้าต๋อมมีพยานที่สามารถยืนยันได้ (แม่ค้าที่เห็นเหตุการณ์) เข้าไปชี้แจงในเวปที่ป้าพรลิ้งค์มาเลยค่ะ รับรองจะได้คำตอบที่ชัดเจน ยิ่งกว่าปรึกษาทนายความค่ะ
  • มีหลายๆท่านในนี้ที่มีงานอดิเรกในการเล่นปืนหรือชืื่นชมกีฬายิงปืนหรือสะสมปืจะทราบดีว่าการกระทำเยี่ยงนี้(การเอาปืนมาจ่อ)เป็นการกระทำที่ไม่มีสมองเอาซะเลยมีแต่คนที่คิดไม่ได้เท่านั้นที่ทำแบบนี้ยิ่งถ้าเป็นเจ้าที่ของรัฐยิ่งไม่น่าทำเพราะคุณรู้อยู่แล้วว่าผลจากการกระทำแบบนี้จะมีอะไรตามมาบ้าง
    เรื่องราวเป็นอย่างไรบ้างคืบหน้าถึงไหนแล้ว ถ้ามีสิ่งใดที่เพื่อนๆพอจะช่วยได้ก็บอกมาได้เลย
    ผมจะนำเรื่องราวนี้ไปpost ในweb gun.in.TH ให้นะครับ ช่วยๆกันกดดัน
    เพราะการกระแบบนี้มันส่งผลถึงภาพลักษณ์ของคนในวงการปืนอย่างพวกผมครับ
    เจ้าหน้าที่รัฐเลวๆต้องได้รับกรรมที่ทำครับ
    อัยการคนนี้เค้าลืมไปหรือเปล่าว่าเค้ารับเงินเดือนที่เค้านำไปซื้อข้าวกินนั้นมาจากเงินภาษีของพวกเราอ่ะครับ
    นี่ยังไม่รวมเงินโกงใต้โต๊ะอีกนะครับ
    คิดแล้วเสียดายเงินภาษีของเรา
  • มีเพื่อนๆคนไหนรู้จักรายการเรื่องจริงผ่านจอบ้างครับ เจ้าของคือบริษัทสาระดีจำกัดในเครือกันตนา
    ส่งเรื่องราวให้เค้าทีเผื่อจะช่วยให้สื่อตีแผ่ในวงกว้าง ตำรวจจะได้ทำงานได้ต่อ
  • ลองดูครับ "เรื่องจริงผ่านจอ" http://www.thairealtv.com/

อย่าลืม..พยาน ถ้าไม่รอบคอบ โดนฟ้องหมิ่นกลับด้วยนะครับ
    โทษคดีฟ้องหมิ่นตอนนี้ คุก+ปรับเงิน
    จะกล่าวหาผู้อื่น ก็อย่าลืมว่าอีกฝ่ายก็รู้จักกฎหมายเช่นกัน
  • กฎหมายไทยเข้มงวดเสมอ สำหรับคนจน
  • ต๋อม ท่าน สบ.๔ อีสาน ท่านเป็นนายตำรวจระดับใหญ่(ใหญ่กว่า สว.โก้ง) จบเนติบัณฑิต และเป็นคน ตรง มาก

ท่านแนะนำให้ในกระทู้ (สงสัยอะไร โทรหาป้าพรได้จ้ะ)image
    ไฟล์แนบ
    4Isarn.JPG 252K
  • :o010: อย่าปล่อยเลยตามเลยนะครับ ไม่ได้ยุให้หาเรื่อง แต่ให้หาความเป็นธรรม เพราะปล่อยเลยตามเลยทำให้พวกนี้มันได้ใจ เรียกมาคุยก่อนจะไกล่เกลี่ยอย่างไรค่อยว่ากัน ให้ผู้ใหญ่ได้รับรู้ ว่ากูก็มีพ่อมีแม่ ถ้าเกรงก็พาญาติพาเพื่อน ๆ ไปเยอะ@@ อย่าปล่อยให้คนชั่วลอยนวล@@ :o010:
  • นายวิเชียร ชูสุวรรณ 18 ม.3 ต.ท่าขึ้น อ.ท่าศาลา 08-1956-9736

ไปป่วนมันเลย น้าผีทั้งหลาย จงตามไปหลอกหลอนมัน
  • เข้าไปที่webสำนักงานอัยการสูงสุด แล้วลิ้งไปที่สำนักงานช่วยเหลือกฎหมายประชาชนที่นี่มีทนายที่ดีๆของสังคมคอยช่วยคูณอยู่ เพราะผมเคยมีเห๖การณ์แบบนี้แล้วก็ขอความช่วยเหลือจากเขา อัยการที่ดีต้องการความถูกต้องเพื่อประชาชนยังมีอีกแต่ไม่มากครับ
  • ถ้าคูณจะเล่นไอ้อัยการต้องเล่นในนามสมาคมคูณถึงจะสู้เขาได้
  • กฎหมายไทย เด็ดขาดแต่ไม่แน่นอน