ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ปิดการขายG_cell+BigShotครับ
  • เพ่เอกว่างเมื่อไหล่ แวะมาเล่นบ้านผมบ้างนะ แต่ผมจังไม่เห็น เจ้าม่วงสักทีเลย เข้าอยู่บ้านเลขที่เท่าไหล่อะคร้าบ
  • แวะไปดูอยู่ซอย9/2เข้าไปเรื่อยๆบ้านอยู่ซ้ายมือมีต้นลีลาวดีในบ้านเป็นบ้านมุมเจ้าของชื่อพี่อ้น ในบอร์ดใช้ Pithero ลองคุยกับพี่เขาได้เดียวตั้งกลุมคลอง 3 ซะเลย555
  • 5555จัดไปครับพี่เอก5555
    พี่อ้นรายงานตัวด้วยพฤกษาD มาแล้วๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • ยินดีที่ได้รู้จักคุณก๊อฟครับ ผมอ้น ช่วงเย็นแว๊บรับลูกมาครับ
    นานมาแล้วเคยเห็นคนจูงลูกฮิปโป2ตัวที่park 1 หน้าหมู่บ้านเดินเร็วมาก ผมจอดรถมองอยู่นานน่าจะใช้
    คุณก๊อฟนะครับ เดี๋ยวของผมรอหูหายดีก่อนแล้วจะฝึกเข้าโซ่แล้วค่อยพาไปเดินเล่นครับ ผมออนไลนประมาณ10.00 - 15.00 ครับเสาร์อาทิตย์หยุดเล่น2วัน แล้วเจอนะครับก๊อฟ
    คุณเอก ผมก็เริ่มรู้สึกมันส์กับลาเต้แล้วจริงๆ หูหายก่อนเดี๋ยวคงสนุกกว่านี้
  • สงสัยต้องเปิดกระทู้ใหม่ "รวมพลคนรักหมา พฤกษารังสิต" วิ้ววว.... :o044:
  • หวัดเด่เพ่อ้นเจ้าลาเต้หน้ารักมั๊กๆขี้อ้อนเด่คร้าบ เดวผมไปเล่นที่บ้านอีก หูตัดสวยมากคร้าบ
    เพ่เอกผมว่าอกเจ้าลาเต้มาเป็นลูกดีครับ รูปใช้ได้เลยเพ่ไม่น่าจะสูงคร้าบ
    5555 จัดไปคร้าบพี่อ้วน
  • ได้เลยครับก๊อฟ คุณอ้วนก็อยูุ่ในคลองนี่ครับเมื่อไรหามีหมาซะทีจะได้รวมกลุ่มกันเลย
  • นั้นๆเอาแล้วซิ... :m38:
  • สงสัยเจ้ายาย่าคงอยู่ในสังกัดผมแล้วละครับ เพราะมีแต่วัยรุ่นโทรมาแล้วถามว่าราคาเท่าไหร่อายุเท่าไหร พอบอกไป บอกเดียวโทรกลับ หายไปหมด .........ภายในอาทิตย์นี้เท่านั้น ครับ ยังสอบถามได้
  • ผมรวมตัวได้ก็ต่อเมื่อเมียอนุญาตให้เลี้ยง คิ คิ ..แบบเซ็งอ่ะ
    วันก่อนไปเดินเล่นกับแฟนในหมู่บ้าน
    เพื่อนบ้านเลี้ยงแจ็ครัสเซล 2 ตัวน่ารัก ซนมากๆ
    พอแฟนผมคุยกับเขาว่า ผมจะเลี้ยงพิทบูลนะ เพื่อนบ้านใกล้เคียงอีก 2 หลัง มาเลย
    "อย่าเลี้ยง มันเป็นภาระ" แฟนผมหัวเราะใหญ่ ..
    มานั่งคิด เขาเป็นห่วงเรา หรือว่าเขากลัวพิทบูลกันแน่ว่ะเนี่ย
    ทีเราบอกว่าแจ็ครัสเซลน่ารัก อยากจะเลี้ยงมั้ง ไม่ยักจะห้าม
    พอแฟนบอกว่าจะเลี้ยงพิทบูล เป็นห่วงเรากันยกใหญ่
    มันน่ากลัวขนาดนั้นเลยเหรอ??...เฮ้อ...เซ็งจิต :o034:
  • ผมได้ลาเต้มาตอนแฟนคลอดน้องมาได้5วัน แฟนก็นึกว่าพูดเล่นว่าจะเอาพิทบูลมาเลี้ยง
    ผมก็พูดกับเค้าทำเสียงแบบซีเรียสหน่อย(จริงๆก็ข้ออ้างแหละ) "ที่พี่เอาพิทมาเลี้ยงเนี่ยเห็นว่าเธออยู่กับลูกเล็กๆสองคนกลางวัน เจ้าพิทตัวเนี่ยมันจะช่วยดูแลเธอนะ เลี้ยงเค้าดีๆ โตขึ้นมันจะช่วยดูแลเธอเองเวลาพี่ไม่อยู่"
    พูดเสร็จปล่อยให้งงอยู่อย่างนั้น แล้วก็ไปอุ้มหมาเลย 5555 ตอนนี้ในครอบครัวก็ดูแฮปปี้กับมันนะครับ
  • สงสัยต้องลองเอาไปทำมั่ง :o023:
  • เพ่อ้วนว่างๆมา พฤกษาD มีผมและเพ่อ้น พาแฟนเพ่มาเล่นกับหมูน้อย2ตัวที่บ้านผมรับรองกลับไปอนุมัติชัว
  • บ่าย2วันอาทิตย์ ดูสาวๆม.รัสิตครับพี่ๆimage
    ไฟล์แนบ
    kb3.jpg 218K
  • ดูภาพนี้แล้วดูว่าคนที่ยืนกำลังทำอะไร..มีแอ่นด้วย นังหมวยก็โดดรับละซิ...แอ่นซะตูดห้อยเลย5555 เจ้าต๊อปก็เลยหันมาไม่อยากไปมอง ...กลัวโดนทิ่มตา 555
  • ยังมีเวลา เสาร์-อาทิตย์ นี้นะครับ...สอบถามได้ครับ
  • ลูกหมาขายไปยังครับ ขอดูรูปล่าสุดหน่อยครับ สนใจ******
  • ต้องขอโทษด้วยครับตอนนี้มีพี่จากกระบี่โทรมาจองไว้ครับ(เพื่อนผมครับ) ตอนนี้กำลังหาข้อมูลการส่งให้พี่เขาอยู่ครับ ถ้ายกเลิกเมื่อไหร่จะแจ้งให้ทราบครับ ขอบคุณครับ
  • เพ่เอกว่างๆแวะมาพฤกษาD มั่งดิเพ่ มาเล่นกันเห็นในหมู่บ้านมีหมาแดงอยู่ตัวนะโตแล้วเอาเรื่องเลยแหละ น่าจะอยู่แถบทางบ้านเพ่อ้นอะครับ แต่ผมยังไม่เห็นตัวจิงซักที คนข้างบ้านเค้าเล่าให้ฟังครับ ต้องแอบไปชวนมาทำกิจกรรมกันซักหน่อยแล้ว
  • ก็อปตอนนี้พี่อ้นไปกาญ เจ้าลาเต้อยู่บ้่านพี่ถึงวันอาทิตย์ พี่อาสาเอาเลี้ยงไว้ที่บ้าน พอมาบ้านคึกเลยได้เจอแม่ของมัน...เจ้าขิง เจ้ายาย่า รุมกันแกล้งตอนรับกลับบ้าน...กลายเป็นว่าตัวเมียที่บ้านหนากว่าเจ้าลาเต้อีก พี่อ้นงง เลย พี่ก่บอก็กินปรกติตอนไปพอๆกัน มันรอบนี้คนละรุ่นเลย5555
  • ตอนนี้เจ้ายาย่ารอส่งอย่างเดียวพี่ที่จะเอาที่กะบี่รอขายยางแ่นก่อนเราก็ให้โอกาสเห็นเขาชอบและก็มีเลี้ยงไว้อยู่ 1ตัวก็ไม่ขี้เหร่ มีพื้นที่วิ่ง ก็เลยให้เขา ราคาเท่าเดิม แต่จะแพงขึ้นเรื่อยๆสงสัยเป็น BOX เพราะเจ้ายาย่าโตเอาโตเอา .......
  • เจ้าลาเต้มันคงคิดถึงเพื่อนอะดิ เดวผมช่วยเพ่อ้นก่อนรับรอง 1เดือนหนาตึบ สูตรผม
  • เป็นงัยคุณเอกสบายกันดีน่ะ แหมได้เจ้าลาเต้กลับมาเชยชมสักพักก็ยังดีน่ะ มันคงคิดถึงบ้านเก่าน่าดูเลยสิ
  • ตัวสุดท้ายขอดูรูปหน่อย3000ได้ป่าวคับไปรับเอง
  • มันจะขี่เขาท่าเดียวเลย...5555 สงสัยลาเต้ลืมว่านั้นเจ๊ๆมัน....

ส่วนเจ้ายาย่า ถ้าเลยเวลานานๆมาก และพี่เขาไม่แจ้งรายละเอียดเพิ่ม เพราะส่วนมากผมจะโทรไปถาม ผมก็อาจจะเก็บหรือเปล่อยให้คนอื่นแทน แต่ขอคนที่มาเอาที่บ้านได้ เพราะตัวเขาโตแล้ว ค่าส่งไม่คุ้มครับ (เพื่อนผมเองเขาอยากได้)
  • พี่เอก คลอง3ผมเงียบแท้
  • เอก.. เอารูปปัจจุบันเจ้ายาย่ามาให้ดูหน่อย อยากเห็น../0108
  • ไปรับลาเต้ามาแล้ว ขอบคุณคุณเอก ใจดีรับอาสาเอาไปเลี้ยงดู3วัน รู้สึกจะล่ำขึ้นด้วยนะ แต่ผมงงเจ้ายาย่า กับ เจ้าขิงตัวหนาตึบ แต่สูงเท่ากัน ผมคงให้อาหารเค้าน้อยไปจริงๆ สงสัยต้องขอสูตรคุณก๊อฟซะแล้ว แต่ไม่ซีเรียสครับลาเต้ทรงมันเป็นงี้แต่แรกแล้ว
  • ลาเต้า 4 เดือน12วัน
    imageimage
    ไฟล์แนบ
    late 010.jpg 75K
    late 014.jpg 73K
  • พี่อ้น ลาเต้โตขึ้นเยอะเลยนะพี่ หูหายแล้วหล่อดีแท้ แถมหน้าตาเอาเรื่องเลยนะพี่ ไงมาเล่นกับหมูอ้วนที่สวนในหมู่บ้านเถอะพี่ ชวนพี่เอกมาด้วย OKป่าว

image
    ไฟล์แนบ
    100_0513.JPG 143K
  • พี่วัตรสวัสดีครับ เดียวจะลงให้ดูพี่ ตอนนี้พี่ที่กระบี่ก็ยังจจะเอาเจ้ายาย่าอยู่ ตอนนี้ต้องหา BOX ไซด์ใหญ่ขึ้น ตอนนนี้พี่เขาขายยางอยู่...เดียเสาร์นี้จะไปดูให้เขาก่อน (เพื่อนผมเอง 5555)

พี่อ้นให้กินแบบผมก็ได้พี่แล้วให้เขาวิ่งโดยมีสายจูงหน้าบ้านหัวซอยท้ายซอยเดียวก็หนาพี่ ผมปล่อยเขาวิ่งไล่กันข้างบ้านตอนเช้าๆ ลิ้นห้อยทุกวันไม่งั้น คึกทั้งวัน

ก็อป เดียวสักพักจะอุ้มไปเล่นกับเจ้าหมู หรือจะเล่นกับออสก้า มีหวังไล่จับกันแน่ๆ
  • พี่วัตร เจ้ายาย่าimageimageimageimageimage

สำหรับเจ้าหมู 2 ตัว ไม่รู้มันจะเล่นด้วยหรือเปล่าเจ้าออสก้าimage
    ไฟล์แนบ
    DSCF4564.jpg 37K
    DSCF4568.jpg 54K
    DSCF4533.jpg 49K
    DSCF4535.jpg 42K
    DSCF4610.jpg 43K
    DSCF4458.jpg 24K
  • ตัวล่างอ้วนจ่ำมำ ให้กินอะไรครับบอกหน่อยจะได้ให้ตัวเล็กที่บ้านกินบ้าง
  • สวัสดีครับเอก วันนี้เอารูปเจ้าซีซ่าร์ (เจ้าเขียว) หลังจากตัดหูมาฝากครับ สี่เดือนกว่าๆกับน้ำหนักยี่สิบโลครับ กินจุมากแถมไม่ยอมออกกำลังกายอีก รูปถ่ายด้วยกล้องมือถืออาจจะไม่ชัดนะครับimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_1286.jpg 136K
    IMG_1318.jpg 133K
    IMG_1319.jpg 144K
    IMG_1320.jpg 174K
  • สวัสดีพี่โอ็ต ทำไงเนี่ย 20 โล ใหญ่กว่าที่บ้านอีก ตอนนี้จะมีอีกตัวลงใต้แล้วนะพี่ ลงไปกระบี่ อยู่แถวหน้าสนามบินกระบี่ รอโอนอยู่เดียวจัดส่ง จะยุ่งยากกว่าเจ้าซีซ่าร์ เพราะขนาดตัวใหญ่กว่าตอนส่งเจ้าซีซ่าร์มาก...เห็นลูกๆผมสบายดีก็ดีใจแล้วพี่แต่เจ้าขาวไปอยู่กับพี่อีกคนที่เลี้ยงสายกัด ติดต่อไม่ได้เลยแต่เมื่ครู่โทรไปเห็นบอกว่าจะให้น้องไปเลี้ยงแถวๆลาดพร้าว เซ็งเลย.. เจ้าชมพูไปอยู่ก็ใกล้เจ้าขาวรอพี่เขาส่งรูปมาให้ดู.ต้องรอหน่อย....พี่โอ๊ตเดียวผมถ่ายรูและเก็บรูปไว้ให้แฟนดูคงดีใจมากเลยพี่ ขอบคุณครับที่เลี้ยงเขาได้ดีพี่..
  • ช่วงนี้อัดอาหารทั้ง f1 และก็เอ็กซ์ตรีม บูลลี่ครับ ผสมกันอย่างละครึ่ง กินจุมาก ที่สำคัญมันไม่ชอบออกกำลังกายครับ พาเดินนิดเดียวจะเข้าบ้านอย่างเดียวเลย และก็พี่ไม่ค่อยได้อยู่บ้านด้วยครับเลยไม่มีใครพาไปออกกำลังกาย แต่ช่วงนี้อยู่ยาวครับมันโดนแน่ๆ ไว้จะถ่ายรูปมาให้ดูเรื่อยๆครับ
  • ครับผม...
  • ยาย่าดูดีทีเดียวครับ ไม่แน่นะเด๋วอาจได้ไปอยู่หาดใหญ่แทนกระบี่ อิ อิ/0108
  • ใจผมก็อยากให้ไปอยู่กับคนที่ผมรู้จักครับซึ่งพี่วัตรผมก็รู้จักและรู้ว่าน่าจะดีสำหรับยาย่าครับ
  • พอพิมพ์เสร็จ พี่เขาก็โทรมาเลยบอกตอนนี้อยู่ในสวนยาง ขอเวลาถึงวันอาทิตย์...ได้ถ้าหลังจากนั้นปล่อยผ่าน
  • เหลือตัวสุดท้ายแล้ว อิอิ
  • แวะมาทักทายพี่เอก.. วันก่อนเห็นขี่มอเตอร์ไซด์ไปตกปลา ผ่านหน้าโครงการผมพอดี .. :015:
  • เพ่เอกเพ่อ้น มาเก็บบอลด้วยกันป่าว ได้ออกกำลังกายด้วยนะ

image
    ไฟล์แนบ
    13.JPG 185K
  • ก็อปนั้นบอลหรือไอติมเลียซะเกลี้ยงเลย
    คุณอ้วนเห็นผมด้วยหรือครับ ถ้าว่างๆผมไม่ไปไหนก็นั่งตกปลาเล่นแถวนั้นละครับ เป็นกับข้าวที่หาเองได้ครับ...
  • เจอคู่แฝดลาเต้าแล้ว ซีซาร์ หน้าเหมือนกันมากๆ
    คุณก๊อป ลาเต้ผมมันไม่ชอบเล่นเก็บบอลไม่รู้ทำไงดี เมื่อเช้าพาเดินไปถึงpark3ได้แล้วหมาเห่ากันตรึม ก๊อปตอนเย็นพาหมาเดินวันไหนบ้าง ผมได้วันอังคาร กะ ศุกร์ เสาร์-อาทิตย์ ตอนเช้าได้ทุกวัน เมื่อวานเจอแล้วหมาแดงหมากค์ขาวตัวโตแถวๆซอย11-13 ยังจอดรถทักเจ้าของเห็นเหงื่อแตกพลั่กเลย โดนหมาจูง
    คุณเอกไปตกปลาเมื่อไรชวนด้วยแถวๆคลอง3 น่ะ ชอบดูคนตกปลา
  • พี่อ้นเจ้าซีซ่ากับลาเต้เหมือนกันมากแต่ต่างกันที่น้ำหนัก5555 พี่โอ๊ต เล่นซะตึบๆเลย 20โล พี่อ้นผมก็ตกแถวๆหน้าหมู่บ้านน้นละครับไม่อยากไปไกลๆตกแต่ปลาเล็ก ปลาหมอ ปลาฉลาด มาทำลูกชิ้น เมื่อก่อนก็ไปตกแถวพฤกษา D ตอนที่ยังทำหมู่บ้านไม่เสร็จ ลองดูได้พี่ คันเล็กๆสักคันก็พอแล้ว ตกพอเป็นกับข้าวเพลินๆ
  • คอฟฟี่ (เจ้าชมพู)ดอนเมืองimageimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_0275.JPG 111K
    IMG_0449.JPG 99K
    IMG_0453.JPG 109K
    IMG_0456.JPG 107K
    IMG_0460.JPG 96K
    IMG_0461.JPG 110K
  • เจ้าชมพู มาแล้ว...พี่ใหญ่สุดเลยมั่งเนี่ย ฟอร์มน่ากลัวมัก...คอฟฟี่- ซีซาร์- ลาเต้ น่านัดมาจูงเล่นกันนะ