ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สมาชิกชาวพิทบลูจังหวัดร้อยเอ็ด
  • ยินด้วยนะครับ เฮียสอง ของขวัญชินโตเลยนะเนี้ย :005:
  • -ยินดีกับพี่3และพี่2 ด้วยนะครับ สิ่งดีๆจงบังเกิดกับพี่น้องเราทุกๆคน
    -ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ด้วยนะครับ ถ้าว่างมานั้งเล่นที่ร้านได้นะครับท่าน ยินดีและกันเอง
  • พี่น้องกลุ่มศรีสะเกษ ขอไปนั่งเล่นด้วยน่ะครับพี่โต
  • ได้เลยครับเฮียเชี้ยงผมไปด้วยคนครับ...

แต่อย่านั่งจนเพลินจนลืมทำการบ้านเน้อ...กินแต่ขนมจีน...

Image Hosted by !!!###$$$ 1h3R3 1m@g3H0st $$$###!!!
  • พี่โต ศรีสะเกษ จะไปหาพี่โต ร้อยเอ็ด วันไหนบอกน่ะครับ ผมจะไปรับครับ
  • งง กับ ชื่อ ค๊าฟฟฟฟ 555+
  • งงชื่อไหนครับ น้องข้น...

ถ้าชื่อโตละก้อ..ตอนนี้ก็มี โต 101 กะ โต SSK ..

สรุปว่าทั้งสอง 2xโตครับ 555

Image Hosted by !!!###$$$ 1h3R3 1m@g3H0st $$$###!!!
  • นั้นหละคับ พี่ โต -*- ปวดกาบาลกันเลยทีเดียว เหอๆ
  • น้องเชี้ยงพิมพ์สลับกันหรือเปล่าครับ ใครจะไปหรือใคราจะมา ใครรับใคร .... แต่ยังไงก็บอกกันด้วยเด้อจะร่วมแจม
    ปล.น้องเชี้ยง พี่คุยกับท่านโตร้อยเอ็ดแล้ว ว่าปลายเดือนจะประชุมร่วมกันเพื่อหาแนวทางกลุ่มใหญ่ของพวกเราทั้งอุบล ศรีสะเกษ ร้อยเอ็ด ยโสธร อำนาจเจริญ มุกดาหาร(ส่วนมุกดาหารแล้วแต่เราว่าไปเลย) ส่วนวันเวลาผมจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับ แต่ต้องเป็นหลัง ๑๗ ส.ค. เพราะงานผมยาวเลย
  • ได้ครับพี่ เห ถ้าไม่มีรถไป เดี๋ยว ขอนั่งรถไปลง อุบล นอนซัก 2 คืน ดีฟ่า 555+
  • สวัสดีครับพี่เห เรื่องการประชุมร่วมกัน วันไหนก็ได้ครับแล้วแต่พี่เหสะดวกครับ น้องๆศรีสะเกษว่าไงว่าตามกันครับ
  • ขอบพระคุณกลุ่มศรีสะเกษเป็นอย่างสูงครับ
  • สัปดาห์ไหนก็ได้ครับ ขอวันเสาร์อย่างเดียว วันอาทิตย์จะได้พักผ่อน(เมาค้าง555) เพื่อไว้น่ะคร๊าบ :-))
  • imageสวัสดีครับพี่โต น้องข้น เรามีนัดกันที่หมายเด็ดนะครับ
    ไฟล์แนบ
    2010_05_24_191647_wd79vqcl.jpg 63K
  • ว๊าวววววววววววววววววววว อยากไปแล้ว ซิ ฝันดีคับ เฮีย
  • อยากไปฟาดจริงๆเลย หมายเด็ดๆของเฮียเชี้ยงเนี๊ย ขนาดเห็นรูปแล้วอู้ย...น่าฟาด555
  • -*- ป๊าดดดด ท่านประธานตื่นเช้า แทะ
  • นอนหลับป่าวข้น....ฮ่าๆๆ :-))
  • ข่าวดีครับพี่น้องกลุ่มอำนาจเจริญทุกท่าน น้องอาร์ท อุบล ได้ลูกสาวครับimage
    ไฟล์แนบ
    AdVfX.jpg 98K
  • มีแต่ คนได้ ลูก อุ้ม หลาน ม่ะไหร่ ผมจะได้อุ้มหลานๆในนี้ บ้างน๊าาาา
  • ยินดีกับคุณอาร์ท ด้วยนะครับ ขอให้น้องแข็งแรงๆ โตขึ้นเป็นเด็กดีของคุณพ่อคุณแม่และทุกๆครนะครับเฮงๆๆ
    ข้นอยากอุ้ม ก็รีบไปขอเค้าซิ ใกล้เรียนจบแล้วไม่ใช้เหรอ ป.6น่ะ555
    รีบๆเตรียมตัว คืนนี้เดินทางเด้อ
  • คับ เดียวเคียลงาน อะไรหลายๆ อย่างก่อนพี่ เฮ้ออออ งาน เสร็ดแล้ว 1 เหลืออีก 2
  • กรุณากด เพลงฟัง ก่อนค่อยดู รูปน่ะคับ

• พอดีได้มีโอกาศไป ลองเลนส์ 70-300 ของ ทำหล่น 555+ ของพี่ไก่ ก็เลยถือเป็นการลองถ่าย แบบ VC กับไม่ VC

** VC = ตัวกันสั่น ถ้าเป็นเลนส์กล้องหนอน เค้าจะเรียก IS ลองมาชมกันเลยน่ะคับไม่ได้ ปรับภาพอะไรเลย ไม่ได้ถ่ายไฟล์ RAW กลัวแก้ แล้วจะเสีย 555+ imageimage
    แบบไม่ VC น่ะฮ๊าฟฟ สรุป เบลอ 5555+
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_4376.jpg 121K
    IMG_4378.jpg 131K
    IMG_4379.jpg 107K
  • มาดูรูป ต่อเลยค๊าฟฟ
    นายแบบๆ ปรับ WB -*- เยอะไปหน่อยแก้ไม่ได้ ฮิ้ววววว image
    มาต่อกันด้วยการโพสท่า ตามแบบฉบับ สบายๆ imageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_4386.jpg 124K
    IMG_4396.jpg 139K
    IMG_4396.jpg 139K
    IMG_4395.jpg 128K
  • ฮ่าๆ ต่อค๊าฟฟฟ อย่าลืมเปิดเพลง หละ !!!!

imageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_4392.jpg 200K
    IMG_4383.jpg 128K
    IMG_4398.jpg 102K
    IMG_4408.jpg 162K
  • นั้นแหนะ มีการมา ถ่ายเรา ด้วย งิ 555+
    image
    รูปนี้บอกได้ ว่า เลนส์ จะเอาไปมั้ยพี่ให้ไปเลย ฟรีๆ เอานี้ฝาเลนส์ 555+ image
    ไฟล์แนบ
    IMG_4409.jpg 152K
    IMG_4411.jpg 148K
  • ขอลาด้วยภาพนี้ ค๊าฟ เจอกันรอบหน้าจะเอารูป ท่านประธาน ไป ประกวดมามาฝากกก ฮิ้วววว

สรุป เลนส์ 70-300 ทำหล่น วีซี แจ่ม!! ขอเลยแล้วกัน 555+image
    ไฟล์แนบ
    IMG_4368.jpg 176K
  • โอ้ 60D ขอผม 50D ยังถ่ายไม่ถึงไหนเลย ถ่าย P เป็นอย่างเดียว 555
  • เป็นกิจกรรมยามว่างในกลุ่มครับฝีมือแต่ละคนสุดยอดเลยครับถ่ายDSLRให้ออกมาเหมือนCOMPACTเลย55555
  • 555+ สู้ๆคับเฮีย 50d ถ้าสนใจปล่อยบอกผมเน้อ กำลังอยากได้ ฮ่าๆ

กลับมาจากงาน ประวกดที่ กรุงเทพแล้ว ถ่ายรูปอะไร ไร้สาระไป เรื่อย ...... เดี๋ยว คงเอามาให้ชม น่ะคับ

เสียดายแต่ท่านประธานไม่พาผมแวะ อาบน้ำเลย หึหึ
  • ถูก......น้ำไม่มีใครได้อาบ ล้างหน้าแปรงฟัน ยังต้องเข้าห้องน้ำที่ห้างเค้าเลย
    ประกวดเสร็จ เพราะกลับบ้านมีคนมาอาบให้อยู่แล้วคร๊าบ...555เหนื่อยโคตรอิๆ :o037:
  • คุณข้นผมขอเบอร์คุณข้นหน่อยครับ :-D
  • ขอให้ สาวๆ หรอ คับพี่ เอ๊ก 081-6621604 คับ

ท่านประธาน ค๊าฟ งามไส้ มั้ยค๊าฟ 555+
    :m02: :m02:
  • หวัดดีครับพี่น้องชาว 101

ไปเก็บ THCH มาเป็นไงมั้งเนี้ย..

• เหนื่อยครับพี่โต แต่มันส์...ดี เดี๋ยวน้องข้น เอาภาพบรรกาศในงานมาฝากครับ
    บอกก่อนเลยว่า ยังไม่เก่งครับ นี้คือจุดเริ่มต้น ขอบคุณสำหรับกำลังใจ ขอบคุณครับท่าน :m67:
  • ยอดเยี่ยมครับพี่โต 101 ยินดีด้วยนะครับ :063:
  • สวัสดีเพื่อนๆพี่ๆชาวเกินร้อยทุกท่าน ไม่ค่อยใด้แวะมาเล่นเลย ช่วงนี้ปัญหาชีวิตเยอะมาก แต่ก็ใด้สนุกกับทุกคนที่นี่ ขอบคุนคุนข้นที่ให้กำลังใจ ผมยังจำการชนแก้วกับทุกท่านใด้นะวันใหนมีโอกาศไปเที่ยวจะขอดื่มด้วยซักเมา
  • จัดไป ครับพี่ สาม แต่ช่วงนี้ ผมงดเหล้าเข้าพรรษา ถ้าทำได้ก็ อยากจะ งด ยาวๆ 55+ แต่ตอนนี้คิด ว่าม่ะไหร่จะออกพรรษา ฟ่ะ เปรี้ยว ปาก ได้แต่กินกาแฟ สู้ๆพี่ทุกอย่างมีทางแก้ แต่บางทางก็แก้ไม่ได้ยอมขับรถเลี้ยวไปอีกทางดีฟ่า รอไปตกปลากับพี่อยู่น่ะ ลำแชะๆๆ image
    ไฟล์แนบ
    IMG_4388.jpg 125K
  • งดเหล้าเข้าพรรษา แต่เมากาว...มันส์...กว่าชิมิๆ ล้อเล่น555
    พี่3เครียดมากก็มาเด้อ น้องข้นเค้างดคนเดียว แฮ่ๆๆ
  • คนที่เสียสละให้ผู้อื่น คนๆ นั้นไม่ใช่คนไม่ดี แต่เป็นคนที่มีค่าที่สุด

• ขอบคุณมากครับพี่โต แล้วผมจะแจ้งให้ทราบอีกทีครับครับพี่

ขอบคุณครับ
  • งามไส้อ่อน...ฮ่าๆๆๆ
  • HOME_AIR นิคอนเราว่าไงคร้าบบบ
  • แวะมาเยี้ยมเยือนอีสารบ้านเราด้วยครับผม :-D
  • พี่โต รายละเอียดได้เรื่องยังไงแล้วผมจะแจ้งให้ทราบเลยครับพี่

ขอบคุณครับ
  • หว๊าดดี ค๊าฟ พี่ชาญ พี่เอ๊ก พี่บอล พี่ไก่ เหงาๆเด้ คืนนี้อยากไป หาเซอเวย์ :m44:
  • ครับคุณข้น จะไปเซอเวย์ไหนน้อ :o003: