ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิทบูล โคราช สานสัมพันธ์
  • เครียดเลยว่าพี่แก่ รุ่นนี้อย่างต่ำ 2 ทีติดไม่มีพัก
  • ฟิตๆ :o003:
  • แจ้งข่าวครับ อาทิตย์นี้จะมีมีทติ้งเล็กๆๆในกลุ่มพิทบลูโคราชที่ร้านอาหาร ครัวกลางสวน เพื่อพูดคุยเตรียมตัวสำหรับงานวันที่ 22 ตุลาคม 2554 ขอให้น้องๆๆพี่ๆๆทุกคนในกลุ่มมาให้ครบทุกคนด้วยนะครับ เวลาที่นัด 16.00 น. ขอความร่วมมือมาให้ครบทุกคนด้วยนะครับงานนี้สำคัญมากสำหรับพวกเรา
  • รักษาเวลากันด้วยนะครับ งานนี้สำคัญจริงๆๆ
  • สำหรับสมาชิกในกลุ่มท่านใดยังไม่ได้รับเสื้อ กรุณามารับด้วยนะครับวันอาทิตย์นี้หรือจะสั่งเพิ่มติดต่อน้องเอ็กซ์ได้เลยครับ ขอความร่วมมือกันด้วยนะครับงานนี้พวกเราต้องทำงานกันเป็นทีมครับ
  • รับทราบครับบบบบบบ ตามนั้น อิอิอิอิอิอิอิอิ image
    ไฟล์แนบ
    SNV38802.JPG 91K
  • บอกกันต่อด้วยนะครับชาญ - เอ็กซ์
  • รับทราบครับผม
  • พี่กอฟ PG กับ พี่ราง PG คอนเฟริมมาแล้ว เอาเด็กๆ มากี่ตัวไม่แน่ใจนะ 5555555555555
  • งานจัดที่ไหนของ อ.ปักธงชัยครับ พิทบูลอุตรดิตถ์ครับ.
  • บนเขื่อน ลำพระเพลิงเลยครับ เรียนเชิญด้วยนะครับพิทบลูอุตรดิตถ์
  • งานพิทบูลเอนเตอร์เทรนเต็มที่แบบนี้ น่าสนุกมากเลย

มีเบียร์สดๆ เย็นๆ มั้ยครับ...? :013:

image

image
    ไฟล์แนบ
    DSC01836.JPG 103K
    DSC00660.JPG 133K
  • พิทบูล อุบลฯ น่าจะมาร่วมงานประมาณ 15 คน ครับผม
  • แล้วโต๊ะจีนบัตรราคาเท่าไร กี่ที่ครับ.
  • มีอยู่แล้วครับ TEK เรียนเชิญด้วยนะครับ งานนี้มาสนุกด้วยกันครับ
  • งานนี้ไม่มีค่าใช้จ่ายครับ ที่พักและอาหารฟรีครับ ยินดีต้อนรับทุกๆๆท่านนะครับ
  • งานนี้ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นครับ :-D

• แขกผู้มีเกียรติทุกๆท่าน ที่เดินทางมาร่วมงานโดยมาทางเส้นสระบุรี ดูเส้นทางไปเขื่อนลำพระเพลิงดังนี้ครับ

image

พอเห็นป้ายนี้แล้วให้ชะลอความเร็วเลยนะครับ เพราะเลยไปประมาณ 20 เมตรก็จะถึงทางที่จะต้องเลี้ยวซ้าย

image

ให้ออกซ้ายไปทางป้าย ชัยภูมิ-บุรีรัมย์

image

เข้าทางที่รถ 10 ล้อวิ่งครับ

image

ถ้าเลี้ยวมาแล้วจะเห็นป้ายนี้ก่อนลอดสะพานครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_4244.JPG 237K
    IMG_4251.JPG 256K
    IMG_4259.JPG 266K
    IMG_4265.JPG 277K

• ขับตรงมาเรื่อยๆครับ พอตรงมาแล้วจะเห็นป้ายนี้ครับ

image

ป้ายนี้จะเป็นป้ายก่อนขึ้นสะพาน แต่เราไม่ต้องขึ้นสะพาน ให้ตรงไปหาสี่แยกไฟแดงเพื่อรอเลี้ยวขวา

ไฟล์แนบ
    IMG_4242.JPG 248K

• พอเลี้ยวขวามาแล้วก็ให้ตรงไปตลอด แล้วจะเจอสี่แยกไฟแดง

image

พอเจอสี่แยกไฟแดงแล้วให้เลี้ยวขวาตรงไปตลอดจนสุดทาง แล้วจะเจอเขื่อนลำพระเพลิงเลยครับ

ไฟล์แนบ
    IMG_4236.JPG 233K

• สำหรับแขกผู้มีเกียรติที่มาร่วมงานโดยมาเส้นทางวังน้ำเขียว พอท่านลงจากภูเขาแล้วให้ตรงมาเรื่อยๆ จนเจอสี่แยกไฟแดงแรก

image

พอเจอสี่แยกไฟแดงแรกแล้วให้เลี้ยวซ้าย พอเลี้ยวซ้ายแล้วก็ตรงไปตลอดจนสุดทาง แล้วจะเจอเขื่อนลำพระเพลิงเลยครับ

ไฟล์แนบ
    IMG_3885.JPG 240K
  • สำหรับท่านที่มาโคราชถูก แต่มางานไม่ถูก สอบถามในกระทู้นี้ได้เลยนะครับ แล้วผมจะมาอธิบายพร้อมถ่ายรูปเส้นทางมาให้ครับ
  • สอบถามเส้นทางได้ตลอดนะครับ
    081-6603134 กล้า
    087-6464288 กล้า
    081-7305884 เอ็กซ์
    084-3591589 ชาญ
  • ขออณุญาติเจ้าของเบอร์ด้วยนะครับ
  • เออ...แล้วอยู่ๆผมจะเข้าไปนั่งได้เลยเหรอครับกลัวไปแล้วทำตัวไม่ถูกอะครับ..
  • ต้องแสดงตัวหรือมีบัตรอะไรหรื่อป่าวครับ.
  • ยินดีต้อนรับทุกคนครับ คุณ BIRD007ut ถ้ากลัวทำตัวไม่ถูกมานั่งกลับพวกเรา พิทบูล โคราช เลยก็ได้ครับ ยินดีครับ
  • ไม่ต้องแสดงบัตร ไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นครับ แค่คุณมาเราก็ดีใจแล้วครับ :-D
  • แม่นแล้วครับคนอีสานใจดีทุกคน
  • ทีมประชาสัมพันธ์ชุดนี้ รอตอบกระทู้นี้ 24 ชั่วโมงครับ5555555
  • น้ำจะเริ่มท่วมกรุงเทพฯ รอบนอกประมาณวันที่ 15 และท่วมนานประมาณอย่างน้อย 1 เดือน ตอนนี้ยังคิดอะไรไม่ออกครับท่าน ขอดูสถานการณ์แบบวันต่อวันก่อนนะท่าน ช่วงนี้มึนงงไปหมดแล้ว
  • ดูแลสุขภาพด้วยนะครับพี่มาค บ้านเป็นไงบ้างครับพี่ :)
  • ตอนนี้หนักครับ ปัญหามาทุกด้าน ใช้แก้ปัญหากันแบบวันต่อวันเลยครับ
  • ท่านกล้าช่วยเช็คเขื่อนลำพระเพลิงด้วยนะครับปริมาณน้องตอนนี้เป็นยังไง ผมกลัวน้ำจากเขาใหญ่จะเทมาเหมือนมีที่แล้ว ขอบคุณครับ
  • ไปทำบุญมาตอนเช้า ขอพรให้ทุกท่านรอดจากเหตุการณ์ที่เลวร้ายอันนี้ทีเถอะ สาธุ
  • เช็คแล้วครับ ปริมาณน้ำปกติครับพี่เห ทางโคราชปีนี้ไม่น่ามีปัญหาเรื่องน้ำนะครับพี่เห
  • ผมก็เช็คข่าวทุกวันครับ พอดีเอ็กซ์เค้าทำงานในกรมชลประทานครับ
  • พี่กล้าตื่นเช้าหรือยังไม่ได้นอนพี่
  • หนักอยู่กับพี่มาคเลยทีนี้ สู้ๆ ครับพี่มาค เอาใจช่วย อาหาร F1 สีม่วงที่โคราชขาดตลาดแล้วเน้อ ตอนนี้เลยเอาสีเหลืองมาใช้อยู่ครับ
  • นอนแล้วออกไปทำบุญมาเนี่ย เอ็กซ์อัฟเดทสถานะการณ์น้ำในเขื่อนหน่อยนะครับเพื่อความสบายใจของทุกๆๆคนครับ
  • ได้เลยครับพี่
  • ผิดพลาดทางเทคนิค
  • สงสัยจะเจองานยากแล้วครับ ถ้าเพื่อนๆ ที่อยู่กรุงเทพจะมางาน ให้มาทางฉะเฉิงเทรา แล้วมาวังน้ำเขียวจะดีกว่านะครับ มีน้องที่โคราชไปกรุงเทพเมื่อวานไปทางนั้นสดวกมากที่สุดครับผม
  • ผมก็กำลังจะไป กทม ก็จะไปทางฉะเฉิงเทราครับ ยังมีเวลาอีกนิดครับคอยตืดตามสถานะการณ์อย่างไกล้ชิดอย่าตื่นตกใจครับ แต่อยากให้พร้อมรับมือครับ
  • ไปทางสระบุรีก็ไปได้ครับพี่กล้า แต่รถเยอะมาก ติดด้วยครับ เลยต้องบอกเส้นทางให้เพื่อนทราบครับ จะได้เดินทางสะดวก ครับผม
  • อัฟเดทสถานะการล่าสุดวังน้อยตายสนิทคับ นำข้ามพหลโยธินหลายจุดเลย ไปไม่ได้100เปอร์คับ
  • โห......... หนักมาก
  • ขอจองห้องพักซักหนึ่งห้องน่ะคับ

ไปคนเดียวคร้าบ
  • มาคนเดียว ของห้องเดี่ยวน่าคิดนะเนี้ย อิอิอิอิ พี่กล้าแบบนี้ตัวเดียวจบเลยนะพี่ 55555image
    ไฟล์แนบ
    Tom20Tom20five20months200021.jpg 156K