ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอความกรุณาอ่านทางนี้นิดนึง
  • ผมไม่เคยต่อต้านคนมีอาชีพเพาะหมาขายครับ โปรดอย่าเข้าใจผิด
    ผมไม่เคยดูถูกอาชีพสุจริต เงินมากเงินน้อย หากไม่ได้คตโกงใคร หรือเอาเปรียบสังคม
    มันก็คืออาชีพที่มีเกียรติ และสมควรให้การสนับสนุนครับ

สิ่งที่เรียกว่าเป็นอาชีพได้ก็คือ ทำอย่างตั้งใจ รับผิดชอบ และมีจรรยาบรรณ
    ที่ผมต่อต้านก็คือพวก ไร้จรรยาบรรณ ทำอะไรแบบขาดความรับผิดชอบครับ

ยกตัวอย่าง การมาลงขายหมา แล้วให้ข้อมูลไม่ครบ แบบนี้เรียกว่า รับผิดชอบหรือเปล่า ????
    การลงประกาศขายของขายได้ก็ได้เงิน แต่ไม่ยอมรับฟังคำวิจารณ์ แบบนี้มันใช่หรือเปล่าครับ ???
  • จิตสำนึกนี่ปลูกยากมากเลยนะ หากคนเราคิดดีไม่สร้างความเดือดร้อนให้คนอื่น เอาส่วนรวมเป็นที่ตั้ง ไม่ใช่เอาตัวเองเป็นที่ตั้ง ก็คงดี ลองคิดดูหากเราซื้อหมามาเลี้ยงเท่านั้น ไม่ได้คิดมาเพาะขาย มันก็จบ หมาหนึ่งตัวใช้เวลากว่า 10ปีที่อยู่กับเรา แต่คนที่เพาะหมาครั้งแรกที่คุณซื้อเจตนาคุณคืออะไร
    พิทบลูมันเป็นหมาพิเศษ ต่างกับหมาทั่วไปมาก อย่าคิดเพียงเรื่องเงินเลย
    อย่างที่คุณมาร์คว่า กฎตั้งไปก็เท่านั้น ตั้งจิตดีกว่าไม๊
  • กฎหมายมีมันยังไม่ทำ พ่อแม่มีมันยังไม่เชื่อ คนในสังคมมีหลายระดับ นามสกุลดังเด่นก็เหมือนหมามันก็มีหลายระดับหมาดีรู้ที่มาที่ไป คนเลือกซื้อเค้าก็มีหลายระดับ ความคิดความต้องการก็ไม่เหมือนกัน เชื่อเถอะว่าทุกคนที่เลี้ยงหมาเค้านั้นอยากเลี้ยงให้ดีไม่อยากให้มีปัญหาหรอก มีคนเคยบอกว่าอยากให้เลี้ยงคนละตัวตัวก็พอ ผมจำได้นะ แต่เราก็อยากเก็บหมาที่เราเคยเลี้ยงนี่แล้วทำงัยล่ะมันก็ต้องผสมพันธุ์ หมาออกมาก็ต้องขาย บางคนขายหมด บางคนขายไม่ได้ ทุกสังคมนั้นย่อมมีคนดีและไม่ดีเราไม่สามารถให้ทุกคนเป็นคนดีได้ แต่เราต้องอยู่กับมันให้ได้แค่นั้น ฉะนั้นอยู่อย่างงัยให้มีความสุขอยู่ที่คุณเลือก เพราะมันไม่ใช่สังคมในอุดมคติ ยิ่งคนมากก็มากเรื่อง คนน้อยแบบที่เค้าว่ามันก็น้อยเรื่องไม่ใช่ไม่มีนะครับ

ขอบคุณ Redsafe สำหรับข้อความนี้ :063:
  • เรื่องข้อมูลการขายสุนัขพี่มาร์คได้พูดหลายครั้งแล้วครับ แม้กระทั่งการถ่ายภาพว่าควรถ่ายแบบไหน ท่านั่งแบบไหนไม่ควรเอามาลงรับผสม ถ้าเป็นคนที่ติดตามคงรู้ดี เรื่องสายเลือดและราคาก็เช่นกันครับ แต่น้อยคนที่จะพยายามถ่าย หรือพยายามลงข้อมูลครับ ส่วนบุคคลจริงๆอันนี้ เห็นพูดมาตั้งแต่สองปีที่แล้วแบบจริงจัง
  • แล้วที่กำลังคุยกันอยู่นี่ พวกเราต้องการข้อสรุปว่าอย่างไรครับ
  • เรากำลังไปไหนกัน... สรุปตอนนี้ยังไง พาอ้อมไปอ้อมมา งง ครับ ยิ่งอ่านยิ่งออกทะเล ความต้องการคือ...
  • สรุปว่า

ใครจะเป็น มิส พิทบูลโซน คับ :o056:

ผมโหวตTikky1คับ :m33:
  • :m87: มาอีกแล้ว ตึกโป๊ะ !!! 555 xinal+2
  • เรื่องการขอความร่วมมือ เขารณรงค์กันมาตลอดอย่างต่อเนื่องไม่ใช่เพิ่งมาทำ
    แต่มือใหม่ สมาชิกใหม่ และคนที่นานๆเข้ามาที แต่ตกข่าวจะให้ผมทำอย่างไรครับ

ผมว่าแทนที่จะโวยวาย ยอมเสียเวลาสักนิด ศึกษาสถานการณ์สักหน่อยน่าจะดีกว่าครับ

ยกตัวอย่าง เราไม่เคยเข้าเมืองนาน แต่วันที่เข้าไปทางที่เคยใช้ดันกลายเป็นวันเวย์ เราจะไปด่ากทมเขาก็ไม่ถูกครับ เพราะว่า เวลาเปลี่ยน สถาการณ์เปลี่ยน ทุกคนต้องปรับตัว ก่อนเดินทางเข้าไปก็ต้องหาข้อมูลเส้นทางก่อน ยิ่งไม่ได้ไปนานยิ่งต้องทำการบ้านให้หนัก แต่ไม่ใช่โทษคนอื่นครับ
  • พี่มาคผมว่าเผื่อเชื่อมความสำพันระหว่างพี่น้องพิทบูลโซนมาจัดหามิสพิทบูลโซนกันดีกว่า ผมว่าพี่น้องเวบนี้คงเตะบอลกันเก่งหน้าดูเลย
  • ผมรู้สึกเหมือนพี่มาร์คกำลังถามผมว่าเย็นนี้กินอะไรดี . . .
    ผมเองก็ไม่สามารถให้คำตอบได้ครับ :-D

ผมรู้แต่ว่าจำเป็นต้องทำอะไรซักอย่าง แต่ไม่รู้ว่าแบบไหนถึงจะพอดี เพราะผมกำหนดเองคนเดียวไม่ได้ครับ
  • ไม่เอา กลัว เลือดกำเดาไหล สาวงามพิตบูลโซน เพียบครับ
  • สงสัยมีอารมณ์ทางเพศ บ่อย เลยพากันไปเตะบอล จ๊าก !!! :o055:
  • ไม่เห็นต้องงครับ
    สรุปก็คือ
    อยากให้ปักหมุดถึงกฎระเบียบในการโพสเกี่ยวกับการขายสุนัข
    1. ผู้ขายต้องลงรูป สนัข พ่อแม่ รายละเอียด เฟดดีกรี ถ้ามี
    2. ราคา
    3. ชื่อ เบอร์โทรศัพท์ ของผู้ขาย ถ้าให้ดีมีรูปคนขายด้วย
    4. รายละเอียดของสุนัข อายุเพศ ตำหนิ เช่น หางคด ฟันอันเดอร์ เพื่อคนซื้อจะได้ตัดสินใจได้ถูก และแสดงถึงความจิงใจในการทำการค้า

และถ้าใครทำไม่ได้ หรือละเลย คราวนี้ก็หน้าที่เจ้าของเวป จัดการในการคัดกรอง ลบทิ้ง หรือตักเตือน ที่ผมต้องการมีแค่นี้ เออๆๆ xinal มันจะได้ไม่เหนื่อยในการตามไล่เฉ่งใคร โอเค้
  • จริงดิพี่ พี่ช่วยจัดตั้งให้ผมเป็นกรรมการคัดเลือกผู้เข้าประกวดด่วนเลยคับ ผมอยากเตะบอล :o056:
  • อย่าลืมสวมหมวกทุกครั้งก่อนเตะบอล !! :018:
  • เพิ่มเติมให้enote_fdp อีกนิดคับ

อยากได้รูปชีวิตความเป็นอยู่ของพ่อแม่ลูกสุนัขด้วย สภาพแวดล้อม ที่นอน ชามข้าว ที่ล่ามโซ่

เหตุผลเดียวกับที่ว่าทำไมเราต้องไปดูลูกสุนัขที่ฟาร์มเอง
  • Haleluya บ้าาาาาาาา เหงื่อออกนะคับ
  • มือใหม่ ศึกษา หาข้อมูลให้เยอะก่อนที่จะหาหมามาเลี้ยง
    มือเก่า ก็น่าจะรู้ว่า สังคมนี้ต้องการอะไร แล้วปฏิบัติตาม

ปัญหาคือ มือใหม่ไม่ทำการบ้าน มือเก่าชอบแหกกฏ ปัญหาก็เลยเกิด

ก่อนโทษคนอื่น ให้โทษตัวเองก่อน ปัญหาลดลงไปกว่าครึ่ง ความโกรธลดลงไปกว่าครึ่ง เริ่มเข้าใจปัญหา มองเห็นเหตุผล
    หากมัวแต่โทษคนอื่นก่อน ก็ไม่เห็นข้อบกพร่องของตัวเอง คุยกันไปก็มีแต่ทะเลาะ เพราะหากทุกคนคิดว่าตัวเองถูก แล้วใครจะเป็นคนผิด ????

กระทู้นี้ผมไม่เห็นมีอะไรมากเลย หากยอมเอาใจเขามาใส่ใจเรา เอาใจเราไปใส่ใจเขา แล้วหาจุดที่ลงตัว และอย่าเข้าข้างตัวเอง ผมอยู่กับเว็บนี้มาเป็นสิบปี สู้ในเรื่องนี้มาเป็นสิบปี ยังไม่ได้ทุกอย่างตามใจ แต่คนนานๆมาที มาถึงก็จะเอาให้ได้ดังใจ มันจะเป็นไปได้หรือครับ ^:)^
  • การเฉ่งก็ควรมีขอบเขต เฉ่งเอามันส์เล็กน้อยพองามแสบๆ คันๆ ก็พอไหว มากเกินไปมันจะดูเจตนาไม่ดีครับ
  • ถ้าคนขายทุกคนยอมทำได้นี่แม่ง ดูดีอะขอบอก ถ้ามีวีดีโอคลิบด้วยนะสุดยอด
  • ขอแสดงความเห็นอีกนิดเดียวสุดท้ายแล้ว (ก่อนนั่งจะอ่านอย่างเดียวเหมือนที่เคยทำมาหากไม่โดนพาดพิง อิอิ)
    ผมขอเสนอให้เรียกเก็บเงินกับผู้ที่ต้องการโพสกระทู้ขายหมา หรือสินค้าอื่นๆ ในเวปนี้ ก่อนที่จะถูกโพส ขึ้นหน้าเวป

ผมเป็นพ่อค้าคิดว่าการจ่ายเงิน เพื่อสนับสนุนเวปเค้าไม่ได้หนักหนาสาหัสอะไร เพราะหมาตัวนึงก็เป็นหมื่นๆ อีกอย่างทางเวปก็มีรายจ่ายทำไมพวกเราไม่คิดช่วยเค้าในสิ่งที่เป็นรูปธรรมกันบ้าง แอ๊บแต๊กกันเยอะไปหน่อย โชว์พาวอย่างเดียว (กรณีอื่นโพสฟรีนะครับ) การมาบอกว่ารักที่นี่อย่างเดียวแล้วมาวิจารณ์เขาไปทั่ว (ไม่ได้ระบุว่าใครนะครับ) มันแอ๊บแต๊กว่ะ ไม่มีประโยชน์ด้วย

บริจาคกันมาเหล่าสมาชิกที่ต้องการขายหมา ปรับปรุงในส่วนของการขายหมา ผสมหมา หรืออะไรก็ตามที่มันเป็นรายได้ รายเล็กรายใหญ่เห็นด้วยก็ลงชื่อเข้ามา ใจไม่ถึงก็ถอยไป555+

สรุปสิ่งที่เป็นข้อเสนอของผมมีสองข้อ

1การลงข้อมูลให้ครบถ้วนตามรูปแบบที่ทางเวปกำหนด ในการขาย หรืออื่นๆ
    2เรียกเก็บเงินจากสมาชิกที่ต้องการโพสกระทู้ซื้อขาย เพื่อนำไปใช้ในการพัฒนาเวป และนำไปทำกิจกรรมสาธารณะอื่นตามสมควร (ขอสงวนสิทธิ์ในความคิดนี้ ใช้ที่เวปนี้เท่านั้น)

ในส่วนของการวิจารณ์แบบไม่มีเหตุผลก็คงหายไป (บ้าง)

หากมันยุ่งยากหรือเกินกำลังที่จะทำได้ก็ปล่อยให้มันล่องลอยไปนะครับ สมองผมตอนนี้คิดได้แค่นี้จริงๆครับ

ปล.การรู้จักเป็นผู้ให้คนอื่นบ้างแม้เล็กน้อย มันดีกว่าการนั่งรอรับอย่างเดียวครับ

คนขายหมา
  • http://pitbullzone.com/community/discussion/27150/นโยบาย-ปี2555-ของเว็บ-pitbullzone-/p1

ผมว่าผมเขียนแทบทุกอย่างลงไปในเว็บนี้หมดแล้ว ไม่อ่านกันให้ดีเอง แล้วก็มาโวยวาย เหนื่อยใจจริงๆ

ผมขอความร่วมมืออะไรไว้ สิ่งที่ผมคาดหวัง ทั้งคนเลี้ยง ทั้งคนขาย อ่านแล้วก็ปฏิบัติตามมันก็จบแล้ว
  • ผมว่าน่าจะไปโฟกัสกันที่การบรีดหมา เพราะว่าการบรีดมาขึ้นมานั้น 1 คอก ต้องคำนึงถึงอะไรบ้าง อยากให้มีข้อควรคำนึงถึงตรงนี้บ้าง เพราะลูกหมาออกมาจะได้มีคนไปเลี้ยงด้วยความรักกันทุกตัว ไม่ใช่เลี้ยงไปเพื่อการค้า
    ขอให้ความเห็นนิดนึงครับ
  • ว่าแต่ว่า ถ้าหมวกเปียกแล้วเอาไปตากแดด จะได้เอามาใช้ไหม่ ไม่เหม็นอับ :o056:
  • @xinal ผมว่าน่าจะล้างก่อนตากนะ :o046:
  • :m87: เราเตะบอลกันใช่ไหม !! 555
  • ผมทำไว้ให้หมดแล้ว ทั้งเพดดีกรี การขึ้นทะเบียนคอก ประวัติสมาชิก ผมเขียนมาตรฐานไว้ให้อ่าน หมาแบบไหนที่ควรเอามาทำพ่อแม่พันธ์ การเลือกลูกหมา ข้อแนะนำในการฝึก นโยบายเว็บ ความรู้ต่างๆ อย่าบอกว่ามันเยอะแล้วขี้เกียจค้น เพราะผมก็ขี้เกียจอธิบายซ้ำๆเหมือนกันครับ
  • ป๋าไปทำอย่างอื่นเถอะ เหนื่อยไหมหน่ะ กับต้องมาตามตอบทุกคำถามโดยที่เป็นเรื่องเดิมๆ ก็ไม่ต้องสนใจปล่อยผ่านไปเล้ยยย แล้วมาเตะบอลกัน 5555 พกหมวกมาด้วยนะครับ :o055:
  • คราวหน้า ทำหน้าที่แทนพี่บ้างนะ ขอลาพักร้อนบ้าง ฮา ....
  • ตกลงกันไม่ได้ ขอใช้ขบวนการยุติธรรม ขอชื่อจริงที่อยู่ ไปเคลียร์กันที่ศาล !!

ทุกอย่างต้อง จบ.
  • ไม่รู้จะอธิบายยังไง :-D
  • แต่น้อง Tikky เขาน่ารักจริงๆนะ อิอิ
  • รุ่นใหญ่ใจต้องนิ่ง สิครับ อย่าออกอาการ
  • มาแชร์ความคิด แต่ที่บอกว่านานๆมาทีอ่ะผิด ผมเจข้าบอร์ดนี้ทุกวัน นั่งดูนั่งอ่านทั้งเรื่องมีสาระ ไม่มีสาระ แทงหลังกัน การหาผลประโยชน์ เวปหมายังมีข้อกฎหมาย
    แต่จากที่สัมผัสมา คนต่างความคิดกับคุณ มักจะเป็นคนผิด
    แต่คนที่เออ ออด้วยก็จะอยู่แบบสบายใจ นี่นะหรือ สัมคมแห่งความเสรี ผมออกความเห็น อยากให้ปรับปรุง ทำได้ทำ ทำไม่ได้โอเค ไม่เป็นเรา จุดประสงค์ของผมก็ไม่ให้หมาพันธุ์นี้โดนแบบจากสัมคม ภายนอกเหมือนกัน ที่เอามาให้อ่านหน่ะอ่านหมดแล้ว แต่คนที่เข้ามาใหม่มันจะอ่านกันบ้างหรือป่าว ถามตัวเองดูนะ ผู้ยิ่งใหญ่แห่งวงการ
    ขอบคุณ...สวัสดี
  • สวัสดีครับเฮีย jonny ไม่รู้ว่าตอนนี้อยู่แห่งหนใด ... เป็นที่ฮือฮามากกับพิทตาก ...เฮ้ย เฮียมาทำไมไม่บอก..555
  • ผมเห็นคุณตั้งแต่ตั้งกลุ่ม จนกลุ่มแตกเช่นกันครับ สิ่งที่คุณเรียกร้องมา ทุกอย่างมันมีอยู่แล้วในเว็บนี้
    คนมาใหม่แล้วไม่อ่านเอง จะให้ผมทำอะไรได้ มาถึงก็คิดจะมาขายๆๆๆๆ แล้วก็ไป มันก็สมควรโดนตำหนิแล้วไม่ใช่หรือ ใครกันแน่ที่ไม่มีเหตุผล ใช่แต่อารมณ์ ผมเชื่อว่าคนที่น่าจะหงุดหงิดมากที่สุดคือผมมากกว่านะ
  • ผมขอแจกตะปูกับตุ๊กตาให้พี่มาคหนึ่งตัวคับ:m71: เฮ่อๆ
  • แล้วกลุ่มผมแตกกันตรงไหนไม่ทราบครับทุกคนยังอยู่กันครบอยู่กันดีสมาชิกใหม่เพิ่มขึ้นมาเรื่อยๆ ใครขายหมาผมขายตรงไหน อยากจะทราบคุณนั่นแหละเข้าใจผิดแล้วแค่ออกความคิดเห็นคนเต็นคือคุณ Freedompit ยังอยู่กันดีทุกคน ไม่จำเป็นต้องไปโพนทนาบอกใครว่าอยู่หรือแตก และอีกอย่างพวกผมไม่ได้มาขายหมานะครับ จำเอาไว้ เออ อยากรู้แตกไม่แตก พิมว่า Freedompit ในGoogle ดูนะ
  • ใจเย็นครับใจเย็นนนนนน
  • ใจเย็นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • Jonny เหยียดขานั่งดื่ม โกโก้ปั่น ในบรรยากาศสะบายใน กทม เมืองหลวงแห่งความยุ่งเหยิงครับ มีน :X
  • ผมว่าถ้าคุณtikky1มาเม้นสักเม้นหนึ่งนะ ทู้นี้เย็นขึ้นเยอะ

เราจะได้ไปเตะบอลกัน :o056: :o056: :o056: :o056: อยากให้บางคนเป็นผู้รักษาประตู :o057:
  • อย่าเปิดประเด็นอื่นกันนะคับ เรามาหาวิธีแก้ปัญหาพิทบูลดีกว่า
  • :001: :003: :064:

วิจารณ์คนอื่นได้ พอโดนบ้างก็คุมอารมณ์ไม่อยู่ ผมว่าคุณขายหมาตรงไหน
  • เถียงข้างๆคูๆ มือใหม่เข้ามาแล้วไม่อ่าน กลายเป็นผมผิดอีก กรรมมมมมมมมมมม :064:
  • เยอะจัดอ่านไม่ทันเด๋วค่อยอ่าน ของตอบก่อน การที่คุณ
    xinal พิมพ์ทุกกระทู้ ผมมองว่าเค้าใส่ใจ มีความตั้งใจดีต่อเวปนะครับ สมาชิกมีตั้งมากทำไมไม่มีใครพิมพ์อะไรกันบ้างเตือนกันบ้าง เหมือนกลัวเปลืองตัว ผมว่าเข้ามาร่วมกันสร้างสรรค์สังคมกันครับ

xinal สู้ต่อปาย :065:

ส่วนผมไม่ใช่กลุ่มดาวมาหลัย แต่เป็นกลุ่ม love ดาวหมาลัยนะครับ ดังนั้นงานนี้ผมไม่โดนด่า หุ หุ
  • สำหรับคุณenote_fdp นี่คือหนึ่งกะทู้ที่ได้ผลลัพดีจากการที่ผมนั่งฉะแดกทุกกะทู้คับ และมันอาจตอบโจทที่ว่า มือใหม่ไม่เข้าไปศึกษาด้วยตัวเอง พอเค้าเข้าใจเราเค้าก็จะเค้าไปศึกษาด้วยตัวเองๆละคับ เพียงแต่ว่าเค้าต้องการคนชี้ทางให้คับ
    ซึ่งผมคนเดียวคงทำไม่ได้ตลอดครบทุกคน
    ผมแค่อยากให้ทุกคนร่วมมือกัน ช่วยผมเท่านั้นเอง
    พิมบอกเค้าแค่สองนาทีมันไม่ลำบากเกินไปหรอกคับ

http://pitbullzone.com/community/discussion/30338/พันธุ์อะไรกันแน่ครับไม่เหมือน-pitbull/p1
  • วิจารณ์คนอื่นได้ พอโดนบ้างก็คุมอารมณ์ไม่อยู่

ใครกันแน่ครับ คำพูดนี่ผมเห็นคุณใช้กับทุกคนที่เห้นไม่ตรงกับคุณนั่นและ ผมอ่ะอารมณ์ดีอยู่สติอยู่ครบ แต่ที่พูดมามันเรื่องจิง ทำไมไม่ลองเอาความคิดที่แตกต่างไปคิด และพิจรณาลองทำดูหล่ะ ไม่ลองทำจะรู้ได้ไงว่ามันไม่ได้ผล
  • และผมก้็เห็นว่ามีสมาชิกหลายคนที่ช่วยน้องเค้า