ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

❤ ❤ ❤ PitBuLL Ubon Club™ ❤ ❤ ❤
  • -ขอบใจจั๊ม ว่าจะลดน้ำหนักไอ้ซ่าหน่อยขามันไม่ดี :-(
    -โอ๊ดมาแล้ว :063: เอาดิโอ๊ด แล้วอ็อด เป็นไงบ้าง อืม.. แล้วเราจะเริ่มไงว่ะ5555. ว่างๆโทรหาเฮียแล้วกัน :-?
  • ฮ่าๆๆ.....เริ่มจะคึกคักกันแล้วอุบล.....สู้ๆครับ..... :062:
  • -ใช่แล้วจั๊ม เมื่อเช้าก้อคุยกับโต้งแล้ว กำลังจะได้มาเหมือนกัน
    -อุบลหน้าหนาว ฝนตกเฉย :026:
  • นั้นสิครับเฮียเราจะเริ่มยังไงดี ผมก็มือสมัครเล่น แต่ก็อยากทำหมาลาก ยังไม่มีแนวทางเลยครับ :002:
  • -555 ไม่เป็นไร โอ๊ต ช่วงแรกก้อฝึก เบสิก ฝึกกำลังที่บ้านก่อน มีปัญหาก้อปรึกษาผู้รู้ กลุ่มสมาพันธ์หมาลากอีสาน
    ก้อให้คำปรึกษาได้ หรือพี่มาร์ค หรือ ถ้ารู้จักใครที่ทำอยู่ก้อปรึกษาเค้า เป็นต้น แล้วถ้าได้สถานที่ เราค่อยรวมตัว ปรึกษาหาลือ ทำรางลากกัน อย่างโต้งเค้าก้อมีแบบของรางลากอยู่ อีกหน่อยน่าจะมีสมาชิกแนวนี้เพิ่มอีก ในขณะเดียวกันหมาบูลลี่ของพวกเราก้อไม่ได้ทอดทิ้งนะคร้าบบบ 555 ผมก้อมีตั้ง 3 ตัว เพียงแต่อยากเพิ่ม กิจกรรม ให้พวกเรา ชาวพิตบูลอุบลอีก :) และเดียวให้สมาชิกเรา ตื่นตัวอีกหน่อย ;-) ;-) คงจะได้ มิตติ้งกัน :043: :043: :043:
  • จั๊ม ได้ชื่อรีสอร์ทรุ่นน้องละ เชียงของริเวอร์วิว อยู่ริมโขง พาสาวไปพักได้ บอก พี่ชายอุบลแนะนำมา มีส่วนลดพิเศษ :063:
  • แหนะ....เฮียอ่ะอย่าชี้โพรงให้กระรอกดิ....อิอิ
    ส่วนเรื่องลากผมขอยกไปปีหน้าไม่สามารถบอกได้น่ะครับ....แต่ทำแน่..... ^:)^
  • ขอ เข้า ทีม ลากด้วย คน นะ ครับ
  • สวัสดีครับ

ขออนุญาติแนะนำตัวครับ ผม หนุ่ม อยู่ มหาสารคาม ครับ ดีใจครับที่มีคนเห็นพร้องต้องใจกับกิจกรรม

" สุนัขลากน้ำหนัก " ตัวผมเอง มีความยินดีที่จะได้เห็น กิจกรรมดีดีเกิดเพิ่มขึ้นอีก

เพราะ " อเมริกัน พิทบูล เทอร์เรีย " มันมีนัยยะมากกว่าคำว่า " สุนัข " ครับ

หากว่าเวลาและโอกาสเหมาะๆ ผมอยากไปเยี่ยมจังครับ หรือไม่ก็เรียนเชิญมาทดสอบสนามลากที่ มหาสารคาม

, ขอนแก่น , อุดรฯ และ ที่ อ.พนมไพร จ.ร้อยเอ็ด ก็ได้นะครับ ไม่ต้องเกรงใจครับ

พาลูกน้องคู่กายมาแล้วท่านจะได้ทดสอบตัวเองด้วย ว่ามันส์ได้ใจเราแค่ไหนครับ

ปล.การฝึกสุนัขลากน้ำหนักนั้นไม่ยากและไม่ง่ายเกินไปหากเราตั้งใจจริงครับ ขอบคุณครับ :)
  • สุดยอดท่านประธานหนุ่มมาเองเลย.....เรือลำนี้คงจะวิ่งได้ฉิวเลย.....สู้ๆครับ... :)>-
  • ตามนั้นครับเฮียชาย :-D
  • หวัดดีครับพี่หนุ่ม ไม่ได้เจอซะนาน ;-)
  • -คุณsongcom มีนักกีฬายัง ยินดีให้เข้ารวมเลยครับ อย่างที่คุยฝึกซ้อมที่บ้านก่อน พอได้สถานที่ค่อยปรึกษากัน หรือใครลองเสนอสถานที่มาดูแล้วไปสำรวจปรึกษากัน คืออยากได้ที่ๆ รวมกลุ่มทั้งบูลลี่ และหมากิจกรรมได้ด้วย ( ได้ไปพบปะกันด้วย ) แต่ทุ่งคงไม่เหมาะนะ :-?
    -สวัสดีคุณหนุ่ม ดีใจที่เข้ามาทักทาย ทางกลุ่มอุบลเรา ตอนนี้ก้อกำลังจะผนึกกำลังสมาชิกกลุ่มอีกรอบ โดยได้เพิ่มพิตบูลแนวกิจกรรมสำหรับผู้ที่ชื่นชอบ. เผื่อมีโอกาสฝึกซ้อมจนได้ไปแข่งขันกับเค้าบ้าง คงจะได้ปรึกษากับทางทีมงานของคุณหนุ่มแน่นอน ;-) และถ้ามีโอกาสคงได้ไปเยือนถึงถิ่น จะได้เห็นว่าเค้าทำกันยังไง น้องๆที่อุบลกำลังให้ความสนใจกันหลายคน มันส์แน่เลย :063:
    - สมาชิกช่วยหาที่รวมกลุ่มใหม่ด้วย :062: นำเสนอที่กระทู้ได้เลยนะครับบ ;;)
  • ขอบคุณกับการให้เกียรติครับ ท่าน Red_TigGer , SucKeR และเฮียชาย ครับ

แต่เอ่!!!??? SucKeR นี่คือ คุณโอ๊ต เหรอครับ ผมกำลังนึกๆความทรงจำอยู่ครับว่าใคร?

เห็นการริเริ่มการรวมพลังของกลุ่มผมก็อดที่จะดีใจไปด้วยไม่ได้ครับ แต่อยากขอให้ค่อยๆเป็นค่อยไปพร้อมๆกันในกลุ่ม

จะดีที่สุดนะครับ เพราะบางทีหากไฟแรงเกินไปอาจทำให้เชื่อเพิลงหมดเร็วแถมอาหารยังไหม้ก่อนอีกต่างหากครับ

ผมไม่ไช่เซียนอะไรนะครับแต่พูดตามประสบการณ์ที่เคยพบเคยเห็นกับตัวเองมาครับ ( ขออภัยด้วยครับ )

คำโปราณที่ว่า " อดเปรี้ยวใว้กินหวาน " ยังคงใช้ได้เสมอครับ

เพราะผลลัพท์ที่ท่านๆจะได้พบกับการทำนักกีฬาลากน้ำหนักนั้นพูดได้เลยครับว่า " มันวิเศษมาก "

ไม่ไช่ที่ถ้วยรางวัลนะครับ หากแต่เป็น...................( ช่วยเติมคำในช่องว่างเองนะครับ )

ขอให้มีความสุขกับเพื่อนแท้สี่ขาคู่กายอย่างสมดุลย์นะครับ

ปล.มีใครไปร่วมงานที่ D1 ในวันที่ 9/12/55 บ้างมั้ยครับ ถ้าไปเจอกันที่งานนะครับ :043: ;-) :062:
  • ยังหาไม่ได้เลยอ่ะครับ ที่บ้านก็มีแต่ตัวเมีย ไม่รู้จะไหวไม แนะนำให้หน่อยนะครับว่าสายไหนดี
  • -คุณหนุ่มในเบื้องต้นว่าจะไปนะครับถ้าไม่ผิดพลาดจริงๆ เพราะได้บอกพี่มาร์คไว้อยู่ว่าจะไปร่วมสนุกด้วย :"> :">
    -songkom ปรึกษาโต้งดูนะ รู้สึกข้อมูลจะแน่นมาก เพราะเค้าก้อเล็งๆไว้อยู่ :063: ส่วนเฮียไม่รู้ข้อมูล ล่าสุดได้อีzoo-zoo มา
    ชอบว่าสีมันสวยถูกใจแค่นั้น. 5555 :-))
  • ถ้าผมหาไม่ได้ก็คงจะได้เอาตัวเมีย มาเป็นนักกีฬา เพราะออกตัวดีมาก แรงขับก็ดี
  • สวัสดีกลุ่มพิทอุบลทุกท่านครับ
    - แหะๆๆๆ เฮียช้ายครับผมไม่ได้แม่นข้อมูลขนาดนั้นเลยครับเรื่องสายหมากิจกรรม ที่ผ่านมาก็แค่ศึกษาสายเลือดที่ตัวเองชอบและอยากได้มาครอบครองแค่นั้นครับ นี่ก็เกือบสองปีแล้วครับยังไม่ได้มาซักที เล็งแล้วเล็งอีก เฮ่อๆๆๆ แต่ก็คาดหวังครับว่าเร็วๆนี้น่าจะได้มา แหะๆๆๆ
    - คุณสองคม ถ้าตัวเมียที่อยู่มันจี๊ดได้ ก็จัดเลยครับ แต่ถ้าช่วงไหนฮีตมาก็ต้องหยุดนะครับ เช็ครอบเดือนของหนูน้อยให้ดีครับ เผื่อว่าอนาคตได้นำไปแข่ง แต่รอบเดือนมาก็อดแข่ง แล้วบางทีอนาคตถ้าท่านอยากหานักกีฬามาเพิ่ม...ถ้าท่านมีศักยภาพที่จะเลี้ยงหลายตัวได้ เรื่องสายเลือดที่ผมศึกษามาซึ่งก็พอจะมีความรู้เท่าหางลูกอ๊อด หากไม่รังเกียจก็ยินดีให้คำปรึกษาครับ

-ได้อ่านข้อความนี้ของพี่หนุ่มสารคาม
    "เห็นการริเริ่มการรวมพลังของกลุ่มผมก็อดที่จะดีใจไปด้วยไม่ได้ครับ แต่อยากขอให้ค่อยๆเป็นค่อยไปพร้อมๆกันในกลุ่ม

จะดีที่สุดนะครับ เพราะบางทีหากไฟแรงเกินไปอาจทำให้เชื่อเพิลงหมดเร็วแถมอาหารยังไหม้ก่อนอีกต่างหากครับ

ผมไม่ไช่เซียนอะไรนะครับแต่พูดตามประสบการณ์ที่เคยพบเคยเห็นกับตัวเองมาครับ ( ขออภัยด้วยครับ )

คำโปราณที่ว่า " อดเปรี้ยวใว้กินหวาน " ยังคงใช้ได้เสมอครับ

เพราะผลลัพท์ที่ท่านๆจะได้พบกับการทำนักกีฬาลากน้ำหนักนั้นพูดได้เลยครับว่า " มันวิเศษมาก "

ไม่ไช่ที่ถ้วยรางวัลนะครับ หากแต่เป็น...................( ช่วยเติมคำในช่องว่างเองนะครับ )

ขอให้มีความสุขกับเพื่อนแท้สี่ขาคู่กายอย่างสมดุลย์นะครับ"

...ผมเห็นด้วยกับพี่หนุ่มทุกประการครับ ถ้าพวกเราจะเริ่มทำเรายังไม่ควรเร่งรีบ ก่อนอื่นถ้าเราจะมีหมากิจกรรมแล้วฝึกกิจกรรมให้แก่หมาที่เรามี เราก็ต้องถามตัวเองด้วยครับว่าเราชอบหมาทรงไหน สูงเพรียว หุ่นดี ไม่อ้วน เล่นกิจกรรมได้หลายประเภท กระโดดน้ำ กระโดดไกล สปริงโพล หรือแบบพวกกระดูกโต บึกบึน ล่ำสัน เพื่อเอามาแข่งลากน้ำหนักอย่างเดียว ซึ่งทั้งหมดที่ผมกล่าวก็หมายถึงว่าเราควรตกผลึกความคิดของพวกเราให้ได้ว่าในกลุ่มพวกเรา เราจะทำทั้งหมดหรือว่าทำลากอย่างเดียว?
    ผมก็อยากเสนอครับว่า พวกเราน่าจะหาวันว่างๆ ที่ตรงกันของพวกเราแล้วทัศนศึกษาเลยครับ ที่ร้อยเอ็ด สารคาม ขอนแก่น อุดรธานี เพราะทุกที่ที่ผมเอ่ยมานั้นล้วนแล้วแต่มีพี่ๆน้องๆที่มีประสบการณ์ในการส่งสุนัขเข้าร่วมแข่งขันแล้วทั้งนั้น ซึ่งก็ไม่ใช่แค่ไปฟัง หรือดูอย่างเดียว แต่พวกเราควรเอามาคิดด้วยครับว่า พวกเราควรจะมีหมากิจกรรมทรงไหนบ้าง เพื่อนำมาฝึกและพัฒนา อีกอย่างหนึ่งคือ ถ้าพวกเราได้ไปดูไปเห็นด้วยตา พวกเราอาจจะบอกตัวเองได้ว่าพวกเราทำได้หรือไม่ได้ ถ้าคิดว่าทำไม่ได้ก็ไม่ต้องหาหมามาเป็นภาระเพิ่ม แต่ถ้าคิดว่าทำได้ผมเชื่อว่าไฟพวกเราไม่หมดหรอกครับ
    ผมว่าถ้าจะเริ่ม ก็ควรเริ่มจากตรงนี้ก่อนครับ ไปไหมครับ? ไปด้วยกันไหม? ไปดูเค้าทำกัน?

- แหะๆๆพล่ามมาเยอะแระ ก็ขอขอบคุณทุกท่านที่อ่านนะครับ เริ่มคิด เริ่มทำ เริ่มพัฒนา ....เริ่มฯลฯ
  • อยากให้ซักคนในกลุ่มจัดตัวนี้มาจังครับ น่าจะทำแม็กซ์เวทได้ ลูกของบิ๊กซีกับจัสมิน เหลือตัวสุดท้ายแล้วครับ เฮียช้ายจัดมาหน่อยสิครับ แหะๆๆๆ ตัวนี้น่าปั้นได้ไว เพราะตอนนี้สามเดือนแระ อีกสามสี่เดือนก็ปั้นได้แระ
    image image image

หุ่นนักกีฬา มุมขา ทรงตัว เส้นหลัง ดูจากภาพแล้วมันเป๊ะเลยครับ ถ้าผมไม่ได้จองกับอีกคอกนึงไว้แล้ว ตัวนี้ผมคงจัดไปแล้ว แหะๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    ลูกบิ๊กซี+จัสมิน1.jpg 259K
    ลูกบิ๊กซี+จัสมิน2.jpg 180K
    ลูกบิ๊กซี+จัสมิน3.jpg 218K
  • ตัวเมียเห็นเค้าเอามาทำเก่งกว่าตัวผู้ก้อมีนะ :063: ขึ้นกับการฝึกซ้อมมากกว่า
    เอารูปลูกมาชมหน่อย. :-D
  • โต้ง ช้าไปนิดนึง555 เฮียก้อได้อีzoo-zoo มาแล้ว ;-) songkom. พิจารณาดู สนใจมั้ย :-D ส่วนเรื่องไปทัศนะศึกษา
    เห็นด้วยกับโต้ง เดียวนัดกันอีกทีนะ :063:
  • สวัสดีครับพี่น้องชาวอุบลทุกท่าน

ของผมก็หมาตัวเมียครับทำได้เหมือนกัน ขึ้นอยู่กับการฝึกครับ ชื่อคีย์ล่าครับ

imageimage
    ไฟล์แนบ
    300683.jpg 193K
    323616.jpg 156K
  • ใช่แล้วครับพี่หนุ่ม ผมโอ๊ต เอง :-h
  • ว้าววาว..สุดยอดเลยคุณหนุ่ม ดูท่าเค้าสิ :063: :063: :063: อืม 1300km
  • ขอบคุณครับ ผมรู้แล้วต้องทำยังไง :063: :063: :063:
  • ได้ความคิดเยอะเลย
  • เช้านี้อากาศดีมาก.... :013:
  • ตัวเมียดูโอ๋เอ๋เป็นตัวอย่างเน่อพี่น้อง
    อ่าว..ลืม สวัสดีทุกคน555+
    ลูกพึ่งคลอด หมาก็คลอดตามเลยไม่มีเวลามานั่งกดคีย์บอร์ดเลยผม
    เฝ้าแต่อัพรูปลูกในเฟส(กำลังเห่อ)
  • ยินดีอีกทีนะน้องยศ ได้ทั้งลูกคนลูกหมาเลย :-D เหนื่อยหน่อยนึงแต่ความสุขมากมาย เอารูปเด็ก มาชมด้วย ทั้งคน ทั้งหมาเลยเน้อ 5555
  • อุบลหนาวกันยังครับ...... ~O)
  • โอช่วงนี้สายกิจกรรมท่าจะมาแรงเนอะ :)
  • สู้ๆๆ อีกไม่นานเกินรออออออ :m93:
  • ส่งแรงใจไปช่วยอยู่นะครับ กำเนิด หมาลาก " อุบลฯทีม " :039:
  • -ร้อนว่ะจั๊ม แดดทั้งวัน :052:
    -เฮียซันนั้นนะสิ ขอเสียงบูลลี่หน่อย :013: สมาชิกเงียบเหงา :011:
    -songkom ได้ความคิดอะไร อิอิอิ บอกกล่าวกันมั่งดิ 555 ;-)
  • -คุณหนุ่มขอบคุณมาก คุยกับน้องๆ ว่าจะไปหาอยู่เด้อเร็วๆนี้ :-D
  • สวัสดีชาวพิทอุบลทุกท่านครับ
    ขอเสนอว่า 1-2 ธันวานี้ที่สารคามดีไหมครับเฮียช้าย เพราะน่าจะตรงกับช่วงของทีมอีสาน มหาสารคามซ้อมนักลากลงไปลุย กทม. ก่อน 1 สัปดาห์พอดี
    ทางสารคามสะดวกหรือไม่อย่างไรขอรบกวนถามพี่หนุ่มไว้ ณ ที่นี้เลยนะครับ ขอบคุณครับ
  • คึกคักกันจังเลย.....ดีใจจัง..... =D>
  • สะดวกครับ 1-2 ธันวาคม นี้

ขอเวลาและจำนวนสมาชิกที่จะมาด้วยนะครับ

-ถ้าเป็นช่วงกลางวัน ก็อาจไปลากรางลากที่บ้านท่านอุทัยครับ

-ถ้าเป็นช่วงเย็นๆ ก็จะพาไปดูการเดินซ้อมลากโซ่,ลากยางครับ

ตบท้ายมีรายการอาหารปิ้งๆย่างๆกับเครื่องดื่มสีอำพันแก้เหนื่อยครับ

เชิญครับอย่าได้เกรงใจนะครับ คนกันเองทั้งนั้นครับ :039:
  • ...อยากไปอีกจังเลย สารคาม เนี้ยไปเที่ยวที่แล้วสนุกมากครับ.....พี่ๆที่สารคามต้อนรับอบอุ่นมากครับ.... :X
  • ตอนนี้อยู่ลาว กลับไปว่ากันอีกทีนะโต้ง ขอเช็คก่อนว่าติดอะไรมั้ย ถ้าไม่ติดน่าจะไปได้ ว่าแต่ใครจะไปบ้าง บอกด้วย :062:
    ขอบคุณคุณหนุ่ม ยังไงจะโทรแจ้งก่อนนะครับ รบกวนขอเบอร์โทรด้วย :-c ขอบคุณครับ
    จั๊มกลับด่วน 5555
    :-)) :-)) :-)) ไปเที่ยวกัน
  • 086-999-8507 ครับเบอร์ผม D-TAC นะครับ
  • เฮียชายอย่าลืมขาวๆติดไม้ติดมือมาฝากบ้างนะเฮีย :-j
  • อยากจะกลับอยู่ครับ แต่งานยังยุ่งอยู่เลยครับ.....กะว่ากลับปีใหม่อ่ะครับ... :-?
  • มาแล้วครับพี่ๆน้องๆ
    ลูกคนพึ่งเกิดเมื่อ23ตุลา ลูกหมาก็มาเกิด 18พฤศิจา 7ตัว ผู้3เมีย4 สนุกดีครับเลี้ยงทั้งลูกหมา ลูกคน
    จากที่บ้าออฟโรด ตกปลา ปั่นจักรยาน เล่นเครื่องบินบังคับ
    มาบ้าลูกคนกับลูกหมาแทน มันสุด 555+ ป้อนนมกับมือทุกตัว
    image
    1เดือนพอดีวันนี้
    image
    พ่อบักหลอด
    image
    แม่ส้มโอ
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    เรียงลับดับการออก ตั้งแต่10โมงเช้าถึง4ทุ่ม ในรูปถ่ายตอนเช้าอีกวันหลังคลอด
    ไฟล์แนบ
    DSCF3418_resize.JPG 26K
    DSCF3440_resize.JPG 97K
    DSCF3437_resize.JPG 78K
    DSCF3427_resize.JPG 79K
    DSCF3431_resize.JPG 85K
    DSCF3426_resize.JPG 82K
    DSCF3436_resize.JPG 77K
    DSCF3428_resize.JPG 79K
    DSCF3433_resize.JPG 75K
    DSCF3430_resize.JPG 83K
  • สวยครับพี่ยศ....คงจะเหนื่อยน่าดูเลยน่ะครับ.... :063:
  • -เฮียซันไม่ได้หรอกขาวๆเก็บเอาไว้เอง5555 :-)) มากับซ้อหมดสิทธิ์ครับ :-((
    -ยศน่ารักทั้งลูกคนลูกหมาเลยนะ. สู้สู้ :050:
    -โอเคคุณหนุ่มกลับไปจะโทรหา :)
  • แจ้ข่าวนิดนึงครับเฮียชาย

คือว่าวันอาทิตย์ที่ 2/12/12 นี้ทางกลุ่มนักกีฬา MK TEAM ได้รวมตัวกันทำกิจกรรมเบาๆ แบบสันทนาการไปด้วย

หากสะดวกก็เรียนเชิญนะครับ 2/12/12 ครับ ตั้งแต่เวลา 12:00 น.เป็นตั้นไปครับ

กิจกรรมมีดังนี้ครับ ซ้อมลากทั้งพื้นดินและพื้นรางลากครับ , รับประทานอาหาร ฝรั่ง , ไทย , ลาว , จีน

เครื่องดื่มเรื่อยๆครับ , มีตกปลาด้วยครับเน้นปลาช่อนตัวโตๆครับ

ยังไงก็เรียนเชิญนะครับ " อุบลฯทีม " ขอบคุณครับ :043:
  • ขอบคุณคุณหนุ่มมากตกลงทางเราพร้อมรับคำเชิญ ส่วนสมาชิก ที่จะไป จะแจ้งให้ทราบอีกทีนะครับ
    สมาชิกอุบลท่านใดสนใจจะไปบ้าง ลงชื่อได้เลยนะครับจะได้เตรียมพร้อม เตรียมรถได้ถูก แล้วใครเอาลูกไปได้ด้วยยิ่งดีนะครับ
    จะได้ลองทดสอบ และได้รับการฝึกจากมืออาชีพด้วย :063: :063:
  • อยากไปด้วยจังแต่ผมติดบวชวันพ่อ
  • วันพ่อวันที่ 5 นะ songkom แล้วบวชเอง หรือ ไปงานบวช :062: