ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ผลิตภัณฑ์สร้างกล้ามเนื้อ "พิตบูล"
  • บางแก้วกินได้มั๊ยครับ...ตัวไหนที่จำเป็นบ้าง
  • สำหรับบางแก้วต้องละเอียดนิดนึง...เพราะสุนัขขนยาว กลัวมีปัญหาเรื่องความร้อน หรือมีรายงานการใช้ของสุนัขพันธุ์ขนอื่นๆบ้างไหมคัรบ...ตั้งใจว่าจะทดลองใช้กับลูกบางแก้ว เน้นประกวดโดยเฉพาะ เพราะเดี๋ยวนี้กรรมการเน้นจับกล้ามเนื้อของสุนัขเหมือนกัน
  • บางแก้ว เชฟเพอด ไซบีเรี่ยน ใช้กันมากกว่าพิตบูลอีกครับ

บางคอกใช้ครบสามตัวเลย บูลลี่แมกว์ เวทเกนเนอร์ และเบสอินโชว์
  • รบกวนขอทราบคุณสมบัติแบบคร่าวๆว่าช่วยในด้านไหนบ้าง และราคาปัจจุบันของแต่ละตัวหน่อยครับ ขอบคุณครับ.
  • คลิกตรงลิงค์อาหารเอฟวันเลยครับ
  • :062:โอนเรียบร้อยแล้วคับ 1 กระป๋องคับ ผมส่งแฟกซ์ไปให้แล้วนะคับ
    ส่ง รณชัย เอี่ยมประพันธ์
  • ^
    ^
    ^

ซวดยวด น้องรัก ใช้แล้วดีแน่นอนคอนเฟิร์ม

ว่าแต่ มาบอกพี่มาร์คแกทำไมในนี้ฟระ ส่งแฟกซ์
    ให้แกนู่น ปัดโถ่
  • ขอถามพี่มาร์คครับหมาผมอายุ 3 เดือนกินน้อยมากอยากให้มันกินเก่งๆ กระดูกโตๆโครงสร้างใหญ่ควรจะให้ตัวไหนระหว่าง Bully Max +weight gainer+muscle builder ผมงงไปหมดละว่าจะใช้ตัวไหนดีลบกวนครับ
  • สำหรับลูกหมา ถ้างบน้อยให้กินบูลลี่แมกซ์ เพราะบูลลี่แมกเป็นการผสมผสานระหว่างสารอาหารที่จำเป็นสำหรับการเจริญเติบโตของกล้ามเนื้อ และวิตามินรวม จึงมีผลช่วยให้หมาเจริญเติบโตดีขึ้น สุขภาพผิวหนัง และขนดีขึ้น

แต่ถ้างบเยอะให้กินเป็นเซ็ท สามตัวคือ
    ตัวแรก BIS เบสอินโชว์ เป็นวิตามินรวม ช่วยกระตุ้นความอยากอาหาร เสริมภูมิต้านทานโรค หมาจะแข็งแรงไม่ป่วยง่าย เมื่อไม่ป่วยง่ายการเจิญเติบโตก็ดี ผิวหนังไม่แพ้ง่าย ขนสวยเป็นเงางาม สุนัขป่วยบ่อยๆ ก็เหมือนเด็กที่แคละแกรน

ตัวต่อมาก็คือ เวทเกนเนอร์ ตัวนี้จะช่วยเรื่องการเจริญเติบโต เพิ่มน้ำหนักโต ให้พลังงานสูง สุนัขกินแล้วจะดื้อ จึงเล่นตลอด หมาที่เล่นตลอด พัฒนาการของกล้ามเนื้อก็จะดี กล้ามเนื้อแข็งแรงก็ส่งผลให้กระดูพัฒนา กระโหลกก้ใหญ่โตตาม

ตัวที่สามคือ มัสเซิ้ล บิ้วเดอร์ ตัวนี้เป็นโปรตีนในรูปกรดอมิโน จะช่วยเร่งโครงสร้าง และเพิ่มกล้ามเนื้อ ช่วยให้โครงสร้างขยายออก กล้ามเนื้อขยายตัวชัดเจน และกระตุ้นการเจริญเติบโตดีขึ้น มันจะทำงานสอดคล้องกับอาหารเสริมสองตัวแรก

บูลลี่แมกซ์จะเหมาะกับหมาที่ต้องการฟิตซ้อมเพื่อเพาะกายและหมาที่โตเต็มวัยแล้วมากกว่าครับ
  • http://www.pro-feed.com/wizContent.asp?wizConID=84&txtmMenu_ID=58

ดูความแตกต่างเอาเองนะครับ
    image
    image
    ถาพนี้หลังจากใช้พร้อมออกกำลังกายด้วย
    ไฟล์แนบ
    W12A1rs.jpg 117K
    W12Crs.jpg 113K
  • พิทบูลสายกัด เพศเมีย กินแล้วจะมีกล้ามกับเค้าป่าว ครับ อยากให้เจ้าตัวเล็กที่บ้านมีกล้ามจัง เออ**แล้วมันกินยังไงหล่ะเนี๊ย****
  • p mark kup bully max+ muscle builder + B.I.S this set is ok pa kup or need weight gainer also
  • หวัดดีครับพี่มาร์คมีอีกไหมครับอยากใช้บ้างครับ
  • พีมาร์ค รบกวนสอบถามหน่อยครับ ถ้าผมต้องทำน้ำหนักตัวให้สุนัข เนี้ยเอาแบบเห็นผลไวๆ ถ้าใช้ WEIGHT GAINER (เวทเกนเนอร์) กับ EXTERME BULLY อันไหน จะเห็นไว กว่าครับ ผมจะได้ตัดสินใจ สั่งซื้อครับ ขอบคุณมากครับ
  • ถ้าเอาไวต้องใช้ควบคู่กันครับ

เอกซ์ตรีมเป็นอาหารทำออกมาโดยมีเป้าหมายสำหรับหมากินยาก เพื่อใช้แบบไม่ต้องผสมอะไรอีกให้เสียเวลา ช่วยให้หมากินน้อยได้สารอาหารเยอะจะได้ไม่ส่งผลกระทบต่อโครงสร้างและการเจริญเติบโต ส่วนเวทเกนเนอร์ เป็นอาหารเสริมโดยตรง ทำออกมาโดยมีเป้าหมายให้กินเสริมจากอาหารหลัก เพื่อการช่วยเพิ่มน้ำหนักตัวโดยเฉพาะครับ
  • WEIGHT GAINER 1,950 บาท ราคาตามเนี้ยใช้มั้ยครับ ส่วนEXTERME BULLY เท่าไรครับผมหาราคาไม่เจอ ถ้าสั่งซื้อทำตามขันตอนในเวปเลยใช้ไหมครับ มีบริการบัตร เคดิตไมครับ
  • เอกซ์ตรีมราคา 2,100 บาทครับ ตอนนี้เรายัไม่มีระบบชำระด้วยบัตรเครดิสครับ
  • WEIGHT GAINER 1,950 บาท มีส่งแถวเขตปรเวศ ไหมแถวๆสน.ปรเวศอ่ะ
  • ปกติอาหารเสริมจะส่งให้ทางไปรษณีย์ครับ ถ้าสั่งอาหารด้วยจะฝากไปกับรถอาหารครับ
  • ผมกำลังตัดสินใจไม่ถูกเลยพี่ว่าจะเอา WEIGHT GAINER 1,950 บาท หรือ EXTERME BULLY ดี คือหมามันป่วย ผอมมากไม่กินอาหาร f1 พี่ช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าจะไปโอนเงินเย็นเลยล่ะ
  • หมาป่วยให้กินเอกซ์ตรีมดีกว่าครับ อาหารหลักมันจำเป็นกว่าอาหารเสริมครับ
    ถ้าร่างกายยังไม่ปกติ มีอาการเจ็บป่วยควรกินอาหารหลักเยอะๆครับ
  • เมือวานไปซื้อร้าน ข้างบ้านพอแกะห่อ เอาใส่จานให้มันดม แล้วไม่กินอยากตบจิง ผอมจนไม่มีแรงเดินล่ะยังหยิ่งอีก ผมเดาว่ามันไม่กินอะไรที่เป็นเม็ดเลยครับ ถ้าเอาเจ้าตัวWEIGHT GAINER มาช่วยให้มันอ้วน หรือร่าเริงขึ้นมามันจะช่วยได้ไหมพี่ ตอนนี้ผมวัดใจกันไปเลยว่าจะกินไหมสั่งห้ามคนที่บ้านห้ามให้อาหารตอนเที่ยงด้วย เพราะเขาเห็นมันไม่กินชอบเอาอาหารใสาจานวางไว้ ผมละเซ็ง
  • หมาอายุเท่าไร มันป่วยเป็นอะไร ขอรายละเอียดหน่อยครับ อ่านที่คุณเขียนมาแล้วหงุดหงิดแทน

รู้ไหม ทำไมผมเลี้ยงหมาไม่เคยเจอหมาที่เรื่องมากกินยาก วันหลังจะเอาคลิปกรามล๊อคอายุแค่สี่สิบกว่าวัน กินอาหารเม็ดแบบเพียวๆมาลงให้ดูครับ มันกินตามปกติไม่เห็นจะมีปัญหาอะไร เพราะว่าตั้งแต่มาถึงวันแรกผมไม่ได้เน้นเรื่องกินเลย ไม่สนด้วยว่าน้ำหนักตัวจะเท่าไร จะผอมจะอ้วนผมก็ไม่สนใจ มาถึงดึกแล้วและก็อดอาหารมาทั้งวันผมก็ไม่ได้ให้มันกินอะไรอีกด้วย แต่ผมจะเน้นเรื่องเล่นเพื่อให้มันออกกำลังกายมากกว่า

วิธีแก้ปัญหาหมากินยากแบบได้ผล
    ถ้ามันไม่ป่วยแล้วมันไม่กิน ก็ขอบคุณมัน แล้วอีกสองวันค่อยมาให้ใหม่ อดแค่สองวันคงไม่มีผลต่อการเจริญเติบโตหรอกครับ ทดสอบดูซิว่ามันอยากตายจริงไหม ต้องเจอบทโหดโดยให้ครั้งแรกหลังจากอดมาสองวันเต็มๆในปริมาณเพียงหนึ่งกำมือ หมดแล้วก็ห้ามเดิม ผมกล้าเอาหัวเป็นประกันว่ากินเหมือนตายอดตายอยากมาเป็นสิบปีครับ

ผมไม่เชื่อหรอกว่าจะมีหมาตัวไหนที่ยอมอดอาหารตาย ขนาดหมาข้างถนนอดหิวโซมันยังกลัวตาย ต้องดิ้นรนไปคุ้ยหาอาหารกินเองตามกองขยะ แต่หมาคุณเอามาประเคนให้กินถึงทีกลับไม่กิน แสดงว่ามันเรื่องมากสร้างความยุ่งยากให้เจ้าของ หมาแบบนี้ตามตำราเขาว่ามันมีลักษณะให้โทษ เลี้ยงไปก็ไม่มีความสุขเสียสุขภาพจิต ถ้าแก้ไม่หายก็ปล่อยให้มันตายไปเถอะครับ อย่าไปเลี้ยงเลย นอกจากคุณจะไม่มีความสุขแถมเสียอารมณ์อีกต่างหาก ถ้าตัดใจได้แล้วก็ทำตามที่ผมบอกได้เลยครับ

แต่ขอย้ำว่าวิธีนี้มันต้องไม่อยู่ในระหว่างที่มีอาการป่วยนะครับ
  • หมา5เดือนกว่าแล้วครับ อาการป่วยไม่แน่ชัดครับเพราะหมอไม่ว่างเข้ามาซะที่ เห็นบอกวันนี้ครับ แต่อาการที่เฝ้าสังเกตุทุกวันน่ะครับ มีอาการซึมบางครั้งเมือยู่ในกรง พอปล่อยให้วิ่งนอกกรงอาการปรกติคือวิ่งเล่นเหมือนเดิม แต่อาจจะไม่ร่างเริ่งมาก ช่วงแรกๆมีอาการตัวร้อนเข้ามาบ้างแต่หลังไม่ร้อนมาก เพราะผมจะเล่นแล้วเอามันมากอดทุกวันหลังกลับจากทำงาน อาการเริ่มเป็นมาเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา อาจจะเพราะวิ่งกับโดนฝน แล้วมานอนตากแดดอ่ะครับ พอเย็นวันเสาร์เริมไม่สนใจอาหาร แล้วก็ซึม ไม่กินอาหารเม็ดอีกเลย เอานมให้ก็กินปกติ พอเอาอาหารเม็ดใส่ให้ มันก้อเดินออกเลย โทรคุยกับหมอ หมอบอกว่าช่วงอาการร้อน หมาอาจมีอาการเบื่ออาหาร ผมก็ไม่รู้จริงหรือป่าว ได้แต่เชื่อเลย รบกวนให้เข้าช่วยเข้ามาเขารับปากวันนี้ดึกๆ พี่มีคำแนะนำไหมครับ
  • ปกติคนส่วนมากที่มาปรึกษาจะกังวลเรื่องหมาไม่กินเพราะขากลัวว่ามันจะไม่โตบ้างกลัวไม่สวยบ้าง ก็เลยเอาใจสารพัด หมาก็เลยกลายเป็นหมากินยาก สาเหตมันมีแค่นี้จริงๆครับ
  • ตกลงหมอมาดู มันไม่ได้ป่วยครับพี มันเครียดเพราะสาเหตุจากผมเอาหมาอีกตัวให้รุ่นน้องไป บวกกับผมเอายากันยุ่งไปฉีดที่กรงมัน มันเลยเครียดไม่กินไร มา 4-5วัน มาแพ้วันสุดท้ายตอนเย็นอ่ะ กินซะหน้าสงสารเลยครับ
  • ยังมีขายอยู่ไหมครับ ถ้ามีผมขอลองกระป๋องนึง
  • ถามหน่อยครับ น้องพิทบูลอายุ 5 เดือน เพศเมีย(น่าจะสายเดียวกับไจแอนด์) วิ่ง ว่ายน้ำ ตลอด
    ไม่มีปัญหาสุขภาพใดๆ กิน f1ม่วง+ extream bully ตลอดตั้งแต่เด็ก อยากได้กล้ามแบบ เจ้าไจแอนด์
    ต้องกินอาหารเสริมตัวไหนบ้างครับ และราคาจะประมาณเท่าไหร่ครับ
  • ต้องใช้ Bully Max+ Ignite ครับ แต่ต้องทำใจนิดหนึ่งนะครับ หมาเพศเมีย มันอาจจะได้ไม่ 100% เหมือนหมาตัวผู้
  • ขอบคุณครับ เดี๋ยวให้ทางร้านตัวแทนจำหน่าย f1 ของเชียงรายสั่งให้ครับ^^
    สั่งซื้อที่คุณนภา เลยใช่ไหมครับ
  • ครับ ขอบคุณครับ
  • ดีคับขอถามหน่อยนะคับ พอดียังมือใหม่ หมาผมอายุ50วัน ทานเอ็กตีม กับนมแพะ ทานวันละ 4ครั้ง. พอดีผมให้วิตามินเสริมอีก
    พอดีโทรไปของหมด set 15 พี่เขาเลยบอกว่าให้กิน บลูลี่แม็ก กะ ฟิวเจอสุตา. ท่าของมาต้องเพิมตัวไหนอีกมะคับ และทากินเยอะอันตราย ไมอะคับพอดีเดลี้ยงกันหลายคน
  • ฟิวเจอร์สตาร์ เป็นวิตตมินสำหรับลูกสุนัขโดยเฉพาะครับ ช่วยเรื่องการเจริญอาหาร ระบบภูมิต้านทาน และการเจริญเติบโต บูลลี่แมกซ์จะเด่นเรื่องการสร้างกล้ามเนื้อสำหรับหมาโต แต่สำหรับหมาเด็กมันจะช่วยเรื่องโครงสร้างครับ
  • พี่มารค์ครับ ระหว่าง Bully Max กับ Future Star อันไหนเหมาะกับลูกสุนัขที่สุดครับ สั่งซื้อได้ที่ไหนบ้างคือว่าผมเพิ่งจะได้ลูกสุนัขมา อายุ 52 วันครับ
  • มันทำหน้าที่คนละอย่างครับ ถ้ามันกินอาหารได้ดี ก็ใช้บูลลี่แมกซ์ตัวเดียวก็พอครับ
  • พี่ครับหมาผมแค่3เดือนกินอะไรได้บ้างครับ อยากให้มีกล้ามเร็วๆ อิอิ
    เป็นกระป๋องหรือเป็นกระสอบครับ
    ราคาเท่าไหร่ครับ ส่งทางขนส่งเอกชนได้ไหมครับ(เพชรบูรณ์)
  • ตอนนี้ใช้ทั้ง บูลี่ แม๊ค กับ ฟิวเจอร์สตาร์ 1 อาทิตย์ ยังไม่ค่อยเห็นความเปลี่ยนแปลงที่ชัดเจน
    แต่น้องคูเปอร์ อึดขึ้นมาก วิ่งได้นานขึ้น^^ หัวไหล่เริ่มมาละ
    อีกไม่นานถ้าเปลี่ยนแปลงแล้วจะนำรูปมาให้ติชมบ้างครับ ตอนนี้อายครับ^^
  • คุณมาร์ค ครับ เวท เกรนเนอร์ 1 ถังนี่ ได้กี่ปอนด์ครับ
    และถ้าใช้ของคน จะได้ไหมครับ เชียงราย หายยากครับ
  • เวทเกนเนอร์ 1 ถัง ประมาณ 1 กก ครับ

บูลลี่แมกซ์กับหมาโตเต็มไวมันช่วยเรื่องกล้าม แต่ถ้าใช้กับลูกหมา มันจะช่วยเรื่องโครงสร้าง ดูกรามล๊อคเป็นตัวอย่างครับ
    ฟิวเจอร์สตาร์เป็นไวตามินรวม เกลือแร่ และสารอาหารที่ไม่มีในอาหารเม็ด หน้าที่ของไวตามินคงไม่ต้อวอธิบายอะไรมาก

สิ่งสำคัญที่สุดในการเลี้ยงสุนัขก็คือ การออกกำลังให้เพียงพอ มันเป็นทั้งยาบำรุงชั้นเยี่ยมและเป็นภูมิต้านทานโรคชั้นยอด
  • บูลลี่แมกซ์ มายังอ่ะครับ
  • บูลลี่แมกซ์ยังไม่มาครับ แต่ใช้มัสเซิ้ลบิ้วเดอร์แทนก็ได้ครับ
  • คุณสมบัติของ Bully Max
    บูลลี่แม็กซ์ เหมาะสำหรับสุนัขที่มีอายุมากกว่า 9 สัปดาห์ขึ้นไป
    ส่วนผสม:
    ส่วนผสม : เวย์ (ผลพลอยได้จากชีส), เซลลูโลสไมโคร, นม
    ผงปราศจากไขมัน, รสธรรมชาติ, ดินมอนต์มอริลโลไนต์, ซิติน,
    ยีสต์แห้งที่ใช้สำหรับการกลั่นเีบียร์, กรดสเตีย, ไฮโดรเจน น้ำมัน
    เมล็ดฝ้าย, แมกนีเซียมซัลเฟตเหล็ก,Niacin ไนอะซิน, แคโรทีน
    เบตต้า, น้ำมันพืช, วิตามินเอ ซัลเฟต สังกะสี, วิตามินอี ซิลิกา
    วิตามินบีหนึ่ง วิตามินดีสาม แมงกานีสซัลเฟต, ไฮโดรคลอ ทองแดง
    คาร์บอเนตโพแทสเซียมไอโอไดด์, โคบอลต์คาร์บอเนต วิตามินบี 12

ปริมาณสารอาหารขั้นต่ำต่อเม็ด 3 กรัม :
    กรดไขมัน(โอเมก้า 6 )....................................( 30 mg) 1%
    แคลเซียม ................................................. 3.3%
    ฟอสฟอรัส ..................................................2.56%
    โพแทสเซียม ................................................0.0005%
    เหล็ก ................................................. ......1 mg
    ทองแดง ................................................. ...0.050 มิลลิกรัม
    แมงกานีส ................................................... 0.060 มิลลิกรัม
    สังกะสี ................................................. .....1.5 mg
    ไอโอดิน ................................................. ...0.052 มิลลิกรัม
    วิตามินเอ ............................................... .... 1000 IU
    วิตามิน D3 ................................................ ..100 IU
    วิตามินอี ............................................... ..... 2 IU
    วิตามินบีหนึ่ง (B1 วิตามิน )......................... ........ 0.819 มิลลิกรัม
    Vitamin B2 ............................................. ...1 มก
    ไนอะซิน ................................................. ... 10 mg
    Vitamin B6 ........................................ 0.082 mg
    วิตามินบี 12 ................................................ 0.0002 mg
    โคบอล ................................................ ...... 0.014 มิลลิกรัม
  • วิตามิน B1 (thiamine) เป็นสารอาหารพื้นฐานสำหรับการทำงาน
    ของหัวใจเส้นประสาทกล้ามเนื้อผิวหนังและระบบทางเดินอาหารและ
    สำหรับการเผาผลาญคาร์โบไฮเดรต

กรดอะมิโน
    จำเป็นสำหรับการสังเคราะห์โปรตีนของร่างกายและเนื้อเยื่ออื่น ๆ กรด
    อะมิโนยังเป็นตัวช่วยในการสร้างกล้ามเนื้อกระดูกและเซลล์รวมถึงเส้น
    เอ็น และมีบทบาทสำคัญในการเผาผลาญอาหาร, และการทำงานของ
    สมองและช่วยให้วิตามินและแร่ธาตุจะดูดซึมได้อย่างถูกต้อง
    มีประมาณ 28 กรดอะมิโนที่รวมในรูปแบบต่างๆ ในการสร้างหรือเปลี่ยน
    รูปของโปรตีนเป็น บางกรดอะมิโนเสริมสร้างระบบภูมิคุ้มกันโดยการ
    กระตุ้น ฤทธิ์ต้านอนุมูลอิสระของเอนไซม์บางชนิดและสามารถช่วย
    ป้องกันปัญหาของผิวหนังและขน รวมถึงป้องกันริ้วรอยก่อนวัย, เนื้องอก
    โรคเส้นประสาทและความผิดปกติของเนื้อเยื่อ

วิตามินบี 2 (RIBOFLAVIN)
    เป็นสารอาหารที่จำเป็นสำหรับเผาผลาญคาร์โบไฮเดรต - โปรตีน
    ไขมันและแอนติบอดีและการสร้างสีแดงเลือดเซลล์. ที่ดีสำหรับสุขภาพ
    ตา, ผิวหนังและขน

วิตามิน B3 (ไนอาซิน)
    ช่วยให้เจริญเติบโตแข็งแรง, ทำงานที่เหมาะสมของระบบประสาทการดูแล
    รักษาสุขภาพของผิวหนัง, ลิ้น, ระบบย่อยอาหารและการเผาผลาญคาร์โบ-
    ไฮเดรต - โปรตีนไขมัน

วิตามินบี 12
    เป็นสารอาหารที่จำเป็นสำหรับการสร้างปกติของเซลล์เม็ดเลือดแดง, เผา
    ผลาญคาร์โบไฮเดรตโปรตีนไขมันและความอยากอาหาร ทำให้ทานอาหาร
    ได้ยังสร้่างความอุดมสมบูรณ์, ส่งเสริมการเจริญเติบโตและการพัฒนาปกติ
    และป้องกันความเสียหายของเส้นประสาท โดยรักษาเปลือกไขมันที่ปกป้อง
    ปลายประสาท

• วิตามินบี 6 (PYRIDOXINE)
    เป็นสรอาหารที่จำเป็นสำหรับการเผาผลาญคาร์โบไฮเดรต - โปรตีนไขมัน
    แอนติ้บอดี้ และการสร้างสีแดงเลือดเซลล์และช่วยในการย่อยอาหาร วิตามินบี6
    ยังช่วยรักษาสมดุลของโซเดียมและฟอสฟอรัส

แคลเซียม
    เมื่อเวลาผ่านไปถ้ามีการบริโภคแคลเซียมไม่พอ ร่างกายจะนำแคลเซียมจาก
    กระดูกเพื่อให้หัวใจและกล้ามเนื้อทำงานอย่างถูกต้อง กระบวนการนี้จะค่อยๆ
    ดูดซึมมวลกระดูกออกไปเรื่อย ๆ จนกระดูกแตกง่าย

ฟอสฟอรัส
    ทำงานร่วมกับแคลเซียมในการสร้างกระดูกและฟัน.ช่วยในการเปลี่ยนอาหาร
    ที่กินเข้าไปเป็นพลังงาน ข้อบกพร่องของฟอสฟอรัสหากให้มากเกินไปจะนำไปสู่
    การสูญเสียน้ำหนักและความอยากอาหาร, หายใจผิดปกติ, รำมะนาด, ความ
    เมื่อยล้าและความผิดปกติทางประสาท
    โพแทสเซียม (ซิเตรต)
    เป็นสิ่งสำคัญสำหรับระบบประสาทมีสุขภาพดีและจังหวะการเต้นของหัวใจปกติ.
    ช่วยป้องกันการเต้นท์ของหัวใจ, ช่วยในการหดตัวของกล้ามเนื้อเหมาะสมและ
    ทำงานร่วมกับโซเดียมในการควบคุมสมดุล น้ำของร่างกาย.
    โพแทสเซียมมีความสำคัญต่อปฏิกิริยาเคมีภายในเซลล์, ช่วยในการรักษาความ
    ดันโลหิตให้คงที่และเหมาะสม นอกจากนี้ยังควบคุมการโอนของสารอาหารผ่าน
    เยื่อหุ้มเซลล์. สัญญาณของการขาดโปแตสเซีรวมถึงผิวแห้งอย่างผิดปกติ,
    อ่อนแอ, อัมพาต, ความดันโลหิตต่ำและการเต้นของหัวใจผิดปกติซึ่งจะนำไปสู่
    ภาวะหัวใจหยุดเต้น และเสียชีวิต

ธาตุเหล็ก
    เป็นสารอาหารที่จำเป็นสำหรับเลือดและ myoglobin (ชนิดของเลือดที่พบในเนื้อ
    เยื่อของกล้ามเนื้อ) มันเป็นสิ่งที่จำเป็นสำหรับการเติมออกซิเจนของเม็ดเลือดแดง
    ธาตุเหล็กช่วยในการเผาผลาญโปรตีนและส่งเสริมการเจริญเติบโต ธาตุเหล็กยัง
    จำเป็นสำหรับการผลิตพลังงานและระบบภูมิคุ้มกันแข็งแรง. การขาดธาตุเหล็กอาจ
    ทำให้เกิดการอ่อนแรง, โรคโลหิตจาง, การรบกวนทางเดินอาหารกระดูกเปราะบาง
    และผมร่วง

ทองแดง
    ช่วยในการก่อตัวของเซลล์เม็ดเลือดแดงและทำงานร่วมกับวิตามินซีในรูปแบบอีลาสติน
    โปรตีนที่สำคัญที่ทำให้การเจริญเติบโตของกระดูก, ผิวหนังและเนื้อเยื่อเกี่ยวพัน
    ช่วยในกระบวนการบำบัดและผลิตพลังงาน ทองแดงเป็นแร่ธาตุซึ่งเป็นสิ่งจำเป็น
    สำหรับเส้นประสาทมีสุขภาพดีและข้อต่อ. เข้าสู่ระบบของการขาดทองแดงเป็น
    โรคกระดูกพรุน

แมงกานีส
    เป็นเอนไซม์ที่มีบทบาทสำคัญในการหายใจของเนื้อเยื่อและการเผาผลาญคาร์โบ-
    ไฮเดรต และไขมัน. จำเป็นสำหรับการพัฒนาโครงร่างปกติและเพื่อรักษาผลิตฮอร์โมน
    เพศ การขาดแมงกานีสจะนำไปสู่อาการชักอัมพาต,, เวียนหัวหูหนวกและตาบอด

สังกะสี
    สังกะสีเป็นส่วนประกอบของเอนไซม์เกือบหนึ่งร้อยส่วนร่วมในกระบวนการเมตาบอลิ
    ซึ่งส่วนใหญ่ทำงานร่วมกับเซลล์เม็ดเลือดแดงที่จะย้ายก๊าซคาร์บอนไดออกไซด์ จาก
    เนื้อเยื่อไปยังปอด สังกะสีทำงานเป็นสารต้านอนุมูลอิสระที่สำคัญ, ส่งเสริมการเจริญ
    เติบโตตามปกติและการพัฒนาช่วยในการแก้แผล ช่วยเพิ่มเซลล์แผนกซ่อมและการ
    เจริญเติบโตและรักษาระดับปกติของวิตามิน
    ในเลือด นอกจากนี้ยังช่วยในการสังเคราะห์ดีเอ็นเอและอาร์เอ็นเอ การขาดสังกะสีมี
    การเชื่อมโยงกับต่อมลูกหมากเจริญเติบโตมากเกินไป, มะเร็ง, ฟื้นตัวช้าจากการบาด
    เจ็บที่ศีรษะ, โรคเบาหวาน โรคข้ออักเสบและลดการตอบสนองของระบบภูมิคุ้มกัน
  • วิตามินเอ
    เป็นสารตั้งต้นในวิตามินเอจะกลายทำหน้าเสมือนนคนทำความสะอาดภายใน
    ร่างกายที่มีประสิทธิภาพ วิตามินเอเป็นสิ่งสำคัญในการเจริญเติบโตของกระดูก
    การทำงานอัณฑะและรังไข่, การพัฒนาตัวอ่อนและความแตกต่างของเนื้อเยื่อ.
    มันเป็นสิ่งสำคัญสำหรับการทำงานที่เหมาะสมและการลดตาต้อกระจกที่เป็นไป
    ได้. วิตามินเอเป็นสิ่งที่จำเป็นสำหรับผิวสุขภาพดีและมีเยื่อเมือก, เป็นสิ่งสำคัญ
    อันดับต้น ๆ ของร่างกายในการป้องกันต่อเชื้อจุลินทรีย์ที่บุกรุกและสารพิษ
    รวมถึงส่งเสริมการตอบสนองของภูมิคุ้มกัน เบต้าแคโรทีนและวิตามินเอจะช่วย
    ในการทำลายสารก่อมะเร็ง (มะเร็งที่ทำให้เกิดสาร), เสมือนเกาะป้องกันความ
    เสี่ยงในการเป็นโรคหัวใจและหลอดเลือด อีกทั้งยังช่วยลดคอเลสเตอรอล
    วิตามิน D3
    วิตามินดีเป็นสิ่งสำคัญสำหรับสัตว์ทั้งหมด วิตามินดีช่วยให้ลำไส้ดูดซึมแคลเซียม
    เพื่อควบคุมระดับเลือด สุนัขไม่สามารถสังเคราะห์วิตามินดีได้ ด้วยเหตุนี้จึงเป็นสิ่ง
    สำคัญที่จะต้องเสริม วิตามิน D2 D3

วิตามินอี
    วิตามินอีเป็นห่วงโซ่ที่มีประสิทธิภาพสูงสุดทำลายไขมันละลาย สารต้านอนุมูลอิสระ
    ในเมมเบรนทางชีวภาพ. เมมเบรนมีส่วนช่วยในกิจกรรมการปกป้องโครงสร้างของ
    เซลล์ที่สำคัญต่อความ เสียหายจากอนุมูลอิสระออกซิเจน

โดยสรุป จะเห็นว่าประโยชน์ที่ได้จากบูลลี่แม็กซ์นั่น ช่วยให้ระบบการทำงานของอวัยวะ
    ภายในทำงานได้ดีขึ้น นั่นหมายถึงสุนัขจะแข็งแรงไม่เจ็บป่วยง่าย ช่วยให้ระบบการเผา
    ผลาญอาหารดีขึ้น ช่วยให้สายตาดีขึ้น ทำให้กระดูกแข็งแรง กล้ามเนื้อแข็งแรง รวมถึง
    เสริมสร้างกล้ามเนื้อ และ ทำให้เจริญเติบโตดี (การออกกำลังกายเสริมจะช่วยให้ได้รับ
    ประโยชน์จากบูลลี่แมกซ์ดีขึ้น) นอกจากนี้ยังช่วยให้ขนนุ่มเป็นมันเงา ไมหลุดล่วงง่าย

และเพื่อประโยชน์สูงสุด ควรจะให้ทานภายใน 10 นาทีหลังจากที่ได้ออกกำลังกายเสร็จ

• เอาล่ะครวนี้เราดูกันจริง ๆ กันซะทีว่า การออกกำลังกายแบบไหน
    เสริมสร้างกล้ามเนื้อตรงไหน อย่างไร

เริ่มที่การจูงเดินการเลย การจูงเดิน - ไม่ค่อยเพิ่มขนาดกล้ามเนื้อ
    เท่าไหร่ แต่ช่วยให้กล้ามเนื้อเกิดความทนทานและความคมชัดโดย
    เฉพาะขาหลังและเพิ่มในส่วนความแข็งแรงของหัวใจและปอด

การวิ่งเหยาะ (ทั้งจูงวิ่งหรือวิ่งบนเครื่องวิ่ง) - ไม่เพิ่มขนาดกล้ามเนื้อ
    แต่ช่วยเรื่องลดไขมันส่วนเกินและเพิ่มความแข็งแรงของหัวใจ ปอด
    จูงวิ่งเองจะดีในเรื่องสร้างความสัมพันธ์กับสุนัข และตัวเราเองได้ออก
    กำลังกายด้วย ขณะที่เครื่องวิ่งจะช่วยในเรื่องลดข้อเสียของภูมิอากาศ
    เพราะสามารถเปิดพัดลมหรือแอร์ได้ รวมทั้งสะดวกตลอดเวลาครับ

การวิ่งสปีดเก็บของในระยะสั้น,กระโดด - เพิ่มกล้ามเนื้อได้ดีโดยเฉพาะ
    ขาหลังและสะโพก

การลากน้ำหนัก ด้วยน้ำหนักที่มากที่สุดที่หมาลากได้ (ลากนะครับไม่ใช่
    กระตุก) ในระยะทางไม่ไกลมาก - เพิ่มขนาดกล้ามเนื้อได้อย่างดีทั้งช่วง
    หัวไหล่และขาหลังและสะโพก

การว่ายน้ำ - ถ้าว่ายระยะทางไกลก็จะช่วยหัวใจและปอดเหมือนวิ่งเหยาะ
    แต่จะออกกำลังหัวไหล่มากกว่า แต่ถ้าว่ายสปีดในระยะสั้นก็จะเพิ่มกล้าม
    เนื้อในช่วงหัวไหล่ แต่จะไม่สร้างความหนาแน่นของมวลกระดูก

การเล่นสปริงโพล - ช่วยกล้ามเนื้อคอและกล้ามเนื้อช่วงหัวไหล่ (อันนี้เป็น
    การออกกำลังกายของพิทบูล สายอื่นอาจจะไม่เล่น)

การวิ่งขึ้นบันได - เพิ่มกล้ามเนื้อได้ดีทั้งไหล่ ขาหลัง สะโพก

ลองเอาไปปรับใช้ดูนะครับ ใครชอบหรือสะดวกแบบไหนก็เลือกเ้ล่นได้เลย
    กล้ามสวย หุ่นสวยแน่นอน

เครดิต http://www.dogfunpark.com/forum/index.php?topic=164.0

วันนี้แวะไปซื้อสินค้าหมดครับพี่มาร์คเลยเอา Best in show มาจะได้ไม่เสียเที่ยว

• คุณมาร์ค Bully Max มาหรือยังครับ
  • เท่าที่เช็คไป เรือออกวันที่ 23 ที่ผ่านมาครับ แต่ไม่รู้ว่าถึงไทยวันไหน ช่วงนี้ใช้ Muscle builder ไปก่อนครับ
    กรามล๊อคก็ใช้อยู่ครับ เดี๋ยวจะเอารูปลงให้ชม บึกบักใช้ได้ครับ
  • พี่มาร์คครับ Future Star สั่งซื้อได้จากที่ไหนครับ ราคาเท่าไร
  • สั่งได้ที่พี่นี่ละครับ 1,450 บาท