ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• จิงๆๆแล้ว กลุ่ม นิวเจ้น ก็ไม่มีอะไรมากหรอกคับ เขาโดนมาไม่เยอะและก็ไม่น้อย

ถึงผมจะไม่ใช่คนในกลุ่นนี้ แต่ผมรู้ได้นะ คับ พวกนี้ไม่ค่อยได้ถือเหมือนพวก คอกใหญ่ๆๆหลายๆๆท่าน

ผมเป็นคนนึง ที่ จุดประสงดีบอกเตือน พี่พี่น้องๆแต่โดนเข้าใจผิดหาว่าไป เสี้ยม ให้เขาแตก กัน

แต่ไม่เป็นไร ผ่านแล้ว ผ่านไป

ก็ขอให้พี่พี่ นิวเจ้น เริ่มใหม่ กับ บรอด นี้ ที่มีแต่ ความจริงคับ ใครปดมดเท็จ รับลอง เดี๊ยวน้าผีหลายๆๆท่าน เขา ออกมาแจงเอง
  • เละเลยยามเช้าวันใหม่ เป็นการตอบรับที่ถล่มถลายจริงๆยังไงขอให้ผ่านไปได้ครับสังคมพิทบูลโซลอาจดูป่าเถื่อน

ถ้ามองดูดีๆเพื่อนหรือผีก็ดี ที่แสดงความคิดเห็นล้วนเป็นกระจกสะท้อนความรู้สึกที่เค้ามีกับเราไม่ว่าบวกหรือลบคน

ชอบก็ชมเค้าเกลียดก็ด่าส่งลองนำไปพิจารณากันว่าเกิดอะไรขึ้นสำหรับผมไม่มีอะไรติดใจกับนิวเจ้นท์เพราะแทบไม่เคย

คุยกันเลยมีแซวกันบ้างตามงานเรื่องเป็นผีด่าเลยไม่รู้จะด่าอะไร สู้ๆครับ
  • :005:รู้สึกแฮ๊ปปี้แต่เช้าเลย สนุกดีค่ะ :013:ขอบคุณพี่ๆน้องๆและพี่ผีทุกๆคนเลยนะคะ:013::062:สู้ตาย.....ตายก็ยังสู้คริคริ:030:
    ไฟล์แนบ
    untitled-2__thumb.jpg 3K
  • พอหอมปากหอมคอเถอะครับพี่น้องชาวผี ให้โอกาสเขาดู
  • เพราะความใจแคบเห็นแก่ตัวมักมากและไม่จริงใจของคนในกลุ่มจึงทำให้คนหลายคนที่เคยสัมผัสต่างทนอยู่ด้วยไม่ไหวและความปากกล้าของตัวเองทำให้ขายหมาลำบากหมดช่องทางการตลาดทำกินพลพรรครอบข้างกระจายหนีออกเพราะตัวเองต้องการให้ทุกคนในทีมมีศัตรูเหมือนตัวเองพอรู้ว่าทีมจะไม่รอดเริ่มกลืนน้ำลายตัวเองที่เคยถุย
    ซะแล้วสังเกตดูสิว่าคนในทีมมีแต่คนแบบเห็นแก่ตัวอยู่ในทีม รอวันดับได้เลยค่ายนี้ดูดิลูกทีมมาช่วยบานเลยแบบผีนะไม่กล้าออกตัวกลัวดับตามกันไป
    เคยแต่เป็นผีด่าชาวบ้านคราวนี้โดนเองสบายไป5555.

vip.
  • อ่านๆดูแล้วแม่งมีผีอยู่ตัวเดียวเองที่ด่าเขา ด่าเอาด่าเอาอยู่นั่นแหละ มีมึงอยู่ตัวเดียว ผูกใจเจ็บมากจังนะน่าสังเวทย์

ยินดีต้อนรับกลุ่มนิวเจนครับ ธรรมดาของมนุษย์โลกมีคนรักย่อมมีคนเกลียด กรวดน้ำให้ไอ้ผีพวกนั้นบ้างนะครับ

ผมเป็นคนกลางนะ พี่ผีไม่ต้องเข้าใจว่าพวกเขาแปลงเป็นผีมาปลอมใจกันเองล่ะแฟนคลับเขายังมีอยู่ อย่าดิ้นมากนะพี่ผีระวังเส้นเลือดในสมองจะแตกตายซะก่อน เดี๋ยวก็รู้ว่าใครจะเจ๊งกันแน่ พวกโง่ๆพันนั้นหมดไปเท่าไหร่แล้ว

แล้วจะมีผลงานออกมาบ้างไหมครับ
  • นิวเจนจะกลับมายิ่งใหญ่อีกครั้ง
  • ** ยินดีต้อนรับ สู้พิทบูลโซน(อันตราย)555555

มาถึงโดนรับน้องซะแรงเลย......อันไหนมันจบก็อย่าไปคุ้ยเขี่ยมันออกมาเลยหน้าผี **

:m001::m001::m001::m001::m001::m001::m001:
  • จะดีจะเลว เรื่องจิงหรือไม่จิง ถ้าไม่ได้รู้จักหรือสำผัสด้วยตัวเองเเล้วจะรู้ได้ยังไง อย่าถือเอาเเต่เค้าว่าเค้าเล่า เเล้วยิ่งซ้ำเเล้วใหญ่คือเค้าจิ้มตัวหนังสือจากคีบอร์ด มาด่ามาสาดให้อ่าน เราก็ตัดสินเเล้วหรอว่าใครชั่วใครดี สัญชาตญาณฃองคนส่วนใหญ่มักฝังใจหรือปักใจเชื่อเรื่องที่เป็นด้านลบมากว่าด้านบวกจากครั้งเเรกที่ได้เจอได้ฟัง ก็เหมือนเวลาเราอ่านหนังสือเรื่องที่ดีๆเราจำไม่ค่อยได้ ไม่อยากเล่า เเต่ถ้าเรื่องไม่ดีเล่ากี่ทีก็ยิ่งมัน หนังสือพิมพ์ถึงมีเเต่ข่าวด้านลบ
    นิวเจ้นสู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ นะจ๊ะ
  • :063:
    ไฟล์แนบ
    DSCF2558_resize2.jpg 89K
  • สวัสดีพี่น้อง นิวเจน กิต อาร์ท และก็น้องแจ๋ว...
    ขอให้มีความสุขกับการกลับมาที่สังคมแห่งนี้ มารอบสองโดนอ่วมตั้งแต่แรกเลย
    ยังไงก็ สู้..สู้ โว้ย เรื่องเก่าก็อย่าไปเขี่ยมันเลย ไว้เจอกันหมู่เฮา
    ไฟล์แนบ
    IMG_8263.jpg 78K
    IMG_8264.jpg 118K
  • เอาใจช่วยด้วยคนครับ
    สบาย ๆครับ บอร์ดเสรีแห่งนี้

**คนที่เค้ามีความคิด มีสติ เค้าไม่ตัดสินคนที่ ตัวหนังสือหรอกครับ สู้ สู้ ครับ **
  • ขอค้านครับ คุณผีตัวบนบอกว่า (มีผีตัวเดียวเองที่ด่าเอาด่าเอา)ผมลองเช็ค IP แล้ว มีคุณผีหลายตัวครับ
    ผมไม่มีไรเกี่ยวข้องกับใครนะครับ เพียงแต่อยากเห็นความถูกต้อง ไม่ว่าคนหรือผี ถ้าออกความคิดเห็นอย่างถูกต้อง
    อยู่ที่ไหน เล่นเว็ปบอดร์อะไร ก็ไม่มีใครคัดค้านหรอกครับ
  • โอ้โห้..เลอะเทอะเลยค่ายnewgens
    ********เอาน่า**!! คนเราจะทำผิดอะไรมาขนาดไหน ท่าคิดดีจะกลับใจก็ยังมีโอกาสครับ
    ลูกผู้ชาย ท่าออกมารับผิด ยังดีกว่าออกมาแก้ตัว ท่าพร้อมจะยืนที่เดิม สังคมพร้อมจะให้อภัยครับ
  • คงจะอยากว่ะที่จะกลับมายิ่งใหญ่อีกครั้ง แต่ก็ไม่เห็นยิ่งใหญ่ตั้งแต่เลยเลยว่ะ สั่งแต่หมาเข้ามาแต่กลับไม่มีการพัฒนาเลย ทำออกมาแต่ล่ะตัว แม่งไม่เห็นจะได้เรื่องเลย เห็นมีดีก็ไอ้ที่ NEW LINE เอามาทำนี้ล่ะ นอกนั้นก็งั่นๆๆธรรมดา มีพ่อหมาดีแต่ไม่จ่ายลูกก็จบล่ะครับ รวยแต่โง่ในการใช้เงิน และอีกตัว ก็ sky ติดท้อง บิท มา แต่ตัวฟิวเจอร์ เอง ยอมรับว่าสวยแต่ไม่จ่ายว่ะ ถ้าจะกลับมาพัฒนาจริงๆๆก็จะรอดูนะ แต่อย่าทำตัวเป็น ตูด อีกล่ะครับ ทุเรส ว่ะกับการกระทำเก่งแต่ปากมันไม่ได้ทำให้หมาสวยหรอกนะครับ หมาดีมีคุณค่าแต่อยู่กับคนปากหมา ตัวหมากับดับครับ
  • มันน่า......นัก ขอด้าย......มั๊ยจ๊ะเปรี้ยวปากอ่ะอยากจิงๆ
  • คำว่า " ขอโทษ " คำเดียวยังไม่ได้ยินเลยจากปากของหัวหน้ากลุ่มนิวเจนเลยแล้วก็อย่าคิดว่าตัวเองถูกตลอดนะถ้ายังอยากเอาชนะใจคน

ถ้าคุณชนะใจพี่ ๆ ผี ทั้งหลาย คุณก็ได้การยอมรับแล้วละ

แต่สำหรับเราผิดถูกให้อภัยได้
  • คำว่าขอโทษหรอ กรูไม่รู้ กรูไม่ผิด กรูมาววววว
    กรูอยากด่าใครกูก็ด่า ต่อหน้าไม่ทำ ทำทุกอย่างลับหลัง อิอิ คายจาทามมายกรู
    กรูอยากเอาเปรียบพวกโง่ๆทนได้ทนทนไม่ได้ก็ออกไปเหลือแต่พวกคนดีๆอย่างพวกกรูพอ
  • ขอขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆและคุณผีทุกท่าน กระจกบานนี้ชัดแจ๋วครับ ทำให้รู้ว่าสังคมนี้เป็นอย่างไร กับคำขอโทษของผม ถ้าผมทำผิดอะไรกับใครไว้ผมก็ต้องขอโทษอีกสักครั้งก็แล้วกัน ...กับพี่บิว บัพฟาโร่โบน ที่มีเรื่องไม่เข้าใจกันความจริงก็โทรไปคุยบอกกล่าวบอกความจริงอีกมุมหนึ่งผ่านทางพี่ฟ้าและขอโทษไปแล้วก็ไม่เป็นไรถ้าผมจะขออภัยอีกซักครั้ง....กับพี่ติ๊กจากัวร์พิท อันนี้ด้วยความเคารพนะพี่ วันที่พี่ติ๊กจัดงานมีทติ้งที่สาย2แล้วมีคนในกลุ่มของเราไปร่วม นั่นก็คือพี่หนุ่มนิวเจ้นส์พระราม2 สอบถามมาได้ความว่าพี่หนุ่มเองก็ไปร่วมงานโดยไม่รู้ว่าใครเป็นเจ้าของงานเพราะไม่ได้รู้จักสนิทสนมอะไรกับพี่ติ๊ก ก็ประมาณว่ากูอยากไปดูหมากูอยากไปร่วมงานแต่กูไปแบบไม่ได้สนิทกับใครดังนั้นกูก็นั่งดูของกูไป ซึ่งอันนี้ผมเข้าใจครับเพราะถ้าไม่สนิทแต่ไปตีซี้ก็คงแปลก แล้วพี่หนุ่มอายุอานามก็40กว่าจะให้ไปเที่ยวยกมือไหว้เด็กรุ่นน้องก็คงแปลก ผมว่าพี่ติ๊กคงจะเข้าใจนะครับ.....กับเฮียเหลียงอันนี้อาร์ตงง แซวกันเล่นแต่ผีเสี้ยมหาว่าด่า ป่านนี้อาร์ตโทรหาเฮียเหลียงแล้วมั้ง.....กับแพลตทริออท ต่างคนต่างเดินคนละทางครับ
    ไฟล์แนบ
    FUTURE.jpg 56K
  • มรึงไอ้กิตเรื่องมรึงด่าไอ้ปอนด์เพื่อนกูเนรคุณยังไม่ได้เอาเรื่อง มรึงรอเดี๋ยว รอเดี๋ยว
  • ก็ไม่ผิดถูกมันทุกเรื่องจะให้ขอโทษได้ไง ขอโทษใคร
    ขอโทษเฮียเหลียงก็แค่ถามดูนึกว่าต้องใช่แน่ๆแต่ไม่ใช่ก็จบไปเรื่องเป็นผู้ใหญ่กว่าไม่สนกูเกรียน
    ขอโทษพี่บิวเรื่องหัวโฮเด้งก็เด้งเม่งหลายหัวเสือกมารับเองช่วยไม่ได้กูไม่ได้ออกชื่อ
    ขอโทษเจ๊อรเรื่องด่าก็ไม่ผิดเพราะฐานะความเป็นมนุษเท่าเทียมกันลูกผู้ชายใครก็ทำอย่างนี้ทั้งนั้นแหละ
    ขอโทษพี่โอก็แม่งหน้าเลือดขอติดหนี้นิดหน่อยแสนสองแสนก็ไม่ให้ขายหมาก็แม่งขายแพงด่าก็ถูกอยู่แล้ว
    ขอโทษพี่ปอนก็แม่งเนรคุณทีพี่มีเรื่องผมช่วยเวลาผมมีเรื่องพี่ไมไม่ช่วยผมแถมเอาหมาไปผสมกับพี่โฟคอีก
    ขอโทษผู้หลักผู้ใหญ่ในวงการไม่มีสำมาคาราวะก็ผมรวยกว่าจะยกมือไหวพวกเฮียไปทำไม
    **สรุป พวกผมถูกทุกเรื่องและถูกทั้งหมดพวกผีอย่ามาด่าเพราะที่พวกผีด่าไม่มีความจิงเลย**
    **พวกผีที่มาด่าทั้งหมดเป็นผีตัวเดียวเองครับเชื่อเถอะ**
  • คำขอโทษของพวกมึงแค่ผ่านๆไปใครเค้าจะไปรับมึงอยู่ของมึงบอดเลียน่ะดีแล้วไอ้...
  • เหี้ยจริงๆพวกมึง ไอ้เหี้ยกิต ไอ้เหี้ยอาต ยังอยู่อีกหรอ พวกนิวเจ๋งๆๆๆๆ
  • คนดีไม่มีใครมาตามด่ามากมายอย่านี้หรอก ผีตัวเดียวกับผีหลายตัวดูดีๆมันต่างกันมาก
    พิจารณาตัวเองใหม่มันจะไหวไหม
  • โอ้กระจ่างแล๋วพวกแม่งทำกับเขาไว้เยอะจิงจิง
  • อยู่ไม่ได้แล้ว โดนส้นตีนแน่ ไอ้หน้ามดเอ็ก
  • คนไทยสวัสดีกันได้อายุมากน้อยค่อยเคลียร์ทีหลังหรือรวยมากไหวใครไม่เป็น

แล้วลามปามผู้ใหญ่ไม่ควรทำเค้าก็ต้องบอกไม่ถือสาแต่ในใจมึงรู้หรอ
  • อย่างนี้หน้าไหว้หลังหลอกจะอยู่ยาก
  • ใจแต๋ว
  • พี่ๆนิวเจนครับผมอยากโตผิดไหมครับ?
  • ดูกันที่ผลงานเถอะคับสงสารพวกพี่เค้า
    ว่าแต่ที่ผสมไว้ๆติดบ้างไหมคับพี่
    หรือตอนนี้ขายทิ้งหมดแล้วคับ ฟิวเจออยู่ไหน โดมิโนอยู่บ้านใค ฟูจิคลอดยัง55555
    พวกเรานิวเจ๊งจะกลับมายิ่งใหญ่เชื่อดิ
  • ส่วนไอ้แว่น ขี่รถดีแล้วระวังแว่นแตกด้วย แล้วก็ดูแลเมียมึง.....พอแล้ว
  • ไอ้ผีตัวบนอย่าลามผู้หญิงปล่อยไอ้อาตคนเดียวพอยกให้
  • เวรกรรมจริงๆ คงทำเขาไว้เยาะละซิมึง แล้วพรรคพวกไปไหนหมดวะหรือโดนมึงแทงข้างหลังกันหมดแล้วจึงไม่กล้าออกมา
  • ขอโทษเฮียเหลียงก็แค่ถามดูนึกว่าต้องใช่แน่ๆแต่ไม่ใช่ก็จบไปเรื่องเป็นผู้ใหญ่กว่าไม่สนกูเกรียน
    ขอโทษพี่บิวเรื่องหัวโฮเด้งก็เด้งเม่งหลายหัวเสือกมารับเองช่วยไม่ได้กูไม่ได้ออกชื่อ
    ขอโทษเจ๊อรเรื่องด่าก็ไม่ผิดเพราะฐานะความเป็นมนุษเท่าเทียมกันลูกผู้ชายใครก็ทำอย่างนี้ทั้งนั้นแหละ
    ขอโทษพี่โอก็แม่งหน้าเลือดขอติดหนี้นิดหน่อยแสนสองแสนก็ไม่ให้ขายหมาก็แม่งขายแพงด่าก็ถูกอยู่แล้ว
    ขอโทษพี่ปอนก็แม่งเนรคุณทีพี่มีเรื่องผมช่วยเวลาผมมีเรื่องพี่ไมไม่ช่วยผมแถมเอาหมาไปผสมกับพี่โฟคอีก
    ขอโทษผู้หลักผู้ใหญ่ในวงการไม่มีสำมาคาราวะก็ผมรวยกว่าจะยกมือไหวพวกเฮียไปทำไม
    **สรุป พวกผมถูกทุกเรื่องและถูกทั้งหมดพวกผีอย่ามาด่าเพราะที่พวกผีด่าไม่มีความจิงเลย**
    **พวกผีที่มาด่าทั้งหมดเป็นผีตัวเดียวเองครับเชื่อเถอะ**

ไม่น่าอ่านมาตั้งเยอะเลย เพิ่งรวบรวมและได้ใจความก็ข้อความเหล่านี้ คนโดนกระทำก็สมควรโกรธ พี่เค้ามาขอโทษแล้ว อภัยกันเถอะนะค่ะ สู้ๆค่ะ
  • แม่งเหี้ย ไม่สำนึกหรอกพวกนี้ ไอ้สัดลูกน้องมั้นย้ายหนี พวกมันก็แปลงเป็นผีมาด่าเค้า ในบอร์ดไอพิทบูด๊อก จิ้งจกเปลี่ยนสี ตะกวดเปลี่ยนรัง แม่เย็ดใครจะทนพวกมึงไหวละไอ้สัด ก็มึงเอาเปรียบเค้าชิบหาย หมาขายไม่ได้ก็ไปไล่แจกเด็กๆให้ผ่อนพวกมึง ควย

หมาลูกเรมี่มึงเอามาโชว์หน่อยดิ๊ ไอ้สัด หมาไม่ดีไม่สวย ก็ไปไล่หลอกให้เด็กมันผ่อน พอมันจ่ายช้า มึงก็ไปด่ามัน มันทนไม่ไหวย้ายหนีออกจากนิวเจ๊นท์ มึงก็ไปว่ามันเหี้ยย้ายรัง แล้วพวกมึงเป็นอะไรละไอ้เลว

http://ipitbulldog.com/webboard/viewtopic.php?f=1&t=83&start=150
  • อ่านเพลินดี ที่ด่าๆกันนี่มีผีหัวเหม่งป่าวว่ะ5555555
  • 555+++++ ไอ้ผีหัวเหม่งๆ
  • CommentAuthorGhost CommentTime39 นาทีก่อน | July 13, 2010, 9:13 pm
    พี่ๆนิวเจนครับผมอยากโตผิดไหมครับ?

แม่งเหี้ย ไม่สำนึกหรอกพวกนี้ ไอ้สัดลูกน้องมั้นย้ายหนี พวกมันก็แปลงเป็นผีมาด่าเค้า ในบอร์ดไอพิทบูด๊อก จิ้งจกเปลี่ยนสี ตะกวดเปลี่ยนรัง แม่เย็ดใครจะทนพวกมึงไหวละไอ้สัด ก็มึงเอาเปรียบเค้าชิบหาย หมาขายไม่ได้ก็ไปไล่แจกเด็กๆให้ผ่อนพวกมึง ควย

หมาลูกเรมี่มึงเอามาโชว์หน่อยดิ๊ ไอ้สัด หมาไม่ดีไม่สวย ก็ไปไล่หลอกให้เด็กมันผ่อน พอมันจ่ายช้า มึงก็ไปด่ามัน มันทนไม่ไหวย้ายหนีออกจากนิวเจ๊นท์ มึงก็ไปว่ามันเหี้ยย้ายรัง แล้วพวกมึงเป็นอะไรละไอ้เลว

ในบรรดาผีๆที่ด่ามี คุณยศ คุณโย คุณหยก หรือป่าวครับอยากรู้ เหอๆๆๆ
  • ไม่ใช้สังคมนี้เป็นยังไง ตัวมึงเองต่างหากที่เป็นคนอย่างไงถึงมีแต่คนเกลียดเดียวไอ้อาตก็ออกมาอ้อนแล้วก็ด่าเขากลับตามแบบของมันเดี๋ยวคอยดู
  • เวรเลยอย่างงี้ หมามันยังรักเจ้าของที่ให้ข้าวมันกินนะผีใกล้ตัว
    -เรื่องของคุณโอเซย์บูล เรื่องติดหนี้แสนสองแสน ก็เป็นเรื่องค่าตัวฟิวเจอร์+พ้อยสั้น ก็เคลียร์ไปหมดแล้ว นอกนั้นก็ไม่มีค้างเงินจะมีก็แต่ลูกเฟริร์สพิกเม้าท์ฟูจี
    -เรื่องของพี่ปอนด์เพื่อนของคุณผี เค้าก็เคลียร์กันไปนานนมตั้งแต่2วันที่มีปัญหากัน พีน้องกันเคลียร์กันง่าย
    -เรื่องรวย ก็ไม่ได้รวยมาตั้งแต่เกิดไม่ได้รวยเพราะรับมรดกพ่อแม่ แต่รวยเพราะมือที่ทำงานหนัก สมัยก่อนผมปั่นจักรยานส่งหนังสือพิมพ์ทั่วเมืองกำแพงเพชร ผมยกลังน้ำอัดลมส่งร้านในตลาด ที่มาเปิดร้านทองได้เพราะบุญคุณของอาที่เปิดอยู่ก่อน ทั้งหลายทั้งปวงถ้าไม่เกิดจากความไว้ใจและเชื่อในเครดิตของผม ผมคงไม่ได้มายืนอยู่ตรงนี้ครับ
    -ก็ไม่ได้ถูกทั้งหมดแต่ก็ไม่ได้ผิดทั้งหมดนี่ครับ ใครเข้าใจอะไรผิดก็ขอเคลียร์ขอโทษขอโพยกันไป ส่วนที่ไม่ผิดจำเป็นเหรอที่ต้องไปขอโทษ ผมไปงานไหนผมนับถือใครผมไหว้ได้ทุกคนไม่จำเป็นต้องมีเงินมีแค่มิตรภาพแค่นั้นก็พอและผมไม่ได้จะอวดรวยอะไรนะครับผมเคยลำบากมาก่อนครับเข้าใจตามนี้
    ไฟล์แนบ
    do6.jpg 63K
  • อะต่อเรื่องลูกเรมี่ ขอถามว่าผมหลอกยัดให้โย หยก ฟินิกซ์บูลลี่ เอาไปผ่อนหรือไม่ .....เดี๋ยวให้โย หยกมาตอบเอง
    ลูกหมาชุดนี้ไม่สวยแต่ตัวเมียเฟริ์สที่อยู่กับหยกได้อันดับ2งานนครปฐม
    ส่วนใครที่ออกจากนิวเจนส์เพราะอะไร คงไม่ใช่เพราะทนไม่ไหวกับพวกผมในเมื่อคนทั้งกลุ่มยังอยู่กันครบมีอยู่แค่คนที่มีปัญหาเพียงคนเดียวเท่านั้นที่ออกไป.....แต่เค้าจะมีปัญหาส่วนตัวอะไรที่ออกไปก็กรุณาเข้ามาบอกกล่าวเป็นตัวเป็นตนหน่อยอย่าเป็นผีสัมปเวสีลอยไปทางนู้นทีทางนี้ที
    ไฟล์แนบ
    do4.jpg 70K
  • ผมหยกphoenixbullyขอตอบเลยว่าลูกเรมี่ที่อยู่ที่ผมเป็นความต้องการของผมเองไม่ได้มีใครมายัดให้
    ผมยังยืนยันว่าผมยังเป็นนิวเจนส์อยู่ 100%
  • โดนจนได้กู............ถ้าพี่กิตคิดว่าผมเป็นผี ผมขอโทษพี่นะ เอาเป็นว่าผมยอมรับผิดทุกสิ่งทุกอย่างเอง แล้วพี่จะให้ผมทำยังไง ที่จะให้มันจบลงด้วยดี ที่ผ่านมา ที่ผมออกมาอย่างเงียบๆ ก็เพราะผมไม่อยากให้สังคมเห็นว่า เราแตกแยก แล้วผมก็ได้คุยกับพี่อาทไว้แล้วด้วย ว่าที่ผมออกมา เพราะ ผมอยากเป็นตัวของตัวเอง และผมมีแนวทางของตัวเอง และผมก็ได้บอกกับพี่อาทไว้แล้วด้วยว่าที่ผมออกมา ผมไม่โกรธเกลียดใคร แล้วยังคิดถึงสิ่งดีๆที่มีให้กันเสมอ แต่ผมก็ไม่เข้าใจ ว่าทำไมมันถึงไม่จบสักที เอาเป็นว่า ทุกสิ่งทุกอย่าง ที่พี่คิดว่าผมทำ ผมขอโทษ พี่ๆด้วยนะที่นี้ แต่ชีวิตผม ยังไงก็ต้องเดินต่อไป ผมก็ต้องขอโทษพี่ล่วงหน้าเลยละกัน ถ้าในการที่ผมเดินต่อไปข้างหน้ามันดันไปขัดหูขัดตาพี่ๆ ผมคงไม่รู้จะเขียนอะไรมากไปกว่านี้ แค่นี้นะครับ ต้องขอโทษพี่มาร์คและทุกคนด้วยที่ไปไปมามา เรื่องทุกเรื่องกลับกลายเป็นผมผิด ผมก็จะขอจบไว้แค่นี้ สวัสดีครับผม
    ไฟล์แนบ
    Picture 731.jpg 54K
  • โอโฮ้!!!!!ท่านประธานกรูเขียนซะผีหยุดกึ่กเลยว่ะ อิ อิ
    สรุปน้องหยกยังอยู่ในกลุ่มนิวเจนส์นะครับ ส่วนใครจะออกก็ออกไปครับไม่ว่ากัน
    ---ส่วนโรมันบอกว่าการที่ผมเดินต่อไปข้างหน้ามันดันไปขัดหูขัดตาพี่ๆ
    ---ตอบ พี่ๆทุกคนคงไม่มีใครรู้สึกอย่างงั้นหรอก พี่ๆทุกคนเข้าใจว่าน้องแต่ละคนก็มีแนวทางและจิตวิญญานเป็นของตนเองจะออกจะเข้ากลุ่มก็เรื่องของคุณ

ปล.สรุปพรุ่งนี้ประธานกรูแอบนี้ไปเที่ยวเมืองนอกแล้วโว้ยยยยยยยยย
  • อ๋อ!!!เกือบลืมขอบคุณ พี่มาร์ค เฮียเหลียง คุณยุทธ คุณเคน พี่กล่ำ ฯลฯ ที่เข้ามาให้กำลังใจพวกผม ขอขอบคุณมากครับ
  • ไอ้อาร์ตนี่แมร่งกวนตีนดีว่ะ
    กรูว่าพรุ่งนี้มึงโดนต่อแน่ๆ
  • ผ่านมา ก็ ปล่อยให้ ผ่านไป คับ พี่ น้อง คับบบบ อย่าไป จำใส่ ใจ

ขอ ให้ พี่พี่ มี ความสุข กับบ้าน หลัง นี้ คับ
  • Authorphoenixbully_yok เยี่ยมมันต้องงั้นไอ้น้อง ยังไงเราก้ต้องกอดคอกันไว้จนนาทีสุดท้าย

ROMAN ขอชื่นชมในความมุ่งมันในการก้าวเดินครับ