ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

กลุ่มพิทบูลเพชรบูรณ์อยู่ที่นี่จ๊ะ
  • หวัดดียามดึกครับคุณมิก ผมโตจาก101นะครับ ตอนนี้เร่งงานจนหัวปั่นเลย กลัวไม่ได้ไปงานพัทยา
    ฝนตกรึเปล่าทางโน้น อยู่101ตกแทบจะทุกวัน โดยเฉพาะตอนจะเอาหมาไปเทรนเซงสุด55
    ขอให้สุขภาพแข็งแรงทั้งคนทั้งหมานะครับพี่น้องชาวเพชรบูรณ์ จาก101pitbull club
  • ได้ไปกินก๊วยเตี๋ยวที่เพชร นั้นร้านใครเอ๋ย มีหัวสีเงินกับสีทองบนตู้ปลามังกร
  • อยากจะคุยใจจะขาดแต่ไม่กล้าคุย เพราะไม่รู้จักกันอิอิ :-))
  • ป้าพร ขอเอาบุญมาบอกนะคะ 081 255 4791 AIS 089 668 2044 DTAC

โอนเข้าบัญชีวัดโดยตรง หรือบัญชีป้าพรกับเพื่อนก็ได้ค่ะ ทุกบาททุกสตางค์ นำไปถวายวัดทั้งหมดค่ะ

ถ้าเป็นการรบกวนต้องขออภัยด้วยนะคะ

image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    หนังสือวัดนาจาน.jpg 55K
    1.jpg 77K
    envelope1AA.jpg 89K
    9.jpg 117K
  • ผมว่ามันหมดเวลาเกรงใจกันแล้วครับผมเชื่อว่าคนเราชอบอะไรเหมือนกันมันคุยกันไม่อยากหลอกครับ ผมเป็นอีกคนที่ออกตามหาคนเลี้ยงเหมือนกันแต่ไม่ใช่ใช้เนตครับ ผมใช้วิธีพาหมาไปงานมะขามหวานเลยครับแล้วก็จริงๆครับมีคนที่เค้าเลี้ยงเดินเข้ามาคุยเกียวกับหมา แค่นี้ผมดีใจมากแล้วครับ เราต้องรีบรวมตัวกันให้เร็วครับไม่ใช่เพื่อใครคนใดคนหนึ่งครับ แต่เพื่อพวกเราทุกคนครับ อย่างตอนนี้ที่สมอทอดมีวัตถุดิบราคาถูกสำหรับเลี้ยงหมาผมก็บอกพวกเราครับ คอไก่ที่นี่ 28 บาทครับ เนื้อไก่เลาะจากโครงบดแล้ว 55 บาทครับ ผมว่ามันถูกเลยครับ แล้วก็น่าใช้ตอนนี้หมาผมกินกันสนุกเลยครับ
  • แล้วตอนนี้ในกลุ่มเล็กๆของเรามีหมอโดยตรงเกี่ยวกับหมาเลยครับ แกชื่อพี่บอลครับ นิสัยดีครับ ตอนี้แกกำลังจะมาเปิดโรงพยาบาลสัตว์ที่สมอทอดครับ ผมใช้คำว่าโรงพยาบาลครับ ฟังไม่ผิด เมื่อวานก่อนหมาผมป่วย โทรไปหาคลีนิกแถวบ้าน เค้าบอกไม่รู้เค้าจะเปิดกี่โมง แค่นี้ผมก็เซงเลยครับ ผมเลยโทรไปถามแกว่าพอจะมาดูอาการที่ยบ้านผมได้ไหม พอดีหมอบอล ต้องมาทำธุระที่สมอทอดพอดี แกก็เอาอุปกรณ์มาเต็มเลยครับ ตอนนี้หมาผมอาการดีขึ้นมากแล้วครับ ต้องขอขอบคุณพี่หมอบอลสุดหลอมา ณ ที่นี้ด้วยครับ แล้วก็ได้ความรู้ใหม่ๆเยอะเลยครับเกี่ยวกับการดูแลหมา เพราะบางอย่างเราไม่ถนัดถ้ามีที่ปรึกษาดีๆผมว่าหมดปัญหาไปได้มากครับ นี่เป็นแค่บางสวนของการรวมตัวกันน๊ะครับ
  • สวนแม็กนี่เป็นน้องที่นิสัยดีครับ หมาของแม็กสวยไม่แพ้ใครจริงๆครับ คุยง่ายครับคลาวน่าถ้าไปกินก๊วยเตี๋ยวที่นั่นผมแนะนำให้คุยกันเลยครับสนุกแน่ครับ คอเดียวกันครับคุยกันไม่มีจบแน่ ส่วนผมเองตอนนี้ไม่ได้ไปไหนเลยครับกำลังเตรียมตัวอยู่ครับ ไว้หลังงานผมจะไปเที่ยวหนองไผ่ครับ แล้วเจอกันครับ คุณ muythai
  • ถ้าเปิดก็ดีนะครับจะได้ไม่ต้องไปเพชร เปิดโรงพยาบาลเมื่อไหลบอกด้วยนะครับ
  • หมาแดง พิด"โลก มาสวัสดี พี่กลุ่มพิทบูลเพชรบูรณ์ ตอนใกล้ๆเที่ยงคับ

ถ้ามาเที่ยว พิด"โลก ก็แวะมาเที่ยวบ้านผมได้นะคับ อยู่ข้างๆโลตัล เลยคับ
  • ไม่รู้นะนี้ว่า พี่สาม เป็นคน เพชรบูรณ์

ยังไงถึงไปอยู่ โคราช ได้คับ
  • หวัดดีครับคุณมิก
    ฝากรายการpitbull TVด้วยนะครับ ติชมกันให้หน่อยนะครับ กลุ่มเพชรบูรณ์ 555
  • มาบ้านผมทักทายกันหน่อยครับคุณmuythai
  • สวัสดีค่ะ อยู่เพชรบูรณ์เหมือนกัน มีลูกสาวอยู่ ๒ ตัว ไม่สวยเท่าไหร่แต่ก็น่ารักนะ ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ
  • หวัดดีครับ ผมอยู่หล่มเก่า ตอนนี้เลี้ยง หมาแดงอยู่ อายุ 2 เดือนกว่า มีรูปให้ดู ช่วยวิจารณ์หน่อยครับ
  • คุณกรีนแมนครับ ไม่มีรูปครับอยากเห็นครับ ผมว่าหลังจากงานเราคงจะมีการนัดรวมกันครับผมว่าน่าจะดีมากแน่ๆครับ ตอนนี้หลายคนกำลังเตรียมหมาไปประกวดเลยไม่ค่อยได้เข้ามาในกระทู้เท่าไรครับ ผมอยากให้ท่านที่เคารพทั้งหลายเข้ามาโพสกันบ่อยๆครับ เรามีพื้นที่ของเราแล้วใช้ให้เต็มที่เลยครับ ใครมีข้อมูลดีๆเอามาแบ่งกันได้ก็ดีครับ หรือมีปัญหาเกี่ยวกับหมา กลุ่มเราก็มีหมอประจำกลุ่มด้วยครับ ใจดีมาครับ ชื่อหมอบอล วันก่อนแกมาที่บ้าน อย่างกับแพทย์เคลื่อนที่แน่ะ
  • เรียนคุณมวยไทยครับกำหนดเปิดคือต้นเดือน มิถุนาครับถ้าไม่อะไรเปลี่ยนแปลงผมเองก็อยากให้มีตั้งนานแล้วสงสารหมาครับป่วยทีต้องรอหมามาเปิดคลีนิก วันไหนไม่อยากเปิดก็ไม่เปิด ไม่ใช่หมอไม่ดีครับแต่ผมต้องการๆ รักษาที่มันทันเวลาครับไม่ใช่แล้วแต่เวณกรรม
  • แล้วอยู่ต้องไหนคับ ทุกที่ที่มีอะไรก็ไปที่เพชรครับ(หมอนิต) ดีใจคับจะมีโรงบาลดีๆใกล้ๆสักที่ จะได้ไม่ไปไกล
    ถ้าเปิดแล้วบอกด้วยนะคับว่าอยู่จุดไหนของสมอทอด บอกพิกัดเลย555 จะได้แนะนำคนที่เลี้ยงสุนัขหนองไผ่ทุกคนเลยคับ ทุกสายพันธุ์ด้วย
  • พี่มิกคับบอกเพื่อนเลยคับว่าเปิดที่ หนองไผ่ อำเภอมันใหญ่กว่าคับ55555555555
  • อยู่หนองไผ่ค่ะ ลูกชายชื่อ "สุดหล่อ" มือใหม่หัดเลี้ยงค่ะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ

:m24:
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0292.jpg 59K
  • ยินดีที่ได้รู้จักครับ คุณหนองไผ่ 879 ผมชื่อมิกซ์ครับ อยู่สมอทอดครับ
  • ขอเชิญพี่น้องร่วมทำกิจกรรมกันสำหรับคนที่ว่าง และละแวกใกล้ ที่สนามกีฬาหน้าอำเถอหนองไผ่ ทุกวันเวลา20.30น
  • ดีค่ะ คุณมิกซ์
    ชื่อ จอยจร้า ยินดีค่ะถ้าได้รู้จัก...อิอิ :m36: วันไหนว่างๆ เอาน้องหมามาเล่นด้วยกันบ้างสิคะ อยากเห็นตัวเป็นๆน้องหมาม๊ากเลยคร่า :m89:
    ปล. จริงป่ะคะคุณวุฒิ คุณส้ม ฮ่าๆๆ :o017:
  • ใคร ปล. 55555555งง :O
  • พี่น้องทุกท่านคับ คุณจอยตัวใหญ่ของหนองไผ่คับ หัวหน้าใหญ่ของพวกเราคับ :006:
  • :)>- สู้ตายคับหัวหน้า55 :024:
  • เย้ย!!! :m73: ใจเย็นๆ ค่ะ ต้องศึกษาอีกเยอะคร่า :o067:
    ชอบเป็นผู้ตามมากกว่านะจ๊ะ คุณวุฒิ...เหอๆๆ :o008:
  • ฝากให้พี่ มิกimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_2803.jpg 201K
  • พี่มิกตัวใหญ่เพชรบูรณ์คับขอโหวต
  • ขอเมลจอยหน่อยจิ ส้มจาแอดไป
  • ดูเวปนี้มาหลายวัน เพิ่งเห็นกระทู้นี้ ผมอยู่หนองไผ่เหมือนกันจร้า อยากเลี้ยงมั่งงงงง ถามครายยยด้ายยยหว๋า.....!!!! จามีคนใจดีไม๊หน๊อออออ
  • หมักเข้ามาแร๊ะ....... หวัดดีทุกท่านครับ
  • gเป่งไงมั่งอะมิก....นุกมั่ย
  • Muythai 9:20AM Permalink ขอเมลจอยหน่อยจิ ส้มจาแอดไป
    เอาไปเรยจร้า joy_thiptara12@hotmail.com
    :o043: แอดไปแร้วอย่าลืมติ๊งน่องหากันบ้างเน้อ...
  • GHOST ช้าง 11:20AM Permalink ดูเวปนี้มาหลายวัน เพิ่งเห็นกระทู้นี้ ผมอยู่หนองไผ่เหมือนกันจร้า อยากเลี้ยงมั่งงงงง ถามครายยยด้ายยยหว๋า.....!!!! จามีคนใจดีไม๊หน๊อออออุ

****ลองไปพูดคุยกับเจ้าของกระทู้ดูสิคะ เผื่อเค้ามีอะไรแนะนำค่ะ (คุณวุฒิ,คุณส้ม) เค้ากะอยู่หนองไผ่จร้า...
    เจอเค้าได้ที่สนามฟุตบอลหน้าอำเภอ ประมาณตอน 2 ทุ่มครึ่งอ่าค่ะ :m32:
  • กลับมาแล้วครับพี่น้องชาวเพชรบูรณ์ เป็นอะไรที่เหนื่อยครับ แต่สนุกดีครับ เป็นไงกันบ้างครับนัดเจอกันทุกวันเลยดีจังครับ ไว้มีโอกาสผมขอไปเที่ยวหาบ้างครับ ชาวหนองไผ่
  • NongPhai879 7:34PM Permalink

****ลองไปพูดคุยกับเจ้าของกระทู้ดูสิคะ เผื่อเค้ามีอะไรแนะนำค่ะ (คุณวุฒิ,คุณส้ม) เค้ากะอยู่หนองไผ่จร้า...
    เจอเค้าได้ที่สนามฟุตบอลหน้าอำเภอ ประมาณตอน 2 ทุ่มครึ่งอ่าค่ะ :m32:

2 ทุ่มครึ่งมานมืดดดด ไม่น่ามีครายยยอยู่คับ
    ผมก็อยู่แถวหน้าอำเภอเหมือนกันคับ แมวก็มี เผื่อจะเดากานนชิ ว่าครายหน๊อออ
    tyty7777@hotmail.co.th อ้ายยแอ๊ดมานคืออารายคับน้องผมตั้งคอมป์ให้ไม่รู้จิงๆ เปิดแมวยังไม่ค่อยถึกเลย
    จิงจี๊ง จิงจิง ไม่ได้โม้.........image
    ไฟล์แนบ
    4_yoyo_80.gif 30K
  • หวัดดีคุณimpalaคับ ผมเพื่งเข้ามาใหม่วันนี้คับ image
    ไฟล์แนบ
    2862-emoticon-7702.gif 23K
  • ครับสวัสดีครับ คุณ tyty ยินดีที่ได้รู้จักครับ ที่หนองไผ่มีคนเลี้ยงเยอะมั๊ยครับ ผมชื่อมิกซ์ครับ
  • มีอะไรให้ช่วยบอกได้เลยครับ เผื่อผมอาจช่วยอะไรได้บ้างครับไม่มากก็น้อย
  • ขอบคุณล่วงหน้าเลยคับคุณมิกซ์ แบบว่าช่วงนี้กำลังศึกษาพิทบลู หาข้อมูลก่อน เห็นว่าหมาดุมากกลัวว่าจะเป็นดาบสองคม แต่ผมชอบหมานะ
    เห็นบางคนเลือกลูกหมาตามสายพันธ์ แต่เลี้ยงไปเลี้ยงมาเตี้ยบ้าง สูงบ้าง โดยส่วนตัวไม่อยากให้หมาเตี้ยเกิน เลยต้องศึกษาให้ดีก่อนที่จะหาเข้ามาแบบถูกใจ จะได้รับผิดชอบกับเค้าได้เต็มที่คับ
  • ส่วนหนองไผ่เห็นมีร้านกาแฟมีตัวนึง ลูกหมา โดยส่วนตัวไม่ค่อยได้ออกจากบ้านไปไหน เลยไม่รู้คับ
  • ไปนอนก่อนแร๊ะคับ เด็กอนามัยอย่างป๊มมมม สวัสดีนะคับ
  • หวัดดีครับทุกท่านที่เป็นสมาชิกและไม่เป็นสมาชิกบนเว็บพิทบลูโซน ผมเองชื่ออีฟ(Eve)เป็นคนที่เพชรบูรณ์แต่ไปเรียนอยู่ที่จังหวัดสุราษฎร์ธานี(ภาคใต้) ตอนนี้ก็ได้กลับมารับใช้บ้านเกิดเมืองนอนแล้ว กำลังมองหาพี่ๆเพื่อนๆที่เลี้ยงพิทบลูครับเพื่อมีปัญหาอะไรจะได้ถามเกี่ยวกับการเลี้ยงครับผม พอดีว่าเลี้ยงที่บ้านสองตัวยังไม่ได้มาฝากเนื้อ(กัญชา)ฝากตัว...''ในวงเล็บไม่ต้องอ่านนะครับ'' ฝากเนื่อฝากตัวในเว็บบอร์ดเลย
    ...........ฝากเนื่อฝากตัวด้วยครับ..........image
    ไฟล์แนบ
    Untitled2233.gif 109K
  • ขอโทษครับ พิมพ์ชื่อลูกผิด ชื่อซูโม่ครับ ไม่ไช่ซูโม้image :054: :m72:
    ไฟล์แนบ
    Untitled22.gif 107K
  • หวัดดีคับชาวเพชรคับ...... :o060:
  • คุณtytyคะไม่ทราบว่าอยู่ส่วนไหนของหนองไผ่คะ
    ถ้าว่างๆก็มาเจอกันได้นะคะที่สนามฟุตบอลหน้าอำเภอหนองไผ่ได้นะคะ
    เวลา 20.00น.ของทุกวันนะคะ เว้นวันฝนตกคะ กลัวน้ำ 555555
    อาจจะดึกไปซักหน่อยนะคะ แต่เพื่อความสะดวกคะ เนื่องจากเวลาช่วงเย็นๆจะมีเด็กๆ
    และคนที่มาเตะฟุตบอลเยอะคะจึงไม่สะดวกที่จะทำกิจกรรมของลูกๆพิทบลูตัวน้อยคะ
    ถ้าสนก็มากันได้นะคะ จะได้มีเพื่อนเพิ่มคะ
  • หวัดดีคะคุณ smiteve ลูกชื่อซูโม่ชื่อเดียวกันกับลูกสาวที่บ้านเลยคะ
    แต่หุ่นของลูกสาวเนี่ยอย่างกะขาดสารอาหาร ผอมซะ
    แล้วลูกคุณเปน ญ/ช คะ
  • หวัดดีคุณมิกและพี่น้องชาวเพชรบูรณ์ทุกท่านครับ งานมิตติ้งที่อำนาจไปเที่ยวด้วยกันมั้ยครับ
    ป๋ามาร์คก็มานะครับ เพื่อจะได้ความรู้เทคนิคต่างๆที่ป๋ามาร์คแนะนำ เอากลับไปใช้ในงานไทยแลนด์ด๊อกโชว์ที่เมืองทองนะครับ ฝากด้วยครับพี่น้องชาวเพชรบูรณ์ ;-)
  • ครับพี่โตมาทักทายกันบ่อยๆครับ ยินดีต้อนรับครับทุกท่าน เรื่องงานที่อำนาจผมเองยังไม่รู้เลยว่ามันอยู่ตรงไหนแต่ถ้าใจมันไป อะไรก็ห้ามไม่ได้ครับพี่ ขอเวลาแป๊บนึงครับ ยังไงมีแนวโน้มได้ไปแน่ครับ
  • พี่มิกคับ วันอาทิตย์นี้ผมจะไปเพชรบูรร์อยากไปแวะเที่ยวมั่ง พี่จะสะดวกมั้ย ผมอยู่โคราชครับแต่แม่อยู่ทางขึ้นเขาค้อ พี่ๆชาวเพชรบูรณ์อยู่ที่ใหนบ้างบอกผมทีนะครับ 080-7205069 สาม ครับ