ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รับสมัครหมากล้ามและลากน้ำหนัก
  • บรื๋อ!! เห็นแล้วแค่สิวๆๆ ถ้าไม่ใช่ slop up ลากซำนี้ กินเต็มๆๆๆ กร๊ากกกกกก
  • มีใครต้องการหน้าม้าเอ้าป้ายไฟชื่อไปเชียร์บ้างไหมคะ ฮ่าๆๆๆ
  • อยากถามทางผู้จัดว่า เงินรายได้จากการพนันขันต่อในงานนี้ มีคิดค่า VAT หรือ หักภาษี ณ ที่จ่าย
    อย่างไรหรือป่าว เวลาผมรับประทานจะได้ตรงตามเป้าที่วางไว้หน่อย กร๊ากกกกๆๆๆๆ

และสามารถเปิดราคาขันต่อ ขณะทำการแข่งขันในงานได้ หรือ ไม่
    อย่างเช่นบรรยากาศที่เคยมีกันมา เช่น กี่วินาที หรือ 30วินาที ขึ้นลง หรือ ลากไม่ลาก จะได้เป็นอันเข้าใจโดยพร้อมเพรียงกัน
    จะเป็นการน่าเกลียดแต่อย่างไร หรือไม่ .......
  • รู้สึกว่า งานนี้หมากล้ามกับหมาลากจะคึกคักเป็นพิเศษ มีเวลาสมัครอีกเพียงสองวันนะท่าน อย่าช้า
  • ป๋า ยังไม่ตอบเลย
    ผมจะได้ไปเปิด ROLLING แลก ชิพ 555
  • ผมเริ่มหวาดหวั่นซะและ
  • ผมเริ่มหวาดหวั่นซะและ
  • ที่แน่ๆ ไอ้แรดแดงยังไม่ได้สมัคร สงสัยปอดกระเส่า ฮ่าๆๆ
  • ช่วยสรุปจำนวนล่าสุดได้ไหมครับ
  • รอนกมาสรุปให้นะครับ แต่เดือนหน้ามีน้องนิวส์มาช่วย คงผ่อนแรงไปได้เยอะ
  • หมวดเป๋ลงที่ละสองคอมเม้นท์ แสดงว่าต้องหวาดหวั่นจริงๆ...555
  • งานนี้ไอ้แทงค์อีกตัวที่ไม่ได้อยู่ในสายตา คลื่นลูกใหม่มาแรงมากขอบอก

จากนี้ต่อไป มันจะคือการกลับมาอย่างยิ่งใหญ่ของหมาแนวกิจกรรมอีกครั้ง
  • ผ่อนแรงอะไร ผมโทรไปช่วงบ่ายๆ ทีไร ได้ยินเสียงเหมือนจิบเบียร์อยู่ในออฟฟิสทุกที งานแบบพี่นี่น่าสนุก... :015:
  • เดี๋ยวจะถ่ายภาพบรรยากาศ ออฟฟิตเทพมาให้ดู นั่งทำงานไป จิบเบียร์เย็นๆไป
    เราไม่เสริฟกาแฟ แต่เสริฟไวน์ พนักงานทุกคนใครหน้าอมทุกข์ไล่ออก ตอนนี้คนมารอสมัครเพียบ
    เลิกงานเปิดเบียร์ในตู้เย็นดื่มได้เลย ใครแวะมาที่นี่ กลับไปตาฉ่ำทุกคน ฮ่าๆๆๆ

คำขวัญของบริษัท เกิดมาเพื่อสุข หากมีทุกข์ไปบวชซะ ฮา.......... :p
  • พี่มาร์คผมได้รับ ใบแล้วนะคับ
    ลายมือคุนนก สวยครับ :)
  • คาดว่าน่าจะเริ่มได้รับกันเกือบหมดแล้ว เอาใส่กรอบโชว์ได้เลย ฮ่าๆๆๆ

ขอบคุณที่สนับสนุนครับ
  • ท่านตั้ว ไอริส เท่ จิงภาพนี้

:063:
  • พี่ตั้ว โปเตโต้ครับ อ้นขอเอาภาพไอริชไปแปะในเฟสนะครับสาวๆๆเค้าชอบ
  • ป๋า ถ้าผมส่งชื่อสมัคร ป๋า ไม่ต้องมารายงานนะ
    ไม่งั้นวันแข่ง หมาถอนตัวเยอะ มาว่ากันไม่ได้นะ ป๋า
  • เป็นเจ้านายคนดีแบบนี้นี่เอง มีทั้งไวน์แดง ทั้งเบียร์เย็นๆ
    ในตู้ที่ออฟฟิส ตั้งกฏได้ดีครับ แค่ได้คิดก็มีความสุขแล้ว... :041: :020: :043:
  • อ้นสมัคร มีตำแหน่งว่างมั๊ยครับ พี่มาร์ค ฮ่าๆ
  • อยากสร้าง อ๊อฟฟิตเล็กๆ ไว้เป็นบ้านแห่งความสุขหลังที่สองให้พนักงาน ที่นี่มีกำลังใจให้ทุกคนเสมอ
    อยากเห็นพนักงานทำงานด้วยความสุข ใบหน้าเปื้อนยิ้มทั้งวัน ในบรรยากาศของความเป็นพี่น้อง
    แม้งานหนัก เหนื่อย เครียดก็ยังยิ้มได้ เพราะความกดดันในภารกิจก็คือความท้าทาย แต่ไม่ใช่การกดขี่แรงงาน
  • ไม่กินเครื่องดื่มที่มีแอลกอฮอลล์อะค่ะ แพ้ พอจะมีน้ำกระเจี๊ยบสักแก้วไหมคะพี่มาร์ค ^^
  • สมัครด้วยคน จิพี่ มาร์ค ^ ^
  • สำหรับน้องปุ๊ มีอยู่แล้นนนนนนน
    ท่านตี๊ แค่ฟังคอนเซปออฟฟิตพี่ เคลิ้มเลยใช่ไหม ฮ่าๆๆ
  • ที่ทำงานในฝัน .......
    ที่ทำงานแบบนี้ ไม่มี ที่ไหน แร้วพี่ แค่นึดภาะตาม อะไรจะเทพ ขนาดนี้เนี่ย ^ ^
  • ทุกอย่างมันอยู่บนพื้นฐานของความเป็นไปได้ครับ
    แนวคิดพี่มันเป็นแบบนี้จริงๆ ที่เหลือก็ให้พวกเขาสานต่อกันเอง
    ส่วนจะทำสำเร็จหรือไม่ ก็ให้พวกเขาตัดสินใจกันเองอีกเช่นกัน ฮ่าๆๆ

ทำงานกับพี่ สบายใจได้ ไม่ทุจริต ไม่มีวันตกงานครับ
  • "ลงหุ้นเป็นสปอนเซอร์ให้น้องเอาหมาลงแข่งประกวดดีไหม"

Redzone มิถุนายน 21 Permalink
    "ข้อความด้านบนไม่ใช่ผมครับพี่ หมาตัวเองยังปั้นไปไม่ถึงไหน เกิดไปชวนน้องเค้ามาลงแข่งแต่ตัวเองไปไม่ได้ เดี๋ยวน้องเค้าจะน้อยใจ "
    .............................................................................................................................................

น้อยใจซิ ที่เห็นไอริชเปลี่ยนไป
    image

image

image

งานพัทยาเหลือแค่นี้
    image
    ไฟล์แนบ
    ไอริช8.jpg 144K
    ไอริช7.jpg 120K
    ไอริช6.jpg 86K
    Iris.jpg 124K
  • น่าเห็นใจไหนจะลูกหมา ไหนจะปั้นหมากล้าม
    ไหนจะทำหมาลาก ไอริสแย่แล้วเจอรูปเทียบ
    แบบนี้ สงสัยงานนี้พักยาววววว หุหุ
  • โห! งานนี้มันส์ครับพี่มาเฟียคิดจะปลุกเจ้าบีเจออกมาเลยหรืองัยแต่ผมว่า คุณยีนน่าจะทำในสิ่งที่คุณคุยโม้ไว้ในงานนครปฐมนะ ที่บอกว่าอาเธอร์เกิดมาเพื่อดับบีเจ งานนี้ลงมาแข่งลากเลยเห็นตอนนั้นเอาไปฝึกที่ดีวันตั้งพักใหญ่ ถ้างานนี้เจ้าอาเธอร์ไม่มารวมแข่งลากก็บอกได้เลยว่าเลิกคุยโวได้แล้ว สงสัยอาเธอร์จะใหญ่แต่ตัวและอีกอย่างนะพี่มาเฟีย ถ้าผมเป็นพี่ผมไม่ต้องเอาบีเจมาลากหรอกเอา เจ้าบักคินเลอร์มาแข่งลากก็พอแล้วมั่งและอยาบอกนะว่ามันไม่ลากเพราะฝีมือขั้นเทพอย่างพี่มาเฟียที่สอนน้อง ๆ ในบอรด์ว่าเพียง 3 วันก็ลากได้แล้วงัย เพราะนี่เวลายังเหลืออีกตั้งหลายวันนะครับพี่
  • ออฟฟิศอะไรน้ำเปล่ายังมีน้อยกว่าเบียร์ในตู้เย็นซะอีก ... แหะๆยังไม่ได้ส่งข้อมูลทำเพดไปให้เลย แต่ทำใบเสร็จแล้วขอไปรับเองได้ป่ะจะไปจิบเบียร์ฟรีอีก555

uniteen - เปลี่ยนไปเป็นธรรมดา มีช่วงขึ้นก็มีช่วงลง เหนื่อยก็พักพร้อมก็ลุยต่อ แล้วของหนูไปถึงไหนแล้วล่ะจ๊ะ ทำออกมาบ้างนะคะคนอื่นจะได้เห็นว่าหนูไม่ได้เก่งแต่วิชาการอย่างเดียว

Ghost - คิดจะเลี้ยงพิทบูลก็ต้องมีความรับผิดชอบที่จะในการพาออกกำลังกายอยู่แล้ว ทุกวันนี้หมาในบ้านทุกตัวก็ได้รับการออกกำลังกายเป็นประจำไม่เคยขาด และผมก็เป็นคนจัดการทุกอย่างในบ้านและสุนัขเพียงคนเดียว แต่ก็ขอบคุณนะที่เห็นใจถ้ามีเวลาก็ช่วยมาเป็นแรงงานที่บ้านพาหมาฟิตพิเศษหน่อยก็จะดีไม่น้อย
  • ปีนี้ตั้งใจทุ่มเทเรื่องการเรียนเป็นหลัก เพื่อสอบเข้ามหาวิทยาลัยให้ได้
    ปีหน้าอาจจะยกพวกเพื่อนที่ธรรมศาสตร์ไปเชียร์ในงานประกวดคะ

ภาพล่าสุดของแพนด้าราว 2 สัปดาห์ก่อน รอดหวุดหวิดหลังเข้าไปกัดงูเห่า
    image

และภาพปิ๋ง
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0421.jpg 229K
    IMG_0531.jpg 239K
  • ฝึกหมาลากได้ภายใน 3 วันจริงๆ ใครไม่เชื่อวางเดิมพันได้เลย ผมกล้าท้าครับ

ถ้าหมาจี๊ดจริงทำได้แน่ๆ แต่ต้องไม่ใช่หมาตาขาว ขี้กลัวหรือโดนระบบโปรตีนมาก่อน
    หลังฝึกเสร็จ ผมสั่งปุ๊บหมาจะต้องลากทันที แต่ลากได้เท่าไรอันนี้ไม่รู้จริงๆ มันแล้วแต่กำลังหมา

ไม่ทราบว่าน้าผีเข้าใจความแตกต่างระหว่างหมาลากเป็นกับหมาลากไม่เป็นหรือเปล่าครับ
    หมาลากเป็นคือสั่งลาก ต้องลากทันที และลากทุกครั้งที่ลงสนาม
    ไม่ใช่ลากได้สิบตันแต่ตามอารมณ์ ลากบ้างไม่ลากบ้างครับ :-D
  • แองจี้แควนขับไอริสนะคะ คุณตั้วจะพามาป่าวงานนี้^^

• GHOST มิถุนายน 21 Permalink
    รูปแรก มีคนช่วยดันอยู่ข้างหลังรึเปล่า เค้ารู้ทันนะตัวเอง
    .
    .
    การซ้อมถ้าไม่มีผู้ช่วยหมาอาจบาดเจ็บได้ครับ..แต่ไม่แน่ใจน่ะว่าพี่แกดันเปล่าเพราะวันนั้นซ้อมเป็น 10 เที่ยว
    .
    .
    พี่มาร์คครับชั่ง นน.ช่วงเวลาไหนครับ ขอเสนอครับอยากให้ชั่งแต่เช้าเพราะหมาจะได้กินข้าวพักผ่อนกันได้เต็มที่ก่อนแข่งครับ
  • น้ำหนักตัวเราปล่อยแบบสบายๆครับ มีแก๊ปให้ตั้ง 5 โล

ตอนฝึกอาจจำเป็นต้องมีการดันช่วยบ้างในช่วงแรกๆ เพื่อให้หมารู้สึกว่าลากได้ ไม่ใช่โดนล่ามกับเสาครับ
  • ขอบคุณพี่ กลัวมันจะเลย แก๊ป25kg.ที่พี่ว่าจังเลยกินน้อยแต่ นน. ขึ้นครับ
    .
    .
    image
    ไฟล์แนบ
    BAR-03.jpg 167K
  • ตัวนี้นี่ละที่จะดับซ่าส์ หมา ยโส ฮิ้วๆๆๆ
  • พี่ยุทครับ พี่เค้าไม่ได้ดันครับ เค้าแค่เดินคุมตามรถเฉยๆๆครับผม
  • โอ้ย..ป๋า เด็กยโสจอมโอหัง โทรมาสั่งให้เปิดโต๊ะรับ+นั้งจิบไวน์รอได้เลย เอิ๊กๆๆๆๆ
  • หึหึหึหึ
    หัวเราะได้ใจกันไป อย่าลืมนะบ้านผมมีทายาทหมาเทพอยู่หนึ่งตัว
    และมีเด็กปั้นที่เกิดมาเพื่อหักปากกาเซียน พี่เล็กนึกไม่ออกหรอครับว่าพี่ตี๋พูดถึงใคร
    งานนี้ปล่อยไปงานหน้าไม่พลาดแล้วนะimage
    ไฟล์แนบ
    yy_001.jpg 88K
  • ที่เอาลงนี่หมานะครับ
    ไม่ใช่ลูกแพะ
  • ว่าน จัดไอ้ มึนลงบ้าง สิ ^ ^
  • ครั้งที่แล้วมันสายไปทำอะไรไม่ได้แล้ว
    ครั้งหน้าก็ช้าไปเพราะหากทุกคนคิดแบบนี้ครั้งหน้าก็อาจจะไม่มี

ดังนั้นครั้งนี้ดีที่สุด คิดเลยทำเลยดีกว่า
  • โม้มากมันไม่ดีนะมันจะเข้าตัว
  • ไอ้มึนกระดูกยังเล็กครับพี่ตี้ เพราะอายุเท่ากับนังเลก้าของพี่เล็ก
    ตอนนี้แค่ซ้อมลากสิบล้อไปพลางๆก่อนครับ
    ฮ่าๆๆๆ 18เดือนเต็มที่ขอกระดูกเน้นๆ

ป๋าครับหมาซุ่มครับป๋าใจเย็นๆซุ่มแต่ไม่ได้หลับนะ
  • imageimageimage

พร้อม
    ไฟล์แนบ
    SAM_0935.JPG 68K
    SAM_0937.JPG 84K
    SAM_0936.JPG 68K
  • หมา 9 เดือนก็สามารถเริ่มฝึกแล้วส่งลงแข่งได้แล้วครับ ไม่จำเป็นต้องรอจนสองปีหรือปีครึ่ง

การเริ่มฝึกแต่ 9 เดือน มีข้อดีคือช่วยเรื่องพัฒนาการของโครงสร้างและกล้ามเนื้อ