ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รับสมัครหมากล้ามและลากน้ำหนัก
  • uniteen - ตกลงภาพแพนด้าและปิ๋งที่เอาลงมาให้ดูเค้าเรียกว่ากล้ามแล้วนะจ๊ะ หรือจะลงภาพ before แล้วจะมีตามมาด้วย after ทีหลัง ....... แถมรูปไอริสตอนก่อนไปแข่งในงานพัทยาให้ดูละกัน เป็นภาพตอนพาไปฉีดยาคุม covinan ที่โรงพยาบาล ส่วนฉีดยาไปแล้วกล้ามยุบ กล้ามหายอันนี้ถือว่าซวยไปคาดไม่ถึง
    image
    image

Angie - งานนี้ไม่ได้เอาไอริสลงแข่งครับ เตรียมตัวมาไม่เต็มที่ ไว้ฮีทมาครั้งหน้าแล้วถึงค่อยลุยกันต่อ แต่เป็นแควนขับแล้วห้ามแอบปันใจไปเชียร์ตัวอื่นนะ อิอิ

WeightPull - งานนี้จะได้เห็นทองพูลตัวเป็นๆ เอาให้เต็มที่นะครับพี่
    ไฟล์แนบ
    ก่อนฉีด-covinan.jpg 225K
    ก่อนฉีด-covinan2.jpg 188K
    ก่อนฉีด-covinan.jpg 138K
    ก่อนฉีด-covinan2.jpg 153K
  • มันเริ่มลากแล้วคับป๋าไอมึนของผม
    ตอนนี้ลากยางสิบล้อตอนเย็นอย่างเดียวไปก่อนเพื่อเพิ่มน้ำหนักขึ้นเรื่อยๆ
    เด๋วครบสิบแปดเดือนค่อยลากสิบล้อแทน555
  • R
    ไฟล์แนบ
    IMG_86862.jpg 204K
  • ไอ้พวกฝรั่งมึงซวยแน่555555

ป๋าคับหมาลากหมดเขตวันไหนอะคับ
  • พรุ่งนี้วันสุดท้ายของการสมัครลากน้ำหนัก ทำไมไม่เห็นหมาตัวที่เก่งๆที่เป็นแชมป์สนามต่างๆมาสมัครเลย อะ หรือเข้ารอวันสุดท้ายกัน อยากไปดูไปศึกษาคราวที่แล้วเขาแข่งที่ขอนแก่นก็อยากไปดูแต่มันไกลคราวนี่มาที่ กทม.กะว่าจะไปดู หรือว่าสนามนี้เขามีแต่หมาใหม่ๆกัน ยังไงขอลุ้นพรุ่งนี้อีกวัน
  • น้อง uniteen ไม่น่าเอาหมาน้องมาเทียบเลย อายแทน เที่ยวเอาหมาตัวเองไปท้าประกบหมาเทพๆทุกกระทู้ หมาใครๆก็รัก แต่หมาน้องไม่สวยเลย มันขัดตา
  • หมาลากมีสมัครมาแล้ว 12 ตัวครับ
    หมากล้าม 8 ตัว รวมเป็น 20 รอดตายละตู ฮ่าๆๆ
    หมาประกวดต้องรอคุณต๊ะมาสรุปให้นะครับ
  • ไอริส เค้ายังไม่มีรูปคู่กะตัวเองเลยอะ T_T เสียดายจัง
  • ขอเชิญชวนทุกท่านให้มาร่วมสนุกมาดูกิจกรรมสุนัขลากน้ำหนักในงานนี้ สีสันและบรรยากาศในแบบที่เป็นกันเอง

รับประกันความสามารถของสุนัขในการลากน้ำหนักในแบบที่เป็นเกมส์กีฬา ไม่ใช่เป็นการทรมาณสัตว์แต่อย่างใด

สถิติ บีเจ สุนัขลากน้ำหนักได้ 5 ตัน ยังติดตาตรึงใจอยู่เลยใครหลายคนคงจำได้ ผมโดนไปแยอะ555+

ส่วนสุนัขของผมตั้งเป้าไว้ 2 ตัน จะทำได้หรือไม่ได้ ช่วยส่งเสียงเชียร์กันที่งานด้วยนะครับ.image
    ไฟล์แนบ
    yayyoHarness.jpg 108K
    yayyoHarness.jpg 108K
  • รายการกระบี่มือหนึ่ง เขาจะโปรโมทงานให้เราด้วย อย่าให้ขายหน้านะพี่น้อง
  • น้องหอยแครงจะโกอินเตอร์เลยเรอะ
  • uniteen - เคยคิดไว้ว่าอยากจะพามันไปถ่ายรูปตอนเฟริ์มที่สุด กับบรรยากาศธรรมชาติเป็น backgroud แต่ยังหาทำเลที่เหมาะๆไม่ได้ ไว้มีโอกาสไปถ่ายแล้วจะเอามาโชว์ละกันนะ ส่วนเรื่องจะเอาไปโพสขอความเห็นกับตปท.นี่จะคุยกันเรื่องอะไรล่ะจ๊ะ ลองเปิดกระทู้ใหม่ใน Pitbullzone ไปก่อนแล้วดูความเห็นของที่นี่ แล้วค่อยไปเทียบกับความเห็นของต่างประเทศว่าเป็นยังไงก็น่าจะมีประโยชน์เหมือนกันนะ หลายๆเรื่องต่างประเทศก็ไม่ได้เก่งอะไรกว่าเราหรอก

แต่ตอนนี้เรากำลังโพสในหน้ารับสมัครหมากล้ามโดยพูดถึงหมาตัวหนึ่งที่ไม่ได้ลงไปแข่งอะไรกับเค้าในครั้งนี้ ความเห็นของคนอื่นก็เลยตกหน้าไปรวดเร็วจริงมั๊ย
  • แอบซุ่มซ้อมอยู่ ว่าจะมาเอา ฺBIS ถึงเวลา เอาจริง

มาไม่ได้ซะงั้น ขอให้งานราบร่ืนนะครับพี่มาร์ค

อาทิตย์/ โปลิศ
  • ว่านลากยางสิบล้อ จิงหรอ .......
    พี่ว่ามันไม่ธรรมดา นะ ถ้าลากยางนั่นได้ ยกเว้นพื้นหญ่า ......
    ถ้าลากได้ เอา ชิมราง ได้แร้วล่ะ ^ ^
  • my pullers in the show ring....

ไฟล์แนบ
    my pullers in the show ring.....jpg 37K
    user12057_pic12920_1277439802.jpg 137K
  • GHOST 2:32PM Permalink
    น้อง uniteen ไม่น่าเอาหมาน้องมาเทียบเลย อายแทน หมาน้องไม่สวยเลย มันขัดตา
    ..............................................................................................................
    มีคนเคยล๊อคอินชื่อเข้ามาโพส์ทชมว่า "หมาหนูสวยกว่าหมานอกบางตัวเสียอีก"
    หนูก็สังหรณ์ใจอยู่แล้วว่า คนๆนั้นเป็นคนพูดจาอะไรเชื่อถือไม่ได้ ไม่น่าหลงงมงายเคารพนับถือกันเลย
  • uniteen 4:34PM Permalink
    GHOST 2:32PM Permalink
    น้อง uniteen ไม่น่าเอาหมาน้องมาเทียบเลย อายแทน หมาน้องไม่สวยเลย มันขัดตา
    ..............................................................................................................
    มีคนเคยล๊อคอินชื่อเข้ามาโพส์ทชมว่า "หมาหนูสวยกว่าหมานอกบางตัวเสียอีก"
    หนูก็สังหรณ์ใจอยู่แล้วว่า คนๆนั้นเป็นคนพูดจาอะไรเชื่อถือไม่ได้ ไม่น่าหลงงมงายเคารพนับถือกันเลย

............................................................
    Mafia มกราคม 18 Permalink
    ผู้ใหญ่หลายๆท่าน อายน้องเขาไหม เขาโพ๊สท่าหมาได้สวยงาม ควบคุมหมาให้ยืนนิ่งได้ สุนัขที่น้องเขาเลี้ยงก็มีสัดส่วนสวยงาม หลังไม่แอ่น ขาไม่ตึง ตูดไม่โด่ง มีกล้ามเนื้อ มีไขมันน้อยมาก หนังไม่หนา พุงไม่ย้อย หมาแบบนี้ลงสนามมา กรรมการก็สบายใจ ตัดสินง่าย วัดกันที่ความพร้อมได้เลย

แต่หมาประเภท หมาดัง ราคาแพง ราคาคุย การโปรโมทเยอะ แต่อัดมาจนอ้วนกลมไขมันเป็นแผ่น ผิวหนังหนาเป็นนิ้ว เดินกระเพื่อมเหมือนลูกโป่งใส่น้ำ เวลาเดินต้องลาก ให้วิ่งก็ไม่วิ่งต้องลากคอกันเลย ให้โพ๊สท่าก็นั่งเพียบเพียบเรียบร้อยต่อหน้ากรรมการ ใจก็อยากมอบรางวัลมารยาทดีให้แต่มันก็ไม่มี พอตัดสินให้แพ้ก็เกิดปัญหา ขัดใจทั้งเจ้าของหมา ขัดใจทั้งกองเชียร์ กรรมการก็อึดอัด นี่ก็คือเหตุผลที่ไม่รับเชิญเป็นกรรมการหาก กฏกติกาไม่ชัดเจน

อันนี้ใช่มั้ยที่น้องหอยแครงบอกผู้ใหญ่คนนี้ใช่มั้ยที่น้องหอยแครงพูดถึง
    ระวังคำพูดหน่อยนะ แค่นี้สังคมก็รังเกียจพออยู่แล้ว

ปล ไม่ต้องไปลบทำลายหลักฐานที่คุณโพสไว้ในหลายๆกระทู้หรอก
    ผมเซฟไว้หมดแล้วหลักฐานที่เอาไว้เวลาที่คุณพลาดน่ะ ไม่ต้องห่วงผมรอเสียบแน่นอน
    แล้วอย่าเอานิสัยที่แบบว่า เป็นคนใช้ภาษาวิชาการแต่พอโดนด่าปลอมเป็นผีแล้วใช้ภาษาต่ำๆนะ
  • tutie 3:50PM Permalink
    ว่านลากยางสิบล้อ จิงหรอ .......
    พี่ว่ามันไม่ธรรมดา นะ ถ้าลากยางนั่นได้ ยกเว้นพื้นหญ่า ......
    ถ้าลากได้ เอา ชิมราง ได้แร้วล่ะ ^ ^
    ..............................................................................
    ลากยางสิบล้อครับแต่ไปได้ประมาณซักครึ่งกิโลโดยการวิ่งควบครับพี่ตี้
    เอาพอประมาณตามอายุครับไม่อยากให้หนักมาก แต่คำสั่งลากเริ่มไปกันได้บ้างครับ
    แล้วก็มาต่อด้วยการเล่นสปริงโพลเล็กน้อยซัก15นาทีเป็นอันจบวันครับ
  • ลากยางสิบล้อได้ ต่อไปเลื่อนขั้นไปลากยางรถแทคเตอร์นะครับคุณว่าน
  • ลากยางสิบล้อครับแต่ไปได้ประมาณซักครึ่งกิโลโดยการวิ่งควบครับพี่ตี้
    เอาพอประมาณตามอายุครับไม่อยากให้หนักมาก แต่คำสั่งลากเริ่มไปกันได้บ้างครับ
    แล้วก็มาต่อด้วยการเล่นสปริงโพลเล็กน้อยซัก15นาทีเป็นอันจบวันครับ

เดินทางผิดก็ลงทาง การฝึกลากที่ผิดๆก็จะเสียหมา ทำอย่างนี้ได้ใช่ว่าจะเก่ง นี้คือการเตือนใช่ว่าคำด่าก่อนที่จะเสียหมา ถ้าไม่เชื่อก็ทำต่อไปเรื่อยๆแล้วจะมานึกถึงคำพูดของหน้าผีในวันนี้ตอนเอาเข้าจริงหมาไม่ลากขึ้นมา
  • ขอบคุณมากครับน้าผี ที่เตือน
    เพราะบอกตามตรงว่าไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้ครับทำไปตามความรู้สึกมากกว่า
    ถ้ายังงัยถ้าน้าผีมีข้อมูลดีๆช่วยแนะนำด้วยนะครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ
    ขอบคุณอีกครั้งที่เตือนครับ
  • น้าผี ช่วยชี้กระจาง หน่อยซิคับ ^ ^"

ตั้งแต่ ลากยาง มา พี่ ว่ายาง สิบล้อหนักเอาการ ยิ่งถ้าพื้นถนน ด้วย ถ้าหมาลากได้ พี่ว่ามันแข่งแรงพอควรเลยล่ะ
  • น้องหอยแครงจ๊ะ น้องไม่ต้องตัดพ้อว่าจะนับถือใครหรือไม่ เพราะไม่มีใครสนใจน้องหอยแครงหรอก

อ่านหนังสือเยอะๆขยันเรียนมากๆจะได้ไม่ต้องไปก๊อบอะไรตามเนตมาให้อ่านอีก มันน่ารำคาญ

พอมีหมาใครสวยๆเอามาโพส หอยแครงก็จ้องจะเอาแพนด้าอะไรนั่นมาประกบแล้วก็ชมว่าสวยว่าดีว่าฟิต

มันคนละเรื่องหนังคนละม้วนกับที่เค้าเอามาโชว์กันเลย ช่างกล้าเนาะ
  • เห็นเที่ยวไปลบข้อความที่ตัวเองโพสเต็มไปหมด อิโรคจิตคิดก่อนโพสเป็นมั้ย รักนะหอยแครง
  • เพียงเพื่อต้องการเอาชนะ ถึงกับไร้สติไล่กัดแหลกยิ่งกว่าหมาบ้า เด็กอะไรว่ะเกิดมาไม่เคยเจอ
    นิสัยอวดดี กะล่อนปลิ้นป้อน พูดจากลับกลอก วกไปเวียนมา ไม่เคยอยู่กับร่องกับรอยสักครั้ง
    ยอมรับว่าเคยคิดผิดมากๆที่ยอม อดทน ใจเย็นคุยดีๆด้วย เพราะเห็นว่าเป็นเยาวชน เสียดายเวลาจริงๆ
  • เมาไวน์หรือเปล่าคะ ที่พูดมานี่มีสติดีอยู่หรือเปล่า
  • ป๋าเค้าไม่ได้เมาไวน์หรอก
    คงจะเห็นนะที่ผมโพสว่าคุณด่าใคร
    การโพสแบบนี้ทำให้รู้ได้เลยว่าไม่มีการศึกษาไม่ได้รับการอบรมสั่งสอนจากครูบาอาจาร
    เรื่องการมีสัมมาคาระวะ ไม่ต้องห่วงนะ ที่ไปลบโพสทั้งหมด
    ผมเซฟไว้หมดแล้วคุณพลาดเมื่อไหร่ผมรอเสียบทันที
  • การฝึกหมาลาก สิ่งสำคัญคือ เรียกแล้วต้องเดินทุกครั้ง ไม่ใช่ลากได้หนักสุดเท่าไรแต่เดินบ้างไม่เดินบ้าง
    เพราะมันไม่มีประโยชน์หากหมาลากตามอารมณ์มากกว่าลากตามคำสั่ง และในสนามแข่งไม่มีสิทธิลองใหม่ได้บ่อยๆ
    ดังนั้นคนที่ประเคนน้ำหนักใส่หมาโดยไม่ดูอาการหมาว่าลากด้วยความสนุกหรือลากเพราะโดนบังคับ จึงทำหมาเสียมากกว่าทำหมาให้ได้ดีครับ

หมาที่เคยโม้ว่าทำได้เยอะๆตอนซ้อม มันจะมีประโยชน์อะไรหากตอนแข่งจริงไม่ยอมเดิน สู้หมาที่ลากได้น้อยแต่สั่งเดินทุกครั้งไม่ได้ครับ

ก็คงแนะนำได้เพียงเท่านี้ ไม่มีใครรู้ใจหมาตนเองมากไปกว่าเจ้าของ ขอให้สนุกกับการฝึกหมาครับ
  • ว่าน ขอบใจมากที่ช่วยก๊อปเอามาเตือนความจำ พี่ไม่ได้ให้ความสนใจกับคนแบบนี้นานแล้ว มันเสียเวลาโดยเปล่าประโยชน์
  • เมาไวน์ก็ยังรู้ว่าดื่มแอลกอฮอล กรูกลัวพวกเมาส้นตีนอะไรบอกไม่ได้ เมาแม่งทั้งวันทั้งคืน หอยแครงไม่เคยมีสติอะไรเลยมั่วอย่างเดียว

รักนะจุ๊บๆๆๆๆๆ
  • อิห่าลากนี่ทะเลาะกะใครกูเห็นมาลงที่มาเฟียทุกที เมากาวหรา uniteen ฉายาหอยแครงหราเนี่ย ชอบจัง
  • เมากาวแหง กูว่า ไม่ดีนะครับน้อง ยูนิตีนนน เลิกซะก๊าบบ
  • คอนเฟิม เด็กคนนี้กะล่อนตอแหล พอเห็นว่าผิดท่าผิดทางก็ไล่ลบคอมเมนท์ เห็นใครมีหมาสวยก็เที่ยวเอาหมาสกปรกมาประกบแล้วก็ว่าหมาเค้าเจ๋งกว่า ทุเรศ มึงไม่นับถือใครเขาก็ไม่ง้อ อย่ามาตอแยเค้าก่อนละกัน ใครตอแหลตอแยก่อน ขอให้หอยเน่า
  • อีเด็กไร้ราคา
  • มึงเนี่ยนะอีหอยลีบเคยนับถือป๋า ตอนไหนประโยคไหนที่มึงนับถือ มันจิกกัดป๋ายังกะเค้าไปแย่งกระดูกมึง อิเปรต
  • uniteen 4:34PM Permalink
    GHOST 2:32PM Permalink

**** ผิดที่ผมเคยไปชมหมาเขา แต่ผมแปลกใจกับประโยคบรรทัดต่อมาว่ามันเกี่ยวกันตรงไหน
    หนูเอ๋ยอย่าเพ้อเจ้อให้มากนัก หัดทบทวนดูพฤติกรรมของตนเองดูบ้างนะ เพราะมันเริ่มเลอะเทอะปัญญาอ่อนไปใหญ่แล้ว ไล่กัดแหลกยิ่งกว่าหมาบ้าอีกตอนนี้
  • น้องคะ ผีมาคอมเมนท์ไม่เห็นเกี่ยวอะไรกับพี่มาร์คเลย ทำไมถึงต้องไปด่าพี่มาร์คแบบนี้คะ ไม่ดีเลย
  • ต้องถามว่าสติแตกเกินไปมั้ยเนี่ย แรกๆก็น่าเอ็นดู หลังๆทำไมเละยังกะขี้หมาพาโว
  • เมาไวน์หรือเปล่าคะ ที่พูดมานี่มีสติดีอยู่หรือเปล่า********สุดยอดเลย ปากส้นตีน ลามปามทุกคน สติทุกคนเขามีว่าแต่มึงมีสติหรือปล่าวจะกัดอย่างเดียว อีอยู่ในส้นตีน
  • ป๋าไม่ต้องห่วงนะที่เค้าโพสไว้อะยังมีอีกเยอะที่ผมเซฟไว้
    ไม่ต้องห่วงเอาให้ดิ้นไม่หลุดแน่ ตั้งแต่ที่ผมโพสกระทู้ที่แล้วรู้สึกว่ารีบลบหมดทุกอันเลยนิ
    แต่เสียดายที่........มันช้าไปแล้วกลับไปดมกาวตามเดิมเถอะไป๊image
    ไฟล์แนบ
    gow.jpg 46K
  • Mafia 10:07PM Permalink การฝึกหมาลาก สิ่งสำคัญคือ เรียกแล้วต้องเดินทุกครั้ง ไม่ใช่ลากได้หนักสุดเท่าไรแต่เดินบ้างไม่เดินบ้าง
    เพราะมันไม่มีประโยชน์หากหมาลากตามอารมณ์มากกว่าลากตามคำสั่ง และในสนามแข่งไม่มีสิทธิลองใหม่ได้บ่อยๆ
    ดังนั้นคนที่ประเคนน้ำหนักใส่หมาโดยไม่ดูอาการหมาว่าลากด้วยความสนุกหรือลากเพราะโดนบังคับ จึงทำหมาเสียมากกว่าทำหมาให้ได้ดีครับ

หมาที่เคยโม้ว่าทำได้เยอะๆตอนซ้อม มันจะมีประโยชน์อะไรหากตอนแข่งจริงไม่ยอมเดิน สู้หมาที่ลากได้น้อยแต่สั่งเดินทุกครั้งไม่ได้ครับ

ก็คงแนะนำได้เพียงเท่านี้ ไม่มีใครรู้ใจหมาตนเองมากไปกว่าเจ้าของ ขอให้สนุกกับการฝึกหมาครับ
    """"""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""
    ขอบคุณพี่ มาก เข้าใจ แร้ว กุญแจ มันคือ ตรงนี้ ^ ^
  • คนความจำสั้น หมั่นส่องกระจกส่องดูเงาตัวเองมั่ง เผื่อทบทวนอะไรได้บ้าง
    เที่ยวก้าวล่วงคนอื่นไปทั่ว แล้วมานั่งหวาดระแวงคนนั้นคนนี้
    ต้องการชนะเพื่ออะไร คุณอามีค่าอะไร ไม่มีเลย ไม่มีค่าอะไรเลย
    อยู่ในโลกหวาดระแวงของคุณอากับเพื่อนๆในแบบที่คุณอาต้องการต่อไปเถอะ
  • CommentAuthorPcK CommentTime9 ชั่วโมงก่อน | September 13, 2010, 10:50 am [มีการแก้ไข]
    เปิดเวปมา ตกใจหมดเลย ตั้งกระทู้ทักทายผมแต่เช้า

และเพื่อยืนยันว่าเจตนาของกระทู้ดังกล่าวไม่ใช่กระทู้ล่อเป้าอย่างที่พยายามถูกโยงให้เป็น จึงขอแสดงความเสียใจที่จะไม่มีการชี้แจงในประเด็นทีเป็นการพาดพิงกระทบต่อผู้อื่นที่อาจทำให้เขารู้สึกเสียหาย
    ใช้เวป ในทางที่เป็นประโยชน์ในเชิงสร้างสรรค์ต่อสังคมดีกว่านะครับ

จำได้มั้ยว่าเคยโพสอะไรไว้
  • uniteen 11:34PM Permalink
    คนความจำสั้น หมั่นส่องกระจกดูเงาตัวเองมั่ง เผื่อทบทวนอะไรได้บ้าง
    เที่ยวก้าวล่วงคนอื่นไปทั่ว แล้วมานั่งหวาดระแวงคนนั้นคนนี้
    ต้องการชนะเพื่ออะไร คุณอามีค่าอะไร ไม่มีเลย ไม่มีค่าอะไรเลย
    อยู่ในโลกหวาดระแวงของคุณอากับเพื่อนๆในแบบที่คุณอาต้องการต่อไปเถอะ

คือไม่มีใครเชิญคุณมรึงเข้ามาเลยแม้แต่นิดเดียวตั้งแต่แรกแล้ว
    คุณมรึงเข้ามาเองนะ ไม่ได้เชิญ พอมาตอนนี้ถึงกับตะบะแตกแล้วหรอ
    ถามตัวเองดีกว่านะ ที่ไปด่าคนอื่นเค้าว่าไม่มีค่าอะไรเลย
    แล้วตัวเองหล่ะมีค่าอะไรหรือดีแต่ตามกัดคนนั้นคนนี้ไปวันๆ
    สมเพชว่ะ ทำตัวเป็นผู้รู้มีสัมมาคาระวะ
    ที่ไหนได้ นิสัยแบบนี้ไม่ต่างจากพวกกุ๊ยเลย
  • http://pitbullzone.com/community/discussion/17553/x&page=1
    เอากระทู้นี้ไปเตือนความจำหน่อยนะว่านี่คือการเปิดตัวครั้งแรกของเค้าPCK
    ก่อนจะกลายมาเป็น uniteen จนถึงทุกวันนี้(ลองก๊อบแล้วไปวางที่เว็บเพจจะเข้าดูได้)
    แล้วก็จะรู้ว่าทันทีว่าการพิมทุกอย่างมันใช่หรือไม่ บอกแล้วว่ายังมีอีกเยอะขอให้บอกมา
    อยู่ที่ว่าผมจะโพสหรือไม่โพสมากกว่าผมเตือนคุณแล้วว่าซักวันจะแพ้ภัยตัวเอง
    ถ้าหน้าด้านปลอมเป็นเด็กผู้หญิงอยู่อีกก็แล้วแต่นะผมยังมีอีกเยอะไม่ต้องห่วง

ปล ถ้าอ่านให้ละเอียดจากกระทู้ที่ผมเอามาลงจะรู้ว่าสิ่งที่เหมือนกันคือ
    ชอบโพสเป็นวิชาการยืดยาว ตอบอะไรแบบที่กูถูกหมด
    และสำคัญที่สุด"ชอบแสดงภูมิความรู้ว่าตัวเองเลี้ยงหมาเยอะแล้วเก่ง"
  • จากกระทู้นี้นะhttp://pitbullzone.com/community/discussion/12587/ขอทดสอบโพสท์รูปดูหน่อยค่ะ

PcK มกราคม 2010 Permalink
    ใช้โปรแกรม photoscape จัดภาพ และนำมาฝากไว้ใน เวป photobucket.com
    แล้วนำระหัสภาพมาลงในช่องบันทึกข้อความได้เลยค่ะ

ลองศึกษาวิธีทำจากกระทู้พิทบูลสาวดูนะค่ะ

http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=12025&page=1#Item_5

ยอดเลยคุณ อา
    ปรับภาพให้ใหญ่ๆหน่อยได้ไหม๊ค่ะ

บอกแล้วว่าอย่าให้แฉอาจจะยาวไปนิดแต่รับรองว่าดิ้นไม่หลุดแล้วหล่ะ
  • ยิ่งกระทู้นี้ยิ่งดิ้นไม่หลุด
    http://pitbullzone.com/community/discussion/12360/สะโพกวิการ-หรือ-ถูกงูเห่ากัด

เอาเน้นๆนะกับประโยคนี้ถ้าสายตาดีดูภาพประกอบที่เป็นไฟล์แนบด้วยนะครับ
    แต่อาจจะเล็กไปหน่อยเด๋วขยายให้และถ้าจำกันได้น้องหอยแครงเคยลงภาพนี้แล้ว
    ที่บ้านไม่ค่อยชอบพาสุนัขไปให้หมอวินิจฉัยโรค ยกเว้นเจาะจงการรักษาเฉพาะทาง
    เพราะคิดว่า หมอเชี่ยวชาญชำนาญการรักษา แต่การวินิจฉัยขึ้นกับประสบการณ์การเพาะเลี้ยง และการเลี้ยงดู
    เลยไม่มั่นใจว่า จะได้รับการวินิจฉัย หรือ การเดา
    จึงอยากได้ความเห็นและคำแนะนำจากเพื่อนๆซึ่งเป็นข้อมูลที่กว้างกว่า

ขอขอบคุณทุกท่านสำหรับคำตอบ และกำลังใจค่ะ

คุณ bombe ค่ะ
    ผลการx-ray ไม่พบสิ่งผิดปกติ
    หมายถึงเรื่องข้อสะโพกหรือเปล่าค่ะ แล้วหมอเขามีฟิล์มให้ดูไหมค่ะ
    ที่บ้านมีสระน้ำให้เขาเล่นน้ำอยู่เป็นประจำวันอยู่แล้ว
    แต่จะลองแยกเขาดูตามคำแนะนำ

สู้ๆค่ะ จะอย่างไรก็ไม่ทอดทิ้ง image

........................................
    uniteen มิถุนายน 11 Permalink
    ต้องจำได้ซิคะ พี่น้ำ วนศาสตร์ 68
    เรื่องงูเห่า ศึกษามาละเอียดเพราะเล่นมาแต่เด็ก แต่พลาดโดนงูกัดเมื่อปีที่แล้ว แม้ไม่ใช่งูเห่า ก็ได้ถือโอกาสศึกษาเพิ่มเติมไปด้วย

ประเด็นเรื่อง ทำไมไม่พาไปหาหมอ จริงๆแล้วเตรียมอยู่ในใจ 2 แห่ง ระยะเดินทางแค่ประมาณ 10 นาที กับ 30 นาทีตามลำดับ และเป็นสถานที่ที่เราพอรู้ความสามารถ และประสบการณ์ในการรักษาของเขามาพอสมควร

เรื่องหนึ่งที่ไม่ได้บอก คือ หนูเองอยู่ในแวดวงศาคณาญาติผูั้ที่เป็นแพทย์พอสมควร ปกติเวลาเจ็บไข้ได้ป่วยกันในครอบครัว จะตรวจรักษาโรคผ่านทางโทรศัพท์เป็นหลัก ผลไม่แตกต่างจากการไปตรวจรักษาที่โรงพยาบาล และเรื่องการวินิจฉัยตรวจรักษาโรคในบางเคส ก็พอรู้มาว่า วิธีการวินิจฉัยของแพทย์ก็ไม่ต่างอะไรกับการเดา (เดี๋ยวนี้ เขาถึงมีการรณรงค์เรื่องสิทธิของผู้ป่วยในการได้รับรู้ถึงผลการวินิจฉัยโรค และสิทธิในการตัดสินใจเลือกวิธีการรักษาโรคติดไว้ตามโรงพยาบาล)
    ประสบการณ์ใกล้ตัวหลายๆเคส สุนัขต้องเสียชีวิตในมือหมออย่างที่ไม่ควรจะเป็นจากการวินิจฉัย และรักษาโรคที่ไม่เหมาะสม แม้กระทั่งกับสุนัขของผู้ที่เป็นหมอด้วยกันเอง
    พููดแบบภาษาชาวบ้านก็คือ อย่าเชื่อและหวังพึ่งหมอจนเกินไป ศึกษาด้วยตนเองให้มาก และรู้จักวิเคราะห์ตัดสินอย่างมีเหตุมีผลด้วยตัวเองคะ

ขอบพระคุณ ในคำเตือนและคำแนะนำของพี่น้ำมากๆคะ

ข้อความด้านล่างที่เป็นข้อความที่น้องยูเอ๊ยน้าพีเอ๊ยงงจะเรียกอะไรดีวะ
    โพสกระทู้นังแพนด้ากับงูเห่า คงตาส่วางแม่หาว่าผมด่าใครลอยๆแล้วนะครับimage
    ไฟล์แนบ
    193568.jpg 104K
  • สุดท้ายรวมมิตรPCKขอแสดงความเสียใจกับแฟนคลับของน้องยูด้วยนะ
    ที่สุดท้ายจากเด็กสาวน่ารักกลายเป็นหน่มใหญ่มีดุ้น

http://pitbullzone.com/community/profile/discussions/3580/PcK