ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รับสมัครหมากล้ามและลากน้ำหนัก
  • vespapinkvespapink 10:49AM Permalink
    พี่เต็กครับแล้วถ้าหมาบูลลี่ที่ออกแรงเยอะไม่ได้หล่ะครับ
    จะมีวิธีไหนทำกล้ามโดยใช้อาหารเสริมตัวไหนและโปรแกรมออกกำลังกายอย่างไรบ้างครับ
    อยากทราบจริงๆเพราะว่าแค่ผมพาไปเดินไกล้ๆมันก็หอบแล้วครับ

บูลลี่ใช้ได้ครับ แต่ถ้าออกแรงเยอะไม่ได้ แนะนําให้ใช้เพียงหนึ่งช้อนโต๊ะต่อวัน
    Buff K-9 ออกแบบสําหรับสุนัขใช้งาน ลาก เล่นกีฬา ล่าสัตว์ สุนัขอารักขา
    และเพาะกล้ามเนื้อ ก่อนออกกําลังกายหนักๆ ต้องใช้หนึ่งช้อน มันจะช่วยให้ร่างกาย
    ฟื้นตัวเร็ว พูดง่ายๆ คือไม่เหนื่อย กลุ่มหมาลากล้านนาที่ใช้ K-9 เล่นเอาหนักๆ ทุกตัวครับ
    และหลัง 45 นาทีให้อีกหนึ่งช้อนโต๊ะ อาทิตย์เดียวก็น่าจะเห็นความเปลี่ยนแปลงแบบเจ้าเบิก

ส่วนโปรแกรมพี่แนะนําเป็นว่ายนํ้าดีที่สุด ได้ทุกส่วนของร่างกาย ลากนํ้าหนัก
    15-30kg นานๆ กระโดดขึ้นลงบรรได วิ่งช้าๆ และสปริงโพลครับ เริ่มที่ละนิดดีที่สุด
    อาจใช้เวลานานหน่อย พิทบูลต้องสร้างความสนุกท้าทายให้กับมันก่อน อย่าไปบังคับมัน
    ถ้าว่านผ่านจุดนั้นไปได้แล้ว ต่อให้บูลลี่ ก็ไม่รู้จักคําว่าเหนื่อยครับ ถ้าได้ทําอะไรที่มันชอบ...

image
    ไฟล์แนบ
    IMG_2090.JPG 72K
    IMG_2090.JPG 72K
  • อยากเห็นรูปด้านข้างเจ้าเบิกจัง หลังใช้k9 ว่าเปลี่ยนไปขนาดไหนครับเห็นแต่แว๊บๆแวมๆครับพี่เต๊ก เอาให้เต็มๆตัวหน่อยครับ อยากลองใช้อยู่

รูปถ่ายด้วยไอโฟนไม่ค่อยอยากโชว์มาก คอย DSLR ตัวใหม่อยู่ครับ ได้แล้วจะจัดสวยๆ ให้ทุกมุมเลย... :015:
  • ขออนุญาติตอบคุณ vespapink ครับ

ก่อนอื่นขอให้ท่านอนุมานถึงคำว่า บูลลี่ออกแรงเยอะ และ บูลลี่ออกแรงเยอะไม่ได้

การที่ออกแรงเยอะหมายถึงอะไรแปลได้ 2 ประเด็นครับคือ

1.ออกแรงเยอะในครั้งเดียวเป็นช่วงเวลาสั้นๆ

อันนี้สำคัญตรงจุดที่จิตใจของตัวหมาเองครับ นั่นคือตัวหมาเองกล้าใช้พลังงานในตัวเองที่จะแสดงออกมาต่อความอยากในตัวหมาเอง ( พูดง่ายๆครับว่าการทำให้ตัวหมาเองรู้สึกดีใจและสนุก เค้าจะยอมทำแต่เล่นได้ไม่นานนักเพราะการกระตุ้นต่อมความอยากมันจำเป็นต้องเพิ่มให้มากขึ้นเรื่อยๆครับ )

2.ออกแรงเยอะในช่วงเวลาที่ต้องต่อเนื้องกันเป็นเวลานานๆ

อันนี้สำคัญตรงที่จิตใจของผู้เลี้ยงเองครับ นั่นคือเราจะให้เค้าทำในสิ่งที่เราต้องการก็ต้องมอบความสำคัญตรงข้อแรกให้เค้าก่อนครับ แล้วค่อยๆมาปรับจูนระหว่างตัวเราเองกับหมาครับ ว่ามันเหมาะสมกันที่จุดไหนครับ

พอได้ใจเค้าแล้วก็ค่อยๆเพิ่มเวลาและความหนักหน่วงในการออกกำลังให้เค้าครับ ที่ผมตอบเช่นนี้เพราะว่าไม่มีสูตรสำเร็จใดๆทั้งนั้นครับ ที่จะทำให้เพื่อนแท้สี่ขาของเราออกแรงเยอะได้หากเราไม่ได้ใจเค้าก่อนครับ

แล้วสิ่งที่จะได้ตามมานั้นคือ สารหลั่งในต่อม อะดินาริน หลั่งออกมาโดยอัตโนมัติ ครับ

พอเราเข้าใจในส่วนข้างบนนี้แล้ว ก็ไม่ยากที่จะทำให้เค้าออกแรงเยอะๆได้ครับ เพียงแต่มีข้อแม้อยู่อย่างเดียวครับว่าการใดก็ตามที่เราทำนั่นต้องคำนึงถึงปัจจัยที่จะส่งเสริมให้เป็นไปได้ครับ เช่น เวลา , สายพันธุ์สุนัข ,
    คนในครอบครัว และสังคมที่เราอยู่ครับ ขอบคุณมากครับ LOVE ME LOVE MY DOG
  • ขอบคุณเป็นอย่างสูงครับสำหรับพี่เต็กและน้าผีครับ
  • เห็นรายชื่อที่สรุปมาแล้วทั้งหมด ทั้งหมากล้ามและหมาลากดูแล้วน่าสนุกแน่ๆ อย่างนี้พลาดไม่ได้แน่
  • พรุ่งนี้จะเอาถ้วยรางวัลไปโชว์ในงานอบรมที่ด็อกฟันปาร์ค โชคชัย4 ครับ จัดทำให้หมดแล้วทั้งสิงห์นักกล้ามและเสือนักลาก ขอให้สนุกเต็มที่กับงานนี้นะครับ เมื่อวานตระเวนออกสื่อหลัก ๆ 12 สำนักร่วมกับผู้บริหารอิมแพ็คฯ เขาให้ความสำคัญกับกลุ่มเรามากๆ ครับimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_7805(2).jpg 89K
  • ยินดีครับ เชน น้อมรับคำท้า/ หวั่นๆอยู่เหมือนกันว่าน้ำหนักจะเกินชั่งวันก่อนชั่งได้ 27 กว่าๆ
    แต่ขอค้านเรื่องbar ley ตัวเต็งน่ะ/ผมว่าพี่มาร์คแกไม่ได้พูดแบบนั้นแน่ๆ เอาเป็นว่าวันที่1แค่ลากก็พอแล้วที่เหลือแล้วแต่อารมณ์และการซ้อมของbar ley เขาครับ
    ฝากไว้เพราะหากกระทู้นี้เงียบเหงาใยหรือ หมาลากจะระเบิดความมันส์อีกครั้ง ผมว่ามันหายไปจากกรุงนานมากแล้ว รู้สึกดีใจครับหากผู้ใหญ่ในวงการจะกลับมาจับมือกันอีกครั้งimage
    ไฟล์แนบ
    DSC-0135-3.jpg 99K
  • พรุ่งนี้ถ้าว่าง แวะมาสังสรรค์ที่ด๊อกฟันพาร์คนะครับ
  • ครับผมเครียงานช่วงเช้านิดนึงครับพี่/ไม่รู้จะเสร็จทันไหม
  • ไอ้ว่านมึงเป็นเหี้ยอะไร กูเห็นมึงชักดิ้นชักงอเป็นตุ๊ดโดนขี้เถ่าอยู่ตัวเดียว
  • ขอวิจารย์หน่อยครับ
    รุ่น 20-25กก. ขอให้
    1 คุณวีระ - Heavy Load Team - ทองพูล
    2 คุณเชน - Red Nose Family Club - คูมะ
    3 คุณยุทธ Heavy Load Team - Barley (บาร์เล่ย์)
    ทองพูลและคูมะ จะเป็นการเบียดแย่ง ที่สูสี ทุกการเรียกนำ้ำหนัก วิต่อวิ นาที่ต่อนาที
    ส่วน บาร์เล่ย์ ยังใหม่กับสนาม แต่อย่าประมาทเช่นกัน
    รุ่น 25-30กก.
    1 คุณปอม - Heavy Load Team - ทัคซิโด้
    2 คุณมุ๊ - Dog Fun Park - DFP PR EYEMAD MOODY (มู้ดดี้)
    ทัคซิโด้ สนามที่ผ่านมาหัวใจใช้ได้ ถือว่าดี กระดูกพร้อมเมื่อไหร่ MIX แน่นอน
    งานนี้น่าจะผ่านมู็ดดี้ แบบหืดจับ
    3รุ่น 30-35กก.
    1 คุณแจ็ค - Sarakham Team – โอ๋เอ๋
    2 คุณเชน - Red Nose Family Club - ปาเกียว
    3 คุณพศินทัศน์ ขัตติยพิกุล - Pitbull North - Aka (อาก้า)
    โอ๋เอ๋ คงจะหาตัวจับยากในรุ่นนีี้ แบเบอร์ ก็ว่าได้ ที่ 2 ก็ไม่น่ามีปัญหา
    อันดับ 3 อาจมีเปลี่ยนมือ พี่ตั้ม ว่าไง
    รุ่น 35-40กก.
    1 คุณจอร์จ - Sarakham Team - จิมมี่
    2 คุณรังสันต์ เงินบำรุง - Pitbull North - Puma (พูม่า)
    ระยะนี้ นักลากที่ดี และดีที่สุด คงหนีไม่พ้น เดอะจิม งานนี้มาเพ่ือ MIX อย่างเดียว
    ยังไม่ทราบน้ำหนักที่แน่นอน
    1 จสอ.ไพทูรย์ ศรีสมบูรณ์ - อุดร - Jetdo (เจ็ดโด้)
    2 คุณสิทธิชัย เทียนโพธิ์ - - Jammy

พ่อมดดำ/โปลิศ
  • คุณแจ็ค - Sarakham Team – โอ๋เอ๋ ทีเด็ด สุดสุด

คุณจอร์จ - Sarakham Team - จิมมี่ ไม่มีเงิน แทงได้ ไม่มีเสีย

พ่อมดดำ/โปลิศ

• ISAN OPAN WEIGHT PULLING 3tb 5 ก.พ. 2554
    รุ่นน้ำหนัก 40-50 ปอนด์
    ไอร่อน ( น้องอาท ขอนแก่น) อันดับ 1 น้ำหนักตัว 44.08 ลากได้ 800 เวลา 13.10 วินาที
    คูมะ (เชน นครสวรรค์) อันดับ 2 น้ำหนักตัว 48.48 ลากได้ 800 เวลา 49.10 วินาที
    แพนเค้ก ( น้องพอลล่า ขอนแก่น) อันดับ 3 น้ำหนักตัว 50.00 ลากได้ 800 เวลา 46.82 วินาที
    รุ่นน้ำหนัก 51-60 ปอนด์
    โปลิศ (พี่อาทิตย์ ขก.) อันดับ 1 น้ำหนักตัว 52.80 ลากได้ 1200 เวลา 50.74 วินาที
    ทองพูน(พี่วีระ กทม.) อันดับ 2 น้ำหนักตัว 54.00 ลากได้ 800 เวลา 35.88 วินาที
    ไวไว(น้องบอย สารคาม.) อันดับ 3 น้ำหนักตัว 57.28 ลากได้ 500 เวลา 31.86 วินาที
    รุ่นน้ำหนัก 61-70 ปอนด์
    โรมัน(ครูบอล ขอนแก่น) อันดับ 1 น้ำหนักตัว 61.68 ลากได้ 1100 เวลา 29.07 วินาที
    ทักซิโด้ (พี่ปอม กทม.) อันดับ 2 น้ำหนักตัว 66.78 ลากได้ 900 เวลา 29.19 วินาที
    เจอร์เก้น (พี่เล็กเชียงใหม่) อันดับ 3 น้ำหนักตัว 64.46 ลากได้ 800 เวลา 11.69 วินาที
    รุ่นน้ำหนัก 71-80 ปอนด์
    โอ๋เอ๋ (น้องแจ็ก สารคาม) อันดับ 1 น้ำหนักตัว 71.58 ลากได้ 1500 เวลา 48.84 วินาที
    จิมมี่(พี่จอร์จ สารคาม) อันดับ 2 น้ำหนักตัว 77.10 ลากได้ 1300 เวลา 10.00 วินาที
    ไวแอท(พี่หนุ่ม สารคาม) อันดับ 3 น้ำหนักตัว 73.78 ลากได้ 1100 เวลา 17.07 วินาที
    รุ่นน้ำหนัก 81 ปอนด์ ขึ้นไป
    บริท (น้เองอุ๊ ฉะเชิงเทรา )อันดับ 1 น้ำหนักตัว 82.58 ลากได้ 1200 เวลา 9.15 วินาที
    502 ( พี่กอร์ฟ ชัยภูมิ) อันดับ 2 น้ำหนักตัว 91.58 ลากได้ 900 เวลา 22.70 วินาที
    เจ็ทโด้ (อาไพทูรย์ อุดร) อันดับ 3 น้ำหนักตัว 80.58 ลากได้ 700 เวลา 33.40 วินาที

คิดว่างานนี้คงลากกันได้มากขึ้น
  • ว้าววววว มีเกจิ มาไกด์ให้ด้วย ขอบคุณหลายๆ
  • อ่านไป ก็นึกไป ว่าใครนะ มีข้อมูลแน่นขนาดนี้ ที่แท้ก็พี่อาทิตย์ เจ้าของฉายาพ่อมดดำ นี่เอง
  • ครับพี่ปอม ไม่มีเวลาจริงๆ ไม่งั้นผมไปร่วมสนุกแน่

ข้อมูลเบื้องต้นไว้พิจารณาครับพี่มาร์ค
    อาทิตย์/โปลิศ
  • แวะมาเชียร์ครับ
    ไว้งานหน้าจะลองส่งอันปังลงบ้างครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_4058dc.jpg 66K
  • ป๋ามาร์คครับ พวกผมจะไปตั้งแต่วันที่29 แต่จะเอาลูกชายไปลงงานสมาคมครับ มันใกล้จะจบแชมป์แล้วครับ
    อยู่มัน4วันเลย ถ้าจะจัดสนาม เดี๋ยวพวกผมไปช่วยนะครับป๋า หาประสบการณ์อ่ะครับ555 :m75:
  • อาก้า ตอนนี้นน. เหลือ 29 kg แล้วอะสิ พี่อาทิตย์ ไม่รู้วันแข่งจะเป็นเท่าไหร่แน่ แต่ รุ่นใหญ่ Puma ตัวนี้ ถึงเป็นสนามแรก อายุเพิ่งครบปี กระดูกคงยังห่าง จิมมี่เยอะ แต่ อืมมมมมมม ต้องดูเอา พี่อาทิตย์ ทีเด็ด
    สายเลือด BJ บวกกับ สาย แจมแจม ของ พี่จอห์น
    (เสน่ห์ ของการแข่งลากอีกอย่างก็คือ มี พ่อมดดำมาวิจารณ์แบบได้อรรถรสนี่แหละเสียดายเจ้าตัวไม่มาเก็บ BIS )

image
    ไฟล์แนบ
    PUMA3_resize.jpg 200K
  • สวัสดีครับพี่อาทิตย์ ยังมีเวลาว่างอยู่..........อิ อิ ใครบอกยุ่ง

อิอิ
  • อัพกระทู้

ขอใช้สิทธิพาดพิงนะคะ
    ................................

ผมพยายามรณรงค์ ให้คนเลี้ยงหมาตัวเดียว และเตือนว่าพิตบูลเป็นหมาอันตราย ไม่จำเป็นอย่าเพาะมันออกมา
    แต่ก็ไม่รู้ว่ามันทำให้ใครบางคนดิ้นพลาดๆ ตามกัดตามจิกจะเป็นจะตายเสียให้ได้ หาว่าผมมอมเมาสร้างภาพว่าทำให้พิตบูลโหดร้ายเกินความจริง ทั้งที่มันเป็นหมาแสนน่ารักอ่อนโยนต่อสัตว์โลกทุกชนิด และก็เอาภาพพิตบูลอยู่รวมกันมาโชว์บ้าง อยู่กับสัตว์ต่างชนิดกันมาโชว์บ้าง ฯลฯ
    ต่อหมามีหมากัดกัน ก็ลืมคำพูดตนเองเพียงเพราะอยากจะแสดงว่าตนเองเป็นคนดีโคตรๆ มีน้ำใจระดับเทพ แนะนำว่าเจ้าของพิตบูลควรจะไปขอโทษหมาคู่กรณี และก็ช่วยค่ารักษาทั้งที่ไม่ได้เป็นฝ่ายผิดและโดนเขาขู่มาอีกต่างหาก โดยงัดเอาข้อกฏหมายมาโชว์ว่าพิตบูลเป็นสัตว์อันตราย ช่างเป็นคนมีน้ำใจงดงามดัดจริตเสแสร้งได้ดีจริงๆ

“สรุปจะเอาอย่างไรแน่ พิตบูล มันอันตรายหรือไม่อันตรายครับ”
    …………………………………………………………………………………………………………
    ดังนั้นเพื่อไม่เป็นการรบกวนคนอื่น หากจะฟัดกัน ขอความกรุณาไปตั้งกระทู้ใหม่นะครับ

กระทู้นี้ขอสงวนไว้สำหรับนักกิจกรรมหมากล้าม และหมาลากน้ำหนักเท่านั้นครับ
    ............................................................................................................................................
    ข้อความแรก คงเป็นคำถามสำหรับหนูใช่ไหมคะ

ข้อความหลัง กลัวหรือ ด่าแล้วชิ่งหนี

คำถามแรก
    คิดตามไม่ทัน หรือไม่มีความรู้จริงเรื่องสุนัขพอ ถามดีๆก็ได้ อย่าพ่วงคำเหน็บแนมส่อเสียดยั่วยุเลย
    พิทบูล ก็แค่สุนัขสายพันธ์ธรรมดาสายพันธ์หนึ่งที่แข็งแรง ที่โดยเฉลี่ย ดุร้ายต่อมนุษย์น้อยกว่าชิสุ ชิวาวา หรือยอร์คเชียร์ด้วยซ้ำ
    กฎหมายเขียนไว้สำหรับปรับใช้กับบุคคล เพื่อป้องกัน และให้ระมัดระวังประโยชน์จากความแข็งแรงของมันไปใช้ในแนวทางผิดๆ

เคสของคุณพี่Sytron ไปทบทวนดูเอง โพส์ทเพื่อเจตนาอะไร ขอความเห็นใจ หรือต้องการโปรโมทสุนัขตัวเอง ฟังความแต่ฝ่ายเดียว ตัวเขามีส่วนผิดไหม๊ รู้จักตัวพี่เค้าดีพอไหม๊ เคยคิดตามศึกษากระทู้ที่ผ่านๆมาของพี่เค้าในเวปอื่นๆบ้างไหม๊

พิทบูลที่กัดคน ปัญหาหลักไม่ใช่เป็นเพราะสายพันธ์ของมัน แต่เป็นเรื่องวิธีการเลี้ยง จะแก้ปัญหา ต้องส่งเสริมเรื่องความรู้วิธีการเลี้ยงดูที่ถูกต้อง ไม่ใช่เหวี่ยงแหตัดสินมันจากความโง่เขลาเบาปัญญาในความรู้เรื่องสุนัข

ความรู้เรื่องสุนัข ที่อวดๆมา อวดได้แต่มือใหม่ กับคนที่ไม่มีความรู้เรื่องสุนัขเท่านั้น
    อ้างความเห็นของรอน เพื่อยกระดับการยอมรับให้กับตัวเอง ความเห็นของรอนในการประกวดสุนัขที่พัทยาที่มาเล่าให้ฟัง มีอะไรที่เป็นความรู้ใหม่ ไม่เลย ไม่มีเลย แค่ความเห็นพื้นๆของการประกวดสุนัขทั่วๆไปเท่านั้น
    เปิดกะลาตัวเองได้แล้ว ไปดูเขาประกวดวัวควายกันบ้าง งานประกวดที่เดียวกันที่พัทยา การประกวดวัวควายเขาพัฒนาไปไกลกว่าประกวดหมาพิทบูลถึงไหนๆกันแล้ว

และ อย่าเที่ยวปั่นกระแสหลอกลวง ถือโอกาสสร้างภาพให้กับตัวเองโดยอ้างภาพพจน์ที่เสียของพิทบูลเพื่อหวังผลทางอ้อมด้านธุรกิจอีกเลย ไม่อายหมามันบ้างหรือ

• เรื่องด่าแล้ว เบี่ยงประเด็นหนี
    พอถูกไล่เบี้ยเรื่องบิดเบือนผีตัวจริงที่ไล่ด่ายกครัวสมุนตัวเอง รีบเบี่ยงประเด็นชิ่งหนีเลย
    กลัวหรือ เมื่อต้องผจญกับความจริง

อดีตทหารเดนตายอุตส่าห์ทุ่มเทแทบถวายชีวิตปกป้องคนที่มันนับถือเสมือนพ่อของมัน แทนที่จะเผยคนที่เป็นผีตัวจริงที่ด่าครอบครัวมันให้รู้ กลับเฉไฉปลิ้นปล้อนหลอกล่อให้มันอดหลับอดนอนเพื่อหวังตรวจล๊อคเลขไอพี กระล่อนตัวพ่อเลย ไอ้ทหารมันไม่มีทางได้เลขไอพีจริงหรอก เพราะผีตัวจริงเป็นเพื่อนป๋ามันเอง ไอ้ทหารมันเป็นคนซื่อบื้อ แต่ไม่มีเพื่อนแท้ในเวปซักรายที่จริงใจกล้าเตือนเรื่องนี้กับมัน ปล่อยมันบ้าคลั่งงับเป้าหลอกห้อยต่องแต่งเหมือนหมาอยู่อย่างนั้น กลับไปปรึกษาทบทวนกับภรรยาที่บ้านซะ แจ้งความเพื่อขอเลขไอพีไปเลย แค่ขอเลขไอพี เวปไม่ถูกปิดหรอก นอกเสียจากว่าเจ้าของเวปบ่ายเบี่ยง มีสิทธิโดนปิดแน่ จะได้รู้ความจริงสักทีว่า ป๋าที่ตัวเองเคารพนับถือ ประเมินค่าตัวเองไว้แค่ไหน เมื่อเปรียบกับผีที่ด่ายกครัวที่เป็นเพื่อนป๋าตัวเอง
  • น้องไปตั้งกระทู้ใหม่ด่ากับผมเลยครับ กระทู้นี้ขอไว้สำหรับงานของส่วนรวมที่กำลังจะมาถึงครับ

ถามจริงๆ พ่อแม่ไม่สั่งสอนบ้างหรือเรื่องมารยาทในการอยู่ร่วมในสังคมใหญ่ และการเคารพสิทธิของคนอื่น
    อ่านหัวข้อกระทู้ออกไหมครับ รับสมัครหมากล้ามและลากน้ำหนัก

ถ้าคุณมีปัญหาถึงผมก็ไปตั้งกระทู้ถึงผมต่างหาก แต่อย่ามาตามเสียบในนี้ได้ไหม มันรบกวนคนอื่น เขาอาจจะรำคาญคุณเต็มทนแล้ว ความจริงผมไม่จำเป็นต้องตอบคำถามคุณเลยก็ได้

กูอุตส่าห์ดีใจที่ย้ายบอร์ดเล่นแล้ว จะกลับมาอีกทำไมว่ะ ถ้าพูดแล้วทำไม่ได้ ที่หลังอย่าพูดนะครับ
  • ขอลบคำพูด แล้วโพส์ทไหม่นะคะ
    ทนอ่านคำพูดตัวเองไม่ไหว

พาดพิงหนูที่กระทู้ไหน แล้วพาดพิงคนอื่นก่อนทำไม
    แล้วลามปามถึงพ่อแม่ทำไม ทำตัวแย่ขึ้นเรื่อยๆนะคะคุณอา
    อย่าพาดพิงถึงหนูอีก
    ไม่อยากเข้ามาคุยหรอก

• ขอบคุณ คุณอา สำหรับสิ่งดีๆที่เราเคยคุยกันนะคะ
  • อ้าวมาเต็มโว้ยสะใจ
    อีดอก มึงเป็นใครวะถึงจะพาดพิงไม่ได้เดี๋ยวจะช่วยจัดให้
    จะได้ต่อตรงถึงตัว รอหน่อยนะพี่น้อง คราวนี้ละมึง
    อีPCS,PCK,Uniteen รอแปป
  • ลบอีกละ แต่ไม่เป็นไรเซพไว้ให้แล้ว
  • พาหมาไปขี้ดีกว่า
  • แนะนำน้อง uniteen ถ้าโพสต์พาดพิงผู้อื่นแล้วลบแบบนี้
    เขียนไดอารี่ระบายความในใจที่บ้านดีกว่าครับ
    ผ่านไปหลายๆวัน เอากลับมาอ่านอีกรอบ แล้วน้องจะรู้ตัวเองว่ากำลังทำอะไรอยู่?
  • imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    SAM_1036.JPG 118K
    SAM_1040.JPG 124K
    SAM_1038.JPG 106K
  • image
    ไฟล์แนบ
    SAM_1044.JPG 102K
    SAM_1011.JPG 118K
  • เป็นการตอบโต้ที่ถูกพาดพิงก่อนนะค่ะ อย่าหลงซิค่ะคุณพี่ Auun

แค่เผลอฝึกเลียนแบบสิ่งที่ซึมซับจากบอร์ดแห่งนี้เล่นๆ ชั่วขณะ
    ถ้าคุณพี่ Auun คิดว่ามันเป็นสิ่งที่มีคุณค่าแก่การทรงจำ เอาวิธีที่พี่แนะนำไว้ใช้ศึกษาหล่อหลอมจิตใจตัวเองแล้วกันนะคะ
    อย่าเอ่ยถึงหนูอีกเลย ไม่อยากเข้ามาตอบ และพี่ไม่ใช่คนที่หนูอยากทนฝืนคุยด้วยสักเท่าไหร่

• imageimage
    ไฟล์แนบ
    SAM_1011.JPG 118K
    SAM_1013.JPG 86K
  • พี่ WeightPull อยู่แถวปทุมหรือเปล่าครับ เห็นพี่ปอมอยู่ในรูป
  • image
    ไฟล์แนบ
    SAM_1026.JPG 89K
  • นัดซ้อมที่ไทรน้อยครับ
  • พี่วีระครับตอนนี้ที่ค่ายผมประสบปัญหา เรื่องน้ำหนักที่จะเอามาโหลดมันหมดแล้วต้องหายางมาหล่อปูนเพิ่ม กลัวอย่างเดี่ยวรถลากมันจะไม่มีที่วางน้ำหนักแล้วละ อิอิ :-D :-D image
    ไฟล์แนบ
    ลาก_1_(929_x_329).jpg 134K
  • ทราบแล้วครับท่านเอ็ด หน่วยข่าวกรองรายงานมาแล้วครับ ไว้ปล่อยพลังปลายปีครับ
  • บอกได้คำเดี่ยวว่า ปลายปีจับทุกตัว ไม่มีข้อยกเว้น จะเปิดโต๊ะรับแทงหน้าสนามเลย
  • น้อง ยู สงสัยถามหน่อยไม่เรียนหนังสือเหรอเห็นตอบได้ทุกเวลาเลย งง ถ้าไม่ใช่น้องแต่เป็นคนอื่นผมในฐานะพ่อคนนึงคงไม่ภูมิใจมีความสุขแน่ถ้าลูกสาวตัวเองโดนเรียกเป็น อีโน่นอีนี่ เอาไปคิดหน่อยนะ
  • สวัสดีคะคุณอา JN-Lieng
    เรียนคะ ที่ตอบได้เกือบทุกเวลา ใช้เทคนิคนิดหน่อยคะ ขอบพระคุณที่เป็นห่วงนะค๋ะ
    ไว้คุยกันที่บอร์ดโน้นดีกว่านะค่ะ
  • อีหอยแครงจอมตอแหล กะล่อน มันไม่ได้เรียนหนังสือซะหน่อย แก่แล้ว ขนาดพี่ๆเวบโน้นจะให้ของรางวัลมันขอชื่อที่อยู่มัน มันยังไม่เอาเลย
  • มันจะกล้าบอกที่อยู่ได้ไง พวก BB แมร่งขาโหด เผลอไผลไปกวนตีนมันเหมือนที่กวนตีนมาเฟีย จะได้โดนตามไปกระทืบขี้แตกอ่ะดิ ไปแล้วก็ไปเหอะ อย่าเที่ยวกลับมาแอบดูเวบกระจอกๆเลย เบื่อตัวเชื้อโรค แก่แล้วทำเป็นเด็กน้อย
  • พี่วีระครับเขาซ้อมกันเอา ทองพูล มาอู้ทำแพล้นกิ้ง ซะงั้น
    image

.
    .
    ลีลาท่าลากทองพูลออกตัว....หนาว
    image

.
    .
    slope up up up 20 cm/หนาวๆ
    image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0099.JPG 117K
    DSC_0067.JPG 200K
    DSC_0083.JPG 125K
  • พี่ไม่กลัวรถเป็นรอยเลยเหรอคะ รถหนูเป็นรอยทั้งคันเลย แต่รถหนูเก่าเลยไม่สนใจอ่ะ ลูกชายพี่สวยมาก สุดเท่เลย
  • ผมมีคำถามสองสามคำถามถึงโจทย์ขาประจำ FC ของผมหน่อย

1. ผมเป็นเจ้าของเว็บ ผมร่วมแสดงความเห็นกับคนที่มาเล่นเว็บ ผมให้ความรู้แก่คนที่มาเล่นเว็บ ผมทำได้ไหม ?
    2. ผมเป็นเจ้าของธุรกิจเกี่ยวกับอาหารหมา หากผมจะทำอะไรเพื่อคนเลี้ยงหมา หรือจัดกิจกรรมเพื่อคนเลี้ยงหมา ผมทำได้ไหม ?
    3. และข้อสุดท้าย ขอถามว่าคุณเสือกอะไร ทำไมต้องคอยวุ่นวายกับชีวิตผม ผมไปรบกวนคุณตรงไหน คุณมีคุณค่าอะไรที่ผมจะต้องมาคอยตอบคำถามคุณ มาคอยทำตามใจคุณ มาคอยเอาใจคุณ และตัวคุณเองได้ทำอะไรให้แก่วงการนี้บ้าง นอกจากเพ้อเจ้อไปวันๆ ดังนั้น ต่อไปผมไม่จำเป็นต้องคุยกับคุณเลยก็ยังได้ใช่ไหมครับ
  • เข้าไปดูมาแระ เวบนั้นก็ไม่เห็นด้วยกับที่ uniteen โพส แต่ข้องใจมันจะเอาลิ้งมาแปะที่นี่ทำไม ประสาทไม่ค่อยดีหรือไง
  • มาเฟียไม่ต้องไปสนใจมันหรอก มันกำลังเป็นหมาบ้า อย่าไปให้ราคากับคนๆนี้ ไปที่ไหนก็สร้างความรำคาญ น่าจะละอายใจมั่ง คนเกลียดทั้งบอร์ด ไม้สั้นอย่าเอาไปรันขี้
  • ไม่ได้เข้ามาหลายวันในกะทู้นี้ ดูมันส์ และซะใจขึ้นเยอะเลยคับ
    ยังไงส่งใจ ไปให้ผุ้แข่งขันทุกท่านคับ เชียร์ทุก ตัว และเคียงข้างทุกทีม .....

ขอให้งานนี้ออกมาได้ยิ่งใหญ่ และเติบโต ต่อไป ผม จะดีใจสุดๆๆๆ
    ช่วยๆๆกันคับ ผม มัน คนไกล แต่ ความจริงใจ ไม่เคยไกลห่าง คับ

:030:
    image
    ไฟล์แนบ
    100_2042.JPG 131K