ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รับสมัครหมากล้ามและลากน้ำหนัก
  • เที่ยวก้าวล่วงคนอื่นไปทั่ว แล้วมานั่งหวาดระแวงคนนั้นคนนี้
    ต้องการชนะเพื่ออะไร คุณอามีค่าอะไร ไม่มีเลย ไม่มีค่าอะไรเลย
  • ไม่ต้องมีใครมาชี้นำว่ะ
    ทำไปเพราะหมั่นไส้ล้วนๆ
    เดี๋ยวขอตั้งกระทู้จัดหนักซักกระทู้นะ
  • uniteen 12:49AM Permalink
    เลวมาก เที่ยวให้ร้ายป้ายหนูว่าเป็นผีใช้วาจาหยาบคายด่าผู้อื่น เพื่อหลอกสมุนให้ช่วยตอบโต้
    ไม่มีศักดิ์ศรีสมกับบทบาทในวงการเลย

ไม่เห็นมีใครพูดเลยว่าว่าพี่มาร์คใส่ร้ายป้ายสี ตกลงผีที่ตามกัดผมเวลานี้ คือมึงนี่เองใช่มั้ย
    ร้อนตัวมากจนสุดท้ายเกมเองแล้วนะ ทำตัวมีการศึกษาแต่ที่แท้ก็ต่ำทรามมาก
    เลวมาก เที่ยวให้ร้ายป้ายหนูว่าเป็นผีใช้วาจาหยาบคายด่าผู้อื่น เพื่อหลอกสมุนให้ช่วยตอบโต้
    ไม่มีศักดิ์ศรีสมกับบทบาทในวงการเลย

เที่ยวกัดไปทั่วอย่างกับหมาบ้า นั่นมันเอาสันดานของตัวเองมาพูด
    ชาวบ้านเข้ามาโพส์ทกระทู้ดีๆโดยเฉพาะสมาชิกใหม่ เที่ยวไปด่าเขาก่อนเป็นประจำ อวดบารมีว่ากูเป็นเจ้าพ่อที่นี่ ด่านำ เพื่อชี้เป้าให้สมุนรุมซ้ำ น่าเกียจมาก คงเลียนแบบนิสัยหมาที่บ้านที่เลี้ยงไว้มาใช้
    ............................
    ที่พูดมานี่ตัวคุณมึงทั้งนั้นเลยนะ
  • ตั้งกระทู้ใหม่กัดกันเลยดีไหมท่านที่เจริญแล้วทั้งหลาย
  • โอ๊ย.... เหี้ยกัดกันอีกแล้ว ช่วยไล่ไปกัดกันไกลๆกันหน่อย ซิวๆๆๆๆๆ จะดูหมากล้ามให้สบายตา

เที่ยวกัดไปทั่วอย่างกับหมาบ้า นั่นมันเอาสันดานของตัวเองมาพูด
    ชาวบ้านเข้ามาโพส์ทกระทู้ดีๆโดยเฉพาะสมาชิกใหม่ เที่ยวไปด่าเขาก่อนเป็นประจำ อวดบารมีว่ากูเป็นเจ้าพ่อที่นี่ ด่านำ เพื่อชี้เป้าให้สมุนรุมซ้ำ น่าเกียจมาก คงเลียนแบบนิสัยหมาที่บ้านที่เลี้ยงไว้มาใช้

รีบลบเลยหรอน้องยูลุกลี้ลุกลนเลยนะ
    รีบพิมพ์ข้อความใหม่แทบไม่ทันผมบอกแล้วว่าที่คุณโพสไว้ผมเซฟไว้หมดแล้ว
    แหมๆๆๆๆๆๆพลาดแล้วล่ะสิ และแล้วสันดาลต่ำๆของน้องยูก็ออกมาแล้ว
    เดี๋ยวคงจะตามมาอีกหลายคำ
  • หน้าด้านมากเลยอะตัวเทอร์ไปด่าเจ้าของบอร์ดเค้าไว้พอโดนจับได้รีบลบ
    มาโพสใหม่โถๆๆๆๆๆ กะจะทำให้แบบว่าหนูโดนใส่ร้ายค่ะคุณอาขาหนูไม่ได้โพสนะคะ
    เวลาด่าไม่คิดเลยนะ ว่าสันดานต่ำๆที่ออกมาน่ะทำให้ภาพคุณหนูการศึกษาสูงหายไปเลย
    ไม่ต้องหัวคืนนี้ผมเฝ้าทั้งคืนเพราะผมพอรู้แล้วว่าผีตัวไหนที่เล่นเวลานี้
    บอกตั้งแต่แรกแล้วว่ามึงเล่นผิดคนแล้ววววววว
  • วีนแตกเลยหรือ ฮ่าๆๆๆๆ

อาไม่ให้ความสำคัญกับคำพูดหนูมานานแล้ว อย่าสำคัญตนผิด ทุกครั้งที่หนูแสดงความเห็น ถ้าได้อ่านก็จะมองเป็นเรื่องขำๆ ของเด็กมีปัญหาคนหนึ่งเท่านั้น หนูจะเป็นเด็กในร่างผู้ใหญ่ หรือผู้ใหญ่ในร่างเด็กอันนี้ก็ไม่รู้ไม่กล้าคิด อยากให้รู้จักในรูปแบบไหนอาก็เชื่อตามนั้น แรกๆที่ช่วยปกป้องก็เพราะเห็นว่ายังเป็นเยาวชน แต่หลังๆไม่ไหวแล้ว เยาวชนแก่แดดอวดดีแบบนี้ รู้ไปหมดทุกเรื่อง เก่งไปหมดทุกเรื่อง ก็ต้องปล่อยให้เผชิญโลกด้วยตนเอง ไม่เข้ามายุ่งนานแล้ว แต่หนูก็ฟาดงวงฟาดงาใส่อาอยู่บ่อยๆ บอกตามตรงว่ามันน่ารำคาญจริงๆ

เรื่องของเรื่องมันเกิดจากการอวดดี อวดเก่ง โชว์เหนือ ระรานเขาไปทั่ว ดังนั้นอย่าโทษใครเลย หัดโทษตนเองเสีบบ้าง จิตจะได้สงบนะน้องสาว
  • "อวดดี อวดเก่ง โชว์เหนือ ระรานเขาไปทั่ว ดังนั้นอย่าโทษใครเลย หัดโทษตนเองเสียบ้าง จิตจะได้สงบ"
    สิ่งที่เที่ยวติคนอื่นอยู่เสมอ เอาปมด้อยตัวเองทั้งนั้นมาพูดหรือเปล่า
    แค่ความหมายชื่อตัวเอง มันก็ยืนยันอยู่แล้ว

อย่าหลงเที่ยวอวดประเมินค่าตัวเองกว่าความเป็นจริงเลย กล้าจ้องมองเงาตัวเองหรือเปล่า
  • ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    คงไม่รู้จะสรรหาคำไหนมาพูดแล้วสิเพราะรู้ว่าเค้าไม่สนใจแล้ว
    กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก

เมื่อคืนนั่งดูบอร์ดถึงตีสี่กว่าพอจะรู้แล้วว่าไอ้ผีแฟนคลับมันคือใครที่ชอบมาตอนเที่ยงคืนถึงตีสอง
    ผมโพสยาวขนาดนี้ถ้าเป็นผีตัวเดิมมันคงมาด่าผมแล้วแหละแต่ไฉนเลยถึงมีแต่น้องยูที่มาโพสเวลานี้
    เพราะกลัวว่าจะเกมเรื่องไอพีหรือ เวลาที่น้องปลอมเป็นผีนี่ก็ถ่อยต่ำได้ใจเหมือนกันนะจ๊ะ
  • ผมพยายามรณรงค์ ให้คนเลี้ยงหมาตัวเดียว และเตือนว่าพิตบูลเป็นหมาอันตราย ไม่จำเป็นอย่าเพาะมันออกมา
    แต่ก็ไม่รู้ว่ามันทำให้ใครบางคนดิ้นพลาดๆ ตามกัดตามจิกจะเป็นจะตายเสียให้ได้ หาว่าผมมอมเมาสร้างภาพว่าทำให้พิตบูลโหดร้ายเกินความจริง ทั้งที่มันเป็นหมาแสนน่ารักอ่อนโยนต่อสัตว์โลกทุกชนิด และก็เอาภาพพิตบูลอยู่รวมกันมาโชว์บ้าง อยู่กับสัตว์ต่างชนิดกันมาโชว์บ้าง ฯลฯ

ต่อหมามีหมากัดกัน ก็ลืมคำพูดตนเองเพียงเพราะอยากจะแสดงว่าตนเองเป็นคนดีโคตรๆ มีน้ำใจระดับเทพ แนะนำว่าเจ้าของพิตบูลควรจะไปขอโทษหมาคู่กรณี และก็ช่วยค่ารักษาทั้งที่ไม่ได้เป็นฝ่ายผิดและโดนเขาขู่มาอีกต่างหาก โดยงัดเอาข้อกฏหมายมาโชว์ว่าพิตบูลเป็นสัตว์อันตราย ช่างเป็นคนมีน้ำใจงดงามดัดจริตเสแสร้งได้ดีจริงๆ

สรุปจะเอาอย่างไรแน่ พิตบูล มันอันตรายหรือไม่อันตรายครับ :p
  • ใจเย็นครับพี่มาร์ค เอาเวลาไปนั่งคิดถึงความมันส์และความสุขที่จะเกิดขึ้นในวันที่ 1 ดีกว่าครับ
  • ดังนั้นเพื่อไม่เป็นการรบกวนคนอื่น หากจะฟัดกัน ขอความกรุณาไปตั้งกระทู้ใหม่นะครับ :-D

กระทู้นี้ขอสงวนไว้สำหรับนักกิจกรรมหมากล้าม และหมาลากน้ำหนักเท่านั้นครับ :065:
  • ขอบคุณครับถ้าจะกรุณาอยู่ในความสงบ

อย่าให้ต้องเลิกเลี้ยงหมาเพราะเรื่องไม่เป็นเรื่องเลยครับ

ขอบคุณในน้ำใจครับ
  • ต่อไปเมืองไทยเราต้องมีสมาคมพิทบูล "หัวไหล่สามก้อน" ใครไม่มีแสดงว่าไม่แน่จริง... :015:

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    212515.JPG 68K
    212312.jpg 120K
    IMG_2136.JPG 216K
  • ป๋าครับถามหน่อย
    ผมว่ามีหลายคนที่ต้องการคำแนะนำอย่างมากเลยแหละ
    เรื่องการฝึกพื้นฐานในการลากน้ำหนัก ผมอยากทราบว่า
    ป๋าพอจะตั้งกระทู้ใหม่ซักอันแล้วปักหมุดไว้ได้มั้ยครับ สำหรับการฝึกลากเบื้องต้น
    จนไปถึงขั้นมือโปร ถ้าได้จะเป็นความรู้ให้มือใหม่หลายๆคนอย่างมากครับ
  • GHOST มิถุนายน 22 Permalink
    แอบซุ่มซ้อมอยู่ ว่าจะมาเอา ฺBIS ถึงเวลา เอาจริง
    มาไม่ได้ซะงั้น ขอให้งานราบร่ืนนะครับพี่มาร์ค
    อาทิตย์/ โปลิศ

เสียดายมากครับพี่อาทิตย์ อยากเห็นหมาเทวดามาโชว์ความเก๋าอีก ดูเท่าไหร่ก็ไม่เบื่อ...:020:

image
    ไฟล์แนบ
    206.jpg_thumb.png 297K
  • อยากทราบว่ามีใครลงประกวดบ้างครับ ช่วยแจ้งชื่อรายละเีอียดให้ด้วย
    ของผมลงลาก รุ่น 25 - 30 กิโลฯ ครับ กับ หมากล้ามครับ
  • จริงๆน่าจะแข่งวันเสาร์อะค่ะ อดดูเลยวันศุกต้นเดือนงานยุ่งมากเกิ๊นนนนน
  • 555 ญ ลาหยุดเลยหล่ะค่ะ วันศุกร์
  • 555 ญ ลาหยุดเลยหล่ะค่ะ วันศุกร์

เยี่ยมครับ งานๆทีมีครั้งครับ
  • ว่าน มีแนะนำไว้ตรง การเลือกสุนัขมาเลี้ยงแล้วครับ อ่านแค่หัวข้อเดียวก็ได้เกือบครบแล้วนะน้อง
  • วันนี้รับสมัครวันสุดท้ายแล้วนะครับ ใครที่ยังรีรอ ได้โปรดเร่งมือหน่อยครับ
    ผมต้องรีบรวมรวมรายชื่อและเงินค่าสมัครเพือนำส่งให้คณะกรรมการจัดงาน

แล้วเจอกันวันงานนะครับ
  • GHOST มิถุนายน 22 Permalink
    แอบซุ่มซ้อมอยู่ ว่าจะมาเอา ฺBIS ถึงเวลา เอาจริง
    มาไม่ได้ซะงั้น ขอให้งานราบร่ืนนะครับพี่มาร์ค
    อาทิตย์/ โปลิศ

เสียดายเช่นกันครับพี่ อยากเห็นมาก
  • ถ้าท่านอาทิตย์มาได้ งานคงมีสีสันเพิ่มขึ้นอีกโข แต่ไม่เป็นไร โอกาสหน้ายังมีครับ
    ผลตอบรับของงานนี้ ก็คงจะทำให้ทราบว่า คนชอบหมาแนวกิจกรรมมีอยู่มากน้อยแค่ไหน
  • dogfunpark
    อยากทราบว่ามีใครลงประกวดบ้างครับ ช่วยแจ้งชื่อรายละเีอียดให้ด้วย
    ของผมลงลาก รุ่น 25 - 30 กิโลฯ ครับ กับ หมากล้ามครับ
    ----------------------------------------------------

อาก้า ลงลาก นน.ชั่งเมื่อเช้า 29.8 kg ( ปกติ 31.5 kg ) ยังไม่รู้ว่าตอนแข่งจะหนักเท่าไหร่ครับ

image
    ไฟล์แนบ
    a6_resize.jpg 213K
  • Update รายชื่อผู้ส่งสุนัขเข้าประกวด

สุนัขที่ลงประกวด ลากน้ำหนัก

20-25 กก.

1 คุณยุทธ - Heavy Load Team - Barley (บาร์เล่ย์)
    2 คุณวีระ - Heavy Load Team - ทองพูล
    3 คุณเชน - Red Nose Family Club - คูมะ

25-30 กก.

1 คุณปอม - Heavy Load Team - ทัคซิโด้
    2 คุณมุ๊ - Dog Fun Park - DFP PR EYEMAD MOODY (มู้ดดี้)

30-35 กก.

1 คุณอธิปัตย์ เขื่อนธรรม - Battalion Pit - Tank (แท้งค์)
    2 คุณพศินทัศน์ ขัตติยพิกุล - Pitbull North - Aka (อาก้า)
    3 คุณเชน - Red Nose Family Club - ปาเกียว
    4 คุณเก่ง - Sarakham Team - มูนก็อตเนสซ์
    5 คุณแจ็ค - Sarakham Team - โอ๋เอ๋
    6 one-pit (แมน) - -Red ทาโร่

35-40 กก.

1 คุณรังสันต์ เงินบำรุง - Pitbull North - Puma (พูม่า)
    2 คุณจอร์จ - Sarakham Team - จิมมี่

ยังไม่ทราบน้ำหนักที่แน่นอน

1 คุณสิทธิชัย เทียนโพธิ์ - - Jammy
    2 จสอ.ไพทูรย์ ศรีสมบูรณ์ - อุดร - Jetdo (เจ็ดโด้)
  • สุนัขที่ลงประกวด หมากล้าม (เพศผู้)

1. คุณวีระ - Heavy Load Team - ทองพูล
    2. คุณมุ๊ - Dog Fun Park - DFP PR EYEMAD MOODY
    3. คุณอธิปัตย์ เขื่อนธรรม - Battalion Pit - Tank
    4. คุณยุทธ - Heavy Load Team - Barley
    5. สิทธิชัย เทียนโพธิ์ - - Jammy

สุนัขที่ลงประกวด หมากล้าม (เพศเมีย)

1. คุณปอม - Heavy Load Team - คุกกี้
    2. คุณเชน - Red Nose Family Club - ดุ๊กดิ๊ก
  • งานนี้ HALL ระเบิดแน่

งานนี้เกาะติดรุ่น 30-35 ครับ
  • หมากล้าม ขอเน้นกล้ามที่สร้างขึ้น มีครบทุกจุด และต้องชัดเจน ปราศจากไขมันนะครับ
    หมาก้าง ผอมบาง จึงเห็นซี่โครงครบทุกซี่ อันนี้ไม่ใช่หมากล้ามเด้อ เขาเรียกหมาผอม

หมาลากน้ำหนัก กรณีมีลงแข่งตัวเดียว ต้องทำน้ำหนักได้มากกว่ารุ่นถัดมาที่น้ำหนักตัวน้อยกว่าด้วยนะครับ
    ถ้าทำน้ำหนักได้น้อยกว่าหมาที่ลงในรุ่นต่ำกว่าและมีแข่งตัวเดียว การได้ที่หนึ่งมันไม่จะสมศักดิ์ศรีเลย

วันนี้วันสุดท้ายแล้ว ท่านที่โทรมาแจ้งไว้แล้วหายไปช่วยคอนเฟิร์มด้วย
  • นึกว่าเข้าห้องผิด รับสมัคหมากล้ามและลากน้ำหนัก 555
  • จิมมี่ โอ๋เอ๋ ก็มาด้วย ปูเสื่อรอชมได้เลยครับงานนี้

ถ้าได้เห็นจิมมี่คุณจอร์จ เจอกับบีเจของพี่ Mark
    นับว่าเป็นขวัญตา ว่าใครคือที่สุดในประเทศไทย ณ ตอนนี้ แค่คิดก็สุดยอดแล้ว!!! :006:
  • ผมพลาดอะไรไปหรือเปล่า
    Main Event คู่นี้หายไปไหน...??? :012:

image
    ไฟล์แนบ
    211022.jpg 146K
  • หูเจอร์เก้นพลิ้วดีจังเลยค่ะ
  • สายด่วนรายงานมาว่าให้จับตาดู นักลากจากภาคอีสาน แต่ไม่ใช่ไอ้เจอก้นหมา ยโสแน่นอน ฮ่าๆๆๆ
    มหาสารคามทีมครับ งานนี้ขอบอกว่าของจริง น่าหนักใจแทนไอ้แทงค์หมาเมืองกรุงมากๆ

แค่โหมโรงออกแขกก็สนุกแล้วครับพี่น้อง
  • หมากล้ามตัวเมียไปไหนกันหมดเว๊ยยยยยยยย มาช่วยกันประกาศให้โลกรู้หน่อยว่า พิตบูล เป็นอย่างไร
  • บีเจได้ลงมั้ยครับพี่ Mark?
  • พี่เป็นกรรมการจะไปลงเรียกหมาได้อย่างไรครับ
    และอีกอย่างงานนี้ก็ไม่สนับสนุนให้ครูฝึกลงเรียกหมาด้วยครับ
  • บีเจชอบมันจิงๆๆๆๆ :063:
  • อาจจะแต่ลงลากโชว์ ช่วงพักครับ อีกอย่างขาหลังขวามันบาดเจ็บด้วยครับ
  • พี่มาร์ค BJ หมาพี่เจ็บแล้ว รักษาไม่หายเลยเหรอครับ.. น่าเสียดาย
  • ฝันสลาย อดเห็นการชิงแชมป์ Max Weight แห่งประเทศไทย
    ระหว่าง Jimmy vs. BJ vs. Jergens ศึกรักสามเศร้า... :013:
  • มันเป็นตรงข้อเลยครับ เอกซ์เรย์แล้วกระดูกก็ไม่เป็นอะไร แต่มันบวมไม่ยุบ หมอเขาบอกมันเป็นที่เส้นเอ็นครับ
  • งั้นคงเหมือนโอเวนซิ.. :o045:
  • พี่ยังเสียใจมาจนทุกวันนี้เรื่องขาของบีเจ มันเป็นหมาที่ลากได้เร้าใจมากตัวหนึ่งเลยทีเดียว
    เชื่อว่าถ้า บีเจ ลงสนามประกบกับหมาหลายๆตัว น่าจะดึงคนได้พอสมควร

แต่ไม่เป็นไร วงการลากบ้านเราเคยมี อดัมของคุณจอห์น เคยมีคาร์บอม ของคุณหน่า
    ดังนั้นเราต้องค้นหาเพชรมาประดับวงการลากกันต่อไปครับ สนามนี้เราอาจจะได้เพชรเม็ดใหม่ที่งดงาม
    สนามต่อๆไป ก็จะเข้มข้นขึ้นไปเรื่อยๆ และหากมีคนสนใจเยอะ ผมจะพยายามจัดงานให้บ่อยๆครับ

วันนี้กำแพงแห่งความขัดแย้งเริ่งทลายลง ต่อไปวงการลากบ้านเราคงสนุกสนานขึ้น

ขอบคุณผู้ที่ช่วยผลักดันที่อยู่เบื้องหลังหลายๆท่านครับ
  • กีฬาพัฒนาคน

คนพัฒนาคน

คนพัฒนาหมา

และก็พัฒนาขึ้นไปเรื่อยๆ

ขอบคุณครับ
  • งั้นเรามาช่วยกันพัฒนาทุกๆด้านเลยนะครับ
  • เป็นกำลังให้พี่ตั้ม พี่รังสรรค์ พี่วีระ พี่ปอม พี่แจ๊ค พี่จอร์จ พี่ไพฑูรย์ คร๊าบบบ
  • เป็นกําลังใจให้ทุกคน

แต่เชียร์พี่สรรค์ ตั้ม พี่ไพฑูรย์และหมวดเป๋เป็นพิเศษครับ สู้ๆๆๆๆ... :062: :020: